PDA

View Full Version : Bạn nào đã transit ở Quảng Châu cho mình hỏi tí?

ablee
11-11-2014, 04:06
Mình nghe bảo muốn transit ở QC thì phải check out (nhập cảnh vào TQ) rồi sau đó phải check in (xuất cảnh khỏi TQ )thêm lần nữa, Hay là sau khi xuống máy bay, mình đi thẳng luôn qua cổng transit (thay vì vào cổng check in - immigrant) để vào máy bay tiếp theo luôn?
Bạn nào biết giải đáp hộ mình với bởi mình đi từ Paris về Hà Nội , có transit ở Quảng Châu tầm 3 tiếng, mà nếu phải check out rồi check in thf ko biết kịp chuyến sau ko nữa.
Cảm ơn mọi người.

CVN
13-11-2014, 00:02
Transit ở sân bay Quảng Châu cũng giống như ở các sân bay khác thôi. Bạn không cần nhập cảnh rồi xuất cảnh lại (bạn không có Visa Trung quốc thì cũng không có cách gì mà nhập cảnh được đâu.

Có cái hướng dẫn của sân bay đây:

https://www.csair.com/en/tourguide/images/transfer-hall-int2int.jpg

ablee
13-11-2014, 01:34
Thế tức là mình đi theo hướng transit như bình thường phải ko bạn?. Mà mình ko biết là có phải lấy hành lý ký gửi rồi gửi lại ko hay cứ thế xuống máy bay rồi đi đến gate tiếp theo luôn? (cả 2 chuyến của mình đều của China Southern airline )
Cảm ơn bạn nhiều :)

CVN
13-11-2014, 08:11
Khi checkin ở điểm xuất phát bạn nói nhân viên hàng không gửi hành lý của bạn đến tận điểm cuối. Ở cái tag hành lý dán vào vé, bạn sẽ thấy ghi từng điểm transit và điểm đích cuối của hành lý.