PDA

View Full Version : Tán chuyện quanh online và offline, nick và tên, quen và quên...

Stop
21-07-2008, 00:42
Sao lạ thế nhỉ? Hay có ai chơi Z mà lấy đúng nick này đúng avatar này? Z mà biết hút thuốc cái nỗi gì? Cầm điếu thuốc còn lập cập, không biết đang hút vào hay phì ra nữa, ho sặc sụa, phong trào nửa điếu cũng không hơn.

alias.noodles
21-07-2008, 00:46
Sao lạ thế nhỉ? Hay có ai chơi Z mà lấy đúng nick này đúng avatar này? Z mà biết hút thuốc cái nỗi gì? Cầm điếu thuốc còn lập cập, không biết đang hút vào hay phì ra nữa, ho sặc sụa, phong trào nửa điếu cũng không hơn.

Lại có "sự kiện" nóng nữa hay sao nhỉ?

Vầng các bác cứ mần rõ ra, ném đá đánh nhau vỡ đầu càng vui, em đang thèm thuốc za ziết có gì xem quên đi thì hay quá :))

matbuon
21-07-2008, 00:50
Bạn này uống kinh nhể súc miệng 750ml thế á

Lại còn thuốc lá nữa, tài thế?

bạn ý đi nhiều, rất khỏe, thân thể lại phi phàm cường tráng thế thì chai vang 750ml có là gì đâu :), mình thì không hút được thuốc và hy vọng uống được 1 chai bia là mãn nguyện rồi (c)

Bạn ý đây này, công nhận đi khỏe, mà làm ở chipM nữa thì nổi quá :)

http://www.dep.com.vn/modules.php?name=News&file=article&sid=977

Zdreamer
21-07-2008, 00:54
hờ hờ, bạn MB cứ như là làm thủ thư ấy nhỉ? :P
ở đây 8 cho vui, sao cứ moi móc thông tin về nhau chi? nếu ai cần biết ngta đã gặp, đã sống, đã chơi với nhau roài.
đây là tô bích cai nghiện của bạn Mì, đừng làm loãng mà gây căng thẳng cho tinh thần của bạn í, nhờ!

matbuon
21-07-2008, 01:08

hic bị mắng oan rồi, tại anh Viaggiatore anh ý théc méc thì mình 8 một tị thôi mà, còn anh Mì cai được thuốc thì tốt, nhưng mà em thấy ông anh em cai thuốc 5 lần 7 lượt chưa ăn thua, dạo này lâu lâu thấy ông ấy lại còn rít cả điếu cày nữa mới kinh, cái mùi điếu cày nó mới là "khiếp đảm" :)

Stop
21-07-2008, 01:10
ở đây 8 cho vui, sao cứ moi móc thông tin về nhau chi? nếu ai cần biết ngta đã gặp, đã sống, đã chơi với nhau roài.
đây là tô bích cai nghiện của bạn Mì, đừng làm loãng mà gây căng thẳng cho tinh thần của bạn í, nhờ!

Tôi cũng ghét mấy vụ moi móc, nhưng bài giới thiệu Z đâu có gì để gọi là moi móc. Có điều tôi băn khoăn, Z tôi biết và Z trong bài báo là một. Còn người rất nhiệt tình ở phượt mấy tuần vừa qua, tôi không nhận ra. Dân mạng đời cũ, thấy điều gì bất thường tôi thấy cũng lên tiếng để ai cần biết thì biết.

Đồng ý là tập trung vào cai đi đồng chí Mì! Thằng bạn tôi có câu nói nổi tiếng "Năm năm mười năm nữa có thể chủ nghĩa XH chưa thắng lợi trên toàn cầu thì nhất định sẽ là một trăm hay một nghìn năm nữa" :D Đợi tin đồng chí sớm hơn.

Zdreamer
21-07-2008, 01:55
Tôi cũng ghét mấy vụ moi móc, nhưng bài giới thiệu Z đâu có gì để gọi là moi móc. Có điều tôi băn khoăn, Z tôi biết và Z trong bài báo là một. Còn người rất nhiệt tình ở phượt mấy tuần vừa qua, tôi không nhận ra. Dân mạng đời cũ, thấy điều gì bất thường tôi thấy cũng lên tiếng để ai cần biết thì biết.

Đồng ý là tập trung vào cai đi đồng chí Mì! Thằng bạn tôi có câu nói nổi tiếng "Năm năm mười năm nữa có thể chủ nghĩa XH chưa thắng lợi trên toàn cầu thì nhất định sẽ là một trăm hay một nghìn năm nữa" :D Đợi tin đồng chí sớm hơn.

thế bác Stop là ai đấy ạ? Và bác biết em bao lâu rồi? Và bao lâu rồi em chưa có hân hạnh gặp lại bác? Mà bác mới vào Phuot.com mà sao sát sao em thế, đã biết là em rất nhiệt tình ở đây đã mấy tuần rồi?

Em mới vào Phuot do một người chị em quý rủ rê vào, trong này cũng rất nhiều bạn bè đã chơi với nhau và biết nhau từ lâu, gọi nhau í ới, viết vài dòng cũng nhận ra nhau ngay. Còn bác thì thú thực em chẳng biết là ai.

Em sợ nhất là những người chả biết là ai mà cứ nói về mình vanh vách :shrug:

2h sáng rồi đới, bạn Mì thế là lại vượt qua thử thách được thêm 1 ngày nữa, nhờ!;)

Stop
21-07-2008, 02:29
thế bác Stop là ai đấy ạ? Và bác biết em bao lâu rồi? Và bao lâu rồi em chưa có hân hạnh gặp lại bác? Mà bác mới vào Phuot.com mà sao sát sao em thế, đã biết là em rất nhiệt tình ở đây đã mấy tuần rồi?

Em mới vào Phuot do một người chị em quý rủ rê vào, trong này cũng rất nhiều bạn bè đã chơi với nhau và biết nhau từ lâu, gọi nhau í ới, viết vài dòng cũng nhận ra nhau ngay. Còn bác thì thú thực em chẳng biết là ai.

Em sợ nhất là những người chả biết là ai mà cứ nói về mình vanh vách :shrug:

2h sáng rồi đới, bạn Mì thế là lại vượt qua thử thách được thêm 1 ngày nữa, nhờ!;)

Hồi phượt mới mở tôi cũng hay vào đọc bài và xem ảnh, coi như được đi chơi ké bạn. Tôi có vài người bạn ở đây. Dựa cột nghe khi có thời gian rỗi. Vài tháng nay nhiều chuyện nhãng đi tôi cũng không vào đọc bài.

Tôi vào phượt mấy hôm nay vì có người quen chung của tôi và Điệp Giang nói tôi vào xem thử xem đây có đúng là Giang người bạn người em của chúng tôi. Vì một người bạn khác mới bị ai đó đăng ký nick của anh ấy đi một vài diễn đàn không rõ mục đích. Khi tôi nghĩ mình cần lên tiếng, tôi đã đăng ký cái nick Stop mới tinh.

Tôi không có thói quen nhận người sang làm họ. Hơn nữa Điệp Giang không phải là yếu nhân, tôi không có nhu cầu nhận là người quen biết nếu không phải bởi vì chúng tôi là bạn. Giang cũng hay kêu ca với tôi là bị đạo thơ, gần đây nhất là bị đạo trắng trợn trên ngay số ra mắt lại của Tuyển tập thơ văn áo trắng, cho nên tôi vẫn nửa tin nửa ngờ. Nếu không, nhìn những câu thơ tình kia, những đoạn văn ngắn trích ra từ những chuyện Giang viết tôi đã chắc 100% đó là Giang.

Tôi chỉ nói vài ví dụ:
1. Điệp Giang chưa bao giờ ở SG hơn 3 tuần liên tiếp, đừng nói gì nửa năm. Thông thường cũng chỉ đi công tác hay vào chơi vài ngày, trừ đợt đó đi trông quán coffee hộ bạn.
2. Điệp Giang cho đến cách đây chưa lâu có mấy khi ăn cơm ở nhà, để mà bữa cơm nào cũng làm chai bia. Chuyện giai thoại cách đây vài năm uống khiếp lắm tôi hầu như không rõ, còn những năm gần đây, hầu như không uống được.
3. Điệp Giang không biết hút thuốc và cũng không mấy khi nghịch hay tập cầm điếu thuốc phì phèo.

Còn nhiều thứ vô lý lắm.

Tôi cũng nhớ là Giang quen biết nhiều, nhưng không đến nỗi không nhớ nổi ai là người quen biết, ai là bạn, thậm chí là thân. Lên mạng tếu táo hay nói ba lăng nhăng cho vui đúng là chẳng chết ai, nhưng tôi đã từng là một người bị nhầm nick, tôi thấy cần lên tiếng nếu đây là sự "nhầm lẫn". Còn đúng đây là em, người mà tôi đã coi là bạn và thực sự là bạn mấy năm vừa rồi, e rằng tôi khó có thể coi một người phét nổ tung trời như vậy làm bạn nữa. Cả người vừa điện thoại đánh thức tôi dậy vào lại phượt làm rõ chuyện này cũng vậy.

Xin lỗi Noodle vì sự cố này trong chặng đường vì sức khỏe thân yêu. Chúc thành công.

Zdreamer
21-07-2008, 02:38
muốn ngất xỉu luôn! Đang đoán ra là ai rồi, thế thì thông tin chắc lâu rồi ko gặp nhau nên hơi bị sai quá.

Ít nhất 1 lần trong SG năm ngoái ở liên tục 1 tháng, còn tính tổng cộng thời gian năm ngoái ở SG thì lên tới gần 4 tháng.
Còn ăn cơm thì thường xuyên liên tục ở nhà với bố mẹ mấy tháng nay roài, ko ăn uống ở đâu cả, thậm chí bạn bè gọi ít khi lao ra đường, vì ở nhà các cụ có nhiều việc.
Uống được hay ko thì còn tùy có hứng hay ko.
Hút thuốc thì chắc hơi lâu lâu rồi, và hút khi ngồi với 1 ng bạn rất thân và lúc một mình, chứ bình thường ko bao giờ tạo dáng phì phèo ạ.

Kỳ thật, có những người luôn bị ám ảnh bởi sự nổ tung trời, đến mức ko đủ minh mẫn để hiểu được người bạn của mình thực sự là thế nào.

À mà giải thích xong những điều kia thì thấy cũng kỳ khôi, khi mà tự mình phải thanh minh về chính mình, cho những người, có lẽ, đã tưởng là hiểu mình, mà lại chẳng biết gì về mình cả.

Stop
21-07-2008, 02:41
Mạng lỗi reply một thành mấy, sorry.

Stop
21-07-2008, 02:42
muốn ngất xỉu luôn! Đang đoán ra là ai rồi, thế thì thông tin chắc lâu rồi ko gặp nhau nên hơi bị sai quá.

Ít nhất 1 lần trong SG năm ngoái ở liên tục 1 tháng, còn tính tổng cộng thời gian năm ngoái ở SG thì lên tới gần 4 tháng.
Còn ăn cơm thì thường xuyên liên tục ở nhà với bố mẹ mấy tháng nay roài, ko ăn uống ở đâu cả, thậm chí bạn bè gọi ít khi lao ra đường, vì ở nhà các cụ có nhiều việc.
Uống được hay ko thì còn tùy có hứng hay ko.
Hút thuốc thì chắc hơi lâu lâu rồi, và hút khi ngồi với 1 ng bạn rất thân và lúc một mình, chứ bình thường ko bao giờ tạo dáng phì phèo ạ.

