PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Hỏi về du lịch ở đảo Santorini -Hy Lạp !

cuoidong
31-10-2014, 00:51
Xin chào mọi người ! Tôi có đọc qua 1 vài Topic về vấn đề du lịch ở Đảo Santorini ở DD , nhưng k tìm thấy những thông tin mình cần biết nên mở Topic này, với mong muốn có những bạn nào có kn xin làm ơn chỉ dẫn dùm.
Tôi dự định đầu tháng 5 /2015 sẽ làm 1 chuyến du lich ngắn ngày (1/5 đến 3/5) sang đảo Santorini , dự tính sẽ cố gắng tìm phòng ở làng Oia hoặc kế cận cho nó đáng cái công đi ( nghe ai cũng khen làng Oia là nổi bật nhất đó mà ).Có 1 số câu hỏi rất mong được các bạn giải đáp dùm , xin cám ơn nhiều.
1 -Nếu ks nơi tôi đăng kí k có đưa đón tại sân bay thì tôi sẽ tự túc đi với xe Bus, k vấn đề gì hết . Xin cho hỏi trạm xe Bus chạy vể Fira có dễ tìm hay k ? Khoảng cách thời gian giữa các chuyến có xa nhau lắm k ?Đang tính cách tiết kiệm khỏi đi Taxi , nhưng nếu k có Bus thì phải Taxi mà đi thôi.
2 -Nếu thuê xe máy 2 bánh để chạy, khi đậu ở khu tham quan hay trong làng có phải mua thẻ hay k ?
3 -Chắc k đến nổi lo mất xe đâu nhỉ?
Xin cám ơn các bạn !

Archer
04-11-2014, 17:25
1/ Ngay sân bay có xe bus đón về Thira và Oia. Giá rẻ!
2/ Bạn phải có bằng xe máy quốc tế mới được thuê xe máy ở Santorini. Nên thuê xe oto vì chỉ cần bằng lái xe VN (loại plastic) là thuê được rồi.
3/ Đảo này khá an ninh. Xe vứt thoải mái. Không sợ mất đâu. Nhưng nên nhớ mua bảo hiểm khi thuê xe cho yên tâm nhé!
Chúc bạn những ngày nắng đẹp ở Santorini!
Nếu cần địa chỉ thuê nhà nghỉ ở Oia (nên ở đây, hay hơn ở Thira) thì thư cho tôi.

cuoidong
04-11-2014, 23:57
Mừng quá vì cuối cùng cũng có thông tin sau mấy ngày chờ đợi , cảm ơn bạn Archer nhiều lắm !Ông xã mình có bằng lái xe quốc tế ( tại mình ở NN ) nên vụ này k ngại ( chỉ sợ quên mang Theo thôi).Nếu mướn xe máy thì chắc k cần mua bảo hiểm đâu nhỉ ?Tụi mình đã thuê được phòng ở Firostefani Villa , có xe đưa đón ra sân bay luôn . Giá thì phải nói rẻ quá trời đất , tới k ngờ vì có bao luôn dịch vụ đưa đón ra sân bay . Bọn mình thuê từ 1/5 đến 3/5 mà tốn có 48 eủo thôi ( k có ăn sáng nha ). Mà khách khen nhiều lắm nên tự cảm thấy mình hên.Vùng này cách Fira có 850m thôi , đi bộ khoảng 15 phút (Tây nó nói thế ), nằm ở khu vực phía trên của Santorini.Mình k mướn ks ở Oia dù giá chấp nhận được , cũng k mắc đâu, nhưng mình bay về lúc 6 giờ sáng nên đành phải mướn ks ở đây cho đở lo vụ di chuyển. Cảm ơn bạn Acher 1 lần nữa nha !

