PDA

View Full Version : Lào và lá là đôi bạn thân, Alias Mì thì có nhiều hơn thế

Pages : 1 2 [3]

LinhEvil
02-10-2008, 16:48
Rồi vậy là đủ hiểu rồi

Zdreamer
11-10-2008, 00:19
ngồi nhìn 3 điếu cigar cuối cùng lại nhớ đồng bọn trong một teashop ở Bagan với những quả sầu riêng mặc cả chết thôi!

alias.noodles
17-10-2008, 13:41
Hâm nóng góc thuốc lào cái nhỉ

https://i114.photobucket.com/albums/n277/alias_noodles/DT_722/Lan%20Tranh%20-%20Kno/722_dudi112.jpg

Có súng mà không biết bắn

https://i114.photobucket.com/albums/n277/alias_noodles/DT_722/Lan%20Tranh%20-%20Kno/Dudi_305.jpg

Phồng mang trợn má

https://i114.photobucket.com/albums/n277/alias_noodles/DT_722/Dudi_299.jpg

Tươi như nghé

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=228&pictureid=3942

Học đòi hả em sặc chít nuôn á !

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=228&pictureid=3946

Người phun khói kẻ nuốt nước bọt !

susu
18-10-2008, 01:07
Em chôm được mấy câu,dẫn thơ theo ảnh của bạn Mì gọi là động viên bạn nhá !!:D

Quan, lính, nhà thơ đến thợ cày
Đôi lần dan díu đã mê say
Tròn trinh khóe miệng như mời gọi
Thon thả tấm thân đã sẵn bày

Tay áp, mân mê nồng lửa ấm
Môi kề, rúc rích thoảng hương bay
Phút giây hoan lạc bao ngây ngất
Đêm sướng đằng đêm, ngày khoái ngày.

vntuyen
18-10-2008, 21:01
Dáng bạn Mỳ hiên ngang quá, giống như lúc ra pháp trường vẫn hô vang :))

susu
24-10-2008, 11:48
Uh thì biết dằng cái duyên cái số nó vồ lấy nhau.Giữa đường đứt chun,quần rơi xuống đất.Nàng bỏ ta đi mất,nỗi đau này sánh ngang với kim chích vào mông...

Bạn Mì đừng buồn quá mà nghĩ quẩn nhá !! :shrug:

baxu
24-10-2008, 13:33
Bạn Mì mong manh yếu đuối quá, mình thật không ngờ :))

Mới có vậy đã buồn buồn kêu rên là bị bỏ rơi, 1 thân 1 mình chỏng chơ. Nàng đi nàng lại về mờ ;)

alias.noodles
24-10-2008, 14:15
Hí hí bạn thần tượng Baxu và bạn Su béo hôm qua Ấy không hăng bằng bạn Mì nên ức chế bây giờ rủ nhau vào ném đá hội đồng à?

Đang buồn đây =))

susu
24-10-2008, 15:27
Mì à !!
Nàng làm thế để thử thách tìn yêu của bạn đới !!

Giống như mô típ : em xách váy,ôm hoa vào nhà thờ với 1 thằng e ...hơi thích .. trong lòng không nguôi nghĩ tới chàng !!
Còn chàng,sau nhiều giây suy nghĩ,quyết định chạy tới nhà thờ ...

tèn ten tèn ten tèn ten ...
-Con có đồng ý lấy người này làm vợ và hứa sẽ yêu thương cô ấy suốt đời ko ?
- Oh,yessssss
-Con có ỳ đống lấy ng này làm chồng và hữa sẽ yêu thương anh ấy suốt đời ko ?
-Ohhhh,
Mì lao đến ...............Nooooooooooooooooo

im phăng phăng .. ruồi đang bay ngất bố nó mất ... cô dâu thảng thốt,mắt sáng lên : em biết mà .... rồi tung hoa lên giời định lao đến !!
Chàng hốt hoảng hét lên
-Nooooooooooo,xì tóp ..... "trả lại em yêu chiếc khăn ngày nào ...."
Xong rồi cưỡi vespa chạy thẳng !!

tèn tennnnnnnnnnnnnn

nhocdenthui
24-10-2008, 15:32
Kịch bản này hollywood còn thua xa em susu ạ :X

vntuyen
24-10-2008, 16:55
Mợ ơi, kịch bản kiêm đạo diễn ngay đây mà tìm đâu xa. Giờ có cái gì cần diễn là có Susu zồi, x cần ai nữa há há. Lâu quá không nghe khẩu khí của Linh cẩu, nhớ em quá :((

susu
24-10-2008, 17:40
chết cha !!
Bạn vntuyen với bạn Cua thành cậu mợ từ khi nào ta ?? Cua cua bạn Tuyến hay bạn Tuyến cua Cua ??

nhocdenthui
24-10-2008, 17:44
Em thề không khui cán bộ nằm ở đốm rơm :LL

susu
24-10-2008, 18:10
Chẹp !!
Dạo này các bạn Phượt tập tành yêu đương hết loạt nên loạn bà nó xới rồi ...

Cơ mà chả có bạn nào có can đảm thử iu mình nhờ ! :LL

baxu
24-10-2008, 18:20
Chẹp !!
Dạo này các bạn Phượt tập tành yêu đương hết loạt nên loạn bà nó xới rồi ...

Cơ mà chả có bạn nào có can đảm thử iu mình nhờ ! :LL

Hỏi lại mình, hỏi lại mình :))

Bản thân mình đã can đảm được như các bạn khác chưa???

susu
24-10-2008, 18:54
Hỏi lại mình, hỏi lại mình :))

Bản thân mình đã can đảm được như các bạn khác chưa???

Chị đừng nói thế,em buồn !!

