PDA

View Full Version : Srilanka (5-12/1/2015): tìm bạn đồng hành cho các thể loại: moto, car, bus...alone

monkeymouse
26-11-2014, 17:15
Mong muốn tìm bạn đồng hành để có thể chia sẻ kinh phí và kinh nghiệm. Có thể tham gia được tất cả các thể loại: moto(alone), private mini van (share $), bus(bụi bặm). Thời gian hạn hẹp nhưng rất tham điểm...mặc dù vậy vẫn tôn trọng người đồng hành. Chi tiết cung đường cơ bản, đại loại như sau:
Ngày 1: đến sân bay lúc 7h15 - đi thẳng đến Hikkaduwa, tối ngủ Hikkaduwa
Ngày 2: đi Galle chơi cả ngày, tối về ngủ Hikkaduwa
Ngày 3: đi Kandy (trên đường đi có nhiều điểm dừng để chụp ảnh), tối ngủ Kandy
Ngày 4: đi Dambulla - Sigiriya - Polonnaruwa, tối về ngủ Kandy
Ngày 5: đi Nuwara Eliya, tối ngủ Kandy (xem Kandy dance, đền răng phật)
Ngày 6: Về Colombo, chiều lượn trong TP Colombo, tối về ngủ Negombo.
Ngày 7: ra sân bay, về KL.
HOẶC
Ngày 1: Sân bay - Sirigiya (Tối ngủ Sirigiya ở Flower Inn - Budget ở Lonely Planet)
Ngày 2: Sirigiya - Dambulla - Kandy (Tối ngủ Kandy ở Olde Empire Hotel, ngay trước cửa đền Răng phật)
Ngày 3: Kandy - Mack Woods Tea factory - Nuwara Eliya (tối ngủ King Fern Bugalow - chủ chỗ này cùng một người với King Fern Cottage trong Lonely Planet)
Ngày 4: Nuwara Eliya - Horton Plain - Haputale - Tangalle - Unuwatuna (tối ngủ Peacook - midrange ở Lonely Planet)
Ngày 5: Unawatuna - Galle - Kogalla - Negombo (tối ngủ Ocean view tourist hotel)
Ngày 6: Negombo - Sân bay
(CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRÊN ĐỀU ĐƯỢC THAM KHẢO TRÊN PHUOT.VN)
HOẶC
Nếu đi bằng moto sẽ làm cung đường chi tiết khác về lộ trình từng ngày, tùy vào tình hình sức khỏe, và đồi với phương tiện là moto, sẽ không tham điểm.

kris17
29-11-2014, 20:45
Cho mình xin cái total dự kiến (để biết có đủ để đu theo ko )

Mayui
29-12-2014, 17:01
Hay quá mình cũng muốn tham gia, chi phí thế nào bạn pm nha

thanhthanhpham
27-03-2015, 15:37
Hôm nay mình mới tham gia phượt! Hơi trễ. Nhưng minhg muốn hỏi có bạn nào có kế hoạch đi Srilanka sắp tới ko cho mình theo với!

thanhthanhpham
27-03-2015, 15:39
đi như vậy chi phí bao nhiêu nhỉ?

socnau201
27-03-2015, 20:46
Hóng vụ này, nếu chi phí ok mình đu theo thớt :)

thanhthanhpham
28-03-2015, 08:37
bạn socnau201 cho mình sđt đê! nếu bạn đi nữa là mềnh đã có 3 người rùi.
lên kế hoạch đi Srilanka thôi!

windycape
28-03-2015, 12:09
Mình có hỏi thử giá tour 5 ngày của một công ty ở SL thì là 1000$ cho 4 người (gồm xe và ks, ko bao gồm ăn trưa, tối và vé vào điểm tham quan).
Giá vé máy bay của AA tùy thời điểm, hôm trước có check thử thấy tầm 150usd khứ hồi KL-Colombo.
Bạn thanhthanhpham cho mình vào nhóm nhé ([email protected])

socnau201
29-03-2015, 16:41
Mình còn phải xem xét chi phí nữa :/, bạn cho mình thông tin cụ thể tgian đc ko? để mình chuẩn bị nữ, chứ đi nhìu quá rùi, nợ nần chồng chất :v

thanhthanhpham
30-03-2015, 09:05
mình đang tìm hiểu, có chị windycape đg lên kế hoạch tháng 10 đi, để mình xem chi phí ntn? ăn chơi thì sợ gì mưa rơi!
thấy đọc bài viết mấy anh đi trước rùi khoảng 10tr. để mình coi lại. vào skype mình nhé: thanhthanhkt1

canhcamkachi
12-09-2015, 10:09
Mình và bạn đang lên lịch trình đi bằng moto từ 16/2-26/2/2016 với lịch trình như sau:

Ngày 16/2: Tối bay từ SG – Kul. Ngủ đêm tại sân bay

Ngày 17/2: Sáng chơi ở Kul . Chiều bay từ Kul – Colom: Di chuyển 78km Pinnawala. Ngủ đêm tại đây.

Ngày 18/2: Pinnawala - Lion Rock Sigirya. Di chuyển 102km. Ngủ đêm tại Sigirya

Thăm Sigiriya. Pháo đài đá Sigiriya với hình dáng của một con sư tử nằm trên núi đá cao 370m thuộc trung tâm quận Matale là nơi được nhiều người đánh giá sẽ trở thành kỳ quan thế giới thứ 8 trong tương lai. Theo truyền thuyết vào năm 477 sau Công nguyên, vua Kashyapa đã cho xây dựng một lâu đài trên đỉnh núi mang hình con sư tử dũng mãnh. Mặc dù cho đến bây giờ tòa lâu đài này đã không còn nguyên vẹn nhưng nhiều du khách vẫn bỏ ra hơn 1 tiếng đồng hồ để đi bộ lên đỉnh núi, tham quan những dấu tích còn lại như những tấm bích họa trên vách hang hay hồ nước được xây dựng từ đá liền khối trông giống như bể bơi.

Ngày 19/2: Sigiriya - Polonnaruwa. Sáng sớm di chuyển 60km và thăm quan
- Polonnaruwa
- Watadage (Quadrangle)
- Lotus Pond
Chiều đi tàu đến Nuwara. Ngủ đêm tại Nuwara

Ngày 20/2: Chơi ở Nuwara, thưởng trà . Ngủ đêm ở Nuwara.

Ngày 21/2: Sáng di chuyển đến Galle. Đi tìm, rình rập stilt fishing ở
Koggala,Kathaluwa (cách Galle 8km), and Ahangama. MẶc dù theo nhiều thông tin thì hiện tại ko còn người dân nào câu cá theo cách này mà chỉ là câu Du Khách nhưng mình rất hi vọng là sẽ được ngắm họ

Ngày 22/2: Chơi ở Galle 12h Di chuyển 22km Bãi biểm Hikkaduwa.Ngủ 1 đêm ở đây

Ngày 23/2: Sáng Di chuyển từ Hikkaduwa – Colombo (110km). Thuê phòng nghỉ ngơi chơi ở Colom

Sáng 24/2: Chơi ở colomđến 13h00 ra sân bay về Kul. Ngủ đêm tại Sân Bay

Ngày 25/2: Kul - SG

https://www.phuot.vn/threads/211009-T%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-%C4%91i-Srilanka-t%E1%BB%AB-16-2-2016-25-2-2016?highlight=Srilanka
Chủ thớt cho mình xin kinh nghiệm đi của bạn với, nếu có kinh nghiệm di chuyển moto thì càng tốt. Tks chủ thớt

trangvy
17-09-2015, 10:31
Mình cũng thích đi SL. Có j chủ topic thông báo vs nhé. Về phương tiện thì m thiên về thuê oto lái (nếu kk hiểu nhầm ý bạn ^.^). Đi đc khoảng 3 người thì chắc chi phí thuê xe cũng ko đắt lắm, còn thay nhau lái cho đỡ mệt dành sức đi chơi :).

Mong chủ top hồi âm nhé.

canhcamkachi
22-09-2015, 07:35
Mình cũng thích đi SL. Có j chủ topic thông báo vs nhé. Về phương tiện thì m thiên về thuê oto lái (nếu kk hiểu nhầm ý bạn ^.^). Đi đc khoảng 3 người thì chắc chi phí thuê xe cũng ko đắt lắm, còn thay nhau lái cho đỡ mệt dành sức đi chơi :).

Mong chủ top hồi âm nhé.

nhóm bạn định đi SL khi nào vậy?