PDA

View Full Version : Phượt Đồng Tháp dịp Lễ 30/4 - Anh chị giúp đỡ em với

meo_map
19-04-2011, 16:46
:D Lễ 30/4 này, mấy đứa tụi lớp em tính làm 1 chuyến đi chơi về Đồng Tháp...vừa đi vừa thăm bà chị ở xã Đốc Binh Kiều, Huyện Tháp Mười. Mà em thì ko biết từ đây đi xuống đó...sẽ qua những đâu và tham quan được những gì:(, anh chị cho em xin ý kiến...giúp đỡ em nhá:).....làn đầu tiên được đi chơi xa...nên háo hức lắm...anh chị cho em xin ý kiến nhá...cảm ơn cả nhà:):D

meo_map
19-04-2011, 16:50
à em ở tp hcm nhá...nhà ngay CMT8...em muốn hỏi đường đi...và những chỗ có thể tham quan vui chơi trên đường đi xuống Đồng Tháp...và kết thúc ở xã Đốc Binh Kiều....em dự tính hành trình đi 3 ngày 2 đêm nhá ^__^

Ối_zời_ơi
19-04-2011, 18:05
meo_map@
Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về Đồng Tháp ở các Box Hồi ức các chuyến đi trong nước và Bao la miền nam để có thêm thông tin về địa danh muốn phượt nhé.
Mong bạn sớm có thông tin như ý và hoàn thiện một topic tìm bạn đồng hành theo quy định của diễn đàn.
Nice

ta79
19-04-2011, 21:57
Mình vừa đi Đồng Tháp dịp Giỗ Tổ 2 ngày, đi Tràm Chim ở Gáo Giồng, chỉ đường vô từ thị xã Cao Lãnh. Vô đó ăn hạt sen nướng, cá lóc nướng trui cuốn lá sen non, chả cua đồng, cơm nấu bằng gạo huyết rồng... ngon tuyệt. Bạn nên đi vào sớm, đi xe máy từ Cao Lãnh vào khoảng 20km, vào đó thuê xe đạp đôi chạy vào trong khoảng 5km để đi đò xem chim, săn thú, nếu vào sớm bạn có thể đi bộ 5km vào - 5km ra. Chờ đến 5h chiều để xem chim kéo về. Rồi bạn có thể tham quan khu di tích Nguyễn Sinh Sắc ở thành phố Cao Lãnh.

newcomer
19-04-2011, 23:24
Mình vừa đi Đồng Tháp dịp Giỗ Tổ 2 ngày, đi Tràm Chim ở Gáo Giồng, chỉ đường vô từ thị xã Cao Lãnh. Vô đó ăn hạt sen nướng, cá lóc nướng trui cuốn lá sen non, chả cua đồng, cơm nấu bằng gạo huyết rồng... ngon tuyệt. Bạn nên đi vào sớm, đi xe máy từ Cao Lãnh vào khoảng 20km, vào đó thuê xe đạp đôi chạy vào trong khoảng 5km để đi đò xem chim, săn thú, nếu vào sớm bạn có thể đi bộ 5km vào - 5km ra. Chờ đến 5h chiều để xem chim kéo về. Rồi bạn có thể tham quan khu di tích Nguyễn Sinh Sắc ở thành phố Cao Lãnh.

Bạn có thể cho mình địa chỉ mấy chỗ ăn đó được không, nghe bạn nói mà thèm quá đi mất

meo_map
20-04-2011, 07:36
meo_map@
Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về Đồng Tháp ở các Box Hồi ức các chuyến đi trong nước và Bao la miền nam để có thêm thông tin về địa danh muốn phượt nhé.
Mong bạn sớm có thông tin như ý và hoàn thiện một topic tìm bạn đồng hành theo quy định của diễn đàn.
Nice
em mới tham gia lần đầu tiên :D, ko biết nhiều, xin anh chỉ dẫn thêm nhá, cảm ơn anh nhiều...em sẽ đọc thêm thông tin ở các topic khác...

meo_map
20-04-2011, 07:39
Cảm ơn bạn rất nhiều...chắc chắn sẽ bon chen đi chơi Tràm Chim.....mình ú lắm nên ăn uống là mê nhất..vụ thuê xe đạp đôi hơi lãng mạng à nha