PDA

View Full Version : Đi miền Tây--sẽ bao tiền xe và KS (phòng riêng của bạn) 25-28 tháng 12

Yolo1
09-12-2014, 04:09
Tình hình là như thế này. Rảnh 4 ngày mà mình ko có kế hoạch. Cũng muốn chuyến đi thành công vì đây là lần đầu.

Mình muốn khám phá miền Tây, đặc biệt muốn đi xem vài chợ nổi. Sở thích của mình là chụp hình và mình muốn có bạn đi chung (ko cần biết chụp hình).

Mình không có nhiều thì giờ hay cơ hội để đi nên chỉ đi được ngày 25, 26, 27, và 28 tháng 12, 2014 (rời SG sáng 25, về lại SG tối/khuya 28). Là dân NN, mình không muốn kinh tế làm cản trở, và quan trọng hơn với mình là người hợp và vui tính (vì mình ít có cơ hội). Nên nếu giúp chút với tiền xe cộ và KS (mỗi người phòng riêng) sẽ giúp người nào hợp hơn đi với mình, mình sẵn sàng (và có thể nói là lợi cho mình).

Chút về mình: U30, nam, dân làm văn phòng, có học, thích chụp hình thiên nhiên và hoa. Vui tính và dễ tính, thích cười và bỏ qua hơn là khó chịu (người nào bắt bẻ hay khó chịu thì xin miển nhé). Thích ăn :-) Có lẽ ko quan trọng lắm vì đi xe buýt và mướn xe máy ở mỗi thành phố, nhưng mình dân thể thao nên đừng lo, bạn ko phải khiêng mình đâu. Mình độc thân nhưng ko kỳ thị, miễn là vợ/chồng bạn ko tạt acit là ok :-).

Chút về người mình có lẽ hợp: Nam hay nữ ko là vấn đề. Mình thích nam vì dễ đi, chịu chơi và chịu cực, thích nữ vì mình có cơ hội gallant chút. Nói chung là đồng đều. 25-40 tuổi (xin lỗi trước nhé nhưng mình biết ai mình hợp hơn). Rảnh sáng 25-tối 28 tháng 12 (quan trọng!), đi từ SG. Có đủ tiền để tự lo ăn (mình dễ ăn--vỉa hè hay nhà hàng OK). Mình sẽ trả tiền KS phòng riêng của bạn nơi KS mình ở và sẽ trả mọi chi phí xe cộ hay thuyền đi. Bạn tự trả tiền ăn. Có học để nói chuyện vui vẻ lịch sự thì rất thích. Biết tôn trọng nhau dù mình sẽ đi chung 4 ngày. Nếu biết tiếng Anh hay muốn tập tiếng Anh, mình sẵn sàng. Vui tính. Kiên nhẫn chút khi mình chụp hình cảnh du lịch.

Quan trọng: Xin đừng phức tạp. Mang ham mê đi du lịch và ý muốn khám phá, sẵn sàng cười dù nắng hay mưa. Đừng say xỉn (mình ko uống nhiều--cám ơn).

Tóm lại:

Ngày đi: Sáng 25/12 tới tối 28/12. Đi từ SG tới miền Tây.

Dự tính của mình là đi xe buýt Phương Trang từ SG đến Cần Thơ ngày 12/25, rồi dùng Cần Thơ là base để đi 3 chợ nổi: chợ nổi cái Bè, Tiền Giang/Vĩnh Long; chợ nổi Cái Răng, Cần Thơ, chợ nổi ngã năm Sóc Trăng. 4 ngày, 3 chợ nổi. Tất cả đều trong 1 hour hay 2 hour xe gắn máy. Tôi sẽ mướn xe gắn máy ở Cần Thơ.

Chi phí của bạn: Dự đoán 800.000 cho bạn trong 4 ngày (nếu bạn ăn 200.000 mỗi ngày). Phòng KS riêng của bạn và tiền xe/thuyền đi chung, tôi sẽ lo.