Kỳ thật, có những người luôn bị ám ảnh bởi sự nổ tung trời, đến mức ko đủ minh mẫn để hiểu được người bạn của mình thực sự là thế nào.

À mà giải thích xong những điều kia thì thấy cũng kỳ khôi, khi mà tự mình phải thanh minh về chính mình, cho những người, có lẽ, đã tưởng là hiểu mình, mà lại chẳng biết gì về mình cả.

Lần gặp gần đây nhất là tuần trước, và vẫn gặp hàng tuần, tính cho cả ba năm trở về đây.

Zdreamer
21-07-2008, 02:48
Lần gặp gần đây nhất là tuần trước, và vẫn gặp hàng tuần, tính cho cả ba năm trở về đây.

uh, ngồi Chòi Sen hả?

Hôm đó thực sự cũng ko muốn đi, đã phải ăn cơm ở nhà với gia đình rồi nhờ xe thằng em đi qua, về đến nhà mất 210k taxi cộng với nghe 3 cuộc điện thoại của bố mẹ mắng vì tội đi chơi khuya.

Lâu rồi em ko đi đâu anh ạ, ko có chuyện gặp hàng tuần, em nghĩ thế, vì vợ chồng anh hay đi. Trong vòng 1 tháng qua, có lần duy nhất đó gặp thôi, anh lục lại trí nhớ xem, vì ngày 12 tháng trước em đã nằm im ở nhà chuẩn bị đi Thái roài;)

Lúc em mới già em cũng hay mất trí nhớ thế đấy =))

Stop
21-07-2008, 02:55
Tính trung bình cho những tuần gặp 7, 8 lần, thành ra tuần một lần còn là ít.

Zdreamer
21-07-2008, 03:01
Tính trung bình cho những tuần gặp 7, 8 lần, thành ra tuần một lần còn là ít.

thôi, mệt quá, để yên cho người ta cai nào X(

em đang nghĩ có khi nhà anh đang nghén buôn chuyện cũng nên, chứ bình thường thấy anh buôn thế này đâu.

Tớ cũng ngụ đơi các bạn ạ, mai tớ phải làm sớm rồi.
Bạn Mỳ cố lên nhé, khi nào bạn cai xong thì bọn mình sẽ đi hút vài bao gọi là chúc mừng, nhờ!

Stop
21-07-2008, 03:13
Lúc em mới già em cũng hay mất trí nhớ thế đấy =))

Nhớ như in những gì cần nhớ.

Stop
21-07-2008, 03:53
thôi, mệt quá, để yên cho người ta cai nào X(

em đang nghĩ có khi nhà anh đang nghén buôn chuyện cũng nên, chứ bình thường thấy anh buôn thế này đâu.

Tớ cũng ngụ đơi các bạn ạ, mai tớ phải làm sớm rồi.
Bạn Mỳ cố lên nhé, khi nào bạn cai xong thì bọn mình sẽ đi hút vài bao gọi là chúc mừng, nhờ!

Thế đúng là dì Mỡ à, thế sao anh đếch thấy giống nhỉ, em có bao giờ hút thuốc đâu mà ở đây nói cứ như đúng rôi!

Zene
21-07-2008, 04:05
há há, đọc tức cười quá. Chị Zims - hình như là dân cư bên làng ven thì phải, sao trôi dạt dzia đây nổ bình bịch nà sao?

Zene
21-07-2008, 04:12
Em mới vào Phuot do một người chị em quý rủ rê vào

Chị Toét phớ hôn? Thân quen với chị Zims thế kia à? Nghe nói chị Toét còn định mời chị Zims mần ăn gì nữa mà, thấy chị Zims có đôi lần nói dzậy.

Em cũng quen chị Toét nè, có giao du vài lần, và chỉ âm thầm ngưỡng mộ từ xa thôi, từ thời ở box Du lịch ttvn thôi, chứ ko có dám nhận là thân quen ạ.

cào cào
21-07-2008, 04:45
Đúng em Zim trên báo kia thì chị em với baxu đảm bảo cực hợp cạ !:LL

Lên báo em ý cũng nổ tung trời ý mà. Chứ ở ngoài có phải thế đâu hịhị. Sự thật chỉ có 20% thôi

Stop
21-07-2008, 05:32
Còn bạn Toét kể cho mấy bạn biết bạn Z nghe chuyện này. Thuở xưa xửa xừa xưa có một cây dừa, nằm bên bờ một con mương không phải do người đào, mà là con mương tự nhiên. Cây dừa ấy nó thế nọ thế kia, tóm lại chúng ta không cần biết về sự thể của cây dừa. Chỉ biết rằng nó cứ đứng bên bờ mương và khua lá mỗi khi có gió. Đại loại vậy.

Ai uống nước dừa hay ăn cùi dừa thì xin cứ việc. Ai ngắt một cọng lá nhỏ để tết con bọ dừa bằng lá dừa xanh xanh cũng xin mời.

Xin đừng ồn ã lên vì sao cây dừa lại khua lá khi có gió, vì sao cây dừa lại đứng bên bờ con mương nọ. Chả để làm gì cả. Thật đấy.

Uống nước dừa và hưởng cái mát dưới tán dừa, thế là đủ.

Bạn Toét ạ, bạn Điệp Giang ăn dầm ngủ dề ở nhà tôi không biết bao lần, làm bạn với vợ tôi mấy năm nay, tôi thấy có điều bất thường tôi mới nói. Tôi chỉ đóng góp vào đây với tinh thần xây dựng, không phải tinh thần chửi bới cãi vã, bản thân tôi mới bị đạo nick ở dăm ba nơi. Còn đến phút này, bạn kể chuyện người hút thuốc tên Hờ tên Hưng, rồi sửa lại, thành bài này, đủ để tôi kết luận Z này là Z thật. Và tôi xưa nay vẫn biết bạn vợ bạn mình thi thoảng có quá khích nhưng không nghĩ độ sáng tác về bản thân cao cỡ này. Tôi muốn cảnh báo bạn điều đó. Bạn nghĩ sao thì tùy.

LinhEvil
21-07-2008, 10:07
Em mới đi về đọc cái này

Em nghĩ Stop là người chơi với Giang ở đời thực vì thế có thể không Nhận ra Giang

Còn em là người chơi với Giang online nên đọc văn là nhận ra Giang ngay,

Đấy chỉ đơn giản để nói với mọi người là những người ONLINE không hoàn toàn là họ khi OFFLINE

Chitto
21-07-2008, 12:07
Hì, cái này gọi là bị sock offline đây !

Ngược lại, ối người bị sock khi gặp mặt một nhân vật trên mạng, ra ngoài đời trái ngược hẳn với những gì thể hiện trên mạng.

Không biết Stop là ai nhỉ?

TÍM
21-07-2008, 12:29
Có quan trọng ko?

take it easy đi các bồ :D:D:D

Chitto có shock khi gặp ai ko???

LE mày có shock khi gặp tao không?

hố hố, mình shock nhất là khi gặp.... SonTT, eo ôi, ở ngoài lành hơn trên mạng ko biết bao nhiêu lần =))

Chitto
21-07-2008, 12:53
Shock nhất là gặp Black !!!

Không ngờ lại có người có nhiều cái đen, lại có cái xanh thế. Những cái ấy đọc bài làm sao mà biết được.

TÍM
21-07-2008, 14:25
Nhìn lại hàng đê, giờ làm gì còn cái gì xanh hả:D:D:D

LinhEvil
21-07-2008, 14:40
Nhìn chung là ít khi em sốc

Nhưng kỳ thực thì khi gặp Black em không thể không sốc, em cứ băn khoăn làm thế éo nào mà tóc nó xoăn tít thế

Hế hế...

Nhớ nhau nhỉ. Black nhỉ...

LinhEvil
21-07-2008, 14:44
Ê tớ mới mở topic sốc offline bên Ma cau

Sang đấy chơi đê

cào cào
22-07-2008, 05:25
hôm nay ko có phi vụ gì gay cấn chương hồi tiểu thuyết để giải khuây cho bạn Mì nhờ, chán thế :P

Bạn Mỳ thích giải khuây cho đỡ buồn miệng và lên cơn vật vã, thì bạn Zdreamer dẫn bạn Mỳ sang làng-ven mà xem tiếp chương hồi tiểu thuyết ở bên đó kìa. Bạn Zdreamer chắc cũng vào đó suốt mà chả thấy dám ho hoe khóc lóc biện minh gì với các bạn thân của mình trong đó cả. Bạn thân của Zdreamer đang hỏi thăm Zdreamer bên đó dữ dội lắm đó ;)

alias.noodles
22-07-2008, 07:19
Bạn Mỳ thích giải khuây cho đỡ buồn miệng và lên cơn vật vã, thì bạn Zdreamer dẫn bạn Mỳ sang làng-ven mà xem tiếp chương hồi tiểu thuyết ở bên đó kìa. Bạn Zdreamer chắc cũng vào đó suốt mà chả thấy dám ho hoe khóc lóc biện minh gì với các bạn thân của mình trong đó cả. Bạn thân của Zdreamer đang hỏi thăm Zdreamer bên đó dữ dội lắm đó ;)

Tò mò quá cơ ;) Làng Ven là chỗ nào hả bạn? Thế nó có bà con chú bác gì với cái quả Phọt Phẹt này không?

Chuyện ở đây dư lày ở kia dư lọ cũng là chuyện thường ở đời thôi mà. Các cụ chả bẩu "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy" đó sao?! Mà suy cho cùng thì làng ven hay Việt Du cũng như nhau cả thôi, cũng chỉ là môi trường giao tiếp "cyber" còn rất mới mẻ ... chuyện đi chơi thì cứ phải là tiền tươi thóc thật ạ. Đừng nhầm lẫn online và offline các bác ạ :D

TS nó em vẫn vả thuốc kinh, 2 đêm liên tục rồi dek ngủ tẹo nào, trông em xuống sắc thảm hại :( Bác nào có nhu cầu chửi rủa, sỉ vả miệt thị và chêm chích mời vào luôn cả thể ạ :D

HÃY BẮT ĐẦU MỘT NGÀY MỚI KHÔNG KHÓI THUỐC!

Zdreamer
22-07-2008, 14:23

cào cào nên đi chỗ khác... cào đi. Tôi ko chơi ở VNE nữa và cũng ko vào đó từ rất lâu rồi. Tôi ko có hứng và ko có gì cần biện minh cả. Cào cào thừa kiếm nên mang đi đâm người khác chẳng khác người có dao thích đâm xọc lung tung, xấu tính quá!

hí hí, su ới là su, cười cứ gọi là điên ruột =))
hôm nay cứ như thành phố đình công í nhỉ, chỗ mình cũng cúp điện, chỗ bạn mình cũng cúp điện, từ sáng lên Press ngồi chơi với mấy anh chị rồi giờ qua quán của bạn ăn vạ cơm với nằm ngủ vạ vật.
Giờ đi xem film đơi!!!

cào cào
22-07-2008, 17:44
cào cào nên đi chỗ khác... cào đi. Tôi ko chơi ở VNE nữa và cũng ko vào đó từ rất lâu rồi. Tôi ko có hứng và ko có gì cần biện minh cả. Cào cào thừa kiếm nên mang đi đâm người khác chẳng khác người có dao thích đâm xọc lung tung, xấu tính quá!