cuoidong
05-11-2014, 00:12
@Casusm23 : Mình bay thẳng tới sân bay Santorini, có quá cảnh ở Athen khoảng 1 -2 giờ , K biết bạn bắt đầu khời hành từ đâu , nhưng thấy giá vé thời điểm đến hết tháng 5 còn hơi dễ chịu . Đặt phòng cũng thế , giá phòng ở làng Oia lúc tháng 5 còn rẻ quá , có nơi có 90euro cho 2 người -2 ngày mà thôi .Còn tới hơn nữa năm mới đi , tới hôm qua thì mình dã xong 2 khâu quan trọng và tốn kém là buch vé online và đặt phòng.Tổng thiệt hại đến nay là 378euro ( tiền vé cho 2 người là 330 và tiền phòng là 48).Thông tin trước mắt là thế , còn thông tin chi tiết khác thì chờ mình trãi nghiệm đã rồi thông báo nhen !

Archer
05-11-2014, 07:12
Bạn mua được vé vào lúc chưa cao điểm rồi. Chúc mừng nhé!
Tôi thích ở Oia vì rộng rãi và đỡ chen chúc hơn ở Thira.
Nhớ bắt ông xã bạn đưa đi ngắm hoàng hôn ở Oia (có rất nhiều quán đẹp) và thuê du thuyền đi chơi ngoài Volcano. Không đi sau này tiếc ráng chịu! :) Avatar của tôi chụp hoàng hôn ở Oia đấy!
Tháng 7 vừa rồi, tôi bay từ Roma ra Santorini bằng EasyJet, về Paris bằng Egean, quá cảnh Athens cũng không đắt lắm.

cuoidong
05-11-2014, 16:26
@Acher : Giá vé mùa này đúng là chưa đắt lắm bạn ơi . Giá gốc có 288 euro thôi , thêm tiền phí trả thẻ nữa t gần 50 euro ( mắc quá) mới lên tới 330.Làng Oia vô danh mục đầu tiên của mình khi tới đó , co nghe Tây đồn ks nơi mình ở cũng khá yên tịnh và có phòng nhìn ra biển . Đến nơi mới chắc chắn , nhưng giá phòng thì quá tuyệt vời .Thuê du thuyền chắc là trong mơ thôi chứ mà giá thuê chịu hổng nổi đâu . Tụi mình sẽ thuê xe máy cả ngày để đi tham quan khắp đảo .

Archer
05-11-2014, 20:03
Đường đi từ Thira vào Oia khá quanh co, đèo dốc. Dến chiều tối nhiệt độ lại xuống thấp hơn ban ngày nhiều. Gia đình bạn nên cân nhắc để quyết định phuơng tiện đi lại. Hôm đầu tiên ở Santorini tôi cũng thuê một chiếc Quad (xe máy 4 bánh) nhưng rồi trả ngay trong ngày để đổi qua xe hơi cho tiện.

cuoidong
05-11-2014, 21:59
@Archer:Bạn đã ở đó vào tháng 7 mà còn phải dùng xe hơi để di chuyển , mình đi đầu tháng 5 thì chắc còn khá ........mát , chắc phải suy nghĩ lại vụ xe máy -xe hơi .Thấy xe Quad cũng thích nhưng cảm giác thấy có vẻ không vững bằng xe hơi ( k biết lái xe nhưng vẫn cứ hay bình luận tùm lum ).Nếu mình mướn xe hơi thì có phải làm giấy tờ gì k vậy bạn ?, có phải đặt cọc hay là mình phải để bằng lái xe ở nơi cho thuê , khi nào trả xe thỉ họ đưa lại ?.Vì chỉ ở Santorini 1 buổi chiều tối và nguyên 1 ngày hôm sau nữa nên chắc cũng gọi là chạy đua xem cảnh, cũng may là lúc đó chắc chưa tắm biển được nên k mất thời gian lắm.Cám ơn bạn đã nhắc nhở vụ xe cộ và thời tiết

cuoidong
05-11-2014, 22:02
Mình quên là muốn hỏi bạn cái vụ mướn xe các thể loại thì chỉ có ở thị trấn Fira mơi có dịch vụ này hay các làng trên đảo đều có ?

