PDA

View Full Version : Tân Cương +++ tháng 9 này 10 ngày thôi

SonTT
07-07-2008, 08:50
Sau khi ôm topic của bạn likemoooooooon 3 ngày, chúng tôi đã bỏ hầu hết các kế hoạch hay ho vào hạ tuần tháng 9 để có thể dành ra 10 ngày cố gắng bò một khúc trên con đường tơ lụa...

Điểm chính Tân Cương và xung quanh lung tung.
Thời gian dự kiến: nửa đầu tháng 9

Kinh phí dự kiến: chưa có - chắc lại nhờ Hoa Hạ vào ngó cho cái

Bạn đồng hành dự kiến: SonTT, Thắng Còm

Mời các phượt gia, du sĩ vào hò hét và tham gia xây dựng chương trình cho cung đường mộng mơ thác loạn này

anhminh
07-07-2008, 08:57
cố lên :), đừng để LG ám ảnh nhé :D

Quat
07-07-2008, 09:00
EM cứ sếp gạch cái đã . Chắc ông Chuối Cả Nải không tham gia được vì đang lang thang trời Âu nhỉ .

SonTT
07-07-2008, 09:06
EM cứ sếp gạch cái đã . Chắc ông Chuối Cả Nải không tham gia được vì đang lang thang trời Âu nhỉ .

Ông Chán Vãi Nem ấy bảo tao mở cái này đấy...
Chứ đi Châu Âu thì chả có gì là hay cả :)))

r0sy
07-07-2008, 09:28
Nửa cuối tháng 9 em biết có 2 nhóm đi Tân Cương đấy đại ka SonTT ạ

netwalker
07-07-2008, 09:49
Nhìn thì thèm, cũng muốn về vác súng ống đi óp chai với các bạn lắm nhưng tháng 9 lại đi Nam Mỹ rồi, hẹn năm sau chiến cả cung đường luôn vậy :)

CVN
07-07-2008, 10:24
EM cứ sếp gạch cái đã . Chắc ông Chuối Cả Nải không tham gia được vì đang lang thang trời Âu nhỉ .Nếu bạn còn cố tình viết sai tên người khác tôi sẽ kién nghị BQT xử lý bạn :T:T

Chuối đây
07-07-2008, 10:27
Nếu bạn còn cố tình viết sai tên người khác tôi sẽ kién nghị BQT xử lý bạn :T:T

Xử lý đi bác, có chức tước càng phải xử lý nghiêm:Dam:Dam:Dam

likemoon
07-07-2008, 10:29
Em chưa kịp đọc topic này, move cái Msg của em từ bên kia qua đây, lúc ấy chưa biết các bác dự định nửa đầu tháng 9 nên em plan nửa cuối tháng 9 , em sẽ post ảnh của 2 thời điểm để các bác lựa chọn đi vào lúc nào sau nhé.

Chẹp...các bác lại làm em ghen tỵ...mùa thu Tân Cương ...hu hu. 10 ngày có thể được, nếu các bác không care nhiều đến chuyện chi phí. Đẹp nhất là cuối tháng 9, cứ cho là các bác khởi hành vào thứ 7 ( 27/09/08 ) nhé, em sơ qua lịch trình thế này xem có đủ tgian không:

+ N1 - T7 27/09: Bus HN-Nam Ninh , tối : bay NN - Tây An
+ N2 - CN 28/09: Binh mã Dũng, Đại Nhạn Tháp ( chỗ cất giữ kinh ĐTT đi Tây TRúc thỉnh về ), tối : Ca nhạc đời Đường ( mặc dù các bác đã bội thực show ở LG nhưng vẫn nên đi cái này các bác ợ )
+ N3 - T2 29/09: tàu Tây An - Gia Dụ Quan 4h sáng đến 11h đêm tới nơi, bay: 10h sáng 1h chiều tới nơi ( con đường này là Hành lang Hà Tây lổi tiếng - nếu mà bay kể cũng mất phần ý nghĩa là đi Con đường tơ lụa )
+ N4 - T3 30/09 : Gia Dụ Quan, Phong Hỏa Đài, Huyền Bích Trường thành ( Dương Quan, NGọc Môn quan không còn lại gì nữa bỏ qua cũng được ) , chiều bus Gia Dụ Quan - Đôn hoàng

+ N5 - T4 01/10: Mingsha Shan - Mạc Cao, tối bay: Đôn Hoàng - Urumqi ( 19.45 - 21.10 ) Cái này các bác phải cân nhắc, nếu muốn chụp ảnh Sa mạc lúc hoàng hôn thì phải ở lại thêm 1 ngày nữa vì chỉ có 2 chuyến bay chiều tối đi Urumqi. Không có chuyến bay đến Turpan nên đến Urumqi phải quay lại Turpan bằng xe bus - khoảng 200km )

