PDA

View Full Version : Gấp !!! SG- Đà Lạt- Nha Trang qua đường hoa biển (QL723) 30/4-3/5

superBecon
25-04-2011, 01:43
Link nói về con đường hoa biển này đây: http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/Phong-su-Ky-su/198585/Con-duong-noi-bien-va-hoa.html

Phương tiện di chuyển: xe máy

Chi phí dự kiến : 1 triệu rưỡi. Xăng thì xế và ôm tự chia nhau.

Kế hoạch cụ thể đã thống nhất với toàn đoàn được post ở trang 12 nhé ! :D

ham_vui
25-04-2011, 07:16
Mình đã từng chạy tuyến Đà Lạt, Daklak, miền Tây. Có thể chạy tốt đường xa.
Nhưng xế của mình bây giờ không chạy nổi nữa.
Nếu bạn nữ nào có xe, cần xế thì cho mình xin 1 suất nha.
Cám ơn các bạn.

traimx
25-04-2011, 07:57
30/04 này cũng muốn đi lang thang, đã lên vài phương án, nhưng chưa quyết sẽ đi đâu. làm xế được, nhưng chỉ tham gia chạy với max speed là 60km/h thôi. Nếu được thì nhắn tin với mình.

trungcao
25-04-2011, 08:22
Chủ thớt quất cái tiêu đề: "Đường hoa biển..." nghe hấp dẫn quá... ^^
Ko tham gia được nhưng nên đi cung này, đường đẹp và cảnh đẹp. Tuy nhiên có vài lưu ý là cung 723 ko có tiệm sửa xe và ĐL, Nha Trang mấy ngày lễ thì tiền ks tăng 200% là bình thường, ăn uống thì tương đối.
Show hàng cho bà con lấy khí thế ^^ https://www.phuot.vn/threads/7871-V%C3%A0i-shoot-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-Nha-Trang!....show-h%C3%A0ng-%C4%91%C3%AA!!!

Have a good trip!!!

TIANYI
25-04-2011, 08:31
Ko tham gia được nhưng nên đi cung này, đường đẹp và cảnh đẹp. Tuy nhiên có vài lưu ý là cung 723 ko có tiệm sửa xe và ĐL, Nha Trang mấy ngày lễ thì tiền ks tăng 200% là bình thường, ăn uống thì tương đối.
Show hàng cho bà con lấy khí thế ^^ https://www.phuot.vn/threads/7871-V%C3%A0i-shoot-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-Nha-Trang!....show-h%C3%A0ng-%C4%91%C3%AA!!!

Have a good trip!!!

Xem cung đường a.Trung đi nhìn đã thật...

Tiếc là đoàn đi vào đầu tháng nên không thể tham gia được vì phải đi "cày" ngày 1/5, nếu lùi lại 1 tuần thì đi ngay...

waterseahp
25-04-2011, 08:41

Tiếc là đoàn đi vào đầu tháng nên không thể tham gia được vì phải đi "cày" ngày 1/5, nếu lùi lại 1 tuần thì đi ngay...

Cậu em này mà đi thì chị cũng " đu " theo :D. Hay là em làm 1 quả nữa đê ???Chị xung phong đi giữa đoàn :))

alias.noodles
25-04-2011, 08:42
Vỡ gối nằm nhà nên ngứa miệng tham gia ý kiến với bạn chủ topic:

- 4h tập trung - 11h đến Đà Lạt: Lễ 30/4 đường xá đông đúc, đường đèo dốc lại 2 người/xe thì khó đảm bảo về thời gian (chưa kể là CSGT thường xuyên kiểm tra tốc độ :-)

- ĐT723: Đường tỉnh 723 (Tỉnh lộ 723) chứ không phải là Quốc lộ 723

- 6h - 9h: Đà Lạt - Nha Trang: Đoạn đường 140km này là trọng tâm của chuyến đi mà chạy tốc hành trong 3h thì vừa nguy hiểm vừa lãng phí!

- Đừng "gắng đi càng nhiều càng tốt" vì đi như thế vừa mệt vừa chán. An toàn là trên hết!

Chúc bạn có chuyến đi thành công!

wsunflower
25-04-2011, 08:46
Cám ơn các bạn.

Hihi, bắt quả tang ham-vui trốn qua đây nha, đi cung này thế cung Tây Nguyên tính sao?
Hehe, đi cung này có vẻ nhàn nhã đó, để coi sao rồi bám đuôi, hihi

TIANYI
25-04-2011, 08:51
Cậu em này mà đi thì chị cũng " đu " theo . Hay là em làm 1 quả nữa đê ???

Hehe, e thì cũng ham hố Đà lạt lắm vì đã lâu lắm rùi chưa quay lại, nhưng chuyến này thì e không đi được vì 1/5 e phải đi làm...xui thật...Nếu được thì trong hè mình làm một "quả" vậy.

sunny87
25-04-2011, 08:52
bạn ơi, cho mình ké 1 vé đi nè, kế hoạch nghe hay quá, có gí nhớ cập nhật thông tin, mình sẽ vào topic thường xuyên để theo dõi..

ba_chan83
25-04-2011, 09:13
Cung này mình đi 2/9 năm ngoái òi , thích lắm
từ đl xuống nt đi qua đèo có sương tràn lên cứ gọi là mê tơi nhá :x
đợt này mình cũng xuống nha trang , khéo lại đụng nhờ ;))

superBecon
25-04-2011, 09:29

Have a good trip!!!
Xem hình xong chỉ muốn đi ngay thôi :D Cám ơn anh nhé !(c)

Cám ơn anh ạ ! Tiếc là anh ko join đc chuyến này.Hẹn gặp anh ở 1 cung đường khác :)

Vỡ gối nằm nhà nên ngứa miệng tham gia ý kiến với bạn chủ topic:

- 4h tập trung - 11h đến Đà Lạt: Lễ 30/4 đường xá đông đúc, đường đèo dốc lại 2 người/xe thì khó đảm bảo về thời gian (chưa kể là CSGT thường xuyên kiểm tra tốc độ :-)

- ĐT723: Đường tỉnh 723 (Tỉnh lộ 723) chứ không phải là Quốc lộ 723

- 6h - 9h: Đà Lạt - Nha Trang: Đoạn đường 140km này là trọng tâm của chuyến đi mà chạy tốc hành trong 3h thì vừa nguy hiểm vừa lãng phí!

- Đừng "gắng đi càng nhiều càng tốt" vì đi như thế vừa mệt vừa chán. An toàn là trên hết!

Cám ơn anh rất nhiều vì những góp ý hữu ích này ạ :) Cái tỉnh lộ 723 em sửa trong bài rồi. Còn tên thread chắc chỉ có mod mới sửa đc :D Mong anh theo dõi topic và nếu thấy có gì không ổn thì tiếp tục góp ý với em nhé :)

hoangtuan_neu
25-04-2011, 09:30
Cho em đặt gạch 1 suất xế nhé chủ thớt!

chumbao
25-04-2011, 09:58
Ở Đà Lạt nếu bạn không đặt phòng trước thì dịp đó rất khó kiếm phòng và thường nếu kiếm được sẽ có giá rất cao. Tết năm trước, sau khi ở Nha Trang, mình lên Đà Lạt vào mùng 6 tết, chạy tít ra ngoài mà cũng bị hét 600k/phòng. Chạy vào khu phía bên kia Hồ Xuân Hương, lên hẻm hình như là cư xá Bưu Điện thì phải, có cái nhà nghỉ rất to, phòng rất rộng thì lại chỉ 200k/ngày.

trungcao
25-04-2011, 10:33
May quá, có đem theo cái card của nhà nghỉ đi năm ngoái đây...

Khách sạn Ánh Sáng
04 Bà Triệu
0633 835553

Cứ năn nỉ, khóc lóc nhiều vô là cô chủ thương tình cho giá tốt thôi...Hí hí... Năm rồi cũng đi ngay 30/4, chẳng book biếc gì hết, cứ chạy loanh quanh kiếm phòng, giá bèo nhất cũng 400K...ak ak... Có chổ này 200K ah...nhưng năn nỉ ỉ ôi quá...còn 120K...Há há... Người hiền thì gặp lành thôi... Ah, đc khuyến mãi thêm 1 chổ ăn bún riêu cực kì ngon, mọi ng phải phải phải nên thử mới đc, cách ks chút, có con hẻm, chạy thằng vào trong, bên phải có quán bún riêu,...Ta nói...ngon ngon...chẹp chẹp...!!!!

Cung 723, nên khởi hành sớm (hỏi đường chiều bữa trước cho chắc ăn) để ngắm sương mù và tới Nha Trang tầm cơm trưa là vừa. Đừng đi nhanh quá, chổ nào đẹp thì nghỉ lại, bày đồ ra nhắm nháp, 1 ly cafe nóng trong cái lạnh sương sương thì còn gì bằng ^^ - Cảnh đẹp là trên đường đi mà !!!

KevinAuto
25-04-2011, 10:39
Chúc em gái sớm tìm đc phi đội để lên đường cùng nhau , hẹn gặp tại Nha Trang 28 anh chay xe ra Nha Trang đến chiều 1 chạy xe vô lại Sg , đi nhiều điểm như vậy nhớ ưu tiên sức khỏe nhé

TOMATO
25-04-2011, 10:51
Góp ý 1 chút cho chuyến hành trình về.
Nếu đã ghé qua Kê Gà thì nên đi theo đường qua Lagi - tắm biển ở Hàng Dương (hay Cam Bình) sẽ sạch và đẹp hơn ở Kê Gà.
Đồng thời theo đường QL 55 chạy về ngang qua Bình Châu - Hồ Tràm - Hồ Cốc.
Ưu:
-Đường đẹp hơn, ít xe tải (cả đoạn đường hầu như không có chiếc nào).
-Hình như không có "Công Lộ" - vi vu thoải mái.
-Cảnh vật thì tuyệt vời (bãi cát - resort - phi lao ...)

Khuyết:
-Xét về độ dài thì hơn đường QL 1 khoảng 40km cho chuyến đi từ Kê gà về HCM.
-Không có chỗ vá xe dọc đường. Nhưng ít người nên cũng chẳng có cây đinh nào :)

trungcao
25-04-2011, 10:56
Ah, em. Ngày 2/5 anh vẫn còn ở Phan Thiết, chắc 3/5 về lại SG, nếu đc thì gặp tại Phan Thiết tối 2/5 nhậu nhẹt hoàng tráng rồi về SG luôn hén... Lịch cụ thể thì chưa biết vì tối mai bên anh mới off và gút lại lộ trình nhưng 99.99% là vậy... He he

superBecon
25-04-2011, 11:23
Góp ý 1 chút cho chuyến hành trình về.
Nếu đã ghé qua Kê Gà thì nên đi theo đường qua Lagi - tắm biển ở Hàng Dương (hay Cam Bình) sẽ sạch và đẹp hơn ở Kê Gà.
Đồng thời theo đường QL 55 chạy về ngang qua Bình Châu - Hồ Tràm - Hồ Cốc.
Ưu:
-Đường đẹp hơn, ít xe tải (cả đoạn đường hầu như không có chiếc nào).
-Hình như không có "Công Lộ" - vi vu thoải mái.
-Cảnh vật thì tuyệt vời (bãi cát - resort - phi lao ...)

