PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Giày chạy bộ, mua loại nào tốt cho chân và cơ thể?

senko
17-04-2011, 13:39
Không biết post ở đâu nên đưa tạm vào đây, các mod giúp em tí nhé :)
Hiện tại cũng sử dụng một đôi mua trên 5giay nhưng không hài lòng lắm, chạy được một lúc thì đau gót chân. Sau đợt đau chân thì quyết tâm mua một đôi giày xịn dùng cho thích, sức khỏe vẫn là quan trọng nhất.

Đi vòng mấy forums thì thấy các phượt thủ rất rành về giày nên muốn tham khảo thêm ý kiến của các bạn. Rất mong mọi người chia sẻ ý kiến.

chumbao
17-04-2011, 14:05
Nếu ở SG, bạn cứ chạy ra các trung tâm thương mại như Parkson hay Diamond, Vincom... hay các store của các hãng như Adidas, Nike, các cửa hàng của hệ thống Hoàng Phúc kêu người ta bán cho một đôi giày chạy là có ngay. Thông thường giày chạy có đế rất dầy, êm và nhún tốt, mặt trên bằng nỉ và thoáng khí, bạn đeo vào đi lại trong cửa hàng khoảng 5 phút xem cảm giác chân có thích hợp không (thường thì giày run nên to hơn giày tây khoảng 0,5 size là tốt). Phía trong giầy, khi bạn lật tấm lót lên, phần nối giữa mũ giày và đế giày được khâu theo hình răng cưa. Chú ý là phía dưới tấm lót của giày tốt (không nhất thiết chính hãng) không bao giờ được dán bằng một miếng giấy nhé. Cuối cùng, bạn mở các trang của Nike hay Adidas gì đó ra để quan sát và phân biệt để tránh mua nhầm giày walk cho mục đích run nhé.
Chúc bạn mua được đôi giày như ý. (nhớ khi chọn giày thì đi vào buổi chiều tối thì lúc đó size chân mới ổn định ở mức to nhất :)) )

nvmy
18-04-2011, 13:25
Mua đôi này mà chạy!
Vibram Five Fin­gers KSO (http://www.vibramfivefingers.com/products/Five-Fingers-KSO-Mens.htm)
https://www.runningquest.net/wp-content/uploads/2009/12/VibramFiveFingersKSABlack.jpg

senko
18-04-2011, 13:56
Nếu ở SG, bạn cứ chạy ra các trung tâm thương mại như Parkson hay Diamond, Vincom... hay các store của các hãng như Adidas, Nike, các cửa hàng của hệ thống Hoàng Phúc kêu người ta bán cho một đôi giày chạy là có ngay. Thông thường giày chạy có đế rất dầy, êm và nhún tốt, mặt trên bằng nỉ và thoáng khí, bạn đeo vào đi lại trong cửa hàng khoảng 5 phút xem cảm giác chân có thích hợp không (thường thì giày run nên to hơn giày tây khoảng 0,5 size là tốt). Phía trong giầy, khi bạn lật tấm lót lên, phần nối giữa mũ giày và đế giày được khâu theo hình răng cưa. Chú ý là phía dưới tấm lót của giày tốt (không nhất thiết chính hãng) không bao giờ được dán bằng một miếng giấy nhé. Cuối cùng, bạn mở các trang của Nike hay Adidas gì đó ra để quan sát và phân biệt để tránh mua nhầm giày walk cho mục đích run nhé.
Chúc bạn mua được đôi giày như ý. (nhớ khi chọn giày thì đi vào buổi chiều tối thì lúc đó size chân mới ổn định ở mức to nhất :)) )

Cám ơn bác nhiều nhé, kinh nghiệm chọn giày của bác hay quá ^^

Mua giày chạy ở Adidas Store có sợ hàng giả không bác... Hỏi câu này hơi ngớ ngẩn nhưng tại thấy nhiều người bảo converse cũng có hàng lởm trong store nên hơi ngại!

Mua đôi này mà chạy!
Vibram Five Fin­gers KSO (http://www.vibramfivefingers.com/products/Five-Fingers-KSO-Mens.htm)
https://www.runningquest.net/wp-content/uploads/2009/12/VibramFiveFingersKSABlack.jpg

Độc quá độc quá :D Đi đôi này ra ngoài là bảo đảm dân tình nhìn kinh khủng luôn.

Mr Stone
18-04-2011, 13:56
Em thấy chuyện này đơn giản hơn nhiều, cứ Thượng Đình, ASiA, ... mà chạy, vẫn ngon như cơm canh với dưa cà nhé, =))

perfumegirl
18-04-2011, 22:47
Em thấy chuyện này đơn giản hơn nhiều, cứ Thượng Đình, ASiA, ... mà chạy, vẫn ngon như cơm canh với dưa cà nhé, =))

chọn giày như bác, vài ngày là vào bệnh viện =)) giày chạy bộ giá rẻ thường ko thoải mái, đế giày ko bền, dễ gây chấn thương. đồng thời lại ko thoát hơi đc cho chân nữa (NO)

thunder
18-04-2011, 23:43
Mua đôi này mà chạy!

Đôi này hàng xách tay cũng 5 xị rồi. Thằng bạn mua về mang ai cũng nhìn nó, mang đi lúc đầu êm nhưng 1 time thì mang vào cứ cảm thấy tức tức giữa các ngón chân, ra đường ai cũng nhìn như là "quái vật" ấy :))
Giày chạy bộ thì mua 1 đôi nike air max, giá hàng xách tay khoảng 800k, mag êm cực hehe

aFang_76
18-04-2011, 23:43
Bác nên chơi nike runing hoặc das RUN IN COMFORT dòng mới :D giá tầm 1.5 đến 2.0 M, chạy đảm bảo 2 năm thoải mái mà sướng chân :))

perfumegirl
19-04-2011, 10:29
Không biết khu vực quận 1, quận 3, có store nào bán giày chạy bộ chính hãng của Adidas ko nhỉ? tính đến đó tia vài đôi :D

Nhớ viết Hoa đầu dòng nha bạn :D

toanmomday
19-04-2011, 13:05
Nếu các bác chịu khó rình thì Das hay nike thỉng thoảng lại có giảm giá, có lần tới 50% lận :)), đợt gần đây nhất mình thấy shop nike vs das ở The garden sale tận 30% rất nhiều mặt hàng :D

Ruồi
19-04-2011, 13:50
Mình cũng hay chạy bộ nè, giày chạy bộ thì mình mua mizuno (http://www.amazon.com/Mizuno-Running-Creation-White-Manderin/dp/B00386BWAU/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1303195095&sr=8-1), asics (http://www.amazon.com/ASICS-GT-2150-Running-White-Brass/dp/B002EQAMXS/ref=sr_1_2?ie=UTF8&qid=1303195132&sr=8-2) và new balance (http://www.amazon.com/New-Balance-Mens-MR993-Running/dp/B001792DI0/ref=sr_1_4?ie=UTF8&qid=1303195193&sr=8-4).

Cách chọn giày thì tùy theo cách bạn chạy mà mua giày, cách dễ nhất là lấy những đôi giày cũ và nhìn ở đế, tùy vị trí mòn của đế giày mà bạn nên mua giầy có hỗ trợ phần đó (thường thì có ba kiểu mòn chính biểu thị cho ba cách chạy bộ: mòn ở gần mũi giày, mòn hai bên ngoài và mòn hai phía trong :)) ). Còn bạn không có giày cũ có thể dùng nước hoặc đi trên cát, chỗ nào khô hoặc lồi thì cần có nệm để đỡ, chỗ nào ướt hoặc lún thì phải có support cho chỗ đó. Cách dễ nhất là mua mấy loại mà tui dùng đó =)), chân nào cũng chơi được tuốt.
Mua một đôi giày tốt thật ra rẻ hơn mua một đôi giày dỏm rất nhiều vì ba năm vẫn dùng tốt và chạy không bị đau chân.

perfumegirl
19-04-2011, 21:05
Nếu các bác chịu khó rình thì Das hay nike thỉng thoảng lại có giảm giá, có lần tới 50% lận :)), đợt gần đây nhất mình thấy shop nike vs das ở The garden sale tận 30% rất nhiều mặt hàng :D

có địa chỉ ko bro ^^ cho em cái, để canh me giảm giá với. đang nghiện adidas :D

toanmomday
19-04-2011, 22:08
shop adidas trong BigC thăng long thỉng thoảng cũng sale50%, nhất là đợt cuối năm hay dịp lễ. Trung tâm thương mại The Garden nằm ở khu đô thị Mỹ Đình, gần tháp đôi The Manor, đường vào đối diện tháp keangnam ấy. Ở đây rất hay có giảm giá mà ít ng biết, cách đây có hơn tuần bọn Jeep sale50% lận. Sắp 30/4 dễ lại có giảm giá lắm đấy. Mình không thích adidas lắm, thích thenorthface hơn :D :D

phuonggeo
19-04-2011, 23:28
chọn giày như bác, vài ngày là vào bệnh viện =)) giày chạy bộ giá rẻ thường ko thoải mái, đế giày ko bền, dễ gây chấn thương. đồng thời lại ko thoát hơi đc cho chân nữa (NO)

Căn cứ vào đâu thế đồng chí? Tớ chạy bộ, đá bóng bằng giày Thượng Đình thường xuyên mà có sao đâu :))
Đừng có tâm lý cứ hàng nội giá rẻ là lên mặt chê bai thế nhé :))

tranhoanglong
20-04-2011, 00:29
Căn cứ vào đâu thế đồng chí? Tớ chạy bộ, đá bóng bằng giày Thượng Đình thường xuyên mà có sao đâu :))
Đừng có tâm lý cứ hàng nội giá rẻ là lên mặt chê bai thế nhé :))

bác cứ khéo đùa.nói như bác thì giày thượng đình xuất khẩu sang Mỹ cho obama luôn rồi... chơi thể thao hay chạy bộ cứ phang hàng adidas là chất nhất.êm ái.bền bỉ.không sợ chấn thương khi luyện tập.được cái adidas hay giảm giá ở mấy store lớn nữa.tp hcm thì ở parkson thấy là hay giảm giá nhất đó

phuonggeo
20-04-2011, 08:36
bác cứ khéo đùa.nói như bác thì giày thượng đình xuất khẩu sang Mỹ cho obama luôn rồi... chơi thể thao hay chạy bộ cứ phang hàng adidas là chất nhất.êm ái.bền bỉ.không sợ chấn thương khi luyện tập.được cái adidas hay giảm giá ở mấy store lớn nữa.tp hcm thì ở parkson thấy là hay giảm giá nhất đó

Xin lỗi các bác cho em phang thằng ku này cái!

Anh bảo chã này: sáng sớm chã cầm máy ảnh dạo qua vài công viên chụp xem thanh niên nó đi giày gì đá bóng, chạy bộ nhé, tiện hỏi bọn nó vụ chấn thương luôn.

perfumegirl
20-04-2011, 09:12
shop adidas trong BigC thăng long thỉng thoảng cũng sale50%, nhất là đợt cuối năm hay dịp lễ. Trung tâm thương mại The Garden nằm ở khu đô thị Mỹ Đình, gần tháp đôi The Manor, đường vào đối diện tháp keangnam ấy. Ở đây rất hay có giảm giá mà ít ng biết, cách đây có hơn tuần bọn Jeep sale50% lận. Sắp 30/4 dễ lại có giảm giá lắm đấy. Mình không thích adidas lắm, thích thenorthface hơn :D :D

hjx. em ở HCM, hèn đâu nghe The Garden ko biết ở đâu. mà nói gì thì Adidas vẫn là hãng thời trang thể thao chất lượng số 1 ah bro ui. mấy hãng như Nike, Reebok hay thenorthface ko bằng Adidas đâu ^^

toanmomday
20-04-2011, 11:05
hjx. em ở HCM, hèn đâu nghe The Garden ko biết ở đâu. mà nói gì thì Adidas vẫn là hãng thời trang thể thao chất lượng số 1 ah bro ui. mấy hãng như Nike, Reebok hay thenorthface ko bằng Adidas đâu ^^

Đó là theo bro :D, đúng là Adidas là 1 hãng thể thao thời trang :)), mình thì quan tâm đến công năng và độ bền hơn, tất nhiên nhìn nó phải đẹp tý :D. Nếu so về giá cả thì ai dám bảo TNF rẻ hơn adidas :D. Chất lượng và nhất là độ bền thì theo mình adidas "ko có cửa mà so sánh vs tnf" đâu bạn ạ :)). Mỗi tội để mua được hàng tnf chính hãng ở Vn rất khó, toàn phải nhờ ship hoặc xách tay :(

mihtua
20-04-2011, 14:52
Bạn toanmomday thần thánh TNF và dìm hàng Adidas kinh quá :)
2 hãng này phân khúc thị trường khác hẳn nhau: TNF mạnh về hàng outdoor và nổi tiếng nhiều về quần áo chứ giầy thì cũng bình thường thôi, còn Adidas thì mới là hàng chuyên nghiệp về thể thao, là hàng cao cấp chứ không chỉ thời trang đâu nhé, người ta so sánh là so sánh Nike với Adidas chứ chả ai đi so với TNF cả :))
Bạn có thấy vđv thi chạy Olympic bằng giầy TNF hay Ronaldo, Messi đá bóng bằng giầy TNF bao giờ không =))
Thế nên nếu là giầy chạy bộ (chủ đề mà bạn chủ topic hỏi) thì mình nghĩ TNF không có cửa để so với Adidas ý chứ.

nvmy
20-04-2011, 19:13
Xin lỗi các bác cho em phang thằng ku này cái!

Anh bảo chã này: sáng sớm chã cầm máy ảnh dạo qua vài công viên chụp xem thanh niên nó đi giày gì đá bóng, chạy bộ nhé, tiện hỏi bọn nó vụ chấn thương luôn.

Nếu em hiểu đúng ý kụ thì thanh niên quê em toàn đi chân đất đá bóng với chạy bộ có sao đếch đâu! :D

xiphe
20-04-2011, 19:30
Hê hê, có dấu hiệu
- nói cùn
- Biết ít nhưng lại tưởng biết nhiều
tớ không thuộc nhóm nào tớ té. Vui vẻ đê, chia sẻ thông tin thôi mà.

Bazo
20-04-2011, 20:40
Hic, chạy bộ thì tinh thần quyết tâm sao cho duy trì đều đặn mới khó chứ còn đôi giầy to tát gì đâu, hôm nọ mải trả lời đt xỏ nhầm đôi giầy, ra đến nơi đi chân đất chạy luôn thì hơi đau chân thật nhưng vẫn OK. Giày chạy của mình toàn dùng giày tenis đã thủng đế gin, thải ra thì đem dán lại làm giày chạy, 2 năm mới phải thay 1 đôi. Hơi nặng hơn origin nhưng mình chạy luyện tập chứ không đi thi nên càng nặng có khi càng tốt, đế cũng cứng hơn nhưng vẫn quá êm nếu so với giày vải. Mấy đôi tenis dán lại này chắc có thể kiếm ở mấy hàng dán đế trước hay ngồi ở Thợ Nhuộm (HN), giá cả thì chịu nhưng không thể tính bằng củ được - xa xỉ quá.

senko
20-04-2011, 22:48
Mình cũng hay chạy bộ nè, giày chạy bộ thì mình mua mizuno (http://www.amazon.com/Mizuno-Running-Creation-White-Manderin/dp/B00386BWAU/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1303195095&sr=8-1), asics (http://www.amazon.com/ASICS-GT-2150-Running-White-Brass/dp/B002EQAMXS/ref=sr_1_2?ie=UTF8&qid=1303195132&sr=8-2) và new balance (http://www.amazon.com/New-Balance-Mens-MR993-Running/dp/B001792DI0/ref=sr_1_4?ie=UTF8&qid=1303195193&sr=8-4).