Cần: 1 người.

Đây là lần đầu tiên mình đi miền Tây VN kiểu phượt (dù mình đã đi nước khác và dĩ nhiên nơi mình ở)...hy vọng có kỹ niệm tốt để mai mốt trở lại. Bạn nào có rảnh những ngày đó và thấy hợp, xin inbox mình.

Sẽ gặp nhau offline tuần 15-21/12 sau khi mình tới SG để xem có hợp ko (và ít ra, biết mặt).

Cám ơn bạn đã đọc. Inbox mình nhé.

Yolo1.

Yolo1
10-12-2014, 03:40
Cám ơn bạn Jimmy đã cho thêm tin tức về những chợ nổi miền Tây. Cũng cám ơn những bạn khác đã cho thêm tin tức và đóng góp ý kiến.

Theo ý kiến, đề nghị tới Cần Thơ ở 4 ngày rồi từ Cần Thơ mỗi ngày đi xe máy đi phượt những chợ nổi gần và dùng xe máy tham quan thành phố hay vùng quê gần Cần Thơ mỗi ngày. Tối về nghỉ ngơi.

Dự định là sẽ đi xe buýt Phuơng Trang tới Cần Thơ sáng sớm 25, ở KS Phuong Nga Cần Thơ tối 25, 26, và 27, đón xe buýt tối 28 về SG. Khi ở Cần Thơ, sẽ mướn xe máy. KS thiết kế kiểu tây và mình đã book 2 phòng riêng ở KS này rồi.

Các bạn nào có cùng sở thích tham gia inbox mình thêm nhé rồi mình sẽ bàn thêm.

Yolo1
10-12-2014, 04:12
Chút nữa về tôi: U30, làm ngành thông tin. Thích đọc sách. Thích phượt nhưng không thích khổ lắm kiểu là muỗi chích ngủ lều :-). 1m8 và 78kg nên có thể tự vác balô. :-)

Cắm trại với Boy Scouts từ nhỏ nên ngủ dưới đất trong lều nhiều năm...có khả năng nhưng vì có ít ngày và chủ yếu là đi tham quan/chụp hình vă ăn, ko muốn phức tạp với lều, chăn, đồ vệ sinh...muỗi!

Thành ra có thể nói là chuyến này là "phượt nhẹ" :-)

Sẽ điện thoại và offline cafe trước khi đi...

tranarchi
10-12-2014, 20:56
e đã gởi tin nhắn cho a,mong nhận được phản hồi,:)

iammai92
11-12-2014, 00:35
Biết trước có chuyến này thì sẽ đăng kí ngay hix hix tiếc quá. Chúc anh đi vui vẻ :)

Yolo1
11-12-2014, 00:48
Mình đã nhận vài inbox của các bạn. Mình sẽ đóng topic tối mai (tối thứ 5). Cám ơn chân thành lời khuyên, chia sẻ, và ý muốn tham gia.

À, vì chợ nổi là buổi sáng, chương trình buổi chiều và tối thì là đi tham quan những nơi đẹp nếu tiện. Không thì chắc chắn Cần Thơ và vùng chung quanh có đủ điều thú vị để đi ngắm. Mình lúc nào cũng muốn có người đi chung nhưng ngồi trong quán cafe với cuốn sách cũng thú vị nên rất tự do. Nói chung là thoải mái.

iammai92
11-12-2014, 01:03
Em cũng mới đi miền Tây về. Đẹp lắm. Gửi anh vài hình ảnh :D https://www.flickr.com/photos/38752487@N03/sets/72157649049983199/

Topic giống của em quá :))) Chúc anh chuyến đi vui vẻ :)

Yolo1
11-12-2014, 01:18
Em cũng mới đi miền Tây về. Đẹp lắm. Gửi anh vài hình ảnh :D https://www.flickr.com/photos/38752487@N03/sets/72157649049983199/

Hình đẹp quá. Em dùng máy gì vậy? Anh tính đem đi Pentax 5KIIs và Nikon V1 và vài lens cho cả hai (30 F/1.4, 50 F/1.4, 18.5 F/1.8). Hy vọng sẽ có hình đẹp để up.

