PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Mỹ 3 tuần dịp 30/4/2015

HDK
19-11-2014, 16:24
Chào các bạn,
Dịp 30/4/2015 được nghỉ nhiều, Mình đang dự tính kế hoạch đi Mỹ 21 ngày : 7 ngày cho New York, Wasingtons, thác Niagara. 7 ngày cho Las Vegas + Grand Canyon, Bryce Canyon, Zion N Park (cắm trại 5-6 ngày). 7 ngày còn lại cho Los Angeles, San Francisco, Yosemite, 17 miles driver..
Thành phần tham gia có 4-5 người vừa đủ 1 xe lại thuận tiện thuê khách sạn , đi lại. Hiện có 2 người, muốn có thêm 2-3 người nữa.
Kinh phí tổng cộng 3500$/người : vé máy bay VN-NY, LA-HAN, DC-LAS khoảng 1400$, tại Mỹ khoảng 2100$/21 ngày ( 100$/người/ngày gồm :chi khách sạn 40$, ăn 30$, đi lại, phí du lịch 30$)
Lịch trình dự kiến như sau : xuất phát từ VN đêm 25/4/2015 về đến VN ngày 16/5/2015 ( đã tham khảo 1 số bạn đi trước, rất cám ơn các bạn đã chia sẻ)
Day 0 : VN-New York 11pm lên máy bay đi New York, có thể chuyển tiếp Nhật, Hàn quốc, Hồng Kong, Đài loan
Day 1 : Đến New York 1:00 PM đi về khách sạn nghỉ ngơi, tối dạo quanh Manhattan
Day 2 : Chọn tour Hop-On Hop-Off Double Decker New York Bus Tour (Bus) $49/pax
Day 3: Tour to Niagara Fall: (407 miles) 110$/người
http://www.taketours.com/new-york-ny/2-day-new-york-to-niagara-falls-tour-155-767.html
Day 5 : New York, đi chơi thành phố và Shopping
Day 6: Đi Washington DC bằng bus http://us.megabus.com/, 11:30 AM đến D.C check-in khách sạn
Chiều tour DC : Nhà trắng, Lầu 5 góc, Công viên Arlington
Day 7 : Sáng Tour DC : Tòa nhà quốc hội Mỹ, Bức tường tưởng niệm chiến tranh VN..
Chiều ra sân bay DC đi Las Vegas 200$, 5:00pm đến Las Vegas thuê xe tại sân bay 6 ngày =300$
Về khách sạn check in, Ăn tối, xem sòng bạc
Day 8 : Dạo quanh Las Vegas, shopping
Day 9 : Las Vegas - Grand Canyon (441km/4g20p)
11:00 AM đến Grand Canyon, check in cắm trại, ăn trưa
Buổi chiều đi thăm GC, tối đốt lửa trại, ăn tối
DAY 10 : G.C - Page-Antelope slot- Bryce Canyon ( 467km/5h14)
Sáng : đi thăm Page, Antelope slot AZ (226km/2h30)
Chiều : Bryce canyon (250km/2h45min), Cắm trại, ngủ đêm tại đây
DAY 11: Bryce Canyon-Zion - Las Vegas
Sáng đi thăm Zion Canyon Park (132km/1h40)
Chiều : Thăm Hike Angle’s Landing và về Las Vegas (265km/2h40)
DAY 12 Las Vegas - Los Angeles (430km/4h)
Sáng : trả xe ô tô. 11:00 AM: đi Los Angeles bằng bus
6:00 pm đến nơi, check in khách sạn, ăn tối
DAY 13 Tour Los Angeles : Hop on hop off bus tour
DAY 14 : Tour Los Angeles, thăm Holywood
DAY 15 Los Angeles – Big Sur (~475km=4g30’) - Monterey
Thuê xe, lái đến North to Big Sur, thăm Big Sur, 17 miles drive, cắm trại tại 17 miles drive
DAY 16 Monterey –Yosemite (302km=3g20’)
Sáng đi Yosemite, trưa đến nơi. Chiều tham quan xung quanh, cắm trại buổi tối
DAY 17 Yosemite : thăm công viên, cắm trại ngủ đêm tại đây
Day 18 Yosemite- San Jose (~310km)
Sáng : đi San Jose, 11 h trưa đến nơi, chiều đi chơi thành phố, ngủ tại đây
DAY 19 Tour San Francisco
Hop-On Hop-Off San Francisco Double-Decker Tour (Bus)
DAY 20 Shopping Tour San Francico, ngủ tại đây
DAY 21 San Fancisco-Vietnam kết thúc chuyến đi

Rất mong mọi người tham gia góp ý về lịch trình và tham gia đoàn đi vui vẻ!
Xin cám ơn!

hahuyen
20-11-2014, 08:36
Bạn đi từ HN hay SG vậy?

HDK
20-11-2014, 08:48
Bạn đi từ HN hay SG vậy?
Mình sẽ đi từ Hà nội. Bạn đi từ SG?

hahuyen
20-11-2014, 09:05
hi.. minh o HN.

hahuyen
20-11-2014, 09:14
mình đang rủ rê một chị bạn ở SG.. Hi vọng sẽ được đi một chuyến us cùng nhau nhỉ.. hihi...

hahuyen
20-11-2014, 09:22
tạch rùi.. chị ý đi Thổ dịp đó rùi, huhu...

HDK
20-11-2014, 09:28
mình đang rủ rê một chị bạn ở SG.. Hi vọng sẽ được đi một chuyến us cùng nhau nhỉ.. hihi...
Ok, rất vui có thêm các bạn tham gia! Hôm trước có bạn hoami và victor142 đăng ký, đề nghị các bạn confirm lại. Để thuận tiện mình đã lập FB cho chuyến đi. Bạn nào tham gia gửi mình FB để add vào thảo luận chi tiết hơn nhé. Thanks

hahuyen
20-11-2014, 09:55
FB của mình là: https://www.facebook.com/hth0678 nhé@

sunmoon
20-11-2014, 11:46
Tôi đăng ký 1 suất, nam đi từ HN: email: [email protected]

hahuyen
21-11-2014, 09:00
Bạn Sunmoon để lại địa chỉ fb, để lead cho vào nhóm trên fb cho tiện trao đổi nhé!

HDK
22-11-2014, 08:39
Bạn Sunmoon để lại địa chỉ fb, để lead cho vào nhóm trên fb cho tiện trao đổi nhé!
Hiện tại đã có 4 bạn đăng ký tham gia rồi, 2 nam + 2 nữ. Có lẽ sẽ chốt là 5 người cho đủ 1 xe SUV và thuê khách sạn cho thuận tiện. Mình đang tính sẽ mua cái lều này Eureka Outwel cho 6 đêm cắm trại , một lều có thể ngủ được 2-3 người
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=122639&d=1416570688

Nganthuan1988
22-11-2014, 10:02
Cho Mình đặt 1 gạch nhé bạn. Mình đang tính đi vào thời gian này lun, đang tìm hiểu thủ tục xin Visa. Có ai ở SG không zậy :)?

sunmoon
22-11-2014, 11:20
Đã PM cho anh HDK. Nhờ anh kiểm tra giúp.

