PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đi về Kiên Giang 3 ngày bằng xe máy.

DungDesigner
20-01-2015, 16:56
Chào mọi người. Như tiêu đề thì hiện em đang dự định là sẽ làm 1 chuyến từ SG về Kiên Giang khoảng 3 ngày từ mùng 3 đến mùng 6 tết. Do em chưa đi Kiên Giang lần nào nên vẫn còn mù mịt về nơi này. Vậy các a/c đã đi qua rồi thì cho em xin ít thông tin về miền đất này với. Địa danh, ăn uống, ngủ nghỉ v.v... Chuyến này em đi là chủ yếu chụp ảnh và đi cho biết đây đó với người ta. Em xin cảm ơn:)

thienbao11
21-01-2015, 09:04
Chào bạn ! bạn có được 4 ngày - 3 đêm ? vậy bạn có thể sử dụng quỷ thời gian trên như sau ( dây là ý mình đưa ra để bạn nghiên cứu nhé ! ) ,
Ngày 1 : Sài Gòn - Châu Đốc - Hà Tiên ! từ Sài Gòn bạn về Tân An theo quốc lộ 62 đi Thạnh Hóa - Tân Thạnh ! từ Tân Thạnh theo tỉnh lộ 844 đi Trường Xuân - Tràm Chim ,đến ngã ba gặp quốc lộ 30 quẹo phải về Hồng Ngự ,từ Hồng Ngự qua phà đi Tân Châu ! ( dọc đường bạn có thể hỏi người dân Ok luôn ,đùng lo ! ) ,rồi từ Tân Châu đi Châu Đốc ! ,đến Châu đốc bạn hỏi đường đi Hà Tiên ,cặp theo biên giới Đến Hà Tiên Nghỉ ngơi tham quan ! hết ngày 1 ! ( nói thì dài dòng ,nhưng khi đi cung nầy đường đẹp ,ngắn hơn đi ql 1, tha hồ chụp hình ! )

Ngày 2 : Hà Tiên - Rạch Giá ! đoạn đường nầy gần , không lo ,nếu khởi hành ở Hà Tiên sớm bạn có thể ghé thăm Hòn Phụ Tử ở Kiên Lương , thăm mộ chị Sứ ( trong tác phẩm Hòn Đât của nhà văn Anh Đức ! ) , đến Rạch Giá bạn ra khu lấn biển ,đẹp và vui !

Ngày 3 ! về Cần Thơ chơi ! ( gần và vui )
Ngày 4 : về Sài Gòn !
Trên đây là gợi ý của mình ! còn địa điểm ,thời gian nghỉ ngơi ở đâu do ý bạn ! còn việc ăn ,nghỉ ở các tỉnh miền Tây bạn yên tâm ! không chát lắm đâu ? có gì cứ hỏi dân địa phương ( Các tiếp tân của nơi mình nghỉ ! ) ! Vậy nhé THÂN !

DungDesigner
22-01-2015, 23:58
Đầu tiên xin cám ơn chú thienbao11. Tại cháu nhìn hình đại diện nên nghĩ chắc chú lớn tuổi, không phải thì bỏ qua cho cháu. Thật sự khi lên lịch trình cho chuyến đi thì cháu dự định chạy theo lịch trình của chú tới Rạch Giá và dành 1 ngày lên đảo tham quan. Nhưng do tình cờ có đọc bài viết https://www.phuot.vn/threads/6504-Kinh-ho%C3%A0ng-chuy%E1%BA%BFn-ra-%C4%91%E1%BA%A3o-Nam-Du về trên đảo thì cháu thấy hơi bị hãi vì cháu chỉ đi 1 mình. Nhưng bài viết thì cách đây 5 năm rồi không biết tình hình an ninh trên đảo có được tốt ko? Nghe nói là có những thành phần trốn về ra đảo nên cũng hơi lo lắng. Nam Du, Hòn Tre và Lại Sơn thì ko biết đảo nào tốt hơn ạ. Xin cảm ơn chú và chúc chú sức khỏe :)

thienbao11
23-01-2015, 13:51
Đầu tiên xin cám ơn chú thienbao11. Tại cháu nhìn hình đại diện nên nghĩ chắc chú lớn tuổi, không phải thì bỏ qua cho cháu. Thật sự khi lên lịch trình cho chuyến đi thì cháu dự định chạy theo lịch trình của chú tới Rạch Giá và dành 1 ngày lên đảo tham quan. Nhưng do tình cờ có đọc bài viết https://www.phuot.vn/threads/6504-Kinh-ho%C3%A0ng-chuy%E1%BA%BFn-ra-%C4%91%E1%BA%A3o-Nam-Du về trên đảo thì cháu thấy hơi bị hãi vì cháu chỉ đi 1 mình. Nhưng bài viết thì cách đây 5 năm rồi không biết tình hình an ninh trên đảo có được tốt ko? Nghe nói là có những thành phần trốn về ra đảo nên cũng hơi lo lắng. Nam Du, Hòn Tre và Lại Sơn thì ko biết đảo nào tốt hơn ạ. Xin cảm ơn chú và chúc chú sức khỏe :)

Cám ơn bạn đã dành chút thời gian để xem ý kiến của mình ! theo chú nghỉ ,việc đi đảo Nam Du hay gì đó ,hãy làm của để dành đi với các bạn chuyến khác ! con gái một mình trên biển đảo cũng không tốt lắm ! Thân !

DungDesigner
23-01-2015, 14:44
Chào chú thienbao11. Cháu là trai ạ :) Theo ý kiến của chú chắc là cháu phải để dành làm của đợi đông đông rồi đi vậy. Thật sự 1 mình lạ nước lạ cái trên đảo thấy cũng ko an toàn lắm :) Xin phép hỏi chú là thời gian dự định là cháu dành 1 ngày trên đảo, nhưng giờ ko đi lên đảo thì trong 1 ngày đó có thể đi được những chỗ nào nữa ạ? Cám ơn chú.

thienbao11
26-01-2015, 07:45
Chào chú thienbao11. Cháu là trai ạ :) Theo ý kiến của chú chắc là cháu phải để dành làm của đợi đông đông rồi đi vậy. Thật sự 1 mình lạ nước lạ cái trên đảo thấy cũng ko an toàn lắm :) Xin phép hỏi chú là thời gian dự định là cháu dành 1 ngày trên đảo, nhưng giờ ko đi lên đảo thì trong 1 ngày đó có thể đi được những chỗ nào nữa ạ? Cám ơn chú.

Vậy từ Rạch Giá ,bạn đi Cần Thơ ! dành thời gian đi nhà cổ bình thủy. khu du lịch Mỹ Khánh ,bánh xèo bà Mười Xiềm ! đêm ăn uống nghe đờn ca tài tử trên bến Ninh Kiều ! Cần thơ cũng hay đó bạn !!

DungDesigner
27-01-2015, 18:25
Cám ơn chú thienbao11. Nhiêu kinh nghiệm của chú chắc cũng đã đủ để cháu vi vu mấy ngày rồi ạ. Chúc chú nhiều sức khỏe :)