+ N6 - T5 02/10: Quay ngược lại Turpan bằng bus - có thể chọn đi tour 1 ngày - đi một vòng : Hỏa Diệm Sơn, Thung Lũng Nho, Tháp Sugong, Hệ thống mương Karez..vvv

+ N7, N8, N9 - T6 03/10 -> 05/10/08 : Đi Kanas Lake : Thuê xe 4*4, toàn bác nhà có điều kiện, thuê xe này cho nó mấu, đảm bảo là các bác không phải tiếc đâu ạ. Đây là đoạn đường mơ ước của em đới.

+ N10: 06/10/08: Bay Urumqi - Nam Ninh, Bay Nam Ninh - Hà Nội

Đấy, 10 ngày thế này là ổn, còn tại sao lại đi Kanas Lake mà không đi Yining - Điểm cuối con đường tơ lụa trên đất TQ như em đã đi vào tháng 8 , và đi Kanas Lake qua những điểm nào thì em sẽ chi tiết sau.

À quên, ngày xưa em nếm mật nằm gai đi hết tất tật là 14tr, bây giờ lạm phát, với lại các bác bay nhiều, em ước tính là 25tr.

devinci
07-07-2008, 10:48
Kè kè, vụ này lại em nổi hứng roài. Dưng mà đi với Chán Vãi Núa em sợ trời lại mưa
Đi bus bọn nó có cho dừng lại tác nghiệp không bác ?
Cung đường đẹp mà cứ ngồi trên xe bắn thì cũng phí nhỉ, bác thử xem đi bao nhiều người thì nên theo xe riêng đi ?

Quat
07-07-2008, 10:50
KO lo có Quạt em thì trời chỉ có nắng . Chán Vãi Núa đi làm nền hơi mưa tý cho nó mát Bác Đề ạ :D

SonTT
07-07-2008, 10:50
Cảm ơn likemoon, căn cứ trên dự đoán kinh phí của bạn mình hùng hôn tuyên bố ai muốn tham gia cung nay cần chuẩn bị 35M

Confirm phát thì đóng tiền cọc 15M.
Cho nó chắc bắp.

Quat
07-07-2008, 10:55
Nếu bạn còn cố tình viết sai tên người khác tôi sẽ kién nghị BQT xử lý bạn :T:T

Em thành thật xin lỗi mấy đầu định viết khác dưng thế quái nào nhảy sang tên ông Chuối . :D

devinci
07-07-2008, 10:59
Cảm ơn likemoon, căn cứ trên dự đoán kinh phí của bạn mình hùng hôn tuyên bố ai muốn tham gia cung nay cần chuẩn bị 35M

Confirm phát thì đóng tiền cọc 15M.
Cho nó chắc bắp.

Ra avatar đóng tiền luôn giờ hả lão ? =))

likemoon
07-07-2008, 10:59
Thật là xốn hết cả xang, không thể nào làm việc được nữa, hu hu ...bác cộng lên thế cũng phải, em là dân kế toán nên tính toán cũng rất keo kiệt mới được thế. Còn vụ thuê xe riêng thì từ Tây An đến Kanas Lake cả đi và quay về là 6,000 km các bác ợ, đi từ Urumqi - Kanas - Urumqi : 1,000 km, Urumqi - Turpan - Urumqi : 400 km, 2 đoạn này các bác có đk thuê xe riêng thì tuyệt .

CVN
07-07-2008, 11:10
KO lo có Quạt em thì trời chỉ có nắng . Chán Vãi Núa đi làm nền hơi mưa tý cho nó mát Bác Đề ạ :D
Đất sa mạc đó mà mưa thì đúng là phúc lắm thay!!!!

SonTT
07-07-2008, 11:47
Thật là xốn hết cả xang, không thể nào làm việc được nữa, hu hu ...bác cộng lên thế cũng phải, em là dân kế toán nên tính toán cũng rất keo kiệt mới được thế. Còn vụ thuê xe riêng thì từ Tây An đến Kanas Lake cả đi và quay về là 6,000 km các bác ợ, đi từ Urumqi - Kanas - Urumqi : 1,000 km, Urumqi - Turpan - Urumqi : 400 km, 2 đoạn này các bác có đk thuê xe riêng thì tuyệt .

Mình đặc biệt có cảm nhận tốt về chi phí.
Với lại chơi với mấy thằng này là cứ phải thế... không một lúc lại muốn ăn ngon, đi nhiều... lại... rẻ...

