PDA

View Full Version : Vietjet Air ăn gian và chơi không đẹp

nammyhien
09-11-2014, 15:07
Vừa rồi tôi có chuyện bực mình với Vietjet Air, xin chia sẽ cùng mọi người, các Anh Chị để lưu ý.
Số là tôi Cơ quan cử tôi đi công tác ra Hà Nội, tôi đặt vé máy bay từ TP.HCM đi vào 6/11/2014 chuyến đi OK.
Sau khi ra Hà Nội làm xong các công việc liên quan, tôi đặt vé của VietJet Air vào tối ngày 6/11 (cùng ngày) dự kiến khởi hành về ngày hôm sau lúc 19:30 đến nhà xem đá banh khoảng 21:30, vé mua online xong và cắt tiền trong tài khoản tôi 1.650.000 đồng.
Lúc mua vé tôi kiểm tra so sánh kỹ giá trên Vietjet Air và Jetstar, chuyến đi càng trễ giá càng rẻ, đi 22:00 (10 giờ đêm) giá vé 2 hãng này tầm hơn 1 triệu.
Sáng hôm sau, tôi nhận được điện thoại của VietJet Air báo là chuyến bay của tôi bị hủy, đề nghị chuyển tôi sang chuyến 21:40 tối và thực tế chuyến bay bị delay đến 22:15 chuyến bay mới khởi hành, tôi đi và về đến nhà gần 1 giờ sáng tức không chịu được.
Nếu tôi mua vé đúng chuyến bay đêm như vậy, tôi chỉ mất hơn 1 triệu, Vietjet Air đã dùng thủ thuật ăn gian tiền của khách hàng, họ vô tư nói đổi chuyến bay mà không nói gì về chuyện chênh lệch tiền vé, trường hợp của tôi bị mất 500K.
Rất mong các Anh, Chị lưu ý khi đặt vé máy bay của Vietjet Air nhé để tránh trường hợp hợp ôm cục tức như tôi

inforest_hoalan
09-11-2014, 20:10
có 500k mà cay cú vậy pro. nhiều khi thời tiết xấu hay trục trạc kỹ thuật gì thì sao.

Linhmoitote
09-11-2014, 20:24
500k là 1 chuyện. Bị hoãn chuyến bay làm lỡ kế hoạch mới là cái bực nhất.

Flamebee
10-11-2014, 01:09
Làm ăn phải rõ ràng , 500 không lơn nhưng cũng không phải nhỏ , cám ơn bác đã chia sẽ , theo mình thì cứ book chuyến rẽ nhất cho lành , không đủ khách bay lỗ nó dồn xuống cũng thế mà lại mang cục tức

audio12
10-11-2014, 16:33
Em không nghĩ là máy bay bị delay, tụi nó tự đẩy bác chủ xuống chuyến sau đó.

code_fantasy
11-11-2014, 17:10
Kinh nghiệm đi Vietjet ko nên mua vé bay đêm nhé! (từ 20h tời 23h), mình cũng vì ham rẽ 2 - 300K mà dính chưởng 2 lần ỡ Nội Bài rồi.
Vé ghi khởi hành lúc 20h30 nhưng nó delay 3 lần (cứ 30p nó SMS nhắn Delay 1 lần) cuối cùng lên máy bay lúc 00h30,
Nó cho 1 phiếu cơm Miễn phí, nhưng ở Nội Bài quầy Check in của VJ nó nằm cách chổ Can tin gần 500m...thôi thà nhịn đói
Nghĩ lại còn sợ...

anhvu275
12-11-2014, 13:15
Đây là câu chuyện của mình ở Hà Nội với Vietjet

Hôm qua check-in ở Nội Bàii để về lại Sài Gòn. Trong thâm tâm cứ nghĩ chắc là cũng nhanh như ở SG thôi nên cũng thoải mái. Nhưng đón tiếp mình là 1 chị/em cũng trẻ cũng đẹp cũng trắng...mà đúng là Hà Nội mà. Ngày cuối cùng cũng không tha cho mình yên nữa.
Theo như quy trình check-in ở TSN, mình chỉ việc chìa cmnd và mã số chuyến bay, tay kia thì quay hết đống hành lý (cái thùng xe đạp và 2 cái bao đồ) Nhân Viên SG nói mình dư kg và qua kia đóng tiền rồi sau đó quay lại lấy vé! Xong. Vậy thôi đó!

Còn ở nơi này, túi lều bắt phải bọc ni long trị giá 60k (dù trước đó mình có bỏ bao nylon rồi, bên TSN cũng không nói gì). Mà trước hết, mới chìa mã số và quăng đồ lên, cô gái Hà Lội nói anh nợ tiền trên hệ thống (do đổi ngày bay) và phải qua kia đóng tiền, kêu mình chất xuống lại. Mình nói thì cứ cân tiếp đi vì sẵn quá kg rồi đóng 1 lần, cô gái Hà Lội nói thì cứ qua bên kia thanh toán trước đã. Xong xuôi, mình chạy qua lại, đưa phiếu thu cho chỉ, thấy gõ gõ gì rồi hỏi "anh tên gì" mình "hả??". (Trên phiếu thu có tên mà hỏi làm cái giề!)

Rồi mình cũng cân, theo thông lệ, mình cứ quăng hết lên, ai dè :))) "em phải cân từng cái, anh bỏ ra hết chừa thùng xe đạp đi". Rồi thì cũng lấy ra cho chỉ vui lòng. "Xe của anh là vừa đủ 20kg nhá!", mình nói biết rồi. Đến lượt 2 túi kia 7.6kg chỉ nói anh qua kia đóng tiền đi. "Ủa nãy nói cân một lần để biết đường mà qua đóng 1 lần chứ?!". Thôi cũng ngày cuối rồi ráng chút nữa thôi là thoát khỏi THÀNH PHỐ 1000 NĂM VĂN HIẾN. Mà khổ nổi, chỉ không dán tem vô 2 túi dư đó mà bắt mình lấy xuống chất lên xe và qua kia đóng tiền. Làm ăn gì vậy trời? Rồi qua kia đóng rồi chạy qua xin chỉ cái tem, mừng hết lớn. Xong.

angle1088
14-11-2014, 11:28
bác thớt nói đúng kế hoạch mới là quan trọng nhất, không cần biết hãng bị như thế nào về kỹ thuật trừ do thời tiết có thông báo của cấp nhà nước rõ ràng trên báo đài thì không nói, chứ thay đổi vậy lỡ mất công việc của người ta thì sao, thiệt hại đó còn hơn 500k nhiều á