PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tư vấn du lịch An Giang nữ 1 mình ko biết đi xe máy

BoAni
19-11-2014, 01:21
:D Mình coi hình An Giang lâu lắm rồi, thấy An Giang đẹp quá, muốn đi nhưng lại chỉ có 1 mình, cũng ko biết chạy xe máy, và cũng chưa đi kiểu này bao h. Ko đi được xe máy thì có thể đi xe ôm, chắc cũng ổn. Mình định đi 3 ngày 2 đêm. Mình đi du lịch có 2 mục đích : 1 là chụp hình cảnh đẹp, 2 là khám phá ẩm thực ( nghe nói An Giang có nhiều món ăn ngon lạ ). Mọi người có kinh nghiệm xin giúp mình tư vấn những địa điểm nào ở An Giang đẹp mà an toàn phù hợp đi 1 mình với.

Thanks!

savatage
07-02-2015, 17:29
Mình mới đi về hồi tháng 1, nên có chút ý kiến đóng góp cho bạn như sau:
Nếu bạn đi xe máy thì đoạn đg đi đến AG mình ko đề cập đến, Sau khi bạn đến AG - Châu Đốc, bạn chạy đến tượng Cá Basa rồi uống cafe trứng ở đó, ngắm cảnh nghỉ ngơi xong bạn có thể quẹo vô chợ Châu Đốc chơi xong rồi thẳng tiến về núi Sam, bạn có thể leo núi hoặc chạy xe lên núi chơi (leo thì hơi phê) sau đó bạn có thể chạy thẳng đường có lăng ông để ra kênh Vĩnh Tế, đoạn này cảnh đẹp lắm, 1 bên là nước bạn, 1 bên là núi bên Thất Sơn, đường dễ đi lắm, trên đường đi có thể ghé Ba Chúc, hoặc nếu bạn chạy thẳng luôn thì có thể ra Hà Tiên chơi luôn cũng được. Cảnh đẹp, đường dễ đi, cây cối cũng nhiều nên khá mát. đi hết cung đó là bạn chinh phục đc kênh Vĩnh Tế rồi đó. Sau khi về bạn có thể ghé lại về Châu Đốc để đi chợ Gò Tà Mâu bên Cambodia. hoặc ghé chợ Tịnh Biên chơi cũng được. Nhớ ghé ăn gỏi sầu đâu cho biết đắng he he.
Chi phí thì nếu bạn chọn ks ở xa núi Sam thì càng rẽ, mình bữa ở ks cách chợ CĐ khoảng 3km giá là 200k/ngày.
Bạn đi xe Phương Trang 180k/vé ra Châu Đốc xe lúc nào cũng có chuyến đi khỏe lắm, bạn ko biết chạy xe máy mà đi phượt thì tiền xe ôm chắc cũng cả núi. thôi thì gửi xe đạp theo đi, đi 3 ngày dư sức.

qduy88
10-02-2015, 16:04
Bạn tham khảo lịch trình xe bus AG thử xem, có thể tiết kiệm cho bạn ko ít chi phí đó.
http://blog.zing.vn/jb/dt/longcmkute/15488920?from=sortfull