PDA

View Full Version : 17-24/10/2011: Cửu Trại Câu - Thành Đô - Trùng Khánh - sông Dương Tử - thành phố ma

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 02:18
Các bạn nào có dự định thăm thú Cửu Trại Câu năm nay xin mời tham gia cùng mình trên hành trình này. Dự kiến thời gian và lịch trình như sau:

- Đêm 17 rạng sáng 18/10: có mặt ở Thành Đô. Sáng sớm đón xe đi CTC.
- Ngày 18, 19 : CTC
- Ngày 20: CTC - Thành Đô. Đêm vui chơi ở Thành Đô
- Ngày 21: Thành Đô - thành phố du lịch với nhiều lựa chọn để ăn chơi vui vẻ ^.^
- Ngày 22: 8g đón tàu đi Trùng Khánh, (đến Trùng Khánh vào khoảng 10g30). Đi Fengdu thăm thành phố ma (Ghost City)
- Ngày 23: Từ thành phố ma về lại Trùng Khánh, thành phố có quy mô và tốc độ đô thị hóa làm kinh ngạc cả thế giới. Những khu phố ấn tượng vì tọa lạc ở vùng đồi dốc, lúc lên lúc xuống, khúc khuỷu, quanh co như địa hình của thành phố San Francisco của Mỹ
- Ngày 24: Trưa hay chiều đón tàu Trùng Khánh về Thành Đô - Đêm chia tay về VN.

Các phượt gia có kinh nghiệm hay chia sẻ gì về thành phố ma Fengdu, phương tiện di chuyển vui lòng giúp mình vài thông tin, không biết là đi đường bộ hay đường thủy =.=
Chi phí dự kiến: 20T (NDT lên giá, thủ tục visa cũng tốn gấp đôi và dự phòng tiền đi lại - nhiều người thì chia ra sẽ tiết kiệm hơn)

Littlefoot
06-04-2011, 07:13
Lưu ý chủ topic là vé bus Thành Đô - CTC và CTC Thành Đô cần đặt trước hoặc đi mua từ hôm trước, nhất là lúc cao điểm như giữa tháng 10. Tốt nhất là nhờ KS hay hostel mình ở đặt hộ.

what_up
06-04-2011, 07:22
Hic hic, sớm nhất ngày 24 em mới tới Chengdu kịp :(, ko bik có đoàn nào 24-30/10 ko ạh :(

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 07:44
Lưu ý chủ topic là vé bus Thành Đô - CTC và CTC Thành Đô cần đặt trước hoặc đi mua từ hôm trước, nhất là lúc cao điểm như giữa tháng 10. Tốt nhất là nhờ KS hay hostel mình ở đặt hộ.

Cám ơn Littlefoot, mình dự định nhờ hostel đặt hộ vé ô tô và vé tàu luôn trước khi đi.

MAYCHEN
06-04-2011, 07:48
Các bạn nào có dự định thăm thú Cửu Trại Câu năm nay xin mời tham gia cùng mình trên hành trình này. Dự kiến thời gian và lịch trình như sau:

- Ngày 21: Thành Đô - thành phố du lịch với nhiều lựa chọn để ăn chơi vui vẻ ^.^
- Ngày 22: 8g đón tàu đi Trùng Khánh, (đến Trùng Khánh vào khoảng 10g30). Đi Fengdu thăm thành phố ma (Ghost City)
- Ngày 23: Từ thành phố ma về lại Trùng Khánh, thành phố có quy mô và tốc độ đô thị hóa làm kinh ngạc cả thế giới. Những khu phố ấn tượng vì tọa lạc ở vùng đồi dốc, lúc lên lúc xuống, khúc khuỷu, quanh co như địa hình của thành phố San Francisco của Mỹ

Các phượt gia có kinh nghiệm hay chia sẻ gì về thành phố ma Fengdu, phương tiện di chuyển vui lòng giúp mình vài thông tin, không biết là đi đường bộ hay đường thủy =.=
Chi phí dự kiến: 20T (NDT lên giá, thủ tục visa cũng tốn gấp đôi và dự phòng tiền đi lại - nhiều người thì chia ra sẽ tiết kiệm hơn)

Hi,
Cho mình hỏi bạn xuất phát ở đâu vậy? HCM hay HN?
Tks.

