PDA

View Full Version : Xin Tư vấn cung Sài Gòn - Bình Thuận - Nha TRang - Đà Lạt

friendship79
23-12-2014, 21:51
Chào mọi người, nhóm em dự định làm chuyến theo cung này khoảng 6~7 ngày. (đầu tháng 1/2015)
Ngày 1: 5h sáng xuất phát đi Kê Gà. Dự định là sẽ qua đêm tại hải đăng Kê Gà, moi người cho em hỏi về vấn đề khoảng giờ nào mình bắt đầu thuê thuyền ra hải đăng là hợp lý, về vấn đề ăn uống buổi tối và đêm thì mình tự chuẩn bị đem ra hay ngoài đó có gì đó cho mình tới đó mua, lều, bạt thuê trong đất liền hay ra ngoài đó có? Một vấn đề nữa là xe máy thì gửi ở đâu, đồ đạc thì đem theo luôn hay gởi?
Ngày 2: Sáng từ hải đăng về lấy xe chạy lên bãi đá Cổ Thạch. Khoảng thời gian nào tới đó là đẹp nhất :). Khoảng 16~17h tiếp tục chạy ra Cam Ranh và dừng chân ở đó (Có nhà bạn ở đó).
Ngày 3,4: Vui chơi ở khu vực Cam Ranh - Nha Trang. Mọi người tư vấn cho em các địa điểm du lịch :)
Ngày 5: Đà Lạt thẳng tiến. Tới đây chủ yếu tận hưởng không khí + ăn chơi là chính. Ngoài hồ Tuyền Lâm, đường hầm đất sét, làng cù lần, langbiang, thung lũng vàng, đồi mộng mơ ra, xin mọi người cho em vài địa điểm đẹp để tham quan.
Ngày 6: Ở lại Đà Lạt chơi hoặc về lại Sài Gòn tùy điều kiện thực tế :)
Tạm thời kế hoạch sơ sơ như vậy, mọi người cho em xin ý kiến xem hợp lý chưa :)
Và trên hết, theo các bác thì chi phí cho chuyến này của bọn em khoảng bao nhiêu? (khoảng 6~8 người)
Thanks !!!!

caonguyendom
24-12-2014, 08:33
Chào mọi người, nhóm em dự định làm chuyến theo cung này khoảng 6~7 ngày. (đầu tháng 1/2015)
Ngày 1: 5h sáng xuất phát đi Kê Gà. Dự định là sẽ qua đêm tại hải đăng Kê Gà, moi người cho em hỏi về vấn đề khoảng giờ nào mình bắt đầu thuê thuyền ra hải đăng là hợp lý, về vấn đề ăn uống buổi tối và đêm thì mình tự chuẩn bị đem ra hay ngoài đó có gì đó cho mình tới đó mua, lều, bạt thuê trong đất liền hay ra ngoài đó có? Một vấn đề nữa là xe máy thì gửi ở đâu, đồ đạc thì đem theo luôn hay gởi?
Ngày 2: Sáng từ hải đăng về lấy xe chạy lên bãi đá Cổ Thạch. Khoảng thời gian nào tới đó là đẹp nhất :). Khoảng 16~17h tiếp tục chạy ra Cam Ranh và dừng chân ở đó (Có nhà bạn ở đó).
Ngày 3,4: Vui chơi ở khu vực Cam Ranh - Nha Trang. Mọi người tư vấn cho em các địa điểm du lịch :)
Ngày 5: Đà Lạt thẳng tiến. Tới đây chủ yếu tận hưởng không khí + ăn chơi là chính. Ngoài hồ Tuyền Lâm, đường hầm đất sét, làng cù lần, langbiang, thung lũng vàng, đồi mộng mơ ra, xin mọi người cho em vài địa điểm đẹp để tham quan.
Ngày 6: Ở lại Đà Lạt chơi hoặc về lại Sài Gòn tùy điều kiện thực tế :)
Tạm thời kế hoạch sơ sơ như vậy, mọi người cho em xin ý kiến xem hợp lý chưa :)
Và trên hết, theo các bác thì chi phí cho chuyến này của bọn em khoảng bao nhiêu? (khoảng 6~8 người)
Thanks !!!!

Ngày 1: Vậy là ok, lưu ý chút là nên mua đồ đem qua đó mượn đồ bên biên phòng nấu nướng (hổ trợ kinh phí cho các anh).
Thuê tàu qua kê gà giấc khoảng 4g chiều để còn kịp cắm trại và ngắm hoàng hôn và sáng hôm sau ngắm Bình Minh.
Ngày 2: Nên chạy đường biển từ Kê Gà ra tới Liên Hương an trưa và tham quan Cổ Thạch, dành thời gian nhiều ở Phan Rang tham quan và đi đường biển ra Cam Ranh (Đường cực đẹp) và ngắm Hoàn Hôn, khoảng 7g tới Cam Ranh là ok.
Các ngày còn lại ok và các điểm tham quan nên nghiêng cứu thêm trên "Hỏi Phượt"
Chúc thành công.

mrusainbolt
27-12-2014, 00:55
A dôm cho em hỏi từ đl qa nha trang là đi đèo omega hả a

caonguyendom
27-12-2014, 07:49
A dôm cho em hỏi từ đl qa nha trang là đi đèo omega hả a

Có 2 đường đi
1: Omega => Khánh Vĩnh => Nha Trang.
2: Ngoạn Mục => Phan Rang => Nha Trang.