PDA

View Full Version : Malaysia - Singapore - Malacca từ 28/1 - 4/2/2015

DiuCao
22-12-2014, 23:24
Chào các bạn, mình lên kế hoạch phượt Malay và Sing trong 7 ngày từ 28/1 - 4/2/2015, thời gian hơi đặc biệt xí nhưng biết đâu có bạn nào rảnh có thể join cùng mình ^^ Coi như sang hóng không khí chuẩn bị tết của nước bạn chứ đúng tết thì mình ở nhà đón tết cùng ba mẹ rồi :). Đi trên tinh thần chơi cho thỏa mãn, đi có thể ít điểm nhưng thấy thoải mái, vui và ấn tượng, chi tiêu hợp lí nhưng cố gắng tiết kiệm. Chi phí dự kiến khoảng 10tr.

Mình là nữ, ở Đà Nẵng, hiện đang có vé rẻ của Airasia bay từ HN/SG/DN tới Kuala các bạn có thể tham khảo. Từ Kuala tới Sing đi tigerair giá vé cỡ 24 đô Sing.

cuocdoilinh
23-12-2014, 12:15
Bạn ơi, minh cũng là nữ đang học phd bên KL nàY. Nếu kế hoạch của bạn kg bị vỡ alo mình nhé: +60102056523. Viber, zalo, whatsapp đều được. Cũng muốn phượt malay nay bạn ah. Cái ngọn núi cao nhất đông nam á nữa, bạn xem xét nhé. thanks

DiuCao
23-12-2014, 13:06
Mình đã đặt vé máy bay sang KL nên chắc chắn sẽ đi, dự định ban đầu là lượn quanh KL, sang Sing khoảng 2 đến 3 ngày rồi về lại Malacca và KL. Bạn có ý muốn đặc biệt đi điểm nào tại Malay k? Leo núi kia trong lần đi này của mình thì hơi khó

cuocdoilinh
23-12-2014, 13:17
Uh, KL này thì cung chỉ có cái quả ngắm cầu trên tháp đôi petronas, trong đó nhiều trò hay lắm,nhưng vì rộng quá mình cugnx chưa tìm hiểu hết. Nhưng thấy comment đứng trên cầu đó ngắm KL đẹp lắm. Và mấy cái công viên chim chóc mình cugnx chưa đi, vì đang chờ student card được giảm giá vé. HIHI :). Bạn đi 1 mình ah, thế thì buồn lắm. Cái KL này cũng chả có gì hay ho đâu. Nếu bạn đi 1 mình thật chắc dân phượt chính gốc thì chac chả thich cai petronas đâu. hihi

DiuCao
23-12-2014, 20:51
Chả phải chính gốc hay phụ gốc đâu bạn, hứng lên thì đi thôi, lúc đi có đoàn, lúc đi một mình cho có cảm giác mới mẻ và trải nghiệm thêm thôi, biết đâu trên đường lại gặp bạn mới thì sao, như giờ mình đang tìm bạn đồng hành nè :D Mình chắc cũng loanh quanh mấy cái điểm dân phượt nhắc tới ở KL...

cuocdoilinh
23-12-2014, 21:12
hehe, từ h đến tháng 2 này cũng còn lâu mà, chắc bạn sẽ tìm được thêm người mà đi cho vui. Chứ đi 1 mình cái đất Malay này kinh bỏ xừ. Mấy anh Ấn độ nhìn gái cứ hau háu. Mà với mình phượt mà không ngắm cảnh hay ăn đêm thì thật phí. Bạn đi ở KL thì cẩn thận nhé. Nói thật không hiểu mình có kỳ thị họ không nhưng nói thật cái KL này mình thấy cung bt chả có gì để ngắm lắm. Như cái Batu cave bạn chac kiẻu gì sẽ đến đó, vì nó rất nôi tiếng. Nhưng với mình nó lại kiểu gì ý có diễn tả lắm, toàn múi khai nước đái khỉ và ẩm thấp kiểu gì ý :)) Nói chugn mỗi người mỗi quan điểm nhưng vn bên này cùng chung suy nghĩ với mình :D. Thôi kg chê nữa kiểu bạn lại chửi bảo chưa đi đã bị nói xấu. hihi. Hy vọng sẽ có dip đi với bạn, nếu bạn đi Langkawi haykinabalu nhé. Còn KHI ĐẾN KL có việc gì thì cứ alo mình nhé.Chúc bạn may mắn.

DiuCao
24-12-2014, 21:50
Bạn có đi Sing với Malacca không, Penang với Langkawi thì mình không ham vì mình sống ở ĐN, đã từng đi mấy vùng biển Nha Trang, Phú Yên, thấy đẹp lắm rồi, giờ đang muốn tìm cái gì mới mẻ xí ^^