Cách chọn giày thì tùy theo cách bạn chạy mà mua giày, cách dễ nhất là lấy những đôi giày cũ và nhìn ở đế, tùy vị trí mòn của đế giày mà bạn nên mua giầy có hỗ trợ phần đó (thường thì có ba kiểu mòn chính biểu thị cho ba cách chạy bộ: mòn ở gần mũi giày, mòn hai bên ngoài và mòn hai phía trong). Còn bạn không có giày cũ có thể dùng nước hoặc đi trên cát, chỗ nào khô hoặc lồi thì cần có nệm để đỡ, chỗ nào ướt hoặc lún thì phải có support cho chỗ đó. Cách dễ nhất là mua mấy loại mà tui dùng đó, chân nào cũng chơi được tuốt.
Mua một đôi giày tốt thật ra rẻ hơn mua một đôi giày dỏm rất nhiều vì ba năm vẫn dùng tốt và chạy không bị đau chân.

Kinh nghiệm của bác hay quá. Vừa lấy đôi giày cũ ra ngó nghiêng thì mòn ở mũi, phần thân đế thì hơi lệch về bên ngoài 1 tí.

Em tham khảo trên site của Adidas thì có 3 kiểu chạy chính: lòng bàn chân lệch vào trong trục xương cẳng chân, lòng bàn chân thẳng với trục xương cẳng chân và lòng bàn chân lệch về phía ngoài so với trục xương cẳng chân. Nếu chi li thì phải lựa giày cho phù hợp với kiểu chạy của mình, ông Adidas thì có phân dòng rõ ràng nhưng với dòng giày CC RIDE mới ra của hắn thì em chưa tham khảo thêm.

Căn cứ vào đâu thế đồng chí? Tớ chạy bộ, đá bóng bằng giày Thượng Đình thường xuyên mà có sao đâu.
Đừng có tâm lý cứ hàng nội giá rẻ là lên mặt chê bai thế nhé.

Không hẳn là chê nhưng sự thực đúng là như thế, quan điểm tiền nào của đó thôi. Mình ra mồ hôi chân rất nhiều nên việc thoáng khí là quan trọng, thật ra thì đã có một thời gian bị... nấm chân do giày không thoáng khí rồi. Với cả tham khảo nhiều ý kiến và bản thân cảm nhận thì chạy bộ đế giày phải mềm, dẻo và giảm chấn tốt. Mình không rõ bạn chân cẳng thế nào chứ mấy ông hay chạy bộ đều bảo không thể mang được giày thượng đình để chạy, đế quá mỏng, lại bị trượt.

Đó là theo bro, đúng là Adidas là 1 hãng thể thao thời trang, mình thì quan tâm đến công năng và độ bền hơn, tất nhiên nhìn nó phải đẹp tý. Nếu so về giá cả thì ai dám bảo TNF rẻ hơn adidas. Chất lượng và nhất là độ bền thì theo mình adidas "ko có cửa mà so sánh vs tnf" đâu bạn ạ. Mỗi tội để mua được hàng tnf chính hãng ở Vn rất khó, toàn phải nhờ ship hoặc xách tay

Hix, mua khó khăn là thấy nản rồi. Thật sự thì không rành về giày để phượt, vẫn đang học hỏi tham khảo thêm ở topic giày kia. Nhưng mình nghĩ, giày thể thao thì Nike hay Adidas không thua anh nào về độ bền đâu.

Hic, chạy bộ thì tinh thần quyết tâm sao cho duy trì đều đặn mới khó chứ còn đôi giầy to tát gì đâu, hôm nọ mải trả lời đt xỏ nhầm đôi giầy, ra đến nơi đi chân đất chạy luôn thì hơi đau chân thật nhưng vẫn OK. Giày chạy của mình toàn dùng giày tenis đã thủng đế gin, thải ra thì đem dán lại làm giày chạy, 2 năm mới phải thay 1 đôi. Hơi nặng hơn origin nhưng mình chạy luyện tập chứ không đi thi nên càng nặng có khi càng tốt, đế cũng cứng hơn nhưng vẫn quá êm nếu so với giày vải. Mấy đôi tenis dán lại này chắc có thể kiếm ở mấy hàng dán đế trước hay ngồi ở Thợ Nhuộm (HN), giá cả thì chịu nhưng không thể tính bằng củ được - xa xỉ quá.

Em thì vẫn chạy đều, mỗi ngày tầm 30-45 phút thôi. Tính toán chi li ra thì ví dụ 1 đôi giày như Adidas CC RIDE mới ra khoảng 2tr6, chạy 2 năm, mỗi tuần chạy 5 ngày (để dành 2 ngày lười biếng :D), cả năm chạy được 260 ngày, 2 năm 520 ngày. Vị chi mỗi ngày mất mỗi 5 nghìn, chẳng bằng ly cà phê sớm. Đấy là chơi sang 2 năm xong vứt và mua giá gốc, chứ "keo" hơn giữ lại dùng thêm 1 thời gian hay canh đợt sale off thì chi phí cho mỗi ngày còn thấp hơn nữa. Đổi lại là sự thoải mái và một chút "tự sướng" vì mang một đối giày xịn mới toanh mà chẳng mấy ông dám bỏ tiền ra mua, khoái chí là ở cái chỗ đấy ạ.

Rất cám ơn mọi người đã chia sẻ, em cũng rất sẵn sàng tranh luận. Chắc sang tuần mới phi ra mấy store để xem thử thế nào, nhiều anh em trên phượt có kinh nghiệm hay quá, đọc xong vẫn tấm tắc :D

perfumegirl
20-04-2011, 23:29
Đó là theo bro :D, đúng là Adidas là 1 hãng thể thao thời trang :)), mình thì quan tâm đến công năng và độ bền hơn, tất nhiên nhìn nó phải đẹp tý :D. Nếu so về giá cả thì ai dám bảo TNF rẻ hơn adidas :D. Chất lượng và nhất là độ bền thì theo mình adidas "ko có cửa mà so sánh vs tnf" đâu bạn ạ :)). Mỗi tội để mua được hàng tnf chính hãng ở Vn rất khó, toàn phải nhờ ship hoặc xách tay :(

nói như vậy thì khác nào nói Adidas ko phải hàng ngon chất. nói thật với bạn mình chưa bao giờ nghe về mấy đôi tnf. cũng có thể là do nó phải ship hay xách tay, nói chung là ko quan tâm về việc đó. những hãng như Nike, một trong những hãng thời trang thể thao, chất lượng và tên tuổi đã đc khẳng định, mà còn gặp khó khăn khi cạnh tranh cùng Adidas thì đã quá đủ để nói về chất lượng giày Adidas rùi bro ah :)

toanmomday
21-04-2011, 00:25
nói như vậy thì khác nào nói Adidas ko phải hàng ngon chất. nói thật với bạn mình chưa bao giờ nghe về mấy đôi tnf. cũng có thể là do nó phải ship hay xách tay, nói chung là ko quan tâm về việc đó. những hãng như Nike, một trong những hãng thời trang thể thao, chất lượng và tên tuổi đã đc khẳng định, mà còn gặp khó khăn khi cạnh tranh cùng Adidas thì đã quá đủ để nói về chất lượng giày Adidas rùi bro ah :)

:)) bạn không biết về TheNorthface thì nói cũng đến thế, thiết nghĩ ít ra trước khi trả lợi bro phải lên google tìm xem thenorthface nó là cái gì đã chứ :D. Mỗi hãng có 1 điểm mạnh,thị phần ngừoi tiêu dùng khác nhau. Bạn để ý sẽ thấy đa phần tài trợ cho các cuộc thi leo núi hay trượt tuyết sẽ là tnf, còn tài trợ cho bóng đá hay tenis sẽ là nike hoặc das. Nói vậy không có nghĩa tnf không có giầy chạy và das không có giầy outdoor. Chất lượng thì ngang ngửa nhau nhưng theo mình 1 hãng chuyễn đồ outdoor thì độ bền chắc phải hơn hẳn. Nike khó khăn khi cạnh tranh với das nó có rất nhiều lý do như cách quảng cáo bán hàng, chiến lược kinh doanh ..... chứ chất lượng theo mình 2 đứa nó cũng xềm xềm nhau cả thôi :D. Nếu đánh tenis thì mình chắc chắn sẽ ko chọn giầy tnf. Nhưng nếu cho chọn giầy chạy thể dục buổi sáng thì mình sẽ chọn 1 đôi tnf, đơn giản vì mình thích nhãn hàng này. Đang bồ kết em này đây :D
https://image12.beso-images.com/resize?sq=450&uid=2388576310
Có lẽ do sùng hàng tnf nên mình hơi tâng cao nó lên, âu cũng là lẽ thường tình :))

minsk_123
21-04-2011, 00:41
:)) bạn không biết về TheNorthface thì nói cũng đến thế, thiết nghĩ ít ra trước khi trả lợi bro phải lên google tìm xem thenorthface nó là cái gì đã chứ :D. Mỗi hãng có 1 điểm mạnh,thị phần ngừoi tiêu dùng khác nhau. Bạn để ý sẽ thấy đa phần tài trợ cho các cuộc thi leo núi hay trượt tuyết sẽ là tnf, còn tài trợ cho bóng đá hay tenis sẽ là nike hoặc das. Nói vậy không có nghĩa tnf không có giầy chạy và das không có giầy outdoor. Chất lượng thì ngang ngửa nhau nhưng theo mình 1 hãng chuyễn đồ outdoor thì độ bền chắc phải hơn hẳn. Nike khó khăn khi cạnh tranh với das nó có rất nhiều lý do như cách quảng cáo bán hàng, chiến lược kinh doanh ..... chứ chất lượng theo mình 2 đứa nó cũng xềm xềm nhau cả thôi :D. Nếu đánh tenis thì mình chắc chắn sẽ ko chọn giầy tnf. Nhưng nếu cho chọn giầy chạy thể dục buổi sáng thì mình sẽ chọn 1 đôi tnf, đơn giản vì mình thích nhãn hàng này. Đang bồ kết em này đây :D
Có lẽ do sùng hàng tnf nên mình hơi tâng cao nó lên, âu cũng là lẽ thường tình :))

đôi này đi phượt.leo núi,đi rừng thì oke lắm,nhưng mà mình nghĩ nếu mang nó đi chạy bộ không êm và nhẹ đâu,khi bác vào store mua đôi này để chạy bộ thì người ta cũng sẽ khuyên là chọn mẫu khác thôi.bác nhìn wa đôi Climacool ride với đôi The NorthFace của bác là biết ngay ấy mà

mihtua
21-04-2011, 08:57
Nói chung là tín đồ của hàng nào thì thích dùng hàng đấy, tuy nhiên nên có cái nhìn khách quan và không nên nói mạnh về những cái gì bạn không biết rõ, dẫn đến có những thông tin sai lệch cho mọi người.

Đôi TNF của bạn toanmomday ở trên chỉ dùng khi walking, hiking thì phù hợp chứ running thì cực kì khó chịu, chạy ngắn thì không sao nhưng chạy lâu, chạy dài thì cái masat quá lớn của nó sẽ khiến bạn mất sức khá nhiều cũng như cảm giác chùn chân, không cẩn thận có khi còn dẫn đến chấn thương là khác.

Để running và có điều kiện thì cứ adidas hoặc Nike mà giã.

Mình thì tùy theo nhu cầu sử dụng chứ không nhất thiết phải là thương hiệu gì, thậm chí mình còn thích sử dụng nhiều loại để so sánh, đi xe máy hay trekking thì dùng đôi cao cổ Columbia, đi ra nước ngoài du lịch thì dùng đôi Salomon thấp cổ thoáng mát vì hay đi bộ nhiều (và vì thích nó chứ đi mấy đôi adidas cũng chả kém gì đâu), còn nếu như đi đá bóng thì chắc chắn là giầy Adidas rồi.

perfumegirl
21-04-2011, 09:09

bác nói chuyện có vẻ chủ quan quá. chủ yếu là mọi người muốn tìm ra giày phù hợp với từng mục đích sử dụng, chứ ko phải là thích nhãn hiệu nào thì cứ khư khư support cho nhãn hiệu đó. chủ quan kinh khủng khiếp (BB)

senko
21-04-2011, 09:33
Đôi của bác toanmomday đế trông cứng cáp quá nhưng mình cũng nghĩ như mọi người. Đôi này hiking, walking thì ổn và rất ổn nhưng để chạy (thường xuyên) thì có thể hơi căng. Dù sao thì đôi bác đăng lên trông máu quá :D

Dạo quanh quanh thì thấy ở VN Adidas được chuộng hơn Nike, thiển ý của em là thế.

toanmomday
21-04-2011, 11:47
đôi này đi phượt.leo núi,đi rừng thì oke lắm,nhưng mà mình nghĩ nếu mang nó đi chạy bộ không êm và nhẹ đâu,khi bác vào store mua đôi này để chạy bộ thì người ta cũng sẽ khuyên là chọn mẫu khác thôi.bác nhìn wa đôi Climacool ride với đôi The NorthFace của bác là biết ngay ấy mà
Trời ơi trong store thì đôi này thuộc xếp vào giầy chuyên running mà các bác http://www.thenorthface.com/catalog/sc-gear/mens-footwear-filter-category-running/men-39-s-ultra-106-gtx-xcr.html. Người ta đã mất công nghiên cứu sản xuất ra đôi giầy chuyên cho running mà bác mihtua lại bảo running cực kì khó chịu thì em cũng đến chịu, tnf chứ có phải thượng đình loại 2 đâu :(. Còn vụ masat, mình nghĩ nó thiết kế vậy giúp cho bám đường hơn, chạy trên đường đất hay cỏ , có đá sỏi sẽ tránh được trơn trượt :D

mihtua
21-04-2011, 14:26
Uh, mình nhầm. Sory bạn toanmomday, con này là dòng trail running là để chạy đường mòn trong rừng nên cấu tạo hơi khác so với các dòng thể thao thông thường, mình thì chỉ quen running trên đường nhựa nên ko xem xét kỹ đã phán, thành thật xin lỗi.

senko
21-04-2011, 15:59
Uh, mình nhầm. Sory bạn toanmomday, con này là dòng trail running là để chạy đường mòn trong rừng nên cấu tạo hơi khác so với các dòng thể thao thông thường, mình thì chỉ quen running trên đường nhựa nên ko xem xét kỹ đã phán, thành thật xin lỗi.

Xin lỗi bằng hành động đi bạn :D

Mình chưa có ý chạy trong đường rừng. Phải luyện sức khỏe đã rồi mớp tính đến chuyện phượt được. :)

perfumegirl
21-04-2011, 21:32
Đôi của bác toanmomday đế trông cứng cáp quá nhưng mình cũng nghĩ như mọi người. Đôi này hiking, walking thì ổn và rất ổn nhưng để chạy (thường xuyên) thì có thể hơi căng. Dù sao thì đôi bác đăng lên trông máu quá :D

Dạo quanh quanh thì thấy ở VN Adidas được chuộng hơn Nike, thiển ý của em là thế.