Khuyết:
-Xét về độ dài thì hơn đường QL 1 khoảng 40km cho chuyến đi từ Kê gà về HCM.
-Không có chỗ vá xe dọc đường. Nhưng ít người nên cũng chẳng có cây đinh nào :)

Đợt đi Côn Đảo về cũng qua khu đó. Cơ mà em sợ lúc đó các xế đuối, ko vi vu đc nữa. Cám ơn anh zai vì đóng góp của anh nha. Anh em mình lo đi hết thì cái thread Hồi ức Côn Đảo nó mọc rêu thật rồi :))

thien.an
25-04-2011, 11:41
Plan vậy đẹp rồi :)
kéo dài thời gian chạy xe tí, lễ đông mà lại hay bắn tốc độ + với đi 723 là chính mà ^^ cứ tà tà đi ngắm cảnh :)

Tiếc là lễ này a plan dài hơi quá nên k cancel đc :D đi zui zer nhá
Để lần phượt sau a tình nguyện là xế cho e tới cuối trời luôn nhé :))

trungcao
25-04-2011, 11:42
Em ơi, hiện tại Phan Thiết đã hết phòng rồi... Anh không giúp được... Để mai off anh cập nhật thông tin, nếu có anh sẽ PM em nha.

Hy vọng em tìm đc phòng !!!

superBecon
25-04-2011, 11:44
Em ơi, hiện tại Phan Thiết đã hết phòng rồi... Anh không giúp được... Để mai off anh cập nhật thông tin, nếu có anh sẽ PM em nha.

Hy vọng em tìm đc phòng !!!

Ối,thanks anh.Thế thì lên plan nằm lều là vừa rồi :)) H kiếm chỗ cho thuê lều

Núi và Biển
25-04-2011, 11:53
A có vài lời góp ý, đoạn đường từ ĐL-NT là con đg mới, đẹp, đi = xe gắn máy thì tuyệt vời rồi, ko có gì bàn cãi nữa. Nhưng đã đến NT rồi , tại sao ko nghĩ ở NT luôn như Hòn BÀ, nghe nói cảnh rất đẹp,tắm biển ở bãi DÀI.....

Đoạn đg ĐL _ NT : 140 km
NT _ PT : 250 km
Một ngày chạy gần 400 cây số chạy nổi hok?
Có một con đg khác là từ ĐL xuống Di Ling khoảng 70 km, quẹo phải băng đèo, qua PT khoảng 150 km, đi qua khu rừng già cảnh đẹp cũng ko kém. Đg cũng tốt.

Hoặc bạn làm lộ trình ngược lại SG_NT_ĐL,
SG_NT đi xe CLC bỏ xe máy xuống gầm. Đây là cách của a đi với nhóm take care vào 2/5.

davidpham
25-04-2011, 11:56
Oánh dấu cái, suy nghĩ .......
@ Cao Hổ Cốt: chú mày có đi chuyến này không????

Núi và Biển
25-04-2011, 12:05

Chở theo cô bé Xìtin nữa nhé, Víc ơi !!!

trungcao
25-04-2011, 12:08

Dạ ko anh ui... Em đu theo Vy còi òy...há há... Đang háo hức đây vì em theo cung Cần Giờ - Vũng Tàu - Lagi - Phan Thiết...Yeah yeah...

To superBecon: PM anh số đt nhé, tới Phan Thiết óp iếc cái hoàng tráng nào... Hia hia...

Bunni
25-04-2011, 12:21
Chị gái cho em hỏi còn xế nào rảnh tay k ạh? đc thì e đặt gạch 1 vé! 0933982677 tên Minh Tâm - em cám ơn!

TOMATO
25-04-2011, 12:43
Ku Ấn tình nguyện khôn thế. haha

superBecon
25-04-2011, 13:05
A có vài lời góp ý, đoạn đường từ ĐL-NT là con đg mới, đẹp, đi = xe gắn máy thì tuyệt vời rồi, ko có gì bàn cãi nữa. Nhưng đã đến NT rồi , tại sao ko nghĩ ở NT luôn như Hòn BÀ, nghe nói cảnh rất đẹp,tắm biển ở bãi DÀI.....

Đoạn đg ĐL _ NT : 140 km
NT _ PT : 250 km
Một ngày chạy gần 400 cây số chạy nổi hok?
Có một con đg khác là từ ĐL xuống Di Ling khoảng 70 km, quẹo phải băng đèo, qua PT khoảng 150 km, đi qua khu rừng già cảnh đẹp cũng ko kém. Đg cũng tốt.

SG_NT đi xe CLC bỏ xe máy xuống gầm. Đây là cách của a đi với nhóm take care vào 2/5.

Cám ơn anh nhé, chuyện chạy 1 ngày 400km thì fải trông chờ các anh xế, nếu các ôm mà ôm nhiệt tình chắc sẽ không thành vấn đề.
Còn cái lộ trình ngược trước đây em cũng tính thế nhưng ngại đi xe khách anh ạ ( vì nhét xe dưới gầm thì ít nhiều xe cũng bầm dập) với lại nói tới xe khách là em thấy chán chán và buồn nôn:D (vì vẫn còn ám ảnh chuyến Côn Đảo)
Mong anh tiếp tục theo dõi thread và góp ý cho em nhé !:)

trungcao
25-04-2011, 14:16

Phải đi đg 20, xong qua 28, tới Phan Thiết khoảng 170km ko? Mình nghĩ ko phê bằng cung 723 đâu. Vả lại ở Nha Trang mấy ngày này cũng khó kiếm phòng, tới Phan Thiết chắc...khó hơn... ^^ Anyway, phuot muh, ngại gì em ui...!!!

Đc nhiêu mem rùi em? :D

superBecon
25-04-2011, 14:25
Danh sách gạch nhé:

Xế:
ham_vui (không có xe, ké xe của ôm nhé:D)
traimx
hoangtuan_neu

Ôm:
superBecon
2 bạn của superBecon
bunni
sunny87

Con số 8 người có thể fix thêm nếu anh chị nào có kinh nghiệm đi cung đường này rồi và cũng cho những người thật sự muốn join nữa. Bây h em đang lo chỗ ở tại Phan Thiết. Có anh chị nào biết thì giúp em nhé :D
Ngoài ra anh chị nào còn dập dòm thì quyết định nhanh hen, chắc tối thứ 4 này mình off nhé ! :)

Đỗ Quế Mi Hương
25-04-2011, 14:53
Em đi dzìa cho chị kinh nghiệm nha...để tết này chị phượt 10 ngày trên cung đường này...hihihi

superBecon
25-04-2011, 14:56
Em đi dzìa cho chị kinh nghiệm nha...để tết này chị phượt 10 ngày trên cung đường này...hihihi
Ối cha mẹ ơi, 10 ngày cơ á ?? đi nhiều thế. Em chỉ vốc cho nó có 4 tiếng :)) Chị làm j mà đi lâu thế ?

trungcao
25-04-2011, 15:10

Ối cha mẹ ơi, 10 ngày cơ á ?? đi nhiều thế. Em chỉ vốc cho nó có 4 tiếng :)) Chị làm j mà đi lâu thế ?

Chỉ đó đi...bộ muh em... Cứ từ từ thế nào cũng...đừ ah... Hí hí....^^

trungcao
25-04-2011, 15:15
Danh sách gạch nhé:

Xế:
ham_vui (không có xe, ké xe của ôm nhé:D)
traimx
hoangtuan_neu

Ôm:
superBecon
2 bạn của superBecon
bunni
sunny87

Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há... =))

Vậy chi còn thiếu 3 xế... :)

Behattieu
25-04-2011, 15:21
Cám ơn các bạn.

Ham vui, ham vui......còn chuyến Tây Nguyên thì sao đây????? Hay em join tour này lun..... nhưng em đang mún đi Tây Nguyên ...:(

truclam
25-04-2011, 15:22
Lộ trình nghe hấp dẫn quá, mà vướt cái đám cưới thằng bạn thân rồi, tiếc quá, hu hu

traimx
25-04-2011, 15:49
Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há... =))

bên xóm bác trungcao dư xế,. điều qua đây bớt đi :) mình cũng là xế mới toanh, xế mới thường có những vấn đề gì vậy bác trungcao.

ndbaoanh
25-04-2011, 16:00
Mình không biết cung Nha Trang - Đà Lạt có phải là đoạn đi ngang YangBay ko? Lúc đoạn đường này đang bị sạt lở, mình có đi 1 lần, khá phê.
Sau khi đi qua khu sạt lở cỡ 10km, bắt đầu kiếm chỗ ngồi nhậu, kiếm haòi ko có chỗ nào thích hợp để ngồi lề đường cả (vì sợ xe đâm) nên đi miết đi miết, cuối cùng trên 1 đỉnh dốc, bên vệ đường có 1 cái chòi (như lô cốt) để quan sát cháy rừng...Vị trí rất tuyệt, anh em leo lên đó (beer), nhìn xuống đường, các xe chạy lên đầu dốc thì hướng mắt của họ đều đúng ngay hướng nhìn lên tụi mình. Sau khi vượt qua, ai cũng ngoái đầu nhìn lại. Một cảm giác rất sướng (c)hehe, mình gọi là "họ nhìn mình với cặp mắt ...thèm thuồng thấy rõ" haha:LL

https://lh3.googleusercontent.com/_urDTa30Plek/S4KyDud62BI/AAAAAAAALGs/jyam7vnHqP8/s800/IMGP7109.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_urDTa30Plek/S4KyHVUfX1I/AAAAAAAALG4/nqpCk4-hWXU/s800/IMGP7115.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_urDTa30Plek/S4Kx_YC7zbI/AAAAAAAALGg/7u2DS8A6Cqo/s800/IMGP7104.JPG

superBecon
25-04-2011, 16:19
Vì đoàn ít người, nên nếu anh chị nào muốn join thì quyết nhanh dùm em để em đặt phòng :D. Và sau một hồi băn khoăn suy nghĩ thì em quyết định là ko nhận Phượt tử, cụ thể là những phượt tử chỉ mới có 1,2 bài post tại forum vì lí do an toàn ạ. An toàn ở đây không phải là về chuyện lái xe hay gì nhưng em không tiện nói ở đây. Em thật sự rất tiếc và cũng thấy khó xử khi nói những lời này ạ ! :(

Các anh chị đã quăng gạch thì yên tâm là có mặt trong đoàn nhé !:D

sunny87
25-04-2011, 16:39
Thú thật là tham gia lần đầu, thấy thix plan của bạn nên mình mới dky phuot.com i'h.. bài nì nữa thì mình cũng mới có 2 post..
Chúc các bạn đi vui.. khi nào đủ bài post.. sẽ tham gia với các bạn vào dịp khác nhé..

Vì đoàn ít người, nên nếu anh chị nào muốn join thì quyết nhanh dùm em để em đặt phòng :D. Và sau một hồi băn khoăn suy nghĩ thì em quyết định là ko nhận Phượt tử, cụ thể là những phượt tử chỉ mới có 1,2 bài post tại forum vì lí do an toàn ạ. An toàn ở đây không phải là về chuyện lái xe hay gì nhưng em không tiện nói ở đây. Em thật sự rất tiếc và cũng thấy khó xử khi nói những lời này ạ ! :(

traimx
25-04-2011, 16:51
Thú thật là tham gia lần đầu, thấy thix plan của bạn nên mình mới dky phuot.com i'h.. bài nì nữa thì mình cũng mới có 2 post..
Chúc các bạn đi vui.. khi nào đủ bài post.. sẽ tham gia với các bạn vào dịp khác nhé..

Sunny87 à, superBecon nói là ai đã quăng gạch thì đi mà, chỉ khóa từ giờ đi thôi.

ham_vui
25-04-2011, 17:12

Hihi...bác
Nài mới, nhưng biết đâu toàn nài dữ thì sao.
Nói thế là đã vội đánh giá ae rồi.
Hihihi...

trungcao
25-04-2011, 17:21
Hihi...bác
Nài mới, nhưng biết đâu toàn nài dữ thì sao.
Nói thế là đã vội đánh giá ae rồi.
Hihihi...