HDK
22-11-2014, 12:45
Cho Mình đặt 1 gạch nhé bạn. Mình đang tính đi vào thời gian này lun, đang tìm hiểu thủ tục xin Visa. Có ai ở SG không zậy :)?
Bạn có chắc chắn tham gia không? bạn gửi cho mình FB để add vào nhóm có bạn hoami ở SG. Bạn đi EU rồi thì xin visa Mỹ cũng giống như châu âu thôi
HƯỚNG DẪN HỒ SƠ, THỦ TỤC XIN VISA DU LỊCH MỸ

Truy cập vào trang web www.ustraveldocs.com để điền và in phiếu nộp tiền ngân hàng.
Mang phiếu này tới ngân hàng HSBC hoặc Bưu Điện Việt Nam ở bất kỳ địa chỉ nào để đóng phí thị thực.
Điền mẫu đơn xin thị thực DS-160.
Đặt hẹn phỏng vấn tại trang web www.ustraveldocs.com hoặc gọi điện thoại tới Trung Tâm Hỗ Trợ Khách Hàng. Dịch vụ này hoàn toàn miễn phí.
Sau khi đặt hẹn phỏng vấn, vui lòng điền địa chỉ nhận hộ chiếu và thị thực. Nếu đơn xin thị thực được chấp thuận, hộ chiếu và thị thực sẽ được chuyển miễn phí đến địa chỉ đã đăng ký.

A- Phần dành cho mọi đối tượng khách du lịch:

Hộ chiếu phổ thông bản chính còn hạn sử dụng trên 06 tháng tính từ ngày khởi hành ( hộ chiếu cần có chữ ký của đúng người mang hộ chiếu)
02 ảnh 5x5cm ( ảnh chụp không quá 6 tháng tính từ ngày khởi hành, phông nền màu trắng )
Bản gốc hộ khẩu.
Bản gốc chứng minh thư nhân dân ( hoặc những giấy tờ tuỳ thân khác có dán ảnh)
Bản gốc giấy khai sinh của con cái đi cùng bố mẹ ( nếu có)
Bản gốc giấy đăng ký kết hôn (nếu có)
Bản gốc sổ tiết kiệm hoặc xác nhận số dư tài khoản của ngân hàng (mức tối thiểu 5000 USD/người trở lên ).
Bản gốc giấy tờ sở hữu nhà hoặc đất, cho thuê nhà, đất ( nếu có)
Bản gốc giấy chứng nhận sở hữu các tài sản khác như : xe hơi, cổ phiếu, cổ phần, trái phiếu ( nếu có)
Trường hợp đã nghỉ hưu thì khách du lịch cần có thẻ hưu trí hoặc quyết định nghỉ hưu
Trường hợp là học sinh, sinh viên cần có thẻ sinh viên hoặc giấy xác nhận của nhà trường đang theo học.
Ngoài ra đối với những đối tượng khách du lịch dưới 18tuổi cần có giấy xác nhận của cha mẹ đẻ đồng ý cho con được đi du lịch nếu không đi cùng bố, mẹ (có xác nhận của chính quyền địa phương – UBND phường sở tại ).

B- Đối với khách hàng vẫn đang công tác, hoặc những đơn vị kinh doanh tư nhân,… cần có thêm những giấy tờ sau:

Giấy phép đăng ký kinh doanh , quyết toán thuế của 1 năm gần nhất ( nếu có)
Hợp đồng mua bán kinh doanh liên quan, hồ sơ các dự án sắp thực hiện …(nếu có)
Hợp đồng XNK nếu đã từng XNK hàng hóa
Hồ sơ giới thiệu công ty, danh thiếp…(nếu có)
Hợp đồng lao động, xác nhận mức lương.
Quyết định bổ nhiệm chức vụ (nếu có ).
Quyết định cử đi công tác hoặc giấy nghỉ phép đi du lịch Mỹ .
Nếu được đơn vị khác thanh toán chi trả chi phí đi du lịch cần có thư mời và lý do thanh toán của đơn vị mời

Ghi chú:

1. Tất cả hồ sơ của quý khách phải là bản gốc ( không cần phô tô công chứng ).

2. Trường hợp quý khách nào đã từng đi đến cá nước châu Âu, châu Úc, Mỹ xin vui lòng nộp kèm theo hổ chiếu cũ có visa nhập cảnh vào châu Âu, Úc, Mỹ ( kể cả hộ chiếu đã hết hạn ).

3. Tùy theo từng trường hợp cụ thể mà Cty DL sẽ có yêu cầu bổ sung thêm những giấy tờ, hồ sơ cần thiết để hỗ trợ việc xin visa nhập cảnh vào Mỹ
Tham khảo http://www.thegioidulich.com.vn/tu-van-du-lich/809-huong-dan-ho-so-thu-tuc-xin-visa-du-lich-my-
http://muatravel.com.vn/new-tam-buoc-de-hoan-thanh-thu-tuc-xin-visa-di-my-322.html
http://muatravel.com.vn/new-tam-buoc-de-hoan-thanh-thu-tuc-xin-visa-di-my-322.html

Hiện nay thêm bạn sunmoon và nganthuan1988 nữa là đoàn có 6 người 3 nam + 3 nữ, 4 HN, 2 SG
Các bạn lưu ý là có cắm trại khoảng 5-6 đêm nên cần mang theo lều trại, chăn, bếp ga, nồi, bát đũa, sạc điện sạc pin. Sẽ phân công cụ thể khi chốt đoàn và có visa> Do visa Mỹ không xin theo đoàn được mà chỉ tự xin, có thể rủ nhau cùng đi, chia sẻ thông tin, tờ khai visa

linhthuyvs
23-11-2014, 22:56
Minh tham gia nua nhe, Minh co visa My roi. Minh add Facebook de noi chuyen nhieu hon nhe!

HDK
24-11-2014, 13:21
Minh tham gia nua nhe, Minh co visa My roi. Minh add Facebook de noi chuyen nhieu hon nhe!
Hiện đã có 7 người trong nhóm. Bạn Pm mình địa chỉ FB để tham gia, tối đa nhóm 7-8 người là đầy 1 xe ô tô rồi. Sẽ không nhận thêm nữa. Xin cám ơn mọi người đã tham gia và góp ý!

linhthuyvs
26-11-2014, 22:59
Chao HDK
Nick Skype cua Minh la linhthuyvs luon nhe. Minh co pm cho anh nhung ko dc.