Hèn quá Z ơi, cái nick Tương Giang vẫn có giờ online báo là vào đều đều ở langven mà =)) Không dám nhận à???? Vào rồi lại đi ra, còn bày đặt tôi ko vào nữa. :))

baxu
22-07-2008, 17:50
chắc là vào, xong rồi chán ko có gì để nói, thì lại đi ra :LL

mà các bác này hơi lạc đề hay sao í, hay lại đề nghị ác min lập cho nhà Z cái ổ riêng để mời mọi ng nhỉ?

còn bạn Mì của mình sao rồi? Tình hình cai nghiện có vẻ trầm lắng, ko hiểu có phải bị ảnh hưởng bởi giá xăng :))

Zdreamer
22-07-2008, 18:22
chắc là vào, xong rồi chán ko có gì để nói, thì lại đi ra :LL

mà các bác này hơi lạc đề hay sao í, hay lại đề nghị ác min lập cho nhà Z cái ổ riêng để mời mọi ng nhỉ?

còn bạn Mì của mình sao rồi? Tình hình cai nghiện có vẻ trầm lắng, ko hiểu có phải bị ảnh hưởng bởi giá xăng :))

lập ổ làm gì hả 3xu, phí đất ra.:LL
với những người sống dựa dẫm vào người khác, thời gian rảnh quá sinh ra nhảm với cả não ko có biết dùng vào việc gì ngoài việc đi theo bươi móc, đặt điều và tâm trí thì hoàn toàn tập trung vào chuyên môn "đâm kiếm sau lưng người khác" :Dam thì còn điều gì để nói nhờ!
Mình tha thiết mong ác min xóa những bài nhảm nhảm kiểu đó đi cho nó đỡ rác mắt mọi người thì có í ạ :shrug:

giá xăng tăng, chuyển sang dùng sức cơ học nhiều hơn nhờ phương tiện cơ giới, tối thì phải thức khuya mở cửa đón khách, e là nhà Mỳ cũng chẳng thể vật vã với em thuốc lào được nữa đâu ạ =))

Zene
22-07-2008, 18:43
lập ổ làm gì hả 3xu, phí đất ra.:LL

với những người sống dựa dẫm vào người khác, thời gian rảnh quá sinh ra nhảm với cả não ko có biết dùng vào việc gì ngoài việc đi theo bươi móc, đặt điều và tâm trí thì hoàn toàn tập trung vào chuyên môn "đâm kiếm sau lưng người khác" :Dam thì còn điều gì để nói nhờ!
Mình tha thiết mong ác min xóa những bài nhảm nhảm kiểu đó đi cho nó đỡ rác mắt mọi người thì có í ạ :shrug:

Thôi chị Zims, em nghĩ là chị hơi quá rồi. Chị Toét đã trả cất bài vào box ẩn để thi thoảng giở ra ngâm cứu rồi còn gì.
Chị nói là đặt điều, bới móc á? Sao chị ko ngượng à? Em thấy bạn Stop nói toàn sự thật đấy chứ. Nói chị là nổ to quá , kiểu ngày càng ko biết nên hiểu chị Zims như thế nào í, chứ cũng có nói gì chị đâu.

Việc chị Bình Đà thế nào, thì nó thật có hại cho chị, khi chị không có biết cái điểm dừng. Em nghĩ, chị sẽ không có còn sống trong sự thật, sống trong mặt đất, chị mắc bệnh rồi. Anh Stop quá chân thành mới làm vậy, anh ấy bảo đã nhắn tin hỏi chị Zims, và chị xác nhận đó là chị rồi còn gì.
Em cũng nghĩ là thôi chị để bác Mì cai thuốc đi, chị lại còn khiêu khích là ko có văn nghệ văn gừng gì.

Đúng là nhà em nghĩ chị lại hoang tưởng nặng rồi nhưng mà nhà em phải công nhận là chị Zims đã bơn bớt Bình Đà đấy, hai ngày nay ấy, đỡ hẳn đến mấy chục phần trăm ấy, khéo lại khỏi bịnh. Hí hí.

Thôi cuối nhời, em kính chúc nhà bác Mì cai thuốc thành công, có gì, cứ bảo chị Zims chị í Bưởi Diễn cho. Hết xẩy con nhà bà 7 đới ạ!

à, lói chung là chị cứ kết bạn với chị Ban mai tỏa hương í, hơi bị hợp cạ đới ạ! Em thật!

Zdreamer
22-07-2008, 18:48
thế bạn Zene cho mình biết quý danh luôn thể, chứ mình làm gì thì làm cũng ko bao giờ phải reg nhiều nick, lấy nhiều tên ẩn danh để đi theo đâm xe thọc gậy vào người khác.
mình cũng phát chán cái chuyện này rồi, và mình cũng ko ngờ có những người lẽo đẽo theo mình để ăn nói lung tung.
con người mình, mình ko hiểu, làm sao người khác cho mình quyền hiểu thay chính bản thân mình được? và cũng đừng bắt người khác phải là cái người mà mình nghĩ, là cái người mà mình thấy.
bỏ VNE đi mà sao bị cả làng chạy qua đây nói xấu, sợ quá nhỉ, cũng chỉ vì lúc ở làng không cùng mọi người tập trung vào chuyên môn nói xấu và bình phẩm xấu về người khác. hóa ra, những ai không tập trung vào chuyên môn này với các bạn ở bên kia đều bị thù ghét thế hả? các bạn thử coi lại trong 1-2 tháng gần đây, VNE có cái gì ra hồn ngoài những topic lập ra chỉ để bươi móc đời tư cá nhân và hạ nhục những người mà thực ra chính các bạn chẳng hề quen biết, hoặc chỉ nghe nói, hoặc chỉ biết phong thanh về người ta thôi?

tôi đã có một thời gian thích thú ở VNE và thế là quá đủ, đừng có ai đi lăm lăm sau lưng tôi như những bóng ma hù dọa nữa, đủ lắm rồi!

cào cào
22-07-2008, 18:55
Ừa, đúng là tớ đây cũng định kệ xừ cho bạn Z nổ tung đĩa thế nào chả được. Nhưng mà bạn lại không biết điều, lại con khiêu khích là không có trò gì văn nghệ cho bạn Mỳ xem, nên tớ mới ngứa mắt quá mà phải nói thôi. Chứ bạn nổ bấy lâu nay ở blog rồi ở langven rồi lên báo bạn cũng nổ giờ vào đây bạn cũng bắn pằng pằng... ai mà quen bạn thì chả lạ gì điều đó nhá. Thế lại còn bày đặt yêu cầu xóa bài các bạn. Xóa để mất dấu tích cho bạn đỡ ngượng à?

Zene
22-07-2008, 19:00
bỏ VNE đi mà sao bị cả làng chạy qua đây nói xấu, sợ quá nhỉ, cũng chỉ vì lúc ở làng không cùng mọi người tập trung vào chuyên môn nói xấu và bình phẩm xấu về người khác. hóa ra, những ai không tập trung vào chuyên môn này với các bạn ở bên kia đều bị thù ghét thế hả? các bạn thử coi lại trong 1-2 tháng gần đây, VNE có cái gì ra hồn ngoài những topic lập ra chỉ để bươi móc đời tư cá nhân và hạ nhục những người mà thực ra chính các bạn chẳng hề quen biết, hoặc chỉ nghe nói, hoặc chỉ biết phong thanh về người ta thôi?

tôi đã có một thời gian thích thú ở VNE và thế là quá đủ, đừng có ai đi lăm lăm sau lưng tôi như những bóng ma hù dọa nữa, đủ lắm rồi!

Ôi chị Zims ơi, chị lại vơ lấy cả làng mà chửi rồi . Chị nên biết phân biệt chứ, không có anh em bên phuot lại tưởng là thật . Tội cho cả làng . Chuyện là một vài cá nhân biết chuyện chị đã dựng chuyện cho người ta những cái mà người ta không dám nghĩ tới , chứ đừng nói gì là không có thật.

Chứ có dính dáng gì đến làng ven đâu mà chị lại nỡ lôi tên cúng cụ trường phái bí hiểm là VNe ra để dọa các bạn phuot, langven, thì nói đại là langven đi.
Chị Zims em nói thía, quá như tự ấm ực mà rằng chị là anh hùng à? Còn tất cả là đồ xấu xa bỉ ổi ko có biết dựng chuyện và phét lác dư chị Zims à? Em khuyên chị Zims em nhá, chị đừng có chưởi, có vu cả làng, oan cho làng quá ạ. Dù gì cũng là tự chị Zims em sai, xong tự chị Zims em ko thể trả nhời được với dững câu hỏi các bạn í đặt ra, rồi tự chị Zims em im thin thít và giả vờ lặn mất tăm (Sang Phượt bình bịch cho dễ). Thế mà lại tự dưng cho là vì bỏ đi mà như thế. Sang quá chị Zims em ạ.

Bác Mì ơi, lại ấy ở đây rồi, tại chị Zims nói trướng quá. Hông có thật thà gì cả.
Nhà em xin dừng ở đây. Chị Zims tiếp tục Bưởi diễn ạ.

PS bác Su su

Rồi nhân lúc chúng đang đờ đẫn vì say khói.chàng hãy quắp kiều nữ Zmơ tới một chân trời mới !! Nơi chỉ có những cây thuốc lá được trồng khắp nơi,sống đời ẩn dật.

Bác su thật là sáng suốt đới ạ. Cái này là giải pháp toàn cầu đới ạ. Ngộ ra từ đó, bác ợ!

Zdreamer
22-07-2008, 19:00
Ừa, đúng là tớ đây cũng định kệ xừ cho bạn Z nổ tung đĩa thế nào chả được. Nhưng mà bạn lại không biết điều, lại con khiêu khích là không có trò gì văn nghệ cho bạn Mỳ xem, nên tớ mới ngứa mắt quá mà phải nói thôi. Chứ bạn nổ bấy lâu nay ở blog rồi ở langven rồi lên báo bạn cũng nổ giờ vào đây bạn cũng bắn pằng pằng... ai mà quen bạn thì chả lạ gì điều đó nhá. Thế lại còn bày đặt yêu cầu xóa bài các bạn. Xóa để mất dấu tích cho bạn đỡ ngượng à?

haha, đúng là trí ngắn của chị chỉ dừng lại đó thôi sao?

Những ai dám nhận là quen biết tôi và nói tôi như vậy thì người ta tự xem lại cả quãng đường làm bạn với tôi người ta đã là người như thế nào. Bản thân tôi chưa bao giờ phán xét người ta, chưa bao giờ chơi đểu ai, chưa bao giờ nói xấu người khác sau lưng, tại sao tôi lại có những người bạn như thế nhỉ?
Tôi nghĩ là họ nghĩ họ là bạn tôi, nhưng từ "bạn" chắc không đúng trong trường hợp này rồi!