Em có dám oánh giá gì đâu chaizzz...em chỉ nói...phong long vậy thôi ^^...Để anh em biết đường mà chuẩn bị vậy thui muh... "Đâu phải em, nào đâu phải em..." ^^

Thật sự cung này mình cũng rất muốn đi lại, đợt đi với nhóm chị Mơ, mình và gấu thức dậy lúc 5h sáng, định đón bình minh nhưng trời mưa quá...Ướt và lạnh như chuột @@... Chạy về lại ks, quất giấc tới chiều...hé hé... Giờ vẫn muốn đi lại đó chứ, nên hóng hớt thread này ko đó...!!!

superBecon
25-04-2011, 18:09
Hiện tại là có 7 người rồi nhé, các anh chị gửi private message thông tin cá nhân dùm em nhé (Họ tên, năm sinh, nick Yahoo, số đt, số CMND)
Hiện tại em kiếm đc fòng ở Khách sạn Du lịch công đoàn rồi. Người ta bảo còn 3 phòng trống , mỗi fòng 4 người (2 giường đôi ) ạ. Giá là 800k/đêm. Mình sẽ ở đó 2 đêm. Cô tiếp tân bảo em mai phải chuyển khoản 1 triệu tiền cọc trước.

Bây h các anh chị gửi cho em mỗi người 500.000 tiền cọc ạ. Trước 12h trưa ngày mai nhé.
Thông tin tài khoản đây (của bạn em chứ ko fải của em, do nó tiện check hơn)
Tên: Hồ Thị Việt Trinh
Số tài khoản: 58110000397530
Ngân hàng đầu tư và phát triển Việt Nam, chi nhánh Phú Tài

Anh chị nào chuyển khoản nhớ ghi rõ nick phượt lúc chuyển nhé. Xong nhắn tin confirm cho em nha. Số đt và nick Yahoo em sẽ gửi private message cho các anh chị nhé. Các anh chị chuyển sớm để em còn đặt cọc người ta. Không là ngủ lều thật đấy :)

Còn chuyện khách sạn ở Phan Thiết em cũng đang kiếm ạ. Sẽ thông tin cho các anh chị ngay khi có.

Tối thứ 4 mình off nhé, địa điểm em sẽ thông báo sau.

Đoàn mình cần 1 bộ đồ nghề sửa xe cũng như vá xe nữa. Anh chị nào biết vá xe hú em ngay nhé :D

xichlobmt
25-04-2011, 18:32

Là chủ thớt, một cách nào đó là người chịu trách nhiệm cho chuyến đi, họ có quyền đưa ra những điều kiện tham gia ( phượt tử, phượt thủ, chiều cao cân nặng ....gì gì cũng đươc). Mọi người phải tôn trọng điều này.

Còn cái " còm" này hơi có vấn đề nha:
Originally Posted by trungcao
Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há...

- nếu tinh thần của các bạn chỉ phượt với nhau mà ko cần welcome những người mới thì .... cũng được ( quyền của các bạn), có điều thông báo rõ trên 4r để những người mới họ biết, đừng mon men .:gun
- Dân phượt mà có ý định đánh giá người khác dựa vào số bài post trên 4r thì ...
New là những người mới tham gia 4r thôi chứ đâu phải là những người mới biết đi xe hay những người mới xe Mẹ lần đầu. Tui là new nè, đi cung đường SG-DL tui đi = xe độp, hon da vào những năm 1995 ( lúc đó bạn đang làm gì nhỉ? ) cho đến bi giờ tui vẫn còn giữ được máu phượt...
Biết là bạn nói chơi cho vui thôi, nhưng cẩn thận 1 chút bạn ah. Lời nói gió bay, nhưng những gì bạn post lên đây nó sẽ tồn tại khá lâu đấy bạn và nó đụng chạm ko phải 1 mà là nhiều ... nhiều ngưoi khác.
Vài lời dông dài... Xin lỗi chủ thớt ( cùng những ai liên quan ) vì đã làm mất bầu khí của topic này:).

superBecon
25-04-2011, 19:05
Là chủ thớt, một cách nào đó là người chịu trách nhiệm cho chuyến đi, họ có quyền đưa ra những điều kiện tham gia ( phượt tử, phượt thủ, chiều cao cân nặng ....gì gì cũng đươc). Mọi người phải tôn trọng điều này.

Còn cái " còm" này hơi có vấn đề nha:
Originally Posted by trungcao
Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há...

- nếu tinh thần của các bạn chỉ phượt với nhau mà ko cần welcome những người mới thì .... cũng được ( quyền của các bạn), có điều thông báo rõ trên 4r để những người mới họ biết, đừng mon men .:gun
- Dân phượt mà có ý định đánh giá người khác dựa vào số bài post trên 4r thì ...
New là những người mới tham gia 4r thôi chứ đâu phải là những người mới biết đi xe hay những người mới xe Mẹ lần đầu. Tui là new nè, đi cung đường SG-DL tui đi = xe độp, hon da vào những năm 1995 ( lúc đó bạn đang làm gì nhỉ? ) cho đến bi giờ tui vẫn còn giữ được máu phượt...
Biết là bạn nói chơi cho vui thôi, nhưng cẩn thận 1 chút bạn ah. Lời nói gió bay, nhưng những gì bạn post lên đây nó sẽ tồn tại khá lâu đấy bạn và nó đụng chạm ko phải 1 mà là nhiều ... nhiều ngưoi khác.
Vài lời dông dài... Xin lỗi chủ thớt ( cùng những ai liên quan ) vì đã làm mất bầu khí của topic này:).

Em nghĩ anh trungcao không có ý gì đâu ạ :) Còn ý của em không fải giống anh nói:D. Em cũng đã pm nói rõ với anh rồi ạ. Cảm ơn anh đã quan tâm đến thread này nhé :)

Bunni
25-04-2011, 19:13
đang băn khoăn vụ xe cộ, mình có xe nhưng mới mất cà vẹt làm sao mang đi cho xế chạy bây giờ. còn 1 chiếc 50 kiểng thì hồ nghi em nó chạy k nổi đường đà lạt 2 ng rồi! superbecon có thể giúp mình chuyện này đc hem :-s

superBecon
25-04-2011, 19:24
đang băn khoăn vụ xe cộ, mình có xe nhưng mới mất cà vẹt làm sao mang đi cho xế chạy bây giờ. còn 1 chiếc 50 kiểng thì hồ nghi em nó chạy k nổi đường đà lạt 2 ng rồi! superbecon có thể giúp mình chuyện này đc hem :-s

Đoàn mình như có vấn đề về xe cộ thì phải. Hiện tại 1 anh xế cũng báo em là mất giấy tờ con xe số, còn con tay ga thì lại ko tiện phượt đường trường. Xe em thì không mang đi đc rồi :(. Hiện tại là có 3 xe à. Chị sunny87 ơi, chị có xe ko, xe nào mang đi fượt đc đấy, xe số càng tốt nhé :D Chị confirm sớm cho em nha chị !:)

superBecon
25-04-2011, 19:32
Em đang tính leo Langbian đây, có anh chị nào có kinh nghiệm share với em tí nhé :D

xichlobmt
25-04-2011, 20:11
Riêng cái khoản Langbian thì mình ko có kinh nghiệm gì về tổ chức, nhưng nếu muốn leo thì mình có thể dẫn đi lên + đi xuống ( bảo đảm về đường đi thôi nha, còn sức khỏe cá nhân thì ...hồn ai nấy giữ thôi ) . Nếu quyết định leo thì cho biết ngày giờ cụ thể, nếu theo được thì mình theo.

Embracing_Hearts
25-04-2011, 20:12
4 ngày đi hết cung đường này cũng phê lắm ah.Không có thời gian leo Langbian nếu sắp xếp thời gian không hợp lý .Chúc em đi chơi vui vẻ. Chủ thớt tuổi nhỏ mà tài cao.Hi

superBecon
25-04-2011, 20:19
Riêng cái khoản Langbian thì mình ko có kinh nghiệm gì về tổ chức, nhưng nếu muốn leo thì mình có thể dẫn đi lên + đi xuống ( bảo đảm về đường đi thôi nha, còn sức khỏe cá nhân thì ...hồn ai nấy giữ thôi ) . Nếu quyết định leo thì cho biết ngày giờ cụ thể, nếu theo được thì mình theo.

Cảm ơn anh lắm ạ. Mà cho em hỏi là leo hết khoảng mấy tiếng vậy anh ? Đường đi có nguy hiểm j ko ( muỗi, vắt, ...hay j j đó...) Nếu đc em báo anh ngay rồi gặp anh tại ĐL nhé :)

superBecon
25-04-2011, 20:24
4 ngày đi hết cung đường này cũng phê lắm ah.Không có thời gian leo Langbian nếu sắp xếp thời gian không hợp lý .Chúc em đi chơi vui vẻ. Chủ thớt tuổi nhỏ mà tài cao.Hi

Em fải coi kĩ vụ plan này anh ạ ! Cơ mà đi fê hay ko là do các anh xế cả:). Kiểu này trích quỹ mua 1 thùng RedBull cho mấy anh xế nhá:)). Đợt em nghe kể có anh nào trên forum mình chỉ cần mấy bịch mì gói khô với mấy lon RedBull mà một mình đi xuyên Việt đấy :D

thien.an
25-04-2011, 21:05
Mấy bịch mì khô và redbull rồi đi xuyên việt :-ss
thật là đáng sợ (hãi) để đợt nào rảnh mình diet bằng cách này thử :]]

Ku Ấn tình nguyện khôn thế. haha

:"> em là em muốn lắm đấy chứ, hehe, nên thôi cứ hứa rồi hẹn với SuperBecon lần sau vậy =)) chưa biết ai khôn đâu à =..=

Seven Day
25-04-2011, 21:10
Cung đường Đà Lạt - Nha Trang thì đẹp khỏi chê rồi. Dịp giỗ tổ mình mới chạy từ Nha Trang -> Đà Lạt mất >6h đấy, mà chỉ có dừng lại chơi bời 3-4 lần giữa đường thôi đấy :D. Kể ra bạn chủ thớt lên lịch có 4h chạy xe thì xem chừng hơi ít thật. Nếu có máu me posing nữa thì chả thấm tháp vào đâu.

Langbiang: Nếu chỉ leo lên đỉnh 1.950m thì ok thôi, toàn đường nhựa, đi bộ mất khoảng 3h-4h (tùy sức). Có dịch vụ xe U Oat đưa đi, nhưng chi phí khá cao 240k/6người (chưa tính tiền vé vào cổng 10k). Còn nếu tính tới đoạn leo lên đỉnh 2.169m thì fải chuẩn bị kha khá đấy.

superBecon
25-04-2011, 21:17
Cung đường Đà Lạt - Nha Trang thì đẹp khỏi chê rồi. Dịp giỗ tổ mình mới chạy từ Nha Trang -> Đà Lạt mất >6h đấy, mà chỉ có dừng lại chơi bời 3-4 lần giữa đường thôi đấy :D. Kể ra bạn chủ thớt lên lịch có 4h chạy xe thì xem chừng hơi ít thật. Nếu có máu me posing nữa thì chả thấm tháp vào đâu.

