PDA

View Full Version : Xiên Vịt dịp tết nguyên đán 2015

traitimthep
06-01-2015, 16:47
Tết nhất đến ...đít rồi, quá bận rộn, quá nhiều việc nên mình chẳng có thời gian tham khảo được nhiều dữ kiện để chuẩn bị cho hành trình xiên vịt của mình trong dịp tết nguyên đán 2015. Nhưng đã quyết đi là đi, đi đâu không biết hàng đầu cứ đi. Oánh liều đưa thông tin lên đây để tham khảo ý kiến các cụ, các mợ tư vấn dùm em cái ạ.

- Cung đường Sài Gòn - Nam Định
- Độc hành toàn cung cùng Moto GZ150
- Cung đường: Theo đường mòn Hồ Chí Minh dự kiến như đường link này (Xuất phát Sài Gòn và kết thúc Nam Định quê mình)
http://maps.vietbando.com/maps/?fp=10.7 ... 135925&c=1
- Thời gian: Không la cà, dành 4 ngày cho cung đường này. Từ 25-28 tháng chạp (bình quân 400km/ngày).
+ Ngày 1: Sài Gòn - Ban Mê Thuột, nghỉ tại Ban Mê Thuột
+ Ngày 2: Ban Mê Thuột - Thạnh Mỹ, Nam Giang, Quảng Nam.
+ Ngày 3: Quảng Nam - Kỳ Anh, Hà Tĩnh
+ Ngày 4: Kỳ Anh - Nam Định

Cụ, mợ nào đã từng chiến cung đường này theo đường mòn HCM thì chia sẻ giúp em chút kinh nghiệm nhé. Nhất là có hình ảnh và những chỉ dẫn thì càng tốt ạ.
Đặc biệt ai cũng đang có dự định hành quân cùng thời gian này thì đồng hành cùng mình cho vui nhé

thevuong88_pro
06-01-2015, 17:08
để xem sao đã nào, bác cho e làm ôm cung về đến Nghệ An dc chứ

Tết nhất đến ...đít rồi, quá bận rộn, quá nhiều việc nên mình chẳng có thời gian tham khảo được nhiều dữ kiện để chuẩn bị cho hành trình xiên vịt của mình trong dịp tết nguyên đán 2015. Nhưng đã quyết đi là đi, đi đâu không biết hàng đầu cứ đi. Oánh liều đưa thông tin lên đây để tham khảo ý kiến các cụ, các mợ tư vấn dùm em cái ạ.

- Cung đường Sài Gòn - Nam Định
- Độc hành toàn cung cùng Moto GZ150
- Cung đường: Theo đường mòn Hồ Chí Minh dự kiến như đường link này (Xuất phát Sài Gòn và kết thúc Nam Định quê mình)
http://maps.vietbando.com/maps/?fp=10.7 ... 135925&c=1
- Thời gian: Không la cà, dành 4 ngày cho cung đường này. Từ 25-28 tháng chạp (bình quân 400km/ngày).
+ Ngày 1: Sài Gòn - Ban Mê Thuột, nghỉ tại Ban Mê Thuột
+ Ngày 2: Ban Mê Thuột - Thạnh Mỹ, Nam Giang, Quảng Nam.
+ Ngày 3: Quảng Nam - Kỳ Anh, Hà Tĩnh
+ Ngày 4: Kỳ Anh - Nam Định

Cụ, mợ nào đã từng chiến cung đường này theo đường mòn HCM thì chia sẻ giúp em chút kinh nghiệm nhé. Nhất là có hình ảnh và những chỉ dẫn thì càng tốt ạ.
Đặc biệt ai cũng đang có dự định hành quân cùng thời gian này thì đồng hành cùng mình cho vui nhé

traitimthep
06-01-2015, 17:35
để xem sao đã nào, bác cho e làm ôm cung về đến Nghệ An dc chứ

Ok, nếu chú muốn. Đảm bảo hành trình cực thú vị
Skype và YM của anh: traitimthep
ĐT: 0903.990.879
Cần chi tiết gì thêm thì bàn nhé

Hide_in
06-01-2015, 23:34
Em vừa solo buôn mê thuột về sài gòn, đường từ đồng xoài đến bmt đang làm, cực kì xấu, chạy muộn sẽ có sương mù, tầm nhìn rất thấp

traitimthep
08-01-2015, 11:46
Hide_in
Em NĐ ở chỗ nào? Anh ngay Đài truyền hình nhé.
Ngâm cứu xem anh em mình đồng hành