Cuộc đời dài lắm, tôi chưa bao giờ phải hổ thẹn về điều gì, tôi đã làm và đã có những gì mình mong muốn bằng chính sức của tôi, tôi thích nói điều gì về tôi thiết nghĩ không cần ai dạy bảo, ngoại trừ cha mẹ tôi.

Tự nhìn lại mình đi, typing không cần uốn lưỡi 9 lần, nhưng càng có chữ viết để lại, thì càng cần nghĩ tới 90 lần để nói ra điều gì đó. Để lại chút đức đi!

Zdreamer
22-07-2008, 19:03
Chuyện là một vài cá nhân biết chuyện chị đã dựng chuyện cho người ta những cái mà người ta không dám nghĩ tới , chứ đừng nói gì là không có thật.

Cá nhân nào? Ai dám đối chất nói chuyện với tôi? Tôi không có tật nhỏ to, làm gì cũng đường hoàng, không bao giờ phải ngồi sau lưng ai để cất công thọc kiếm cả:Dam
Ai bức xúc cứ việc tìm tôi mà nói, cớ sao bạn lại phải bức xúc hộ người ta?

Biết đâu chính bạn cũng không hiểu đó là chuyện gì, chỉ là tù mù ném đá theo mà thôi?
Biết đâu chính mình là con rối cho người giật dây mà không hay?

Chính vì tôi nghĩ như vậy, nên tôi mới không chấp tất cả những gì mà những người cố tình đi theo tôi bày đặt ra đấy bạn ạ!

cào cào
22-07-2008, 19:08
. Bản thân tôi chưa bao giờ phán xét người ta, chưa bao giờ chơi đểu ai, chưa bao giờ nói xấu người khác sau lưng, tại sao tôi lại có những người bạn như thế nhỉ?

Tại vì người nào mà chơi đểu người khác, nói xấu sau lưng người khác thì họ hoàn toàn không cho đó là họ chơi đểu và nói xấu sau lưng. Nếu đã tự nhận biết được là mình đang nói xấu và chơi đểu người khác thì người ta đã không làm bạn Zim ạ :D

Bạn bay cao quá, chân không chạm đất, lại cứ nghĩ mình đang bay tức là mình là thiên thần :LL

matbuon
22-07-2008, 19:12
cai thuốc đừng theo SMS nhé anh mì, dễ tẩu theo tin nhắn vì dễ lục tốn mà chả đựoc gì :)

còn chị zimmơ nổi tiếng quá nhỉ, đi đâu cũng có các fan hâm mộ theo sau, nhưng mà các fan này sao toàn lôi chuyện gì mà chị nổ với lại dựng chuyện bên langven thế này? các xì căng đan này khó làm anh mì cai thuốc à nha.

reg nick vào langven thì hình như ko post bài đựoc hay sao ý, nhưng đọc đựoc cái này về chị Zmơ này, sống cầu toàn :)

http://www.langven.com/forum/index.php?showtopic=6296

alias.noodles
22-07-2008, 19:41
Tớ kể chuyện này cho các bạn nghe nhá:

Năm 1996 khi đó TTVN còn của FPT, khi hợp long SG - HN bọn tớ còn mừng hơn là hợp long cầu Mỹ Thuận. SG HN mỗi nơi chỉ có 8 line nên dial up từ tối đến sáng hôm sau may ra log on được 1 tẹo là mừng lắm. Đời sống mạng cũng na ná bây giờ nhưng hồi đấy thấy cả bác Bình, bác Ngọc, anh Thành Nam, bạn Đình Anh ... vào sinh hoạt post bài chí chóe cũng vui đáo để.

Dù là sơ khai nhưng cái 4 rum đó cũng hội đủ các yếu tố của một xã hội mạng như bây giờ, và cũng có những bạn nổi cả khi on lẫn khi off, cũng có những bài viết quá đà (vui quá, đả kích nặng nề quá hoặc thâm quá ... đủ cả)

Bản thân tớ cũng ham hố tham gia chả kém gì bây giờ nhưng có 1 chuyện mà cho đến bây giờ tớ vẫn ân hận. Có một thành viên TienTM (thành thật xin lỗi bạn TienTM nhé, bi giờ mà gặp có khi anh em cười rung rinh nhỉ) có post một bài đại loại là giải nghĩa từ CAVE ... (tớ không nhớ chi tiết) nhưng sau bài đó thì xảy ra bút chiến giữ bạn TienTM (ở Hà Nội) và tớ và một số bạn ở TTVN TP.HCM ... kết quả là theo admin hồi đó thông báo thì bạn TienTM vừa bị kỷ luận trên mạng (treo nick) vừa bị kỷ luật của cơ quan (FPT) ... mọi chuyện cũng qua nhanh giờ có lẽ chẳng ai còn nhớ nữa nhưng bản thân tớ thì cứ ân hận mãi, lẽ ra tớ có thể thể hiện bằng một cách khác mà vẫn thuyết phục được bạn TienTM nhưng không làm cho bạn í bị kỷ luật ..., tớ ân hận lắm!

On và Off khác nhau nhiều lắm mong các bạn đừng lẫn lộn và đừng bắt bạn Điệp Giang phải gánh chịu những lời lẽ nặng nề phản ứng từ những bài viết của thành viên Zim Mơ (tớ xin lỗi bạn Điệp Giang và cả bạn Zim Mơ nữa)

Các bạn truy sát thế chả giải quyết được gì cả, tớ thấy chuyện này gần giống như xì căng đan Vàng Anh í, cuối cùng là gì? Ừ thì là tớ, là Vàng Anh trong phim đấy, tớ xxx với bạn tình chẳng may gặp thằng đểu nhố nhăng quay phim tung lên mạng vậy thôi, đã chết ai chửa? Có cần phải thêm xúm lại thêm mắm muối oánh hội đồng để vùi dập 1 cô bé mới 19 tuổi nữa hay không trong khi mỗi chúng ta cũng đã, đang và sẽ làm những chuyện như cô ấy đã làm?

Nhanh và gọn nhất là dư lày: Nếu bạn Zim Mơ viết bài linh tinh thì xin mời các bạn cứ vào đây làm thịt luôn. Nếu bạn Điệp Giang nào đó ngoài đời mà chơi xấu thì hãy gọi điện thoại hoặc hẹn gặp nhau trực tiếp để giải quyết như thế sẽ hay hơn rất nhiều ... chứ chả nên nhầm lẫn người và nick, cũng chả nên cắt dán hình ảnh hay link qua lại giữa các diễn đàn làm gì cho nó rối ra.

Cảm ơn các bạn đã lại nhà :)

thichleotreo
22-07-2008, 19:54
Nhanh và gọn nhất là dư lày: Nếu bạn Zim Mơ viết bài linh tinh thì xin mời các bạn cứ vào đây làm thịt luôn. Nếu bạn Điệp Giang nào đó ngoài đời mà chơi xấu thì hãy gọi điện thoại hoặc hẹn gặp nhau trực tiếp để giải quyết như thế sẽ hay hơn rất nhiều ... chứ chả nên nhầm lẫn người và nick, cũng chả nên cắt dán hình ảnh hay link qua lại giữa các diễn đàn làm gì cho nó rối ra.

Em thì em nghĩ thịt thì hơi quá, nếu là ý kiến thì anh Stop đã nói rồi, nhưng nói tới đâu chị ZDream bao biện tới đó, xong rồi các bài được cất đi hết, anh ấy cũng đi làm việc của anh ấy rồi. Mà ông Stop đã làm đúng như các anh chị gợi ý, gọi điện nhắn tin và chị ZDream khẳng định đúng là chị ấy rồi nên ông ý không cần mất công nữa ạ.

Còn ý kiến điện thoại của anh Mỳ cũng hay, nhưng hình như bây giờ các anh chị ấy chán rồi đâu có nhu cầu điện thoại gặp mặt chị ZDream đâu. Em đồ rằng không phải tự nhiên chị ấy vào phượt làm liên thanh 200 bài.

Thôi ạ, em không biết hút thuốc, mà bà chị em hồi xưa có phì phèo thì dăm ba điếu, chả phải vật vã bả thuốc, nên em không dám có ý kiến gì với anh Mỳ ạ. Nhưng mà em biết uống bia ạ ;)

Zene
22-07-2008, 19:55
Bác Mì và Su:

Nhời của các bác thiệt là chí tình chí Nét .

Em thì em nghĩ, bài nào của em cũng là hợp lí hợp gic lô , à , tức là logic cả ạ.

Mí lại nhà bác đã ví von chị Zims em với Vàng Anh nữa thì vâng ạ , đàng nào chả là tầm quoắc tế , (Bi bi Ci) chả hạn .

Nhà em đâu có comment gì đâu , kể từ khi chị Lý cất giữ bài .

Thế mà thấy chị Zims em xấn xổ ra kêu la , cứ như bị ai iếp âm ấy . (Rõ là chị í cởi áo , khiêu khích trước nhá).

Thôi ạ , đến đây thì bác Mì cứ gắng cai thuốc ạ. Chán quá, bưởi lại hết năng lực diễn rồ i . Có khi phải sát cánh mí em ban mai để salsa giúp bác Mì cai thuốc lào .

Thế nhá, bác Su em , cứ theo cái mà em đã quote í , nghĩa là giúp chị Zims em bay lên thiêng đàng í , sẽ ít nhất là giúp người khác NGỘ ạ! hí hí .

matbuon
22-07-2008, 21:09
đúng rồi
Em nghĩ chị Z có nổ cũng nổ ở đây, có nổ cũng nổ trên báo, có nổ ở langven ko mà các fan cứ truy chị Z làm gì :)

Anh mì chắc chẳng lăn tăn chuyện chi Z mà xao lãng chuyện cai lào cai lá đâu nhỉ :)

susu
22-07-2008, 21:17
Đấy đấy,em rất là ưng cái bạn mắt buồn này.Rút lại một cục thì ở đây,trong cái tô pic này,bạn Mì em mới là "ngối sao sáng trên bầu trời nghệ thuật ném đá"

Không phải vì bạn Mì em ném đá giỏi,mà bạn ấy là trung tâm để những ng giỏi ném đá ném,nhờ !!
Bạn Mì em từ ngày cai thuốc tới giờ đã được sống trong vòng tay nâng niu trìu mến của rất nhiều chị em,toàn người dịu dàng xinh đẹp - như e chẳng hạn !! =))

TÍM
23-07-2008, 02:05
Hí hí có thêm một cái nhìn mới về dân làng ven :D

Em quên mất nick của mình bên đó rồi, tệ wa'

Chitto
23-07-2008, 02:15
Chẹp. Mình cũng là dân ở cái langven ấy mấy năm mà chả bao giờ biết bạn nào ngoài đời ra làm sao cả, thế nên thấy xấn sổ xâu xé vào đây cũng ek hiểu ai với ai, hay thế !!

SonTT
23-07-2008, 09:02
Tớ kể chuyện này cho các bạn nghe nhá:

Năm 1996 khi đó TTVN còn của FPT, khi hợp long SG - HN bọn tớ còn mừng hơn là hợp long cầu Mỹ Thuận. SG HN mỗi nơi chỉ có 8 line nên dial up từ tối đến sáng hôm sau may ra log on được 1 tẹo là mừng lắm. Đời sống mạng cũng na ná bây giờ nhưng hồi đấy thấy cả bác Bình, bác Ngọc, anh Thành Nam, bạn Đình Anh ... vào sinh hoạt post bài chí chóe cũng vui đáo để.