Có mà điên=))

devinci
07-07-2008, 13:30
Túm lại ai làm trưởng đoàn ạ ? Quyết về kinh phí, lộ trình và phương tiện đi roài anh em mới chốt hạ được chứ ạ.
Hay LT lãm luôn đê, em thấy bác có tố chất.

SonTT
07-07-2008, 13:36
Tao mà làm trưởng đoàn thì chúng mày phải đóng lệ phí quản lý.
Có thế thôi.

devinci
07-07-2008, 14:12
SonTT
Thắng kòm
CVN
Quạt
Devinci
Anyone ?

Dưng mà LT đừng cố tránh 13/09. để cuối tháng 9 đi được không ?

SonTT
07-07-2008, 14:14
SonTT
Thắng kòm
CVN
Quạt
Devinci
Anyone ?

Dưng mà LT đừng cố tránh 13/09. để cuối tháng 9 đi được không ?

Khồng, phải bỏ cái 13/9 thì tao mới bố trí đợt đi xa vào tháng 9 chứ :))

likemoon
07-07-2008, 23:46
Kanas đầu thu:

https://i179.photobucket.com/albums/w310/likemoon1979/ce74189a06db877c.jpg

Giữa thu:

https://i179.photobucket.com/albums/w310/likemoon1979/203339232939585.jpg

và mùa hè:

https://i179.photobucket.com/albums/w310/likemoon1979/2005xinjing-096.jpg

Đấy là lý do mà tháng 8 em không đi Kanas mà đi Sayram Lake

Còn đây là hình Sayram Lake tháng 8:

https://i179.photobucket.com/albums/w310/likemoon1979/IMG_0204.jpg

https://i179.photobucket.com/albums/w310/likemoon1979/IMG_0102-1.jpg

hoankiem
08-07-2008, 10:01
Sorry em Likemoon nhé ;) . "Chưa đến Kashgar , chưa đến Tân Cương" . Dân đồn thế !

Vé từ Kashgar về Quảng Châu, đặt sớm rẻ nhất là 1210 tệ .

likemoon
08-07-2008, 11:30
Sorry em Likemoon nhé ;) . "Chưa đến Kashgar , chưa đến Tân Cương" . Dân đồn thế !

Vé từ Kashgar về Quảng Châu, đặt sớm rẻ nhất là 1210 tệ .

Hù hù...không sao ạ, đi Kashgar thì không kịp 10 ngày ( ấy, tất nhiên là đủ nếu bỏ qua Kanas :) ) , ở đây đậm nét văn hóa chứ không có cảnh đẹp, vì thế nên ta phải lựa chọn. Và em thì em chọn vùng có cảnh đẹp ...hí hí...văn hóa Tân Cương thì ở Turpan cũng đủ rồi.

Mà bác cho ít ảnh Kashgar lên cho bọn em thưởng thức với (beer)

Và đây là Kashgar, nhìn cũng mê ly lắm :D:

http://search.pbase.com/search?q=kashgar+&c=sp

http://www.pbase.com/worldwonders/kashgar&page=all

Còn đây là vùng Tây Bắc:

Mà tiêu điểm là Kanas:

http://search.pbase.com/search?q=kanas&c=sp

Hému village:

http://search.pbase.com/search?q=hemu&b=Search+Photos&c=sp

Vịnh Ngũ Sắc và Ghost city:

http://www.pbase.com/leoshum/northern_xinjiang_north_west_china&page=all

Hì hì, lần sau có cơ hội em sẽ đi cả 2 điểm trên :D

hoankiem
08-07-2008, 12:49
Hì hì, 1 ngày ở Turpan cứ lẩm nhầm anh có tiền, anh có nhà, anh có xe ....múa may quay cuồng quỳ gối cầu hôn . Cô gái lắc lắc :))

Anh tưởng là mình thấm cái văn hóa Tân Cương nhưng đến Kashi rồi Kashgar thì thay đổi hẳn . Turpan còn có nho xanh chứ Tân Cương đâu phải là nho nhỉ . ;p

Anh kô đi được Kanas vì tuyết rơi dày đặc , đóng đường . Nhưng ảnh em đưa thì có lẽ là anh thấy mình miễn dịch với các hồ nước xanh , thảm rừng vàng mất rồi :((

Hic, ảnh đi về vẫn bỏ một góc, chưa lấy ra, chưa xem lại :)

