PDA

View Full Version : Hè Vân Nam 2015 Lệ Giang - Lugu - ShangriLa [30/06/2015 - 09/07/2015]

5762644
14-01-2015, 12:43
Tình hình là em đã ấp ủ chuyến đi tận hưởng Lệ Giang từ lâu lắm rồi, cũng mò mẫm đọc tất tần tật các bài viết của các anh chị đi trước trên diễn đàn. Nên em cũng muốn đăng lịch trình của em lên để các anh chị góp ý cho em chút kinh nghiệm ạ :)

Chuyến này chủ yếu của em là Lệ Giang, từng ngóc ngách luôn ạ:D Có anh chị nào mới đi về thì cho em xin chút thông tin về giá cả các nơi và phương tiện đi lại.

Hành trình là thế nhưng giữa chừng có khi em bẻ lên Thượng Hải hay Bắc Kinh 1-2 ngày không chừng. Vậy em nên đi tàu thế nào ạ? Em cám ơn.

Với cái nữa là em có thể bao xe từ cửa khẩu Hà Khẩu cho hành trình đến tận Lệ Giang không ạ? Nếu được thì anh chị nào biết xe có giá tốt mà an toàn cho em xin thông tin với.

ĐÂY LÀ LỊCH TRÌNH CƠ BẢN CỦA EM:
tụi em dự định đi 4-5 người, chi phí cơ bản là 15 triệu không biết có đủ không ạ? Em cũng muốn tuyển thêm 1-2 anh chị đã có kinh nghiệm đi cung này, muốn quay lại Lệ Giang lần nữa vì trót yêu nơi này rồi đi cùng chúng em. ;)
Hiện tại hội em có 2 người ở HCM sẽ bay ra HN trước đó 1-2 hôm, và 2 người ở Hà Nội, đều là bạn bè quen nhau cả.

Ngày 0: Hà Nội – Lào Cai : Đi tàu
Ngày 1: Hà Khẩu - Côn Minh: xe bus , đến nơi ăn lẩu nấm rồi đi tàu đến Lệ Giang hoặc ở KS sáng sớ bay đến Lệ Giang
Ngày 2: Khám phá Đại Nghiên/Bạch Sa/Thúc Hà Cổ trấn ....
Ngày 3: Ngọc Long Tuyết Sơn
Ngày 4: Mộc phủ, Vạn Cổ Lầu, Công viên đồi Sư Tử, Hắc Long Đàm
Ngày 5 và 6: đi Lugu
Ngày 7: đi Shangri-La
Ngày 8: sáng sớm đi tu viện Songzalin, sau đó đi về lại Lệ Giang ngủ lại 1 đêm nữa ko thì chuyến đêm về Côn Minh
Ngày 9: Côn Minh - Hà Khẩu - Lào Cai
Ngày 10: có mặt ở Hà Nội

Thời gian em dành cho Lệ Giang thật sự là khá nhiều, em biết nhưng vì nó là mục đích chuyến đi này của em. Nếu hành trình có gì bất hợp lý. anh chị chỉ ra giúp em ạ :))

altz1986
15-01-2015, 11:31
Không đi Đại Lý và Đức Khâm à bạn

take care
15-01-2015, 17:12
Nếu máu đi tiếp tibet thì mình jion chung nha, vì mình đã đi tới Shangri-La rồi

5762644
15-01-2015, 18:26
Không đi Đại Lý và Đức Khâm à bạn

cổng thành Đại Lý mới cháy cách đây hơn tuần anh ạ, nhưng nếu muốn thì lịch trình có thể thêm, nhưng đoàn em toàn con gái nên em cũng đang sợ vụ sức khỏe. còn Đức Khâm thì tụi em ko đi ạ. :)

5762644
15-01-2015, 18:27
tụi em ko đi Tibet. tiếc quá :(