PDA

View Full Version : Phượt Châu Âu 11/12- 17/1

galaxy2809
04-12-2014, 15:39
Tình hình là hôm nay mình mới vừa nhận được visa schengen của Italy cấp, cảm giác lúc đợi chờ kết quả cứ như bị đau tim ý giống như bạn Hoàng có nói mình... cuối cùng thì cũng lên nhận passport rất là hồi hộp, vừa chạy xe mà trong đầu cứ nghĩ chắc mình rớt rồi. Lúc lên nhận passport và mở passport ra xem thấy hình mình dán trên visa trái tim như rớt ra ngoài khi biết là mình đã có được visa và không tin nổi vào mắt mình. Nhận lại hộ chiếu ko quên kèm theo câu cảm ơn với chị receiptionist. Hí ha hí hững đi uống cfe với thằng bạn rồi mới về lên lập topic này...:D:D

Tình hình là hành trình của mình đi là 38 ngày. ;););)
arrive: Pháp ngày 11/12 lúc 7h sáng vì mình đi etihad airways sau đó mình sẽ ở Rbnb, cái đó thì mình đã booking cho mình và chị mình rồi và mình cũng đã mua Eurail trail 1 tháng rồi nó khuyến mãi thêm 5 ngày. :D:D:D:D. Lịch dự kiến của mình như sau:
Pháp - Bỉ - Hà Lan - Denmark - Sweden - Finland (mình đón giáng sinh ở đây, lên Rovaniemi chỗ ông già noel ở ák ) - Czech Republic - Austria (Happy New Year ở đây) - Italy (Rome, Florence, Venice) - Barcelona (mình đã mua vé xem đá bóng trận Barca - Athlectico Madrid) - Switzerland - Pháp (come bck HCM).

Các bạn nào có đi trùng thời điểm này, thì contact với mình hoặc những bạn nào ở hay du học những nước đó thì contact mình để mình tiếp tục hành trình phượt nhé.. hihi

email:[email protected]

hoangbom2710
05-12-2014, 00:15
Bạn đăng topic tầm này chắc khó ai theo kịp được hành trinh rồi,thích quá được đón Noel&NewYear tại châu Âu,mình mà được cấp Multi cũng phi ngay sang đi cùng luôn,hic.
Bạn cho mình xin FB đi mình cần hỏi vài chuyện về cách xin visa du lịch 1 mình

galaxy2809
05-12-2014, 02:02
fb: Nad Nguyen nhé Hoàng, có thể search theo email ở trên.