Nếu đã chạy bộ rùi thì nên chọn những đôi có trọng lượng nhẹ. Đi vào chân mà nhẹ và thoải mái cứ như đi chân không là quá ok ^^ Đế cứng, trọng lượng nặng, mang vào chân đã mệt mỏi, nói chứ đến việc chạy bộ :)

thunder
22-04-2011, 23:44
Trời ơi trong store thì đôi này thuộc xếp vào giầy chuyên running mà các bác http://www.thenorthface.com/catalog/sc-gear/mens-footwear-filter-category-running/men-39-s-ultra-106-gtx-xcr.html. Người ta đã mất công nghiên cứu sản xuất ra đôi giầy chuyên cho running mà bác mihtua lại bảo running cực kì khó chịu thì em cũng đến chịu, tnf chứ có phải thượng đình loại 2 đâu :(. Còn vụ masat, mình nghĩ nó thiết kế vậy giúp cho bám đường hơn, chạy trên đường đất hay cỏ , có đá sỏi sẽ tránh được trơn trượt :D
nhưng có nhìn vô đôi The northface nhìn nó không được nhẹ nhàng êm ái cho lắm nhỉ?mình mang giày thích nhất là mang vô chân có cảm giác nhẹ tênh như không mang ấy.hồi đó có mua 1 đôi samba của thằng adidas,mặc dù là dòng original thôi không phải là dòng ferfume để chơi thể thao,nhưng mang thấy cũng êm rùi

MannAm
23-04-2011, 01:45
Các bác thế nào lại lôi TNF ra so với Adidas, mỗi thằng đá một giải khác nhau , das đá với Nike, Umbro, Rebook... còn TNF thì đá với Columbia, Jack wolfskin... mỗi thằng hướng đến mục đích sử dụng khác nhau và có thế mạnh khác nhau , như đôi TNF trên kia của bác toanmomday thì chạy trên đường chưa có lớp rải thì quá ngon rồi, bám đường, trống trơn, thoát khí... cơ mà bác chạy đôi đấy trên đường đã trải nhựa hay trên running track thì làm sao ăn được đôi này http://www.zappos.com/puma-running-complete-theseus-pro-ltd-orange-black-white :p.
Chứ còn thật ra giày nào mà chẳng chạy được, còn có cả giải chạy thi trên giày cao gót cho chị em cơ mà :D

Bác chủ topic có điều kiện thì cứ mua giày tốt thôi, Das, Nike... Em thích dáng của Nike hơn nhưng toàn mua Das vì Nike em thấy xuống sắc nhanh quá, đổi sang dùng Das thấy bền hơn hẳn, cơ mà dáng trông không thanh thoát được như Nike .

toanmomday
23-04-2011, 07:45
Các bác thế nào lại lôi TNF ra so với Adidas, mỗi thằng đá một giải khác nhau , das đá với Nike, Umbro, Rebook... còn TNF thì đá với Columbia, Jack wolfskin... mỗi thằng hướng đến mục đích sử dụng khác nhau và có thế mạnh khác nhau , như đôi TNF trên kia của bác toanmomday thì chạy trên đường chưa có lớp rải thì quá ngon rồi, bám đường, trống trơn, thoát khí... cơ mà bác chạy đôi đấy trên đường đã trải nhựa hay trên running track thì làm sao ăn được đôi này http://www.zappos.com/puma-running-complete-theseus-pro-ltd-orange-black-white :p.
Chứ còn thật ra giày nào mà chẳng chạy được, còn có cả giải chạy thi trên giày cao gót cho chị em cơ mà :D

Bác chủ topic có điều kiện thì cứ mua giày tốt thôi, Das, Nike... Em thích dáng của Nike hơn nhưng toàn mua Das vì Nike em thấy xuống sắc nhanh quá, đổi sang dùng Das thấy bền hơn hẳn, cơ mà dáng trông không thanh thoát được như Nike .

Ều ơi, đôi puma kia của bác không dành cho chạy bộ hàng ngày đâu ạ, đôi này kiểu y hệt đôi giầy bạn mình được phát khi đi thi giải chạy điền kinh trẻ Hà Nội,ở đế giầy có gắn mấy cái mấu sắt , đôi này dùng để chạy ở tốc độ cao vì khi chạy nhanh chủ yếu chạy bằng phần chân trước là chủ yếu nên đinh nó gắn ở mũi bàn chân còn gót thì trơn tuột :D. Hôm nọ thấy mọi người góp ý nhiều nên cũng vào shop adidas vs nike ở garden mó qua mấy đôi giầy :D. Tính ra 1 đôi das trung bình nặng khoảng 500-600g (size42-43). Cá biệt có con adizero F50 nặng 150g !! Được cái mấy em nhân viên xinh đừng hỏi :))

perfumegirl
23-04-2011, 10:06
Cho em hỏi, mấy đôi này, dù là hàng chĩnh hãng cũng vẫn có date của nó, dài thì đc 2-3 năm (điều kiện bảo quản, trưng bày), còn sử dụng nhiều thì chắc chắn thấp hơn,có đúng ko các bác?

chumbao
23-04-2011, 10:40
Nếu trưng bày lâu quá thì lấy ra chạy sẽ bị bung keo, rớt phần đế ra ngoài. Ngược lại, nếu bạn thường xuyên sử dụng (đúng cách) thì có khi còn bền hơn.

toanmomday
23-04-2011, 12:08
Cho em hỏi, mấy đôi này, dù là hàng chĩnh hãng cũng vẫn có date của nó, dài thì đc 2-3 năm (điều kiện bảo quản, trưng bày), còn sử dụng nhiều thì chắc chắn thấp hơn,có đúng ko các bác?

Adidas phán rằng bạn nên thay giầy chạy 6 tháng 1 lần trong điều kiện sd bình thường vì sau khoảng thời gian đó các tác dụng bảo vệ chân của giầy mất. Còn mình thì cứ dùng, bao giờ thấy đế mòn hết hoặc rơi ra thì mới vứt :))

perfumegirl
23-04-2011, 17:18
Adidas phán rằng bạn nên thay giầy chạy 6 tháng 1 lần trong điều kiện sd bình thường vì sau khoảng thời gian đó các tác dụng bảo vệ chân của giầy mất. Còn mình thì cứ dùng, bao giờ thấy đế mòn hết hoặc rơi ra thì mới vứt :))

6 tháng thui sao bro? sao ít vậy? mình thấy có vài nơi tư vấn đến 2, 3 năm. chỗ quen nên mình nghĩ những người này ko nói ngoa. hàng Adidas mà sao 6 tháng bỏ đi đc nhỉ? :(

toanmomday
23-04-2011, 18:12
Mình không nhớ là đã đọc tin này ở đâu nữa, bây giờ tìm lại không thấy :D. Mình nhớ họ khuyên là chạy được khoảng 300km thì thay giầy một lần, nếu mỗi ngày chạy 5km, cách hôm chạy 1 lần thì sau 6 tháng nên thay. Ở Vn mua 1 đôi giầy adidas cỡ 60-70$ để chạy cũng không phải là rẻ nên chả ai người ta bán hàng lại bảo sau 6 tháng thay giầy. Chứ bên nước ngoài giá đó là bình thường. Chứ tuổi thọ 3 năm cho 1 đôi giầy chạy có lẽ hơi nhiều :D (mình đang xét trong dk sd thường xuyên, không trưng bày:D)

Led3T
24-04-2011, 02:13
Các bác có bác nào thử bọn Prince chưa nhỉ ?
Hồi mình mua , vào store thừ 2 đôi ( mỗi 2 đôi có size vừa mình, chân hơi to :"> ), đi đôi Das xong đi đôi Prince thì thấy Prince mềm hơn hẳn, đi êm hơn hẳn ( chỉ so với đôi Das mà mình thử thôi nhé , nhưng Prince mình đi được gần 2 năm rồi, vẫn bền và rất êm chân, thi thoảng lại lôi ra sút vài quả bóng cho thằng nó thích bắt goal mà vẫn ko sao :)) ). Giá thì Prince rẻ gần = 1/2 đôi Das.

Prince, thêm 1 lựa chọn cho các bác. Có 1 chỗ phân phối chính hãng(?) của bọn này ở phố Huế , gần LanOong ( LanOong gần Dr.martens ).

perfumegirl
24-04-2011, 10:01
Các bác có bác nào thử bọn Prince chưa nhỉ ?
Hồi mình mua , vào store thừ 2 đôi ( mỗi 2 đôi có size vừa mình, chân hơi to :"> ), đi đôi Das xong đi đôi Prince thì thấy Prince mềm hơn hẳn, đi êm hơn hẳn ( chỉ so với đôi Das mà mình thử thôi nhé , nhưng Prince mình đi được gần 2 năm rồi, vẫn bền và rất êm chân, thi thoảng lại lôi ra sút vài quả bóng cho thằng nó thích bắt goal mà vẫn ko sao :)) ). Giá thì Prince rẻ gần = 1/2 đôi Das.

Prince, thêm 1 lựa chọn cho các bác. Có 1 chỗ phân phối chính hãng(?) của bọn này ở phố Huế , gần LanOong ( LanOong gần Dr.martens ).

Giày Prince thì mình có 1 đôi dùng cho đánh tennis. Mình thấy giày Adidas cũng nhẹ chứ bro ^^ Mấy đôi chạy bộ ra gần đây, mình thấy nhẹ tênh chứ có gì đâu. Nếu cỡ giá như Prince thì cũng có thể mua những đôi như Reebok cạnh tranh đó :))

xiphe
25-04-2011, 09:11
Hôm qua có ra Phan Bội Châu, có 1 cửa hàng bên trái từ Cửa Nam, giày gì (mình biết) cũng rẻ hơn giá hãng. Dr cao cổ có 1tr6-1tr8. dép da Geox 800k (cái này rất ưng nhưng ko có cỡ 39 chân mình mới đau). Các bác tham khảo nhé. Mình chả biết xem hàng, hay là hàng fake không biết.

perfumegirl
25-04-2011, 22:19
lượm lặt đc, chia sẻ với các bác vậy ^^

9 sai lầm khi chạy bộ
Việc sải chân quá rộng không đem lại hiệu quả tập luyện cao hơn như bạn vẫn tưởng, mà chỉ là sự lãng phí năng lượng. Khoảng cách hai chân khi chạy nên cách nhau vừa phải.

Ngoài ra, bạn cũng dễ mắc những sai lầm sau khi chạy bộ:

Đi giày không đúng: Chạy với một đôi sandal, giày dép đi trong nhà, giày không đúng cỡ hoặc quá cũ đều có thể gây tổn thương cho chân như bong gân, sưng chân, chai chân... Bạn nên đi giày thể thao khi chạy. Chọn đôi vừa chân, loại có đế xốp, nhất là ở gót giày. Thay giày chạy khi chạy được 400 - 500 km.

Chạy quá sức: Đa số người tập nghĩ rằng chạy càng nhiều càng tốt, bởi vậy khi bắt đầu luyện tập, họ thường chạy quá sức, dẫn đến đau gối, sai khớp.

Uống quá nhiều hoặc quá ít nước: Tốt nhất, một giờ trước khi luyện tập, bạn uống khoảng 450-680 ml nước. Trước khi bắt đầu chạy, uống 100-230 ml và cứ sau 20 phút lại uống khoảng 170-230 ml. Tốt nhất là chọn loại đồ uống bổ sung khoáng chất, tuyệt đối không dùng rượu bia.

Thời gian chạy không hợp lý: Chạy bộ ngoài trời lúc quá sớm hay quá muộn đều không tốt cho sức khỏe vì trời thường có sương và hơi lạnh Tập lúc trời nắng gắt cũng dễ làm cơ thể kiệt sức, tập lúc trời mưa to thì dễ trượt ngã. Thời gian chạy hợp lý là 6h30 - 7h30 và 17h - 18h.

Chạy sau khi ăn: Trước khi chạy, bạn không nên ăn no. Tuy nhiên, khoảng 30 phút trước khi bắt đầu luyện tập, có thể ăn các loại rau và hoa quả. Khi đã ăn quá no, cần nghỉ ngơi ít nhất một tiếng rồi mới chạy.

Mặc sai trang phục: Quần áo quá chật, mặc nhiều hay quá ít đều có thể gây nên các bệnh liên quan đến tim mạch. Nên chọn loại quần áo thật thoải mái, chất liệu vải sợi hay lụa, thấm hút mồ hôi tốt.

Chạy trên nhiều địa hình: Sẽ không tốt cho các khớp xương, đầu gối của bạn khi chạy ở địa hình không bằng phẳng hoặc thay đổi liên tục từ bãi cỏ sang đất đá rồi bãi cát.

Không giảm tốc độ khi chạy xuống dốc: Khi xuống dốc, bạn thường có thói quen chạy nhanh, lao về phía trước và không chú ý đến việc giảm tốc độ, điều này không có lợi cho bạn.

Những lời khuyên

Khi mới bắt đầu, nên luyện tập một cách từ từ, từng bước để cơ thể thích ứng dần, tùy sức để nâng cao hơn.

Trước khi chạy, nên khởi động nhẹ nhàng khoảng 4-5 phút như đứng lên ngồi xuống, kéo giãn bắp chân. Chạy từ từ rồi mới tăng tốc. Những người mới bắt đầu nên chạy chậm, bước ngắn. Có thể kết hợp với đi bộ, cứ 20-50 m chạy lại đi bộ 50-100 m, sau đó tăng dần cự ly chạy lên 40-50 giây cho 100 m đường chạy. Sau 2-3 tháng, tăng tốc độ tới 7-9 phút cho một km đường chạy.

Điều chỉnh khoảng cách cân bằng giữa các bước chân để tránh sự va chạm đầu gối và các khớp. Khi chuẩn bị dừng thì giảm tốc độ và đi bộ trong vài phút để nhịp thở trở lại bình thường mới được dừng hẳn. Trước khi kết thúc, có thể tập thêm mấy bài tập đơn giản, thả lỏng cơ thể.

Nếu bị đau nhức kéo dài, nên dừng việc luyện tập và đợi cho đến khi hết cảm giác đó mới tiếp tục.

Tiếp đất bằng cả bàn chân để trọng lượng cơ thể được phân bố đều trên cả bàn chân.

tranhoanglong
26-04-2011, 00:26
Hôm qua có ra Phan Bội Châu, có 1 cửa hàng bên trái từ Cửa Nam, giày gì (mình biết) cũng rẻ hơn giá hãng. Dr cao cổ có 1tr6-1tr8. dép da Geox 800k (cái này rất ưng nhưng ko có cỡ 39 chân mình mới đau). Các bác tham khảo nhé. Mình chả biết xem hàng, hay là hàng fake không biết.

hơi lạc đề bác ạ.chủ topic cần giày chạy bộ chứ không phải những đôi như Dr đâu.mang Dr chạy có mà trật cổ chân à.cái đế giày của Dr nó được đúc từ cao su mà.vừa đặc vừa cứng vừa nặng.chạy bộ là tiêu đấy

perfumegirl
26-04-2011, 08:44
hơi lạc đề bác ạ.chủ topic cần giày chạy bộ chứ không phải những đôi như Dr đâu.mang Dr chạy có mà trật cổ chân à.cái đế giày của Dr nó được đúc từ cao su mà.vừa đặc vừa cứng vừa nặng.chạy bộ là tiêu đấy

Dr chủ yếu là để khoe dáng và mang cho nó thấy cao hơn thui. thật sự về mục đích thể thao thì chẳng có đôi nào của Dr đáp ứng đc cả. Đi chơi mang Dr rất sang, nhưng dùng cho thể thao thì...em chạy trước (NO)

xiphe
26-04-2011, 21:39
Dr chủ yếu là để khoe dáng và mang cho nó thấy cao hơn thui. thật sự về mục đích thể thao thì chẳng có đôi nào của Dr đáp ứng đc cả. Đi chơi mang Dr rất sang, nhưng dùng cho thể thao thì...em chạy trước (NO)

Bác hiểu sai ý mình rồi, mình VD một số loại mình xem thôi, không nói đó là giầy chạy. Ở đấy thấy rất nhiều hiệu khác.
Sorry bác chủ thớt vì thông tin của mình chung chung không tập trung vào ý của bác.

onlyonce
27-04-2011, 13:00
Ẹc, nick cũ sao ko đăng nhập được

Vừa thấy bên voz này, ảnh chụp đẹp, copy qua cho mọi người tham khảo

Sau một thời gian tham khảo ý kiến anh em vOz, tự tin ra shop ADIDAS kiếm 1 đôi giày chạy. Ra đến nơi gặp ngay 1 em xinh xắn, cute mà nói chuyện lại có duyên nên hơi lơ đễnh việc lựa giày mất 10 phút, toàn hỏi linh tinh để cưa cẩm em nó

Quay lại vấn đề giày, đợt này vừa hay adidas việt nam giới thiệu mấy đôi RIDE, giày chạy mới cũng thuộc dòng ClimaCool. Mẫu hàng trưng bày chỉ có 4 màu: đen-xanh chuối, đen-xanh dương, trắng-xanh dương nhạt và đỏ-trắng nhưng em cute bảo có đến 17 màu xì-teen, hơi bị nổi, đúng gu mình thích

Thật ra thì ClimaCool RIDE đã có biết qua, cám ơn anh google, loại này mới, thiết kế khung dạng tổ ong với vải bọc Climacool, nghe bảo là thoáng khí, đem lại cảm giác khô ráo 360 độ trong những ngày hè oi bức. Kể cũng thích cái style của đôi này nhưng vẫn còn nhấn nhá với mấy đôi Climacool khác.