HDK
27-11-2014, 08:40
Chao HDK
Nick Skype cua Minh la linhthuyvs luon nhe. Minh co pm cho anh nhung ko dc.
Ok bạn gửi lại FB của bạn vào inbox nhé. Mình đã xóa bợt thư, có lẽ hơi đầy.
@victor142 bạn xác nhận tham gia và gửi mình FB nhé.
Thanks

Nheva
27-11-2014, 23:20
Mình cũng định đi Mỹ, nhưng vào nửa sau tháng 5 cho đến nửa sau tháng 6 /2015. Total sẽ vào khoảng 1 tháng (1 tuần dành cho Hawaii, 3 tuần dành cho road trip dọc bờ Tây, thăm các thắng cảnh thiên nhiên hùng vĩ, về cơ bản cũng giống như các điểm trong lịch trình của bạn HDK ở trên). Chi phí cũng tầm đó.
Mình đã có 3 bạn bên Mỹ, nên dự định sẽ thuê xe caravan, tự lái. Trên xe có sẵn giường nằm và bếp nấu ăn, nên sẽ rất tiện lợi và tiết kiệm.
Bạn HDK cứ ad mình vào nhóm nhé. Để mình tham khảo và và trao đổi thông tin.
Mình đã nhắn tin cho bạn trên FB rồi đó (vì bạn có trong Friend list của mình mà, check nhé.
FB của mình là https://www.facebook.com/

NYman
30-11-2014, 08:33
Mình đang ở Mỹ rồi, muốn tham gia miền Tây cùng với nhóm được không bạn? Tks

guySG
30-11-2014, 19:48
Xin chào. Mình xin tham gia đoàn, từ SG. Facebook của mình là: www.faceboo.com/lee.huh. Cám ơn.

kripton
30-11-2014, 20:41
Bạn add mình vào group với. Mình đang cân nhắc xin nghỉ nếu sếp ok mình sẽ join. Mình cũng ở HN. FB ở ngay dưới chữ kí.

HDK
01-12-2014, 10:30
Cám ơn mọi người đã tham gia nhiệt tình. Hiện nay nhóm đã có 8 người. Có lẽ sẽ tạm thời không nhận thêm nữa. Sau tháng 1/2015 nếu xin visa xong mà có người không đạt hoặc không đi nữa thì sẽ mời thêm nhé. Rất mong mọi người thông cảm vì nếu đông quá thì thuê xe và khách sạn sẽ phức tạp hơn, phải thuê 2 xe và> 3 phòng.

binhphamcali
01-12-2014, 15:17
Rất ấn tượng với chương trình chuyến đi của các bác. Nhưng các bác đã đến Los Angeles mà lại không đi thêm 30 miles nửa để tham quan vùng Orange County, khu Phước Lộc Thọ, nơi có nhiều người Việt sinh sống nhất trên thế giới (chỉ thua Việt Nam) thì thật là tiếc.
Mình đã sống ở đây nhiều năm, rất vui được đón chào các bạn.
Email của mình: [email protected]

HDK
02-12-2014, 08:27
Rất ấn tượng với chương trình chuyến đi của các bác. Nhưng các bác đã đến Los Angeles mà lại không đi thêm 30 miles nửa để tham quan vùng Orange County, khu Phước Lộc Thọ, nơi có nhiều người Việt sinh sống nhất trên thế giới (chỉ thua Việt Nam) thì thật là tiếc.
Mình đã sống ở đây nhiều năm, rất vui được đón chào các bạn.
Email của mình: [email protected]
Cám ơn bạn rất nhiều. Thực ra mình cũng muốn đến little saigon để hiểu thêm về cuộc sống của đồng bào ta ở đó, tuy nhiên lại không quen ai, nên không ghé qua được. Lần trước ghé qua Los Angeles muốn tìm đến Orange County ăn bát phở mà không rành đường, nên đành mua đồ ở mấy siêu thị Macy và Fry's gần đó, thấy rất nhiều người Việt. Nếu bạn không ngại pm cho mình địa chỉ của bạn, có link bản đồ google khu bạn ở, và điện thoại. Đến khi qua Mỹ mình sẽ báo trước bạn và ghé thăm bạn cùng khu người Việt mình. Xin cám ơn!

binhphamcali
02-12-2014, 10:53
Mình đã PM cho bạn

HDK
03-12-2014, 14:08
Mình đã PM cho bạn
Cám ơn bạn binhpham, mình cũng đã pm cho bạn rồi. Khi nào tới LA sẽ gọi bạn để đến quận Cam chơi nhé. Nếu bạn ở VN sẽ có dịp gặp.

A2D
08-12-2014, 23:53
Mình cũng muốn tham gia,có đủ người rồi hả bác

HDK
10-12-2014, 08:47
Mình cũng muốn tham gia,có đủ người rồi hả bác
Vâng, cám ơn bạn đã quan tâm. Do hiện đoàn cũng khá đông, nên bây giờ tập trung xin visa. Nếu sau này có bổ sung sẽ mời thêm mọi người nhé. Bạn có visa chưa? Bạn ở HN hay SG?

NYman
10-12-2014, 10:19
Mình sẽ tham gia với các bạn chuyến đi từ Mỹ nhé. Còn 1 bạn của mình xin phép tham gia cùng nhóm Hà nội xin visa Mỹ. Sau khi xin xong visa Mỹ sẽ cùng mọi người thảo luận chi tiết hơn về lịch trình chi tiết. Nếu đi đông thì mình sẽ lái 1 xe đưa các bạn đi cả tuyến Bờ Đông New York đến thác Niagara và Washington D.C, và bờ Tây. Thanks a lot

niemvuixinh
15-12-2014, 11:35
Ôi bác HDK ạ, em đăng ký với bác từ tháng 8 rồi mà. Bác add em vào fb group với ạ. Nếu quá đông không tham gia được thì em sẽ tự thu xếp vụ khách sạn và phương tiện đi lại trên đất Mỹ để có thể theo lịch trình của đoàn. Fb của em là em PM bác rồi ạ
Thanks bác nhiều. :D

HDK
16-12-2014, 10:06
Ôi bác HDK ạ, em đăng ký với bác từ tháng 8 rồi mà. Bác add em vào fb group với ạ. Nếu quá đông không tham gia được thì em sẽ tự thu xếp vụ khách sạn và phương tiện đi lại trên đất Mỹ để có thể theo lịch trình của đoàn. Fb của em là em PM bác rồi ạ
Thanks bác nhiều. :D
Vì bạn lâu không vào nên không update thông tin, hiện nay đoàn cũng khá đông rồi không nhận thêm. Tuy nhiên, nếu bạn tự lo visa và qua Mỹ thu xếp khách sạn và đi lại thì cũng welcome. Nếu bạn nào muốn tham gia cùng như trường hợp này thì hãy khẩn trương xin visa Mỹ nhé, nếu trong đoàn chưa đủ người do không có visa hoặc bận sẽ bổ sung vào, hoặc là khi các bạn tự lo được thêm 1 xe ô tô nữa, khách sạn ở bên mỹ thì ghép vào đoàn đi chung cũng ổn. Xin cám ơn mọi người chia sẻ và ủng hộ!

lindsey
17-12-2014, 11:25
Nhìn lịch trình của anh thích quá, ko biết bao giờ mới có thể nghỉ 1 thời gian siêu dài như vậy để rong chơi :).

HDK
19-12-2014, 10:26
Nhìn lịch trình của anh thích quá, ko biết bao giờ mới có thể nghỉ 1 thời gian siêu dài như vậy để rong chơi :).
Cám ơn em đã chia sẻ. Cũng phải sắp xếp mãi mới có thời gian đi được. Nếu em muốn đi 3 tuần, thì bố trí hợp lý cũng được mà, vì 30/4/2015 em được nghỉ 1 tuần, cộng 2 tuần nghỉ phép nữa là ổn. Chuyến đi Nhật của em vui chứ, có thu lượm được nhiều trải nghiệm, hình ảnh?

lindsey
22-12-2014, 11:49
Cám ơn em đã chia sẻ. Cũng phải sắp xếp mãi mới có thời gian đi được. Nếu em muốn đi 3 tuần, thì bố trí hợp lý cũng được mà, vì 30/4/2015 em được nghỉ 1 tuần, cộng 2 tuần nghỉ phép nữa là ổn. Chuyến đi Nhật của em vui chứ, có thu lượm được nhiều trải nghiệm, hình ảnh?

