PDA

View Full Version : Tây Tạng - Kailash - ECB tháng 5/2015

LilyTran
31-12-2014, 14:23
Chào mọi người,

Hiện tại mình đang dự định tìm bạn đồng hành đi Tây Tạng tháng 5 tới. Ngày đi dự định là từ 15/5 - 31/5, 17 ngày tất cả. Tuy nhiên ngày khởi hành có thể du di +- 1 tuần, cố định chương trình là 15 ngày.

Hành trình dự kiến như sau:

Ngày 1 - Bay từ Hà Nội tới Thành Đô/Quảng Châu, nghỉ một đêm tại Thành Đô/Quảng Châu.
Ngày 2 - Bay chuyến sớm đến Lhasa. Trưa chiều mình có thể nghỉ ngơi hoặc đi loanh quanh khu trung tâm.
Ngày 3 - Jokhang Temple - Barkhor Circuit - Drepung Monastery
Ngày 4 - Potala Palace - Sera Monastery
Ngày 5 - Lhasa - Gyantse - Shigatse

Điểm đến: Hồ Yamdrok, sông băng Karola, tu viện Pelkor Chode
Ngày 6 - Shigatse - Saga
Ngày 7 - Saga - Lake Manasarovar - Darchen
Ngày 8 - Kailash Kora - Ngày 1 (Darchen - Dira Phug)
Ngày 9 - Kailash Kora - Ngày 2 (Dira Phug - Dolma La Pass)
Ngày 10 - Kailash Kora - Ngày 3 (Dolma La Pass - Darchen) - Suối nước nóng Tirthpory
Ngày 11 - Guge Kingdom - Tsabrang - Tholing
Ngày 12 - Lái xe về Hồ Manasarowa
Ngày 13 - Manasarowa - Saga
Ngày 14 - Saga - Zhangmu
Ngày 15 - Từ Zhangmu đi xe bus (8USD) về đến Kathmandu
Ngày 16 - Kathmandu - KL
Ngày 17 - KL - Hà Nội

Hiện tại báo giá cho mỗi người như sau
- Giá đi lại (khi chưa canh được khuyến mãi, có khuyến mãi sẽ rẻ hơn)

* Hà Nội - Lhasa (South China Airline - transit tại Quảng Châu): 380USD
* Zhangmu Tibet - Kathmandu (bus): 8USD
* Kathmandu - Hà Nội (AirAsia Airline): 300 USD
- Visa Trung Quốc: 70 USD
- Visa Nepal: 25 USD
- Chi phí cá nhân: 400 - 500 USD (ăn uống + mua sắm + …)
- Chi phí tour Tây Tạng: 1,385 USD (đoàn 8 người) bao gồm

+ Chi phí ở khách sạn & guest house.
+ Tất cả các giấy phép vào Tây Tạng (TTB, Tibet Entry permit, PSB, Aliens' Travel permit) + thuế
+ Xe 19 chỗ và các chi phí xăng xe, sửa chữa khác, đưa đón tại sân bay.
+ Tour guide người Tạng, nói tiếng Anh
+ Vé vào cửa các điểm thăm quan
+ Yak/Yakman
+ Lều cắm trại

TỔNG: ~ 2,500 USD

Tính mình thì hay tính xông xênh để mọi người đỡ chuẩn bị tinh thần. Mình đang tìm thêm báo giá của một số tour khác và nếu bạn nào đi rồi có thể cho mình lời khuyên về đặt vé máy bay như thế nào là rẻ nhất thì chi phí có thể xuống nữa. Mình đi cả Guge Kingdom và cả Kailash nên bình thường tour rẻ cũng tầm 1,550 USD rồi.

Update về việc quốc tịch: Năm nay Kailash mở nhiều so với năm ngoái. Vậy nên bạn nào muốn rủ bạn người nước ngoài cùng thì không vấn đề gì! Chỉ yêu cầu sức khoẻ, nghị lực và tài chính thôi :)).

Welcome everyone to my team!!!!!

CẬP NHẬT LẦN 2: 1/1/2015
CẬP NHẬT LẦN 3: 5/1/2015
CẬP NHẬT LẦN 4: 12/1/2015

LilyTran
02-01-2015, 06:52
Và cũng để minh bạch về mặt chi phí, mình cũng xin đưa ý kiến như sau
- Vé máy bay: Mọi người sẽ tự đặt. Cả đoàn sẽ thống nhất lựa chọn và tự đặt riêng. Sẽ có deadline cho việc đặt vé để tránh "còn đường hối hận" :">
- Visa: Tự cá nhân xin
- Đặt cọc tour Tây Tạng: Mình sẽ phải đặt cọc 20%-30% gì đó, khoản này thì mình sẽ đứng ra thu gom và chỉ nhận CHUYỂN KHOẢN để sau này có gì còn dễ giải quyết. Mình có thể đưa ra các giấy tờ cần thiết nếu bạn nào cần bảo đảm.
- Chi phí tại Tây Tạng: Mình thấy nhiều đoàn phượt các bạn sẽ thu chung và tiêu chung. Nhưng quan điểm của mình từ trước đến giờ khi di bất kỳ đâu vẫn là tiền ai người nấy giữ, tiêu gì chi nấy ;). Nên phần này mọi người cứ tự giữ để chủ động. Và cũng theo kinh nghiệm đi du lịch dài ngày của mình từ trước đến giờ, để tránh mất vui, mất lòng anh em, có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, mang đủ phần mình và không vay mượn.

Topic về Tây Tạng thì trên phuot.vn cũng có vài topic vô cùng tâm huyết của các anh chị đi trước. Mọi người có thể tham

https://www.phuot.vn/threads/32851-Hồi-ức-Tây-Tạng-và-những-con-đường-mây-trắng
https://www.phuot.vn/threads/9260-Tây-Tạng-Những-ngày-xanh-nắng-hạ

~ Vì cuộc đời là những chuyến đi… ~

gmeo
02-01-2015, 09:21
https://www.phuot.vn/threads/38303-Kathmandu-to-Kailash-K%C3%BD-s%E1%BB%B1-xuy%C3%AAn-Hy-M%C3%A3-L%E1%BA%A1p-S%C6%A1n

bibo81
02-01-2015, 21:03
Lưu ý 1 điều là con số 6 sẽ là số xấu, thật đấy. Nên đi nhiều hơn 6

bibo81
02-01-2015, 21:07
Lưu ý nữa là Visa du lịch TQ thường ko quá 15 ngày , nên mọi người để ý.

bibo81
02-01-2015, 21:37
Như vậy là bay Hn- Thành Đô: 650-700$
Còn chuyến Thành Đô- Lhasa bạn ko tính ư?

