PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tư vấn GẤP giùm em đi Hồ Cốc (Cuối tuần 10/1) em đi rồi!

doanchinhtp
06-01-2015, 12:15
Chào cả nhà Phượt,
Chúc đại gia đình sang năm mới dồi dào sức khỏe và có nhiều chuyến Phượt đáng nhớ!
Em vào chủ đề chính!
Cuối tuần này, cụ thể chiều thứ 7 ( 10/1) nhóm em gồm 2 nam và 4 nữ định đi Hồ Cốc bằng XE MÁY.:)
Do là chuyến phượt đầu năm và là ĐẦU TIÊN nên em rất bối rối!:(
Vì vậy qua topic này anh em tư vấn giùm em các vấn đề sau và có lưu ý gì thì viết ra đây giúp em với nhé!
Em cảm ơn cả nhà nhiều và mong topic của em sẽ giúp các bạn muốn đi Hồ Cốc sẽ có TẤT CẢ thông tin cần thiết để PHƯỢT thật ĐÃ. ;)
Hiện tại em đang quan tâm các vấn đề sau:
1. Nên chuẩn bị những gì(những vật thật quan trọng nhé).
2. Giao thông tính đến thời điểm này thì đi lộ trình nào là HỢP LÝ nhất, cho em cách đi hợp lý nhất nhé.
3. Chỗ ăn nghỉ và dừng chân để nghỉ ngơi, ăn uống.NHẤT là chõ ngủ tối thứ 7.
4. Đến Hồ Cốc thì có các nơi nào xung quanh để chơi,chỗ ăn uống,chụp hình đẹp, chỗ tắm biển,...

KoPan
06-01-2015, 17:19
Đi Hồ Cốc thì cứ đi đến Bà Rịa (từ HCM theo QL51 hoặc Cát Lái tùy bạn chọn), rùi từ BR đi QL55 thẳng đến Hồ Tràm, Hồ Cốc, hoặc từ BR theo dg` ven biển đi Long Hải rùi cứ chạy dọc biển là đến Hồ Tràm, Hồ Cốc, dg` rất đẹp, cảnh đẹp nữa nên cứ an tâm mà chạy :D

doanchinhtp
06-01-2015, 20:47
Đi Hồ Cốc thì cứ đi đến Bà Rịa (từ HCM theo QL51 hoặc Cát Lái tùy bạn chọn), rùi từ BR đi QL55 thẳng đến Hồ Tràm, Hồ Cốc, hoặc từ BR theo dg` ven biển đi Long Hải rùi cứ chạy dọc biển là đến Hồ Tràm, Hồ Cốc, dg` rất đẹp, cảnh đẹp nữa nên cứ an tâm mà chạy :D

Cảm ơn bác nhiều nhiều nhé!
Mọi người ai PHƯỢT rồi lên share luôn nhé! :help:help