PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cần gấp sự giúp đỡ về chuyến đi BALI !

tungdo86
14-11-2014, 13:29
Mình có 1 chuyến đi học tập khoảng 1 tuần tại Bali nên sẽ tranh thủ dành vài ngày khám phá bali luôn. Nhờ anh em có biết về Bali chỉ giúp địa điểm ăn ngủ nghỉ (ngon bổ rẻ an toàn và có mạng wifi hoặc 3G) - các địa điểm nên đi, thời gian cần có- phương tiện di chuyển tại chỗ và từ sân bay về- cùng các điều cần chú ý .Mình học tại SWISS BELINN,SEMINYAK,BALI,INDONEXIA vào đầu tháng 12 này.Chân thành cảm ơn các ý kiến chia sẻ của bạn
PS: Vì thời gian hơi gấp gáp nên bài post có gì chưa đúng vị trí nhờ admin điều chỉnh giúp hoặc báo giúp để mình điều chỉnh.Thanks admin

horeoca
27-11-2014, 11:01
Ba Li thì công tác truyền thông tốt nhưng cũng không khác so với chúng ta là bao, phương tiện di chuyển bên đó thì taxi hoặc xe ôm như VN mình khi đi từ Ks vào. Đi tại bản địa thì có thể bao nguyên xa hơi gồm cả tài khoảng 1tr/ngày để đi thăm thú hết, còn thuê xe máy tính ra tiền việt khoảng 120k/ngày chưa gồm xăng. Chỉ có điều đi xe thì ngược với bên ta nên chạy xe cẩn thận thôi.

Đường sá cũng nhỏ hẹp và đông đúc như mình.

Chỗ ở thì tùy theo nơi bác học ở đâu nhưng Sầm Uất nhất là khu Kuta, phòng thì cũng không quá mắc mà có thể 200-300k là có phòng nghỉ rồi, cứ đến đó hỏi phòng rồi trả giá như bìnhthường chứ không cần book trước. Tìm các nhà nghỉ hay khách sạn mà như ở mình gọi là Motel ấy thì sẽ có giá tốt.

bên đó cũng an ninh và không lo về cướp giật, xe máy đi quăng la liệt như Phú quốc ta vậy :)