PDA

View Full Version : Tuyển 1 xế cứng, 2 ôm cung Hà Giang - Du Già - Mậu Duệ - Đồng Văn ngày 6/11

humour
30-10-2014, 10:37
Chào các bạn.
Đây là lần đầu tiên mình đăng tin trên phuot.vn dù đã tổ chức khá nhiều chuyến đi cho bạn bè rồi (Hà Giang lần này là lần thứ 4).
Mình cũng mới đi HG về được 3 tuần nhưng do đk thời tiết mà ko thể đi được cung Du Già-Mậu Duệ nên lại tiếp tục quay lại trong lần này :). Đây là cung với mình và nhiều người là trọn vẹn nhất khi đến HG, với những đoạn đường đầy thử thách và đặc biệt là cảnh sắc thiên nhiên hoang dã, gần như không nhìn thấy tác động gì của con ng cả. Đi trên cung này mang lại cho mỗi ng một sự thư thái, đắm chìm vào không gian đó, không gian mà ai đi cũng để lại ấn tượng tốt đẹp, nhưng ko để lại những bức ảnh đẹp vì ảnh ko thể lột tả được nét đẹp hoang sơ đó :).
Do mới đi rồi nên lần này bạn bè mình chỉ còn 2 người thu xếp được thời gian để quay lại, nên mình đăng tin tuyển thêm từ 2 đến 4 bạn nữa cho trọn vẹn cung đường thử thách này. Mình dự định sẽ đi 3 hoặc 4 xe với xế cứng và ôm hiền (nếu lẻ ng mình sẽ đi 1 mình).
Khi các bạn tham gia, sẽ chỉ cần chuẩn bị đồ cá nhân, còn đồ chung, đồ sửa chữa xe máy mình sẽ chuẩn bị. Nếu bạn join được ở đầu Hà Nội thì chỉ cần ứng trước cho mình 300k tiền đặt vé khứ hồi, còn nếu ở Hải Phòng chúng ta sẽ có buổi off làm quen với nhau trước :)....
Đây là cung đường của đoàn: Xuất phát 7h 30 tối thứ 5 ngày 6/11 tại bến xe MD
Ngày 1: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn (khoảng 180 km).
Ngày 2: Đồng Văn - Mèo Vạc- Mâu Duệ - Du Già - Hà Giang(150 km)
Ngày 3: Có 2 phương án. Do cung Du Già đường đi khó, dễ phát sinh thêm thời gian nên ngày 3 thì 1 là dự phòng, và 2 là nếu lịch trình thuận lợi sẽ về HN rồi đi thêm một cung sông nước (Ninh Bình), dành cho những kẻ tham lam và phù phiếm giống mình :D. Bạn nào muốn kết thúc ở đây cũng được.
...
Trên đây là cung mình xây dựng để trải nghiệm đầy đủ những đặc sản ở Hà Giang. Từ cao nguyên Đá, cực Bắc, Tam Giác mạch, Mã Pí Lèng, Mèo Vạc và đặc biệt là Du Già- Mậu Duệ. Bạn nào join được cùng đoàn mình để lại thông tin ở đây nhé, hoặc liên lạc trực tiếp với mình, số đt 0902080182, mình tên Hà, fb https://www.facebook.com/motcach.haihuoc . Mình sẽ chốt đoàn vào thứ 2 tuần sau :).
Thanks!
P/s: Mình gửi các bạn một link về cung Du Già để tham khảo nhé :)
https://www.youtube.com/watch?v=Zb1GjAyY49A

nguyenbaho
30-10-2014, 11:28
chạy thoải mái bạn ơi, tuần vừa r mình đi 9h sáng mới rời Đồng Văn, 8h tối có mặt ở HG, đoàn 10 xe, đi lâu vậy là do 1 xe thủng xăm, mất 1 tiếng rưỡi chờ thông đường vì đường đoạn gần đến DU Già đang làm, đang đào núi nên k đi dc, với bị chờ 1 xe do ôm đuối sức :)

haibei
30-10-2014, 11:36
Mình vừa chạy về,cung Mậu Duệ-Du Già khó đi thật,lúc đầu dự tính vừa đi vừa ngắm cảnh cho 30km này hết hơn 1h.đi rồi thì cảnh ko ngắm dc mấy vì mắt lúc nào cũng phải nhìn đá dưới chân,kết quả đi mất hơn 5h.Đường đang làm nên nhiều đoạn phải chờ máy cẩu làm xong mới đi dc.đi mệt nhưng rất cảm xúc :))

gun93hp
30-10-2014, 12:12
ÔI NG HP AEEEEEEEEEEE
E cũng đang cbi lên HG ngắm hoa với có ý định như bác đây,đang tìm người k ngời lại gặp đúng đồng hương.
Nhà mình ở gần bến xe MĐ luôn nè bác.
https://www.facebook.com/PhamVuChienThang CHO MÌNH JOIN VỚI NHÉ

humour
30-10-2014, 13:08
Cung này sợ nhất trời mưa khiến đường trơn trượt. Tuần sau HG dự báo mưa đến tận mùng 5, nên mình ko dám chủ quan :)

humour
30-10-2014, 13:10
@gun93hp: Bạn đã xem clip mình up chưa? Mong bạn đủ cứng tay lái để vượt cung này với đoàn mình :)

gun93hp
30-10-2014, 13:12
Đã inbox face và sms vào sdt nhưng chưa thấy bác thớt trả lời.
Mình xin 1 slot,mình và bạn mình,2 đứa mình thay nhau cầm tài mà.

humour
30-10-2014, 13:19
Giờ mình mới kiểm tra tin nhắn, vì windowphones rất tù trong khoản nhạc chuông tin nhắn!! Tít một cái là xong nên nếu ko để ý sẽ ko biết được! Mình dự tính sẽ chốt đoàn vào ngày thứ 2 tuần sau vì đoàn hiện tại chỉ có 1 bạn nữ! Nếu ko có bạn nữ nào đi cùng sẽ khiến bạn ấy hơi đơn độc và chuyện ăn nghỉ cũng hơi vướng.

gun93hp
30-10-2014, 13:25
Bác thớt ơi có gì lên face mình bàn kế hoạch hoặc bác đưa ra lịch off ọp chứ mình chỉ onl face nhiều,diễn đàn này ít lắm bác :(

gun93hp
30-10-2014, 18:13
bác thớt k rep sms cũng k rep inb thì sao em biết đâu mà lần.
Nếu đã chốt thì bảo e 1 câu nhá.