PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm phượt Cần Thơ 2 ngày một đêm.

rovenguyen
14-11-2014, 22:18
Chào mọi người, em và nhóm em tất cả gồm 3 người dự định đi Cần Thơ vào ngày 22/11 tới này. Dù em đã đi một lần rồi và đã tìm hiểu nhiều topic về Cần Thơ nhưng vẫn còn nhiều điều thắc mắc nên lập topic này mong được trả lời ạ. :)

Đầu tiên là nhóm em định xuất phát vào sáng ngày 22 luôn. Tới Cần Thơ khoảng trưa và sẽ check in ks hoặc nhà nghĩ. Cho em hỏi là a/c biết nhà nghĩ khách sạn nào cho 3 đứa gần bến Ninh Kiều giá tốt không ạ ( tại vì em nghĩ tụi em sẽ đi chơi gần đó nhiều nên cho tiện với lại tụi em là sinh viên nên giá tốt tốt một chút ). Và tối hôm đó sẽ lên nhà hàng du thuyền cho biết. Cho em hỏi là sau khi đi nhà hàng xong thì tụi em nên tham quan nơi nào gần đó cho tiện ạ.

Và sáng hôm sau tụi em sẽ đi chợ nổi Cái Răng. Em tìm hiểu được nhiều cách đi chợ nổi nhưng giá khá cao. Có cách nào cho tụi em có thể đi chợ nổi giá rẻ k ạ. À có thể tham quan cầu Cần Thơ được càng tốt ạ. À mà nghe nói tháng này chợ nổi người ta chưa họp nhiều có phải vậy không ạ. Và sau khi đi chợ nổi xong tụi em nên đi tham quan những nơi nào nữa ạ. Tại vì em chỉ biết ở Cần Thơ về chợ nổi và bến Ninh Kiều thôi nên cần nhờ a/c tư vấn những nơi nên tham quan khác ạ.

Nhóm em có một mục tiêu là một năm cùng nhau đi phượt 3 nơi. Năm nay đã được 2 rồi, chuyến này là chuyến kết thúc nên em muốn nó thật suông sẽ vì thế em chọn Cần Thơ vì đã được đi rồi nhưng lúc đó là đi thi đại học nên không khám phá nhiều. Hai chuyến trước có vài sự cố nhưng rất vui. Và em mong chuyến thứ 3 ngày với sự giúp đỡ của mọi người sẽ hoàn thành tốt đẹp ạ.

Cảm ơn a/c đã đọc bài. Chúc mọi người nhiều sức khỏe :)

phung_huynh91
15-11-2014, 10:26
nhà cổ Bình Thủy, Đình Bình Thủy, nghe nói dưới Cần Thơ có bãi tắm sông Hậu thì phải nhưng hôm trước mình không có đi. Nếu nhóm bạn 3 người thì ra Bến Ninh Kiều đi chợ nổi thì nên ghép nhóm sẽ rẻ hơn (nhớ thương lượng trước với nhóm khác) để tránh lái làm tiền 2 nhóm. Hôm trước 2 thằng mình đi với nhóm kia, tổng cộng 8 người, mỗi người 50k, quá rẻ cho việc tham quan chợ nổi rồi chở qua các cồn gì đó nhưng nguyên thuyền không ai lên cồn nên về luôn. Đi chợ nổi tầm 5h sáng thì ok, đợi 7h 8h là tan hết rồi - Lưu ý bạn :D

rovenguyen
15-11-2014, 18:59
Hi. Nếu như không có nhóm khác ghép thì làm thế nào bạn. À mà không biết tháng này người ta đã họp chợ nhiều chưa.

thongengineer
15-11-2014, 20:07
Mình không phải dân Cần Thơ nhưng đến Cần Thơ cũng 1 năm rồi, ks bạn cho thể chọn khách sạn Hạnh Phúc 300k/phòng, phòng đẹp, có ăn sáng dạng buffet , ngoài chợ nỗi Cái Răng, bạn có thể đi khu du lịch phong điền, rồi ghé thăm Thiển viện trúc lâm Phương nam...chúc các bạn đi vui vẻ