PDA

View Full Version : Hạ Long một mình - hai ngày một đêm

girlcodon
14-04-2011, 09:54
Hôm nay lại thêm một ngày nữa đánh dấu công cuộc du lịch 1 mình của tôi.... hành trình kéo dài 2 ngày 1 đêm tại Hạ Long...có lẽ số phận tôi sinh ra là để đi khám phá những miền đất lạ 1 mình...chắc cái duyên nó vậy rồi....

Hiện tại là 9h 41 phút ngày 14 tháng 04 năm 2011...tôi...đang ngồi trên chiếc xe ai đã từng đi Quảng Ninh đều biết...xe KALONG và bắt đầu hành trình du lịch đặc biệt của mình...

Hành lý tôi mang theo gọ̣n nhẹ nhất có thể....nhưng ko thể thiếu 1 bộ đồ bơi...vì tôi thích biển...ah quên còn cái máy tính nữa chứ...nhờ nó mà tôi có thể vào phượt và bắt đẩu kể lể về chuyến đi có phần dở hơi của mình...

Tôi chán Hà Nội... chán công việc tẻ nhạt...chán cái gọi là tình yêu...có thể mọi người cho là tôi hâm khi đi du lịch 1 mình...vào cái thời tiết đầu màu cũng hâm hâm như tôi... nhưng tôi thích biển.........hãy đợi những chia sẻ cảm xúc của tôi về chuyến đi của tôi...

girlcodon
14-04-2011, 10:05
Xin thông báo... sau mấy chục phút trôi qua.... xe khách vẫn lang thang ở đường Phạm Văn Đồng.... thật là buồn cười.....1 thông tin quan trọng.... những mem nào định đi Hạ Long bằng xe khách nên chuẩn bị tinh thần.... xe rùa bò trong thành phố...

duc27_11
14-04-2011, 11:39
em cũng cùng tình trạng với bác, mệt mỏi với sự đông đúc, ồn ào của HN, chỉ muốn bỏ làm để đi đến những miền đất lạ thôi

huongkhvn
14-04-2011, 15:46
Sao có vẻ giống tớ thế nhỉ. Khi nào chán lại vác ba lô đi đây đó, có điều tớ không đi một mình được, tớ không chịu được sự cô độc trong suốt hành trình. Tớ yêu biển, nhưng lại thích đi rừng và núi. Tớ thích Sài Thành nhưng đôi lúc cũng ghét sự ngột ngạc xô bồ của nó.
Girlcodon ah, bạn không hâm đâu, đi một mình là một cách mình hưởng thụ chuyến đi theo cách khác mọi người tí thôi. Đôi lúc sự cô độc cũng có cái hay của nó mà.
Hành trình của bạn cũng hay đấy. Chia sẻ tiếp đi bạn nhé !

Đỗ Quế Mi Hương
14-04-2011, 21:21
Hôm nay lại thêm một ngày nữa đánh dấu công cuộc du lịch 1 mình của tôi.... hành trình kéo dài 2 ngày 1 đêm tại Hạ Long...có lẽ số phận tôi sinh ra là để đi khám phá những miền đất lạ 1 mình...chắc cái duyên nó vậy rồi....

Hiện tại là 9h 41 phút ngày 14 tháng 04 năm 2011...tôi...đang ngồi trên chiếc xe ai đã từng đi Quảng Ninh đều biết...xe KALONG và bắt đầu hành trình du lịch đặc biệt của mình...

Hành lý tôi mang theo gọ̣n nhẹ nhất có thể....nhưng ko thể thiếu 1 bộ đồ bơi...vì tôi thích biển...ah quên còn cái máy tính nữa chứ...nhờ nó mà tôi có thể vào phượt và bắt đẩu kể lể về chuyến đi có phần dở hơi của mình...

Tôi chán Hà Nội... chán công việc tẻ nhạt...chán cái gọi là tình yêu...có thể mọi người cho là tôi hâm khi đi du lịch 1 mình...vào cái thời tiết đầu màu cũng hâm hâm như tôi... nhưng tôi thích biển.........hãy đợi những chia sẻ cảm xúc của tôi về chuyến đi của tôi...

