PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin ý kiến cung đường phượt HCM DaLat

duckietdk
26-12-2014, 12:38
Đợt này tết tây mần cái Đà Lạt. Mà newbie nên gà mờ quá, mọi người tư ván giúp đường nào ổn thỏa vì nghe nói đường đi ĐL đang sửa xấu lắm, đang đi mà gặp " đường thi công, cấm !!!!!" Thì chắc :(
Chú tài xế hàng xóm tư vấn cung đường chuẩn thế này:
Kcn Nhon Trach, re trai ql51, ngã 3 dầu dây, tỉnh lộ 769, quốc lộ 20 đi thẳng. Đúng truyền thống nhỉ (c)
Mọi người bàn luận thử cung đường truyền thống này giờ còn ổn không? Hay có cung đường nào mới lạ có view hấp dẫn hơn thì chia sẽ ;)

IMlegend
27-12-2014, 20:57
Lúc trước em đi cung này, xa hơn nhưng cảnh đẹp tuyệt vời luôn, đường mát mẻ vắng vẻ nữa, bác tham khảo thử nha
SG - nhơn trạch- QL 51 - Bà Rịa - Bà Tô - QL 55 - TL 719 - Phan Thiết - TL 716 - đèo Đại Ninh - Đà Lạt

dangkhoa2850
28-12-2014, 18:41
Chào bạn.
Mình mới đi về đợt cuối tháng 11. Đường ok rồi, chỉ còn 1 vài khúc thôi, không đáng kể lắm. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

KoPan
08-01-2015, 09:29
Đi đèo Bảo Lộc thì vẫn xấu lắm
Bạn chịu khó đi xa hơn tí, nhưng cảnh đẹp, dg` đẹp hơn nhiều, gần như toàn bộ dg` đều đi dọc biển (đến Phan Thiết), sau đó cập đèo khá đẹp là Gia Bắc lên Di Linh, thẳng tới Đà Lạt (theo đèo prenn or mimosa)
TPHCM - Bà Rịa - Long Hải - Hồ Cốc, Hồ Tràm, Bình Châu - Phan Thiết - đèo Gia Bắc - Di Linh - Đà Lạt

Marygold
25-04-2015, 12:56
Đi đèo Bảo Lộc thì vẫn xấu lắm
Bạn chịu khó đi xa hơn tí, nhưng cảnh đẹp, dg` đẹp hơn nhiều, gần như toàn bộ dg` đều đi dọc biển (đến Phan Thiết), sau đó cập đèo khá đẹp là Gia Bắc lên Di Linh, thẳng tới Đà Lạt (theo đèo prenn or mimosa)
TPHCM - Bà Rịa - Long Hải - Hồ Cốc, Hồ Tràm, Bình Châu - Phan Thiết - đèo Gia Bắc - Di Linh - Đà Lạt

KoPan ơi, đi theo đường này thì khoảng bn tiếng tới nơi vậy bạn ? Có nhiều chỗ đổ xăng ko ? Vì Mình định đi vào khoảng tháng 7 này mà băn khoăn ko biết đi đường nào cho an toàn, mình sợ xe lớn chạy ẩu lắm !

KoPan
25-04-2015, 14:34
Update là h QL20 làm xong hết, dg` đèo đẹp rùi nha
Chỗ đổ xăng rất nhiều, khỏi lo, tùy tốc độ chạy của bạn thui, nếu 40-50kmh thì tầm 9 tiếng cả nghỉ