Em nội tâm,sâu sắc,lại .. hơi xinh dưng cứ lận đận,hứt hứt !:shrug:
Nhiều đêm,e nằm vắt chân lên trán suy nghĩ nhiều lắm.Dưng được chừng 5' thì ngủ xừ mất .. thế nên mãi chả nghĩ ra đc cái gì hay ho cả ! :F

alias.noodles
24-10-2008, 22:25
@ Baxu và 2Su: Hai bạn nì thật là là lá la :D :L

Khéo bạn Mì phải hút thuốc lào lại mất thôi :))

@vntuyen: Xới mấy film kia nhằm nhò gì, để cho các bạn tìn tín tin xem thôi. Tớ cũng từng thử đóng film (gọi là home made í) viết kịch bản, làm đạo diễn và thủ vai chính luôn mà đóng một lúc 2 film nhá. Phim không có thuyết minh cũng không cần "súp tai tồ" ... phần mặt thì đóng film ma còn phần chưn thì quấn xà rông uốn éo theo nhạc thường gọi là film cấp III. Thấy tớ tài không :DE

baxu
24-10-2008, 23:06
Mình cũng xem cái phim made-by-MìcóRì rùi, rất được, highly recommended (c)

Mình rất cảm động khi xem nhân vật nam chính: yêu hòa bình, ghét chiến tranh, mê vespa, phiêu má lúm ;)

Nhân vật nam dành cả đời tìm cho mình người bạn đồng hành lý tưởng: kín đáo nhưng không lạnh lùng, nồng nhiệt mà không sỗ sàng, duyên dáng, và nhất định phải cực kỳ nữ tính.

Mình rất ấn tượng với phim này!

nhocdenthui
24-10-2008, 23:25
Thế có khi bây giờ các bạn bắt đầu gởi CV để tự tiến cử vào vai nhân vật chính, nhờ?

CV bao gồm:
- Tên, tuổi (THẬT)
- Số đo 3 vòng (CHÍNH XÁC)
- Tình trạng yêu đương/hôn nhân (CÓ CHỨNG NHẬN)
- Một câu nói/bài thơ/bộ phim/nhân vật... bạn thực sự thần tượng (LÀM THÀNH BÀI VĂN CÀNG TỐT)

Các dữ liệu khác Mỳ bổ sung nhá hí hí

gaumisa80
27-10-2008, 21:58
Mì à !!
Nàng làm thế để thử thách tìn yêu của bạn đới !!

Giống như mô típ : em xách váy,ôm hoa vào nhà thờ với 1 thằng e ...hơi thích .. trong lòng không nguôi nghĩ tới chàng !!
Còn chàng,sau nhiều giây suy nghĩ,quyết định chạy tới nhà thờ ...

tèn ten tèn ten tèn ten ...
-Con có đồng ý lấy người này làm vợ và hứa sẽ yêu thương cô ấy suốt đời ko ?
- Oh,yessssss
-Con có ỳ đống lấy ng này làm chồng và hữa sẽ yêu thương anh ấy suốt đời ko ?
-Ohhhh,
Mì lao đến ...............Nooooooooooooooooo

im phăng phăng .. ruồi đang bay ngất bố nó mất ... cô dâu thảng thốt,mắt sáng lên : em biết mà .... rồi tung hoa lên giời định lao đến !!
Chàng hốt hoảng hét lên
-Nooooooooooo,xì tóp ..... "trả lại em yêu chiếc khăn ngày nào ...."
Xong rồi cưỡi vespa chạy thẳng !!

tèn tennnnnnnnnnnnnn

=))=))=)) chết cười, có kịch bản rồi, đạo diễn, nữ chính nam chính, thế có quay phim chưa bác Mỳ, em xin chân quay nào:gun:gun

alias.noodles
06-11-2008, 22:01
https://i114.photobucket.com/albums/n277/alias_noodles/PX%20Lead%20The%20Way/img_6091.jpg

Đây rồi vừa tìm ra ông bạn cũ của em

Trưởng tiệm cơm gì to vật vã cách Thị xã Thanh Hóa 7km

@Gaumisa80: Sắp có quay ngoại cảnh đấy (NT)

gaumisa80
08-11-2008, 01:10
Đây rồi vừa tìm ra ông bạn cũ của em

Trưởng tiệm cơm gì to vật vã cách Thị xã Thanh Hóa 7km

@Gaumisa80: Sắp có quay ngoại cảnh đấy (NT)

vậy hả bác, bao giờ bắt đầu bác mật báo cho em nhá (NT)(NT)(NT)(NT)

Zdreamer
17-11-2008, 21:38
cuối tháng tớ vào thì bọn mình lào lá sau vậy nhá, khộ thân!

susu
17-11-2008, 22:46
nghe nói bạn Mì ra thăm quê,thế mà chả ọp ẹp gì đc nhờ,chán thế cơ!
Vip kinhhhhhhh

Zdreamer
18-11-2008, 11:14
nghe nói bạn Mì ra thăm quê,thế mà chả ọp ẹp gì đc nhờ,chán thế cơ!
Vip kinhhhhhhh

chiều qua chị thèm bánh tiêu bánh quẩy và nhớ em su quá mà chị bị nhốt trong nhà ko có chìa khóa mở cửa nên đành ngậm ngùi vét tủ lạnh ăn nốt mấy cái bánh rán.
thấy bảo không khí lạnh sắp về, hôm nào lạnh em su cho chị đi ăn bánh tiêu bánh quẩy nhé, chẹp chẹp

susu
18-11-2008, 11:53
chiều qua chị thèm bánh tiêu bánh quẩy và nhớ em su quá mà chị bị nhốt trong nhà ko có chìa khóa mở cửa nên đành ngậm ngùi vét tủ lạnh ăn nốt mấy cái bánh rán.