Archer
06-11-2014, 04:10
Cả Thira và Oia đều có nhiều đại lý cho thuê xe. Toàn các hãng địa phuơng chứ không phải hãng lớn như Hertz, Euopcar. Tôi thuê xe của Vazeos và khá hài lòng. Bạn nên thuê qua mạng trước khi tới Santorini cho tiện việc chọn xe cho đúng ý. Vào thử trang này nhé:
http://santorinicarrentalonline.com/en/
Tôi thuê tại đảo. Gọi điện là nhân viên đến giao xe tại nhà, hết thời gian thì nhân viên gọi điện đễn xin phép mang xe về. Tiền trừ trên credit card, không phải deposit xu nào cả.
Xe Quad trông lạ nhưng chạy chán òm. Xác to nhưng máy yếu - 125cc, không có trợ lực tay lái nên lái xe mệt ngang vào rừng đốn củi; phần lớn là xe hiệu Kymco - Taiwan. Thông tin thêm là loại xe này đang đứng đầu bảng tổng sắp về tai nạn xe cộ tại hòn đảo này. :(

cuoidong
06-11-2014, 20:12
@Acher:Cám ơn bạn về trang web cho thuê xe , khoái nhất cái khoản có người tới đưa và lấy xe về , phục vụ khách quá chu đáo.Tôi cũng có cái cảm giác bất ổn với xe Quad , bây giờ với thông tin của bạn càng thêm lí do vững mạnh gạt em đó ra tầm ngắm . Một lần nữa cám ơn sự nhiệt tình của bạn trong mấy ngày qua . Thân ái!

Hoàng Hớn Hở
13-11-2014, 10:09
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi nếu chỉ có 1 ngày đến và về từ cảng Santoria (9g sáng đến 5g chiều) thì mình có thể tự đi tham quan Santoria không ạ? Nên đi bằng phương tiện gì và đi những đâu?
Rất mong nhận được sự tư vấn từ các bạn

Archer
13-11-2014, 20:44
Được một buổi chụp ảnh ở Oia, một bữa trưa và ra về mà chưa được ngắm nhìn thứ đẹp nhất ở Santorini - Hoàng hôn! :)

lonelyplanet_tam
06-02-2015, 08:42
Thật ra chỗ thuê xe có đầy , nhất là trung tâm Fira. Nếu bạn thuê ks ở trung tâm Fira thì không nên thuê xe vội vì Fira là khu đi bộ , kiếm chỗ đậu xe khá vất vả.

Bằng lái xe thì nên có bằng dịch , mình chìa bằng xe máy vn họ cũng chịu luôn. Xe chủ yếu là Atila, mio và xe máy 4 bánh đều của Kymco.

Có 2 chỗ ngắm hoàng hôn đẹp nhất Santorini là ở quán cà phê view miệng núi lửa, chỗ này lãng mạn. Chỗ thứ 2 là trên trạm cáp treo một tí. Chỗ thứ 2 ngắm được cả hoàng hôn và là một địa điểm lý tưởng cho night shot.

Đi cruise sẽ ghé Santorini từ sáng đến tầm 4h chiều, nhưng đừng lo vì tàu không chạy liền đâu. Bạn có thời gian ngắm hoàng hôn và có thể chụp từ dưới biển lên cảnh đêm rực rỡ ở Fira. Nếu đi phà thì ko chụp đc.

Oia rất nóng và ko vui như Fira nhưng đẹp lắm. Thiếu các dịch vụ ăn uống và giải trí. Tốt nhất vẫn là Fira, cách sân bay 10p đi bus mất 2,5 đồng.

Đi chơi nhớ thoa kem chống nắng cho kỹ.

Nho ở Santorini cực ngon và rẻ, nên mua ăn cho đã. Ăn uống nên cẩn thận mấy quán view đẹp ở Fira, mắc mà dở.