Cũng thích anh ạ. Không bít có phải vì sính Nhật ko mà vừa đi xong về e đã lại thích sang Nhật rồi. Em thích tất cả những nước bình yên như Nhật :).

HDK
30-12-2014, 20:31
Cũng thích anh ạ. Không bít có phải vì sính Nhật ko mà vừa đi xong về e đã lại thích sang Nhật rồi. Em thích tất cả những nước bình yên như Nhật :).
Đồng ý với bạn, nước Nhật rất thanh bình. Tuy nhiên nếu được chọn nơi để sống mình thích Mỹ hoặc Đức hơn Nhật

lindsey
31-12-2014, 08:09
Đồng ý với bạn, nước Nhật rất thanh bình. Tuy nhiên nếu được chọn nơi để sống mình thích Mỹ hoặc Đức hơn Nhật

Vâng, em chưa có cơ hội để đến Đức hoặc Mỹ nên ko có trải nghiệm đó, chỉ mong đi được bằng 1/3 của anh thôi :D.

A2D
02-01-2015, 17:48
Có tham gia đc nữa không hả bác chủ topic ơi :((

HDK
03-01-2015, 09:41
Có tham gia đc nữa không hả bác chủ topic ơi :((
Hiện đoàn đã có 6 người đủ 1 xe, và 2 bạn nữa đang đăng ký xin bổ sung. Nếu bạn A2D hay các bạn khác muốn đi mỹ đợt này thì bạn cứ xin visa Mỹ đi nhé. Đến Tết âm lịch sẽ off lần cuối chốt đoàn. Xin cám ơn mọi người!

HDK
05-01-2015, 11:10
Riêng về đặt xe ô tô ở mỹ, bọn mình đang định thuê xe SUV 5 chỗ hoặc xe 7 chỗ Dodge Caraven, Thuê của hãng Alamo qua trang rentalcars.com giá thuê xe 13 ngày từ Las vegas tháng 5/2015 cho xe SUV 5 chỗ là 570 $, xe 7 chỗ là 700$. Mọi người cho ý kiến là thuê xe như hình đã đủ hết các chi phí chưa, hay mình còn phải mua thêm phí gì nữa như bảo hiểm...?
Theo kinh nghiệm của các bạn trước đây đã thuê thì của Alamo giá hợp lý mà không phải trả thêm chi phí nào khác, trong khi có bạn thuê của hãng Dollar thì ngoài tiền thuê xe kể trên thì còn phải thêm phí ngoài khoảng 200$ cho bảo hiểm... Hoặc thuê xe của hãng nào khác tốt hơn? thanks. chi tiết
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=124318&d=1420430467

Thuê Xe - rentalcars.com US$ Đôla Mỹ
Lấy xe thay đổi Sân Bay Las Vegas Trả xe San Francisco
Hủy đặt thuê MIỄN PHÍ lên đến 48 giờ trước khi bạn lấy xe!
Cung cấp bởi: [Alamo] Tuyệt vời 8,6 /10 2000+ kiểm duyệt
Toyota RAV4 hoặc Tương Tự Chỉ US$43.87 mỗi ngày Chi Phí Thuê Xe US$570.31
Phân loại: Intermediate X 5 X 4 X 3 Có Tự động
Chúng tôi chào mời Miễn Phí sau:
Hủy đặt thuê
Thay đổi đặt thuê
Bảo Hiểm Mất Trộm
Bảo Hiểm Thiệt Hại Va Chạm
VÀ đặt thuê bao gồm
Không giới hạn số Kilometre
Bảo Hiểm ( - Bảo Hiểm Thiệt Hại Va Chạm - Bảo Hiểm Mất Trộm - Bảo Hiểm Trách Nhiệm Bên Thứ 3 - Bảo Hiểm Trách Nhiệm Phụ - Uninsured Motorist Protection )
Thuế Địa Phương
Chi Phí Thêm Sân Bay
Phí Vị Trí Premium
Phí An Ninh Quốc Gia

linhng2011
06-01-2015, 12:04
Anh ơi,
Khi nào đến nơi, anh mua thêm bảo hiểm về asset ( vì ínurance không cover everything đâu, khi nào có incident thì người thuê phải trả 1 mức asset ỏ deductible - cái này tùy bọn cho thuê mua bảo hiểm như thế nào , có khi 500 ÚD, có khi 1500 USD nên anh hỏi cho kĩ nhé) - mua thì khoảng 10-15 USD/day thì phải ( em không biết giá bên US nhưng chắc tầm đấy). Thuê them GPS nhe'.
Lái xe bên US rất buồn ngủ nên em nghĩ nên break quãng đường đi ra thành nhiều chặng bao gồm đi bú và di xe hơi để mọi người có thể nghỉ ngơi. Bên US đi từ điểm này qua điểm kia rất xa nên đi xe rất mệt và buồn ngủ.
Tiếc là em có plan tháng 4 rùi, không thì cũng tham gia với mọi người ( nhưng chắc fai nghỉ việc mới đi được hehe)

vnetravel
07-01-2015, 08:55
Xem thử chương trình du lich cuba này thế nào
http://vnetravel.com.vn/?tour=cuba-havana-vinales-trinidad-cienfuegos

Lychee99
07-01-2015, 17:20
Minh cung muon dk tham gia, cho m fb cua ban duoc ko? Fb cua m ban search email [email protected] (fb Hanh Vo) nhe, thanks

Nheva
08-01-2015, 21:22
Bọn mình đang có plan đi Mỹ vào mùa hè năm sau, trong đó đi Hawaii (1 tuần) và bờ Tây (3 tuần) từ giữa tháng 5 đến giữa tháng 6.
Ở Hawaii thì mình đã có bạn, sau đó sang bờ tây bọn mình sẽ thuê xe caravan (có giường nằm) tự đi thăm các điểm thắng cảnh hùng vĩ, các công viên quốc gia.
Hiện bọn mình vẫn còn trống 1 chỗ, bạn nào quan tâm thì nhắn tin cho mình

tien2010
09-01-2015, 09:39
Chào các bạn,

Vô tình đọc topic này thôi, đã pm chủ topic rồi. Nói là chưa hay không tham gia thì không biết, nhưng theo mình các bạn cứ làm visa trước đã rồi mới tính tiếp chuyện mở thêm hay đóng nhóm.

Năm 2010 mình đã xin visa và bị từ chối vì quên tên người bạn đi cùng ở Mỹ - Thế là toi một lần. Vì vậy mình rất thận trọng khi nói điều này.

Năm ngoái 2014 mình xin visa vào Pháp để đi bụi một mình - Sự chuẩn bị khá kỹ nên xin visas khá dễ, có ngay sau 4 ngày nộp visa, còn các bạn khác mình không biết.

Vậy nên bây giờ sẽ có kế hoạch khởi động trong vòng 2 tháng trước tết AL để xin visa đã. Các việc đặt phòng,đặt vé, thuê xe... có lẽ mình nghĩ không vấn đề gì nhiều với 2 tháng còn lại. Đó là theo kinh nghiệm của mình thôi. Vụ đi Châu âu của mình, từ lúc bắt đầu xin Visa đến khi kết thúc chuyến đi cũng chỉ vẻn vẹn trong đúng 2 tháng trọn bộ.