Sao em lại tưởng tượng ra một bé Zim tóc ngắn,váy ngắn :D... đứng bám song cửa chờ Mẹ đi làm về mở khoá í nhờ !:))

thấy bảo không khí lạnh sắp về, hôm nào lạnh em su cho chị đi ăn bánh tiêu bánh quẩy nhé, chẹp chẹp

thế quên món rượu Ốc à ? ;)

đĩa Ốc Mít bốc khói nghi ngút,từng con giòn giòn béo ngậy !!
bát nước chấm thơm phức mùi gừng,lá chanh,ớt .. sóng sánh nâu vàng
đĩa bún lá để bên
lại thêm đĩa củ đậu

sẽ là rượu Mường Khương loại thượng hạng nữa .. một chén ấm cổ .. hai chén má đỏ .. ba chén bay bay ...

Ối Zim ơiiiiii (beer)

Zdreamer
18-11-2008, 19:45
Sao em lại tưởng tượng ra một bé Zim tóc ngắn,váy ngắn :D... đứng bám song cửa chờ Mẹ đi làm về mở khoá í nhờ !:))

đĩa bún lá để bên
lại thêm đĩa củ đậu

sẽ là rượu Mường Khương loại thượng hạng nữa .. một chén ấm cổ .. hai chén má đỏ .. ba chén bay bay ...

Ối Zim ơiiiiii (beer)

Chị mặc quần áo đẹp, hẹn hò xong xuôi xuống nhà phát hiện đã bị khóa cổng, gọi điện cho cả cha lẫn mẹ cả hai đều không chịu về, lúc về thì ông bà chỉ thấy một cái đống tròn tròn nằm trên đi-văng ngủ quên đời=))
Tối thứ 5 nhé, tối mai chị đi họp lớp ĐH trù bị cho 10 năm đời ĐH, thời gian nhanh quá, bay bay y như rượu...

vntuyen
19-11-2008, 13:14
Chào bạn Mỳ Ý, í quên, Mỳ Đen (Black Noodle), vữn khỏe chứ ạ? :gun

alias.noodles
19-11-2008, 13:46
Ơ sao lại có vụ Black Noodles là làm sao? Có ý đồ gì nói ngay :D

Tớ đang cày cuốc như điên :(

alias.noodles
22-11-2008, 08:18
Chẹp :shrug:

Các bạn Phượt bắc ngủ dậy muộn nhỉ ;)

Quat ơi, Greenline ơi đói lắm rồi :(

LinhEvil
22-11-2008, 10:07

đĩa bún lá để bên
lại thêm đĩa củ đậu

Ối Zim ơiiiiii (beer)

Ô ra là 2 bạn tốt của bạn Mỳ giờ trở thành bạn tốt của nhau (c) so kul

sắp được ngắm susu hút vina rồi (beer)

alias.noodles
22-11-2008, 11:00
Ăn ốc xong hút Vina à?

Hôm nay em LE đeo tới 3 cái huân chương chói mắt quá :D

LinhEvil
22-11-2008, 11:02
Chả hiểu em spam thế nào mà Server nó sét cho 3 choác... đi lại cứ vẹo vọ hết cả người. Bạn bè rủ đi bơi không dám đi vì sợ chìm...

Chẹp

susu
22-11-2008, 14:38
Ô ra là 2 bạn tốt của bạn Mỳ giờ trở thành bạn tốt của nhau (c) so kul

sắp được ngắm susu hút vina rồi (beer)

xời ơiii
tưởng bẩu là sắp đc ngắm susu rít thuốc lào chớ .. vina nhằm nhò gì :LL

@ bạn Mì đừng có mà a dua theo nhà LE ném đá em nhá .. có thù hằn cá nhân gì thì bọn mình "bí mật" giải quyết với nhau,nhờ !!;)

alias.noodles
24-11-2008, 09:30
Bác Mỳ này thâm thật, thâm đen luôn í. Thảo nào mà giang hồ cứ gọi là Mỳ Đen (Black Noodles)

Ầy da bạn Black là lãnh đạo gái nên nhà vntuyen không lên để Black làm tính từ bổ nghĩa cho Noodles như thế kẻo bạn í đang vi vu ở Huế lại hắt xì :D

À mà tất cả các dòng máy ảnh "pờ rồ" và "bán pờ rồ" cũng đều có vỏ đen nhá bạn vntuyen :))

vntuyen
24-11-2008, 15:52
Ai nói cứ đứng trước phải là tính từ? Cái này người ta gọi là compound hay nôm na là cúp bồ đó :gun

alias.noodles
04-12-2008, 08:46
Nhà vntuyen cứ liệu đấy nhá !

Eo lúc mình gọi thì bạn bựn, lúc bạn SMS thì mình tắt máy ...

susu
08-12-2008, 13:37
Bạn Mì gãi ghẻ hay sao mà kêu ngứa um xùm thế ?
DEP ko có tác dụng à ??

vntuyen
08-12-2008, 14:05
Em Su dạo này biệt tích giang hồ, thì ra đã chuyển công tác sang ngành y :)

alias.noodles
09-12-2008, 22:13
Hị hị bị các bạn chê quá đâm buồn mất đúng 2 phút (tháo kính ra lau xong đeo vào hết buồn). Vừa Black :D vừa xấu lại vừa gian, lưu manh thật chứ chả phải giả danh, quả này được đi bán than cũng còn là cao quý!

Ở Hàng Điếu có hàng bánh gai nào cần quảng cáo không nhỉ ;)

alias.noodles
09-12-2008, 22:14
Bạn Zim và bạn Su!

Bạn LE rất hay nói xấu 3 đứa mình nhá, đểu thế cơ chứ =))

susu
09-12-2008, 23:39
Bạn Zim và bạn Su!

Úi xời ơiiiii
Một mình nhà LE sao lại được với cả Su và Zim chứ !!