Săm soi tầm 6-7 đôi, quyết định gu của mình có vẻ khoái RIDE nên bảo em cute báo giá. "Dạ anh, Climacool RIDE mấy bữa nữa bọn em mới bán chính thức ạ, giày nam giá là 2 chịu 5 chăm 90 ngàn ạ!", ờ, em nói chuyện lịch sự nhưng vẫn làm mình hơi mất hứng tí, đang máu, tiền thì cũng thủ sẵn trong túi rồi nhưng ko có giày thì mua bằng niềm tin à...

Đã quyết chơi thì chơi cho tới, dùng "nam nhân kế" tò te với em cute rồi sau đó là... chị cửa hàng trưởng, cuối cùng cũng rinh được một đôi về công ty. Đoạn này có nhiều cái hay nhưng đang lười type, để khi khác

Một ít hình minh họa bên dưới cho sinh động. Sau khi ngồi ở công ty săm soi kỹ lưỡng thì tạm có những cảm nhận sơ bộ thế này.

Lớp khung tổ ong có thể thấy rõ được qua lớp vải bọc Climacool, nhìn chung là cảm giác sẽ đúng như quảng cáo, khô thoáng suốt ngày :byebye: Đế giày mềm, dẻo hơn ở phần gần mũi và cứng hơn chút ở gót, về lý thuyết là cực phù hợp để chạy bộ.
Mang vào thử, nhúng nhúng, nhấp nhấp vài phát, giày ôm chân, nhẹ (khác biệt hẳn so với đôi cùi bắp trước đây), phần gót đế dày, êm.
Đệm lót chân mỏng hơn đôi kawasaki cầu lông, chưa rõ thích kiểu nào hơn.
Màu sắc thì cá nhân thấy đôi đen-xanh này hơi bị đẹp, đơn giản, ít chi tiết, không quá cầu kỳ nhưng vẫn rất kiểu cách.
Giá: đối với mình thì không cảm thấy đắt do... dùng đồ hiệu quen rồi :byebye: Quan điểm là bỏ tiền thì bỏ cho đáng, với đôi ClimaCool RIDE thì thấy được 1/3 chữ "đáng tiền" rồi, còn lại thì phải chạy mới biết.

Tạm thời là thế, sẽ update sau vài ngày long nhong ngoài công viên.

Kể ra là một trong mấy thằng đầu tiên chơi được đôi Climacool RIDE này thì cũng vênh mặt lên được mấy bữa. Khoái trá!

[/quote]

perfumegirl
27-04-2011, 16:03
trong 4 màu của con CC Ride hiện có thì chỉ kết đc đôi màu đỏ trắng, ra đường đi cũng thấy nổi bật ^^ 3 màu còn lại thì hơi bị chìm quá.

thunder
27-04-2011, 22:06
trong 4 màu của con CC Ride hiện có thì chỉ kết đc đôi màu đỏ trắng, ra đường đi cũng thấy nổi bật ^^ 3 màu còn lại thì hơi bị chìm quá.

thấy có màu đen+ xanh đọt chuối nữa mà :)) mang hơi bị chói chang luôn á.đi ra đường dễ nhận ra là đang mang hàng adidas.mang vô đi chắc tự tin lắm:D

xiphe
30-04-2011, 21:01
Hôm nay ra Vincom xem mấy đôi CC Ride, nam chỉ có 2 màu đỏ (trắng) và vàng (trắng). Rợ kinh, mình già không đi được. Chúc mừng chị em có nhiều màu dễ chịu hơn. Giá ở adidas Vincom là 2tr2.
Tớ xách đôi Duramo Luxury 3M AdiPrene về chạy tạm. Đi test thấy cũng hài lòng lắm.
Bên Malay bán có 230 RM
http://al-ikhsan.net/adidas-duramo-luxury-3-m-bdetail-64-2-2.aspx
về VN thành 1tr4

thunder
02-05-2011, 00:17
Hôm nay ra Vincom xem mấy đôi CC Ride, nam chỉ có 2 màu đỏ (trắng) và vàng (trắng). Rợ kinh, mình già không đi được. Chúc mừng chị em có nhiều màu dễ chịu hơn. Giá ở adidas Vincom là 2tr2.
Tớ xách đôi Duramo Luxury 3M AdiPrene về chạy tạm. Đi test thấy cũng hài lòng lắm.
Bên Malay bán có 230 RM
về VN thành 1tr4

ở tp HCM chỉ còn màu đen cho nam thôi :) giá là 2290k. trong khi giá chính hãng chỉ là 90$.VN mình đánh thuế dữ dội quá

perfumegirl
03-05-2011, 22:18
ở tp HCM chỉ còn màu đen cho nam thôi :) giá là 2290k. trong khi giá chính hãng chỉ là 90$.VN mình đánh thuế dữ dội quá

giá như vầy cũng chưa đến nổi là khủng khiếp lắm đâu bro ah. Giày chạy bộ, hàng chính hãng ở VN, dao động từ 2tr - 3tr là chuyện bình thường. Với số tiền này, tậu đc 1 đôi như CC Ride của Adidas hay các đôi chuyên dụng khác của Nike thì cũng rất xứng đáng với số tiền bỏ ra đó. Tiếc tiền mua giày chạy bộ, ko ổn ^^

senko
03-05-2011, 23:26
giá như vầy cũng chưa đến nổi là khủng khiếp lắm đâu bro ah. Giày chạy bộ, hàng chính hãng ở VN, dao động từ 2tr - 3tr là chuyện bình thường. Với số tiền này, tậu đc 1 đôi như CC Ride của Adidas hay các đôi chuyên dụng khác của Nike thì cũng rất xứng đáng với số tiền bỏ ra đó. Tiếc tiền mua giày chạy bộ, ko ổn ^^

Đồng ý.

Bão giá thì chịu thôi nhưng chênh nhau vài trăm cũng không quá đáng lắm. Dù sao thì rẻ hơn được thì quá đã :D

Bên Malay bán có 230 RM
về VN thành 1tr4

Vincom bán rẻ thế,đúngg đôi CC RIDE không?

https://www.produkt-suchmaschine.com/images/products/530_/adidas-frauen-climacool-ride-id4903750.jpg

tranhoanglong
04-05-2011, 23:48
Đồng ý.

Bão giá thì chịu thôi nhưng chênh nhau vài trăm cũng không quá đáng lắm. Dù sao thì rẻ hơn được thì quá đã :D

Vincom bán rẻ thế,đúngg đôi CC RIDE không?

https://www.produkt-suchmaschine.com/images/products/530_/adidas-frauen-climacool-ride-id4903750.jpg

chắc là giá mới về nó vậy thôi.tp HCM mình ngoài store bán cũng gấn 2trieu3 rồi.mà mình thấy nó có mấy bản nhạc đi kèm sản phẩm cũng khá hay.nếu nhớ không lầm là colour missions gì đấy,

perfumegirl
05-05-2011, 09:05
chắc là giá mới về nó vậy thôi.tp HCM mình ngoài store bán cũng gấn 2trieu3 rồi.mà mình thấy nó có mấy bản nhạc đi kèm sản phẩm cũng khá hay.nếu nhớ không lầm là colour missions gì đấy,

Mọi người vào đây mà xem nè http://www.adidascolourmissions.com Có 4 sountrack, down free. Sountrack Colour Mission Green - The Mothership nghe rất hoành tráng ^^

minsk_123
05-05-2011, 23:52
https://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQoeqWM7iDiLJihTi5rJry0YuGTEU1Ux RvQYOr2HgRKgyMJlrV1_w
em khuyến cáo các bác nên dùng đôi reebok này,chạy bộ,leo núi,tập gym đều oke cả.giá bèo hơn nike với adidas nhiều

toanmomday
06-05-2011, 00:08
https://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQoeqWM7iDiLJihTi5rJry0YuGTEU1Ux RvQYOr2HgRKgyMJlrV1_w
em khuyến cáo các bác nên dùng đôi reebok này,chạy bộ,leo núi,tập gym đều oke cả.giá bèo hơn nike với adidas nhiều

Có cả loại giầy tất cả trong 1 thế này cơ à :)), nhà mình có 2 đôi dành cho trekking vs leo núi, 1 chạy bộ, 1 thể hình (chạy vs gym dùng chung cũng dc), đá bóng 1 đôi, 1 đôi converse vải nữa :D. Mà bác vứt mỗi cái hình lên thì chỉ có fan của reebok may ra biết chứ ma nào biết, ít ra cũng phải có cái tên chứ :D

aventador
06-05-2011, 08:20

Chạy bộ với leo núi là khác nhau hẳn rồi. Ông này là fan cuồng rebook à? Ở VN hình như làm gì có bán rebook...

P/s: đôi trong hình nhìn bựa và xấu ớn ăn =))

perfumegirl
06-05-2011, 10:56
Có cả loại giầy tất cả trong 1 thế này cơ à :)), nhà mình có 2 đôi dành cho trekking vs leo núi, 1 chạy bộ, 1 thể hình (chạy vs gym dùng chung cũng dc), đá bóng 1 đôi, 1 đôi converse vải nữa :D. Mà bác vứt mỗi cái hình lên thì chỉ có fan của reebok may ra biết chứ ma nào biết, ít ra cũng phải có cái tên chứ :D

Đa năng thì thiếu gì. Như đôi Adidas Porsche chẳng hạn, chơi tennis, chạy bộ, sinh hoạt gì cũng đc.

http://www.vatgia.com/ir/pictures_fullsize/2/a2R5MTMwMTI5Mzc2OC5KUEc-/adidas-porsche-design-ms02.jpg

Nhưng môn thể thao nào thì dùng giày chuyên dụng vẫn thích hơn.

thunder
06-05-2011, 23:01
Đa năng thì thiếu gì. Như đôi Adidas Porsche chẳng hạn, chơi tennis, chạy bộ, sinh hoạt gì cũng đc.

http://www.vatgia.com/ir/pictures_fullsize/2/a2R5MTMwMTI5Mzc2OC5KUEc-/adidas-porsche-design-ms02.jpg

Nhưng môn thể thao nào thì dùng giày chuyên dụng vẫn thích hơn.

mấy thằng em toàn chơi " Thượng Đình shoe" không à.chơi được mọi môn thể thao.có điều mang với đồ đi chơi thì nhìn hơi "bựa" xíu.hihi
https://vietsport.vn/UserFiles/Image/Cau%20long/Giay%20va%20bao%20vot%20cau%20long/Giay%20Thuong%20Dinh.jpg

perfumegirl
07-05-2011, 11:04
mấy thằng em toàn chơi " Thượng Đình shoe" không à.chơi được mọi môn thể thao.có điều mang với đồ đi chơi thì nhìn hơi "bựa" xíu.hihi
https://vietsport.vn/UserFiles/Image/Cau%20long/Giay%20va%20bao%20vot%20cau%20long/Giay%20Thuong%20Dinh.jpg

bựa kiểu đó chẳng muốn. Ra đường cứ thấy đụng hàng, chẳng tỏ ra cá tính hay kiểu cạnh gì hết. Muốn kưa gái mà mang mấy đôi này thì ôi thôi;)chỉ tổ rách việc

senko
07-05-2011, 23:09
Sau khi tham khảo, chạy hết mấy vòng store adidas để kiếm đoi CC RIDE màu đen đỏ nhưng không ra nên chờ khoảng 2 tuần nữa xem có về hàng mới không. Đôi Climacool Ride của adidas đỏ đen đẹp, mặc đi chơi cũng được đấy các bạn ạ.

perfumegirl
08-05-2011, 21:50
Sau khi tham khảo, chạy hết mấy vòng store adidas để kiếm đoi CC RIDE màu đen đỏ nhưng không ra nên chờ khoảng 2 tuần nữa xem có về hàng mới không. Đôi Climacool Ride của adidas đỏ đen đẹp, mặc đi chơi cũng được đấy các bạn ạ.

cái này thì hên xui ah nha. Nói nói 17 màu, nhưng chưa biết về VN đc bao nhiêu màu đâu nghen :)

http://www.cheap-adidasshoes.com/images/Mens-Adidas-Climacool-Ride-Shoes-In-Blackred_02.jpg

Đôi đỏ đen này đc cái ko màu mè, nhưng nhìn vô là thể hiện đc đẳng cấp rùi. Nói chung là ko cần khoe mẽ, nhưng ai cũng phải thầm thán phục ;))

mihtua
09-05-2011, 09:20
Đặt trên amazon đi bạn, giá khoảng 80$ (màu này đang sale) + phí ship về tầm 20$ thôi, vài ngày là có.
http://www.amazon.com/adidas-CLIMACOOL-Ride-Running-Metallic/dp/B003V4B1PK/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=shoes&qid=1304907413&sr=8-1

senko
09-05-2011, 10:28
Đặt trên amazon đi bạn, giá khoảng 80$ (màu này đang sale) + phí ship về tầm 20$ thôi, vài ngày là có.
http://www.amazon.com/adidas-CLIMACOOL-Ride-Running-Metallic/dp/B003V4B1PK/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=shoes&qid=1304907413&sr=8-1

Đặt thế nào vậy bác, thanh toan ra sao với lại nó có ship về đây ko?

conlele
09-05-2011, 11:48

Vừa rồi đi Sing. Vào Suntec City thấy có đợt giảm giá Reebok, giảm 50-70%.
Một đôi Reebok tương tự đôi này giá 35 S$ (Giá gốc 69S$), hàng Made in Vietnam hoặc Made in China.

mihtua
09-05-2011, 15:52
Đặt thế nào vậy bác, thanh toan ra sao với lại nó có ship về đây ko?

Đăng kí 1 acc trên đấy, bạn có thẻ visa là thanh toán online được, hàng ship thẳng về nhà, đóng gói cẩn thận, giầy dép thì không vấn đề gì đâu.

tranhoanglong
10-05-2011, 01:17
Vừa rồi đi Sing. Vào Suntec City thấy có đợt giảm giá Reebok, giảm 50-70%.
Một đôi Reebok tương tự đôi này giá 35 S$ (Giá gốc 69S$), hàng Made in Vietnam hoặc Made in China.

hàng sale off có đủ size cho mấy bác mua không mới là vấn đề quan trọng. :-s với lại rebook mang chạy không thể êm bằng adidas đươc đâu bạn ơi.thương hiệu adi nổi tiếng xưa giờ ;)

senko
10-05-2011, 17:13
Đăng kí 1 acc trên đấy, bạn có thẻ visa là thanh toán online được, hàng ship thẳng về nhà, đóng gói cẩn thận, giầy dép thì không vấn đề gì đâu.