HDK
13-01-2015, 11:17
Chào các bạn,

Vô tình đọc topic này thôi, đã pm chủ topic rồi. Nói là chưa hay không tham gia thì không biết, nhưng theo mình các bạn cứ làm visa trước đã rồi mới tính tiếp chuyện mở thêm hay đóng nhóm.

Năm 2010 mình đã xin visa và bị từ chối vì quên tên người bạn đi cùng ở Mỹ - Thế là toi một lần. Vì vậy mình rất thận trọng khi nói điều này.

Năm ngoái 2014 mình xin visa vào Pháp để đi bụi một mình - Sự chuẩn bị khá kỹ nên xin visas khá dễ, có ngay sau 4 ngày nộp visa, còn các bạn khác mình không biết.

Vậy nên bây giờ sẽ có kế hoạch khởi động trong vòng 2 tháng trước tết AL để xin visa đã. Các việc đặt phòng,đặt vé, thuê xe... có lẽ mình nghĩ không vấn đề gì nhiều với 2 tháng còn lại. Đó là theo kinh nghiệm của mình thôi. Vụ đi Châu âu của mình, từ lúc bắt đầu xin Visa đến khi kết thúc chuyến đi cũng chỉ vẻn vẹn trong đúng 2 tháng trọn bộ.
Hiện nay nhóm có 7 người đều đã có visa Mỹ rồi, xin visa Mỹ chỉ cần chuẩn bị 2 tuần, phỏng vấn xong 3 ngày là có, bọn mình sẽ dự kiến thuê 1 xe Dodge Caravan 7 chỗ đi xe ổn, nếu mà đi đông hơn từ 8-10 người thì phải thuê 2 xe SUV hoặc 4 chỗ corrolla. Việc này sẽ do nhóm quyết định. Vì thế nếu bạn nào muốn đi Mỹ thì khẩn trương xin visa US trong tháng 1/2015, đăng ký với bọn mình, pm địa chỉ Facebook. Sau bọn mình họp nhóm sẽ quyết định có tăng thêm thành viên nữa không , vì nếu tăng thêm sẽ phải đi 2 xe, nên các bạn thông cảm nếu bạn nào đăng ký sau nhé,. Trong nhóm cũng có 1 số các bạn đã và đang ở Mỹ, đã đi du lịch vài chục nước Âu, Á. Mỹ, Phi rồi nên cũng khá nhiều kinh nghiệm.
Xin cám ơn mọi người đã chia sẻ và quan tâm đến chuyến đi.

HDK
14-01-2015, 19:30
Minh cung muon dk tham gia, cho m fb cua ban duoc ko? Fb cua m ban search email [email protected] (fb Hanh Vo) nhe, thanks
Bạn hãy xin visa sớm trong tháng 1/2015 này nhé. Có visa sẽ chốt đoàn như post trên

Jamie
16-01-2015, 13:27
Các bạn đã chốt ngày đi về chưa ạ? Mình đã có visa và cũng có thể tham gia nếu thu xếp được thời gian. Nếu đi từ đợt 30/4 thì mình có tất cả 4 tuần..

toiyeucafengon
16-01-2015, 20:06
Rất muốn đi cùng bạn nhưng cái vụ visa khó quá

HDK
16-01-2015, 23:07
Các bạn đã chốt ngày đi về chưa ạ? Mình đã có visa và cũng có thể tham gia nếu thu xếp được thời gian. Nếu đi từ đợt 30/4 thì mình có tất cả 4 tuần..
Bọn mình đã chốt ngày đi là 24/4, về là 16/5. Tất cả 7 người đã có visa Mỹ rồi

HDK
16-01-2015, 23:09
Rất muốn đi cùng bạn nhưng cái vụ visa khó quá
Khó gì đâu, cả nhóm mình đều có visa Mỹ rồi, 7 người. Mình thấy xin visa Mỹ dễ, mấy lần xin đều ok. chỉ cần trung thực, hồ sơ tốt là ok

sunmoon
17-01-2015, 08:43
Đi USA vào 30/4/2015:

Tôi đang ở trong nhóm của chủ topic này, tôi cùng một số các bạn muốn đi thêm theo 03 phương án:

1. USA: Ngoài bờ Đông+bờ Tây (Như chương trình dự tính trong topic này), có thêm Hawaii: ~3-5 ngày.
2. Như 1, thêm MEXICO: ~3-5 ngày. (không cần visa)
3. Như 2, thêm CUBA: ~3-5 ngày. (có visa)

Tổng thời gian 3-4 tuần, đi vào dịp nghỉ 30/4 để có 1 tuần phép.
Ngày giờ chính thức đi-về: Chưa chốt.
Một số nước Trung Mỹ không cần visa, nếu tiện có thể qua luôn.

Bay Delta hoặc hãng khác: Giá vé ~$2000, các bạn có thể vào web hãng để lựa chọn.
1. HAN/SGN-HNL(Hawaii)-JFK/DCA-LAS/LOS/SFO-HAN/SGN. Tổng giá vé ~$2000.
2. HAN/SGN-HNL-MEX-JFK/DCA-LAS/LOS/SFO-HAN/SGN. Tổng giá vé ~$2000.
3. HAN/SGN-HNL-MEX-HAV(Cuba)-MEX-JFK/DCA-LAS/LOS/SFO-HAN/SGN. Tổng giá vé ~$2400 (~$2000+[$300-400 cho MEX-CUB-MEX, đi của hãng AeroMexico hoặc Cubana]). Visa Cuba: 20$, riêng vé bay phải mua thì mới có visa (không được book).

Đi: Tự đi, mua tour, thuê xe tự lái.

Đoàn dự tính max ~(4-6) người.

Các bạn quan tâm thì cùng tham gia.

Liên hệ: Sunmoon ([email protected])

MrDarcy
20-01-2015, 12:30

=> Đoạn này không hợp lý và đi lại quá gấp.
Từ Vegas bạn sẽ đi Rim nào của Grand Canyon? Bạn để lái xe 4h chắc bạn sẽ đi West hoặc Northrim. Còn Page gần South Rim, mà South và North Rim cách nhau rất xa. Bạn không thể đi từ GR, qua Page rồi chiều đi Bryce được.

Từ Bryce lái xe khoảng 2h sẽ tới Zion nhưng bạn không thể thăm Angle's Landing và về Vegas trong ngày hôm đó vì trail kia như mình leo hết 6-8 tiếng mới xuống được. Nên nếu bạn đi như vậy, thực ra bạn chỉ lái xe đi theo được scenic drive của từng NP (mà thực ra tính cả thời gian chụp ảnh có khi không đủ). Vì thế mình nghĩ các bạn đừng nên tham đi quá nhiều như vậy, sẽ rất mệt và chỉ ngắm qua qua, chả kịp cảm nhận gì hết. Và như thế sẽ rất mệt vì cả ngày đi xe, tối đến đó cắm trại rồi sáng hôm sau lại đi như thế. Nên mình nghĩ các bạn nên xem lai bản đồ, tính toán thời gian có bao nhiêu ngày mà chia ra. Ví dụ ở Vegas rồi, chỉ nên đi Grand Canyon (West Rim), và sau đó đi Bryce và Zion. Mỗi công viên quốc gia, các bạn nên ở lại ít nhất là 2 ngày, 1 ngày đi tham quan chung 1 ngày đi 1 trail nào đó đẹp nhất vì mỗi National Park có rất nhiều trail để hiking hoặc đi ngắm cảnh, mà trail nào cũng đẹp hết.