Cơ mà nói xấu bạn Mì thì đc vì bạn Mì xấu thật :LL... Còn Su,Zim và LE đều tốt bụng,lại hơi xinh thì nói xấu nhau làm gì nhở !!:shrug:

Bạn Mì bán than định nỡm à ??:T :T
Đểu nhỉ !! :gun :gun

TÍM
09-12-2008, 23:43
Hị hị bị các bạn chê quá đâm buồn mất đúng 2 phút (tháo kính ra lau xong đeo vào hết buồn). Vừa Black :D vừa xấu lại vừa gian, lưu manh thật chứ chả phải giả danh, quả này được đi bán than cũng còn là cao quý!

Ở Hàng Điếu có hàng bánh gai nào cần quảng cáo không nhỉ ;)

Hèn chi mình mất ngủ (NO)

Zdreamer
11-12-2008, 01:31
Bạn Zim và bạn Su!

cái kiểu của LE tớ biết, nó toàn dối lòng mình, để bụng làm giè =))

alias.noodles
16-12-2008, 23:58
Bạn Zim sao rồi nhỉ?

Thần tượng của tớ chắc đang đi tìm gỗ đẽo chân máy ảnh ;) Tha thiết lắm mới vào viết được mỗi bài "gia truyền" xong lại mất tiêu :(

Dạo này bị đày đi xúc than mệt quá mà chả có ai thăm hỏi, động viên (NO)

susu
17-12-2008, 00:14
Đây thì thay nhời hỏi thăm em tặng bạn Mì cái đoạn lày :

Bẩu nó viết sách thì hãy đi ... treo cổ trước đi đã :LL:LL

xời,phải giúp đỡ bạn í phát huy tài lăng chứ bộ !!

Để bạn Mỳ phải "hiệu đính" sách lòi mắt ra luôn à?=)):LL

---> đằng nào mắt Mì chả lòi rồi,nhờ !! Thêm tí gato cho rơi hẳn mắt ra cũng ko sao,nhờ!

Nam Bự
17-12-2008, 12:29
Ý nghĩa của topic này là gì thế nhỉ ????

anhminh
17-12-2008, 17:52
Ý nghĩa của topic này là gì thế nhỉ ????

tạo điều kiện cho bạn Mỳ tái hòa nhập cộng đồng :D

gaumisa80
17-12-2008, 22:22

ơ thế bạn Mỳ đi trại phục hồi nhân phẩm hay giáo dưỡng àh :LL:LL:LL:LL

Nam Bự
17-12-2008, 23:34

Thế khi đã hòa nhập rồi thì tiếp tục làm gì anh nhỉ :shrug::shrug:

gaumisa80
11-01-2009, 12:57
Thế khi đã hòa nhập rồi thì tiếp tục làm gì anh nhỉ :shrug::shrug:

ơ thế bạn Mỳ chưa tái hoà nhập àh, để mốc meo rồi :LL:LL:LL

alias.noodles
11-01-2009, 14:52
Tớ có bao giờ bị "cách ly" khỏi cộng đồng đâu mà phải hòa nhập?

longcold
12-01-2009, 09:13
Em thấy ở nhà papa cai thuốc bằng bánh kẹo...túm lại là đồ ngọt, khi nào thèm thuốc thì cứ lấy bánh ra mà nhai nhót nhét sẽ đỡ hơn....mà em xin báo trước là trò này dễ béo ú lắm đấy nhá...hị hị:LL

alias.noodles
15-03-2009, 11:16
Gió thổi qua rặng phi lao xào xạc, tiếng đờn ca tài tử văng vẳng xa xa; Ực một hớp bia Heineken rồi nhấm 1 miếng cua 2 da bùi bù béo béo, anh liếc mắt sang ngang thấy vô số các em chân dài miên man đang lả lướt lượn lờ ... ôi làm sao có thể đỡ được cảm hứng sáng tác chứ :))

Thanks thêm phát nữa :D

tichuot
15-03-2009, 19:03
Gió thổi qua rặng phi lao xào xạc, tiếng đờn ca tài tử văng vẳng xa xa; Ực một hớp bia Heineken rồi nhấm 1 miếng cua 2 da bùi bù béo béo, anh liếc mắt sang ngang thấy vô số các em chân dài miên man đang lả lướt lượn lờ ... ôi làm sao có thể đỡ được cảm hứng sáng tác chứ :))

Thanks thêm phát nữa :D

anh Mỳ ơi, để ngày mai em vô công ty làm dân đạo chích chôm mấy viên thuốc cai thuốc của thằng cha Giám đốc kinh doanh cho bác. em thấy cha đó là con nghiện thuốc, 1 ngày hút tới 2 gói lận. nhờ uống thuốc đó vô giờ hết nghiện rồi.

alias.noodles
13-04-2009, 15:51
Hôm nọ tớ đã tự nhủ mình phải quyết tâm bỏ thuốc lào, rồi phải ra sức luyện tập để còn leo Fan như bạn Dugiang :D

Thế là quyết định rít một bi cuối cùng trước khi cai thuốc ai dè quá hớp phê quá đập đầu vào tường cái cốp sưng vù 1 cục, một lúc sau mới tỉnh lại mới nhận ra là say thuốc lào sao mà sướng thế :">... nên đến giờ tớ vẫn chưa bỏ được thuốc lào :shrug:

tichuot
13-04-2009, 16:10
Hôm nọ tớ đã tự nhủ mình phải quyết tâm bỏ thuốc lào, rồi phải ra sức luyện tập để còn leo Fan như bạn Dugiang :D

Thế là quyết định rít một bi cuối cùng trước khi cai thuốc ai dè quá hớp phê quá đập đầu vào tường cái cốp sưng vù 1 cục, một lúc sau mới tỉnh lại mới nhận ra là say thuốc lào sao mà sướng thế :">... nên đến giờ tớ vẫn chưa bỏ được thuốc lào :shrug:

Dzậy là quyết định không cai à? :LL.

alias.noodles
16-04-2009, 07:38
Xời cai gì mà cai, tối qua hút thuốc lào xong lăn cầu thang cả chục bậc :LL

Còi To
16-04-2009, 10:34
Bác cai thuốc à =)) kháng chiến trường kỳ nhảy nhìn cái date hình như đủ thời gian làm xong bạn phượt tử nữa rồi đới :LL. Cai gì muh đi Băc Mê làm cho chủ quán chỉ lo mất điếu thế :T

dugiang
18-04-2009, 01:27

Ha ha ha...leo Fan như tớ mà bác Mì phải ra sức luyện tập kìa =))

Đấy, em cũng tự nhủ là phải cai bia rượu để lấy sức mà leo. Lỡ 3 tuần liền trước ngày đi bị chiến liên miên. Ra HN nhất quyết k gặp chiến hữu, chờ tin thắng trận trở về mới oanh tạc. Thế mà lên tàu không ngủ được, lồm cồm bò dậy chơi loáng cái 5 lon bia Hà Nội để kiếm cớ ngủ...rồi cứ thế cho đến ngày về chả nhịn bữa nào(beer)
Em cai nhậu chắc cũng vật vã cỡ bác Mì cai lào nhể:LL

fcuk
20-04-2009, 09:51
56 trang với hơn 500 cái cm rồi mà công cuộc cai nghiện tới đâu rồi bác Mỳ

susu
20-04-2009, 10:04

Ôi zời ơiiii,câu hàng í mà !! :LL =)) Có ăn thua gì đâuuuuu :T :T

alias.noodles
20-04-2009, 10:04

Ờ thì cũng gọi là "được vài trống canh" mà :D

Tớ đang suy nghĩ, cân nhắc rất nghiêm túc về việc cai nghiện thuốc lào! Cũng vì đây là một quyết định hết sức quan trọng cho nên tớ muốn suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định!

@ Susu: Bạn Tí Chuột đang rất cần sự giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm leo núi. Bạn không nên bàng quan thế chứ ;)

susu
20-04-2009, 10:14
Ờ thì cũng gọi là "được vài trống canh" mà :D

Tớ đang suy nghĩ, cân nhắc rất nghiêm túc về việc cai nghiện thuốc lào! Cũng vì đây là một quyết định hết sức quan trọng cho nên tớ muốn suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định!

Nghĩ tới nghĩ lui bạn Mì nhở !! ;)

Nghĩ nhiều quá mệt,làm điếu cho thông mũi mát họng,sảng khoái dài lâu .. xong mình nghĩ tiếp !! :LL

LinhEvil
20-04-2009, 12:38
Leo liếc gì, leo sang tận Melbourne tươi đẹp rồi :))

tichuot
20-04-2009, 13:19
Leo liếc gì, leo sang tận Melbourne tươi đẹp rồi :))

Trời sao lại nói thế nhở. Khi leo về sẽ cho coi cái hình.
Cái Melbourne là đi rồi nhá, nhưng cái hình to dùng chưa biết cách post nên mới nhờ các lão gia chỉ giúp rồi phọt lên cho. hay là anh gửi hình cho em rồi em chỉnh lại dùm anh để anh post làm bằng chứng.

LinhEvil
20-04-2009, 13:27
Trời sao lại nói thế nhở. Khi leo về sẽ cho coi cái hình.
Cái Melbourne là đi rồi nhá, nhưng cái hình to dùng chưa biết cách post nên mới nhờ các lão gia chỉ giúp rồi phọt lên cho. hay là anh gửi hình cho em rồi em chỉnh lại dùm anh để anh post làm bằng chứng.

Ông bị ngã võng thật đấy... cái này ko liên quan gì đến việc đi hay ko đi cả... vì thế hông cần giải thích á =))

tichuot
20-04-2009, 14:07
Ông bị ngã võng thật đấy... cái này ko liên quan gì đến việc đi hay ko đi cả... vì thế hông cần giải thích á =))

Hâm thiệt, chán phèo:T:gun

Syringa
22-04-2009, 16:47
Ui trời!
Em vì thần tượng bác Mì mà theo đuổi cái thread này... 1 tuần rùi! B-). Đọc hết 57 trang = Choáng + Đau khổ + =))
Kết luận là hình như em... đồng quan điểm với 2su :))
Mà bác Mì nhà mình có rì-lách đầy đủ thì sao phải bỏ thuốc nhỉ? Cụ gần nhà em 80 rùi vẫn "nã" ngon lành mà, có thấy rì đâu (NT)
Không sao đâu, mode bây giờ cái gì chẳng "lào" (bánh "lào", dép "lào", sách "lào",...) Bác cứ thuốc "lào" thoải mái cho nó hợp thời có hơn không? ;)

susu
22-04-2009, 20:13
Đấy,em cũng vì thừn tượng bạn í mà theo đuổi từ đầu tới giờ í..

Nào thì động viên,ném đá,xiển xo ... để giúp đỡ thừn tượng.Nào ngờ cuối cùng là Choáng + Đau Khổ + :((,=))

alias.noodles
23-04-2009, 10:01
@ Susu: Chủ đề "lào lá" của tớ cũng phức tạp phết nhỉ?

@ Syringa: cũng có cái không nên "lào" theo mode đâu nhá :D

alias.noodles
04-05-2009, 16:57
Chuyến vừa rồi tớ có dịp được offline với các bạn Kemiano (Công tử Kem) và hảo hán Samngoclinh ngay tại đại bản doanh của các bạn. Tớ rất xúc động vì đã được các bạn đón tiếp nhiệt tình chu đáo dù mới chỉ là lần gặp gỡ đầu tiên. Chanh thành cảm ơn các bạn và mong sao Đà Nẵng và Kontum ngày càng thêm nhiều bạn Phượt nhé!