Hide_in
08-01-2015, 13:03
Em ở hàng dầu anh ah, gần cầu đò quan đó anh, người em nhỏ nhắn xinh xắn nên chỉ chạy con win sufat nhưng em độ lốp và đèn lên rùi, hôm trước em đổ đèo từ đà lạt sang buôn me thuột phiêu lắm, hi vọng đoạn đường từ gia lai về quảng trị sẽ rất phê, còn đường lên bmt chỉ xấu thôi
Ps: em chỉ làm ôm đc thôi vì xe em chỉ rong ruổi 60-70km đc thui với lại em có xe ở nhà nữa nên ko muốn mang về

traitimthep
08-01-2015, 15:31
Em ở hàng dầu anh ah, gần cầu đò quan đó anh, người em nhỏ nhắn xinh xắn nên chỉ chạy con win sufat nhưng em độ lốp và đèn lên rùi, hôm trước em đổ đèo từ đà lạt sang buôn me thuột phiêu lắm, hi vọng đoạn đường từ gia lai về quảng trị sẽ rất phê, còn đường lên bmt chỉ xấu thôi
Ps: em chỉ làm ôm đc thôi vì xe em chỉ rong ruổi 60-70km đc thui với lại em có xe ở nhà nữa nên ko muốn mang về

Em đang ở chỗ nào Sài Gòn?
Cho cái số alo đi để anh em bàn
Hoặc skype, YM gì đó nhé.

Hide_in
08-01-2015, 17:10
Em ở bình chánh gần ngã tư an suơng anh ah, em đã add fb của anh, anh confirm nhé

traitimthep
08-01-2015, 17:14
Anh chưa thấy nhỉ

dungboy07
08-01-2015, 21:35
Moa mới xiên Vịt hướng Nam-Bắc vào tháng 4/2014 theo đường HCM. Trao đổi với toa mấy ý thế này:
- Từ Đồng Xoài đến h.Đắc Hà (Kon Tum) nhiều đoạn đang sửa hoăc nâng cấp nên không thể đi nhanh được. Ngày đầu bọn mình xuất phát lúc 6h30 tại ngã 4 Bình Triệu 5h chiều đến BMT (nghỉ trưa 60', mỗi lần nghỉ giữa buổi 30').
- Từ h.Đắc Hà ra Bắc đường tốt, vắng người và xe chạy 70-80 tốt. Tuy nhiên khoang 30km gianh giới giữa Kon Tum với Quảng Nam và đường HCM tây qua Quảng Bình vô vàn cua chữ S liền kề ; lên xuống dốc liên hồi, tầm nhìn chỉ 20-30m do khuất núi, đường chỉ 2 làn xe nên tốc độ vào cua thấp , chạy 400km/ngày e không nổi.
- Dọc đường hầu như không có Hugo,chỉ gặp lần trên địa phận Kon Tum cách đèo Lò So khoảng 20km.
- Về ăn tối: Do đường ít xe, ít khách vãng lai nên tầm 6h30 tối các hàng quán khu vực miền Trung đã đóng cửa, các nhà nghỉ không phục vụ ăn uống nên bạn phải dừng lại ăn khi gặp hàng quán ở thời gian thích hợp.
- Bình xăng vơi mà gặp cây xăng là đổ đầy vì có đoạn cách dăm chục cs mới có xăng thậm chí từ Hướng Hóa (Quảng Trị) đến Bố Trạch (Quảng Bình) trên 200km không có cây xăng nào.
Vài ý vậy bạn tham khảo.

trieuphiyen
09-01-2015, 00:02
Note tham khảo lịch trình.. haizzz

traitimthep
09-01-2015, 08:35
Moa mới xiên Vịt hướng Nam-Bắc vào tháng 4/2014 theo đường HCM. Trao đổi với toa mấy ý thế này:

Cảm ơn cụ dungboy07 về những góp ý.
Về cơ bản cung đường mình ko ngại lắm vì kinh nghiệm đường đèo dốc kv phía bắc mình cũng đã từng đi >500km/ngày rồi.
Chỉ lưu ý có đoạn đường nào xấu để căn thời gian cho đúng lịch trình thôi.
Ăn uống thì không đáng quan tâm lắm, 1 gói mì tôm với quả trứng gà là xong bữa thôi mà.

Hide_in
09-01-2015, 09:13
Đã đặt gạch làm ôm của chủ thớt, có xế nào join thêm cho vui vẻ nảo, ăn bờ ngủ bụi càng vui, đồ chơi đầy đủ, văn hóa không thiếu :v

traitimthep
09-01-2015, 14:08
Tình hình là đã có thêm ôm Hide_in theo mình cung đường này.
Còn anh chị em nào cùng tham gia nữa không nhỉ, nhanh nhanh đặt gạch để bàn cụ thể nhé

Milksnicker
09-01-2015, 16:08
Đồng hương ơi em cũng định đi từ SG về NĐ bằng xe máy, cũng dự tính 400km/ngày, mấy hôm buồn quá ko có ai đi chung nên vô đây lang thang kiếm thử ai dè gặp người chung tư tưởng. Nhưng dự định của em là đi sớm, chừng 18 âm là đi rồi, về NĐ xong đi tiếp HN và sapa nữa nên ko đi vào 25 được. ko biết anh có dời lịch sớm một chút, em dời lịch trễ 1 chút để đi chung được ko nhỉ :D

traitimthep
10-01-2015, 08:50
Đồng hương ơi em cũng định đi từ SG về NĐ bằng xe máy, cũng dự tính 400km/ngày, mấy hôm buồn quá ko có ai đi chung nên vô đây lang thang kiếm thử ai dè gặp người chung tư tưởng. Nhưng dự định của em là đi sớm, chừng 18 âm là đi rồi, về NĐ xong đi tiếp HN và sapa nữa nên ko đi vào 25 được. ko biết anh có dời lịch sớm một chút, em dời lịch trễ 1 chút để đi chung được ko nhỉ :D

