PDA

View Full Version : Phượt Đồng Nai trong ngày tết 1/1/2015

dangnhat
31-12-2014, 09:48
Có ai chưa đi chơi vào ngày 1/1 này không? Mình ở Biên Hòa tính đi trong ngày 1/1/2015. Từ suối tiên đi theo hướng Đồng Nai 7km là cầu vượt ngã 4 Vũng tàu Biên Hòa, rẻ phải 5km đến vòng xoay số 11 Biên Hòa. Tập trung ở đây khoảng 8h đến 8h15p.
1, 8h Vòng xoay số 11 Biên Hòa đi thẳng đến Khu du lịch sinh thái vườn xoài khoảng 8km (Bên cạnh việc nhìn ngắm những cây xoài lúc lỉu trái, thưởng thức những trái xoài tươi dong hái trên cây, các món ngon dân dã, ngủ trưa trên chiếc võng treo giữa hai thân cây, hay trên tấm trải trên cỏ, bạn đừng quên tham gia các trò chơi cảm giác mạnh như cưỡi đà điểu, tham gia trượt cỏ, chèo thuyền Cadac, thuyền thúng... bạn cũng có thể tản bộ quan sát đời sống của các loại động vật hoang dã.)

2, 10h30 đi Thác Giang Điền 1 và giang điền 2 khoảng 9km từ vườn xoài (Không tự nhiên hay hùng vĩ như những ngọn thác ở Tây Nguyên, thác Giang Điền “mời gọi” du khách với vẻ đẹp của ngọn thác hơn 80% nhân tạo với hàng loạt dòng chảy và những mỏm đá chơi vơi. Lịch trình thú vị nhất khám phá địa điểm này là ăn uống (mang theo), tắm thác, đi dạo và nghỉ ngơi) mua đồ ăn tại đường đi ăn trưa tại thác, trải áo mưa hoặc bạt nằm nghỉ tại thác.

3, 14h đi Đảo ó ở hồ thủy điện Trị an khoảng 30km từ Giang điền (Đến đảo Ó nằm trong hồ thủy điện trị an, ngoài thả mình trong không gian xanh tươi của cây, của trăm hoa khoe sắc và những đợt gió lộng, bạn sẽ được hòa mình vào làn nước trong xanh mát mẻ hay tìm cảm giác mạnh trong trong máng trượt cao 15m.

Ngoài ra, bạn còn có các trò vui chơi như đi ca nô, mô tô nước, phóng phi tiêu, đánh cờ… Hai món ngon bạn không nên bỏ qua khi đến đây là cá lăng nấu canh chua và cá lăng kho tộ (cá lăng được dánh bắt trong hồ). Nếu muốn nghỉ qua đêm, bạn có thể thuê những nhà nghỉ ẩn mình dưới rừng cây hoặc trên đồi thông.)

18h về hoặc có thể sớm hơn, mất hơn 1h đến Biên Hòa, 2h đến TP HCM. Mình có 1 xe 2 nón Bh, có thể đi cùng với 1 ôm nữa. Tổng hành trình chắc khoảng 100km đi và về tính từ Biên Hòa.Đi khoảng 2, 4 , 6 người thì vui. Không có ai đành đi 1 mình vậy. Chi phí cứng khoảng 150k cho xăng xe, caffee, ăn đơn giản. còn chi phí khác có thể có hoặc không tùy theo sở thích. Hy vọng có bạn đồng hành.
Ai đi được liên lạc qua Đt mình nha. nhật 0986193180, hoặc gmail: [email protected]

dangnhat
31-12-2014, 11:12
có ai muốn đi cùng mình không vậy. Một người cũng được mà, đi một mình buồn lắm ai ơi.

abcd1314
31-12-2014, 14:08
KDL Vườn xoài và thác giang điền mình đi rồi. Nếu đổi thành Đảo Ó và rừng Nam Cát Tiên mình sẽ tham gia cùng bạn :D

dangnhat
31-12-2014, 14:19
omg có bạn rồi mà không chung đường rồi. Vườn quốc gia nam cát tiên với thác mai, trái cây long khánh mình đang dành chuyến sau đi hai ngày bạn à. Vì Nam cát tiên hơi xa nên mình muốn đi vào chuyến 2 ngày cho nó nhẹ nhàng. Thank bạn nhiều. Đồng hành chuyến khác vậy.

abcd1314
31-12-2014, 14:24
Vậy khi nào đi chuyến 2 bạn hú mình nhé, nếu sắp xếp thời gian dc mình sẽ tham gia :D Mùa trái cây Long Khánh hình như tháng 5,6 thì phải

dangnhat
31-12-2014, 14:26
oki, hẹn gặp sớm

dangnhat
31-12-2014, 22:14
có ai đi cùng mình không vậy?