Tớ cũng gặp bạn Thắng ở Đại Lãnh lần đầu dù rằng trước đó đã "dắt mối" cho khối bạn ra Đại Lãnh. Bạn Thắng không hút thuốc lào nhưng lại thích uống rượu thành ra chúng tớ đón bình minh trên hòn Điện từ 2h đến 8h sáng vẫn chưa thấy mặt trời mà chỉ thấy mặt đỏ :">

Tớ cũng biết thêm bạn Thắng ở Quy Nhơn người đã làm xế cho 1 ôm trong đoàn của tớ từ Quy Nhơn đến Đà Nẵng. Đồng hành 2 ngày, chạy xe ôm nhưng lại chỉ đi đường dài để lỗ tiền xăng :))

Đúng là tớ có nhiều hơn thế!

tichuot
05-05-2009, 00:25
Ngày 28/4 em chờ bác mỳ mõi mòn luôn nhưng vẫn không thấy bác đâu cả. khi leo CYS về lậi phone cho bác vì bữa đó có chị Dugiang ra mời cafe cả đoàn luôn nhưng phone của bác đang trong chế độ tắt máy để ở đầu giường.;)

dugiang
08-05-2009, 00:52
Mình đang si nghĩ nghiêm túc việc mở một thread cạnh tranh về cai nghiện với bác Mì.

Nghiện của em giờ là nghiện phượt ạ. Mọi nguyên do cũng từ khi lầm lỡ theo chân các bạn vào forum này.
Giờ cứ đau đáu một nỗi làm sao thu xếp được thời gian, cv, gia đình để phượt đây ??? Vào chỗ nào cũng máu, nhìn thấy đâu cũng thèm.
Đầu tiên là tự nhiên cứ thích leo lên nóc. Leo được cái Fan xong thấy nóc là nhấp nhổm. Tuần trước mò được lên nóc Miền Đông NB rùi, lên xuống bằng đường mòn í, cũng phê khiếp. Xong nghe các bạn lên gần nóc Tây Nguyên mà mình không kịp bám càng cũng thèm phát khóc. Âm mưu tiến hành sớm đây.
Đã thế chưa gì lại tiếp tục lên kế hoạch cho mấy điểm cực, cực Đông đã có thổ địa sẵn sàng, còn các cực khác lại nhảy tim thon thót khi vào phượt bằng mắt.
Nhưng cái đau khổ nhất của em là tìm bạn đồng hành ạ. Thời trẻ trung khỏe mạnh không đi, giờ ì ạch ra đi đâu cũng ngại...Dân phượt chuyên nghiệp thì em không dám bám càng vì sợ làm vướng chân vướng cẳng, lên mạng tìm bạn đồng hành thì ngại không hợp do tuổi tác,rủ bọn bạn nhậu thì nó chửi mình hâm....
Em cũng đã thử đi một mình. Trước hôm đi Fan làm một chuyến thử sức ra HN, không dám tuyển xế nên mượn xe máy của họ hàng tự đi vòng Tràng An _ Chùa Bái Đính, Ninh Bình theo cẩm nang "Non nước Ninh Bình" của bác Chitto. SG đang nóng, ra HN gặp ngay đợt gió mùa đông bắc và mưa phùn. Đi tới ngã ba Pháp Vân là đã muốn đổi ý vì gió luồn vào quần lửng lạnh cóng. Kết quả là cũng ráng mò đi tới nơi trong mờ mịt ướt át, cảnh đẹp cũng không biết khoe với ai, ảnh P&S chụp lại so với ảnh các bạn chỉ muốn nhấn delete all... Về tối quá không dám chạy nhanh nên muộn mất chuyến bay SG. Thiêt hại không kể xiết. Đã thế ở SG lúc nào cũng xỉn nên xe máy để mốc, toàn leo lên taxi.
Vậy mà cũng đòi phượt!!!
Lực bất tòng tâm, còn gì đau bằng...hu hu.

alias.noodles
08-05-2009, 07:55
Mở topic mới đi để bà con vào ném đá nào!

Tưởng tượng bạn Dugiang mặc quần lửng cưỡi cào cào đỏ phóng tít mù Hà Nội - Ninh Bình ... :))

Mình 2 lần nhỡ với Dugiang ở BMT rồi đấy nhá :">

Syringa
08-05-2009, 13:46
Mình đang si nghĩ nghiêm túc việc mở một thread cạnh tranh về cai nghiện với bác Mì.

