PDA

View Full Version : Boracay - Tết âm (19-23/2/2015) - tìm bạn share chi phí đi lại và tour :)

khunyeu
17-11-2014, 21:44
Hi ^^

Mình (female) định đi Boracay từ 19-23/2 tới đây, vì mình bay từ Hàn Quốc thẳng đến Kalibo nên rất xin lỗi là mình không mở topic để tìm bạn cùng đi từ VN, mình đi một mình nên mong muốn tìm hiểu xem có bạn/đoàn nào cũng ở Boracay dịp này không (tất nhiên không nhất thiết là trùng hoàn toàn rồi) thì tụi mình có thể kết hợp để share các chi phí đi lại hay đi tour được thì tốt quá :)

Vé thì mình book thẳng Incheon-Kalibo và đến Kalibo tối ngày 19, ở 1 đêm ở đây, sáng sớm ngày 20 sẽ di chuyển qua Boracay, còn phòng ở Boracay thì hiện tại đang dự tính một mình nên mình định ở dorm Frendz Resort (~14$/night)

Rất mong gặp được đồng hương dịp này :)

Miunumber1
24-11-2014, 16:40
hi bạn,

Mình đi từ SG, đi Manila khuya 19/3 đi đến 1/3 về lại SG. Mình nữ, tên Tâm, sn 85. Có thể gộp đi cùng và chia chi phí ở Boracay với nhau ah. Hân hạnh được làm quen nhé!

khunyeu
26-11-2014, 08:14
hic :(

bạn đi từ tháng 3 mà mình thì đi tháng 2 cơ :((
không có duyên gặp nhau rồi ha :-<

tết này có vẻ ít người Boracay nhỉ :-s

hoabien_hp
26-11-2014, 11:22
hic :(

bạn đi từ tháng 3 mà mình thì đi tháng 2 cơ :((
không có duyên gặp nhau rồi ha :-<

tết này có vẻ ít người Boracay nhỉ :-s

Ban cho minh fb de tien trao doi nhe. Tet am nay minh cung di phi tu 20-26

khunyeu
26-11-2014, 11:41
Ban cho minh fb de tien trao doi nhe. Tet am nay minh cung di phi tu 20-26

mình PM bạn nhé ^^

maytrang
26-11-2014, 16:08
Hi Khunyeu !! tụi mình vừa đi Boracay tháng 6 vừa rồi. Mình remind bạn không nên chọn dorm của Frendz resort nhé, phòng có máy lạnh còn Ok chứ phòng quạt thì rất nóng. Bạn nên book 1 đêm rồi chọn hótel khác, giá cũng ko mắc lắm đâu, rất nhiều hostel trong mấy ngõ ngách của Boracay. Mình joint cùng nhóm khác bên đấy họ book cái hotel ngay bải biển phòng 8 người giá chỉ có 1,8triệu/8 người đấy.
Còn các dịch vụ vui chơi thì càng đông chi phí càng giảm. No star where khi đi nhóm đông mạnh ai nấy ở nhé, tụ lại đi chơi rất vui và ăn uống cũng vậy đi chợ trilipapa mua hải sản mang qua tiệm ngay chợ chế biến ngon ơi là ngon lại thưởng thức dc nhiều món
Tết này chưa có plan đi đâu nhắc tới Boracay làm nhớ nhung xôn xao quá

khunyeu
26-11-2014, 16:32
Hi Khunyeu !! tụi mình vừa đi Boracay tháng 6 vừa rồi. Mình remind bạn không nên chọn dorm của Frendz resort nhé, phòng có máy lạnh còn Ok chứ phòng quạt thì rất nóng. Bạn nên book 1 đêm rồi chọn hótel khác, giá cũng ko mắc lắm đâu, rất nhiều hostel trong mấy ngõ ngách của Boracay. Mình joint cùng nhóm khác bên đấy họ book cái hotel ngay bải biển phòng 8 người giá chỉ có 1,8triệu/8 người đấy.
Còn các dịch vụ vui chơi thì càng đông chi phí càng giảm. No star where khi đi nhóm đông mạnh ai nấy ở nhé, tụ lại đi chơi rất vui và ăn uống cũng vậy đi chợ trilipapa mua hải sản mang qua tiệm ngay chợ chế biến ngon ơi là ngon lại thưởng thức dc nhiều món
Tết này chưa có plan đi đâu nhắc tới Boracay làm nhớ nhung xôn xao quá

ôi thế hả, thanks bạn maytrang nhiều nhé :)
mình thấy trên tripadvisor review Frendz khá ok nên định book ở đây :-s ngại nhỉ, lại lọ mọ tìm cái khác xem sao chứ mình lười cái khoản chuyển đi chuyển lại lắm, muốn ở nguyên một chỗ luôn à :D

mình cũng thấy mọi người bảo đi tour thì càng đông càng đỡ phí nên mới muốn tìm bạn đi cùng, cho vui nữa :D hay tết này chưa có kế hoạch gì bạn lại đi boracay đê :P

PS. no star where là cái gì thế??? (chả nhẽ mà là 'không sao đâu'????????????)

vthang2019
26-11-2014, 16:32
hãy yêu nhau đi rồi mọi điều tốt lành sẽ đến..

