PDA

View Full Version : Tìm bạn đi Hàn Quốc khoảng tháng 4/2015

mika
09-11-2014, 10:56
Chào mọi người,

Mình là nữ, đang có dự định đi Hàn Quốc trong khoảng 1 tuần vào tầm tháng 4/2015.
Vì mình đang ở Nhật nên ngoài online skype lên kế hoạch đi chơi ở đâu, hotel ntn thì các khâu chuẩn bị về thủ tục lo visa, canh vé máy bay, coffee bàn bạc rat tiếc là mình đều không thể thực hiện chung với các bạn được.
Vì thế mình post bài lên đây để tìm các bạn có dự định đi cùng thời gian trên hoặc chênh thì mình sẽ điều chỉnh tg của mình.
Về chi tiết chuyến đi mình chưa lên rõ vì mình nghĩ sau khi tìm được bạn đồng hành sẽ cùng nhau lên kế hoạch sao cho phù hợp với nguyện vọng của nhau nhất nhưng trên tinh thần là tg là chừng 1 tuần, địa điểm ít nhất là seoul và Jeju.
Vì mình là 1 nữ, 25 t nên mình hy vọng tập họp được nhóm từ 4~6 cả nam lẫn nữ.

Mong sớm nhận được phản hồi từ các anh chị em và các bạn!!!!!!

running
10-11-2014, 06:09
Chào mọi người,

Mình là nữ, đang có dự định đi Hàn Quốc trong khoảng 1 tuần vào tầm tháng 4/2015.
Vì mình đang ở Nhật nên ngoài online skype lên kế hoạch đi chơi ở đâu, hotel ntn thì các khâu chuẩn bị về thủ tục lo visa, canh vé máy bay, coffee bàn bạc rat tiếc là mình đều không thể thực hiện chung với các bạn được.
Vì thế mình post bài lên đây để tìm các bạn có dự định đi cùng thời gian trên hoặc chênh thì mình sẽ điều chỉnh tg của mình.
Về chi tiết chuyến đi mình chưa lên rõ vì mình nghĩ sau khi tìm được bạn đồng hành sẽ cùng nhau lên kế hoạch sao cho phù hợp với nguyện vọng của nhau nhất nhưng trên tinh thần là tg là chừng 1 tuần, địa điểm ít nhất là seoul và Jeju.
Vì mình là 1 nữ, 25 t nên mình hy vọng tập họp được nhóm từ 4~6 cả nam lẫn nữ.

Mong sớm nhận được phản hồi từ các anh chị em và các bạn!!!!!!

Chào em, A 32t trước cũng từng đi du lịch Hàn Quốc từ Nhật. Rất mong đc đồng hành cùng em, về thời gian mình có thể bàn bạc thêm, a cũng định đi đón noel và năm mới ở seoul. Mail của anh là [email protected]. có gì bàn bạc thêm nhé.

cocktailchua
12-11-2014, 14:47
Chào bạn, mình 29 tuổi, là nữ. Mình cũng muốn đi xem hoa anh đào ở Hàn và muốn đi cùng các bạn. Mình biết 1 ít xíu xìu xiu về tiếng Hàn, ngoài ra không biết gì hết. Mình cũng không biết xin visa đi có khó không và mất mấy tháng nên muốn hỏi bạn này đã định thời gian để đi chưa? có thể cho mình biết được không để mình coi mình có thể xin visa kịp để đi cùng các bạn không. Mình cũng không có nhiều tiền nên nếu các bạn có kinh nghiệm về việc tổng chi phí là bao nhiêu thì cho mình biết với nha. Mail của mình là: [email protected]. cảm ơn bạn.

Oldtiger
12-11-2014, 23:40
lot dep dat gach nhe

smallboy
13-11-2014, 12:00
Bác nào cần về vụ máy bay thì ới em 1 câu nhé :) đỡ phải canh vé or canh xịt thì cũng báo e coi giá cả thế nào em support các bác hén :help

cany
13-11-2014, 17:36
năm sau được nghỉ lễ từ 26/4-3/5 , nếu đi trong khoảng thời gian này thì cho mình join với nhé, mình là nữ, 29t

mika
16-11-2014, 10:53
Chào các bạn đã hồi âm

Do k thấy mail báo có người trả lời cứ nghĩ topic bị ế giờ mò vào thử thì mới thấy một số anh chị comment ^^

Từ khi đăng bài sau đó em có tìm hiểu về thủ tục visa cho trường hợp của riêng em xin từ nhật. Theo đó nếu như dự kiến đi tháng 4 thì có lẽ em k xin dc visa vì đến thời điểm đó visa ở nhật của e còn ít tháng mà như vậy thì k đủ dk.

Do đó em khó lòng thực hiện chuyến đi vào tháng 4 tới mà thay vào đó em sẽ đi vào kỳ nghỉ đông tháng 1 tới này. Chừng 6~13/1/2015.

Gấp như vậy chắc cũng khó tìm dc ai đi chung được nhưng cũng không biết làm sao hơn.

Cám ơn mọi ng đã có ý đinh đặt gạch va mong thứ lỗi vì không thực hiện dc chuyến đi như ban đầu ạ.

Sau vài ngày em xin phép delete topic cho rộng đất diễn đàn.

thanviethai
25-11-2014, 12:46
Mình nghe nói làm vida đi hàn quốc khó lắm đúng không mọi người
Tại mình cũng muốn đi mà không biết thủ tục làm dễ không

kris17
25-11-2014, 17:59
Cơ bản thì cũng ko khó nếu đáp ứng đủ giấy tờ đsq yêu cầu (tham
Khảo trên trang chủ của đsq hàn quốc )
Đóng 20$ hay sao á (mình nhớ ko kỹ ) duyệt hồ sơ trong 6 ngày là biết kết quả

Bản thân mình là nữ,25t , đi 1 mình ,mà ko cần gọi pv , tới ngày hẹn lên lấy visa thôi !
Quan trọng hồ sơ chuẩn bị đầy đủ là ok !