Chị này giống em ghê...hihi...
Thích đi du lịch...một mình...cũng bị gọi là khùng hoài...
Thích biển cực kì...
Thích kể lể cực kì...
Cũng chán...sg...chán cv ...chán gđ...chán cả yêu đương...
Và cuối cùng là...thích...ba chấm...trong đoạn văn mình viết...hihi

hanahan
14-04-2011, 21:34
@girlcodon: tháng 11 năm ngoái mình cũng bay ra Hà Nội rồi đi du lịch Hạ Long một mình, nhưng đi về trong ngày, và sau đó cũng đi Sapa 2 ngày 2 đêm 1 mình luôn, cũng ko đến nỗi buồn mà thậm chí còn quen thêm nhiều bạn bè mới nữa.
@girlcodon và bạn Hương: chúng ta lập hội chán công việc, chán "tềnh êu", nhưng thích đi du lịch bụi đi nào!
(Nhưng chán công việc thì tiền đâu mà đi du lịch đây ta? Haizzz)

giaphong1106
14-04-2011, 21:38
Girlcodon dũng cảm thật đấy. Mình cũng đã thử đi một mình rồi, nói chung là không chịu được vì buồn. mà mình lại thích có ai đó cùng đi để chuyện trò, chia xẻ thì vui hơn. Mình phục bạn lắm(BB)

trungnalo
14-04-2011, 21:46
Xin thông báo... sau mấy chục phút trôi qua.... xe khách vẫn lang thang ở đường Phạm Văn Đồng.... thật là buồn cười.....1 thông tin quan trọng.... những mem nào định đi Hạ Long bằng xe khách nên chuẩn bị tinh thần.... xe rùa bò trong thành phố...

Chắc bạn đi xe dù à? vì xe đi QN nhiều xe CLC lắm mà. Nhiều khi độc hành cũng có những nét thú vị riêng...

girlcodon
16-04-2011, 19:13
hjx...tình hình là rất tình hình....bị bắt cóc đi Vân Đồn thêm ngày nữa nên hành trình của mình dài hơn dự kiến...và hành trình có thêm một người bạn đồng hành...hjjjjj....máy sắp hết pin vì " không được khóc" hẹn tối về tới nhà hầu chuyện các mợ các cậu he he..

Hậu Trần
16-04-2011, 19:28
ngồi kê dép theo dõi câu chuyện của chị xem nào, 1 lần ra bãi Cháy và Hòn Gai 2 ngày 1 đêm, đường xá ở đây gập ghềnh mặc dù là trong trung tâm thành phố Hạ Long :)

trungnalo
16-04-2011, 21:40
hjx...tình hình là rất tình hình....bị bắt cóc đi Vân Đồn thêm ngày nữa nên hành trình của mình dài hơn dự kiến...và hành trình có thêm một người bạn đồng hành...hjjjjj....máy sắp hết pin vì " không được khóc" hẹn tối về tới nhà hầu chuyện các mợ các cậu he he..
Ra Vân Đồn thì đi nốt vài cái đảo đi cho đủ bộ bạn ơi.

tui chu ai
17-04-2011, 13:39
Chán công việc ,thích vác balo đi du lịch 1 mình , yêu biển , ko chỉ 1 mình bạn girlcodon dau , mà còn nhiều bạn lắm , trong đó có mình nữa . Mình chỉ mới phát hiện điều này trong mấy tháng nay thôi . Ai cũng nói "mày điên à" khi mình nói là sẽ đi chơi 1 mình tới nơi nào đó . Có lẽ những người đó ko hiểu đc sự cô đơn , chán chường mọi thứ và cái thú của việc đi lang thang 1 mình , ko bị ai quấy rầy , có thể đi và nghỉ bất cứ khi nào mình muốn.

Nhưng nếu có 1 người nữa mình thích thì mình thích đi "2 mình" hơn :D

Khâm phục bạn lắm lắm , nếu đc thì mình cũng muốn 1 lần đi chơi xa như vậy , nhưng trước tiên phải kiếm "xiền" trước cái đã :(

lonelyplanet_tam
21-04-2011, 12:45
kaka, viết review xem thử đi bạn! Mình cũng từng đi 1 mình xuống Hạ Long, 3 ngày 2 đêm. So sánh xem lịch trình và chi phí của bạn thế nào ^^.