LilyTran
02-01-2015, 23:50
Như vậy là bay Hn- Thành Đô: 650-700$
Còn chuyến Thành Đô- Lhasa bạn ko tính ư?
Về đi lại mình sẽ có 3 options như sau. Việc này có thể bàn bạc thêm được với mọi người
1. 700 USD là cho chuyến Hà Nội - Lhasa (Transit tại Guangzhou) [South China Airline]
2. Hà Nội - Thành Đô - Hà Nội: 240 USD [nếu có promo của VN Airline]
Thành Đô - Lhasa - Thành Đô: 300 USD
3. Hà Nội - Thành Đô - Lhasa
Tour Tibet - Nepal
Kathmandu - Hanoi (Air Asia)

Đúng như anh bibo81 nói, hnay bên làm visa đã báo cho em biết mình chỉ có thể xin visa Trung Quốc 15 ngày với người nhập cảnh Trung Quốc dưới 3 lần. Vì vậy em có ý định sửa lịch trình theo một trong hai cách sau
1 - Rút ngắn hành trình trên xuống tròn 15 ngày (sẽ phải chạy ô tô đêm một số chặng)
2 - Trải nghiệm 15 ngày trọn vẹn ở Tibet và không quay về Lhasa nữa mà sẽ qua thẳng Kathmandu. Hiện tại option này em đang tham khảo giá máy bay rồi giá tour. Sẽ báo lại mọi người sớm nhất có thể. Tuy nhiên em không mặn mà sang Nepal lắm nên có thể Phương án 1 quay về Lhasa rồi bay về Chengdu-Hanoi là phương án hợp lý hơn cả.

Regards,
Regards,

bibo81
03-01-2015, 21:37
Về đi lại mình sẽ có 3 options như sau. Việc này có thể bàn bạc thêm được với mọi người
1. 700 USD là cho chuyến Hà Nội - Lhasa (Transit tại Guangzhou) [South China Airline]
2. Hà Nội - Thành Đô - Hà Nội: 240 USD [nếu có promo của VN Airline]
Thành Đô - Lhasa - Thành Đô: 300 USD
3. Hà Nội - Thành Đô - Lhasa
Tour Tibet - Nepal
Kathmandu - Hanoi (Air Asia)

Đúng như anh bibo81 nói, hnay bên làm visa đã báo cho em biết mình chỉ có thể xin visa Trung Quốc 15 ngày với người nhập cảnh Trung Quốc dưới 3 lần. Vì vậy em có ý định sửa lịch trình theo một trong hai cách sau
1 - Rút ngắn hành trình trên xuống tròn 15 ngày (sẽ phải chạy ô tô đêm một số chặng)
2 - Trải nghiệm 15 ngày trọn vẹn ở Tibet và không quay về Lhasa nữa mà sẽ qua thẳng Kathmandu. Hiện tại option này em đang tham khảo giá máy bay rồi giá tour. Sẽ báo lại mọi người sớm nhất có thể. Tuy nhiên em không mặn mà sang Nepal lắm nên có thể Phương án 1 quay về Lhasa rồi bay về Chengdu-Hanoi là phương án hợp lý hơn cả.

Regards,
Regards,
Thường tour Tibet Kailash mình mới ngó qua vài trang thì đa số sẽ đón mình ở Kathmandu và Lhasa.
Nếu bay HaNoi-Kathmandu-Lhasa thì 1 ngày ở Nepal và 1 ngày để đến luôn Lhasa.
Do đó tiết kiệm thêm 1 ngày ở China theo chặng Hanoi-Thanhdo-Lhasa vì sẽ mất 2 ngày ở TQ : bay Hà Nội đến Thành Đô rồi lại bay đến Lhasa.
Còn 15 ngày để đi trọn Tibet và cả Kora Kailash e rằng ko đủ thời gian, nhiều lý do bất ngờ chẳng hạn. Chạy đêm 1 số chặng liệu có an toàn và đủ sức khỏe để hôm sau trekking ko? Mọi người cần xem xét thật kỹ.

bastinado39
04-01-2015, 03:47
Bạn ơi, mình thấy đợt Giỗ tổ và 30/4 được nghỉ 9 ngày liền, sao ko tận dụng đợt này hả bạn? như vầy chỉ nghỉ làm 1 tuần thôi. Nghỉ nửa tháng thì hơi quá sức!!!

LilyTran
04-01-2015, 13:51
Thường tour Tibet Kailash mình mới ngó qua vài trang thì đa số sẽ đón mình ở Kathmandu và Lhasa.
Nếu bay HaNoi-Kathmandu-Lhasa thì 1 ngày ở Nepal và 1 ngày để đến luôn Lhasa.
Do đó tiết kiệm thêm 1 ngày ở China theo chặng Hanoi-Thanhdo-Lhasa vì sẽ mất 2 ngày ở TQ : bay Hà Nội đến Thành Đô rồi lại bay đến Lhasa.
Còn 15 ngày để đi trọn Tibet và cả Kora Kailash e rằng ko đủ thời gian, nhiều lý do bất ngờ chẳng hạn. Chạy đêm 1 số chặng liệu có an toàn và đủ sức khỏe để hôm sau trekking ko? Mọi người cần xem xét thật kỹ.

Thường các nhà tour không recommend mình vào Tibet từ cửa Kathmandu vì hình như mất thời gian để nhận được permit. Thêm nữa, khi bay từ Hà Nội đi tới Lhasa mà qua Kathmandu mình sẽ phải chuyển máy bay 2 lần tại KL và Kathmandu, chi phí cũng sẽ trội lên. Vì chuyến đi này sẽ rất khó khăn nên có lẽ em sẽ bớt một điểm là ECB (theo mọi người là sẽ không đáng để đi lắm), vậy mình sẽ bớt được 1 ngày trên hành trình, cũng không phải chạy đêm và có thể có thời gian nghỉ ngơi dưỡng sức cho kora!

Bạn ơi, mình thấy đợt Giỗ tổ và 30/4 được nghỉ 9 ngày liền, sao ko tận dụng đợt này hả bạn? như vầy chỉ nghỉ làm 1 tuần thôi. Nghỉ nửa tháng thì hơi quá sức!!!

Nếu có đông người đăng ký thì mình có thể chuyển sang đợt đi giỗ tổ. Thực ra là vì hiện tại đoàn mình mới có 3 người mà có 1 bạn không đi được đợt ấy nên mới phải chuyển sang giữa tháng 5.

Regards,

bibo81
04-01-2015, 17:21
Thường các nhà tour không recommend mình vào Tibet từ cửa Kathmandu vì hình như mất thời gian để nhận được permit. Thêm nữa, khi bay từ Hà Nội đi tới Lhasa mà qua Kathmandu mình sẽ phải chuyển máy bay 2 lần tại KL và Kathmandu, chi phí cũng sẽ trội lên. Vì chuyến đi này sẽ rất khó khăn nên có lẽ em sẽ bớt một điểm là ECB (theo mọi người là sẽ không đáng để đi lắm), vậy mình sẽ bớt được 1 ngày trên hành trình, cũng không phải chạy đêm và có thể có thời gian nghỉ ngơi dưỡng sức cho kora!

Nếu có đông người đăng ký thì mình có thể chuyển sang đợt đi giỗ tổ. Thực ra là vì hiện tại đoàn mình mới có 3 người mà có 1 bạn không đi được đợt ấy nên mới phải chuyển sang giữa tháng 5.

Regards,
Anh nghĩ là nên đi nhiều người hơn 1 chút, mà k biết có ai muốn đi nữa ko.:D
Với cả trước khi đi mọi người nên tập thể dục trước rèn luyện sức khỏe dần là vừa.
Vậy thống nhất sẽ bay HN-Thành đô=Lhasa theo kế hoạch cũ, bỏ bớt ECB.

LilyTran
04-01-2015, 20:33
Anh nghĩ là nên đi nhiều người hơn 1 chút, mà k biết có ai muốn đi nữa ko.:D
Với cả trước khi đi mọi người nên tập thể dục trước rèn luyện sức khỏe dần là vừa.
Vậy thống nhất sẽ bay HN-Thành đô=Lhasa theo kế hoạch cũ, bỏ bớt ECB.