Thanks bác nhé, đợt này quyết tâm chơi mấy đôi adidas CC RIDE :D

perfumegirl
10-05-2011, 22:39

vào đó xem thì cũng chẳng thấy đủ 17 màu. Cái đôi đầu tiên, màu đen bạc nhìn xấu mà màu sắc chán quá, chẳng hiểu sao mà lại đc đưa vào thiết kế ;))

minsk_123
11-05-2011, 00:45
vào đó xem thì cũng chẳng thấy đủ 17 màu. Cái đôi đầu tiên, màu đen bạc nhìn xấu mà màu sắc chán quá, chẳng hiểu sao mà lại đc đưa vào thiết kế ;))

https://www.adidasjeremyscott.net/images/adidas_cc_ride/Adidas-CC-Ride-Running-Shoes-Green-White.jpg
mình nghĩ thì tùy mắt thẩm mĩ của mỗi người thôi bạn ơi.như đôi này thì có những bạn khi nhìn vào sẽ chê ỏng chê eo vì quá sặc sỡ.,nhưng sẽ có bạn thấy đẹp khi chạy bộ trên máy trong phòng tập gym.hay cho những bạn ăn mặc có phong cách,chạy bộ buổi sáng sớm....nên người ta đã sản xuất ra thì có mục đích hết đấy bạn ơi :D

alias.noodles
11-05-2011, 09:20
Nếu bạn định tập luyện nghiêm túc thì quên ngay ý định mua 1 đôi giày "tất cả trong một" đi nhé bởi vì đi bộ, chạy bộ, leo núi và nhất là chơi tennis là những loại vận động hoàn toànk hác nhau. Một đôi giày chạy bộ đi 3 năm vẫn tốt nhưng mang vào sân tennis 3 hôm là tan nát ngay!

Nếu chạy bộ trên mặt đường nhựa, đường bê tông, đường đất (bằng phẳng) hoặc đường chạy nhựa tổng hợp thì nên mua 1 đôi running của Addidas, Nike hoặc Lotto là ổn. Nếu mua Addidas thì nên chọn Climacool (mát) hoặc AdiZero (nhẹ). Cá nhân tớ thấy giầy Addidas đi bền hơn Nike và Lotto.

Muốn xem nhiều thứ hơn thì nên vào http://www.zappos.com/

xiphe
11-05-2011, 09:27

Với bác không đẹp nhưng với người khác đẹp bác ạ. Dễ hiểu thôi mà.

thunder
11-05-2011, 22:37
Nếu bạn định tập luyện nghiêm túc thì quên ngay ý định mua 1 đôi giày "tất cả trong một" đi nhé bởi vì đi bộ, chạy bộ, leo núi và nhất là chơi tennis là những loại vận động hoàn toànk hác nhau. Một đôi giày chạy bộ đi 3 năm vẫn tốt nhưng mang vào sân tennis 3 hôm là tan nát ngay!

Nếu chạy bộ trên mặt đường nhựa, đường bê tông, đường đất (bằng phẳng) hoặc đường chạy nhựa tổng hợp thì nên mua 1 đôi running của Addidas, Nike hoặc Lotto là ổn. Nếu mua Addidas thì nên chọn Climacool (mát) hoặc AdiZero (nhẹ). Cá nhân tớ thấy giầy Addidas đi bền hơn Nike và Lotto.

Muốn xem nhiều thứ hơn thì nên vào http://www.zappos.com/
https://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQmQsPQmaV0vlGtMRZncO_xpwIOItVVi o5Zs1qFrvawAivZVWPv2Q
trong đám của adizero chỉ có mẫu 2011 là oke thôi.còn lại không bắt mắt cho lắm.mang climacool đỉnh hơn,hiện tại cũng thấy đôi climacool ride nhẹ hơn và mát hơn nữa :)

minsk_123
13-05-2011, 23:31
adidas đang có chương trình 24all gì đấy ngoài nhà văn hóa thanh niên(tp HCM) hay sao đó.hình như là có nhân giải thưởng gì đấy nữa.ngon lành lắm. moi người vào facebook của adidas vietnam xem thử nè.http://www.facebook.com/adidasvn?sk=app_4949752878

senko
14-05-2011, 22:08
Xong, giành được quả discount 24%, giờ chỉ việc ngồi đợi đôi màu ưng ý về.

perfumegirl
15-05-2011, 00:24
adidas đang có chương trình 24all gì đấy ngoài nhà văn hóa thanh niên(tp HCM) hay sao đó.hình như là có nhân giải thưởng gì đấy nữa.ngon lành lắm. moi người vào facebook của adidas vietnam xem thử nè.http://www.facebook.com/adidasvn?sk=app_4949752878

đã bị miss vụ này. Đi thực tập, ko chú ý, làm hồi trưa biết, nhưng tất cả đã quá muộn. hjx. Miss mà tức qué :|

LinhEvil
15-05-2011, 15:03
Mình chạy GYM toàn ra Nguyễn Đình Chiểu có ông bán giầy xuất khẩu tuồn ra., mua 1 đôi 300K chạy GYM tẹt ga. Vì riêng chạy Gym chỉ cần giầy êm chân, thoát khí tốt, đế nhún k cứng là ngon.

Tiếc quá, hồi về HN vẫn vứt đôi giầy trong tủ của bọn Rex, giờ 2 năm rồi ko biết nó còn sống ko he he.

rozo
22-05-2011, 10:43
Không biết post ở đâu nên đưa tạm vào đây, các mod giúp em tí nhé :)
Hiện tại cũng sử dụng một đôi mua trên 5giay nhưng không hài lòng lắm, chạy được một lúc thì đau gót chân. Sau đợt đau chân thì quyết tâm mua một đôi giày xịn dùng cho thích, sức khỏe vẫn là quan trọng nhất.

Đi vòng mấy forums thì thấy các phượt thủ rất rành về giày nên muốn tham khảo thêm ý kiến của các bạn. Rất mong mọi người chia sẻ ý kiến.

Bác ghé Lotte Mart - 469 Nguyễn Hữu Thọ - Phường Tân Quy - Quận 7 ở đó có cửa hàng Nike chính hãng bác sẽ được nhân viên nhiệt tình tư vấn cho các loại giầy chạy bộ giá khoảng từ 1.7 trở lên, có những đôi bán kèm theo thiết bị đồng bộ để đánh giá việc tập luyện của bác hàng ngày và đưa ra chương trình tập các ngày tiếp theo ( chip gắn dưới đế giày và 1 thiết bị đeo tay, thêm mã số dăng nhập website của hãng ) sau tập luyên bác chỉ cần gắn thiết bị vô máy tính bác sẽ có kết quả tập luyên.
Chúc bác chọn được đôi giày như ý.

meonho09
28-05-2011, 21:19
Mình toàn dùng Nike Free chọn con Nike+ có thể kết nối với Ipod để xem quãng đường, tốc độ, lượng calo tiêu thụ :D

nhoc-teppi
30-05-2011, 17:34
Bác ghé Lotte Mart - 469 Nguyễn Hữu Thọ - Phường Tân Quy - Quận 7 ở đó có cửa hàng Nike chính hãng bác sẽ được nhân viên nhiệt tình tư vấn cho các loại giầy chạy bộ giá khoảng từ 1.7 trở lên, có những đôi bán kèm theo thiết bị đồng bộ để đánh giá việc tập luyện của bác hàng ngày và đưa ra chương trình tập các ngày tiếp theo ( chip gắn dưới đế giày và 1 thiết bị đeo tay, thêm mã số dăng nhập website của hãng ) sau tập luyên bác chỉ cần gắn thiết bị vô máy tính bác sẽ có kết quả tập luyên.
Chúc bác chọn được đôi giày như ý.

Nó là loại nike + có gắn chip ipod ...mua cái đó 19$ chip ipod gắn dưới đế giày, dùng ipod touch, iphone, ỏ ipod nano gen 6 thì phải đều có tools kích hoạt chip hết. Đo nhịp tim, bc chạy bộ.
Bác nào thik nike thì cứ liên hệ em, nhà em dưới Đồng Nai, lấy dc hàng từ cty gia công cho nike ra. với phượt em tính rẻ cho :D
bác nào chạy bộ thì dùng dòng free run , Free 3.0, 5.0, 7.0 chạy rất ngon, đế mềm và lưới cực nhẹ. Còn anh nào thik hàng bằng nylon, đế thiết kế theo công nghệ lunarlon or lunarlite + màu sắc tươi trẻ như vàng chanh, xanh chuối thì cũng có ^^. Vào store thì hơn 1tr7 . đó là mẫu cũ, còn lunar race + 2011 mới ra thì hum trc em ghé parkson vẫn chưa về hàng.

aFang_76
06-06-2011, 11:29
Bạn nhoc-teppi cho xin ít hình ảnh thực :D

nhoc-teppi
08-06-2011, 13:20
nhoc-teppi cho xin ít hình ảnh thực :D

Hi anh aFang!

Đây là giày của em ^^ , dòng để chạy bộ tập thể dục thì em hay mang free run của nike, và adizero cs của adidas, và running 400 của newbalance, h em chỉ chụp dc 2 đôi free run và adizero cs cho mọi người coi.

https://farm3.anhso.net/upload/20110608/13/o/anhso-131824_IMG_1563.jpg

Ai mà hay running thì free run là good lắm, ưu điểm thì: nhẹ, chất liệu giày cũng mềm, ko cấn chân, thêm nữa đế lót dẻo , tuy ko phải đế air gì nhưng nói chung cái đế mang êm lắm.
Nhược điểm: chả bít nó làm bằng chất liệu gì, có khúc lưới thì dễ giạt, có khúc loại suede như da lộn á, trời ơi, khúc này mà giặt thì khó kinh khủng, đôi em ko phải white hết, nó có màu kiểu silver á. Bởi khó giặt nên trông nó dơ như toi.

Doi tiếp là của adidas, dôi này vàng khè :)), nhưng kệ, running vậy nó mới nổi. hahhaha

https://farm3.anhso.net/upload/20110608/13/o/anhso-131828_IMG_1566.jpg

Ưu điểm: lưới nhẹ, đế bám sàn, màu sắc tươi trẻ, dễ giặt vì bằng lưới.
Nhược điểm: do có nhìu viền đen, nên khi giặt phải coi chừng, chà mạnh quá, viền đen chị tróc

Đôi new balance thì em ko thik do mẫu nó ko dc mới. mẫu lâu rồi. nên ít mang .

Trong 3 đôi nếu xếp hạng thik nhất thì: adi-> nike-> new balance....

Nike và adidas thì nhờ bạn mua ở usa, hình như khoảng 80$ hay sao đó, made in china, còn mấy đôi em mang đi chơi, thì đa số xài của nike cty tuồn ra. Made in Vietnam lun. Thời đó còn khờ ko biết ở ngoài có hàng tuồn ra, h thì biết rồi nên còn lâu mới bỏ $ ra mua bên đó :))

Đôi này là lunar race + , mới ra 2011, đế thiết kế với chất liệu lunarlon, siêu nhẹ, còn chất liệu thân giày thì bằng nylon hay sao đó, ko phải vải lưới nên nó nhẹ lắm. Mẫu này thì hàng về tới đâu là đi hết tới đó..em chả kịp chụp hình, lấy đỡ hình bên google.

https://4.bp.blogspot.com/_EK5u5lj3J1I/SP3hu6QNrdI/AAAAAAAAEHU/UaxBRcIubPo/s400/Nike+LunarRacer.jpg

đồi này có nhược điểm, do ko = vải mà = nylon nên ko dc để vật gì đè mạnh. mn cứ tưởng tượng cái plastic đó, ai mà bẻ cong thì nó có viền trắng đục xuất hiện ngay chỗ bẻ đúng ko. Thì cái này cũng y vậy. nhưng nó kho bị lắm. em nhìn chỉ đoán vậy thôi , nhưng nó dễ giặt cực kì. lúc về hàng này, em cũng tính lấy 1 đôi. nhưng size ra toàn 42, còn em thì mang 39 nên ngậm ngùi...:(

First trip
09-06-2011, 20:25
teppi, giầy bán giá cả thế nào

nhoc-teppi
10-06-2011, 00:57
teppi, giầy bán giá cả thế nào

hi bạn, mình thấy nó bán đôi lunar race + là 1tr2 đó

Hum nay em có cùng nhỏ bạn ra Lý Chính Thắng mua giày cho nhỏ đi usa. Tiêu chí nhỏ là nhẹ, mỏng và hợp túi tiền.
Em ko rành khu Lê Văn Sỹ nên chỉ dẫn nhỏ đi mua bên khu Lý Chính Thắng thôi. EM dẫn nhỏ đi thẳng vào 2 tiệm bán giầy thể thao . Tiệm 1 là đối diện cinebox, tên tiệm là : " Giầy Thể Thao" nhà lầu màu xanh ngọc nhạt nha mọi người.

Chỉ vào mấy dòng running thì họ có : adidas running và diaadora gì đó ( hiệu của Ý; hình như em type sai tên rồi, đại loại là hiệu đó) ...Running adi này em coi date là tháng 12/10 ....có tag , trông ok lắm. Hỏi giá thì 650k, size nhỏ ko có size lớn, bạn em mang 38 thì họ đưa đôi 37.5 ( hết size 38) . Nhỏ bạn em hiền queo, nó mang thấy vừa nên tính mua, nhưng em nghĩ nó hơi khít ngón cái nên ko lấy. Chủ cửa hàng cũng hiền và dễ lắm. Em cảm ơn rồi hẹn khi nào có số lớn thì em ghé mua.

Em đi tiếp đường LCT, wa ngã 4 chút xíu, có 1 tiệm bán ( ko nhòn bảng hiệu nữa), nhưng kế bên là giầy Nhật Huyền ( heheh mọi người thông cảm, em, nữ nên me mấy tiệm nữ là chính) ...bên đấy cũng có dòng adidas giống tiệm trước. nhưng màu ko đẹp bằng, tông là đen và viền bạc. Đang mò mò thì mò ra đôi adizero giống nhà em đang mang, cùng 1 dòng nhưng mã số nó khác.

Đôi em là adizero CS, còn họ là adizero sonic, có tag và date sx là 12/10 lun. Tông chủ đạo là đen và viền green. Trông bắt mắt lắm. Em hỏi giá thì là 900k . em trả hồi còn 750k. Nhỏ bạn em mua lun vì dòng này nhẹ.
Về nhà thì em có search trên 5s, có 1 shop nó đấu giá nhưng ko biết rõ là giá bao nhiu nên ko biết mua vậy có hớ ko, vì shop giảm giá cho em 100k còn 800k nhanh lắm, em chốt câu cuối là 750, ảnh cũng bán lun. Đây là hình đôi giày mà bạn em mua

Thấy giá 750k cũng ok cho 1 đôi running, em có cầm con nike, chẹp, quên mất dòng của nó rồi, nhưng ko đẹp bằng lunar race + đâu. em thấy họ chắc giá là 1tr, ko bớt 1 xu ...nên em nghĩ có lẽ h Nike nhập hàng mắc hơn adidas, nếu mọi người chỉ để running thì mua đôi khoảng 700k mang cũng dc. ko cần bỏ 1tr ra mua.
Thêm nữa, đôi new balance của em mua vnxk có 600k thì bên đấy bán là 950k, ko bớt 1 xu vì dòng new balance nó mắc ( chủ bảo vậy) . Ai thik thì bữa nào ghé cửa hàng mấy ảnh coi thử đôi adidas, em xài dòng adizero rồi, nhẹ hơn mấy dòng running khác của adidas đấy.