HDK
22-01-2015, 10:06

=> Đoạn này không hợp lý và đi lại quá gấp.
Từ Vegas bạn sẽ đi Rim nào của Grand Canyon? Bạn để lái xe 4h chắc bạn sẽ đi West hoặc Northrim. Còn Page gần South Rim, mà South và North Rim cách nhau rất xa. Bạn không thể đi từ GR, qua Page rồi chiều đi Bryce được.

Từ Bryce lái xe khoảng 2h sẽ tới Zion nhưng bạn không thể thăm Angle's Landing và về Vegas trong ngày hôm đó vì trail kia như mình leo hết 6-8 tiếng mới xuống được. Nên nếu bạn đi như vậy, thực ra bạn chỉ lái xe đi theo được scenic drive của từng NP (mà thực ra tính cả thời gian chụp ảnh có khi không đủ). Vì thế mình nghĩ các bạn đừng nên tham đi quá nhiều như vậy, sẽ rất mệt và chỉ ngắm qua qua, chả kịp cảm nhận gì hết. Và như thế sẽ rất mệt vì cả ngày đi xe, tối đến đó cắm trại rồi sáng hôm sau lại đi như thế. Nên mình nghĩ các bạn nên xem lai bản đồ, tính toán thời gian có bao nhiêu ngày mà chia ra. Ví dụ ở Vegas rồi, chỉ nên đi Grand Canyon (West Rim), và sau đó đi Bryce và Zion. Mỗi công viên quốc gia, các bạn nên ở lại ít nhất là 2 ngày, 1 ngày đi tham quan chung 1 ngày đi 1 trail nào đó đẹp nhất vì mỗi National Park có rất nhiều trail để hiking hoặc đi ngắm cảnh, mà trail nào cũng đẹp hết.

Cám ơn bạn đã có chỉ dẫn, theo kế hoạch nhóm mình định từ LV đi South Rim Mather Campground, 1 Village Loop Road Grand Canyon Village, AZ 86023 theo lịch trình Day 9 như trên là 441km/ 4h20p, sau đó hôm sau sẽ đi từ South Rim đến Page. Day 10 buổi trưa đến Thăm Hike Angle’s Landing và về Las Vegas (265km/2h40) thì đúng là chắc chỉ leo được 1/2 đường đến khoảng 17h phải về LV nghỉ. Bạn có biết ở mấy chỗ cắm trại này nếu chỉ ngủ lều thì có điện để sạc pin điện thoại, máy ảnh, tablet không? Nhiệt độ tại Grand Canyon South rim nêu trên đầu tháng 5 là bao nhiêu độ C? Có cần mang áo rét + Túi ngủ đông? Hơn nữa mua vé vào tất cả các công viên quốc gia của Mỹ giá 80$/1 năm mua ở đâu? có vào được Grand canyon, Yosemite..?

Jamie
22-01-2015, 16:39
Các pác bao h off thì ới cho em đi theo với nhá

HDK
23-01-2015, 14:11
Các pác bao h off thì ới cho em đi theo với nhá
OK bạn gửi mình cái đia chỉ FB vào inbox nhé. Bạn có visa Mỹ chưa?

HDK
26-01-2015, 10:12
Đi USA vào 30/4/2015:

Tôi đang ở trong nhóm của chủ topic này, tôi cùng một số các bạn muốn đi thêm theo 03 phương án:

1. USA: Ngoài bờ Đông+bờ Tây (Như chương trình dự tính trong topic này), có thêm Hawaii: ~3-5 ngày.
2. Như 1, thêm MEXICO: ~3-5 ngày. (không cần visa)
3. Như 2, thêm CUBA: ~3-5 ngày. (có visa)

Tổng thời gian 3-4 tuần, đi vào dịp nghỉ 30/4 để có 1 tuần phép.
Ngày giờ chính thức đi-về: Chưa chốt.
Một số nước Trung Mỹ không cần visa, nếu tiện có thể qua luôn.

Bay Delta hoặc hãng khác: Giá vé ~$2000, các bạn có thể vào web hãng để lựa chọn.
1. HAN/SGN-HNL(Hawaii)-JFK/DCA-LAS/LOS/SFO-HAN/SGN. Tổng giá vé ~$2000.
2. HAN/SGN-HNL-MEX-JFK/DCA-LAS/LOS/SFO-HAN/SGN. Tổng giá vé ~$2000.
3. HAN/SGN-HNL-MEX-HAV(Cuba)-MEX-JFK/DCA-LAS/LOS/SFO-HAN/SGN. Tổng giá vé ~$2400 (~$2000+[$300-400 cho MEX-CUB-MEX, đi của hãng AeroMexico hoặc Cubana]). Visa Cuba: 20$, riêng vé bay phải mua thì mới có visa (không được book).

Đi: Tự đi, mua tour, thuê xe tự lái.

Đoàn dự tính max ~(4-6) người.

Các bạn quan tâm thì cùng tham gia.

Liên hệ: Sunmoon ([email protected])
Mình đã trao đổi trên FB của nhóm, đề nghị nhóm bạn Sunmoon nếu đi thêm các nơi như Mexico, Cuba hay Hawai thì đi cố gắng đi cùng nhóm theo lịch trình. Các bạn có thể đi các nơi đó trước hoặc sau khi chương trình kết thúc, hoặc có thể sớm hoặc muộn hơn 1 hoặc 2 ngày.
Theo ý kiến góp ý của các bạn mình điều chỉnh lại lịch như sau : đến SFO ngày 25/5 và rời khỏi New york ngày 16/5 (lịch chi tiết ở FB). Đi ngược lại phương án cũ để có thể mang được nhiều đồ đạc từ VN qua miền Tây Mỹ phù hợp với việc cắm trại ( 2 kiện 23 kg), sau khi xong ở miền Tây bỏ hết đồ cắm trại lại LV, sang miền Đông với valy rỗng có thể mua được nhiều đồ mang về VN.
Rất mong mọi người góp ý để chốt lịch trình, mua vé máy bay, chốt đoàn. Thanks
(phương án cũ là đến NYC 25/5 và trở về từ SFO là 16/5)

Dibairen
26-01-2015, 13:47
Hi bạn HKD,

Nhóm các bạn đã chốt đoàn chưa ạ? Mình đăng ký chuyến US 3 tuần nhé. Đã pm đủ thông tin. Thanks

sun_flower
27-01-2015, 00:33
Mình 25/4 qua tới NY, 26 CN mua tour 5 ngày của Taketour đi bên bờ Đông (tour di ngày T7 hay CN), biết đâu chúng ta gặp nhau í ới bên đó. 1 hay 2/5 mình qua Las Vegas, mua tour đi Grand rồi tour thả ở Los Angeles. Lịch trình giống ban đầu của bạn, nhưng hình như bạn đổi ngược lại hành trình.

