PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Những điều về Phượt phía nam lần đầu cho newbie

tranminhquan027
07-01-2015, 19:57
Hi cả nhà! Tình hình là em đang có ý định phượt miền tây,các tỉnh phía nam vào những ngày cuối năm với nhóm bạn gồm 4 người
nhưng em chưa đi phượt lần nào,không biết chuẩn bị gì trước khi lên đường, hay các điểm hấp dẫn nên đến hết nên lập topic này hỏi mong cả nhà giúp đỡ ạ.
ngân sách của em thì có khoản 800k/mỗi người.
em muốn đi bằng xe máy trên tất cả các đoạn đường đi
mục đích lần đi này là đi được đến được cực nam của tổ quốc,đi được những nơi nổi tiếng ở miền tây,qua những cây cầu nổi tiếng,ngắm cảnh đẹp,không khí,làm sao cho chuyến đi sảng khoái,ý nghĩa nhất ạ
Xuất phát của em là ở Sài Gòn
Mong mọi người giúp đỡ e ạ

tranminhquan027
07-01-2015, 22:04
hix,nhiều người xem mà k ai trả lời em hết vậy

tessuarai
09-01-2015, 11:23
Bác đi mấy ngày?

Đi Cà Mau mà có 800k thì bác có thể đi trong 3 ngày. Cung đường thường gặp là Sài Gòn - An Giang - Cà Mau - Sài Gòn.

Bác tìm trong Phượt có rất nhiều hồi ức cho cung đường này.

Đường miền Tây khá dễ chạy, người dân cũng tương đối hiền hòa nên không phải lo lắng nhiều. Đi đoàn ít thì cũng chẳng cần phải book quán ăn, khách sạn làm gì.

Khi lên cung bác nên xác định thời gian đi mấy ngày, thích đi tỉnh nào, rồi lên mạng tìm đọc các bài hồi ức về địa phương đó để biết thông tin về điểm tham quan, ăn uống. Bác hỏi chung chung vậy mọi người khó trả lời lắm.

tranminhquan027
09-01-2015, 20:14
cảm ơn hướng dẫn của bác ạ.e tính đi lâu,qua hết các tỉnh luôn,mà kinh phí như vậy thì khó quá nhỉ.
e sẽ tìm hiểu thêm ạ

KPOT
01-04-2015, 09:17
Không mấy ai trả lời vì những gì bạn hỏi đều có hết rồi, chịu khó xem lại là ok.có 800k/người rồi lo bị công an phạt là các bạn chấm dứt chuyến đi luôn à? Đi nhiều như vậy mà lại đi lần đầu thì khó có thể không dính công an.theo mình đi nhu vậy nên thủ khoảng 1.5tr hoặc 3tr/người