Em đang rủ thêm nhưng có vẻ dài ngày và hơi "chát" nên mọi người cũng đang ngập ngừ. Trường hợp tệ nhất, nếu mà ít quá (<4 người) thì em với cậu bạn em đành phải join với các nhà tour đợt 1/5. 4/5 là rằm nên đợt đấy một số nhà tour đã chắc chắn sẽ có đoàn đi Kailash… ngắm trăng, mình chỉ cần đăng ký cùng thôi. Nhưng như thế thì mình sẽ không được theo ý mình vì sẽ phải theo nhà tour hết.

Em có tập yoga đều và nhà chung cư nên cố gắng leo bộ mấy vòng tầng lầu mỗi ngày. Chạy bộ trên máy chỉnh độ dốc 1 tiếng mỗi ngày trong phòng gym nữa. Cậu bạn em cũng luyện tâp tương tự.

Hy vọng mình có duyên với ngọn Ngân Sơn này. Đã nghe tiếng nhiều, muốn đi từ năm 2012 nhưng không có cơ hội nên năm nay nhất quyết phải đi cho được!

Anh bibo81 cũng thử dụ dỗ người quen xem có ai muốn đi không ạ!

LilyTran
04-01-2015, 21:19
Em đang tính từ Kailash mình có thể sang thẳng Nepal để tiết kiệm mà vé máy bay cũng không đắt hơn.
Tức sẽ đặt vé đi Thành Đô, từ thành đô tới Lhasa và về bằng cửa Kathmandu!

Hôm nay em lên check lại vé máy bay (các loại chưa khuyên mãi, mình có thể canh khuyến mãi để rẻ hơn?)
- HAN - CTU: 200 USD
- CTU - Lhasa: 208 USD
- Kathmandu - Hà Nội: 308 USD
Tổng vé máy bay sẽ khoảng 700USD (chưa khuyến mãi) Nếu canh được khuyến mãi sẽ rẻ hơn nữa. Em sẽ hỏi lại nhà tour xem chi phí không quay lại Lhasa thế nào. Anh bibo81 đã đi Nepal rồi thấy thế có được không ạ?

bibo81
04-01-2015, 23:34
Em đang rủ thêm nhưng có vẻ dài ngày và hơi "chát" nên mọi người cũng đang ngập ngừ. Trường hợp tệ nhất, nếu mà ít quá (<4 người) thì em với cậu bạn em đành phải join với các nhà tour đợt 1/5. 4/5 là rằm nên đợt đấy một số nhà tour đã chắc chắn sẽ có đoàn đi Kailash… ngắm trăng, mình chỉ cần đăng ký cùng thôi. Nhưng như thế thì mình sẽ không được theo ý mình vì sẽ phải theo nhà tour hết.

Em có tập yoga đều và nhà chung cư nên cố gắng leo bộ mấy vòng tầng lầu mỗi ngày. Chạy bộ trên máy chỉnh độ dốc 1 tiếng mỗi ngày trong phòng gym nữa. Cậu bạn em cũng luyện tâp tương tự.

Hy vọng mình có duyên với ngọn Ngân Sơn này. Đã nghe tiếng nhiều, muốn đi từ năm 2012 nhưng không có cơ hội nên năm nay nhất quyết phải đi cho được!

Giống em, đúng là tour dài ngày và hơi chát nên ít người có điều kiện. Hoặc người có điều kiện lại k thích trip này.
Nếu đi cùng đợt 30-4 và mùng 1.5 thì có 1 đoàn của bạn Duyên trên này cũng đang có plan, nhưng k đi Kailash.
Anh cũng đặt gạch bên kia trong trường hợp tour này cancel ( hy vọng là ko), còn nếu tour này đi Kailash anh sẽ cancel Tour kia vì gì cũng 1 lần muốn chiêm bái Ngân Sơn chứ biết bao h quay lại , mà lại đi thành 2 lần thì tốn kém.

bibo81
04-01-2015, 23:39
Em đang tính từ Kailash mình có thể sang thẳng Nepal để tiết kiệm mà vé máy bay cũng không đắt hơn.
Tức sẽ đặt vé đi Thành Đô, từ thành đô tới Lhasa và về bằng cửa Kathmandu!

Hôm nay em lên check lại vé máy bay (các loại chưa khuyên mãi, mình có thể canh khuyến mãi để rẻ hơn?)
- HAN - CTU: 200 USD
- CTU - Lhasa: 208 USD
- Kathmandu - Hà Nội: 308 USD
Tổng vé máy bay sẽ khoảng 700USD (chưa khuyến mãi) Nếu canh được khuyến mãi sẽ rẻ hơn nữa. Em sẽ hỏi lại nhà tour xem chi phí không quay lại Lhasa thế nào. Anh bibo81 đã đi Nepal rồi thấy thế có được không ạ?

Chiều chặng bay và giá anh ko bàn nhé, tuy nhiên liệu lũ hải quan nhà mình nó có hỏi chiều quay về rồi phải trình bày mình bay như này k nhỉ? vì nó có hiểu là mình sang China rồi đi bộ sang Nepal nữa ko?
Tuy nhiên từ Lhasa -Kathmandu là đi bộ hay bay. Và phải cộng thêm 25 $ visa vào Nepal nữa.

bibo81
04-01-2015, 23:42

Còn trong trường hợp mà ít quá thì mình vẫn có thể đi trọn Tibet và Kailash được nhưng ghép tour với bọn Tour Tibet. Nó sẽ thiết kế tour đủ để đi hết Tibet và Kora kailash theo ý mình với 15 ngày trên đất China, nó sẽ có cách. Vấn đề ở chỗ mình quyết định đường đi như nào để nó còn biết mà đón và thiết kế tour hợp lý cho mình thôi.
Cuối cùng là đi Tibet thì nên đi đông nói chuyện cho vui, đi ít quá hơi buồn. hehe

LilyTran
05-01-2015, 18:40
Anh bibo81 ơi,

Em update hành trình lại ở trang 1 rồi nhé ạ. Từ Kailash trên đường về, tour đưa mình thẳng sang biên giới Nepal (không quay lại Lhasa làm gì, vì đường tới biên giới Nepal nằm giữa Lhasa và Kailash mà). Từ đấy mình đi xe bus về Kathmandu mất 8USD thôi (khoảng 5 tiếng). Mình có thể nói với hải quan là mình có vé về từ Kathmandu còn chặng Lhasa - Kathmandu thì mình đặt vé máy bay sau, không sao đâu mà. Em hay đi nhiều nước cùng lúc cũng làm thế. Mà thôgn thường nó chỉ hỏi ngày mình ra khỏi VN và về tới VN thôi.

Em thì sẽ không cancel vụ này đâu, vì em với cậu bạn em cũng quyết rồi, 2 đứa cũng phải đi!!! Quan trọng là không biết mọi người có quyết như chúng em không thôi. Hiện nay con số đoàn đã lên 5 người, hy vọng sẽ tìm thêm được 3 người nữa trước Tết để chốt đoàn và để luyện tập chuẩn bị kora Kailash. Nếu đoàn lên 8 người thì hy vọng budget maximum sẽ xuống 2300!

bibo81
05-01-2015, 20:54
Chuyến Zhengmu-Kathmandu đi xe buyt 8$ anh chưa thử bao giờ đâu nhá.:)
Còn Kathmandu-Hanoi sẽ bay đêm và transit ở Kuala Lumpur 4 tiếng . Chắc sẽ bay của Airasia.
Tạm thời anh thấy em đưa ra lịch như vậy khá chặt chẽ rồi, giờ chỉ còn viết thư cho mấy bọn tour Tibet -Kailash xem có chênh lệch nhau nhiều ko nữa thôi là quyết.
À, còn vụ thông tin mới về nhập cảnh Tibet k cần nhiều hay ít người 1 quốc tịch em cũng update lên đi.
Vậy là khá ổn rồi.