HDK
28-01-2015, 09:09
Mình 25/4 qua tới NY, 26 CN mua tour 5 ngày của Taketour đi bên bờ Đông (tour di ngày T7 hay CN), biết đâu chúng ta gặp nhau í ới bên đó. 1 hay 2/5 mình qua Las Vegas, mua tour đi Grand rồi tour thả ở Los Angeles. Lịch trình giống ban đầu của bạn, nhưng hình như bạn đổi ngược lại hành trình.
Nhóm mình cũng đang tính đổi lịch ngược lại. Nếu có duyên thì gặp bạn thôi, bạn đi từ SG? sao không đi theo nhóm mà lại đi tour?

HDK
29-01-2015, 09:18
Hi bạn HKD,

Nhóm các bạn đã chốt đoàn chưa ạ? Mình đăng ký chuyến US 3 tuần nhé. Đã pm đủ thông tin. Thanks
Bạn có visa Mỹ chưa? Mình đã gửi bạn FB của nhóm trong inbox. Bạn check nhé!

sun_flower
30-01-2015, 01:42
Mua tour 5 ngày ở bờ Đông có hotel 4 đêm và xe đi lại, mình đi với 2 người, mua 2 tặng 1 (372usd/pax), tính ra 250usd/người thôi, mình tự đi ko rẻ dc như thế đâu, đi lại tự mò cũng đi dc mà mất thời gian hơn.

meomap87
30-01-2015, 11:11
Tiếc quá ko có plan của các bạn ghé qua vùng Texas để có dịp gặp. Nhưng vẫn mong làm quen cho những cơ hội sau này.

HDK
31-01-2015, 09:32
Tiếc quá ko có plan của các bạn ghé qua vùng Texas để có dịp gặp. Nhưng vẫn mong làm quen cho những cơ hội sau này.
Rất vui gặp bạn. Tiếc là thời gian có hạn nhóm mình không có lịch ghé qua texas xem cao bồi được. Nếu bạn rảnh chạy qua Los Angeles, nhóm mình sẽ ở đó 3 ngày. Hy vọng gặp bạn ở Mỹ cho thêm đông vui, chia sẻ nhiều kinh nghiem. Thanks

HDK
02-02-2015, 08:33
Hiện nay nhóm đã có visa, đang chuẩn bị chốt lịch, chốt đoàn và đặt vé máy bay. Tuy nhiên do có 2 bạn chuyển sang đi nhóm khác, vì thế muốn mời thêm các bạn tham gia cho đông vui, lịch sẽ đi trong 23 ngày đến Mỹ (San Francisco vào 25/4 và rời từ NY vào ngày 16/5/2015). Rất vui chào đón các bạn tham gia, ưu tiên thêm 1 nam + 1 nữ cho cân bằng! Thanks

hacckulo
02-02-2015, 15:48
Chào bạn

Cho mình xin 1 suất đinhé, liên hệ fb : facebook.com/thinh89.pv
Tks

HDK
05-02-2015, 09:23
Chào bạn

Cho mình xin 1 suất đinhé, liên hệ fb : facebook.com/thinh89.pv
Tks
Bạn có visa Mỹ chưa. Nhóm hiện đã có visa hết rồi

Pme2
05-02-2015, 19:18
Hi,

Minh va Cha minh cung dang len ke hoach di vao thoi gian nay.2 nguoi minh da co visa, da mua ve may bay.Minh se di 00:30 ngay 26/04 bat dau bay HCM-NY (Vietnam air gia 1.050usd/nguoi)-WC (di mega bus)-Atlanta (bay American Airline ngay 5/5, da mua ve 163usd/nguoi rui)-Las (di bus Mega)-Lax 9/5-HCM (11/5-12/5).Minh se qua canh o Nhat 8h nen dang lam visa qua canh cua Nhat de di tham Narita Shinshijo Temple gan San bay Narita.

Khong biet co the tham gia voi nhom o doan nao ko? Co the gia nhap nhom o Lax thi qua tot.Minh thich di theo kieu cam trai, lai xe giong cac ban.hihi.

FB cua minh la Rainnyrose William.Rat hy vong di chung nhom.

Pme2
05-02-2015, 19:47
Xin loi, cac ban da doi lich trinh.Minh khong doc het nen cu tuong co the tham gia duoc doan Las Vegas.Danh phai di 2 Cha con thui vay.Chuc Doan cac ban co chuyen di thanh cong va vui ve.

HDK
08-02-2015, 08:52
Xin loi, cac ban da doi lich trinh.Minh khong doc het nen cu tuong co the tham gia duoc doan Las Vegas.Danh phai di 2 Cha con thui vay.Chuc Doan cac ban co chuyen di thanh cong va vui ve.
Cám ơn bạn, rất tiếc là không cùng đi với nhóm bạn được vì lịch trình khác nhau, nếu không đi bằng ô tô cũng rất thú vị. Bọn mình sẽ đến SF ngày 25/4 đến LA 30/4 đến NY ngày 9/5 . Chúc hai cha con bạn đi vui vẻ, may mắn!

HDK
10-02-2015, 10:22
Nhóm đã có 4 người có visa, 3 người đã mua vé máy bay, do có 1 số bạn không xin được visa nên nhóm cần bổ sung thêm 1 -2 bạn nữa. Rất welcome mọi người cùng tham gia. Xin cám ơn!

HDK
16-02-2015, 09:47
Lịch trình của nhóm đảo ngược so với lịch ban đầu, sẽ hẹn gặp ở San francisco ngày 25/4, chơi ở bờ Tây 2 tuần gồm Yosemite, 17 miles drive, Los Angeles, Las Vegas, Grand Canyon, ngày 8/5 sẽ bay từ LAS đi washington Dc rồi về New York đến 16/5 sẽ kết thúc. Rất mong các bạn lưu ý và tham gia. Xin cám ơn!

HDK
20-02-2015, 11:42
Một năm mới Ất Mùi đã sang, chúc cả nhà phuot chúng ta luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, đoàn kết sẻ chia cùng nhau khám phá những miền đất mới, văn hóa mới và giao lưu với những người bạn mới, có những chuyến đi an toàn, may mắn và thành công trong cuộc sống!

nhoanh20041987
20-02-2015, 12:58
nhung con xin visa? vi minh chua di bao gio

keluhanh
22-02-2015, 07:33
Rất vui gặp bạn. Tiếc là thời gian có hạn nhóm mình không có lịch ghé qua texas xem cao bồi được. Nếu bạn rảnh chạy qua Los Angeles, nhóm mình sẽ ở đó 3 ngày. Hy vọng gặp bạn ở Mỹ cho thêm đông vui, chia sẻ nhiều kinh nghiem. Thanks

Hi bạn: Đã xem qua thông tin trên ...nhưng chỉ muốn tham gia một phần của hành trình...( Tôi có sẵn visa và bằng lái xe quốc tế...)

HDK
22-02-2015, 10:58
Hi bạn: Đã xem qua thông tin trên ...nhưng chỉ muốn tham gia một phần của hành trình...( Tôi có sẵn visa và bằng lái xe quốc tế...)
Chào bạn, bạn có thể tham gia phần nào của hành trình? hiện nhóm có 3 người đã đặt vé máy bay, đã có visa rất welcome mọi người cùng tham gia vào chuyến đi sẽ koảng từ 4-6 người.