Dù là sơ khai nhưng cái 4 rum đó cũng hội đủ các yếu tố của một xã hội mạng như bây giờ, và cũng có những bạn nổi cả khi on lẫn khi off, cũng có những bài viết quá đà (vui quá, đả kích nặng nề quá hoặc thâm quá ... đủ cả)

Bản thân tớ cũng ham hố tham gia chả kém gì bây giờ nhưng có 1 chuyện mà cho đến bây giờ tớ vẫn ân hận. Có một thành viên TienTM (thành thật xin lỗi bạn TienTM nhé, bi giờ mà gặp có khi anh em cười rung rinh nhỉ) có post một bài đại loại là giải nghĩa từ CAVE ... (tớ không nhớ chi tiết) nhưng sau bài đó thì xảy ra bút chiến giữ bạn TienTM (ở Hà Nội) và tớ và một số bạn ở TTVN TP.HCM ... kết quả là theo admin hồi đó thông báo thì bạn TienTM vừa bị kỷ luận trên mạng (treo nick) vừa bị kỷ luật của cơ quan (FPT) ... mọi chuyện cũng qua nhanh giờ có lẽ chẳng ai còn nhớ nữa nhưng bản thân tớ thì cứ ân hận mãi, lẽ ra tớ có thể thể hiện bằng một cách khác mà vẫn thuyết phục được bạn TienTM nhưng không làm cho bạn í bị kỷ luật ..., tớ ân hận lắm!

On và Off khác nhau nhiều lắm mong các bạn đừng lẫn lộn và đừng bắt bạn Điệp Giang phải gánh chịu những lời lẽ nặng nề phản ứng từ những bài viết của thành viên Zim Mơ (tớ xin lỗi bạn Điệp Giang và cả bạn Zim Mơ nữa)

Các bạn truy sát thế chả giải quyết được gì cả, tớ thấy chuyện này gần giống như xì căng đan Vàng Anh í, cuối cùng là gì? Ừ thì là tớ, là Vàng Anh trong phim đấy, tớ xxx với bạn tình chẳng may gặp thằng đểu nhố nhăng quay phim tung lên mạng vậy thôi, đã chết ai chửa? Có cần phải thêm xúm lại thêm mắm muối oánh hội đồng để vùi dập 1 cô bé mới 19 tuổi nữa hay không trong khi mỗi chúng ta cũng đã, đang và sẽ làm những chuyện như cô ấy đã làm?

Con hàng này ngu vãi, ở FPT chả bao giờ có chuyện cơ quan kỷ luật nhân viên vì đi hành hiệp giang hồ trên mạng đâu nhá.;)

TÍM
23-07-2008, 09:58
Ủa, em tưởng cái này vì riêng tư nên move về box đóng rồi???

Lại đi hành hiệp giang hồ ở Ma cao à? ặc ặc !

LinhEvil
23-07-2008, 10:02
vui hen vui hen...

Nhà văn mà có nổ tí thì cũng đc chứ sao. Nhà văn mà, không nổ sao viết được văn.

Thế mà cũng phải đâm nhau

Mà mỗi 1 nick ở 1 diễn đàn người ta "hóa thân" thành một nhân vật khác có sao đâu.

Bạn Mỳ ở đây có khi cũng không quan tâm bạn Zim có phải bạn Giang không. Bạn Mỳ chỉ quan tâm đến bạn Zim Phượt thôi chứ ko cần biết bạn ấy là ZD ở làng ven thì sao.

Tớ thì tớ cứ nghĩ thoáng. Đứa nào chết vì thực thực ảo ảo thì đứa đấy chết

Đứa nào cả ảo cả thực như 1 thì đứa ấy có nhiều bạn bè.

Thế thôi.

alias.noodles
23-07-2008, 10:20
Con hàng này ngu vãi, ở FPT chả bao giờ có chuyện cơ quan kỷ luật nhân viên vì đi hành hiệp giang hồ trên mạng đâu nhá.;)

Mấy bài này bị move đi hôm nay em mới được đọc.

@ Bác SonTT! với những gì em biết về FPT thì rõ là em "ngu vãi" :)) dưng mà kệ thôi, cũng chẳng đến quan tâm người ta nghĩ mình dư lào cái chính là mình chưa bị đứt dây xấu hổ và hối hận, thế là mình được chứ phải không bác :)

Nói rõ thêm tẹo nữa, em nghe đồn cái bạn TienTM ấy bị sờ gáy là vì trong khi bút chiến bạn í có mang thân phận là quân FPT ra hù dọa mấy thằng ăn theo, nói leo như bọn em (Kiểu như tao khóa nick mày, kho6ngcho mày vào TTVN nữa ...) thế là bị lãnh đạo xử đẹp bởi vì đã bước chân ra giang hồ thì không phân biệt thân thế, chửi dẻo thì thắng còn đần độn thì thua thôi bất kể là ai, hơn nữa đuổi hết bọn em đi thì TTVN chắc cũng buồn :))

alias.noodles
23-07-2008, 10:22
vui hen vui hen...

Nhà văn mà có nổ tí thì cũng đc chứ sao. Nhà văn mà, không nổ sao viết được văn.

Thế mà cũng phải đâm nhau

Mà mỗi 1 nick ở 1 diễn đàn người ta "hóa thân" thành một nhân vật khác có sao đâu.

Bạn Mỳ ở đây có khi cũng không quan tâm bạn Zim có phải bạn Giang không. Bạn Mỳ chỉ quan tâm đến bạn Zim Phượt thôi chứ ko cần biết bạn ấy là ZD ở làng ven thì sao.

Tớ thì tớ cứ nghĩ thoáng. Đứa nào chết vì thực thực ảo ảo thì đứa đấy chết

Đứa nào cả ảo cả thực như 1 thì đứa ấy có nhiều bạn bè.

Thế thôi.

Eo cưng em Linh cực kỳ, nói ngắn nhưng rất đúng (c)

À, Em Linh mà dìm hàng dek cho anh gặp mặt (mà cứ để anh tiếp tục tương tư với cái avatar của em) chắc giờ này anh tốn ối tiền trồng zăng rồi đới =))

Cà phê không?

susu
23-07-2008, 10:23
E thì em nghĩ dư lày lày :
Các bạn ngộ hết cả chứ chả riêng gì ai !!E cũng ngộ,dưng cấp độ thì còn xa với bằng các bạn !!

Cá nhưn e thì cho rằng,ở mỗi hoàn cảnh,người ta bộc lộ mình theo một cách.Cho nên,nếu ở cái làng ven nào đó bạn Zmơ em là ng dư lào,e chả quan tâm.Đơn giản vì ở đây,e rất thích bạn í.
Vì bạn í có món Chè rất ngon (và sẽ mời em ăn),bạn í vừa đi vừa làm(thơ)tình rất hay ...

@ post bên chỗ bạn Mì dồi dưng góp vào tô píc mới cho vui,keke !!
Ủng hộ bạn Zmơ....

LinhEvil
23-07-2008, 10:46
Hố hố Mỳ ơi cứ ra Sỏi đá mà ngồi chờ Zim của chàng đê

Em còn phải đi làm kiếm tiền đổ xăng...

@edit cho hợp tình hình thời sự

Kận
23-07-2008, 22:41

2T thấy lâu lắm không có vụ chiến nhau nào ở Macao nên đưa ra cho xôm ấy mà :)):)):))

xanh
25-07-2008, 03:57
Bác Chitto: Em chưa biết phượt nó ra ngô ra khoai thế nào cả nhưng vì theo chân các dân làng sang đây nên đọc luôn bài của bác. Bác nói không biết ai ở làng ven kể cũng lạ vì em và vài người nữa đã cà fe cà faos với bác 1 lần có lẻ. Chuyện làng ven, chuyện trên trời dưới biển cũng đã nói qua thế mà đùng một cái ở bên này bác buông ra một câu như thế. Thật em xưa nay chẳng bao giờ tham gia vào mấy vụ lẻ tẻ on off mà cũng thấy buồn cho cái nhân tình thế thái bây giờ.

Chắc em viết bài dưới cái nick này chí ít bác cũng dễ dàng tìm ra người nào đang đang nói chuyện với bác.

SonTT
25-07-2008, 06:57

Ở đời làm gì có chuyện riêng tư mà đem ra làng xem, lại còn mang về box đóng để mổ xẻ con người ta???

Ai có chuyện, thấy cần có chuyện thì cứ đưa ra, châm chọc chỉ trích nhau cũng tốt, miễn là đừng văng tục chửi bậy. Chứ cứ dấm dúi túm năm tum ba chê bai, dè bỉu nhau.... gây nhiễu loạn thông tin, gây hoang mang trong quần chúng... là không được:))

cào cào
25-07-2008, 06:57
Tò mò quá cơ ;) Làng Ven là chỗ nào hả bạn? Thế nó có bà con chú bác gì với cái quả Phọt Phẹt này không?

Thấy cái nick của bạn Mỳ đăng ký ở bên langven từ 27/6 cơ mà nhỉ ;) Vậy mà nói chưa biết làng ven ở đâu heheee

http://www.langven.com/forum/index.php?showtopic=6296&view=findpost&p=141346

anhandong
25-07-2008, 09:26
Làng ven này hay phết nhỉ, em sang chơi một lát xem thế nào

Chitto
25-07-2008, 12:04
Bác Chitto: Em chưa biết phượt nó ra ngô ra khoai thế nào cả nhưng vì theo chân các dân làng sang đây nên đọc luôn bài của bác. Bác nói không biết ai ở làng ven kể cũng lạ vì em và vài người nữa đã cà fe cà faos với bác 1 lần có lẻ. Chuyện làng ven, chuyện trên trời dưới biển cũng đã nói qua thế mà đùng một cái ở bên này bác buông ra một câu như thế. Thật em xưa nay chẳng bao giờ tham gia vào mấy vụ lẻ tẻ on off mà cũng thấy buồn cho cái nhân tình thế thái bây giờ.

Chắc em viết bài dưới cái nick này chí ít bác cũng dễ dàng tìm ra người nào đang đang nói chuyện với bác.

Vầng, nói thật là trí nhớ tớ kém cỏi, tớ chả biết ai với ai sất đâu ợ. Mọi người dùng cách viết nào là Z, ZD, Zims, Zdreamer, Stop, Zene,... Bản thân tớ từ trước đến giờ nếu không gặp nhau đủ nhiều thì tớ cũng chả nhớ được.

Có những lần gặp nhau rồi, giới thiệu là nick, nhưng sau đó chuyển sang dùng tên thật rồi thì tớ cũng không nhớ được đâu.

Hehe, vì thế tớ luôn dùng nick kể cả khi gặp nhau, chứ dùng tên rồi thì người khác cũng chả nhớ được tớ đâu.

SonTT
25-07-2008, 17:23
Làng ven này hay phết nhỉ, em sang chơi một lát xem thế nào

Mày dùng nick này hay nick nào??? tao xóa hết đống nick kia nhá.