Rocky84
05-01-2015, 21:35
Bạn đề budget 2k8 quá cao nên nhiều người sẽ ngán, ko dám tham gia :)
Mình cũng dập dòm đi Tibet dịp 30-4 với đoàn bạn Duyên ở SG vì: 1. Dự toán hợp lý hơn; 2. Đi vào dịp 30-4-2015. (Đây là ý kiến cá nhân thui nhé :))

Nếu bạn điều chỉnh đc dự chi vào khoảng 1k9-2k, và đi vào dịp 30-4 thì mình cũng muốn tham gia vì các bạn xuất phát từ HN. (Mình tham khảo đoàn của đứa bạn đi năm 2013, 9 người đi 16 ngày hết 38tr)

bibo81
05-01-2015, 23:26
Mình cũng dập dòm đi Tibet dịp 30-4 với đoàn bạn Duyên ở SG vì: 1. Dự toán hợp lý hơn; 2. Đi vào dịp 30-4-2015. (Đây là ý kiến cá nhân thui nhé :))

Nếu bạn điều chỉnh đc dự chi vào khoảng 1k9-2k, và đi vào dịp 30-4 thì mình cũng muốn tham gia vì các bạn xuất phát từ HN. (Mình tham khảo đoàn của đứa bạn đi năm 2013, 9 người đi 16 ngày hết 38tr)
Bạn thân mến. Đúng như bạn nói là giá quá cao nên nhiều người sẽ k tham gia được.
Tuy nhiên , mình sẽ chỉ ra tại sao nhé:
-Thứ 1 là Tibet của bạn Duyên thì sẽ ko đi Kora Kailash mà chỉ trọn Tibet thôi, giá tour sẽ rẻ hơn vài trăm $.
-Thứ 2 chính vì đi dài ngày nên chi phí đội lên là đương nhiên.
-Thứ 3 tùy mọi người nhưng đã đi Tibet mà ko đi Kailash thì hơi phí, do đó nếu sau này muốn có đi lại Kailash thì sẽ tốn 1 lần đi Kailash nữa. Cộng lại 2 lần thì nhiều tiền phết đấy .:D
Còn việc điều chỉnh thời gian sớm hơn thì có thể , nhưng chi phí thì sẽ giữ nguyên đó bạn.

2 trip khác nhau nhé. Một là chỉ Tibet và quay về nhà. Hai là cả Tibet lẫn Kora Kailash , cắm trại ở hồ thiêng Manasarovar.
Mình cũng chỉ muốn đi Tibet thôi nhưng nếu lần sau đi Kailash sẽ tốn kém mà k biết đến bao giờ, do đó sẽ cố gắng join cái này chứ k thì tiếc lắm.
Mình nghĩ giờ 2000$ cũng k đủ để đi trọn cả Kailash được.

bibo81
05-01-2015, 23:31
Hay là bạn tham gia cái này đi cho vui?:)

LilyTran
06-01-2015, 00:38

Bạn thân mến. Đúng như bạn nói là giá quá cao nên nhiều người sẽ k tham gia được.
Tuy nhiên , mình sẽ chỉ ra tại sao nhé:
-Thứ 1 là Tibet của bạn Duyên thì sẽ ko đi Kora Kailash mà chỉ trọn Tibet thôi, giá tour sẽ rẻ hơn vài trăm $.
-Thứ 2 chính vì đi dài ngày nên chi phí đội lên là đương nhiên.
-Thứ 3 tùy mọi người nhưng đã đi Tibet mà ko đi Kailash thì hơi phí, do đó nếu sau này muốn có đi lại Kailash thì sẽ tốn 1 lần đi Kailash nữa. Cộng lại 2 lần thì nhiều tiền phết đấy .:D
Còn việc điều chỉnh thời gian sớm hơn thì có thể , nhưng chi phí thì sẽ giữ nguyên đó bạn.

2 trip khác nhau nhé. Một là chỉ Tibet và quay về nhà. Hai là cả Tibet lẫn Kora Kailash , cắm trại ở hồ thiêng Manasarovar.
Mình cũng chỉ muốn đi Tibet thôi nhưng nếu lần sau đi Kailash sẽ tốn kém mà k biết đến bao giờ, do đó sẽ cố gắng join cái này chứ k thì tiếc lắm.
Mình nghĩ giờ 2000$ cũng k đủ để đi trọn cả Kailash được.

Anh Rocky84,

Đúng như anh bibo81 nói đó ạ, thực ra nếu chỉ đi Tibet và những điểm gần gần Lhasa thì chi phí sẽ rẻ hơn. Nhưng Kailash ở rất xa thủ đô, khoảng hơn 900km. Giá 2800 là em quote cho 4 người và cũng để mọi người chuẩn bị tinh thần! Nếu đoàn 8 người (maximum) thì sẽ có thể bớt xuống khoảng từ 300-400 USD. Mọi người ít mua quà, ăn ít hơn thì cũng có thể bớt xuống 100-200 USD nữa. Nhưng theo em tham khảo, nếu có đi cả Kailash thì trung bình, mình phải chi không thể dưới 2000 được (giá đó gần như là không thể)

Anh rocky84 cứ suy nghĩ thử xem ạ! Khôgn biết ngày tháng nào mình mới quay lại được, nhưng đã bỏ công đi Tibet mà không đi Kailash, không thử sức mình thì cũng hơi phí.

---
Anh bibo81,

Giá xe bus từ biên giới Tây Tạng Nepal tới Kathmandu 8USD là các nhà tour báo cho em đó. Em sẽ hỏi lại nếu họ có thể giúp mình đặt vé luôn không. Còn sang đến Kathmandu mình tự đặt khách sạn nếu có ý định ở thêm!

bibo81
06-01-2015, 10:57
Anh Rocky84,

Đúng như anh bibo81 nói đó ạ, thực ra nếu chỉ đi Tibet và những điểm gần gần Lhasa thì chi phí sẽ rẻ hơn. Nhưng Kailash ở rất xa thủ đô, khoảng hơn 900km. Giá 2800 là em quote cho 4 người và cũng để mọi người chuẩn bị tinh thần! Nếu đoàn 8 người (maximum) thì sẽ có thể bớt xuống khoảng từ 300-400 USD. Mọi người ít mua quà, ăn ít hơn thì cũng có thể bớt xuống 100-200 USD nữa. Nhưng theo em tham khảo, nếu có đi cả Kailash thì trung bình, mình phải chi không thể dưới 2000 được (giá đó gần như là không thể)

Anh rocky84 cứ suy nghĩ thử xem ạ! Khôgn biết ngày tháng nào mình mới quay lại được, nhưng đã bỏ công đi Tibet mà không đi Kailash, không thử sức mình thì cũng hơi phí.

---
Anh bibo81,

Giá xe bus từ biên giới Tây Tạng Nepal tới Kathmandu 8USD là các nhà tour báo cho em đó. Em sẽ hỏi lại nếu họ có thể giúp mình đặt vé luôn không. Còn sang đến Kathmandu mình tự đặt khách sạn nếu có ý định ở thêm!