P.S; mặc dù nike date là tháng 4.2011 nhưng giá nike giờ mắc quá, 1tr cũng le lưỡi.
à em có coi đôi sandal hiệu Timberland, ở đấy bán 850k, và đôi columbia là 850k lun...kết 2 đôi đó nhưng hết tiền rồi. ko biết 2 dòng đó mà 850 là mắc hay rẻ nhỉ. em thì ko rành mấy hiệu khác, nike thì biết chút đỉnh thui.

nhoc-teppi
10-06-2011, 01:06
Hình này em lấy bên 5s nghen, không phải bạn em mua nó lung linh thế đâu :))
Chỉ có cái bọc đựng đôi giày, tuy nhiên có tag đàng hoàng :)), đường keo cũng ok lắm....em nhìn cũng kết lắm :), mấy lội mấy page trước, mấy Anh toàn xài hàng 2tr mấy không, xem ra chắc em toàn múa rìu trước thợ rồi.
Có gì nói sai mong mọi người thông cảm cho em.
Thanks

puccavn
10-06-2011, 11:38
Bạn teppi ơi mình cũng muốn mua một đôi giống vậy nhưng mua trong mấy store thì giá chát quá mà mình là sinh viên nghèo không kham nổi.

Mua ở mấy cửa hàng ở Lý Chính Thắng thì mình không có kinh nghiệm nhìn hàng và trả giá cho lắm.

Bạn chỉ cho mình ít kinh nghiệm của bạn với. Thanhks

nhoc-teppi
11-06-2011, 13:15
Bạn teppi ơi mình cũng muốn mua một đôi giống vậy nhưng mua trong mấy store thì giá chát quá mà mình là sinh viên nghèo không kham nổi. mua ở mấy cửa hàng ở Lý Chính Thắng thì mình không có kinh nghiệm nhìn hàng và trả giá cho lắm. Bạn chỉ cho mình ít kinh nghiệm của bạn với. Thanhks

Mình không biết bạn muốn mua đôi giống vậy là hiệu Nike hay Adidas hén. Nếu Adidas thì bạn cứ vào cái cửa hiệu trên LCT mình miêu tả đó, kế bên tiệm giầy Nhật Huyền,
Nếu bạn ok thì bữa nào bạn chở mình đi mua giày bên đấy. Mình sẽ coi giày giùm cho. Vì kinh nghiệm thì nói cũng như không, quan trọng bạn cứ cầm đôi thật, cảm nhận rồi nhìn đôi giả là biết liền à. Có gì cứ pm mình sdt mình. Mình rảnh thì dẫn bạn đi mua giày. Đi ban chiều cho nó mát :))

nhocSG
18-07-2011, 00:00
Bạn nhóc teppi cho mình số đi có gì bữa nào mình nhờ bạn dẫn mình đi mua đôi giầy với :D

bonba
04-10-2011, 00:11
Không biết khu vực quận 1, quận 3, có store nào bán giày chạy bộ chính hãng của Adidas ko nhỉ? tính đến đó tia vài đôi :D
Hình như có 1 cái gần đoạn hai bà trưng giao với võ thị sáu, store adidas, chắc có bán giày trong đó
Giày chạy bộ mà thời trang mình thấy đôi này đc

https://www.futsalshoe.com/wp-content/gallery/adidas-predator-absolado-in-new-colorways-sharp-blue-metallic/40870.jpg
Adidas predator adipower

https://community.lovellsoccer.co.uk/admin/wp-content/uploads/2011/05/Absolado_Range1.jpg

Phiên bản giày đá bóng của nó là 4tr, còn phiên bản chạy bộ mình ko rõ lắm, nhưng chắc chắn rẻ hơn nhiều..

Đây là phiên bản bóng đá:

https://www.mercurialvapor2011.com/wp-content/uploads/2011/08/adidas-adipower-Predator-BlueElectricity-Main2.jpg

https://soccerreviews.com/wp-content/uploads/Adidas-Predator-adiPower.jpeg

Nhớ viết Hoa đầu dòng nha bạn :D

foolishbeat
06-10-2011, 09:51
Giày đó là giày đá banh mà bác. Không thấy nó đề futsal sao? Trông đế giày là thấy đi trên mặt sân futsal rồi. Có dùng để đánh cầu lông trong nhà cũng được chứ chạy bộ thì :D

vinhngo
22-10-2011, 17:10
https://4.bp.blogspot.com/_EK5u5lj3J1I/SP3hu6QNrdI/AAAAAAAAEHU/UaxBRcIubPo/s400/Nike+LunarRacer.jpg

đồi này có nhược điểm, do ko = vải mà = nylon nên ko dc để vật gì đè mạnh. mn cứ tưởng tượng cái plastic đó, ai mà bẻ cong thì nó có viền trắng đục xuất hiện ngay chỗ bẻ đúng ko. Thì cái này cũng y vậy. nhưng nó kho bị lắm. em nhìn chỉ đoán vậy thôi , nhưng nó dễ giặt cực kì. lúc về hàng này, em cũng tính lấy 1 đôi. nhưng size ra toàn 42, còn em thì mang 39 nên ngậm ngùi...:(
Bạn ơi, mình thích đôi này, bạn mua giúp mình nhé. cho mình contac vào [email protected]

biknest
25-10-2011, 00:52
Em đang kiếm 1 đôi giầy chạy mà chửa có chỗ nào ngon bổ rẻ! Hiện có Charly là sẵn, ko biết chạy có ổn ko các bác nhỉ, hàng VNXK, ko tag nên ko rõ giầy chuyên cho cái gì nữa :(

Có bác nào ở HN mà nghiên cứu chuẩn bị đi mua giầy thì cho em xin ít kinh nghiệm ạ!

xiphe
25-10-2011, 10:22
Trên mác giầy của Bik có web charly.com.mx, nhưng web này không có :D Mà chỉ có trang chaly.com.mx là hãng chuyên ... kéo, lược, mỹ phẩm.
Đôi Charly đấy không có bảo vệ (chấn thương) gót như giầy running. Chắc là chỉ đi bộ, đi bình thường thôi. Dù sao cái đế khá ngon, giầy nhẹ, có thể hiking nhẹ nhàng.
Tuy nhiên seri ghi trên giầy là Trail Jogger (tạm dịch là chạy chậm thể dục được) someone who runs a steady slow pace (usually for exercise)
Running thì cứ thương hiệu lớn mà phang, ship được từ nước ngoài thì đỡ sợ giầy fake. Còn kinh tế thì cứ Lining, Fila tầm ~1tr, cũng khó có đồ fake.

toanmomday
25-10-2011, 10:36
Trên mác giầy của Bik có web charly.com.mx, nhưng web này không có :D Mà chỉ có trang chaly.com.mx là hãng chuyên ... kéo, lược, mỹ phẩm.
Đôi Charly đấy không có bảo vệ (chấn thương) gót như giầy running. Chắc là chỉ đi bộ, đi bình thường thôi. Dù sao cái đế khá ngon, giầy nhẹ, có thể hiking nhẹ nhàng.
Running thì cứ thương hiệu lớn mà phang, ship được từ nước ngoài thì đỡ sợ giầy fake. Còn kinh tế thì cứ Lining, Fila tầm ~1tr, cũng khó có đồ fake.

http://www.charly.com.mx/SiteCharly/index03.html Charly là 1 hãng giầy ở Mexico nhưng gia công ở Vn mình, mình cũng có 1 đôi này, hay dùng chạy bộ thể hình. Hãng này bình thường thôi, giá cả bình dân, lâu lâu mình xem giá giầy Charly bên nước ngoài cũng chỉ tầm 20$ đến 40$ là max. Kiểu như Bitis ờ Vn ấy:D. Đi gặp nc vìa lần là bog keo mõm giầy , ra hàng khâu cho vài mũi, bây h chạy ầm ầm :))

biknest
25-10-2011, 22:57
Nào đã kịp ngó xem đôi Charly nó tên là gì đâu :D Tks các bác, giờ thì em biết rồi :) Cảm quan đầu tiên là phối màu rất hay và nhẹ :">

xiphe
26-10-2011, 16:11
http://www.charly.com.mx/SiteCharly/index03.html Charly là 1 hãng giầy ở Mexico nhưng gia công ở Vn mình, mình cũng có 1 đôi này, hay dùng chạy bộ thể hình. Hãng này bình thường thôi, giá cả bình dân, lâu lâu mình xem giá giầy Charly bên nước ngoài cũng chỉ tầm 20$ đến 40$ là max. Kiểu như Bitis ờ Vn ấy:D. Đi gặp nc vìa lần là bog keo mõm giầy , ra hàng khâu cho vài mũi, bây h chạy ầm ầm :))
Không hiểu sao hôm trước tớ gõ không ra.
Đúng là kiểu Bitis thật. Nhẹ, giá hợp lý.

khoitm
06-11-2011, 08:59
bạn nên chạy bằng giày trekking luôn thử xem,hiện nay nó gọi là trail running,nike hoặc adidas có thể có,hoặc mua một đôi kiểu như columbia hoặc merrel rẻ tiền thôi,sau khi chạy được một thời gian rồi chuyển qua running shoes sẽ thấy hiệu quả gấp đôi,mình hiện đang chạy bằng nike trail,rồi sau đó khi mang army boots thấy nhẹ nhàng hơn hẳn,lưu ý là nếu chạy bằng trail running thì phải chú ý tới kỹ thuật chạy cho đúng,có thể bị chấn thương mắt cá hoặc khớp đầu gối vì mang giày nặng quá đó.trên thực tế khi xem tụi lính mỹ tập thể lực,tụi nó mang hẳn giày boots luôn,lý do đơn giản:thực tế tụi nó sẽ chiến đấu bằng chính đôi giày nó sẽ tập cho nên nó cũng tập thể lực trên chính đôi giày nó sẽ dùng trên thực địa.thân.

Lữ Thanh
30-11-2011, 21:11
Giày chạy bộ thì phải nhắc đến hai thương hiệu lớn là Adidas và Nike. Ngoài giày chạy mình thấy họ còn có công nghệ tích hợp vào giày các chip cảm ứng giúp người chạy biết được khả năng hoạt động, sức bền, cải thiện từng ngày... tuy vậy dạo này Nike có vẻ chìm hơn Adidas

adidas có công nghệ micoach tích hợp vào Iphone

http://www.youtube.com/watch?v=1drmkxExybM

Giày bóng đá cũng có nữa :D

http://www.youtube.com/watch?v=Z41hSBzEQWU

Nike có công nghệ tích hợp vào Nike+ Ipod

http://www.youtube.com/watch?v=-Nw5BMhIFyg

vế giày chạy bộ thông thường thì adidas mới ra mắt dòng adizero nhẹ nhất chỉ 190g (cái này cở nước ngoài chứ Việt Nam xài giày nhỏ chắc nhẹ hơn nữa ;) )
giá là 2.295.000đ ở shop adidas bitexco

dạo này mình thấy bên facebook adidas có tổ chức cho sinh viên mang giày này chạy bộ ở mấy trường đại học. Hình như kết thúc rồi.
http://www.zing.vn/news/teen-viet/ki-luc-chay-voi-giay-adizero-feather/a133513.html

Ngoài ra còn có các laọi giày chạy như Asics, New Balance còn không thì chọn giày Thượng Đình của Việt Nam cũng là sự lựa chọn không tồi :D.

khoitm
01-12-2011, 08:55
Thêm thông tin nữa là nên có 2 đôi giày chạy khác nhau để chạy luân phiên,lý do là do độ nghiêng của gan bàn chân tác động lên giày sẽ làm giày trái và giày phải mòn khác nhau,chạy lâu mãi một loại giày sẽ làm tổn thương đâu đó ở đầu gối hay cổ chân hay có thể là lưng dưới..cho nên nếu có thể thì nên tự trang bị cho mình 2 đôi giày để chạy luân phiên.
Thậm chí là kể cả giày da,giày thể thao hay giày cao gót đi nữa..thì cũng nên mang giày luân phiên,vì kiểu gì thì gan bàn chân bên trái và bên phải cũng không hề đối xứng nhau bao giờ,đổi giày như vậy sẽ bớt được những tổn thương cho đầu gối và cổ chân đôi khi cả gót chân nữa,chăm sóc đôi bàn chân vốn dĩ mang vác cơ thể suốt cả đời một chút thì cũng không phải là quá xa xỉ đâu.Thân.

Lữ Thanh
01-12-2011, 22:27
Thank bạn nhiều, mình hay chạy bộ mà cũng không để ý vụ này. Dạo này mình đang tìm dòng giày của Asics có đế giày chứa Gel. Mấy ông thầy thể dục bảo mang rất tốt cho chân, mà ở VN dòng này chắc hiếm :(

khoitm
02-12-2011, 10:42
Ghé qua Saigon Square,Russian Market,giày Asics có cả đống,nên mua giày trekking của nike chạy,hoặc merrell cũng được,rồi thay đổi qua lại..

khoitm
03-12-2011, 07:47
Có cái này nữa sẵn tiện nói nhỏ luôn là giày tên là Mizuno dáng dấp cực xấu xí,hay bị bỏ qua trong hàng đống giày chạy bộ,thế nhưng những người chuyên về chạy hoặc chơi 3 môn phối hợp thì đều có lời khen ít nhiều cho Mizuno,thế nên có ai thích chạy bộ thì nên tìm Mizuno nhen,mình cũng kiếm hoài mà không thấy,Asics thì nổi lâu rồi,nhưng thiết kế thì không phải cho người Châu Á,thực ra thì cũng không quan trọng lắm nhưng nói chung Mizuno thiết kế cho người Châu Á thì mình nghĩ nên là Mizuno còn nếu thích ngựa ngựa một chút thì mua Asics cũng tốt.Thân.

bluebloa
28-01-2012, 14:05
Em đang tìm đôi asics hoặc mizuno đe đi bộ thôi. Có bác nào bán hay biết chỗ bán nhắn e với nhé. Tks much!

VietGaz
01-02-2012, 19:13
Em đi cái này thấy rất chi là được, ít kiểu, lựa nhanh, không nhiều người mang nên hơi bị u nick que ly. Với cá nhân em oánh giá thì đồ này rất ổn (em cũng đã sử dụng Adi, Ree, Ni, NB, Mi, TNF, TBL).

http://www.eccousa.com/shoes/biom/

legorreta
02-02-2012, 18:59
Mọi người dùng thử ASICS đi, dùng xong bái bai Nike với cả Das luôn.

bluebloa
02-02-2012, 20:26
bác đang dùng đôi asics nào thế, bác so sánh với das và nike xem có điểm gì hơn nhé
cho em cái mã hàng để em tham khảo được ko, giày bác là running hay walking ....
tks bác

legorreta
03-02-2012, 08:58
Em đang dùng 2 đôi asics, một Piraha cho running và một GEL-Trabuco cho trail.

So sánh giày một cách bài bản thì bác google xem dân chuyên nghiệp họ nói sẽ chuẩn hơn. Với cả trong cùng một hãng cũng có đôi được đôi không.

Em thấy chất lượng của nike kém, chỉ được cái thời trang, đi chóng bong keo, xuống mã, có đôi trail running của nike em đi chưa được 1 năm thì lớp chống trượt dưới đế bong cả mảng, keo giữa đế và phần trên của giày cũng bong hết, mà em mua trong hãng đàng hoàng, trước khi mua cũng xem review của bọn tây rồi. Nike Free và Luna gì đó thì đi bộ và tập gym ổn, chứ chạy thì em thấy hơi bồng bềnh, không tin các bác thử tăng tốc mà xem và để ý lúc chân sau miết mạnh xuống đường.