Nghiện của em giờ là nghiện phượt ạ. Mọi nguyên do cũng từ khi lầm lỡ theo chân các bạn vào forum này.
Giờ cứ đau đáu một nỗi làm sao thu xếp được thời gian, cv, gia đình để phượt đây ??? Vào chỗ nào cũng máu, nhìn thấy đâu cũng thèm.
Đầu tiên là tự nhiên cứ thích leo lên nóc. Leo được cái Fan xong thấy nóc là nhấp nhổm. Tuần trước mò được lên nóc Miền Đông NB rùi, lên xuống bằng đường mòn í, cũng phê khiếp. Xong nghe các bạn lên gần nóc Tây Nguyên mà mình không kịp bám càng cũng thèm phát khóc. Âm mưu tiến hành sớm đây.
Đã thế chưa gì lại tiếp tục lên kế hoạch cho mấy điểm cực, cực Đông đã có thổ địa sẵn sàng, còn các cực khác lại nhảy tim thon thót khi vào phượt bằng mắt.
Nhưng cái đau khổ nhất của em là tìm bạn đồng hành ạ. Thời trẻ trung khỏe mạnh không đi, giờ ì ạch ra đi đâu cũng ngại...Dân phượt chuyên nghiệp thì em không dám bám càng vì sợ làm vướng chân vướng cẳng, lên mạng tìm bạn đồng hành thì ngại không hợp do tuổi tác,rủ bọn bạn nhậu thì nó chửi mình hâm....
Em cũng đã thử đi một mình. Trước hôm đi Fan làm một chuyến thử sức ra HN, không dám tuyển xế nên mượn xe máy của họ hàng tự đi vòng Tràng An _ Chùa Bái Đính, Ninh Bình theo cẩm nang "Non nước Ninh Bình" của bác Chitto. SG đang nóng, ra HN gặp ngay đợt gió mùa đông bắc và mưa phùn. Đi tới ngã ba Pháp Vân là đã muốn đổi ý vì gió luồn vào quần lửng lạnh cóng. Kết quả là cũng ráng mò đi tới nơi trong mờ mịt ướt át, cảnh đẹp cũng không biết khoe với ai, ảnh P&S chụp lại so với ảnh các bạn chỉ muốn nhấn delete all... Về tối quá không dám chạy nhanh nên muộn mất chuyến bay SG. Thiêt hại không kể xiết. Đã thế ở SG lúc nào cũng xỉn nên xe máy để mốc, toàn leo lên taxi.
Vậy mà cũng đòi phượt!!!

Chị Dugiang ơi đừng buồn vội, phượt 1 mình cũng có cái vui mà ;) Như em đây, đang cố cai nghiện bằng việc lên phuot.com và tagged hàng ngày nè, lúc nào chồn chân chồn cẳng muốn chạy thì vào CLB phượt mồm/ search ảnh xem cho đã mắt (NT)
Khi nào trở lại HN pm em nhá, em sẽ kêu gọi cả lũ đến thi tuyển coi đứa nào có vinh dự được phượt đồng hành với chị :D
Hay là mỗi ngày chị đi thử với 1 đứa xem có hợp không
Em chưa đi BMT lần nào, nhìn mấy món hôm nọ các chị "thưởng thức" cũng nhấp nhổm lắm :">
Hẹn với bác Mì hôm nào cùng tụ hội nhé
À mà bác đã "tái nghiện" chưa để anh em còn ăn mừng? Chả thấy ai comment cái conclusion cho vụ này cả :((

alias.noodles
08-05-2009, 14:05
Tớ chưa cai lần thứ hai :LL

Hơhơ tụ họp ở đâu thế hả bạn Syringa?

tichuot
08-05-2009, 14:14
Tớ chưa cai lần thứ hai :LL

Hơhơ tụ họp ở đâu thế hả bạn Syringa?

Nghe mùi ăn nhậu, hehehe sôi động lên nào.(c)

barandom
08-05-2009, 15:11

Vậy mà cũng đòi phượt!!!

Mừng quá! Có bạn rồi. Ở Sàigòn thì đi phượt với tui đi . Tui cũng đang kiếm người đi chung đây. Bác DuDi thì phóng xe phát khiếp 90-120Km/h tui hổng dám theo sợ bác ấy mắng cho. Cũng không dám rủ bạn Mì sợ lỡ bạn ấy nổi hứng chơi phát 800Km/ngày thì cũng toi. Nay bạn cũng không dám chạy nhanh thì hợp rồi . Chụp ảnh thì cũng như nhau, máy của tui là loại dơ lên chụp thôi .

Bửa nào off đi .

tichuot
08-05-2009, 15:21
Mừng quá! Có bạn rồi. Ở Sàigòn thì đi phượt với tui đi . Tui cũng đang kiếm người đi chung đây. Bác DuDi thì phóng xe phát khiếp 90-120Km/h tui hổng dám theo sợ bác ấy mắng cho. Cũng không dám rủ bạn Mì sợ lỡ bạn ấy nổi hứng chơi phát 800Km/ngày thì cũng toi. Nay bạn cũng không dám chạy nhanh thì hợp rồi . Chụp ảnh thì cũng như nhau, máy của tui là loại dơ lên chụp thôi .

Bửa nào off đi .

EM nghi chắc không xứng đâu, Chị Dugiang vừa đẹp người dễ mến, còn bác rắn nhà ta.... ối giời ơi.
Hỏng xứng tí nào:LL=))

Jack Daniels
09-05-2009, 11:20
Nhỡ 2 lần rồi á anh Mì, chết. Thế có để lại hậu quả gì không :))

Anh Mì còn khướt mới bỏ được thuốc. Lần trước gặp anh còn bảo phấn đấu để bằng thằng kilotu. Hê hê, khướt.

dugiang
09-05-2009, 20:30
EM nghi chắc không xứng đâu, Chị Dugiang vừa đẹp người dễ mến, còn bác rắn nhà ta.... ối giời ơi.
Hỏng xứng tí nào:LL=))

He he...tichuot làm chị khoái nở mũi to oành.
Nhậu đê, mai chủ nhật nhậu đê (beer), nhậu sớm không say không về:LL
Mình cũng đang thần tượng ghê gớm bạn rắn đốm vì những cung đường miền nam của bạn. Bạn xung phong dẫn mình đi cực Nam nhá nhá...:)

Còi To
09-05-2009, 22:12
Mình cũng đang thần tượng ghê gớm bạn rắn đốm vì những cung đường miền nam của bạn. Bạn xung phong dẫn mình đi cực Nam nhá nhá...:)

Em cũng ngưỡng mộ bác rắn đốm lắm :L đi miền Tây mà kích động dc bác ý đi cùng thì :D

dugiang
09-05-2009, 22:42
Mở topic mới đi để bà con vào ném đá nào!

