PDA

View Full Version : [Xin Tư Vấn] Sài Gòn - Lagi 2 ngày 1 đêm.

DoubleT
21-11-2014, 17:20
Lời đầu tiên xin cảm ơn anh chị đã dành chút thời gian vào topic này của em.

Gần cuối năm, trường em cho nghỉ 1 tuần để thi, mỗi tội thi có 1 ngày rồi nghỉ 6 ngày. Máu đi bụi nổi lên, em quyết làm luôn 1 chuyến xa xa cho thỏa mãn. Dạo 1 vòng quanh google và diễn đàn. Cuối cùng em quyết định đi Lagi :D

Lần đầu đi xa nên em cũng muốn chuẩn bị kĩ tí. Cho em hỏi 2 đường này thì nên đi đường nào ạ. Em ko ngại xa, tiêu chí hàng đầu là cảnh đẹp, tiếp sau là đường có an toàn ko. Em chỉ ngán cán đinh xì bánh xe thôi ạ :(

Kế hoạch dự tính là 5h xuất phát từ nhà em, 6h đến phà Cát Lái và 12h trưa sẽ đến Lagi. Nghỉ ngơi đến 2h thì xuất phát ra Hòn Bà. Loanh quanh đến 4h sẽ về đi tắm biển và ăn hải sản. Sau đó long nhong tìm chỗ đẹp để sáng mai đón bình minh. Tới khoảng 7h sẽ xuất phát đi Kê Gà. 12h trưa bắt đầu về TP và dự định 6h sẽ tới nhà :D

Mong anh chị góp ý hoặc bổ sung cho kế hoạch nó hoàn thiện hơn ạ. Sẵn đây em xin đc anh chị tư vấn cho em vài vấn đề như bãi biển đẹp, hải sản, giá xuồng ra Hòn Bà và Kê Gà, nhà nghỉ rẻ, hoặc chỗ nào ngủ bụi mà ko bị dân phòng hốt về đồn. Em cũng nghe nói hình như có mấy cái đồi cát khá đẹp. Mong anh chị nào biết có thể hướng dẫn cho em.

Lần nữa cám ơn anh chị đã đọc topic này. Chúc anh chị học tập, làm việc hiệu quả :)

hieppham172hp
21-11-2014, 20:31
Giá xuồng ra Kê Gà giờ các chỗ bằng nhau hết, nếu đi đông trên 10 người thì giá 30k/người, 7-8 người 40k/ người, đi 2 thì 150k/2 người, nếu em đi 1 mình thì có thể chờ nhóm nào đông rồi đi nhờ ra cho rẻ cũng được

diladencr7
21-11-2014, 21:16
Theo mình bạn nên chạy theo tl 44a xuống long hải rồi theo đường ven biển mà ra tới ngã 3 ql55 chỗ bình châu rồi theo ql55 đi tiếp,chứ cái đoạn từ br theo ql55 tới bình châu,bữa trước mình chạy chán òm.

KoPan
21-11-2014, 22:01
Từ Bà Rịa bạn nên chạy thẳng xuống Long Hải rùi cứ cặp đường biển đó mà đi thẳng đến Bình Châu, cảnh đẹp hơn nhìu, đến Bình Châu thì theo QL55 đi Lagi
SG - Lagi rất gần và đường rất đẹp nên cứ từ từ mà chạy thưởng thức :D

DoubleT
22-11-2014, 18:26
Rất cám ơn các anh đã tư vấn :D

nhachuot
23-11-2014, 00:17
Ủa ??!! Tui nghĩ Hòn Bà là hòn đảo có cái Hải đăng Kê Gà mà ??. Vậy bạn phải hạy thẳng ra Kê Gà mà đi ghe ra hải đăng chứ sao lại là La Gi ?. Bạn chạy ra Kê Gà rồi ngủ đêm tại đó rồi sáng sớm hôm sau chờ ghép đoàn ghe để ra chơi Hòn Bà. Mùa này là mùa khô rồi và trên Hòn Bà chỉ có bóng mát từ mấy cây sứ..... trụi lủi lá. Bạn mà ra Hòn Bà từ lúc 2h chiều đến 4h chiều thì khi về bạn sẽ thành con tôm luộc. Tất nhiên là tùy thuộc vào thể trạng của từng người. Nhưng tôi từng ngồi đồng tại quán Trọng Tâm và quan sát những người vừa đi ghe từ Hòn Bà trở về. Đa phần mọi người đều có vẻ bơ phờ vì trên đảo chỉ có nắng và đá. Vậy mà sau đó bạn lại phải chạy xe ít nhất 150 km để trở về Tp ngay trong ngày ?. Cẩn thận nhé.

DoubleT
23-11-2014, 14:00
Ủa ??!! Tui nghĩ Hòn Bà là hòn đảo có cái Hải đăng Kê Gà mà ??. Vậy bạn phải hạy thẳng ra Kê Gà mà đi ghe ra hải đăng chứ sao lại là La Gi ?. Bạn chạy ra Kê Gà rồi ngủ đêm tại đó rồi sáng sớm hôm sau chờ ghép đoàn ghe để ra chơi Hòn Bà. Mùa này là mùa khô rồi và trên Hòn Bà chỉ có bóng mát từ mấy cây sứ..... trụi lủi lá. Bạn mà ra Hòn Bà từ lúc 2h chiều đến 4h chiều thì khi về bạn sẽ thành con tôm luộc. Tất nhiên là tùy thuộc vào thể trạng của từng người. Nhưng tôi từng ngồi đồng tại quán Trọng Tâm và quan sát những người vừa đi ghe từ Hòn Bà trở về. Đa phần mọi người đều có vẻ bơ phờ vì trên đảo chỉ có nắng và đá. Vậy mà sau đó bạn lại phải chạy xe ít nhất 150 km để trở về Tp ngay trong ngày ?. Cẩn thận nhé.

Hòn Bà là cái đảo có đền gì trên đó ạ. Còn hải đăng nó nằm ở mũi Kê Gà, từ Lagi chạy ra Kê Gà hình như là thêm 30km ạ.
Có lẽ mình sẽ xem lại chuyện ra Hòn Bà, Tks bạn đã cho mình thông tin. Chúc bạn cuối tuần vui :D