Đồ con lợn

Anh Già
25-07-2008, 19:32

Đồ con lợn

Để yên đấy đi !:gun Về tính chuyện đi NM cùng 15 ngày đi !(NT)

alias.noodles
25-07-2008, 20:15
Thấy cái nick của bạn Mỳ đăng ký ở bên langven từ 27/6 cơ mà nhỉ ;) Vậy mà nói chưa biết làng ven ở đâu heheee

http://www.langven.com/forum/index.php?showtopic=6296&view=findpost&p=141346

À chào bạn Cào Cào!

Tớ xin giải thích thêm một tẹo, có thể tớ không nhớ là làm thế nào tớ đến được 4 rum Làng Ven và đăng ký thành viên ở đó, có khi chỉ là theo một đường dẫn ngẫu nhiên nào đó, hoặc đọc bài của ai đó dẫn đến Làng Ven nên đăng ký nick để tiếp tục đọc bài.

Thời buổi này có hàng tỷ cái forum đang sinh hoạt, mỗi người (như bản thân tớ chẳng hạn) giỏi lắm thì cũng chỉ tham gia vài ba cái forum là cùng, và đối với tớ việc tham gia 1 forum được hiểu là phải tham gia viết bài đều đặn hoặc định kỳ chứ còn reg nick để đọc bài cũng như lang thang ngoài phố gặp hàng trăm người mỗi ngày thì có khi cũng quên thật :D

Chỉ sau khi có sự kiện bàn tán ồn ào về thân thế bạn Zim Mơ thì tớ mới thực sự biết đến langven :)

vntuyen
25-07-2008, 20:20
langven là cái gì mà lắm người truy tìm member thế? member go hay say no thì thôi chứ truy cứu làm cái con khỉ khô gì? Hehhe :)

cào cào
25-07-2008, 20:59
Chẹp. Mình cũng là dân ở cái langven ấy mấy năm mà chả bao giờ biết bạn nào ngoài đời ra làm sao cả, thế nên thấy xấn sổ xâu xé vào đây cũng ek hiểu ai với ai, hay thế !!

Nếu bác đã nói có đi offline với người làng dăm ba lần mà vẫn gọi là "chả bao giờ biết bạn nào ngoài đời ra làm sao" thì có lẽ bác vẫn nhớ bác Nestcafeviet chứ nhỉ? Nghe bác Nest nói, hồi bác Chitto bay vào SàiGòn, có mượn xe máy bác Nest để đi phượt khắc các tỉnh miền nam. Vậy chắc ít nhất bác cũng phải nhớ là có quen ít nhất một người ở làng ven chứ nhỉ?

Toet
25-07-2008, 21:11
Khiếp quá mấy anh chị xúm vào kể công.
Vầng anh Chitto có là thành viên langven đấy, mà lại còn trót là mod miếc gì đấy cơ, phải không nhỉ?
Mình cũng may phết, có biết langven là cái khỉ khô gì, hehe, không đến mức lạc hậu như mấy bác ở đây là chỉ khi có chuyện ồn ào quanh nick Z mới biết langven.
Mình may mắn quen bạn ladymeomuop này, bạn Linh (không biết nick bên ấy là gì) mà làm tiến sĩ ở USA, rồi bạn Chitto nữa này. Mình gặp các bạn ấy cả offline lẫn online, hí hí. Cũng không sốc.

Nhưng nói chung là hơi bị sốc khi thấy các bạn mình biết bị dân langven sang truy tầm hơi bị kinh à nha.
Bạn Chitto có đổ đầy bình xăng khi trả lại xe cho bạn gì dân cư langven ở SG không?
À mà bạn gì đấy có là thành viên diễn đàn khác không vậy?

anhandong
25-07-2008, 22:03

Đồ con lợn

Ô hay cái nhà bác này, bực mình chuyện gì thế =))

cào cào
26-07-2008, 01:20
Khiếp quá mấy anh chị xúm vào kể công.
Vầng anh Chitto có là thành viên langven đấy, mà lại còn trót là mod miếc gì đấy cơ, phải không nhỉ?
Mình cũng may phết, có biết langven là cái khỉ khô gì, hehe, không đến mức lạc hậu như mấy bác ở đây là chỉ khi có chuyện ồn ào quanh nick Z mới biết langven.
Mình may mắn quen bạn ladymeomuop này, bạn Linh (không biết nick bên ấy là gì) mà làm tiến sĩ ở USA, rồi bạn Chitto nữa này. Mình gặp các bạn ấy cả offline lẫn online, hí hí. Cũng không sốc.

Nhưng nói chung là hơi bị sốc khi thấy các bạn mình biết bị dân langven sang truy tầm hơi bị kinh à nha.
Bạn Chitto có đổ đầy bình xăng khi trả lại xe cho bạn gì dân cư langven ở SG không?
À mà bạn gì đấy có là thành viên diễn đàn khác không vậy?

Tớ cũng đã biết bạn Toét quen chị ladymeomuop và bác Linh, bởi hai người đó khi nghe thấy có người nhắc tới bạn Toét ở làng ven là 2 bác ý ra nhận người quen ngay, và kể ngay là đã giao lưu với bạn Toét như thế nào. Họ vẫn nhớ tất cả.

Tớ cũng biết bạn Toét là bạn của bác Chitto, cái này thì ai cũng biết thôi, vì nhìn cái title của bạn là thấy ngay thôi mà.

Bây giờ, nếu như bạn có thể tạm để sang 1 bên tất cả những tình thân mến thân với bạn của mình, rồi đứng vào vị trí của các bạn làng ven, thì bạn cũng sẽ thấy rằng các bạn kia hẳn cũng sốc và buồn khi đọc thấy câu nói kia của bác Chitto. Bởi vì bác Chitto cũng đã chơi với các bạn ý ở làngven 6 năm rồi, cũng có giao lưu offline với đa số các các thành viên chính của làng ven. Nhưng chắc rằng, khi viết câu đó, bác Chitto không nghĩ là các bạn ấy sẽ đọc được post đó của mình, vì lúc đó topic này vẫn nằm trong box ẩn, các bạn ở langven nếu có sang đây cũng sẽ không vào đọc đuợc (như lời bác ý nói ở langven)

Tớ nghĩ không phải chuyện tớ nhắc tới ở trên là chuyện bình xăng hay là chuyện kể công gì đâu, bởi tớ không phải người cho bác Chitto mượn xe. Nhưng vì, bạn biết đó, cái xe máy đối với mọi người sống ở Việt Nam thì đó là một tài sản lớn, vậy mà bác Nest có thể đưa cho bác Chitto mượn, điều đó chứng tỏ bác ý coi bác Chitto là bạn thật sự, và rất tin tưởng bác Chitto, mặc dù trước đó hai người chưa hề có gặp mặt nhau mà chỉ biết nhau qua làng ven. Vậy thì, cái tình nghĩa bạn bè của người dân làng ven đối với nhau như vậy, thật không đáng để nhận câu nói như thế kia của bác Chitto, phải không bạn?!

Tớ nghĩ là, khi tớ nói đến đây bạn sẽ cũng giống như tớ, sẽ hiểu được tại sao dân làng ven phản ứng như vậy, và cũng sẽ thông cảm thôi phải ko?!

Riêng đối với tớ, bạn nhìn ngày tháng đăng ký nick của tớ thì biết, tớ không phải lập một cái nick mới để vào truy tầm ai cả. Chẳng qua, khi đi ngang qua chỗ này, thấy những điều người khác nói không đúng với sự thật mà mình biết, thì tớ phát biểu ý kiến của mình, vậy thôi. Tớ nghĩ tớ đã nói đúng chừng mực, không hề lôi thông tin cá nhân của người khác ra.

Còn chuyện bạn hỏi tớ tham gia diễn đàn nào, thì nói thật với bạn, tớ chỉ là thành viên của làng ven, và tiếp sau đó thì là thành viên của phượt. À, còn trước đó lâu lắm rồi, thì là thành viên của tathy khi nó mới vừa thành lập. Chắc chắn chưa quen bạn Toét ở đâu cả. Hy vọng có ngày nào đó mát trời, sẽ gặp mặt.

PS: Tớ chưa bao giờ viết post nào ở đây mà dài như cái này. Vừa dài vừa quá nghiêm túc, không đúng với bản chất của tớ lắm :D . Nghiêm túc 1 lúc xong, thấy rất mệt. Hy vọng sau này không cần phải nghiêm túc như thế này nữa :)

ladymeomuop
26-07-2008, 03:30
HÍ hí tớ chỉ nhớ là ngủ thân thương ở nhà vợ chồng bạn Toét, ấm ơi là ấm, sướng ơi là sướng....
Khi nào nhà bạn Toét sang đây tớ xin dâng hiến hết tấm thân này phụ vụ (vợ) chồng bạn :)
Sau vụ này mình phải nghĩ đến việc làm mấy cái nursing home ở VN cho mấy người trí nhớ kém, khéo lại giàu to :)

Anh Già
26-07-2008, 03:55
.....ngủ thân thương ở nhà vợ chồng bạn Toét..... sướng ơi là sướng....
Khi nào nhà bạn Toét sang đây tớ xin dâng hiến hết tấm thân này phụ vụ (vợ) chồng bạn :)

Ôi có cả vụ ngủ thân mật tay ba cơ à ? :LL Hấp dẫn ghê !(c)

Toet
26-07-2008, 04:05
À, tôi có hỏi thòng một câu là bạn gì có là thành viên diễn đàn khác không, là bạn cho Chitto mượn xe í mà. Nếu là thành viên diễn đàn khác thì cũng có thể cho rằng người của diễn đàn xyz cho Chitto mượn xe, hí hí. Chứ không nhất thiết là người langven, í tôi là vậy.
Còn thành viên cào cào của diễn đàn Phượt, hị hị, vì bạn có nick ở đây, và vẫn đang post bài thì vẫn là thành viên, nhỉ, thì hãy đọc lại câu của Chitto đi tí. Anh ta có nói gì đến việc từ chối không quen biết ai đâu.
Ý anh ta là nói chung tới việc gặp nhau, giao lưu giữa mạng và đời, giữa nick và tên.

À mà thôi, chả giải thích làm gì nhỉ. Ai muốn hiểu sao thì hiểu, mỗi người một nhận thức. Có chung tư tưởng, quan điểm thì dễ lắm, đâu cần nói gì nhiều vẫn cảm được.
Còn đã khác rồi thì khó, nhỉ, các bác nhỉ.

Chúc cả nhà ngủ ngon.

Toet
26-07-2008, 04:11
Hí hí, post xong mới thấy bài của ladymeomuop.
Chậc chậc, hân hạnh quá, nhờ cái đám um xùm này mà chị hạ cố reg nick vào chơi.
Thế cho hỏi là lady vào đây với tư cách là ladymeomuop hay là người bên langven sang thăm hỏi đấy ạ? hị hị

Úi bác AnhGia, bọn em ấy tập thể, và nói chung là ấy nhiều thứ, rất sướng. Giai nhà em mỗi khi nhắc đến ladymeomuop vẫn hân hoan lắm ạ. Mong chị sang chơi ngay nào đó, vác thêm nhiều thành viên để mình lại ấy nhỉ. keke

Mình thể nào cũng phải lò dò sang Mẽo, vì can tội nhìn thấy cái xe đi trên sa mạc của nhà kia, hí hí. Cứ đi là ham, mà lại có cơ sở oanh liệt như thế, sao bỏ qua được nhở, lady nhở?