Cám ơn em post.

iammai92
11-12-2014, 01:29
Máy anh xịn thế :)

Em dùng máy phim rẻ tiền thôi. Konica T3n anh ạ :) e thấy mang đi nhiều quá cũng không dùng hết đâu ạ, lỉnh kỉnh mà tháo lens ra vào cũng ngại (với em là thế) . Thường thì e mang 1 máy thôi và 2 lens, 1 fix 1 góc rộng để chụp cảnh và người.

Thichvaythoi
11-12-2014, 10:23
Ông xế tôi ơi, đâu òy? vào mà đọc cái lày lày. Thế lày là thế lào hở ông? Người ta tìm ai như là đang tìm tôi thế?
Tôi thích rề rà ngắm cảnh, thích selfie mỗi khi gặp cái bông, cái hoa bên đường nó làm duyên. Tôi cũng tốt nghiệp đại học (ngoại thương chứ bộ), thích dùng tiếng Anh vì về quê rồi, để lâu sợ tôi quên mất ẻm (hà hà, đi miền Tây mà sài english thêm cái quần sọt nữa là chuẩn..."ko thân thiện" nhưng mà "bao" oách và oai. Hạn chế bớt thì cũng chấp nhận được.). Cái khoản vui vẻ thì ông bảo, nói chuyện với tui ai ko cười. Hồi đi Trà Sư chẳng phải có đứa cười...quên đường vì tôi. Cuộc sống đâu có dài để ngồi làm xù đầu, đến khi đi chơi lại xui vớ phải một em "trùm" than Quảng Ninh hay thừa ưu tư lự. Duyên cũng đâu có giản đơn mà ngồi hờ hững. Gặp nhau khó lắm ông biết không. Nên nhất định tôi muốn ông cười cho đã. Gặp đâu để ngày về mình.. xách balo say bye bye rồi hẹn ngày...ko gặp lại.
Nói thế để ông hăng hái đi với tôi tháng 12 này nha, thôi có siêu tự tin hay siêng tự ti kêu tôi tìm xế khác. Tôi có chê ông gì đâu tôi cũng xinh xinh chân ngắn chứ bộ.(ko được bảo là ông đang ói đó, ông già)
Sory chủ thớt vì mượn sân nói vài lời với bạn xế cung cực Nam. Nếu chủ thớt mà đi được 22-27 thì đi chung cho vui. Đoàn toàn tầm 25-40, lác đác thêm vài bác/chú kỳ cựu U50-60. Đi vì đam mê cả. Gì mà u30, thích du lịch, mới đi lần đầu? (Tội, chắc con nhà có điều kiện nó "khổ" thế. Ai "sướng" như mềnh, như ông xế. Kkkk)

