PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cao Tốc Long Thành Dầu Giây cấm xe máy hả mọi người

trunglunlalala
26-11-2014, 11:29
Em thì xưa giờ chưa phượt lần nào, định làm 1 chuyến đi vũng tàu cho gần tạo động lực mới đi xa được, thấy có cao tốc Long Thành Dầu Giây thì ngắn cơ mà nó ghi là cấm xe máy. @@

Theo thông báo của Sở Giao thông Vận tải TP HCM, các loại xe bị cấm lưu thông trên cao tốc TP HCM - Long Thành - Dầu Giây gồm: xe máy chuyên dùng có tốc độ thiết kế dưới 70 km/h, xe lam, xe công nông, máy kéo; môtô 2 bánh, môtô 3 bánh, xe máy (kể các loại xe máy điện) và các loại xe tương tự; xe máy thi công tự hành, xe bánh xích (trừ các loại phương tiện làm nhiệm vụ bảo dưỡng, kiểm tra sửa chữa đường cao tốc); Xe chở chất độc hại, dễ cháy, vật liệu nổ (trừ xe được cấp có thẩm quyền cấp phép); Người đi bộ, xe thô sơ, súc vật; Xe rơ-mooc, sơ mi rơ-mooc; Xe có tải trọng trên 10 tấn, xe kéo mooc chuyên dùng, xe container 20 feet đến 40 feet. Nguồn: VNExpress (http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/thong-xe-20-km-cao-toc-tp-hcm-dau-giay-2931492.html)

Ai đi rồi cho em ý kiến tý, em hỏi GG mà bác ấy ko có câu trả lời :(

0369
26-11-2014, 13:48
Bạn không đọc kỹ cái dòng trên của VE à ?

KoPan
02-12-2014, 02:58
Cao tốc này mà cho xe 2 bánh chắc mình về VT trong vòng 45ph

sky244
04-12-2014, 22:19
Theo mình thấy hình như ko cho xe máy đi đâu bạn, vì đường cao tốc này khá nhỏ, 2 làn đường ô tô khách là kín hết nên khó đi lắm bạn ah, mình hay đi xe phương trang 30 chỗ ah, hic ko chạy được 2 làn cùng chiều đâu.

KoPan
05-12-2014, 02:32
Cao tốc to mà, chạy 2 làn dc tốt, lại vắng xe nữa
Cơ mà cấm xe máy nha :P

horeoca
15-12-2014, 16:13
Cao tốc này chỉ dành cho xe 4 bánh nha bạn, nếu bạn muốn đi từ SG - VT nhanh thì có thể đi qua phà Cát Lái rồi đi ra Nhơn Trạch xong đi ra quốc lộ 51 cũng nhanh không kém gì cao tốc khi đi xe hơi, xe máy đi đường này cũng tầm 2h đồng hồ thôi bạn nhé.

Notes: chú ý CSGT bắn tốc độ và lấn làn nhé, không cẩn thận nộp phạt căng lắm đấy