AnhTai
10-02-2015, 22:30
Bạn xem thêm topic của tôi về Santorini đây nhé

https://www.phuot.vn/threads/95582-Santorini-qua-m%E1%BA%AFt-Anh-T%C3%A0i

Tôi thích ở Oia, vì ở đó dường như lãng mạn nhất trên đảo (đối với cá nhân tôi)

Archer
19-02-2015, 22:09
@lonelyplanet_tam:
Tôi đến Santorini vào thời cao điểm nhưng cũng không gặp khó khăn lắm trong việc tìm chỗ đậu xe. Chắc hay nên gặp hên! :)
Tôi sử dụng bằng lái xe plastics (song ngữ) được thông qua tóc hành luôn!
Tôi chọn quán ăn ngay bến xe bus cuối cùng của Oia, trên đường xuống Ammoudi. Tuyệt vời ông mặt giời (lặn)!
Nên giành thời gian làm một tour thuyền buồm tham quan núi lửa. Bạn sẽ có thêm một kỉ niệm không quên về vùng đất mộng mơ này!
Thira quá đông và hỗn độn nên tôi thuê phòng ở Oia (Nhà nghỉ EcoXenia) và rất mãn nguyện về quyết định của mình :)

buibamdaica
20-02-2015, 21:38
Dear bạn Archer,

bạn có thể cho mình xin thông tin tour đi tham quan núi lửa ko? Cảm ơn bạn nhé!

Archer
20-02-2015, 21:57
Tôi nhờ ông chủ nhà nghỉ Ecoxenia book giùm tour Volcano bằng thuyền buồm. Christopher (tên ông chủ) mau mắn book liền. Xe bus của công ty đón từ nhà nghỉ đi thẳng xuống bãi Ammoudi. Một thuyền chở khoảng hơn 100 hành khách. Lịch trình cho ngày du ngoạn trên biển Aegea ngắn gọn và thú vị, ghé qua thăm ngọn núi lửa đã tắt, vào bãi biển đỏ và kết thúc bắng bứa ăn (tự túc) ngoài vịnh. Đoạn thú vị nhất là các hành khách lần lượt phóng từ trên thuyền xuống biển để bơi vào bãi biển. Giá của tour (tôi không nhớ chính xác) khoảng 50-60 Eu/pax. Hôm nào lục lại thông tin tôi sẽ post lên đây để bạn tham khảo nhé!

Tomiu
26-02-2015, 09:01
Bạn Archer cho mình hỏi 1 chút là từ khách sạn Ecoxenia đến những địa chỉ ăn uống và ngắm cảnh của Oia như bạn đã nêu thì có xa ko và để đến đó có đi xe bus được ko? Với lại tour volcano như bạn đi thì mất khoảng bao lâu, bạn đi từ mấy h đến mấy h? Lúc nào rảnh bạn tìm giúp mình thông tin về tour đó nhé vì đầu tháng 4 mình dự định đi Hy Lạp rùi. Tks bạn nhiều, mong sớm nhận được tin của bạn!

tracyowen
03-03-2015, 15:36
Tớ cũng đến Santorini vào tầm cuối tháng 5 năm ngoái, đúng là giá phòng thời điểm đó vẫn còn rẻ nhưng khách du lịch thì cũng nườm nượp. Tớ chọn ở Fira vì phuơng tiện đi lại cũng thuận tiện, giá phòng rẻ hơn ở Oia, bọn tớ ở hostel đi bộ vài bước là ra tới bến xe bus trung tâm, tỏa đi khắp các hướng, tối có thể dạo và mua sắm quanh Fira (cũng những con dốc lên lên xuống xuống như Oia, bán nhiều đồ lưu niệm, quán ăn, bar, coffee, quán kem...), bọn tớ chủ yếu mua đồ lưu niệm ở đây, còn ở Oia thì đắt hơn.

Archer
30-03-2015, 18:01
@Tomiu: Có nhiều chuyến xe bus từ Thira xuống Oia. Ecoxenia nằm ngay ở bến xe bus cuối nên chỉ cần luyện đôi chân cho khỏe để ngao du khắp vùng đât xinh đệp này thôi bạn.Tour Volcano thường từ 9.00 am tới 3.00 pm. Bạn có thể tìm thông tin dễ dàng qua net hoặc nhờ chủ nhà nghỉ book giùm. Chúc bạn một chuyến du lịch đáng nhớ ở đảo ngọc nhé!