Anh Già
26-07-2008, 04:24
Madam và Võ sỹ sang năm làm một tour vòng quanh Bắc Mỹ đê !

Toet
26-07-2008, 04:38
Hu hu, biết bao giờ mới thực hiện được chuyến đi mơ ước. Năm nay em quyết tâm cày bác Già ạ. Sang năm bớt thời gian ra cho em níu nhé. Nhất định em không từ chối là quen bác đâu, thật. hị hị

Anh Già
26-07-2008, 04:44
. Năm nay em quyết tâm cày bác Già ạ.
Thấy tây nó đồn là nhà đấy sắp về VN tung tăng nhảy múa rồi thì còn cày cái giề ? =))

Sang năm bớt thời gian ra cho em níu nhé. Nhất định em không từ chối là quen bác đâu, thật. hị hị
Cái lày thì cứ yên tâm !:D

Toet
26-07-2008, 04:53
Bác ở với tây mãi rồi mà vẫn còn nghe tây đồn à. Trùi ui, sao trên đời lại có người già nào mà vẫn ngây thơ thế này, của hiếm quá. Chị em đâu, xông vào chiến thôi, đừng để một tâm hồn tinh khôi phải cô đơn lâu quá, hị hị.

@cả nhà: Em đã đổi tên topic cho hợp tình hợp cảnh.

LinhEvil
26-07-2008, 09:28
langven là tathy à?

alias.noodles
26-07-2008, 10:21
không biết tớ có nick ở tathy nữa không ;)

TÍM
26-07-2008, 11:30
Nhưng chắc rằng, khi viết câu đó, bác Chitto không nghĩ là các bạn ấy sẽ đọc được post đó của mình, vì lúc đó topic này vẫn nằm trong box ẩn, các bạn ở langven nếu có sang đây cũng sẽ không vào đọc đuợc (như lời bác ý nói ở langven)

Cái này sai bét nhè nè kk nè

Post sô 27 của LE là post cuối cùng được viết khi topic này nằm trong box đóng, vì khi đó LE mở topic shock offline để ACE tiếp tục tán chuyện,

Sau đó khoảng hơn 1 ngày thì 1 người ko quen sống đời nhạt nhẽo (NT):D đã kéo nó về Ma cao để tha hồ chia sẻ và cảm nhận.

Post của chitto về langven là khi topic này nằm ở Ma cao hehe, vả lại, lão ấy chả sợ gì mà ném đá sau lưng đâu, lão này cứ trực diện mà fang kinh bỏ mẹ :T

Ai thân vẫn thân, ai xa vẫn xa, take it easy đê cả làng (beer)

SonTT
26-07-2008, 11:47
Các bạn nói chuyện cẩn thận không Chitto nó tè vào mồm đấy :))

Zene
26-07-2008, 12:47
Thấy đang pot bài phân trần ầm ầm kia kìa. Chắc tè chỗ khác.

banmaitoahuong
26-07-2008, 13:11
Mình nhớ các bạn Phượt quá, lâu lắm rồi không ọp chút nào.

thichleotreo
26-07-2008, 22:46

Thế anh nghĩ lúc đấy không ai biết bẻ cái công cụ phục vụ quá trình tè của anh Chitto đi à? Sợ vớ sợ vẩn.

Chitto
27-07-2008, 14:33

Đang mót, đang mót lắm rồi đây. Ai há miệng ra nào...

iemmei
27-07-2008, 15:10
Lạ chửa, tớ cầu gì được nấy nhá. Tớ mong được ọp thế là đêm qua được mãn nguyện liền.

Dưng mà...HaiLe77 - chủ nhân của những Hũ Nút làm tớ bị sốc lắm, bạn í thầm thì bên tai tớ là..." trong đầu anh toàn những cảnh making love..."

Tớ mới mừng thầm vì dẫu gì xunh quanh tớ toàn những nhân vật mà ở nhà phượt mình quy định ở nhóm giữa (lập lờ ba vần Gờ gay gay) thì nghe HL nói thế, tớ thích...
Khẽ khàng, tớ hỏi tiếp..."Kể cho em nghe mau, cảnh ấy dư lào..."

Ôi...tớ lại bị sốc lần nữa....

HaiLe chỉ có making love với những phông đèn, với những nhà kho, với những pha diễn...toàn về setup không á...chả có gì dành cho nam nữ đâu.

Thế đấy! Toi mất của tớ một đêm thứ bảy rung rinh huyền ảo.

netwalker
30-07-2008, 02:42
Hôm nay mình mới vào đọc topic này và cũng về bên Langven đọc cái chủ để về bạn Zdreamer.

Mạng cũng như đời, đầy người thế này thế kia. Sau bao năm "bôn tẩu giang hồ mạng" ( mượn lời của các bạn VLTK) , mình cũng bị dính chưởng, thương tích đầy mình, đã từng là nạn nhân, đã từng bị lừa đảo, đã từng gặp nhiều "người ảo" nhưng mình vẫn tin xã hội cũng như mạng vẫn còn những người tốt. Những cái mất thì coi như là học phí. Bởi vì đời còn thiếu gì người tốt, bạn bè để chơi. Mình cũng có được bao nhiêu bạn do quen trên mạng. Lúc trước trên TTVN mình biết có người có hàng tỉ nick, mỗi nick như là một tính cách khác của con người đó. Ngoài đời cũng vậy có những người đa nhân cách chứ đâu cứ chỉ có trên mạng. Chuyện thường ngày ở huyện mà.

Ngày xưa lúc mới ra đi, vì không có mạng, mình ở cạnh ngay mấy người Việt khác mà không biết nhưng nay nhờ có mạng mình quen thêm nhiều bạn ở khắp nơi, có cùng sở thích, thú vui. AnhGia và mình cũng quen nhau trên mạng nhưng rất thân ngoài đời. Mạng chỉ là cầu nối, mặc dù trên mạng Anhgia toàn dìm hàng mình, còn lão Són suốt ngày bảo mình GATO ( cứ để đấy bao giờ về Việt Nam tính sổ, hấp diêm lại =)) ). Ngoài ra, lúc mình mới chuyển từ Mỹ qua Canada cũng được nhiều bạn của box Canada TTVN giúp đỡ, chỉ đường dắt lối, bây giờ anh em chơi rất thân với nhau, nếu kể tên vô số. Đợt đi châu Phi lần trước, tất cả thành viên đều quen nhau trên mạng, hẹn hò gặp nhau ở tận cực Nam châu Phi, nếu không tin tưởng nhau nhỡ đến đó trồng cây si thì sao. Đợt đi Nam Mỹ lần này có một cô bé lúc mới qua Mỹ đã đến nhà mình đầu tiên, mặc dù chỉ quen mình qua mạng. Sau vài năm con ong chăm chỉ, bây giờ mình cũng rất mừng là cô bé đã đạt được giấc mơ Mỹ, có thể nói khá thành công. Trên các diễn đàn nhiếp ảnh cũng vậy, anh em chuyển nhượng nhau máy ảnh đắt tiền hoặc nhờ vả mua hộ đồ chơi, nếu không tin tưởng nhau có thể sẽ bị lừa số tiền không nhỏ. Mới đây bên Vnphoto cũng có vụ, một thành viên mới, ít tuổi vì mong muốn mau chóng trở thành hải đăng cho nên đã mắc sai lầm đi đạo ảnh của một chú người Ý về treo, tự nhận là của mình và được lên POW (Photo of the week), sau bị thành viên phát hiện ra và bị treo nick, bị dỡ ảnh, bị thành viên tổng xỉ vả hội đồng, nhưng rồi bạn trẻ đó cũng vào xin lỗi mọi người, được các thành viên tha thứ và khuyến khích chụp ảnh lại.

Các bạn cũng không nên sa đà vào mấy chuyện đả kích cá nhân làm gì, rồi dẫn đến hiềm khích giữa hai diễn đàn, cũng không nên tham gia đánh hội đồng, "hấp diêm" người khác (nhờ tham gia Tathy Thăng long, vốn từ tiếng Việt của mình phong phú hơn nhiều). Mọi người bên langven cũng rất vui, có rất nhiều người từ box Zim TTVN lúc trước tham gia ở đó. Có nhiều người viết văn thơ rất hay, như bạn Thi Anh,Hoàng Yến, có chú NguoiVietnam vui tính, vẽ đẹp, thấy quảng cáo trai Việt còn trinh, sống ở Mỹ và đang tìm người yêu, có cô bé nào phượt sang Mỹ không mình sẽ làm ông mai cho. Mỗi nơi có sắc thái riêng. Diễn đàn là nơi nhóm họp những người cùng sở thích. Phượt là nơi mình thích tham gia vì mình thích du lịch, vnphoto, xomnhiepanh, photo.vn mình cũng thích vì mình thích chụp ảnh. Macao của lão Són cũng thích vì được học “hiếp ảnh”.

Mình có thể nói mình cũng là dân làng ven, dân Phượt, dân Xóm, dân photo đót nét, dân Tathy, v...v. và v...v.

Hy vọng các bạn đều tìm thấy niềm vui, thấy được những cái tích cực mà bỏ qua những cái tiêu cực chứ cứ bới bèo bao giờ chẳng ra bọ.

alias.noodles
30-07-2008, 10:00
Hihi nhất trí với bạn Nét!

Có nhiều chuyện người ta chỉ ngộ, cảm được sau một khoảng thời gian rất dài ... Ấy là ứng với câu "Nếu trẻ mà biết, nếu già mà làm được"

Đa nhưn cách, nhiều tính cách hay nhiều khuôn mặt ... theo cái sự hiểu của tớ đó là những thể hiện trong những lĩnh vực, điều kiện cụ thể về không gian và thời gian chứ còn con người thì chỉ có một.

Bạn Nét có thể đồng thời là măm bờ của Phuot, Langven, photo.vn, xomnhiepanh, tathy ... và ở mỗi nơi bạn có cách thể hiện khác dưng chắc chắn chỉ có 1 con người thật netwalker, và tớ cảm nhận được điều đó :)

baxu
30-07-2008, 19:44
Bạn Net tốt bụng, hào hiệp lại làm mình nổi hứng tham gia topic này rồi. Ai cũng như bạn Net thì vui nhỉ. Nhưng mà mình cũng khoái cái sự phong phú khác nhau của đủ mọi người.

Mình cũng theo dõi topic này ngay từ đầu, và cũng lần đầu làm quen với langven.