Kashgar trơ trọi bụi cát , nhưng đi thêm quá một đoạn thì Pamir :)) .Núi tuyết sừng sững lá vàng dầy nửa m. Dân nó bảo là quên mất Kanas tồn tại ở đâu :p

likemoon
08-07-2008, 13:18
Hì hì, 1 ngày ở Turpan cứ lẩm nhầm anh có tiền, anh có nhà, anh có xe ....múa may quay cuồng quỳ gối cầu hôn . Cô gái lắc lắc :))

Anh tưởng là mình thấm cái văn hóa Tân Cương nhưng đến Kashi rồi Kashgar thì thay đổi hẳn . Turpan còn có nho xanh chứ Tân Cương đâu phải là nho nhỉ . ;p

Anh kô đi được Kanas vì tuyết rơi dày đặc , đóng đường . Nhưng ảnh em đưa thì có lẽ là anh thấy mình miễn dịch với các hồ nước xanh , thảm rừng vàng mất rồi :((

Hic, ảnh đi về vẫn bỏ một góc, chưa lấy ra, chưa xem lại :)

Kashgar trơ trọi bụi cát , nhưng đi thêm quá một đoạn thì Pamir :)) .Núi tuyết sừng sững lá vàng dầy nửa m. Dân nó bảo là quên mất Kanas tồn tại ở đâu :p

Em là em chưa được đi tất cả các chỗ trên...chẹp...nói chung...lại thèm ...:D

Anh đi vào lúc nào mà đường đi Kanas đã đóng băng thế, cho bọn em biết thời gian để còn tránh ra với?

hoankiem
08-07-2008, 13:25
Tuần cuối tháng 10. Vậy mà đã đóng rồi. Sau anh phải chuyển sang đi Thiên Sơn . Tuyết cũng bay tứ tung !

baxu
08-07-2008, 14:04
Khiếp, link ảnh Vịnh ngũ sắc đẹp kinh dị nhỉ!

Đi cày đến bao giờ thì đủ tiền, hờ hờ

Zdreamer
08-07-2008, 14:49
nếu đi nửa cuối tháng 9 thì nhà em đăng ký một chân nhé!

netwalker
08-07-2008, 21:48
Em likemoon biết kiếm ảnh ở pbase mà sao hay dùng link ảnh của photobucket thế. Anh thấy bọn Photobucket rất lởm, limit bandwidth, storage capacity, lúc hết bandwidth nhìn ảnh chỉ thấy xxx , chán tệ.

SonTT
08-07-2008, 21:53
Oa oa oa, mọi kế hoạch đều có thể bị phá sản nếu tháng tới không kiếm được osin mới :((

baxu
08-07-2008, 21:59
Oa oa oa, mọi kế hoạch đều có thể bị phá sản nếu tháng tới không kiếm được osin mới :((

Osin nhà bác lương bao nhiêu cho em đặt gạch 1 chân? Em đang thất nghiệp ạ.

Em chỉ cần nuôi ăn 3 bữa, quần áo hơi đèm đẹp, tuần 1 buổi xem phim rạp, tháng 1 chuyến vi vu ngoài HN, năm 2 lần theo gia chủ xuất ngoại là em toại nguyện.

Anh Già
08-07-2008, 22:16
.

Em chỉ cần nuôi ăn 3 bữa, quần áo hơi đèm đẹp

Ngày những 3 bữa thế này thì chả mấy chốc mà tròn xoe !:LL

likemoon
08-07-2008, 22:18
Em likemoon biết kiếm ảnh ở pbase mà sao hay dùng link ảnh của photobucket thế. Anh thấy bọn Photobucket rất lởm, limit bandwidth, storage capacity, lúc hết bandwidth nhìn ảnh chỉ thấy xxx , chán tệ.

Hí, em chỉ biết mỗi cách up ảnh lên photobucket, thế là cứ xiến dùng cái đấy mãi, em thấy trên pbase với flickr ảnh ọt cứ pro thế nào ấy, ảnh của em toàn ảnh du lịch chụp vớ vẩn, chả dám post lung tung :D.

baxu
08-07-2008, 22:42
Ngày những 3 bữa thế này thì chả mấy chốc mà tròn xoe !:LL

Dào ôi, áp dụng công nghệ ăn tinh ăn hoa của Nhật bủn, 3 bữa có tính toán thành phần ngũ sắc cơm rau đậu thịt ..., toàn ăn tinh, tròn là tròn thế lào?

Xin lỗi các bác sì pam :D

Toet
14-07-2008, 16:46
Phân vân quá, làm thế nào giờ? hic hic, huhu
Ví như thân này xẻ làm dăm mảnh được

trùi ui

Bây giờ chỉ biết ôm mặt mà khóc than

Hứt hứt