Yolo1
11-12-2014, 11:05
Ông xế tôi ơi, đâu òy? vào mà đọc cái lày lày. Thế lày là thế lào hở ông? Người ta tìm ai như là đang tìm tôi thế?
Tôi thích rề rà ngắm cảnh, thích selfie mỗi khi gặp cái bông, cái hoa bên đường nó làm duyên. Tôi cũng tốt nghiệp đại học (ngoại thương chứ bộ), thích dùng tiếng Anh vì về quê rồi, để lâu sợ tôi quên mất ẻm (hà hà, đi miền Tây mà sài english thêm cái quần sọt nữa là chuẩn..."ko thân thiện" nhưng mà "bao" oách và oai. Hạn chế bớt thì cũng chấp nhận được.). Cái khoản vui vẻ thì ông bảo, nói chuyện với tui ai ko cười. Hồi đi Trà Sư chẳng phải có đứa cười...quên đường vì tôi. Cuộc sống đâu có dài để ngồi làm xù đầu, đến khi đi chơi lại xui vớ phải một em "trùm" than Quảng Ninh hay thừa ưu tư lự. Duyên cũng đâu có giản đơn mà ngồi hờ hững. Gặp nhau khó lắm ông biết không. Nên nhất định tôi muốn ông cười cho đã. Gặp đâu để ngày về mình.. xách balo say bye bye rồi hẹn ngày...ko gặp lại.
Nói thế để ông hăng hái đi với tôi tháng 12 này nha, thôi có siêu tự tin hay siêng tự ti kêu tôi tìm xế khác. Tôi có chê ông gì đâu tôi cũng xinh xinh chân ngắn chứ bộ.(ko được bảo là ông đang ói đó, ông già)
Sory chủ thớt vì mượn sân nói vài lời với bạn xế cung cực Nam. Nếu chủ thớt mà đi được 22-27 thì đi chung cho vui. Đoàn toàn tầm 25-40, lác đác thêm vài bác/chú kỳ cựu U50-60. Đi vì đam mê cả. Gì mà u30, thích du lịch, mới đi lần đầu? (Tội, chắc con nhà có điều kiện nó "khổ" thế. Ai "sướng" như mềnh, như ông xế. Kkkk)

Ko hiểu bạn nói gì nhưng để trả lời câu cuối in đậm...1) Nhiều người phải đi làm và nếu công việc không cho nghỉ, khó đi; và 2) khi chổ muốn đi phượt lần này cách xa nhà 10.000 km...dễ hiểu vì sao mới đi lần đầu.

Ước là có thêm thời gian và điều kiện để đi thêm, nhưng có lẽ ai cũng ước điều đó.

Thichvaythoi
11-12-2014, 11:23
Ờ, chắc là hơi khó hiểu, viết hơi teen. Thì ra là ở xa vậy, 10k km là ở đâu? Có đẹp ko? Ko hiểu mà vẫn reply là so cute rồi. Học thêm tiếng Việt style teen ko? Rất thích và giải stress rất ổn đó yolo1.

namnhihn
11-12-2014, 12:18

Toàn thấy ảnh Ốc Ngớ.

iammai92
11-12-2014, 13:02
Toàn thấy ảnh Ốc Ngớ.

Thôi xong. Xin đừng nói với chị Ngớ không đời em tàn nhé :))) Em up lên cho chị down về quên chưa xóa ạ :D Tức tốc xóa :(

Hỏi nốt anh chủ topic: đêm qua anh viết gì mà phải xóa tận 2 bài đi vậy :D em chỉ tò mò vì không biết em có viết gì quá không :)

Yolo1
11-12-2014, 13:07
Thôi xong. Xin đừng nói với chị Ngớ không đời em tàn nhé :))) Em up lên cho chị down về quên chưa xóa ạ :D Tức tốc xóa :(

Hỏi nốt anh chủ topic: đêm qua anh viết gì mà phải xóa tận 2 bài đi vậy :D em chỉ tò mò vì không biết em có viết gì quá không :)

no, viết sai chính tả... :-)

Yolo1
11-12-2014, 13:19
Máy anh xịn thế :)

Em dùng máy phim rẻ tiền thôi. Konica T3n anh ạ :) e thấy mang đi nhiều quá cũng không dùng hết đâu ạ, lỉnh kỉnh mà tháo lens ra vào cũng ngại (với em là thế) . Thường thì e mang 1 máy thôi và 2 lens, 1 fix 1 góc rộng để chụp cảnh và người.

Vậy là kỹ năng của em hay lắm vì hình đẹp.

Anh có ít đam mê nhưng chụp hình ánh sáng tự nhiên là một trong những đam mê ấy. Khổ cái là cũng thích chụp buổi tối (vì thấy thú vị hơn). Nên đem theo chút fast lens và máy có high-ISO/Vibration Reduction in body.

