PDA

View Full Version : Xin tư vấn cung đường và tìm bạn đồng hành du lịch Miền Bắc (22/1-25/1/2015)

25m
10-12-2014, 10:01
E có dự định đi du lịch miền Bắc vào tháng 1/2015.
21/1/2015: Sg-HN, tối
25/1/2015: HN-SG, tối

E không biết là vào dịp này thì nên đi những địa điểm nào của Miền núi Phía Bắc ah?
Anh chị có thể góp ý giúp e để e lên lịch trình không ah?
Có anh/chị/bạn hoặc nhóm nào đi dịp này cho e đi chung được không ah?
Cám ơn các bạn phượt.

Em_cha
10-12-2014, 10:50
Sapa, Mộc Châu hoặc Hà Giang bạn nhé ! Bạn cứ sang box Tìm bạn đồng hành trong nước để tham khảo lịch trình.

Ý kiến cá nhân thì mình thick đi Sapa thời điểm này hơn (may ra có tuyết)

25m
10-12-2014, 11:13
Sapa, Mộc Châu hoặc Hà Giang bạn nhé ! Bạn cứ sang box Tìm bạn đồng hành trong nước để tham khảo lịch trình.

Ý kiến cá nhân thì mình thick đi Sapa thời điểm này hơn (may ra có tuyết)

Thời gian 4 ngày như thế có đủ để đi đèo ko anh? e sợ thời gian đó có mưa hoặc lạnh quá thì khó đi đèo.
Em là nữ nên muốn tìm hiểu trước thông tin, nếu có nhóm nào e có thể tham gia cùng được thì tốt quá ah.

Em_cha
10-12-2014, 11:19
Thời gian 4 ngày như thế có đủ để đi đèo ko anh? e sợ thời gian đó có mưa hoặc lạnh quá thì khó đi đèo.
Em là nữ nên muốn tìm hiểu trước thông tin, nếu có nhóm nào e có thể tham gia cùng được thì tốt quá ah.
4 ngày thì thừa đi Mộc Châu !
Hà Giang thì bạn phải bắt đầu đi từ HN từ tối 22 (có thể đi ô tô lên TP Hà Giang rồi thuê xe máy or gửi luôn cả xe theo ô tô)
Nếu bạn thick đi xe máy để dc đổ đèo thì tốt nhất nên có nhóm đi cùng or ít nhất 1 ng đi cùng bạn.
Trên Sapa thì bạn cũng có thể thuê xe máy rồi đi các đia điểm tham quan với các cung đường đồi núi cũng khá đẹp.