Archer
30-03-2015, 18:04
Thông tin về Ecoxenia ở đây:
http://www.tripadvisor.com.vn/ShowUserReviews-g482941-d633109-r200102295-Ecoxenia-Oia_Santorini_Cyclades.html
Christopher, với phong cách một ông giáo về hưu, rất chỉn chu và tận tình nên bạn Tomiu thậm chí có thể connect với ông ấy từ bây giờ để tìm hiểu về nơi bạn sắp tới.

Archer
30-03-2015, 18:09
Có thể địa chỉ này giúp ích cho bạn Tomiu
Sailing Tour in Santorini (http://www.sailinginsantorini.com/boat-tours-santorini.php#Public Tours)

leanh2
03-08-2015, 19:41
Mình có vài câu hỏi về du lịch santorini, hi vọng được các bạn giúp đỡ
1. đi Hy Lạp tầm tháng 9, 10, 11 có còn ok không hay là qua mùa rồi.
2. Từ Đức (hoặc ở trong Châu Âu) thì đi lại như nào là rẻ để ra Santorini, mình hay thấy mọi người bay đến Athens, xong bay ra Santorini
3. Đi Santorini thì đi bao nhiêu ngay là hợp lí

Cảm ơn các bạn giúp đỡ

ruby_88
05-08-2015, 13:45
To leanh2,

1. Mùa cao điểm ở Santorini là tháng 7,8. Bác taxi bảo " crowded crazy" thì biết có nhiều người ntn. Mà đi mùa cao điểm, giá phòng, giá dịch vụ rất đắt. Đợt mình đi là tháng 5/15, ko fai mùa cao điểm, nhưng thời tiết rất đẹp, mỗi tội lạnh ko tắm biển được. Mình nghĩ tháng 9, 10, 11 cũng ko vấn đề gì, bầu trời Địa Trung Hải lúc nào cũng xanh ngắt, tràn ngập nắng í. :) Còn bạn mình đi dịp Tết Dương vừa rồi lạnh lẽo, cảnh vật ảm đạm não nề lắm...

2. Để bay đến Santorini, bạn fai transit ở Athens rồi mới bay tới được đảo. Không có chuyến bay thằng nào từ các nước cả. Bạn có thể chọn hãng Agean Air or Vueling nếu bay từ Đức.

3. Hợp lý hay ko là do sở thích của từng người, với mình thì chắc tuần mới đủ, n đợt rùi chỉ ở đc có 3 ngày. Cơ mà 3 ngày thì cũng đi đủ biết Santorini rùi. Bạn tìm hiểu và lên lịch những điểm thăm quan muốn đi rồi sắp xếp thời gian cho phù hợp. ^^

Demen
08-08-2015, 23:27
To leanh2,

1. Mùa cao điểm ở Santorini là tháng 7,8. Bác taxi bảo " crowded crazy" thì biết có nhiều người ntn. Mà đi mùa cao điểm, giá phòng, giá dịch vụ rất đắt. Đợt mình đi là tháng 5/15, ko fai mùa cao điểm, nhưng thời tiết rất đẹp, mỗi tội lạnh ko tắm biển được. Mình nghĩ tháng 9, 10, 11 cũng ko vấn đề gì, bầu trời Địa Trung Hải lúc nào cũng xanh ngắt, tràn ngập nắng í. :) Còn bạn mình đi dịp Tết Dương vừa rồi lạnh lẽo, cảnh vật ảm đạm não nề lắm...

2. Để bay đến Santorini, bạn fai transit ở Athens rồi mới bay tới được đảo. Không có chuyến bay thằng nào từ các nước cả. Bạn có thể chọn hãng Agean Air or Vueling nếu bay từ Đức.