==sam==
26-11-2014, 16:42
Bên mình 2 người cũng đang dự tính đi Boracay :D có gì có thể gặp nhau bên đó hehe

maytrang
26-11-2014, 17:02
Còn 1 điều nữa là nên đi tour Ariel point, kiểu nhảy cái ùm xuống biển, có nhiều chổ lắm cứ deal giá với mấy anh dịch vụ ngay trên biển, độ cao từ ván nhảy xuống biển từ 5m,6m,7m có bạn nhảy được ( biết bơi ) không nhảy dc cũng không sao vì thuyền sẽ chỡ mình đi tới 1 bải biển rất đẹp, vắng người tắm rất là good, chụp hình good luôn

khunyeu
26-11-2014, 17:57
Bên mình 2 người cũng đang dự tính đi Boracay :D có gì có thể gặp nhau bên đó hehe

ôi thế à :) nếu quyết định đi thì ới mình với nhé :)

khunyeu
26-11-2014, 17:59
Còn 1 điều nữa là nên đi tour Ariel point, kiểu nhảy cái ùm xuống biển, có nhiều chổ lắm cứ deal giá với mấy anh dịch vụ ngay trên biển, độ cao từ ván nhảy xuống biển từ 5m,6m,7m có bạn nhảy được ( biết bơi ) không nhảy dc cũng không sao vì thuyền sẽ chỡ mình đi tới 1 bải biển rất đẹp, vắng người tắm rất là good, chụp hình good luôn

hic cái tour này thì mình bó tay rồi, mình vừa ko biết bơi vừa sợ độ cao nên chắc chừa ra cho lành :)) anw thanks bạn ^^

phuongdan
28-11-2014, 15:27
Hey bạn, mình đi manila vào 17/02 và sau đó sẽ tới boracay. Join cùn nhau ở boracay nha. Fb của mình là Phuong Dan Pham. Cheers

khunyeu
01-12-2014, 15:21
Hey bạn, mình đi manila vào 17/02 và sau đó sẽ tới boracay. Join cùn nhau ở boracay nha. Fb của mình là Phuong Dan Pham. Cheers

ok, accept fb mình nha ^^

khunyeu
05-01-2015, 10:02
hiện tại đã có mình và bạn phuongdan là sẽ join cùng nhau ở boracay rồi
có bạn nào tham gia cùng nữa không ạ? :)

di_bui
05-01-2015, 11:54
Hi, mình ở Manila từ 19-21/1, ở Boracay 22-28/1 này. Bạn nào ở đấy thì liên lạc share tour nhen :)

Cony
06-01-2015, 22:31
Cho mình đặt gạch, facebook mình là Thỏ Nguyễn ( có dấu ) nhé! Add mình nha. Tụi mình trao đổi thông tin qua fb cho dễ nhé

khunyeu
09-01-2015, 08:33
Cho mình đặt gạch, facebook mình là Thỏ Nguyễn ( có dấu ) nhé! Add mình nha. Tụi mình trao đổi thông tin qua fb cho dễ nhé

hi ^^
bạn Cony đặt gạch nhóm mình hay nhóm bạn di_bui ấy nhỉ :D
anw mình sẽ pm bạn :)

hirajuku121
05-02-2015, 13:51
Mình ở Boracay từ 23/2 - 27/2 cho 2 đứa mình ghép đoàn hoặc đơn giản là tụ tập đi vui chơi nhé.

khunyeu
09-02-2015, 10:47
Mình ở Boracay từ 23/2 - 27/2 cho 2 đứa mình ghép đoàn hoặc đơn giản là tụ tập đi vui chơi nhé.

hic 23 mình về từ sáng sớm rồi bạn ạ :(

bigsiu80
12-02-2015, 12:52
Đội nhà mình Boracay trùng thời gian với bạn. Gặp nhau bên đó thì vui. Về vc share phòng thì mình ko dám chắc mặc dù bọn mình cũng toàn nữ. Vì một bạn khác lo vc book phòng mà :(
Add Face nếu bạn muốn ll nhé: https://www.facebook.com/bigsiu.minhthu