Langbiang: Nếu chỉ leo lên đỉnh 1.950m thì ok thôi, toàn đường nhựa, đi bộ mất khoảng 3h-4h (tùy sức). Có dịch vụ xe U Oat đưa đi, nhưng chi phí khá cao 240k/6người (chưa tính tiền vé vào cổng 10k). Còn nếu tính tới đoạn leo lên đỉnh 2.169m thì fải chuẩn bị kha khá đấy.
Thanks anh. Nghe kinh nhỉ o_O . Có khi leo xong về hết hơi đi chơi mất. Cơ mà cho em hỏi thêm cái vụ xe U Oat là sao thế ạ ? Nó là xe j mà nghe lạ thế. Em còn nghe hình như có nhảy dù j đó nữa. Anh bít thì share thêm với em nhé !
Còn chuyện 4h cho cái đường hoa-biển thì ko sao đâu anh, có kéo dài ra thì trừ giờ ở Nha Trang thui. Em ko mặn mà với Nha Trang :D

xichlobmt
25-04-2011, 21:21
:)
Cảm ơn anh lắm ạ. Mà cho em hỏi là leo hết khoảng mấy tiếng vậy anh ? Đường đi có nguy hiểm j ko ( muỗi, vắt, ...hay j j đó...) Nếu đc em báo anh ngay rồi gặp anh tại ĐL nhé :)
- Anh phải coi mặt mũi em ra sao + xem em 1 đoạn + số người của nhóm em ....rồi mới đưa ra ước lượng thời gian sẽ hoàn tất việc leo núi. :)-------> lấy tb là 5h nha ( nếu lội bộ, còn thuê xe lên đỉnh rada thì ... :D )
- Đà lạt bắt đầu mưa rồi, nên cũng bắt đầu có vắt. nhưng vắt ở Lang cũng ít lắm, vào thời điểm này thì xác suất bắt được vắt cũng thấp lắm. Nói chung thì trước giờ anh chưa nghe ai nói là bị vắt cắn khi leo núi langbian cả ( chỉ có bản thân anh bị 1 lần vào tháng 7 năm xưa thôi :D ).
- Chủ yếu là sức khỏe + tinh thần + nước... Còn thì: lên tới đỉnh núi hay lạc xuống đỉnh ... đồi gì cũng vui em ah.

superBecon
25-04-2011, 21:24
:)
- Anh phải coi mặt mũi em ra sao + xem em 1 đoạn + số người của nhóm em ....rồi mới đưa ra ước lượng thời gian sẽ hoàn tất việc leo núi. :)-------> lấy tb là 5h nha ( nếu lội bộ, còn thuê xe lên đỉnh rada thì ... :D )
- Đà lạt bắt đầu mưa rồi, nên cũng bắt đầu có vắt. nhưng vắt ở Lang cũng ít lắm, vào thời điểm này thì xác suất bắt được vắt cũng thấp lắm. Nói chung thì trước giờ anh chưa nghe ai nói là bị vắt cắn khi leo núi langbian cả ( chỉ có bản thân anh bị 1 lần vào tháng 7 năm xưa thôi :D ).
- Chủ yếu là sức khỏe + tinh thần + nước... Còn thì: lên tới đỉnh núi hay lạc xuống đỉnh ... đồi gì cũng vui em ah.

Hehe, may mắn gặp anh đây. Chắc fải leo thôi. Chuẩn bị thêm nước nữa. Hẹn anh ngày đó nhé. Anh send số fone wa private message cho em nha. Đoàn tới nơi hú anh ngay. Leo xong chắc đi nhậu thịt rừng :)) (beer)(beer)

Seven Day
25-04-2011, 21:33
Cô bạn này chắc sinh ra là ko thấy xe U oat trên đường nữa rồi :D. Một loại xe ô tô của Liên Xô cũ, gần giống xe Jeep nhưng ko hầm hố bằng (theo cái nhìn của mình).

Vụ nhảy dù thì theo mình biết là dành cho các VĐV chuyên nghiệp thôi.

* Nếu đã ko mặn mà Nha Trang thì các bạn cũng ko cần ghé vào TP Nha Trang làm gì, mất >20km cả chạy vào vs chạy ra. Còn nếu có dự định vào TP Nha Trang rồi chạy ra theo lối qua sân bay Cam Ranh thì mình khuyên ko nên, đường ven biển thì cũng đẹp thật nhưng gió khá to. Với lại theo ý kiến của một bạn trên đây, ngày 4 nên chạy Phan Thiết - Bình Châu - Long Hải - Sài Gòn thì cũng tha hồ ngắm cảnh ven biển rồi :D

superBecon
25-04-2011, 21:51
Cô bạn này chắc sinh ra là ko thấy xe U oat trên đường nữa rồi :D. Một loại xe ô tô của Liên Xô cũ, gần giống xe Jeep nhưng ko hầm hố bằng (theo cái nhìn của mình).

Vụ nhảy dù thì theo mình biết là dành cho các VĐV chuyên nghiệp thôi.

* Nếu đã ko mặn mà Nha Trang thì các bạn cũng ko cần ghé vào TP Nha Trang làm gì, mất >20km cả chạy vào vs chạy ra. Còn nếu có dự định vào TP Nha Trang rồi chạy ra theo lối qua sân bay Cam Ranh thì mình khuyên ko nên, đường ven biển thì cũng đẹp thật nhưng gió khá to. Với lại theo ý kiến của một bạn trên đây, ngày 4 nên chạy Phan Thiết - Bình Châu - Long Hải - Sài Gòn thì cũng tha hồ ngắm cảnh ven biển rồi :D

Em cũng đã định không ra Nha Trang đấy. Để em tính lại xem sao vì đoàn đâu chỉ có mình em :D. Còn cái cung Long Hải, em mới đi ở đó về, với lại vừa đi Kê Gà, Kê Gà cũng đẹp rồi. Chạy thêm khúc Long Hải có vẻ hơi thừa :)

superBecon
26-04-2011, 08:28
Danh sách gạch nhé:

Xế:
ham_vui (không có xe, ké xe của ôm nhé)
traimx (có xe)
namnhihn (có xe)

Ôm:
superBecon
bạn của superBecon ( có xe)
bunni

Chốt 8 người nhé. Các anh chị có trong danh sách vui lỏng chuyển khoản cho em trước 12h trưa hôm nay nhé. Vì bên khách sạn bắt chuyển cọc trong ngày hôm nay.

Anh chị nào còn dập dòm thì quyết nhanh dùm em nhé :( Em đưa plan này trễ nên mới phải gấp gáp thế này.

trungcao
26-04-2011, 08:54
Em tham quá ah... định làm chuyến cuối rồi về nhà chồng hay sao vậy??? ^^

Anh đang busy nên ko thể giúp em lên lịch (vì anh thấy có thêm vụ Langbiang nên hơi lo ^^ ). Tuy nhiên, anh hy vọng em tính toán lại lộ trình 1 chút, đừng cố gắng đi 1 lần cho hết tất cả - trong khi thời gian khá là hạn hẹp. Cân nhắc đi nhé.
Good trip.

superBecon
26-04-2011, 09:52
Chồng con j đâu anh :)) Chắc em chốt đoàn 8 người nhé. Có một anh ko kiếm ra đc xe số, mới cancel :) Cái lịch trình để em coi lại, em ko tham lam mà đi nhiều nơi đâu :D

xaydungcodo
26-04-2011, 10:29
Mình cũng muốn tham gia nữa nhưng mình đi xe Dream hơi cũ nên chắc đi không nổi đâu, có ai cần tài xế thì phone cho mình : 0909 69 0904, mình ở Đồng Nai, chạy lên Sg 4h không thành vấn đề.

B 0 0 B
26-04-2011, 10:41
sunny87 nó đăng kí tour bên kia rồi mà ?

https://www.phuot.vn/threads/17707-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-ph%C3%ADa-T%C3%A2y-c%E1%BB%A7a-Mi%E1%BB%81n-T%C3%A2y-ng%C3%A0y-30-4-2-5

superBecon
26-04-2011, 10:49
sunny87 nó đăng kí tour bên kia rồi mà ?

https://www.phuot.vn/threads/17707-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-ph%C3%ADa-T%C3%A2y-c%E1%BB%A7a-Mi%E1%BB%81n-T%C3%A2y-ng%C3%A0y-30-4-2-5
Ok, cảm ơn anh nhé. Thế giờ còn 6 người nhé, gấp như vậy mà mấy anh chị không nói chắc với em. Em chả biết xoay thế nào. Liên lạc qua forum cũng khó nữa. Làm ơn check cái private message và theo dõi topic thường xuyên dùm em nha :) Danh sách đã update lại bên trên.

Behattieu
26-04-2011, 12:55
Hi hi..... tớ và xaydungcodo nữa là thêm 1 cặp nữa nhé.......

superBecon
26-04-2011, 13:09
Update Danh sách gạch nhé:

Xế:
ham_vui (không có xe, ké xe của ôm nhé)
traimx (có xe)
namnhihn (có xe)
xaydungcodo
Ôm:
superBecon
bạn của superBecon ( có xe)
bunni
Behattieu (có xe)

Thế là mình đủ xe nhé. Tất cả các anh chị đều confirm em rồi :D

hoangtuan_neu
26-04-2011, 14:07
Đi vui vẻ nhá Ngọc, tiếc là không xoay được con xe số nào cả :(

superBecon
26-04-2011, 15:16
Em đang tính là không book trước khách sạn nữa do tính đi tính lại thấy giá mắc quá, mình đợi tới lúc lên tới ĐL cũng như PT sẽ chạy đi kiếm khách sạn và trả giá tại chỗ luôn. Do thấy mấy anh chị có kinh nghiệm bảo là không book trước mà vẫn có phòng giá rẻ bất ngờ :)) Em nghĩ mọi người không cần lo lắng vì không bao giờ có chuyện hết sạch phòng cả, vả lại nếu lúc đó người ta có thách nữa thì cũng giá như em đã hỏi thôi, nhiều lắm là hơn mấy chục à. Nhưng chơi thế này lợi hơn. Cơ mà em cũng đang nhờ 2 người trên Đà Lạt đi hỏi dùm rồi ạ. Các anh chị yên tâm nhé. Anh chị nào chưa chuyển tiền hôm nay đc thì mai gắng đi off đúng h ùi chuyển tiền luôn.

Về cái plan có thể mình sẽ không leo Langbian và khởi hành chiều 29 luôn ạ. Sẽ kiếm nhà nghỉ ban đêm ngay đọc đường lúc chưa đến ĐL. Em sẽ nói cụ thể sau.

Tình hình là đoàn có một anh mới cancel do không có xe số, có anh chị nào muốn join mà có xe hú em ngay nhé.:D

vycoi
26-04-2011, 15:47
Ah, em. Ngày 2/5 anh vẫn còn ở Phan Thiết, chắc 3/5 về lại SG, nếu đc thì gặp tại Phan Thiết tối 2/5 nhậu nhẹt hoàng tráng rồi về SG luôn hén... Lịch cụ thể thì chưa biết vì tối mai bên anh mới off và gút lại lộ trình nhưng 99.99% là vậy... He he

Phan Thiết đâu mà PT ba, tối 2/5 là cái mẹt anh nằm ngoài Liên Hương á, rủ mấy bạn này ra Cổ Thạch ăn hải sản nè. Hihi

vycoi
26-04-2011, 15:49
Em đang tính là không book trước khách sạn nữa do tính đi tính lại thấy giá mắc quá, mình đợi tới lúc lên tới ĐL cũng như PT sẽ chạy đi kiếm khách sạn và trả giá tại chỗ luôn. Do thấy mấy anh chị có kinh nghiệm bảo là không book trước mà vẫn có phòng giá rẻ bất ngờ :)) Em nghĩ mọi người không cần lo lắng vì không bao giờ có chuyện hết sạch phòng cả, vả lại nếu lúc đó người ta có thách nữa thì cũng giá như em đã hỏi thôi, nhiều lắm là hơn mấy chục à. Nhưng chơi thế này lợi hơn. Cơ mà em cũng đang nhờ 2 người trên Đà Lạt đi hỏi dùm rồi ạ. Các anh chị yên tâm nhé. Anh chị nào chưa chuyển tiền hôm nay đc thì mai gắng đi off đúng h ùi chuyển tiền luôn.