Lịch trình cuối cùng đã chốt có thay đổi chút so với lịch trình ban đầu là sẽ đi ngược lại hành trình gốc nhưng thời gian, địa điểm vẫn giữ nguyên. Nhóm Sẽ đến San francisco 25/4 rồi đi chơi bờ Tây 2 tuần gồm các nơi Los Angeles, Las vegas, Yosemite, Grand canyon... sau đó sẽ sang bờ Đông ; washington, new york trong 1 tuần. Có gì bạn pm mình và gửi cho địa chi FB để thuận tiện liên lạc. Thanks

HDK
25-02-2015, 14:36
Đề nghị các bạn tham gia gửi pm inbox cho mình địa chỉ email, FB để đưa vào nhóm. Thanks

HDK
02-03-2015, 07:52
Hiện có 1 số bạn đang đăng ký tham gia đoàn, đề nghị mọi người tham gia gửi pm inbox cho mình địa chỉ email, FB để đưa vào nhóm và khẩn trương làm visa nhé.

HDK
04-03-2015, 15:04
Hiện có 1 số bạn đang đăng ký tham gia đoàn, đề nghị mọi người tham gia gửi pm inbox cho mình địa chỉ email, FB để đưa vào nhóm và khẩn trương làm visa nhé.
Do có 1 số bạn muốn tham gia thêm, để sớm chôt đoàn đề nghị mọi người đăng ký và gửi thông tin pm cho mình sớm nhé. Xin cám ơn!

huongntn
07-03-2015, 06:58
Mình cũng đang dự định di Mỹ tầm đầu tháng 5, nhóm của bạn chốt đoàn chưa? Nếu chưa thì cho mình tham gia với. Địa chỉ email của mình là [email protected]
Tks

HDK
07-03-2015, 21:47
Nhân ngày 8-3 chúc toàn thể chị em phụ nữ trong diễn đàn, những người là mẹ, là chị, là vợ hay còn độc thân có một ngày Quốc tế phụ nữ vui vẻ, hạnh phúc, luôn mạnh khỏe và thành công trong công việc, cuộc sống, để sẽ luôn thỏa nguyện ước muốn của mình trên những cung đường phượt với những không gian thiên nhiên, văn hóa mới, tiếp xúc với những cảnh đẹp, thú vị và những con người trên khắp thế giới, có những chuyến đi an toàn, thành công và tiết kiệm!

Nheva
10-03-2015, 18:48
Chị join giờ này kịp không HDK?

wiinfo2011
10-03-2015, 23:00
Mình đi đầu tháng 4. đến 21 tháng 4 về rồi. tiếc quá

Mustafa
16-03-2015, 15:33
Chuẩn bị lên đường chưa các bạn ? :D

Mình thắc mắc 1 chút là đợt trước ghé Nhà Trắng. Google ra là tòa nhà Pentagon ở Washington DC. Vào thấy đó là nguyên 1 khu mau sắm, mình vẫn ko chắc đó là ....nhà Trắng.

HDK
19-03-2015, 08:20
Chuẩn bị lên đường chưa các bạn ? :D

Mình thắc mắc 1 chút là đợt trước ghé Nhà Trắng. Google ra là tòa nhà Pentagon ở Washington DC. Vào thấy đó là nguyên 1 khu mau sắm, mình vẫn ko chắc đó là ....nhà Trắng.
Cám ơn bạn, nhóm mình cũng chuẩn bị xong, sang tháng sau sẽ đi.
Nhà Trắng thì mình đã đến rồi, chắc lần này qua lại sẽ không lộn... (:

Mustafa
19-03-2015, 08:58
Cám ơn bạn, nhóm mình cũng chuẩn bị xong, sang tháng sau sẽ đi.
Nhà Trắng thì mình đã đến rồi, chắc lần này qua lại sẽ không lộn... (:

Mình ghi nhầm, Lầu Năm Góc.

Còn Nhà trắng muốn vào thăm quan nghe nói là phải đăng ký trước 21 ngày. Nhóm có định vào thì đăng ký trước nhé.

P/s: vẫn muốn đi quá, chưa có lúa :(

HDK
23-03-2015, 21:57
Mình ghi nhầm, Lầu Năm Góc.

Còn Nhà trắng muốn vào thăm quan nghe nói là phải đăng ký trước 21 ngày. Nhóm có định vào thì đăng ký trước nhé.

P/s: vẫn muốn đi quá, chưa có lúa :(
Cám ơn bạn. Nếu bạn còn đủ thóc thì tham gia cùng nhóm mình vui hơn!

HDK
25-03-2015, 09:18
Nhà mình có ai đi Nhật bản trong khoảng 23/4-26/4 tại Tokyo? Nhóm mình sẽ transit và ghé qua Tokyo chơi 3 ngày đó. Có ai đi cùng?

Mustafa
25-03-2015, 13:40
Nhà mình có ai đi Nhật bản trong khoảng 23/4-26/4 tại Tokyo? Nhóm mình sẽ transit và ghé qua Tokyo chơi 3 ngày đó. Có ai đi cùng?

Cho transit 3 ngày lận hả?

Muốn đi quá, đợt này đi là 3500USD hả HKD?

HDK
27-03-2015, 07:43
Cho transit 3 ngày lận hả?

Muốn đi quá, đợt này đi là 3500USD hả HKD?
Đúng rồi, dự kiến khoảng như vậy, nếu tiết kiệm (: Bạn tham gia luôn đi!

lethuhiengsk
09-04-2015, 21:03
Bạn HDK, mình đã gửi PM cho bạn vì mình muốn hỏi để tham gia cùng các bạn từ DC trong khoảng ngày 8-16/5/2015. Mình ở HN và đã có visa Mỹ. Cám ơn bạn nhiều.

lethuhiengsk
09-04-2015, 21:20
Ý định ban đầu là mình định mua eastcoast tour của taketours.com 5 ngày http://www.taketours.com/washington-dc/5-day-us-east-coast-tour-package-from-dc-755-567.html.

BinhChi
11-04-2015, 16:48
Giờ mình mới thấy topic này. Mình là ở HCM. Mình cũng sẽ có mặt ở LA từ 26/4 đến 8/5. Vé máy bay mình mua hết rồi. Mình định book tour http://www.tours4fun.com/canadian-rocky-mountain-5-day-tour-package.html đi vì quá mê cái Lake Louise mà kiếm hoài không ra người đi chung :(.
Không biết thời gian mình ở Mỹ có trùng với plan nào của nhà mình không nhỉ

lethuhiengsk
26-04-2015, 22:43
Tour của BinhChi là đi Canada nữa ah? Bạn xin visa vào Canada có lâu không?

Phanhuyenqb
20-08-2016, 12:22
Đúng rồi, dự kiến khoảng như vậy, nếu tiết kiệm (: Bạn tham gia luôn đi!

Mình đang chuẩn bị cho chuyến đi Mỹ 3 tuần với lịch trình tương tự, bạn HDK có thể gửi lịch trình của bạn vào mail mình tham khảo được không ạ, mail mình là [email protected]. Và cho mình hỏi là làm sao để đặt được vé transit dài ngày như vậy ạ. Cảm ơn bạn