Từ cái hồi còn ở chung ổ với bác Mì, mấy lần mình khấp khởi tưởng có thông tin giật gân phanh phui người xấu việc xấu. Ví dụ kiểu như vạch trần âm mưu của nhà Toét cấu kết với nhà Zmơ (làm ăn), gạ gẫm bạn Mì dán cao lung tung lên người cai lào cai lá, thế rồi chuyển sang nghiện cái í của Toét với Mơ chẳng hạn, để rồi Mì ta ngàn đời phụ thuộc vào vào nguồn cung cấp này, tốn kém bội phần. Hí hửng, những tưởng được 1 phen xắn quần, vén váy bảo vệ bạn Mì =))

Ai dè chỉ là những thông tin hết sức cá nhân (từ ngày vào Phượt lần đầu tiên được tiếp xúc thông tin kiểu này), mà nói thật, qua online, mình ko quan tâm và hứng thú lắm. Còn offline, đó là tùy hứng, tùy sở thích của mỗi người. Hợp người này; ko ưa lắm người kia, lẽ thường tình, c est la vie :LL

Như bác Stop lúc đầu, mình nghĩ có lẽ bác phản ứng vì bác nghĩ có ai đó đạo nick của bạn bác, bác phẫn nộ cũng hợp lý thôi, và khi rõ rồi bác rút lui, thế cũng ko có gì là quá.

Nhưng cách đưa tin lên mạng kiểu như thế này, mình nghĩ off cũng nên tránh, online lại càng ko nên:
... à, lói chung là chị cứ kết bạn với chị Ban mai tỏa hương í, hơi bị hợp cạ đới ạ! Em thật!

Thứ nhất là ko dưng bạn lôi cả bạn Banmai vào "nồi lửa", cho dù bạn banmai là người thế nào, nói về người khác như vậy là không tế nhị lắm. Thứ 2 nữa với những ng chưa quen biết bạn banmai ngoài đời, thông tin kiểu như vậy cũng có thể làm người khác đánh giá ko khách quan về bạn ấy, thế cũng là không fair.

Nếu là ai đó định lên mạng, lợi dụng, chơi xấu, lừa đảo bà con thì cũng nên tung hô các bác nhỉ, chứ "tranh luận" kiểu này lại làm mình nhớ lại các cuộc tranh luận, bắt bẻ với hít le nhau liên miên hồi cấp 1: sao ấy lại nói thế, tớ có nói thế đâu, đứa nào nói thế đứa í là con chó... :))

Đúng như bạn Net nói, bới bèo thì ra bọ. Với thâm niên gái như của mình chẳng hạn (zai có lẽ ít hơn), đã bới là ra. Thêm cái năng khiếu đặc biệt, đảm bảo ra nhiều hơn người khác =))

Nhưng cũng là có kinh nghiệm bới rồi, giờ bới xong mình còn ngắm nghía; chọn lựa chán xem con nào to béo, đẫy đà thì mới đáng mang ra mà ngắm lại, ngắm rồi thì cũng biết vậy mà tránh thôi. Còn để được mang ra cho mọi người cùng mổ xẻ, thì có lẽ phải cỡ nào kia. Mấy con còi còi, chẹp, cho qua cho nhanh ;)

Mình rất khoái các bác trong Phượt, có chê thì chê văn, có đâm thì đâm ảnh chứ không đâm mẫu. Mà có chê hay đâm thì thông tin (con bọ tron bèo) cũng được chế biến rồi, hài hước vui vẻ, người bị đâm sướng, người ngoài lại càng sướng. Chứ đưa thông tin thô "raw materials" kiểu như trên, ko vui mà hình như cũng không chân tình lắm, chỉ đẩy nhau thêm xa.

Bới bọ rồi vạch ra cho người khác thì dễ quá, ai cũng làm được; nói được như bạn Evil trong langven mới là khó và quí:

Đọc cái topic này thấy buồn quá

Không cần biết thế nào là phải, ai phải. Chỉ biết là mất thì nhiều chứ có ai được gì đâu.

P.S: langven cũng nhiều thông tin vui phết các bác ạ, thư viện khá hữu ích đấy

Chitto
30-07-2008, 22:55
Bác Nét với nàng Baxu viết cứ gọi là làm cho tớ khóc rưng rức

Xúc động ghê lắm cơ

:((:((:((:((:((

baxu
30-07-2008, 23:01
xời, người ta viết hài thế mà bác Chit lại khóc, thật đúng là cao thủ trong làng bới bèo chế biến bọ nhá, em là em thù bác :T :Dam :gun =)) (beer)

P.S: công nhận đọc bài bạn Net xong em cũng tu tu mất mấy phút

Anh Già
30-07-2008, 23:59
Lời hay ý đẹp các bạn viết hết rồi , thôi để mình đóng vai phản động luôn cho đủ:
- Các bạn bên Làng Ven cứ vào xứ Macao này nữa đê , chửi cbn bới , moi móc tiếp đê , nhất là nên chửi những người xưa có nick bên LV giờ ko viết bài bên đó nữa , mà lại viết bên này ý , cho vui nhỉ ! hố hố hố
- Net kêu mình hay dìm hàng thì để dìm luôn thể : nghe tây nó đồn Net là assmin của Mốc xì phải ko ? hố hố hố
- Baxu : trích dẫn Tiến sỹ Mộng Vìu thì được nhưng cẩn thận kẻo lây một số thứ là tạch , hết thuốc chữa đấy !=))

baxu
31-07-2008, 00:10
Lời hay ý đẹp các bạn viết hết rồi , thôi để mình đóng vai phản động luôn cho đủ:
- Các bạn bên Làng Ven cứ vào xứ Macao này nữa đê , chửi cbn bới , moi móc tiếp đê , nhất là nên chửi những người xưa có nick bên LV giờ ko viết bài bên đó nữa , mà lại viết bên này ý , cho vui nhỉ ! hố hố hố
- Net kêu mình hay dìm hàng thì để dìm luôn thể : nghe tây nó đồn Net là assmin của Mốc xì phải ko ? hố hố hố
- Baxu : trích dẫn Tiến sỹ Mộng Vìu thì được nhưng cẩn thận kẻo lây một số thứ là tạch , hết thuốc chữa đấy !=))

em cũng đồng ý với Anh Già nhá, vui chứ :))

dưng cơ mà giá mọi người đều luyện công thêm tí, đâm chém gia giảm tí muối tinh cho đậm đà, nghe mới sướng. Thông tin thô (raw) cũng quí, dưng cũng nên thông cảm với người già như em, tiêu hóa có phần kém và kén :LL

P.S: cơ khổ, em có biết tiến sĩ Mộng Vìu là ai đâu. Mà hình như trong Phượt cũng có bạn Vìu, em ko phân biệt được, em trích nội dung chứ ko quan tâm là của ai. Em thấy mọi người đang chơi bè cao, có mỗi bạn í chơi bè trầm, em khoái, em trích ;)

susu
31-07-2008, 00:16
em cũng đồng ý với Anh Già nhá, vui chứ :))

dưng cơ mà giá mọi người đều luyện công thêm tí, đâm chém gia giảm tí muối tinh cho đậm đà, nghe mới sướng. Thông tin thô (raw) cũng quí, dưng cũng nên thông cảm với người già như em, tiêu hóa có phần kém và kén :LL

Cứ nói toèn toẹt ra thì ai chả nói đc,thần tượng nhờ !!
E thích các bạn nhọ đít cơ ... (tỉ như bạn Chitto chẳng hạn,he he ) :))

Anh Già
31-07-2008, 00:17
có mỗi bạn í chơi bè trầm, em khoái, em thích ;)

Bạn Vìu bên Phượt khác hoàn toàn Tiến sỹ Mộng Vìu bên Mỹ kia , muốn biết nhiều về Mộng Vìu và tư tưởng của Vìu thì phải vào bên TL thời Tiến sỹ còn chưa bị leo cột , dưng mà em cứ khoái , cứ thích kiểu này ko khéo là có vấn đề rồi đới !:LL

2Xu : soi bao giờ mà biết ? =))

baxu
31-07-2008, 00:21
Bạn Vìu bên Phượt khác hoàn toàn Tiến sỹ Mộng Vìu bên Mỹ kia , muốn biết nhiều về Mộng Vìu và tư tưởng của Vìu thì phải vào bên TL thời Tiến sỹ còn chưa bị leo cột , dưng mà em cứ khoái , cứ thích kiểu này ko khéo là có vấn đề rồi đới !:LL

bạn Anh Già hôm nay úp mở quá cơ :))

thôi thì lại toẹt ra cho em nhờ (NT)

vấn đề là vấn đề như thế lào?

thế em cũng thích các bạn nhọ đít kiểu bác Chit (trích em susu) thì có vấn đề gì ko hả anh?

từ nay trở đi, trc khi khoái ai, em hỏi ý kiến anh nhá =))

susu
31-07-2008, 00:24
cái chuyện soi mới cả bới móc thì chỉ em mấy bạn Chitto biết thôi nhá ! (E nhất định o nói ra rằng ấy là em tuyền mơ thấy thế,he he !!)

Anh Già
31-07-2008, 00:25
bạn Anh Già hôm nay úp mở quá cơ :))

thôi thì lại toẹt ra cho em nhờ (NT)

vấn đề là vấn đề như thế lào?

Phải tự tìm hiểu chứ , toẹt hết ra thì chả hoá lộ thông tin cá nhân hả xu ? =))

Chitto
31-07-2008, 00:28
Chẹp, khi mơ thì cũng phải chịu khó ngẩng đầu lên tí, chứ cứ lễ cụ mãi thế sao được hở em 2su ?

susu
31-07-2008, 00:38
Chẹp, khi mơ thì cũng phải chịu khó ngẩng đầu lên tí, chứ cứ lễ cụ mãi thế sao được hở em 2su ?

Vâng ạ,đêm nay e có mơ về bạn thì sẽ "chịu khó ngẩng đầu lên tí" ạ !! Dưng nhỡ mà chỗ nào e thấy cũng thâm thì sao ạ ?? :shrug:

baxu
31-07-2008, 01:29
hoàn cảnh xô đẩy nhá (trứng vỡ, xăng lên :))), mình mới sinh hoạt online đc có 3 tháng, biết thú vị thế này đã vào từ sớm ;)

Ở bên sân khấu kịch tathy í, người tình trong mộng của Anh Già, tiến sĩ Mộng Vìu lại hay chơi bè cao, còn bạn Vìu trong langven, nếu vẫn đúng là người Anh Già hâm mộ, thì lại chơi bè trầm khá hay (trích dẫn zồi), mình thích.

Anh Già bên tathy lại hay đóng mấy cái vai nhu kiểu quân sư quạt mo (quạt mát bên cạnh bạn Vìu), thày dùi Công Tôn Sách nhá, còn vào Phượt lại chuyên sắm vai phản động, ném đất ném đá loạn xạ (có lẽ tại cậy tuổi cao dai sức).

Nói chung mấy cái người đa năng nhiều tài thế này đều đáng quí cả ;)

Bởi vậy, susu em, nghe chị kết luận: bác Chit ko nhất thiết toàn thân thâm đen, khi mơ phải chú ý lúc lễ cụ, lúc cao đầu, lại có lúc phải tranh thủ mà vòng quanh bác í. Cơ rồi, chỗ nào thâm, chỗ nào nhọ, chỗ nào nhờ nhờ, chỗ nào trắng ởn, em báo chị.

Để: Nào mình cùng mơ bác Chít :))

Chitto
31-07-2008, 01:43
Lần lượt lần lượt, đừng cùng lúc lại choảng nhau...

batman
03-08-2008, 15:53
nghe đồn mãi," the dark knight " thử rơi xuống làng ven xem sao :D