Về cái plan có thể mình sẽ không leo Langbian và khởi hành chiều 29 luôn ạ. Sẽ kiếm nhà nghỉ ban đêm ngay đọc đường lúc chưa đến ĐL. Em sẽ nói cụ thể sau.

Tình hình là đoàn có một anh mới cancel do không có xe số, có anh chị nào muốn join mà có xe hú em ngay nhé.:D
Nhóm này đi Phượt mà toàn ngủ KS không nhỉ, chắc là đi hưởng thụ. Hi vọng mình cũng sẽ có 1 chuyến đi hưởng thụ toàn ngủ KS như thế. Sướng phải biết, hà hà!

trungcao
26-04-2011, 16:00
Phan Thiết đâu mà PT ba, tối 2/5 là cái mẹt anh nằm ngoài Liên Hương á, rủ mấy bạn này ra Cổ Thạch ăn hải sản nè. Hihi

Ai biết đâu na... để tối nay off xong mới biết ăn gì, ngủ với ai chứ...Hé hé...

Nhóm này đi Phượt mà toàn ngủ KS không nhỉ, chắc là đi hưởng thụ. Hi vọng mình cũng sẽ có 1 chuyến đi hưởng thụ toàn ngủ KS như thế. Sướng phải biết, hà hà!

Ngủ KS ko có cái thú "bốc thăm ngủ chung" đâu đó Má... ^^... Đà Lạt mà ngủ liều...thì đúng là liều thiệt đó !!!

Mà sao đoàn này xế cứ cancel miết vậy ta? Chủ thớt có hù dọa gì hok zậy? :)... ăn ở sao mà để xế chạy hết trơn vậy, vycoi hén :))

superBecon
26-04-2011, 16:02

Tại lúc em hỏi thì khách sạn hay nhà nghỉ thì giá cũng ngang nhau hết chị ạ :)

superBecon
26-04-2011, 16:04
Ai biết đâu na... để tối nay off xong mới biết ăn gì, ngủ với ai chứ...Hé hé...

Ngủ KS ko có cái thú "bốc thăm ngủ chung" đâu đó Má... ^^... Đà Lạt mà ngủ liều...thì đúng là liều thiệt đó !!!

Mà sao đoàn này xế cứ cancel miết vậy ta? Chủ thớt có hù dọa gì hok zậy? :)... ăn ở sao mà để xế chạy hết trơn vậy, vycoi hén :))
Xế chạy hết trơn bao h ? Anh zai này! Mới có 1 anh này cancel à.Em hăm dọa là xe tay ga ko đu đèo nổi đó anh :)) Con xe của ảnh đu đèo xong là cái pô của nó nướng đc con heo rừng luôn, mà em thì ko khoái heo nướng pô anh ui :))

xaydungcodo
26-04-2011, 16:05
Nếu như đi toàn đực rựa không thì thoải mái, muốn ngũ ở đâu không được, nhưng có chị em phụ nữ thì phải tắm gội, đi xe cả ngày rim cả mình, bụi, nên cần phải tắm gội, nên ngủ khách sạn vừa thoải mái, không lo sợ cướp tài sản lẩn sắc

dovesky
26-04-2011, 16:16
Bạn ơi, ngày đó mà mới book khách sạn thì không ổn đâu nhé. Hôm dỗ tổ mình kiếm phòng giùm hai đứa bạn, nguyên là hai đứa mò lên ĐL sau đó mới đi tìm khách sạn, tìm cả buổi không ra nên mới nhờ mình. Mình cũng phải hỏi gần như tất cả các khách sạn ở ĐL mới có phòng trống đó. Nhóm bạn đi nhiều người thì còn khó gấp mấy lần ấy chứ. Tốt nhất là cứ đặt trước cho chắc ăn bạn àh.

traimx
26-04-2011, 16:19
Nếu như đi toàn đực rựa không thì thoải mái, muốn ngũ ở đâu không được, nhưng có chị em phụ nữ thì phải tắm gội, đi xe cả ngày rim cả mình, bụi, nên cần phải tắm gội, nên ngủ khách sạn vừa thoải mái, không lo sợ cướp tài sản lẩn sắc

tui cũng cần tắm, ngủ, chứ lềnh bềnh, lềnh bềnh thì mau già lắm :)

namnhihn
26-04-2011, 16:20
Tính leo núi nữa à, có đủ thời gian không ta. Quan điểm đi phượt của anh là ko cần plan gì lằng nhằng, cứ đến đâu hay đó. Cũng một mình một ngựa dọc ngang miền Trung, miền Tây mà chả thấy vấn đề gì.

ursus
26-04-2011, 16:39
Hi all,
Năm ngoái bọn mình cũng lang thang bằng xe máy ở Đà Lạt. Mình khẳng định xe ga cũng leo ok, không có vấn đề gì cả ( chỉ có tốn $ cho xăng thôi). Năm ngoái đoàn mình 4 xe, 2 xe số, 2 xe ga. Thực ra đường đèo Đà Lạt cũng bình thường à, bọn mình chạy khỏe re.
Còn về KS&NN thì cũng hơi căng đó, tuy nhiên vẫn có NN giá rẻ. Khi các bạn mới qua đèo Prehn, bắt đầu vào thành phố thấy các cô các chú đi xe đạp xe máy thì tấp vào hỏi thuê phòng. Đảm bảo sẽ có phòng ok. Năm ngoái đoàn mình ở nhà của 1 gia đình. Giá cũng ok 300K/đêm/4 mạng.
Nếu các bạn đi vào buổi chiều (khoảng 3-5h chiều) thì cố gắng ghé ở thị trấn Madagui, ở đó nhà nghỉ giá rẻ, khoảng 80-100K/ 2-4 mạng.
Còn xuống Phan Thiết thì hơi căng về khoảng KS/NN.
Nhưng quan điểm "THÍCH THÌ NHÍCH" thì các nạn cứ yên tâm đi đi. Không có KS thì ngủ bãi biển. Sợ mất tài sản thì đi gởi ở mấy KS lớn, siêu thị...

Cứ đi rồi sẽ tới...
BKA

wall2711
26-04-2011, 16:39
chủ thớt có offline trước ngày khởi hành không vậy? được thì mình cũng muốn tham gia cùng mấy bạn, cung này mình đã đi vài lần. Đợt này mình cũng định đi lại, 1 mình 1 xế thôi, nhưng do mình phải về ngày 02/5 để 03/5 đi làm lại nên ko thể tham gia suốt cùng đoàn được.

xaydungcodo
26-04-2011, 16:41
Tính leo núi nữa à, có đủ thời gian không ta. Quan điểm đi phượt của anh là ko cần plan gì lằng nhằng, cứ đến đâu hay đó. Cũng một mình một ngựa dọc ngang miền Trung, miền Tây mà chả thấy vấn đề gì.

Đi một mình thì buồn lắm bạn à, có bạn đi chung mới vui, với lại khi đi trên đường có gặp khó khăn gì thì có bạn bè giúp đỡ lẫn nhau. mình cũng đi một mình rồi, nhưng thui thủi một mình, buồn lắm

superBecon
26-04-2011, 17:01
chủ thớt có offline trước ngày khởi hành không vậy? được thì mình cũng muốn tham gia cùng mấy bạn, cung này mình đã đi vài lần. Đợt này mình cũng định đi lại, 1 mình 1 xế thôi, nhưng do mình phải về ngày 02/5 để 03/5 đi làm lại nên ko thể tham gia suốt cùng đoàn được.

Thế anh đi theo đoàn nhưng ăn riêng ở riêng hay sao anh ? Off thì tối mai :D

superBecon
26-04-2011, 17:14
Thật là zui, hôm wa em gọi tới cái khách sạn Du lịch công đoàn, gặp 1 chị tiếp tân, chị ấy chừa cho em 3 fòng, hôm nay thì gặp anh tiếp tân. Sau 1 hồi nói vòng vo, đc bít giá ngày thường 500k , lễ này là 800k, em nói thế em đặt 2 fòng thôi. Anh ấy hủy luôn. Sau khi bai bai nhau thì em gọi thêm đc chục cái ks và nhà nghỉ, kết wả là đa số hết fòng, số ít thì có fòng, nhưng fòng đông người hơn và tiền cũng mắc hơn. Thế nên h em quyết định lên đó rồi kiếm chỗ ở sau. :))

dovesky
26-04-2011, 17:19
Nếu đoàn có ít thành viên thì mình có thể giúp được. Mình có ông anh trên ĐL,ngày lễ thường đi chơi nên nhà để trống, lâu lâu cũng vẫn cho người quen mượn luôn căn nhà chỉ có điều không gần trung tâm lắm thôi, gần ngã năm đại học.

Nhà không rộng lắm vì chỉ chỉ có hai anh chị và ba đứa con nhỏ, chỗ ngủ thì ổn nhưng còn vụ tắm giặt thì cũng hơi phiền cho từng ấy người nhỉ. Mình sẽ liên hệ giúp bạn, nếu được thì mai mình sẽ trả lời nhé.

superBecon
26-04-2011, 17:24
Nếu đoàn có ít thành viên thì mình có thể giúp được. Mình có ông anh trên ĐL,ngày lễ thường đi chơi nên nhà để trống, lâu lâu cũng vẫn cho người quen mượn luôn căn nhà chỉ có điều không gần trung tâm lắm thôi, gần ngã năm đại học.