Milsnicker cố gắng sắp xếp thời gian lùi lại đi cùng cho vui nhé, anh không thể sớm hơn được vì chiều vào NĐ-SG anh đi từ ngày 3-10 tết check cực Đông nữa.
Nghỉ nhiều quá chỉ có nước làm cái Đơn xin nghỉ việc thôi.
Rất vui nếu có thêm bạn đồng hành.

traitimthep
12-01-2015, 12:05
Vắng vẻ quá nhỉ, chẳng có lẽ chỉ có 2 anh em mình hay sao Hide_in

Hide_in
12-01-2015, 14:11
Vắng vẻ quá nhỉ, chẳng có lẽ chỉ có 2 anh em mình hay sao Hide_in

Milksnicker thế nào rồi anh, team 6 là ổn nhất, không có thì ta vẫn cứ phải chiến thôi, không có mấy khi đc thực hiện nó trong đời đâu ^_^

Vodanh88
12-01-2015, 16:55
chào a, e ở nghệ an, a tính đầu t2 cũng xuyên việt về nghe an, không biết ngày mấy a xuất phát vậy

jarvis
13-01-2015, 11:54

Mình theo bạn dc hem?

traitimthep
13-01-2015, 12:23
chào a, e ở nghệ an, a tính đầu t2 cũng xuyên việt về nghe an, không biết ngày mấy a xuất phát vậy

Sáng 25 anh đi nhé. Nếu em về Nghệ An thì sáng 28 về đến nơi rồi

traanflaam
18-01-2015, 00:35
Bác có đẩy được ngày xuất phát lên sớm hơn chút không? Em cũng có kế hoạch chạy SG-HN dịp này, cũng định chạy đường HCM.
Nhưng định đi đường QL1A đến Nha Trang. Hôm trước chạy Gia Lai-Sài Gòn (em đi 10h sáng đến 10h tối, chỉ nghỉ ăn và uống nước dọc đường). Đường 14 bây giờ xấu quá bác ah. Cho em đặt gạch 1 xe nhé, em chạy 1 mình.
Facebook/trantienlam ĐT: O9O4.7O6.6O6

traitimthep
19-01-2015, 09:39
Bác có đẩy được ngày xuất phát lên sớm hơn chút không? Em cũng có kế hoạch chạy SG-HN dịp này, cũng định chạy đường HCM.
Nhưng định đi đường QL1A đến Nha Trang. Hôm trước chạy Gia Lai-Sài Gòn (em đi 10h sáng đến 10h tối, chỉ nghỉ ăn và uống nước dọc đường). Đường 14 bây giờ xấu quá bác ah. Cho em đặt gạch 1 xe nhé, em chạy 1 mình.
Facebook/trantienlam ĐT: O9O4.7O6.6O6

Hi traanflaam, mình không thể đẩy sớm hơn được bạn ạ. Vì mình đi xuyên việt 2 chiều nên thời gian cho cung đường vào nó ngốn nhiều quá, xin nghỉ thêm là rất khó.
Hiện tại thì có Hide-In đi cùng mình rồi, nếu bạn nữa thì 3 anh em đi cũng vui hơn. Cố gắng sắp xếp nhé.

dommita
19-01-2015, 23:55
Chào các bác, năm này em có dự định về Bắc Ninh ăn tết, không biết các bác có cần tuyển ôm không cho em đặt 1 cục với. Em là nam, xế được nhưng không có xe ạ. Bác nào được cho em ké về với!!!

traanflaam
20-01-2015, 21:11
Còn chút hơi lăn tăn cung này của bác, vì Lịch trình bác traitimthep đến Quảng Bình là chạy QL1A về Nam định,thì đoạn cuối 500 Km chạy độc hành 1 mình về HN theo đường HCM thì hơi đuối.

traitimthep
22-01-2015, 13:26
Chào các bác, năm này em có dự định về Bắc Ninh ăn tết, không biết các bác có cần tuyển ôm không cho em đặt 1 cục với. Em là nam, xế được nhưng không có xe ạ. Bác nào được cho em ké về với!!!

Chào Dommita, hiện tại đã có 3 anh em chúng tôi hành quân, mình sẽ hỏi traabflaam xem thế nào nhé. Nếu ok chịu chở ôm thì chúng ta làm đội 4 người 2 xe là đẹp. Bạn để lại thông tin liên lạc nhé, CN này tụi mình sẽ off cafe để bàn cụ thể.

traanflaam
03-02-2015, 23:43
có thêm 1-2 xe join nữa thì càng vui! Hiện đã có 2 xe full!
Welcome các bạn cùng về bắc ăn tết.
Đoàn xuất phát ngày 13h ngày 24 âm lịch (ngày 12.01.2015).