PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Du lịch Thụy Sỹ - Paris - Italy

Nhungtrant85
14-01-2015, 21:11
Dear các bác,
Đợt tết Âm lịch em có kế hoạch đi Châu Âu từ 13/2 đến 28/2. Lịch trình của em là VN - Thụy Sĩ - Paris - Ý - Thụy Sĩ - VN. Ở Thụy Sĩ thì em có bạn cho ở nhờ nên không lo lắm, chỉ còn 2 nơi là Paris và Ý là em hơi lo nên cần tư vấn của các bác. À, em đi Châu âu lần đầu và đi một mình ạ.

1. Sáng 19/2 em đến Paris, em chỉ chơi ở Paris trong ngày nên các bác gợi ý cho em đi các điểm chính ở Paris Sao cho thuận tiện nhất được không ạ? Hướng dân em đi bus/train từ điểm nọ đến điểm kia thì em càng biết ơn ạ ;).
2. 8h55 tối 19/2 em sẽ bay Ryanair đến Roma từ sân bay Beauvais. Sân bay này có gần Paris không? Em nên đi từ mấy giờ từ Paris để kịp check in và phương tiện Thuận tiện nhất là gì?
Tuy nhiên, nếu bay chuyến đó thì em sẽ đến Roma lúc 11h đêm, em nghe thấy bảo Roma cũng hơi nhộn nhạo, lại thân gái một mình :( nên em đang định chuyển phương án đi tàu hoặc bus đêm, để đến Roma vào ban ngày. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với, nếu đi train/bus đêm thì đi ở đâu, mấy giờ hôm sau sẽ đến Roma?
3. Ở Roma em đã gửi mail thương vụ vn tại Roma để hỏi thuê phòng, cả 2 mail luôn [email protected][email protected] nhưng 1 mail thì báo không gửi được, còn lại thì ko thấy trả lời. Em đau khộ quá, có bác nào có idea cho em về vụ ăn ngụ ở Roma ko ạ?
4. Sau 2 ngày ở Roma thì em sẽ lên đường đi Pisa, Florence, chơi ở đó 1 ngày thì đi Venice. Di chuyển giữa các điểm đó thì đi phương tiện gì rẻ nhất ạ? Và địa điểm ăn ngụ nữa ạ.
Bác nào đang ở các địa điểm đó hoặc có bạn bè ở đó thì giới thiêu cho em với. Để có gì Anh, chị, em gặp nhau giao lưu và nhờ giúp đỡ (nếu cần) ạ. Em cám ơn các bác :)

nghi0ranik
18-01-2015, 22:02
bạn nên dành nhiều thời gian ở Paris hơn

daugaunhoibo
19-01-2015, 08:22
và nên dành nhiều thời gian để nghiên cứu thông tin hơn.

Vì với những đầu tiên/cơ bản nhất cần tìm hiểu của mỗi chuyến đi là thông tin di chuyển (giữa các điểm đến và tại điểm đến), là những thông tin đầy rẫy trên internet mà chỉ cần một câu hỏi google đơn giản là có thể có một list trả lời dài dằng dặc để đọc mà bạn cũng đi hỏi... có thể nói là hết tất cả thế này thì mình thấy là bạn chưa sẵn sàng đi một mình đâu.

Nhungtrant85
21-01-2015, 21:29
Cám ơn bạn daugaunhoibo.
Mình hiểu là gúc gồ một cái thì sẽ ra một đống thông tin để đọc, vấn đề là hơi bận quá thôi.
Giờ thì mình cũng có kha khá thông tin rồi. Mình thấy mình sẵn sàng để đi, thế là được ;)

medela
29-01-2015, 18:58
Nên dành nhiều time hơn cho ps. Nếu bạn vẫn muốn thăm quan trong ngày thì có thể lựa chon dịch vụ thăm quan Parisbằng xe bus hop on hop of f. Đến điểm nào hay thì nhảy xuống chụp ảnh, rồi lại nhảy lên đi tiếp, vé có giá trị trong ngày.