Đoàn hiện tại có 8 người nhưng lúc đi chắc 10 người đó anh. Anh coi giúp em với :D

namnhihn
26-04-2011, 17:45
Cẩn thận cái bọn này nó phá nhà người ta đó

thien.an
26-04-2011, 18:08
Bạn ơi, ngày đó mà mới book khách sạn thì không ổn đâu nhé. Hôm dỗ tổ mình kiếm phòng giùm hai đứa bạn, nguyên là hai đứa mò lên ĐL sau đó mới đi tìm khách sạn, tìm cả buổi không ra nên mới nhờ mình. Mình cũng phải hỏi gần như tất cả các khách sạn ở ĐL mới có phòng trống đó. Nhóm bạn đi nhiều người thì còn khó gấp mấy lần ấy chứ. Tốt nhất là cứ đặt trước cho chắc ăn bạn àh.

cứ tưởng ai trong đoàn khóc phải dỗ =)) đây chắc k phải ngôn ngữ teen rồi =))
Xin lỗi nếu ngoài lề :P

superBecon
26-04-2011, 18:11
6h30 tối mai mình off nhé mọi người. Cafe Mộc 143/10A Ung Văn Khiêm, P.25, Q. Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh. Em định ra bệt nhưng thấy ko tiện nên thôi :D

Ai chưa chuyển khoản thì mai mang tiền đóng cho em nha :D

Map đây. Chỗ màu đỏ nha

https://lh6.googleusercontent.com/_HSRkdJdscu4/TbanVeuGHhI/AAAAAAAAAFU/JIWngkKokdE/s800/Fullscreen%20capture%204262011%2060620%20PM.jpg

superBecon
26-04-2011, 18:19
cứ tưởng ai trong đoàn khóc phải dỗ =)) đây chắc k phải ngôn ngữ teen rồi =))
Xin lỗi nếu ngoài lề :P

Anh zai wỡn wá nên đi spam đây :))

tui chu ai
26-04-2011, 19:05
Thấy lịch trình của bạn hấp dẫn quá , tiếc là 1-5 mình mắc cái đám cưới , còn 2-5 thì mắc cái sinh nhật :(( . Muốn đi chung với mấy bạn ghê . Chúc chuyến đi vui vẻ :D

superBecon
26-04-2011, 19:43
Thấy lịch trình của bạn hấp dẫn quá , tiếc là 1-5 mình mắc cái đám cưới , còn 2-5 thì mắc cái sinh nhật :(( . Muốn đi chung với mấy bạn ghê . Chúc chuyến đi vui vẻ :D

Hẹn chị ở một cung đường khác :)

Trần Hữu Tân
26-04-2011, 20:21
Bé con àh. Nếu ở chỗ nào khác thì ngủ bờ ngủ bụi cũng được, nhưng ở Đà Lạt thì phải trong phòng đàng hoàng. Nhiệt độ ban đêm ở Đà Lạt thường dưới 15 độ đó. Anh nghỉ tốt nhất em nên book trước.

caowann
26-04-2011, 21:18
Chà tiếc quá...........Mình off đoàn bên cực đông rồi .......nếu không mình sẽ đi cùng bạn ...........hấp dẫn quá đi ........

superBecon
26-04-2011, 21:31
Chà tiết wa ...........Mình off đoàn bên cực đông rùi .......nếu k mình sẻ đi cùng bạn ...........hấp dẩn wa đi ........

Hehe, hẹn anh dịp khác vậy. Cực đông cũng thú vị ko kém :D

trungcao
26-04-2011, 21:32
Thật là zui, hôm wa em gọi tới cái khách sạn Du lịch công đoàn, gặp 1 chị tiếp tân, chị ấy chừa cho em 3 fòng, hôm nay thì gặp anh tiếp tân. Sau 1 hồi nói vòng vo, đc bít giá ngày thường 500k , lễ này là 800k, em nói thế em đặt 2 fòng thôi. Anh ấy hủy luôn. Sau khi bai bai nhau thì em gọi thêm đc chục cái ks và nhà nghỉ, kết wả là đa số hết fòng, số ít thì có fòng, nhưng fòng đông người hơn và tiền cũng mắc hơn. Thế nên h em quyết định lên đó rồi kiếm chỗ ở sau. :))

Em có niềm vui khác ng quá...haha
A ko đi nhưng cho anh off ké nha! Hehe

superBecon
26-04-2011, 21:37
Em có niềm vui khác ng quá...haha
A ko đi nhưng cho anh off ké nha! Hehe

Ok anh zai luôn, hèhè :))

superBecon
26-04-2011, 22:23
Tình hình là chúng ta sẽ được ở biệt thự ở Đà Lạt với giá rẻ nhé, cái này phải cảm ơn anh xichlobmt đã cho em số đt của chị Yến ở Đà Lạt và nhờ chị kiếm phòng dùm. :D

long_ex135
26-04-2011, 23:19
Ái chà cung đường này hấp dẫn nghen.chưa bao giờ đi xe máy như vậy.có gì cho mình dí theo với dc ko chủ thớt ?? hihi

so_lonely2002
26-04-2011, 23:25
xin một chân nhé chủ thớt, đã send sms info of mình cho bạn

ham_vui
27-04-2011, 07:11
Cám ơn superBecon đã sắp xếp.
Tối nay sẽ có mặt.

Đã pm cho em thông tin cá nhân.

xichlobmt
27-04-2011, 07:30
Tình hình là chúng ta sẽ được ở biệt thự ở Đà Lạt với giá rẻ nhé, cái này phải cảm ơn anh xichlobmt đã cho em số đt của chị Yến ở Đà Lạt và nhờ chị kiếm phòng dùm. :D

Ấy chết, ơn nghĩa gì , số phone của chị Yến có sẵn trên 4r ma. Mình còn chưa gặp mặt chị Y lần nào :D.
Mà có vẻ chủ thớt này .... tốt số, tui ở đây cả tháng rồi, chỉ 1 giường 1 nệm thôi ...., có mấy người chưa đặt chân đến ĐL đã có sẵn Biệt Thự mở cửa đón rồi... :(
Chúc mừng chủ thớt nha, đoàn càng ngày càng đông, có khi chiều nay em phải nhờ chị Yến kiếm thêm 1 cái biệt thự nữa cũng nên :D

namnhihn
27-04-2011, 08:29
Ở biệt thự khéo lại chả muốn đi tiếp ấy. Off lúc 6h30 có tính cao su vì tắc đường không, mang sẵn bánh mỳ đi không đói chết

Behattieu
27-04-2011, 08:45
Ấy chết, ơn nghĩa gì , số phone của chị Yến có sẵn trên 4r ma. Mình còn chưa gặp mặt chị Y lần nào :D.
Mà có vẻ chủ thớt này .... tốt số, tui ở đây cả tháng rồi, chỉ 1 giường 1 nệm thôi ...., có mấy người chưa đặt chân đến ĐL đã có sẵn Biệt Thự mở cửa đón rồi... :(
Chúc mừng chủ thớt nha, đoàn càng ngày càng đông, có khi chiều nay em phải nhờ chị Yến kiếm thêm 1 cái biệt thự nữa cũng nên :D

Biệt thự ĐL nghe nói có nhìu ma lắm đó......................có ai thấy vui vụ này không??? Nói thật là từ bé giờ chưa thấy ma...đang thèm 1 lần được sợ thực sự ( mình hơi yếu bóng vía tí)

superBecon
27-04-2011, 11:52
Danh sách gạch hiện tại:

Ôm:
superBecon
socola_winx (có xe)
bunni
Behattieu (có xe)

Xế:
ham_vui
traimx (có xe)
namnhihn (có xe)
xaydungcodo
hoangtuan_neu
so_lonely2002 (có xe)
long_ex135 (có xe)

Hiện tại là đoàn có 11 người và 6 xe rồi nhưng em cần thêm 1 người nữa (xế hay ôm đều được) để chốt cho chẵn phòng ở. Yêu cầu: Có xe chạy được vì một chị báo em là xe chị ấy không ổn, mang đi đường trường hơi lo. Ai thấy join đc pm em ngay nhé !!! :)

ham_vui
27-04-2011, 13:27
Hiện tại là đoàn có 11 người và 6 xe rồi nhưng em cần thêm 1 người nữa (xế hay ôm đều được) để chốt cho chẵn phòng ở. Yêu cầu: Có xe chạy được vì một chị báo em là xe chị ấy không ổn, mang đi đường trường hơi lo. Ai thấy join đc pm em ngay nhé !!! :)

Hihihi...
Vậy là ôm nào ngủ với xế đó hả em????:D

superBecon
27-04-2011, 13:29
Hihihi...
Vậy là ôm nào ngủ với xế đó hả em????:D

Phòng 4 người mà anh zai :)) NAM NỮ NGỦ RIÊNG . Cơ mà chắc em là ôm anh đó. Cẩn thận nhé :))

superBecon
27-04-2011, 14:26
Đoàn mình chốt rồi nhé ! Coi cái plan và danh sách em đã sửa lại ở trang đầu nha. Tối nay off đông đủ rồi bàn luận tiếp, có gì chỉnh plan sau :))

Kavin Ngo
27-04-2011, 15:04
Ngay 29/4 minh se di Dalat nhung kg qua Nha Trang. De tien viec nhap hoi va lam quen, khi cac ban len den Dalat thi lien lac minh so nay nhe 0937.068118. Chuc cac ban co chuyen di vui ve :o)

bagia-cute82
27-04-2011, 16:21
Alo, bạn ơi, mình ở SG,mình muốn tham gia từ Nha Trang được ko?, Sáng 2/5 mình ở Nha Trang nhập đoàn, cho mình làm ôm được ko?

Vì 30/4 mình bận, để giờ đi mua vé SG - Nha Trang, tối 1/5 xem còn vé ko?

Cám ơn bạn nhiều

BachYen
27-04-2011, 18:01
Chúc mừng chủ thớt nha, đoàn càng ngày càng đông, có khi chiều nay em phải nhờ chị Yến kiếm thêm 1 cái biệt thự nữa cũng nên :DBây giờ mình biết ai cho Ngọc số đt của mình rồi nha ;).Bạn tìm được số cũng tốt đó vì mình không cho số đt trên mạng nhiều lắm.Đừng nói với mình là người nhờ mình tìm khách sạn chiều nay là bạn nha ;)

BachYen
27-04-2011, 18:06
Biệt thự ĐL nghe nói có nhìu ma lắm đó......................có ai thấy vui vụ này không??? Nói thật là từ bé giờ chưa thấy ma...đang thèm 1 lần được sợ thực sự ( mình hơi yếu bóng vía tí)Vậy bạn sẽ buồn rồi vì Biệt Thự này mới xây,rất sạch,đẹp,mát mẻ ,chắc chưa có con ma nào đăng ký hộ khẩu đâu :)).Nhưng nếu may mắn bạn vẫn có thể gặp ma dù ở đâu ;).Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ và thành công (BB)

namnhihn
27-04-2011, 18:08
1.Ngày thứ nhất: 29/4
4PM HCM đi Bảo Lộc: 170 km, nghỉ chân tại Định quán

2.Ngày thứ 2: 30/4
7AM Bảo Lộc đi Đà Lạt: 115km

3.Ngày thứ 3: 1/5
3.1 : 7AM Đà Lạt đi Diên Khánh (Nha Trang): 124km
3.2 : 12PM Diên Khánh đến Bãi Dài: 40km (tắm biển ăn hải sản)
3.3 : 4PM Bãi Dài đi Cam Ranh: 25km (ngủ đêm)
Total: 190km

4.Ngày thứ 4: 2/5
4.1: 7AM Cam Ranh – Phan Rang: 50km
4.2: 3PM Phan Rang – Phan Thiet: 140km

5.Ngày cuối: 3/5
Phan Thiet – HCM (qua Kê Gà): 200km

Như vậy mỗi ngãy sẽ ko phải đi quá nhiều, trung bình 200km

xichlobmt
27-04-2011, 21:59
Bây giờ mình biết ai cho Ngọc số đt của mình rồi nha ;).Bạn tìm được số cũng tốt đó vì mình không cho số đt trên mạng nhiều lắm.Đừng nói với mình là người nhờ mình tìm khách sạn chiều nay là bạn nha ;)
Vậy là lúc chiều là ai khác đã liên lạc với chị đó.
Xíchlo mà ko tìm ko ra số phone thì làm sao hành nghề kiếm ăn chị:).
"cứ tìm sẽ thấy, xin thì sẽ được" (NT)

superBecon
27-04-2011, 22:17
Bây giờ mình biết ai cho Ngọc số đt của mình rồi nha ;).Bạn tìm được số cũng tốt đó vì mình không cho số đt trên mạng nhiều lắm.Đừng nói với mình là người nhờ mình tìm khách sạn chiều nay là bạn nha ;)

superBecon là em, Ngọc đó chị. Em là người thuê 3 fòng biệt thự của bạn chị. Chuyện là chị kia nhắn private message xin số đt của chị, mà chị ấy cần gấp nữa, nên em cho mà không hỏi ý chị. Anh xichlobmt có báo em là giờ có nhiều người nhờ chị quá nên chị đổi số rồi. Em thành thật xin lỗi chị :( Chưa trả ơn chị đc mà đã gây phiền toái cho chị. Hic, mong chị thứ lỗi cho em. Hẹn gặp vợ chồng chị tại Đà Lạt :)

superBecon
28-04-2011, 00:01
Alo, bạn ơi, mình ở SG,mình muốn tham gia từ Nha Trang được ko?, Sáng 2/5 mình ở Nha Trang nhập đoàn, cho mình làm ôm được ko?