Jan_doan
11-12-2014, 13:25
Muốn tham gia quá cơ :D Mà Cần Thơ thì đi nhiều quá rồi :P

QC QC
11-12-2014, 13:50
Tình hình là như thế này. Rảnh 4 ngày mà mình ko có kế hoạch. Cũng muốn chuyến đi thành công vì đây là lần đầu.

Mình muốn khám phá miền Tây, đặc biệt muốn đi xem vài chợ nổi. Sở thích của mình là chụp hình và mình muốn có bạn đi chung (ko cần biết chụp hình).

Mình không có nhiều thì giờ hay cơ hội để đi nên chỉ đi được ngày 25, 26, 27, và 28 tháng 12, 2014 (rời SG sáng 25, về lại SG tối/khuya 28). Là dân NN, mình không muốn kinh tế làm cản trở, và quan trọng hơn với mình là người hợp và vui tính (vì mình ít có cơ hội). Nên nếu giúp chút với tiền xe cộ và KS (mỗi người phòng riêng) sẽ giúp người nào hợp hơn đi với mình, mình sẵn sàng (và có thể nói là lợi cho mình).

Yolo1.

"Là dân NN" là dân gì vậy Yolo1?

ducachxa
11-12-2014, 14:43
Mình ở Cần Thơ đây. Rất vui khi bạn chọn Cần Thơ làm điểm đến. Hy vong được giúp cho bạn vài thông tin về du lịch, ăn uống,....về Cần Thơ.
Face: https://www.facebook.com/men.nguyen.7

trta
11-12-2014, 14:43
Ảnh bạn chụp đẹp quá, màu "nịnh" ghê :p
Chúc anh thớt có chuyến đi vui vẻ. Em ko nghỉ nhiều được (chỉ từ ngày 1->hết chủ nhật) nếu ko cũng cố join với anh :p

iammai92
11-12-2014, 16:14
Ảnh bạn chụp đẹp quá, màu "nịnh" ghê :p
Chúc anh thớt có chuyến đi vui vẻ. Em ko nghỉ nhiều được (chỉ từ ngày 1->hết chủ nhật) nếu ko cũng cố join với anh :p

vâng, em cảm ơn ạ :) Màu máy phim nó vốn đã đẹp sẵn thế rồi ạ, với cả miền Tây đẹp quá...

huyheoheohuy
11-12-2014, 17:48
em đã inbox cho anh. mong anh hoi âm sớm
lê chí huy

Doancongkham
11-12-2014, 20:19
Đọc cái status của Anh Yolo1 thấy vui vui!Chúc Anh có chuyến đi vui vẻ, thành công và có nhiều bức ảnh đẹp nhé!...Góp ý tí là với 4 ngày lê la ở Miền tây thì Anh có thể làm nhiều điều và chụp nhiều ảnh đẹp hơn với yêu cầu đi 3 chợ nổi Anh nhé! :)))

pe_nhoc16
11-12-2014, 21:14
Hổng biê´t chủ topic tuyển được bạn đôˋng haˋnh chưa, hi vọng bạn se˜ co´ chuyê´n lang thang chụp được nhiêˋu cảnh thu´ vị
Maˋ ở Câˋn Thơ tận 4 ngaˋy maˋ chụp chợ nổi thôi thiˋ hơi phi´, co´ thể qua Sa Đe´c hay Đôˋng Tha´p chụp vươˋn hoa, đôˋng sen cu˜ng hay ^^

Yolo1
12-12-2014, 01:01
Chốt. Cám ơn tất cả!

thevuong88_pro
16-12-2014, 22:30
Chốt. Cám ơn tất cả!
100% mình sẽ đi nếu được chấp nhận

sushi19
19-12-2014, 17:16
hình như là trễ rồi :)