3. Hợp lý hay ko là do sở thích của từng người, với mình thì chắc tuần mới đủ, n đợt rùi chỉ ở đc có 3 ngày. Cơ mà 3 ngày thì cũng đi đủ biết Santorini rùi. Bạn tìm hiểu và lên lịch những điểm thăm quan muốn đi rồi sắp xếp thời gian cho phù hợp. ^^

2. Bạn ruby ơi hồi đầu tháng 5 bọn mình bay trực tiếp đến santorini tử Rome bằng vueling đó, ko cần transit Athens đâu, chơi ở đó 3 ngày xong về Athens bằng phà ^^

kimvanchinh
09-08-2015, 18:35
Tôi mới đi Santorini về, thời gian đúng 1 ngày 2 đêm là đủ đi hết các điểm trên đảo. Tuy nhiên, muốn vậy phải thuê xe máy đi 2 vợ chống đi lại mới tự do và năng suất, còn đi lại bằng bus, tour, đi bộ kết hợp bus, taxi đều không năng suất bằng, chắc phải 2-3 ngày.

Đến Santorini từ Athens hoặc Roma đều đi được bằng máy bay, hoặc tàu. Tôi chọn máy bay bay ra từ Athens, từ đó bay về Roma. Giá vé máy bay nếu book trước cũng chỉ ngang vé tàu, tùy sở thích và thời gian để chọn lựa.

Theo tôi, tháng 9 ở Santorini thời tiết vẫn được, chắc có thể có mưa sác xuất cao hơn. Tôi ở đầu tháng 7 cao điểm đông vui và đẹp trời nữa, có thể du ngoạn từ sáng sớm đến tận 10 giờ đêm mới tối trời.

Nếu bạn thuê xe máy (cần bằng lái xe máy có tiếng Anh là OK), bạn có thể đi cung phía Nam mất buổi sáng, ra tận mũi cuối cùng của đảo phía Nam, sau đó về Thira ngắm cảnh và ăn trưa, có thể nghỉ trưa tại KS, chiều khoảng 3 giờ đi lên Oia, ở đó ngắm hoàng hôn đến chập tối rồi về.

Nhiều người nói rằng ở Santorini ngắm hoàng hôn ở đâu cũng đẹp, điều đó tôi thấy không đúng. Địa thế của Oia bờ biển vách núi chếch với mặt trời lặn nên hoàng hôn đẹp hơn, ở đó chiều tà các du thuyền ra khơi dưới biển để trên bờ ngắm rất đẹp; còn Thira bờ biển chạy bắc nam, vuông góc với hướng mặt trời không thể có cảnh huy hoàng như Oia.

Xe máy ở San khá dễ thuê ở các nhà dân chuyên doanh thuê xe máy, nhiều nhất là ở làng Karterados sát cạnh Thira. Nhà ở khu làng này giá cũng rất dễ chịu. Nên thuê xe ga rất tốt và đễ đi, đừng nên thuê xe 4 bánh rất khó lái và cồng kềnh.

Đi lại từ sân bay về nên đi Taxi cho nhanh giá khoảng 15-30 eu tùy theo đi đâu và ghép xe hay riêng... Bus rất thưa (1 tiếng / chuyến) và phải xem lịch xe cẩn thận. Riêng bus Thira - Oia dầy hơn vì tuyến bus nào cũng đi đoạn đó...

Santorini quả thật là một hòn đảo thần tiên mà tôi được biết.

Tôi post cho các bạn mấy tấm hình tôi chụp chỉ nói lên 1 phần cái đẹp độc đáo của nó.