Ok, xác nhận với em về vé bus.
Còn ở Kathmandu giá phòng có nhiều loại, từ 8$,10$ đến 25$. Nhưng loại 8$ với 10$ anh ngó qua 1 lần anh ko ở nổi, giường chiếu ẩm thấp, toalet bên ngoài, bẩn kinh hoàng, nước máy gì mà như nước cống ấy, nên a k ở nổi 8$ hay 10$ đâu . Nếu có ở lại mọi người nen đặt khách sạn giá tầm 20-25$ / đêm là chấp nhận được, ở mà khổ quá là anh chịu luôn.:))
Còn về bạn Rocky84, bạn cứ suy nghĩ đi, Tây Tạng đẹp và nổi tiếng chủ yếu là Thành Thiên Đế mà trung tâm là Ngân Sơn Kailash. Bạn có thể tìm hiểu thêm các topic về Kailash, rất hấp dẫn và lôi cuốn đấy.

Rocky84
06-01-2015, 12:34
Về mình: mình chỉ đi được vào dịp 30 - 4 - 2015. Ngoài ra mình còn 1 số kế hoạch khác nên ko dám chắc chắn sẽ tham gia được, ít nhất sau Tết Nguyên Đán mình mới có thể chắc chắn về kế hoạch đc vì cũng cần thời gian chuẩn bị thóc lúa.

Về chuyến đi: giá tour có thể mặc cả giảm đc. Hiện mình đang có trong tay bản kế hoạch tour mà bọn bạn đã đi năm 2013. Các có muốn tham khảo thì inbox mình email mình gửi cho. Mà nếu rảnh thì mọi người hẹn 1 hôm offline cf về chuyến đi. Mình dù đi hay ko cũng vẫn vui lòng cung cấp những thông tin tham khảo mình có.

P/S: Tour của bạn mình đi 2013 có Kailash và hồ Maria Sharapova :))

ledolphin
06-01-2015, 17:23
Minh rat quan tam den chuyen di nay. Cac ban cho minh biet cach de lien lac nhe. Cam on nhieu.

LilyTran
06-01-2015, 19:20
Ok, xác nhận với em về vé bus.
Còn ở Kathmandu giá phòng có nhiều loại, từ 8$,10$ đến 25$. Nhưng loại 8$ với 10$ anh ngó qua 1 lần anh ko ở nổi, giường chiếu ẩm thấp, toalet bên ngoài, bẩn kinh hoàng, nước máy gì mà như nước cống ấy, nên a k ở nổi 8$ hay 10$ đâu . Nếu có ở lại mọi người nen đặt khách sạn giá tầm 20-25$ / đêm là chấp nhận được, ở mà khổ quá là anh chịu luôn.:))
Còn về bạn Rocky84, bạn cứ suy nghĩ đi, Tây Tạng đẹp và nổi tiếng chủ yếu là Thành Thiên Đế mà trung tâm là Ngân Sơn Kailash. Bạn có thể tìm hiểu thêm các topic về Kailash, rất hấp dẫn và lôi cuốn đấy.

Anh bibo ơi, thế anh định trải qua những đêm Tibet - Kailash thế nào đây :)). Nghe bảo cũng thiếu thốn và khổ ơi là khổ anh ạ :))

Về mình: mình chỉ đi được vào dịp 30 - 4 - 2015. Ngoài ra mình còn 1 số kế hoạch khác nên ko dám chắc chắn sẽ tham gia được, ít nhất sau Tết Nguyên Đán mình mới có thể chắc chắn về kế hoạch đc vì cũng cần thời gian chuẩn bị thóc lúa.

Về chuyến đi: giá tour có thể mặc cả giảm đc. Hiện mình đang có trong tay bản kế hoạch tour mà bọn bạn đã đi năm 2013. Các có muốn tham khảo thì inbox mình email mình gửi cho. Mà nếu rảnh thì mọi người hẹn 1 hôm offline cf về chuyến đi. Mình dù đi hay ko cũng vẫn vui lòng cung cấp những thông tin tham khảo mình có.

Cảm ơn anh nhiều. Em check tour anh recommend rồi ạ. Cũng hay lắm, đi được nhiều điểm hơn em. Nếu không trek được Kailash chắc em cũng chiến luôn tour ấy. Trong hành trình của em không có hồ Namtso, cũng đang tiếc ơi là tiếc :(.

Minh rat quan tam den chuyen di nay. Cac ban cho minh biet cach de lien lac nhe. Cam on nhieu.

Bạn check tin nhắn nhé :)

bibo81
06-01-2015, 19:24

Trời, thế thì còn gì bằng, vậy hôm nào off thì đi nhé bạn.

bibo81
06-01-2015, 19:27
Anh bibo ơi, thế anh định trải qua những đêm Tibet - Kailash thế nào đây :)). Nghe bảo cũng thiếu thốn và khổ ơi là khổ anh ạ :))

Cảm ơn anh nhiều. Em check tour anh recommend rồi ạ. Cũng hay lắm, đi được nhiều điểm hơn em. Nếu không trek được Kailash chắc em cũng chiến luôn tour ấy. Trong hành trình của em không có hồ Namtso, cũng đang tiếc ơi là tiếc :(.

Bạn check tin nhắn nhé :)
Ko biết khổ thế nào nhỉ, vì cũng chưa nếm mùi khổ bao giờ, nhưng đi với tour guide người Tạng , họ chịu được chắc mình cũng chịu được. Cùng lắm là khóc âm khóc thầm chứ j.=))

LilyTran
06-01-2015, 22:59
Thấy anh codia trong topic này cũng tả lại này anh :))
https://www.phuot.vn/threads/32851-Hồ...g-mây-trắng

Các bạn người Tạng khổ quen rồi không nói. Mình sướng quen rồi đi đến chỗ khổ thì phải thích nghi =)). Nhưng em nghĩ guest house bên Tạng cũng tương đương hotel anh tả bên Nepal đó :(

bibo81
07-01-2015, 01:17
Thấy anh codia trong topic này cũng tả lại này anh :))
https://www.phuot.vn/threads/32851-Hồ...g-mây-trắng

Các bạn người Tạng khổ quen rồi không nói. Mình sướng quen rồi đi đến chỗ khổ thì phải thích nghi =)). Nhưng em nghĩ guest house bên Tạng cũng tương đương hotel anh tả bên Nepal đó :(
Ah sẽ đọc lại xem thế nào, chứ nói thật cũng hơi run đây.:D

NGLIEN05
07-01-2015, 09:33
@Lily Tran: thời gian các bạn có thể chuyển sang tháng 6 được không? Mình rất muốn tham gia tour này nhưng tháng sáu bé nhà mình mới nghỉ hè nên mình mới đi được. Nếu ok, mình tham gia ít nhât́ hai người. Mình trượt vụ đi Tibet từ năm 2012 dù vé máy bay đã mua, thể lực chuẩn bị sẵn sàng nhưng rồi lại ngậm ngùi ở nhà ngóng đoàn đi về mà tiếc đứt ruột.

cafenoir
07-01-2015, 10:17
Mình cũng rất muốn đi Tây Tạng và đã đặt gạch bên tour của bạn Duyên nhưng cũng muốn đi Kailash nữa khi thấy tour này. Bạn chủ thớt cho email liên lạc được không bạn. Nếu có thể chuyển thời gian vào dịp nghỉ lễ 30/4-1/5 thì sẽ dễ hơn cho mình để join.