Vì 30/4 mình bận, để giờ đi mua vé SG - Nha Trang, tối 1/5 xem còn vé ko?

Cám ơn bạn nhiều

Sr chị, không được nữa rồi :(

trungcao
28-04-2011, 08:26
Năm ngoái anh đi thì trời mưa khá to từ Bảo Lộc tới ĐL. Mọi ng nên mang theo đồ nghề (áo mưa, bao trùm balo, vớ nylon,...)
Và đường đi qua các thị xã khá đông, chạy cẩn thận, nhớ chốt đoàn, bắn tốc độ...
Sáng sớm mai anh cũng lên đg luôn rồi...hé hé... Giờ là bắt đầu chạy việc đây... Have a good trip to all!!!

superBecon
28-04-2011, 09:06
Sau khi họp ofline hôm qua thì đoàn đã chỉnh sửa kế hoạch và thống nhất lại như sau :

Ngày thứ nhất: 29/4

3h chiều tập trung tại quán cà phê Mộc vì quán này gần ngay đường đi và các anh chị sau khi đi off xong cũng đã biết chỗ rồi. Mình vào đó bàn bạc thêm vài chuyện cuối trước khi lên đường, kiểm tra lại mọi thứ luôn. Với lại nhiều khi có mấy anh chị kẹt chuyện đến trễ thì mấy người đến trước ngồi uống café trong lúc đợi cho đỡ bùn .

4h xuất phát.

https://lh4.googleusercontent.com/_HSRkdJdscu4/TbRJrhvxkxI/AAAAAAAAAEk/JqN9YuAOJvg/s800/HCM-%C4%90L.jpg

Tới khu gần đèo Bảo Lộc là bắt đầu kiếm nhà nghỉ trọ qua đêm.

Ngày thứ 2: 30/4

6h sáng :xuất phát lên ĐL
Trên đường qua Bảo Lộc ghé thác Đambri chơi

10: Tới ĐL. Nhận phòng nghỉ tại biệt thự trên đường Khe Sanh.

11h : Ăn trưa tại quán ngay bến xe ( cái hẻm kế bên ) -->anh kia chỉ em thế

12h trưa: Bắt đầu đi tham quan ĐL.

6h tối : Về khách sạn tắm rửa xong đi ra chợ ăn tối lẫn ăn vặt.
Chơi mệt thì về ngủ. Ai chưa mệt thì xách xe đi nhà ma

Ngày thứ 3: 1/5

6h khởi hành ra Nha Trang theo tỉnh lộ 723 (đường hoa-biển)

https://lh4.googleusercontent.com/_HSRkdJdscu4/TbRLBbPS_jI/AAAAAAAAAE4/g9epGg9cH5E/s800/Fullscreen%20capture%204242011%20110810%20PM.jpg

11h: Đến Nha Trang. Ăn trưa tại Nha Trang

https://lh5.googleusercontent.com/_HSRkdJdscu4/TbRSmEzk8fI/AAAAAAAAAFA/yu8Vwuc_HrM/s800/Fullscreen%20capture%204242011%20114037%20PM.jpg

3h: Rời Nha Trang về Cam Ranh
Chơi và qua đêm ở Cam Ranh

Ngày thứ 4: 2/5

7h: Khởi hành đi Phan Rang

10h : Tới tháp Chàm thăm quan
Ăn trưa tại Phan Rang
3h chiều : Đi Phan Thiết. Chơi bời ăn uống xong qua đêm tại Phan Thiết.

Ngày cuối: 3/5

7h sáng : Đi Kê Gà

9h: Tham quan Kê Gà. Thăm Hải đăng

1h: Rời Kê Gà đi về TPHCM.
6h: Về đến TPHCM.

Tình hình là em đang liên hệ với anh lengkeng về chuyện đồ nghề sửa xe. Đà Lạt đang vào mùa mưa nên các anh chị tự chuẩn bị áo mưa,bao trùm balo, vớ nylon,.... nhé.

Rất cảm ơn các anh chị đã sắp xếp để đi off đầy đủ.Mong đoàn mình có một chuyến đi thành công :D

DANH SÁCH : 10 người nhé

Ôm:
superBecon
socola_winx (có xe)
Behattieu (có xe)

Xế:
ham_vui
traimx (có xe)
namnhihn (có xe)
xaydungcodo
so_lonely2002 (có xe)
long_ex135 (có xe)
KevinAuto (có xe)

Độc hành
28-04-2011, 09:48
Thời điểm các bạn ở Cam Ranh thì mình cũng đang ở đó. Có gì gặp gỡ giao lưu nhé.(beer)
Đã PM số đt cho chủ thớt.

long_ex135
28-04-2011, 09:52
waiting... ^^

BachYen
28-04-2011, 10:10
superBecon là em, Ngọc đó chị. Em là người thuê 3 fòng biệt thự của bạn chị. Chuyện là chị kia nhắn private message xin số đt của chị, mà chị ấy cần gấp nữa, nên em cho mà không hỏi ý chị. Anh xichlobmt có báo em là giờ có nhiều người nhờ chị quá nên chị đổi số rồi. Em thành thật xin lỗi chị :( Chưa trả ơn chị đc mà đã gây phiền toái cho chị. Hic, mong chị thứ lỗi cho em. Hẹn gặp vợ chồng chị tại Đà Lạt :)Sao Xichlobmt lại phao tin như thế nhỉ,mình không có đổi số đt :).Giúp được các bạn là mình vui rồi,không có vấn đề gì đâu,bạn đừng có bận tâm :).Trên đây mấy bữa nay buổi chiều hay mưa,các bạn đi nhớ mang theo áo mưa.Hẹn gặp trên Đà Lạt(BB)

wall2711
28-04-2011, 10:13
vài hình ảnh cho lên tinh thần nhé.. ^^

https://cB4.upanh.com/21.936.28899153.tuK0/36768134134919942733100000386782746240847579980n.j pg

https://cB6.upanh.com/21.936.28899155.YfU0/366411341351532760431000003867827462408611964850n. jpg

https://cB8.upanh.com/21.936.28899157.kjQ0/367681341349132760671000003867827462408456598035n. jpg

superBecon
28-04-2011, 10:40
vài hình ảnh cho lên tinh thần nhé.. ^^

https://cB8.upanh.com/21.936.28899157.kjQ0/367681341349132760671000003867827462408456598035n. jpg

Ối, thanks anh :D Em thix tấm cuối :)):)):))

namnhihn
28-04-2011, 11:35
Đi vespa mới kinh chứ. Em supperbecon ghi lại các cặp luôn ko lại quên

GIÀ MÀ GÂN
28-04-2011, 11:48
ALO nếu giờ chót có quí ông nào bỏ cuộc thì cho mình thế chân ngay nhé,rất sẳn sàng đáp ứng mọi yêu cầu của ĐOÀN. hy vọng giờ chót mình được tháp tùng cùng chuyến đi nầy, NHỚ ALO CHO MÌNH sđt 0983543365 ,trực máy 24/24

xaydungcodo
28-04-2011, 12:23
Cần gì thế chân, ông vô đi chung luôn cho vui

xichlobmt
28-04-2011, 12:41
ax .... ax.....
Oan qua'!
Xichlo chỉ gửi số của chị Y cho Ngoc thôi. Những người khác thì đều nhắc họ pm trực tiếp với chủ nhân để xin số.
nguyên văn noi chuyen voi Ngọc ( trong YM):
" em post len 4r viec so phone cua chi Y. Bay gio nhieu nguoi xin so cua chi Yen qua'... neu' thay' chi bachYen tu nhien doi so phone la biet' tai sao roi, ko can phai hoi..:D "
---------> chẳng biết sao lại ra tin "chi Y đã đổi số phone " ????????????

Mọi người có liên quan làm ơn đính chính giúp với .. hic.. hic...
Thiệt là oan ức mà! :(

superBecon
28-04-2011, 13:11
ax .... ax.....
Oan qua'!
Xichlo chỉ gửi số của chị Y cho Ngoc thôi. Những người khác thì đều nhắc họ pm trực tiếp với chủ nhân để xin số.
nguyên văn noi chuyen voi Ngọc ( trong YM):
" em post len 4r viec so phone cua chi Y. Bay gio nhieu nguoi xin so cua chi Yen qua'... neu' thay' chi bachYen tu nhien doi so phone la biet' tai sao roi, ko can phai hoi..:D "
---------> chẳng biết sao lại ra tin "chi Y đã đổi số phone " ????????????

Mọi người có liên quan làm ơn đính chính giúp với .. hic.. hic...
Thiệt là oan ức mà! :(
Rồi anh ơi :D Không có gì đâu. Em hiểu nhầm ý anh tí :)

traimx
28-04-2011, 13:17
cập nhật lại danh sách thành viên.

chúng ta xuất phát làm 2 nhóm

nhóm 1, quân chủ lực: xuất phát lúc 16h00 ngày 29/04/2011

gồm có
xe 1: superBecon & Tùng
xe 2: socola_winx & ham_vui
xe 3: behattieu & traimx
xe 4: namnhihn & ...
xe 5: so_lonely2002 & đang chờ bạn trả lời

nhóm 2, cán bộ: xuất phát lúc tờ mờ sáng (4h) 30/4/2011
gồm có
xe 1: long_ex135 & xaydungcodo
xe 2: wall2711 & ... -> xe này sau đó sẽ tách đoàn.

- tình hình là sau khi tiến đến Cam Ranh chúng ta sẽ nhận thêm 1 ôm (nữ) vào đoàn. vì vậy các xe đang chạy 1 mình cứ giữ trạng thái như vậy nhé.

A.J
28-04-2011, 13:57
SuperBecon ơi, mình gồm 1 ôm 1 xế có thể theo đoàn từ 1/5 ở Nha Trang rồi theo về Sài gòn 3/5 được không, mọi thứ bọn mình đều đã tự lo, chỉ tại cái tật ham vui muốn nhập đoàn, trường đoàn xem xét pm nha. 0984160768.

Lịch trịch:
29/4 : 8h sáng khởi hành đi Đà Lạt
30/4: sáng khởi hành đi Nha Trang
1/5: đi Cam Ranh, ngủ Cam Ranh ( nếu nhập được đoàn, mình sẽ cờ đến 3h chiều)
2/5: về thẳng từ Cam Ranh (tương tự sẽ tiếp tục đến 3/5 nếu về cùng đoàn)

superBecon
28-04-2011, 14:03
SuperBecon ơi, mình gồm 1 ôm 1 xế có thể theo đoàn từ 1/5 ở Nha Trang rồi theo về Sài gòn 3/5 được không, mọi thứ bọn mình đều đã tự lo, chỉ tại cái tật ham vui muốn nhập đoàn, trường đoàn xem xét pm nha. 0984160768.

