PDA

View Full Version : 3-4 ngày, đi đâu cho 2 người? :D

rycko
19-04-2011, 02:27
Với tiêu chí là tham quan, nghỉ ngơi, e đã tham khảo vài nơi như Hồ Đại Lải, Hồ Núi Cốc, Kim bôi, Thanh thủy... nhưng thật ra vẫn chưa chọn đc chỗ nào để đi. E muốn kiếm chỗ nào yên tĩnh để nghỉ ngơi vài ngày (ngoại trừ mấy cái resort ra nhé) nhưng vẫn có chỗ để đi thăm thú và chụp ảnh. Bác nào có kinh nghiệm đi chơi với ny rồi thì truyền đạt cho e chút :D Năm kia đã đi biển, năm ngoái đã lên núi, năm nay e nên đi đâu đây??? :D hoan nghênh nhiệt liệt các phương án vui vẻ, trẻ khỏe và rẻ :))

xiphe
19-04-2011, 08:58
Vậy là bác lên núi xuống biển hết rồi. Năm nay ở nhà thôi. Vui vẻ, khỏe và rất rẻ nhá:LL

ZzgameboyzZ
19-04-2011, 11:54
Lên rừng xuống biển rồi, nhưng xuống biển chắc chỉ ở bãi biển nào đó thôi đúng ko? 3,4 ngày thì bạn nên về Quảng Ninh đi thăm đảo, Quan Lạn, Cô Tô, Cái Rồng..v.v.. nhiều lắm và cũng vui nữa

susu
19-04-2011, 12:08
Trước khi hỏi bạn nên có sẵn cho mình 1 định hướng để chọn lọc chứ!

Phù hợp với tiêu chí và thời gian 3-4 ngày của bạn thì không thiếu.
Còn vui vẻ hay khỏe là ở bạn chứ không phải từ người khác.

Nói chung, bạn có thể tìm được nhiều thông tin hữu ích trong mục lục của các box vùng/miền để tham khảo.
Sẽ dễ dàng hơn nếu bạn chọn được 1 vài địa điểm, xây dựng lịch trình rồi đưa ra nhờ mọi người tư vấn thêm.

Thời gian còn nhiều, thông tin cũng nhiều.
Chỉ cần bạn vận động 1 chút là sẽ tìm thấy thứ mình cần thôi!! :)

Tony Vu
19-04-2011, 17:08
nếu đi đôi em nghĩ Cát Bà là 1 điểm tương đối thú vi,có núi,có biển,mọi thứ lại phù hợp với túi tiền từ sv đến bà con có của ăn của để:D