Gemini1976
07-01-2015, 13:15
@Lily Tran: thời gian các bạn có thể chuyển sang tháng 6 được không? Mình rất muốn tham gia tour này nhưng tháng sáu bé nhà mình mới nghỉ hè nên mình mới đi được. Nếu ok, mình tham gia ít nhât́ hai người. Mình trượt vụ đi Tibet từ năm 2012 dù vé máy bay đã mua, thể lực chuẩn bị sẵn sàng nhưng rồi lại ngậm ngùi ở nhà ngóng đoàn đi về mà tiếc đứt ruột.

@Lily Tran, bibo81, NGLIEN05: Nếu các bạn định đi Kailash vào mùa hè thì dịp lễ hội Saga Dawa (lễ thay cột phướn ở Tarboche) cũng là một thời gian nên cân nhắc để tránh vì thời gian này Trung Quốc sẽ thắt chăt an ninh quanh khu vực Kailash, việc check-in vào khu vực này sẽ rất ngặt nghèo. Năm 2015, lễ hội này sẽ kéo dài từ ngày 19/5 đến 16/6.

Mình cũng mới đi Kailash dịp tháng 9/2014. Nếu có thể cung cấp thông tin gì hỗ trợ được cho các bạn, mình rất sẵn lòng. Các bạn cứ PM nhé.

bibo81
07-01-2015, 13:41
@Lily Tran, bibo81, NGLIEN05: Nếu các bạn định đi Kailash vào mùa hè thì dịp lễ hội Saga Dawa (lễ thay cột phướn ở Tarboche) cũng là một thời gian nên cân nhắc để tránh vì thời gian này Trung Quốc sẽ thắt chăt an ninh quanh khu vực Kailash, việc check-in vào khu vực này sẽ rất ngặt nghèo. Năm 2015, lễ hội này sẽ kéo dài từ ngày 19/5 đến 16/6.

Mình cũng mới đi Kailash dịp tháng 9/2014. Nếu có thể cung cấp thông tin gì hỗ trợ được cho các bạn, mình rất sẵn lòng. Các bạn cứ PM nhé.
Cảm ơn bạn vì thông tin này, mình có theo dõi facebook của tour Kailash cũng biết có lễ hội này, nhưng thông tin họ nói năm 2015 lại rất dễ dàng để check in vào Tibet, đặc biệt là ko cần nhiều hay ít người.
Bạn và mọi người quan tâm thử vào xem nhé:

Kailash tour for 2015 is much easier than 2014 that had gone through tight formalities. This year any size of group can be applied and there won't need a same nationality efforts.

Especially, June 2, 2015 is Saga Dawa Festival and there is a very important Tibetan cultural ceremony at Dharpoche of Mt. Kailash. Doing a three days Kailash trekking with local pilgrims just after the festival is a lifetime memory!

Book a perfect trip to Mt. Kailash this year a head!

Link đây:https://www.facebook.com/KailashKoraSpecial?pnref=story

Còn thực hư như nào mình cũng ko rõ, nhưng dù sao thông tin bạn đưa ra cũng xem xét kĩ ko uổng công . Cảm ơn bạn nhé, nếu lúc nào chốt đoàn offline mà bạn thu xếp đến được thì hay quá.

bibo81
07-01-2015, 13:46
Mình cũng rất muốn đi Tây Tạng và đã đặt gạch bên tour của bạn Duyên nhưng cũng muốn đi Kailash nữa khi thấy tour này. Bạn chủ thớt cho email liên lạc được không bạn. Nếu có thể chuyển thời gian vào dịp nghỉ lễ 30/4-1/5 thì sẽ dễ hơn cho mình để join.
Mình cũng đã liên hệ với Duyên đặt gạch, giống hệt bạn, nhưng trip này có Kailash nên mình cũng sẽ join rồi mấy hôm nữa sẽ báo lại với Duyên sau vì 9/1 sẽ off hội ở SG.

LilyTran
08-01-2015, 17:50
Đoàn có thể dự kiến đi từ ngày 25/4 - 10/5 (Do 6/5 là trăng tròn mà cũng trùng dịp lễ thuận tiện hơn cho mọi người).
Từ nay đến 15/1 em có việc bận có thể không lên diễn đàn được. Các anh chị có đăng ký đoàn vui lòng để lại Tên, SĐT, Email giùm em qua message ạ. Sau 15/1 em sẽ gửi lại email cho mọi người về hành trình và giá cả.

Như em đã nói đoàn từ 4-8 người giá sẽ dao động từ 2,800 - 2,300. Đây cũng là budget cao nhất phòng ngừa những việc xảy ra bất chợt khi đi.

Cũng như em đã đề cập chuyến này có đi Kailash nên cũng hơi gian khổ. Mọi người xác định trước tinh thần nhé ạ.

monkeymouse
09-01-2015, 09:28
Mình muốn đi Kailash và ngắm Everest phía Tây Tạng, nếu có group facebook vui lòng ad mình với. Email: [email protected]

khaivinh1
12-01-2015, 10:14
Mình rất muốn tham gia chuyến này của bạn, đây là địa chỉ fb của mình, có thông tin bạn thông báo cho mình nhé https://www.facebook.com/phuong.nguyenthanh.52643. Thanks!

bibo81
12-01-2015, 23:39
Mình rất muốn tham gia chuyến này của bạn, đây là địa chỉ fb của mình, có thông tin bạn thông báo cho mình nhé https://www.facebook.com/phuong.nguyenthanh.52643. Thanks!

Mình muốn đi Kailash và ngắm Everest phía Tây Tạng, nếu có group facebook vui lòng ad mình với. Email: [email protected]

Hiện đã có group Facebook của trip này rồi, các bạn inbox cho bạn Lily Trần đi nhé.(wait)

cafenoir
13-01-2015, 15:38
@LilyTran,

Mình rất muốn và sẽ tham gia chuyến này nhé. Mình đã inbox địa chỉ email để add fb và số điện thoại rồi. Mình ở HCM nên nếu thông tin gì nhớ thông báo giúp mình nhé. Cảm ơn

LilyTran
13-01-2015, 18:16
@LilyTran,

Mình rất muốn và sẽ tham gia chuyến này nhé. Mình đã inbox địa chỉ email để add fb và số điện thoại rồi. Mình ở HCM nên nếu thông tin gì nhớ thông báo giúp mình nhé. Cảm ơn

Các chị em của diễn đàn mình chất quá :)). Đăng ký đặt gạch nhiều phết rồi :). Mình đã message lại nhé ;)

thanhvienmoitoe
15-01-2015, 10:35
Mình đặ gạch cứng. Nhưng nếu có thể chuyển sang đợt giỗ tổ hoặc 30/4, đỡ ngày nghỉ phép thì thuận lợi hơn. Add mình vào FB group nhé, FB của mình là Thai My Hanh, d.c email : [email protected]. Thanks.

LilyTran
16-01-2015, 16:16
Mình đặ gạch cứng. Nhưng nếu có thể chuyển sang đợt giỗ tổ hoặc 30/4, đỡ ngày nghỉ phép thì thuận lợi hơn. Add mình vào FB group nhé, FB của mình là Thai My Hanh, d.c email : [email protected]. Thanks.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm nhiều. Mình đã chốt đoàn nha!

