PDA

View Full Version : Một chuyến phiêu lưu mạo hiểm giữa lòng hồ Trị An (Nam Cát Tiên) 14/4-16/4

caowann
10-04-2011, 23:39
Chương trình là mình và một thằng bạn định làm một chuyến dã ngoại ( Câu cá , băng rừng ,chèo thuyền ,đêm đốt lửa trại nướng cái gì có thể nướng được ,.....).
Ngày 1 : 14 / 4 7h00AM tập trung bến xe miền đông .Đón xe buýt đi La Ngà ( Định Quán, ĐN ).Bắt đầu đổ bộ từ cầu La Ngà đi men theo bờ hồ ngược về hướng Vĩnh Cửu ( đi theo GPS,tha hồ chụp ảnh ) Trưa ăn uống nghĩ trưa trên đường đi . Chiều cắm trại nghĩ ngơi ,câu cá , lửa trại ,...nướng cá (nếu câu đươc cá hehe)
Ngày 2 : sáng 6h00 dậy ăn sáng nhổ trại tiếp tục hành trình men theo bờ hồ tìm chổ câu cá Hoàng Đế .Thuê ghe ra đảo Ó ( Đồng Trường, Vĩnh Cửu ) cắm trại ở lại đêm (tối câu cá đêm)
Ngày 3 : tham quan Đảo Ó ,chụp ảnh.....
Chiều ngày 3 : khởi hành về thành phố HCM
* Lần đầu mở topic anh em nào có kinh nghiệm đi trước xin chỉ giáo thêm.
Nói thiệt anh em nghe cái này : Mình chưa đi hồ Trị An lần nào
Chỉ nghe bài " Trị An Âm Vang Mùa Xuân " và thích mạo hiểm
Đi đi rồi sẻ biết :D
:gun:gun:gun:gun

caowann
10-04-2011, 23:45
Mod ơi ,thêm dùm ngày đi từ 14/04 - 16/04 nha
Thanks .

thangquocbr
11-04-2011, 11:24
Khoảng cách từ TpHCM đến Trị An không xa, nếu được các bạn nên đi xe máy, thú vị lắm. bạn nên chọn xã Mã Đà, vì từ đây vào lòng hồ Trị An không xa lại có dịp để thăm thủy điện Trị An nữa. sông La Ngà đoạn qua nơi này khô trơ đáy rồi. đi bộ thì rất khó để di chuyển lắm. ở đó cũng gần chiến khu D thì phải. được phép câu cá ở những nơi không nuôi cá(hichic) mà nói chung ở Mã Đà bốn bề là nước nên mình nghĩ chuyện câu cá bạn khỏi phải lo.

thien.an
12-04-2011, 22:30
Tiếc quá, giá mà đi 15-17 thì đi ké đc rồi, 14 thì phải nghỉ 2 ngaỳ, hết phép rồi T_T

Đỗ Quế Mi Hương
13-04-2011, 22:05
Chuyến này nghe hay ghê...mà...cũng mới trốn làm đi Côn Đảo...lại thêm 4 ngày nghỉ 30/4...làm sao mà bon chen được...hic hic

chunguahoang
13-04-2011, 22:17
Từ Hàng Xanh đến Hồ trị An khoảng 70km thôi, khá gần, các bạn co thể đi xe máy.Trên đường vào thủy điện thì có đi ngang khu du lịch Đồng Trường.Có thể kết hợp thăm chuyến khu D
Tại sao phải đi hướng La Nga nhỉ? ở đây có gì thú vị ko?

Michael_Chep
16-04-2011, 13:37
Wan đt cho tao nha 17h00
nhà nhé

Schtroumpf
18-04-2011, 15:05
Các bạn nên đi xe máy và canh giờ sao cho đến Mã Đà trời vừa sụp tối là đẹp! Đợt bọn mình đi cứ dùng dằng chờ nhau nên tới gần 9g tối mới bắt đầu dựng lều cắm trại và 10g khuya mới được ăn! Đói rã ruột luôn! Lúc chạy xe vào rừng nhớ dừng lại xin phép nhé, hôm bọn mình đi không báo ai nên lúc sáng có một chú xuống nói nhỏ - do ở đây có một số thanh niên xấu hay tụ tập nên người dân không thích lắm!