Das ổn hơn, nhìn đường nét của nó có vẻ cũng bền hơn, cách đây 5-6 năm em có chạy một đôi, thấy ổn. Nhưng nhớ là không sướng như acsic bây giờ. Đôi CC đang nổi của das em thấy thời trang, em chưa thử nhưng thấy mọi người khen nhiều.

Vài ý kiến chủ quan, mong được trao đổi thêm với các bác.

namrom
12-02-2012, 12:05
ASCis: Onitsuka Tiger Mexico
Đôi acis này có phải là dòng chạy bộ ko các bác ? Em muốn mua đôi này để tập chạy nhưng sao thấy đế nó mỏng quá. Nghe bà con khen hiệu giày này ghê lắm

First trip
12-02-2012, 13:01
He, bác nào có dc bán gel asics thì pm em phát.

namrom
12-02-2012, 14:35
Không ai giúp mình hết à? :(

khoitm
13-02-2012, 08:12
đôi giày asics này quá tốt để chạy bộ rồi đó,vấn đề là có plan chạy cho đàng hoàng hay là chỉ lâu lâu chạy cho vui,nên có record chạy mỗi tuần bao nhiêu km nhen,rồi sẽ thấy nhiều thứ thú vị trong cái vụ chạy bộ này lắm.thân.

chumbao
13-02-2012, 08:51
@namrom: đôi giày của bạn chỉ có thể dùng đi bộ, bạn tham khảo thêm trên web của sản phẩm sẽ thấy dòng running có những đặc điểm riêng.

namrom
13-02-2012, 14:27
Cám ơn 2 bác giúp cho. Mình theo dõi 1 số topic bán hàng ascis trên mạng. Họ bảo là hàng VNXK. Cái này có đáng tin ko các bác? Làm cách nào để phân biệt hàng thật và hàng giả của giày này. Em tính mua đôi ASCIS Gel ... để chạy bộ.

khoitm
14-02-2012, 08:39
look in amazon: these were the first shoes with the famous Tiger Stripes They were worn at the Mexico Olympic Games in 1968
nói chung là thời đó công nghệ giày chỉ đến thế này mà thôi,làm sao mà so sánh với các loại giày hiện tại được,mình đã từng xài loại đế kiểu dáng y chang và nói chung là khá tốt,êm chân,có thể đôi này đế của nó hơi mỏng,có lẽ là làm giảm trọng lượng giày để tăng tốc độ cho vận động viên(?!!??!)các hãng nike,adidas..vẫn thỉnh thoảng sản xuất lại loại giày này và thường hay gẵn mác kiểu như classic,original..v.v..túm lại bạn namrom hiện đang có một đôi giày tốt,chạy bộ đường dài hay bứt phá cũng tốt,tất nhiên là không dùng đi thi đấu thì mình vote cho đôi này 5/5 sao.

Kitty Car
14-02-2012, 15:06
nhìn đôi này ngon quá mua ở đâu thế bác có địa chỉ trang web ko ? TkS bác

bluebloa
15-02-2012, 11:01
qua hình ảnh em dám chắc đôi của bác ở trên ko thiết kế cho running vì đế bằng, midsole của nó ko có giảm chấn ở phía gót và mũi chân, outsole em nhìn qua chắc ko phải loại chống trượt và được gia cố cao su cacbon siêu bền thích hợp cho việc chạy, hàng VNXK ở VN hiện nay em thấy toàn hàng fake là chính đôi nào nhảy được từ nhà máy ra là ko có nhiều đâu ạ.
bác muốn chạy giày ascics thì có thể vào đây tham khảo để chọn được đôi phù hợp với mình: http://www.asics.com.au/footwear/running-shoes.aspx

axpro
15-02-2012, 15:23
bác nào múc giày Teva với Merrell thì ới e nhé, e mới lập nick. Vẫn chưa post đc bài :D

First trip
15-02-2012, 15:32
He, ko post đc bài thì gửi link photo vào roài ghi chú. :D. Chúc pác thành công.

namrom
15-02-2012, 18:21
nhìn đôi này ngon quá mua ở đâu thế bác có địa chỉ trang web ko ? TkS bác

Tình hình là em ko dám mua giày này nữa ạ. Loại giày asics mua ngoài luồng thấy có vẻ ko tin đc. Em hay qua bên 5giay nghe ngóng rùi tình cờ đọc được 1 topic khiếu nại tùm lum về giày fake. Mà đa số bị kiện toàn là các cửa hàng bán lâu năm ở đó. Nên em sợ quá chạy ra đại lý mua đôi adidas lun cho lành. Khỏi mất công tiền mất mà lại vớ phải giày lởm thì khổ. Chạy ra outlet bên Q.1 thì chả có đôi nào mua được. Qua bên Cao Thắng, em mua đôi adidas adidas duramo:
https://www.sportswarehouse.co.uk/product_images/p/896/adidas-duramo-3-mens__83314_zoom.jpg
Theo cá nhân thì đôi này chạy rất tốt.

bluebloa
15-02-2012, 23:03
chúc mừng bác nhé, đôi giày nhìn rất được
giá bao nhiêu vậy bác???

namrom
16-02-2012, 09:06
chúc mừng bác nhé, đôi giày nhìn rất được
giá bao nhiêu vậy bác???

1,355 triệu bác ạ. :D

bluebloa
16-02-2012, 10:38
giá tốt quá bác ạ
bác cho vài dòng cảm nhận khi dùng em nó nhé
tks

foolishbeat
16-02-2012, 13:47
Vẫn một câu hỏi muôn đời, ở Tp. HCM mua Asics hay Mizuno ở đâu xịn rẻ. :D còn Nike với Das muốn xịn chắc ra store. :(
Em muốn tìm một đôi running.
Em chạy cũng khá khá, mỗi lần 5 -8km non stop cỡ tầm 10 cây chuối 1 giờ. Tuần chắc được 1, 2 buổi như vậy.
Bác khoitm, Asics ở SG square có phải hàng xịn không? Bác namrom có nhớ số mấy Cao Thắng không? Chỉ em biết với.

axpro
16-02-2012, 13:59
He, ko post đc bài thì gửi link photo vào roài ghi chú. :D. Chúc pác thành công.

hjhj. Ok bác. E đang cố gắng trên 20 bài để đc post cho nó đàng hoàng :">

namrom
16-02-2012, 14:40
.....Bác namrom có nhớ số mấy Cao Thắng không? Chỉ em biết với.

39B đó bác. Ngay chỗ giao giữa Cao Thắng và Nguyễn đình Chiểu. Đại lý của nó luôn mà.

khoitm
17-02-2012, 08:27
ngay góc Hàn Thuyên và Pasteur có một cửa hàng chuyên bán giày của Mizuno,hàng chuẩn,mình đã mua check rồi và đang lên lịch mua thêm một đôi mới nà.hiện giờ thì giày Mizuno đã quan tâm tới màu sắc bên ngoài nên bắt mắt lắm,khá đẹp chứ không như hồi xưa,nhìn thấy ghê..

legorreta
17-02-2012, 15:19
Vẫn một câu hỏi muôn đời, ở Tp. HCM mua Asics hay Mizuno ở đâu xịn rẻ. :D còn Nike với Das muốn xịn chắc ra store. :(
Em muốn tìm một đôi running.
Em chạy cũng khá khá, mỗi lần 5 -8km non stop cỡ tầm 10 cây chuối 1 giờ. Tuần chắc được 1, 2 buổi như vậy.
Bác khoitm, Asics ở SG square có phải hàng xịn không? Bác namrom có nhớ số mấy Cao Thắng không? Chỉ em biết với.
Các bác thử tìm dịch vụ chuyển hàng từ Mĩ về để đặt giày xem sao. Nếu mua ở VN em đoán ASICS ít hàng fake vì người ta chỉ fake giày của hãng nổi tiếng ở thị trường người ta định bán thôi.

Giày ASCIS có nhiều loại được thiết kế nhằm vào những đối tượng cụ thể (như người mới tập, người chuyên nghiệp, "large-framed", dùng cho xứ lạnh), nên các bác nên nghiên cứu qua một chút trước khi mua để có được đôi giày vừa ý.

freebird8x
17-02-2012, 15:50
Em thấy ở bên mua rẻ có bác đang quảng cáo hãng giày Kalenji đa năng : chạy bộ, tennis, parkour..

Bác nào đi thử rồi thì cho em cái review với :D

chumbao
17-02-2012, 16:42
Kalenji là thương hiệu yêu thích của mình: rẻ, bền( không đẹp lắm), xài rất tốt.(c). Nếu giày chính hãng( hàng tuồn hay ...) thì giá đó (450k) là rất tốt.

LinhEvil
13-03-2012, 17:22
Đợt này Kalenji hết sạch hàng trên thị trường hay sao í nhỉ??? Nhưng so đi xét lại thì cuối cùng ôm 1 em Adidas không phải là quá chát.

Sau khi nhiệt tình + ngu dốt chơi 1 em converse chạy nhẩy mình chính thức có hiện tượng đau khớp gối

chumbao
13-03-2012, 20:18
Khi mua Kalenji bạn nên chú ý, phía dưới tấm lót của giầy thường ghi ngày sản xuất. Nếu giày được sản xuất quá lâu rồi thì không nên mua vì sẽ rất nhanh bị bung đế.

bluebloa
14-03-2012, 18:04
em vừa làm hai đôi reebok vác vai từ bên Mỹ về, nó đây ạ:

https://nj9.upanh.com/b1.s13.d3/424809a8a9701efee3b6aa7a3a1757c6_42060789.12506l12 zoom.jpg

https://nj7.upanh.com/b1.s3.d1/05b429246b8efc8269fe954eff56aad9_42060797.12506l12 zoom3.jpg

https://nj2.upanh.com/b5.s24.d2/1c3f6b8945d7e809191214580603a639_42060802.12506l12 zoom4.jpg

https://nj7.upanh.com/b1.s25.d3/78fe782f42112e8ec4fd6baf41fd1250_42060807.12506l12 zoom6.jpg

cảm nhận là giảm chấn ở gót và mũi chân giày rất tốt, cực êm và nảy, giày đi mùa hè rất mát, thoát nhiệt tốt, làm rất sắc xảo, sản phẩm made in Vietnam :D

bluebloa
30-03-2012, 19:40
các bác có thể xem hình thật ở đây: https://www.phuot.vn/threads/37299-Bán-giày-thể-thao-Reebok-from-USA

justtheguy
03-04-2012, 23:46
Avia Thượng Đình ngon bổ rẻ :))

vdv8xboy
06-04-2012, 22:52
cứ Biti's mà chiến thôi, xấu tý nhưng bổ và rẻ, với cả ko tự dưng nó đứng vững đc bn năm nay, đã từng gia công cho nhiều hãng lớn như Prada, United Colour of Bennetton, Clarks, Speedo, Lotto. Mình thì kết nhất adidas nhưng mà ko thể đủ tiền nên tốt nhất ng Việt dùng hàng Việt :D

Hải Cường Hso
08-04-2012, 15:28
Đợt này Kalenji hết sạch hàng trên thị trường hay sao í nhỉ??? Nhưng so đi xét lại thì cuối cùng ôm 1 em Adidas không phải là quá chát.

Sau khi nhiệt tình + ngu dốt chơi 1 em converse chạy nhẩy mình chính thức có hiện tượng đau khớp gối
Em thấy CV chủ yếu thiết kế chạy bộ và bóng rổ. Đi cũng êm chân. Mấy hôm nữa em mua 1 đôi giày CV vải đi mùa hè, đôi da nóng lắm. Sắp thi phải đi thầy nên hết tiền r. Tháng 6 em cũng định mua 1 em Adi chạy bộ và đi gym

freebird8x
09-04-2012, 16:12
cứ Biti's mà chiến thôi, xấu tý nhưng bổ và rẻ, với cả ko tự dưng nó đứng vững đc bn năm nay, đã từng gia công cho nhiều hãng lớn như Prada, United Colour of Bennetton, Clarks, Speedo, Lotto. Mình thì kết nhất adidas nhưng mà ko thể đủ tiền nên tốt nhất ng Việt dùng hàng Việt :D

Bitis không phải 100% Việt Nam đâu bác nhá, có vốn của Tàu khựa đổ vào đấy :)

vdv8xboy
10-04-2012, 16:00
Bitis không phải 100% Việt Nam đâu bác nhá, có vốn của Tàu khựa đổ vào đấy :)

Công ty sản xuất hàng tiêu dùng Bình Tiên, gọi tắt là "Biti's", là Công ty hàng đầu về giày dép tại Việt Nam được thành lập tại Q.6 TP HCM từ năm 1982. Nói chung là "nâng niu bàn chân Việt" mà bác.
Tối qua e mới làm đôi running này các bác xem qua cho đỡ ghiền nhé ^^

https://lh5.googleusercontent.com/-SF-Rt8KjP08/T4OZqxFSYUI/AAAAAAAAALI/UqPlUUCGSS4/s679/IMG00183-20120409-2223.jpg
https://lh5.googleusercontent.com/-ICuVl8x6K4g/T4OZq-SWryI/AAAAAAAAALQ/spUUXV0Ykds/s679/IMG00185-20120409-2223.jpg
https://lh3.googleusercontent.com/-Norm1s-MDEQ/T4OZqzkkUxI/AAAAAAAAALM/f6v_iF4emNQ/s679/IMG00186-20120409-2224.jpg
550K - bảo hành 3 tháng, đập hộp. Feel : giá tiết kiệm với em, ôm chân, chạy êm, kiểu dáng chấp nhận đc, nhưng chạy xong nóng chân vãi. Kết Adidas lắm nhưng thôi cứ chạy đôi cùi trc, sau này có tiền up level sau mới cảm nhận hết ;)

bluebloa
11-04-2012, 18:08
trông hình thức khá đấy bác, nhưng tản nhiệt kém nhỉ, mặc dù lưới nhiều thế kia, đôi của em lưới tản nhiệt cũng như thế này mà chạy lại cực mát chân bác ạ, ở ngoài HN này ko biết đại lý bitis ở đâu để em qua ngó nghiêng cái xem có làm được đôi nào ko

vdv8xboy
12-04-2012, 09:34
trông hình thức khá đấy bác, nhưng tản nhiệt kém nhỉ, mặc dù lưới nhiều thế kia, đôi của em lưới tản nhiệt cũng như thế này mà chạy lại cực mát chân bác ạ, ở ngoài HN này ko biết đại lý bitis ở đâu để em qua ngó nghiêng cái xem có làm được đôi nào ko

Đôi của bác là đôi j thế?

net2612
12-04-2012, 10:29
Các bác ghé Outlet Adidas 232 Pastuer kìa, ngoài Adidas còn đang sale off Puma 50 - 70%.
Mới nhặt 1 đôi running size 8, rất vừa ý.

Sang_1994
21-04-2012, 18:39
trời thế Hà Nội chỗ nào có a.

toread outdoor
21-04-2012, 19:08
Giầy chạy quan trọng nhất là cần nhẹ, độ nhún cao, vừa vặn với chân, chọn loại giầy lưới thì sẽ thoáng mát hơn. Giầy chạy cũng phân biệt giầy chạy sport hay giầy chạy outdoor. Các hãng đồ thể thao như LiNing, Anta, Adidas hay Nike đều có loại giầy chuyên chạy (running shoes), Toread cũng có một số mẫu giày chạy (kết cấu đế giầy 3 tầng giảm thiểu chấn thương bàn chân).

mr.v
07-05-2012, 10:36
các bác cho hỏi giầy Trail running với running khác nhau thế nào với, e đang kết đôi salomon speedcross trail running:)

regforme
07-05-2012, 17:15
Dùng con Nike fusion có vẻ êm phết.