Đoàn mình sẽ đi vào dịp 30/4 và 1/5.

Nếu mod có rảnh rẽ qua thì đổi hộ mình thành ĐÃ CHỐT ĐOÀN ạ :)

matnau
19-01-2015, 21:51
Nếu vẫn còn tuyển thêm thành viên, thì add mình luôn nhé. Inbox chi mình chi tiết facebook group. Cám ơn.

bibo81
22-01-2015, 00:24
:) có 1 bạn còn inbox cho mình hỏi vụ này

bibo81
22-01-2015, 00:26
Đoàn đã chốt 8 người và chuyển sang đúng dịp 30-4 rồi cả nhà. Có mấy bạn muốn join kìa bạn Lily Trần, làm sao giờ?

LilyTran
22-01-2015, 19:04
Chắc xin phép chốt đoàn tại đây thôi anh bibo ạ :)

LifeOfPi
24-01-2015, 18:39
giấc mơ kailash từ hồi đọc trong vòng tay sambala. Ko biết mọi người chốt đoàn và chốt ngày nào rôì nhưng nếu đi dịp 30/4 và về trước 4/5 thì mình xin 1 gach nhé. Mình xin gạch cứng luôn. fb là [email protected]. Tết ta này đi bhutan tập dượt ( nhân tiện ở kath nhiều hostel giá usd10 rất ok chứ ko phải như bạn gì nói đâu, mình mới ở tết năm .Cái đáng sợ là ở tibet kìa, đọc vài bạn đi về kể rất là hôi và ko có toilet luôn :))....

bibo81
26-01-2015, 01:02
giấc mơ kailash từ hồi đọc trong vòng tay sambala. Ko biết mọi người chốt đoàn và chốt ngày nào rôì nhưng nếu đi dịp 30/4 và về trước 4/5 thì mình xin 1 gach nhé. Mình xin gạch cứng luôn. fb là [email protected]. Tết ta này đi bhutan tập dượt ( nhân tiện ở kath nhiều hostel giá usd10 rất ok chứ ko phải như bạn gì nói đâu, mình mới ở tết năm .Cái đáng sợ là ở tibet kìa, đọc vài bạn đi về kể rất là hôi và ko có toilet luôn :))....

Mọi người đã chốt đoàn rồi, vé ngày về là 11-5 bạn ạ.
Hiện tại đang chờ săn vé ngày đi là 26-4 bạn nhé, nên k thể join rùi.
bạn có thể liên hệ với nhóm của Duyên Sài Gòn cũng đi dịp này và đang chốt đoàn đó, nhanh lên k kịp.:)

hunguyen
26-01-2015, 14:39
Mọi người cho mình hỏi thăm là nhóm đã mua vé máy bay chưa vậy? Nhóm mình cũng đi Tibet nhưng vào cuối tháng 8 & đang săn vé rẻ. Vé hiện giớ mình thấy là :
SG - Chengdu: $248
Chengdu - Lhasa Gonggar : $252
Bay China southern

Không biết giá này là Ok chưa nhỉ hay là nên chờ vé rẻ hơn? Thanks mọi người

Gemini1976
27-01-2015, 13:40
Nhóm mình cũng đi Tibet nhưng vào cuối tháng 8 & đang săn vé rẻ. Vé hiện giớ mình thấy là :
Bay China southern

Giá vé trên chưa phải là rẻ nhất đâu bạn. Năm ngoái nhóm mình đi Tibet cuối tháng 8 thì cuối tháng 4 mua vé HAN-CTU và đến cuối tháng 7 mới mua vé CTU-LXA.
Kinh nghiệm mua vé của các hãng hàng không nội địa Trung Quốc là càng gần ngày khởi hành vé càng rẻ, theo mình bạn nên mua trước tầm 3-4 tuần là vừa.

Giá vé năm ngoái của bọn mình:
HAN-CTU khứ hồi: 192USD
CTU-LXA một chiều: 180USD

hunguyen
27-01-2015, 15:04
Giá vé trên chưa phải là rẻ nhất đâu bạn. Năm ngoái nhóm mình đi Tibet cuối tháng 8 thì cuối tháng 4 mua vé HAN-CTU và đến cuối tháng 7 mới mua vé CTU-LXA.
Kinh nghiệm mua vé của các hãng hàng không nội địa Trung Quốc là càng gần ngày khởi hành vé càng rẻ, theo mình bạn nên mua trước tầm 3-4 tuần là vừa.

Giá vé năm ngoái của bọn mình:
HAN-CTU khứ hồi: 192USD
CTU-LXA một chiều: 180USD

Cảm ơn bạn nhé. Mà cho mình hỏi lại "nên mua trước 3,4 tuần hay 3,4 tháng vậy?

Gemini1976
27-01-2015, 23:40
@hunguyen: nên mua vé nội địa Trung Quốc (chặng CTU-LXA) trước 3-4 tuần mà. Còn chặng quốc tế (SGN-CTU) thì bạn cứ cập nhật tình hình sales của VNA nhé, như bọn mình là mua trước 4 tháng đấy. Vé các chặng mình mua cũng chưa phải rẻ nhất đâu nhưng thấy giá hợp lý và đủ số lượng thì book thôi.

bibo81
29-01-2015, 14:05
Mọi người cho mình hỏi thăm là nhóm đã mua vé máy bay chưa vậy? Nhóm mình cũng đi Tibet nhưng vào cuối tháng 8 & đang săn vé rẻ. Vé hiện giớ mình thấy là :
Bay China southern

Chào bạn, nhóm mình mới mua vé chặng về. Mà lại về từ Kathmandu- HN. Chứ ko về lại Lhasa vì hạn Visa mọi người chỉ có 15 ngày nên ko kịp. Đi theo hình tam giác í.
Giá Kath-Hn: 310$ , riêng mình mua sau 360$:D
Còn chặng Hn-Thành Đô chưa mua, cả Thành Đô- Lhasa cũng chưa nốt.:D

LilyTran
29-01-2015, 22:04
Bay China southern

Giá này chưa phải là rẻ đâu ạ. ANh Hunguyen thử check xem giá vé từ SG - Lhasa, transit ở Guangzhou, giá chẳng khoảng 400 USD anh ạ :)

Và theo kinh nghiệm của mọi người thì vé nội địa mua gần thì sẽ rẻ hơn. Bên em tháng 4 bay thì đợi tháng 3 mua :)

Namki
02-02-2015, 12:11
[QUOTE=bibo81;1231116]Chào bạn, nhóm mình mới mua vé chặng về. Mà lại về từ Kathmandu- HN. Chứ ko về lại Lhasa vì hạn Visa mọi người chỉ có 15 ngày nên ko kịp. Đi theo hình tam giác í.
Giá Kath-Hn: 310$ , riêng mình mua sau 360$:D....
Nhà có điều kiện có khác ( jk bro )

bibo81
02-02-2015, 13:49
[QUOTE=bibo81;1231116]Chào bạn, nhóm mình mới mua vé chặng về. Mà lại về từ Kathmandu- HN. Chứ ko về lại Lhasa vì hạn Visa mọi người chỉ có 15 ngày nên ko kịp. Đi theo hình tam giác í.
Giá Kath-Hn: 310$ , riêng mình mua sau 360$:D....
Nhà có điều kiện có khác ( jk bro )
Em nghiến răng đấy anh vì ko nghĩ là chốt đoàn nhanh thế. 1 phút sơ sẩy thiệt hại quá là đau xót.:))

LilyTran
04-02-2015, 18:39
Tròn 2 tuần để chốt đoàn và thêm 1 tuần nữa là 90% thành viên trong đoàn đã mua vé lượt về :))

Namki
05-02-2015, 10:32
Tròn 2 tuần để chốt đoàn và thêm 1 tuần nữa là 90% thành viên trong đoàn đã mua vé lượt về :))

Ủa nói vậy !...