Tưởng tượng bạn Dugiang mặc quần lửng cưỡi cào cào đỏ phóng tít mù Hà Nội - Ninh Bình ... :))

Bạn Mì tưởng tượng gì mà oách thế =))
Lấy đâu ra cào cào đỏ phóng tít mù
Dugiang chỉ lửng cỡ này và bò bằng xe dream thôi
https://img.photobucket.com/albums/v470/poinsettia/Chi%20Ly/P1000014.jpg

Em Syringa, chị khoái vụ thi tuyển xế đó lắm (NT), thống nhất thế nhá nhá!

tichuot
09-05-2009, 23:04

Mai không xỉn không về mà, kệ bỏ 2 cái đám cưới để đi gặp anh em sướng hơn. Đám cưới của thằng bạn mình đi hoài ( nó xài đồ hao ghê) còn gặp lại bạn bè để lai rai thì lâu lâu mới có.

Ấy chà, cái vụ ông rắn này á, nếu mà có ai đi lạc ở miền Tây và Đông nam bộ thì chỉ cần a nô ổng phát là ổng nói ngay chổ đến liền, ở miền nam này chẳng còn chổ nào cho ông đi hết cả. Chạy ra Tây bắc thôi anh rắn ơi. Tụi em sẽ đi tây bắc từ 28 tháng chạp đấy. (c)

barandom
12-05-2009, 00:14
Chạy ra Tây bắc thôi anh rắn ơi. Tụi em sẽ đi tây bắc từ 28 tháng chạp đấy. (c)

Đi Tây Bắc thì ok , nhưng đi vào 28 tết thì chắc là má tớ cho tớ no đòn.

Lúc nào Chuột đi BMT bằng xe máy thì nhắn tin cho anh. Anh đang máu cái vụ đi nhà máy thủy điện Yali đây !

Nhậu sớm không say không về:LL, mà say rồi cũng không về luôn :T(về làm sao nổi) . Hôm qua dugiang có đi nhậu không? Tui đi có tăng 1 không hà không nhậu được, uổng quá :((

dugiang
13-05-2009, 13:30
ơ, thế không ai tường thuật vụ chủ nhật cho bạn rắn nghe à?
Anh em uống rượu và chữa lửa bằng bia từ trưa tới tối luôn...ha ha.
Chạy thôi không bạn Mì bạn í vào oánh chít cái tội hẹn hò ngay trong nhà bạn í.

alias.noodles
13-05-2009, 14:22
Tớ chả còn sức oánh đâu vì hôm đấy tớ cũng tiếp khách quý HN từ chiều tối Thứ Bảy đến tận chiều Chủ Nhật :D

(wait)hôm khác nào .... (beer)

Syringa
13-05-2009, 14:31
Bạn Mì tưởng tượng gì mà oách thế =))
Lấy đâu ra cào cào đỏ phóng tít mù
Dugiang chỉ lửng cỡ này và bò bằng xe dream thôi
https://img.photobucket.com/albums/v470/poinsettia/Chi%20Ly/P1000014.jpg

Em Syringa, chị khoái vụ thi tuyển xế đó lắm, thống nhất thế nhá nhá!

Chị Dugaing cũng bò bằng Dream thì đi với tụi em là numberone rùi (c)
Hôm chủ nhật tụi em cũng bê tha lắm, 9 đúa con gái rủ nhau trà đá lê la sọp-ping đến 2h chiều vào quán lẩu gọi "phu thê tiên tửu" - Hix, cái ấy màu thì tim tím đèm đẹp mà uống thì... hix (NT) Say sưa đến nỗi phải "chữa cháy" = 1 chầu cafe rùi mới dám về nhà.
Nửa đêm nằm mơ thấy bác Mì gửi PM báo tin "Anh cai đợt 2", tưởng lại phải uống rượu nữa nên hấp tấp mở máy lên mạng... Chẳng thấy gì, dưng mà vẫn bị ám ảnh không dám tắt máy. Thế là ôm máy ngủ lúc nào không bít, sáng dậy thấy eo em có vệt... bánh mì, hum nay vẫn chưa tan :(( :(( :((
Hu hu bắt đền bác Mì khéo em không chống lầy được...

tichuot
13-05-2009, 16:51
Tớ chả còn sức oánh đâu vì hôm đấy tớ cũng tiếp khách quý HN từ chiều tối Thứ Bảy đến tận chiều Chủ Nhật :D

(wait)hôm khác nào .... (beer)

Hèn chi em gọi cho anh cả buổi luôn mà cứ ò í e....

Cái Bình Sâm của bé Dudi cạn chưa anh để em châm vô thêm cho nó đầy lên.(c)

alias.noodles
17-07-2009, 14:51
Một ngày Thứ Năm vừa qua đi, còn bao nhiêu ngày Thứ Năm nữa sẽ đến... bao giờ mới được Ấy :( Ôi sao mà nhớ Mdm Toet, thần tượng Baxu và đấu sĩ Matador quá đi mất :(

Nhiều hôm lại cứ mong đến World Cup và Euro để được "xuống xác" ngược với dự đoán của bạn Mây :D

Nhớ mỗi sáng bật máy tính lên được xem ảnh độc của bạn Nguyen rồi có lúc lại nhớ giọng cười hô hố của bạn Tí Teo :))

Nhớ bạn Net và Anh Gia lủng lẳng súng ống cùng bạn Bagai duyên dáng dễ thương lượt phượt ở Nam Mỹ (c)

Nhớ một dạo cả forum cùng rộ lên đoán xem bạn Zim là giai hay gái. Nhớ bạn yeuanh suốt đời chung thuỷ với box Thơ :D

...

Nhớ ... và tự hỏi mình đang có nhiều hay ít ;)

tichuot
17-07-2009, 17:22
...

Nhớ ... và tự hỏi mình đang có nhiều hay ít ;)

Nhớ tới cái Rì vừa ra đi trong tháng. =)):LL:LL