PDA

View Full Version : tìm travelmate cho chuyến du lịch bụi Hanoi

vespasian
15-07-2008, 16:54
tình hình là đầu tháng 8 này, chính xác là từ ngày 1/8 đến 9/8 em ra Hanoi chơi.

Đây là lần đầu tiên đi Hanoi, mà lại thân gái đi 1 mình. hix tuy háo hức nhưng cũng hơi lo lắng (NO)

Kế hoạch là 2 ngày Hạ Long, 3-4 ngày Sapa và 2-3 ngày lăng wăng Hanoi. Bác nào (mà bác gái thì tốt hơn bác trai ạ (beer)) ở Saigon có kế hoạch đi giống em thì "chung tụ" cho đông dzui, còn bác nào ở Hanoi mà cũng phượt Sapa hay Hạ Long thì cho em đu theo với (c) Chứ thân gái đi 1 mình cũng sợ các bác ạ :L

CVN
15-07-2008, 17:12
Thân gái 2 mình còn lo hơn ;)

Kận
15-07-2008, 19:55
Yên tâm nhất là âm dương điều hòa :))

vespacoi
15-07-2008, 19:55
Hi có thuê Vespa vi vu HN không shop giày nam hà nội (http://giayhn.com)? Nếu nhiệt tình cho không xế. Kekeke

casauvn
16-07-2008, 14:11
tình hình là đầu tháng 8 này, chính xác là từ ngày 1/8 đến 9/8 em ra Hanoi chơi.

Đây là lần đầu tiên đi Hanoi, mà lại thân gái đi 1 mình. hix tuy háo hức nhưng cũng hơi lo lắng (NO)

Kế hoạch là 2 ngày Hạ Long, 3-4 ngày Sapa và 2-3 ngày lăng wăng Hanoi. Bác nào (mà bác gái thì tốt hơn bác trai ạ (beer)) ở Saigon có kế hoạch đi giống em thì "chung tụ" cho đông dzui, còn bác nào ở Hanoi mà cũng phượt Sapa hay Hạ Long thì cho em đu theo với (c) Chứ thân gái đi 1 mình cũng sợ các bác ạ :L
cũng đang định đi Sapa, bạn định chính xác ngày nào đi Sapa thế ? nếu trùng thời gian thì đi chung cho vui, mình là nữ, ở HN nhé ;-) nếu ko trùng lịch thì mình sẽ dắt bạn đi chơi những ngày bạn ở HN cũng được hìi

Especen
16-07-2008, 18:55
Nếu thời gian khít khìn khịt thế thì nên mua vé đi tour cho nó lành bạn à.
Bạn đi cùng phải là bạn trai thì mới yên tâm chứ nhỉ!?...

vespasian
16-07-2008, 22:01
Hi có thuê Vespa vi vu HN không? Nếu nhiệt tình cho không xế. Kekeke

Vespasian ở đây ko phải là dân vespa gì đâu bác ạ ^^ là tên của ông vua cho xây đấu trường La Mã đấy thôi. à mà vả lại em ko bít chạy xe ạ :shrug: nhưng mà bác nhiệt tình thế thì em cũng cám ơn ạ ^^

vespasian
16-07-2008, 22:03
cũng đang định đi Sapa, bạn định chính xác ngày nào đi Sapa thế ? nếu trùng thời gian thì đi chung cho vui, mình là nữ, ở HN nhé ;-) nếu ko trùng lịch thì mình sẽ dắt bạn đi chơi những ngày bạn ở HN cũng được hìi

thật ra mình ra Hanoi từ 28/7 nhưng phải bận 1 số việc đến 31/7 mới chính thức rảnh để du hí, nên trong những ngày đó mình sẽ tranh thủ book tour or do thám tình hình "bụi bặm" thế nào (beer), thời gian chính xác thì unfixed nhưng đúng 9/8 mình phải lên máy bay way mông dzìa Saigon á :L

casauvn
22-07-2008, 08:58
đi Sapa đơn giản ấy mà, mình nghĩ tự đi cho thoải mái, mua tour làm gì cho phiền phức ra. Mình thấy topic của bạn ở bên ttvn rồi, có vẻ cũng đông rồi đấy nhỉ. Mình cũng chưa chắc thời gian đi Sapa, nếu trùng thì đi chung cho vui, ko thì chúc các bạn vui vẻ nhé
Thời gian bạn ở HN cũng nhiều, tha hồ đi chơi thoải mái rồi ;-)

bonbon85
29-07-2008, 10:41
oa, em này dũng cảm ghê, 1 mình mà cũng lang thang ghê quá, ngưỡng mộ

ohlalababygirl
30-09-2008, 13:10
Thích nhất là lang thang 1 mình ở Sapa,sẽ gặp được nhiều chàng trai Hà Thành ga lăng,nồng hậu.
Và bạn sẽ trở thành nhất nhất trên cái mảnh đất Sapa suơng mù ấy,biết bao nhiêu chàng muốn được che chở ban trong sương...hihi.

Ai chưa đi chợ tình là coi như chưa đến SaPa
Nhớ dạo ấy,trong đêm chợ tình,một mình lang thang,tớ được 1 cậu bé H-Mông tỉnh tò.Gọi là cậu bé vì bé hơn tớ những 8 tuổi.Sau một hồi thật lâu chúng tôi trò chuyện về nơi đây:

Cậu ấy nhìn tớ bảo "Em thích chị "
và còn bảo rằng:"Chị đừng về SG,ở lại đây với em"
"Thế chị sẽ làm gì nếu chị ở đây với em"
"Thì em làm rẫy,chị nuôi gà"

Ối giời ơi,nghe xong mà muốn té ngửa,nào giờ có biết nuôi gà gì gì đâu.
Nhưng chuyện tình chỉ dừng ở đó,và chúng tôi chia tay bằng một nụ hôn tạm biệt giữa cô gái kinh và chàng H-Mông chân chất.

Biết bao kỷ niệm khó quên,với những sự bất ngờ dí dỏm(c)