đoàn bạn đã chốt chưa ??..

bibo81
05-02-2015, 21:25
Ủa nói vậy !...

đoàn bạn đã chốt chưa ??..
Chốt hết rồi còn gì anh, 8 người đi 2 xe LC đó, trong Group mà anh k có theo dõi sao?:D

Namki
05-02-2015, 21:34
Vậy hôm qua (4/2/2015)
chủ xị viết .." tròn 2 tuần để chốt đoàn ..." Nghĩa là sao Bibo81 ??? Vậy mới confuse !!!!

day_hat_vn
06-02-2015, 07:25
Chát quá :(

bibo81
07-02-2015, 09:07
Vậy hôm qua (4/2/2015)
chủ xị viết .." tròn 2 tuần để chốt đoàn ..." Nghĩa là sao Bibo81 ??? Vậy mới confuse !!!!
Đó là bạn ý viết lại để kể về sự việc chốt đoàn quá nhanh đó mà anh, chứ đâu phải là chưa chốt, ý nói mọi người quá nhanh ý mà

Namki
07-02-2015, 10:53
Ah vậy hiểu rồi !... Tưởng chủ xị open thớt again (cho xe thứ 3)
Anyhow Thank you bibo81
thông cảm nha có tuổi rồi nên đầu óc kô bén nhại !... Như 8x 9x hehe

LilyTran
06-03-2015, 10:39
Mọi người ơi,

Em vẫn muốn tìm thêm một thành viên nữa cho đoàn của em. Hiện tại đoàn đã có 7 người rồi. Hành trình mọi người có thể xem tạm ở trang 1. 7 người chúng em đã mua hết vé chiều đi và chiều về. Hiện tại giá vé và giá tour như sau mọi người tham khảo nhé.

- Vé HN- Quảng Châu - Lhasa: 426 USD (Đi hãng Southern China Airline) - đi 25/4
- Vé Kathmandu - KL - HN : 420 USD (check trên Air Asia) - về 11/5
- Giá tour: 1395 USD (đi 2 xe Land Cruiser, nhà nghỉ tốt, có vé vào cửa một số điểm chính như hồ Yamdrok, núi Kailash…)
- Giá visa TQ + Nepal: 90 USD
- Giá sinh hoạt tạm tính: 500 USD
TỔNG: 2,830 USD

Nếu ai còn hứng thú tham gia thì inbox em nhé ạ. Rất hy vọng có 1 người nữa có thể tham gia cùng đoàn chúng em

kimtinh
15-03-2015, 08:36
Bạn chủ topic cho mình đăng ký ghạch cứng nhé (may quá ^^ ).Thông tin mình sẽ inbox Bạn.
Có mấy điều mình muốn chia sẻ :
1.vụ 15 ngày visa đó là áp dụng cho Người có hộ khẩu ở miền Nam thôi còn miền Bắc vẫn được 30 ngày (miền Trung thì mình không biết họ tính như thế nào nhưng hộ khẩu của mình ở Hà Tĩnh năm ngoái mình làm vẫn được 30 ngày)
2. Do lúc đó mình có nhiều tg nên mình sẽ đi tàu từ Thành Đô lên Lhasa(để thích nghi với độ cao từ từ và ngắm cảnh luôn)
3.Mình có thể giao tiếp tiếng TQ,hy vọng giúp ích được cho các Bạn

Namki
15-03-2015, 10:33
Hình như permit vô Tibet theo đoàn nha bạn ??...bạn "đi tàu từ Thành Đô lên Lhasa(để thích nghi với độ cao từ từ và ngắm cảnh luôn)"
vậy hơi bị khó

kimtinh
15-03-2015, 10:40
Vậy à mà mình mới đọc bài chia sẻ của các tiền bối thì đi tàu cũng ko khá hơn đi máy bay là mấy nên để mình book vé mb vậy.Đang thấy Sichuan airlines có vé rẻ mà chưa book được.Mình quên mất là chỉ cần có mặt ở Tibet đúng ngày đó gặp đoàn rồi đi chung hay phải book cùng chuyến bay với các Bạn luôn? Vì mình ở SG nên nếu được thì mình sẽ bay SG-Thành Đô,Thành Đô-Lhasa

LilyTran
20-03-2015, 11:55
Cũng chia sẻ luôn với mọi người là lần này đoàn mình đi bay qua Quảng Châu chứ không bay qua Thành Đô. Giá vé thì là mình thấy tốt nhất trong đợt mình đi rồi (mình chỉ nói tốt nhất trong đợt mình đi thôi nha)
- Hà Nội - Lhasa (transit tại Quảng Châu, free 1 đêm khách sạn 3* trở lên, có 1 bữa trưa, hành lý 23kg): 420 USD
- Kathmandu - Hà Nội: (transit tại KL, hành lý 25kg) 300 USD

Vé HN-Lhasa mua sớm hơn chút thì tiết kiệm được khoảng 10 USD. Đầu Sài Gòn mỗi chiều phải giảm được từ 30-50 USD.
Chia sẻ chút thế, bạn nào đi đợt này mà mua được giá tốt hơn thì cũng chia sẻ với chúng mình nhé ;)

yanny
01-04-2015, 14:25
K liên quan nhưng mấy anh chị cho em hỏi làm sao để xin visa du lịch Trung Quốc,e ra đại sứ quán thì buộc phải có thư mời hoặc giấy giới thiệu...mấy a chị nào làm rồi cho e tí kinh nghiệm,cám ơn nhiều lắm ...

Namki
02-04-2015, 06:47
Nhờ dịch vụ làm đi bạn khoảng $70 mau lẹ ( 5 ngày là xong )

Vivian
02-04-2015, 22:45
Bọn mình cũng đang chuẩn bị đi Lhasa đợt 30 tháng 4 này, chia sẻ chút thông tin với các bạn.
Vé máy bay Hà Nội - Quảng Châu / Thành Đô - Hà Nội: 326USD
Tour 5 ngày (4 đêm) Lhasa + vé máy bay (không có ks, có đi hồ Namsto): 4950RMB/người. Tớ nghĩ có thể mặc cả xuống nữa mà không có thời gian play around với tụi nhà tour. Gửi 10 cái email đi inquiry giá thì 10 thằng trả lời giá cao ngất ngưởng như nhau. Xong ngồi chán quá, gặp một thẳng email lại hỏi mày nghĩ sao, mình trả lời là giá bọn mày đưa ra cao hơn budget của tao nhiều quá, để xem lại. Nó hỏi thế budget thế nào. Ngồi break down ra chi phí A B C này kia, cuối cùng giảm gần một nửa. Hôm sau nó báo lại là ok, giá đó đi. Thế là giờ lại hơi lo lo chả biết chất lượng ra sao nữa.

Vivian
02-04-2015, 22:46
Nhờ dịch vụ làm đi bạn khoảng $70 mau lẹ ( 5 ngày là xong )

70$ dịch vụ thì làm luôn và ngay vì tự làm đã hết 60USD rồi.