Lịch trịch:
29/4 : 8h sáng khởi hành đi Đà Lạt
30/4: sáng khởi hành đi Nha Trang
1/5: đi Cam Ranh, ngủ Cam Ranh ( nếu nhập được đoàn, mình sẽ cờ đến 3h chiều)
2/5: về thẳng từ Cam Ranh (tương tự sẽ tiếp tục đến 3/5 nếu về cùng đoàn)

Em là em hoan nghênh tuốt luốt hết :)) Đc thì lúc đó anh vô join thôi :D

A.J
28-04-2011, 14:05
vậy cho mình có sdt với, pm inbox nhé ;)

Depkep
28-04-2011, 14:25
Bị cancel vào phút cuối nên 3 đứa mình bơ vơ, superBecon có thể cho nhóm mình join cùng được ko? 2 nam + 1 nữ (2 xe).
Ở Nha Trang có tour tham quan mấy hòn cũng hép dẫn lém đó bạn lần trước mình đi hình như 110k/ng trọn gói có ăn trưa trên tàu, tiệc cóc tai trên biển nữa. . . . rất vui.

superBecon
28-04-2011, 15:08
Danh sách đoàn chính thức, đã chốt lần cuối cùng và không thay đổi gì nữa :D

Nhóm 1: xuất phát lúc 16h00 ngày 29/04/2011

gồm có
xe 1: superBecon & KevinAuto
xe 2: socola_winx & ham_vui
xe 3: behattieu & traimx
xe 4: namnhihn
xe 5: so_lonely2002
xe 6: anh Depkep và vợ anh Depkep
xe 7: em anh Depkep

Nhóm 2: xuất phát lúc tờ mờ sáng (4h) 30/4/2011
xe 1: long_ex135 & xaydungcodo
xe 2: wall2711 -> xe này sau đó sẽ tách đoàn

Anh chị nào mà em đã confirm chuyện đi ké với đoàn (chỉ đi chung 1 đoạn đường nhất định chứ không ăn, ngủ chung với đoàn) thì chịu khó giữ liên lạc với em thường xuyên nha, vì riêng trong đoàn thôi em không cũng lo không nổi rồi. Bây giờ ai mà muốn đi ké đoàn nữa thì em xin phép từ chối nhé ! Vì đi đông cho dù không ăn ở chung nhưng lúc cùng chạy trên đường sẽ gặp một số khó khăn. Em cũng mới tổ chức chuyến đi lân đầu, luôn hoan nghênh mọi người trên tinh thần phượt nhưng do khả năng hạn chế nên đành phải từ chối, mong các anh chị thông cảm :)

Phongvan2013
28-04-2011, 15:11
Mình mới bị điều vào SG công tác nên cũng chưa biết làm gì 4 ngày lễ. chủ thớt có thể cho mình joint cùng được không. Mình chưa bao giờ phượt trên các con đường của miền nam. Rất muốn thử cảm giác lang thang xe máy dọc đường.
Rất mong có thể joint cùng đoàn của bạn

Depkep
28-04-2011, 15:31
Thank SuperBecon nhìu!
đoàn mình đi xa và nhìu ngày mà Depkep nhà mình ko off cùng mọi người trước nên ko bít có nhiệm vụ nào có thể chia xẻ cho gia đình nhà Depkep ko.

Núi và Biển
28-04-2011, 15:44
Bị cancel vào phút cuối nên 3 đứa mình bơ vơ, superBecon có thể cho nhóm mình join cùng được ko? 2 nam + 1 nữ (2 xe).
Ở Nha Trang có tour tham quan mấy hòn cũng hép dẫn lém đó bạn lần trước mình đi hình như 110k/ng trọn gói có ăn trưa trên tàu, tiệc cóc tai trên biển nữa. . . . rất vui.

Cái đó là tour đi ghe ra các đảo,đoàn này hình như ko ở NT, chỉ tắm biển ở bãi Dài.

Cái hẻm kế bến xe ở ĐL là đg Ánh Sáng, ở đây buổi sáng bán bún bò là chủ yếu.

Chúc GD Depkep và đoàn có chuyến đi vui vẻ !:D

Núi và Biển
28-04-2011, 15:57
1.Ngày thứ nhất: 29/4
4PM HCM đi Bảo Lộc: 170 km, nghỉ chân tại Định quán

2.Ngày thứ 2: 30/4
7AM Bảo Lộc đi Đà Lạt: 115km

3.Ngày thứ 3: 1/5
3.1 : 7AM Đà Lạt đi Diên Khánh (Nha Trang): 124km
3.2 : 12PM Diên Khánh đến Bãi Dài: 40km (tắm biển ăn hải sản)
3.3 : 4PM Bãi Dài đi Cam Ranh: 25km (ngủ đêm)

4.Ngày thứ 4: 2/5
4.1: 7AM Cam Ranh – Phan Rang: 50km
4.2: 3PM Phan Rang – Phan Thiet: 140km

5.Ngày cuối: 3/5
Phan Thiet – HCM (qua Kê Gà): 200km

Như vậy mỗi ngãy sẽ ko phải đi quá nhiều, trung bình 200km

Ngủ đêm, cấm trại ở Cà Ná , lãng mạn hơn. Cảnh biển lại đẹp.

superBecon
28-04-2011, 15:57
Thank SuperBecon nhìu!
đoàn mình đi xa và nhìu ngày mà Depkep nhà mình ko off cùng mọi người trước nên ko bít có nhiệm vụ nào có thể chia xẻ cho gia đình nhà Depkep ko.

Em đang kiếm bộ đồ nghề sửa xe với 1 cái bơm mini đó anh :D

superBecon
28-04-2011, 15:59
Đoàn mình có xài khăn rằn ko ? Em thấy đoàn phượt nào cũng có khăn rằn, thành truyền thống rồi, đi về xong cũng giữ làm kỉ niệm nữa. Các anh chị cho ý kiến nào, nhanh nhanh còn đi mua :))

Depkep
28-04-2011, 16:06
Đoàn mình có xài khăn rằn ko ? Em thấy đoàn phượt nào cũng có khăn rằn, thành truyền thống rồi, đi về xong cũng giữ làm kỉ niệm nữa. Các anh chị cho ý kiến nào, nhanh nhanh còn đi mua :))
Trắng + đen nhà Depkep có 2 cái rồi, nếu có màu khác mua dùm gia đình nhà Depkep 2 cái nha superBecon
để mình hỏi ông vá xe gần nhà xem có thể nghỉ vá mấy ngày để mình mượn đi chơi hem . . . .
hơi bị khó nhưng cố gắn

ndbaoanh
28-04-2011, 16:10
Em đang kiếm bộ đồ nghề sửa xe với 1 cái bơm mini đó anh :D

Bơm mini ra chợ Tân Thành á. 20K, hoặc buổi tối trên đường Nguyễn Oanh, góc ngã tư N.Oanh, Phan van Tri (hay Nguyen Van Lượng quên rồi) hay bày ra lề đường bán

Depkep
28-04-2011, 16:19
Bơm mini ra chợ Tân Thành á. 20K, hoặc buổi tối trên đường Nguyễn Oanh, góc ngã tư N.Oanh, Phan van Tri (hay Nguyen Van Lượng quên rồi) hay bày ra lề đường bán
Cái bơm xe ko thì dễ, đồ nghề vá, thay ruột luôn mới phức tạp chứ.

superBecon
28-04-2011, 16:29
Trắng + đen nhà Depkep có 2 cái rồi, nếu có màu khác mua dùm gia đình nhà Depkep 2 cái nha superBecon
để mình hỏi ông vá xe gần nhà xem có thể nghỉ vá mấy ngày để mình mượn đi chơi hem . . . .
hơi bị khó nhưng cố gắn

Thế mai anh chị mang khăn theo đi. Giờ này có muốn mua cũng chả kịp. Mai em học cả buổi sáng rồi :))

Behattieu
28-04-2011, 16:37
Thank SuperBecon nhìu!

Đợt này đi gặp đâu ăn ngủ đó nên tình hình là anh chị depkep mang nhìu lươgn thực dự trữ đi nhé! CHo em ăn ké.... zị thôi....ko fai chuẩn bị j hết đâu ạ :D

thanhtrungZnAl
28-04-2011, 18:45
Bùn bùn mới tham gia diễn đàn đã thấy nhìu sô wá, nhưng cũng lỡ sô này rùi.
Hên xui thu xếp được thì gọi đt trưởng đoàn đu theo vậy,
hông thui thì đành hẹn dịp khác.

Nekoroden
28-04-2011, 21:29
anh vẫn còn nuối tiếc dữ lém, nhưng mà lịch trùng nhau tè le hết, nên đành ngậm ngùi vào đây chúc em Bựcon với đoàn hoa biển lên đường suôn sẻ ^^.

love & peace :P

Depkep
28-04-2011, 21:49
Đợt này đi gặp đâu ăn ngủ đó nên tình hình là anh chị depkep mang nhìu lương thực dự trữ đi nhé! Cho em ăn ké.... zị thôi....ko fai chuẩn bị j hết đâu ạ :D
Ok chừa cho em 1 ít.
Gia đình nhà depkep thay mặt trưởng đoàn kêu gọi lòng hảo tâm của các mạnh thường quân tài trợ cho chuyến đi.
Các mặt hàng mong nhận được có yêu cầu như sau: "hàng tài trợ mà phải theo yêu cầu mới ghê ;)"
Ăn được ngay ko cần chế biến.
đơn giản gọn nhẹ nhưng chất lượng "còn hạn sử dụng nha" ;)
do đi xe máy nên hạn chế beer bọt nhưng rịu tây thì được (hết tiền bán cũng được giá) :).
Đặt biệt ai tài trợ gì thì tự mang theo nhé!
Cảm ơn những tấm lòng hảo tem.
Gà 9 cựa theo truyền thuyết Vua Hùng kén rể nè các bạn

huynhvinhtam
29-04-2011, 09:57
Xin chào superBecon và các bạn! Đường tỉnh 723 là cung đường mình muốn đi từ lâu, nhưng đến nay vẫn chưa thực hiện được do chiếc xe chưa được nâng cấp để leo đèo. Nhưng chắc chắn sẽ đi trong thời gian gần nhất.

Chúc mừng nick của bạn superBecon được đăng trên báo Tuổi Trẻ http://dulich.tuoitre.vn/Index.aspx?ArticleID=435613&ChannelID=100

Sẽ theo dõi hành trình của các bạn để rút kinh nghiệm cho lần đi sau.

Chúc các bạn lên đường bình an và có nhiều trải nghiệm thú vị!

ham_vui
29-04-2011, 10:09
Chúc mừng superBecon đã được lên báo....

Bữa nay còn thấy cả anh takecare và đoàn leo Núi Chúa trên báo Tuổi Trẻ cuối tuần nữa.

Chúc mừng tất cả nhà phượt....

Chỉ còn vài tiếng nữa là lên đường thôi.

xaydungcodo
29-04-2011, 10:54
Xin Chúc mừng superBecon, thú vị quá ta, các bạn chiều nay đi trước vui vẻ nha, hẹn ngày mai ở Đà Lạt

traimx
29-04-2011, 13:03
còn vài giờ, và trời đã bắt đầu mưa.

wall2711
03-05-2011, 15:03
đã về nhà an toàn ... Đoàn vẫn đang vi vu ở Hải đăng Kê gà, cập nhật tạm vài hình ảnh, mod cho xin vài ngày nhé. Thanks bro. ^^
.
#1 Bình minh trên bờ hồ Xuân Hương
.
#2 Dốc sương mù
.
#3 ...Cong cong
.
#4 Vô cực

long_ex135
03-05-2011, 18:37
finished ! đoàn đã an toàn về nhà.hehehe

Ối_zời_ơi
03-05-2011, 19:01
Chúc mừng các bạn đã hoàn thành chuyến đi và trở về an toàn. Chờ chia sẻ của các bạn.
Nice