Mũi Hải đăng cực nam đảo

https://i1295.photobucket.com/albums/b638/kinhtren/DSC06004_zpso72klliq.jpg (http://s1295.photobucket.com/user/kinhtren/media/DSC06004_zpso72klliq.jpg.html)

1 quán ăn ở đảo.

https://i1295.photobucket.com/albums/b638/kinhtren/DSC05859_zpsbpp9ntmr.jpg (http://s1295.photobucket.com/user/kinhtren/media/DSC05859_zpsbpp9ntmr.jpg.html)

Cảnh ngắm hoàng hôn ở Oia

https://i1295.photobucket.com/albums/b638/kinhtren/DSC06457_zpslqwujlq8.jpg (http://s1295.photobucket.com/user/kinhtren/media/DSC06457_zpslqwujlq8.jpg.html)

ruby_88
10-08-2015, 23:02
2. Bạn ruby ơi hồi đầu tháng 5 bọn mình bay trực tiếp đến santorini tử Rome bằng vueling đó, ko cần transit Athens đâu, chơi ở đó 3 ngày xong về Athens bằng phà ^^
Hị hị, mình cũng bay từ Rome, nhưng bằng Agean airline và phải transit ở Athens. Vậy có bạn đính chính lại thông tin. :)) tks ^^

Archer
08-09-2015, 00:07
To leanh2,

2. Tôi bay thẳng từ Rome (Leonardo Da Vinci aiport) bằng tàu của Easy Jet. Bạn thử check lại xem! :)

020786
12-09-2015, 10:36
mọi người cho e xin khách sạn đẹp và rẻ ở Oia nhé.
Em check thì mọi người toàn share thông tin về hotel Fira.

Từ Fira ra sân bay mất bao lâu đi bằng xe buýt vậy?
Thanks all

leanh2
15-09-2015, 22:34
To leanh2,

Cảm ơn bạn đã trả lời xD. Minh định đi giữa tháng 10 này, lúc đó khách sạn có vẻ rẻ. Tầm đó chắc k bơi dc nữa bạn nhỉ, thời tiết chắc khá hơn tháng 11 nhỉ

Vietha2222
16-04-2016, 07:18
Có bạn nào đi Santorini vào tháng 5 này không thì nhập đoàn với mình cho vui?

Mình dự kiến sẽ đi tùe 10-13/5.

Mong tin của các bạn!

anhlq
10-05-2016, 16:58
Bạn nào cần thông tin về du lịch Santorini có thể tham khảo tất tần tật ở đây nhé: http://travelpx.net/travel/europe/kinh-nghiem-bo-tui-khi-di-du-lich-dao-santorini-hy-lap.html

hieu1016
11-05-2017, 01:02
Chào mọi người , em đã từng đi Mỹ và các nước Châu Á nhưng chưa đi Châu Âu , sắp tới e đi Hy Lạp , nhưng chỉ đến Hy Lạp thôi không có đến nước khác , mà e ko biết xin visa thế nào ở Sài Gòn vì thấy dsq Hy Lạp ở HN lận , mà e tự làm hồ sơ nên không biết gì hết , có thể giúp em với được không ? vì em chỉ đi đến Hy Lạp chứ ko đến Pháp nên ko biết làm gì , chứ nhiều người cũng chỉ em là đến Pháp xin visa Pháp rồi đi Hy Lạp cũng được , giúp em với nhé

pinky2510
15-05-2017, 13:11
Chào mọi người , em đã từng đi Mỹ và các nước Châu Á nhưng chưa đi Châu Âu , sắp tới e đi Hy Lạp , nhưng chỉ đến Hy Lạp thôi không có đến nước khác , mà e ko biết xin visa thế nào ở Sài Gòn vì thấy dsq Hy Lạp ở HN lận , mà e tự làm hồ sơ nên không biết gì hết , có thể giúp em với được không ? vì em chỉ đi đến Hy Lạp chứ ko đến Pháp nên ko biết làm gì , chứ nhiều người cũng chỉ em là đến Pháp xin visa Pháp rồi đi Hy Lạp cũng được , giúp em với nhé

Mình thấy có cả Lãnh sự quán Hy Lạp tại TPHCM đây mà:

44 Hoang Dieu Str. Dist. 4
Ho Chi Minh City
Vietnam
điện thoại
+84-8-39400762
+84-8-38254279
Fax
+84-8-38254278
Email
[email protected]
[email protected]

Về hồ sơ làm visa thì mình thấy phải chuẩn bị y như hồ sơ đi các nước châu Âu khác, chủ yếu là họ xét dễ hay khó thôi.