Tiểu Long
08-05-2012, 09:15
Mình thì trung thành với giày vải Thượng Đình, hê hê :)) . Đôi giày này xứng đáng được xếp vào hàng huyền thoại , đi chạy, đi phượt, đi đá bóng, hồi be bé mình còn đeo giày đi chơi nữa cơ đấy :L

kinhkinh235
10-05-2012, 10:38
hoặc là có thể làm 1 e nike Free cũng đc.. em chân và nhẹ nhàng..

LenNon
11-05-2012, 00:25
các bác cho hỏi giầy Trail running với running khác nhau thế nào với, e đang kết đôi salomon speedcross trail running:)

Giầy trail running có đế cứng hơn để chạy đường đất và đá. Thêm nữa vải mặt trên thường dùng loại lưới chắc hơn so với giầy chạy đường thường.

zoozoo
16-05-2012, 08:01
cho mình hỏi là mình có nên mua đôi Adidas Climacool Ride 2012 ở shop P201, lầu 2, số 14, Tôn Thất Đạm, P.Nguyễn Thái Bình, Q.1, Tp Hồ Chí Minh không? mình kông biết shop đó có uy tín không nữa? và đôi giày này có tốt không?

còn đôi Adidas Clima Cool Sedution thì thế nào có nên tiếp tục dành tiền để mua nó không? đôi này và đôi trên, đôi nào nên mua??

Giày sử dụng được bao lâu?

Hy vọng các bạn chỉ dùm mình, thanks a lot lot lot !!!!!!!!!!!!

Đông Doãn
18-05-2012, 12:42
... các bác cho em hỏi tí. Em cũng đang muốn tập chạy hàng ngày, ngó nghiêng chưa chọn đc đôi giày vừa í vì tiền ít mà cứ muốn hít thơm. Các bác xem giúp giày kalenji dùng chạy bộ có tốt ko? Giày này nè: http://muare.vn/ThoiTrangNam-GiayDep/4353355. Em search gg thì thấy nó chuyên cho free running và pakour. Ko biết đem ra chạy bộ có ok ko?

magicfrog
19-05-2012, 15:18
Xin tham gia ý kiến để bạn tham khảo. Theo mình, để biết giày nào phù hợp thì cần xem xét các yếu tố chính:
1. Kiểu giày: bạn cần biết bạn thích chạy kiểu gì?
- những người thích chạy kiểu tự nhiên, giống chân đất thì chọn những loại như dòng Fivefinger Vibram có bạn nào đã post hình ở vài bài trước, tuy nhiên sau một thời gian đi giày nhiều, quen rồi thì không phải ai cũng cảm giác thoải mái khi chạy như vậy vì đau chân, và giày này cũng hay bị kêu là làm hôi chân

- Nếu không muốn chạy kiểu giống chân đất ngay, nhưng vẫn thích loại nhẹ nhàng, đồng thời có cảm giác bề mặt tiếp xúc với đường chạy tốt hơn thì có những dòng như Nike Free+ , loại giày Kalenji nói ở trên có vẻ cũng là dòng này, mình chưa dùng nên không biết rõ.

- Nếu bạn thích chạy kiểu êm ái, có đệm đỡ sốc cho đầu gối, bàn chân thì mua giày có nhiều đệm/cushion (phần lớn trên thị trường hiện nay là bán loại giày này). Tuy nhiên chúng cũng có nhiều chủng loại, chủ yếu phân biệt và lựa chọn thông qua đặc điểm chạy của riêng từng người, căn cứ vào độ lăn của bàn chân từ ngoài vào trong khi tiếp xúc mặt đất: over pronation lăn vào bên trong nhiều, under pronation: lăn vào bên trong ít, và neutral) mà chọn giày, nếu nghiêng nhiều thì chọn giày có chức năng ổn định chân (stability) và nhiều đệm (cushion).

- Chạy việt dã, đường dài (distant running) hay chạy nhanh (sprinting)

Ngoài ra một số yếu tố như mồ hôi chân, chạy địa hình nào… cần xem xét để biết nên mua giày thoáng nhiều hay ít, đế đúc hay đế dán (hay bị bong trong điều kiện thời tiết Việt Nam, nhất là khi chạy ngoài trời). Các loại giày Adidas ClimaCool ở trên là dòng giày nhẹ, thoáng, nhắm vào người chày thời tiết nóng, chạy quãng ngắn.

Để biết loại giày mình thấy có tính năng gì, bạn có thể google về các tính chất sơ bộ, bạn biết được nhà sản xuất nhắm vào đối tượng nào, mặc dù mỗi người sẽ cảm nhận về cùng một loại giày khác nhau một chút, nhưng về cơ bản bạn có thông tin để không bị nhầm nhiều quá (như giày chạy ngắn, tốc độ cao sprinting hay giày chạy việt dã distant, giày cho người thích chạy có nhiều đệm, hay loại nhẹ ít đệm)

Thực tế, đối với những dòng giày tương tự nhau thì rất khó quyết định thông qua những thông số của nhà sản xuất đưa ra, mà tốt hơn là tự thử giày nếu có điều kiện và thấy mình thích đôi nào hơn thì mua (cảm giác đi vào chân, màu sắc..., sale off) và khi có đủ "giờ bay" thì bạn sẽ biết mình cần gì tốt hơn bất cứ lời khuyên nào :)

2. Chất lượng giày: căn cứ vào ngân sách của bạn để quyết định:
Khi đã xác định được kiểu giày phù hợp rồi thì cần biết bạn sẵn sàng bỏ bao nhiêu tiền để mua, nói chung vẫn là là tiền nào của nấy. Bạn hoàn toàn có thể dùng Thượng đình, giày fake để chạy, về ngắn hạn chắc không thấy khác nhiều, và nếu bạn cũng chỉ chạy quãng ngắn thì sẽ không ảnh hưởng nhiều đến chân bạn. Tuy nhiên, nếu bạn chạy thường xuyên, chạy dài (5-10km/lần hoặc xa hơn) cũng như bạn quan tâm tới kết quả chạy của mình thì chắc chắn cần suy nghĩ, vì chân bạn sẽ cảm thấy rõ ràng các chấn thương đầu gối, mắt cá, ống chân tích tụ dần và nếu không xử lý kịp thời thì sẽ biến thành nặng, và khi chạy đường dài một đôi giày tốt, phù hợp sẽ giảm đi rất nhiều cảm giác khó chịu, mệt mỏi so với một đôi giày không "xịn".

Về độ bền của giày: Tủy và mức độ bạn chạy, một tuần chạy bao nhiêu km, và địa hình (đường tốt, trên máy, hay đường xấu, đường ướt...)và giày tốt hay không

Một thứ nữa theo mình không nên xem thường là tất/vớ. Nếu đã chạy dài, chạy bền, cần mua tất phù hợp cho chạy, tất bằng sợi tổng hợp, và tránh dùng tất bông vì vải bông giữ nước , ngấm mồ hôi, sẽ làm bạn rộp chân, đau đớn.

Mình chia sẻ một số ý kiến các bạn tham khảo.

Dngockhanh
02-10-2012, 09:27
Mình đi nike, đế em mà mặt trên thoáng, vừa chạy, vừa leo núi, vừa đi bộ thoải mái...

Swag_Seller
07-10-2012, 17:21
https://www.phuot.vn/threads/58543-HCM-Gi%C3%A0y-th%E1%BB%83-thao-VNXK
Bạn vào đây tham khảo các mẫu giày chạy và training nhé :).

giayvietnet
02-07-2013, 18:03
ở hà nội em đang bán giầy chạy của nike và ascis
các bác ghé website em hoặc fb
http://giayvietnet.com/
http://www.facebook.com/pages/Giayvietnetcom/373209509450094
xem có e nào ưng ko

huyhoang_hcm4
08-07-2013, 21:29
Mua đôi này mà chạy!

ôi chết cười với cái pic của bác

Chumoi
18-07-2013, 11:32
e thấy mấy đôi đi bộ của nike là chuẩn nhất rồi ạ, nhưng giá ko mềm lắm :3
Chưa có đk mua chính hãng, nhưng mua loại đó giày cắt (240-260K) đi cực êm luôn, bên dưới có đế đệm cao su mềm

Hanoismile
20-07-2013, 19:36

Cách chọn giày thì tùy theo cách bạn chạy mà mua giày, cách dễ nhất là lấy những đôi giày cũ và nhìn ở đế, tùy vị trí mòn của đế giày mà bạn nên mua giầy có hỗ trợ phần đó (thường thì có ba kiểu mòn chính biểu thị cho ba cách chạy bộ: mòn ở gần mũi giày, mòn hai bên ngoài và mòn hai phía trong :)) ). Còn bạn không có giày cũ có thể dùng nước hoặc đi trên cát, chỗ nào khô hoặc lồi thì cần có nệm để đỡ, chỗ nào ướt hoặc lún thì phải có support cho chỗ đó. Cách dễ nhất là mua mấy loại mà tui dùng đó =)), chân nào cũng chơi được tuốt.
Bro thường mua ở đâu và giá cả thế nào?

nguyetigi
23-07-2013, 20:10
Bro thường mua ở đâu và giá cả thế nào?

New Balance và Mizuno thì ở Việt Nam có store rồi, bạn lên google tìm sẽ có. Còn giày Asics thì không có store ở Việt Nam, chỉ mua hàng tuồng từ các công ty gia công ở Việt Nam ra thôi (lên google tìm cũng có luôn), nếu có khả năng thì đặt hàng từ nước ngoài về. Mình có 2 đôi New Balance 759 (em mình mua bên Singapore) và Asics Gel DS Trainer 18 (mua hàng tuồng Made in Viet Nam) nhưng mình thích Asics hơn vì êm, nhẹ, thoải mái,...chúc bác tìm được 1 đôi như ý

suoimo
24-07-2013, 22:52
mua j thì mua đừng mua bitis hôi chân nhé các bạn

Lets-Go
25-07-2013, 09:10
Uhm, giày Nike cắt cũng hơi bị chuẩn đó!

ooohmygod
26-07-2013, 07:27
New Balance và Mizuno thì ở Việt Nam có store rồi, bạn lên google tìm sẽ có. Còn giày Asics thì không có store ở Việt Nam, chỉ mua hàng tuồng từ các công ty gia công ở Việt Nam ra thôi (lên google tìm cũng có luôn), nếu có khả năng thì đặt hàng từ nước ngoài về. Mình có 2 đôi New Balance 759 (em mình mua bên Singapore) và Asics Gel DS Trainer 18 (mua hàng tuồng Made in Viet Nam) nhưng mình thích Asics hơn vì êm, nhẹ, thoải mái,...chúc bác tìm được 1 đôi như ý
Bác này được cái giống mình.Ngày xưa thi đấu mà không có giày Ásics là dứt khoát không tự tin.Mà mỗi lần xách đc về nước là quý hơn vàng.

ghingretry
28-07-2013, 14:30
Em cũng đang khổ lựa đôi giày vừa rẻ vừa sử dụng tương đối

nguyetigi
30-07-2013, 21:21
Em cũng đang khổ lựa đôi giày vừa rẻ vừa sử dụng tương đối

Bác muốn chọn giày tầm giá bao nhiêu? Nhu cầu của bác nữa chạy bộ, đi bộ, du lịch,...

nhokapple
01-08-2013, 20:42
Giày leo núi thì sao các anh chị
em tính đi Fans
Còn mua giày boots có bác nào biết hàng VNXK xịn bán ở đâu kg ạ

ở HCM it ship bán hàng đi phượt ở HN nhiều nhìn mà thèm

giayvietnet
18-11-2013, 23:18
Em quảng cáo tí
bác nào qua em mua hàng chứng minh được là hàng fake, cầm giầy về cho e luôn nhé, e tặng không
em chỉ bán hàng vnxk chính hãng
truy cập đây check hàng giùm em
facebook.com/giayvietnet.comhn
giayvietnet.com

Ruồi
09-02-2014, 12:12
Mình mua ở amazon, giá thì trên site có luôn đó ! Gần đây có nhiều dịch vụ mua cầm hộ về nên bạn có thể tham khảo !

GocKby215l
09-02-2014, 14:15
Vào Bóng (http://www.********.com)Tất Cả Các Mạng Banh Bóng Tại Việt Nam Chỉ Có Tại ********.com (http://www.********.com)
Link Bóng (http://www.********.com) ******* BÓNG88 TBSBET ****** ******* M88 12BET ****** V9BET FUN88 DAFABET W88 FUN88
Vào Bóng - VaoBong - Cách Vào Bóng Nhanh (http://www.********.com)

Vào Bóng (http://www.********.com/)
Vào Bóng Nhanh (http://www.********.com/)
Vào Mạng Bóng (http://www.********.com/)
Link Vào Bóng (http://www.********.com/)
Link Bóng (http://www.********.com/)
Vào Bóng Tất Cả Cá Nhà Cái (http://www.********.com/)
Vao Bóng 100% (http://www.********.com/)
Vào Bóng Không Bị Chặn (http://www.********.com/)
Vào Bóng Iphone (http://www.********.com/)
Vào Bóng Ipad (http://www.********.com/)
Vào Bóng Smart Phone (http://www.********.com/)
Vào Bóng Điện Thoại (http://www.********.com/)
Vào Bóng Adroid (http://www.********.com/)

VaoBong, Link Bóng, Link Vào Bóng, Link ******, Link ******, Link *******, Link *******, Link M88, Link 12Bet, Link ******, Link V9Bet, Link Fun88, Link 166Bet, Link W88, Link 138, Link CMD3, Cách Vào Bóng Nhanh Không Chặn
www.********.com (http://www.********.com)

Ancarol
03-06-2015, 18:36
Mình cũng hay chạy bộ và leo núi. theo cảm nhận của mình thì thấy Newbalance tương đối oke. giá cũng oke. hàng xuất khẩu bao êm chân. leo tới đỉnh Phangxipang ngon lành vs lại cũng nhiều mẫu mã dễ lựa. mà còn tùy thuộc vào việc bạn mua hàng của shop nào nữa. Ở sài gòn thì cũng nhiều lắm. nên phai chọn lựa thật kỹ. đôi giày mình mua tương đối đẹp. giá cả oke.

wordman1989
29-08-2017, 23:13
Bạn có thích converse không? Đang có rất nhiều khuyến mãi của giày converse nè. Bấm vào xem giày converse khuyến mãi (https://www.dealplus.vn/khuyen-mai/giay-converse/)

wordman1989
12-09-2017, 20:26
Những shop này cũng có bán giày bạn cần nhé. Bạn có thể qua xem thử https://www.dealplus.vn/top-10-shop-giay-vans-lam-dien-dao-tin-giay-tai-tp-hcm/

thuylienpham
25-02-2018, 22:38
mấy bác thử Salomon coi nhé. Em đã test và rất ưng. Dù Salomon xưa nay có tiếng với địa hình trail đi rừng đi núi nhưng giờ dòng Sonic Pro cũng rất ổn cho road (chạy đường nhựa).

Bài review của em: https://goccualien.com/review-salomon-sonic-pro-va-doi-net-ve-giay-salomon.html

thienho93
19-03-2018, 15:58
Tổng hợp các shop bán giày Nike chính hãng TPHCM
https://hottrends.today/mua-giay-nike-chinh-hang-o-dau-tphcm-gia-re-uy-tin-nhat/
Tham khảo nhé bác :D

moonstore201
11-07-2018, 14:03
up
up
upu
pu
upupupu