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 07:59
Hi. Mình đi từ SG sang KUL bạn à. Sau đó bay đi Thành Đô.

heparaki2912
06-04-2011, 08:06
nếu được mình cũng mún được tham gia. thế chắc bạn đặt airasia? Dạo này airasia không có vé rẻ lắm từ kul đi thành đô. Mà sao mình thấy lịch trình không có hoàng long, nga mi hả bạn? Thay mọi ng đi CTC toàn kết hợp lun mấy điểm

MAYCHEN
06-04-2011, 08:19
Hi. Mình đi từ SG sang KUL bạn à. Sau đó bay đi Thành Đô.

Mình đăng ký tham gia chuyến này, có thông tin gì cho mình biết với nhé, Tks. (skype; tianxiangchen; Tel: 0908023582 -0906393667)

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 09:23
Hi, mình đặt AirAsia. Vé bây giờ cũng khá chat, chắc là tháng 10 nhiều người đặt vé đi Thành Đô quá nên hết vé rẻ.
Mình muốn dành thời gian cho Thành Đô và Dương Tử mà thời gian thì chỉ có 7 ngày nên không đi Hoàng Long và Nga Mi.

pcph
06-04-2011, 10:32
Fengdu Ghost City vé đắt (group ticket năm ngoái đã là 80 tệ), mà chẳng có nhiều thứ hay ho để xem. Đa số du khách ghé vào đây trên đường ngồi thuyền xuôi/ngược Dương Tử, đường bộ thì có bus từ bến xe Chaotianmen Trùng Khánh. Theo mình bạn có thể dành 1 ngày đi Hang đá Dazu hoặc nửa ngày đi Cổ trấn Ciqikou sẽ thú vị hơn.

fashionfurniture
06-04-2011, 10:46

Ngày 18 đi TD-CTC cần mua vé buss từ hôm trước, thời gian đi từ TĐ-CTC nếu thuận lợi ( k tắc đường) là mất gần trọn 1 ngày ( từ 7h30 sáng đến tầm 17h đến nơi). Vậy thì không thể tính ngày 18 là chơi ở CTC được, bạn chỉ có 1 ngày 19 ở CTC, riêng với cá nhân mình thì ở CTC 1 ngày là quá ít ( chốn tiên cảnh này vừa đủ là 3 ngày - đi thong thả để thưởng ngoạn). Hoàng Long tháng 10 theo mình là không nên đi, vì chỉ còn cành cây khô, tuyết và 1 chút nước hồ ( cái đáng đẻ xem nhất là nước hồ thì mùa này k nhiều), ít times bỏ qua Nga my và Lạc Sơn cũng là hợp lý.
Cái vụ phố Ma có vẻ ngộ nhể, chưa nghe bao giờ, chỉ biết về Trùng Khánh có hạt Dẻ và Bắc Tiếu trong chuyện Lửa hận rừng Xanh thoai ^^
http://www.chinatouronline.com/china-travel/chongqing/chongqing-attractions/Fengdu-Ghost-City_216.html
Với cả theo mình biết thì cái đặc sắc nhất ở TK là điêu khắc đá Dazu thì phải, hi

ongxanh
06-04-2011, 11:04
Mình cũng thích đi chuyến này lắm. Nhưng thấy thời gian như vậy là rất gấp bạn à. Bớt điểm đến thì hok nên vì cũng mất công đi, mà đi vội thì mất hay, nên thêm 2 ngày nữa.
Ghost City mình hok kết, có vẻ nhân tạo, chỉ ưu tiên những nơi cảnh sắc đẹp thôi.

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 11:08
Fengdu Ghost City vé đắt (group ticket năm ngoái đã là 80 tệ), mà chẳng có nhiều thứ hay ho để xem. Đa số du khách ghé vào đây trên đường ngồi thuyền xuôi/ngược Dương Tử, đường bộ thì có bus từ bến xe Chaotianmen Trùng Khánh. Theo mình bạn có thể dành 1 ngày đi Hang đá Dazu hoặc nửa ngày đi Cổ trấn Ciqikou sẽ thú vị hơn.
Cám ơn bạn pcph gợi ý, nếu đi thuyền đoạn từ Trùng Khánh lên Fengdu thì đi như thế nào vậy bạn. Mình sẽ tìm hiểu thêm về hang Dazu và Ciqikou, có thể thay đổi điểm đến vì đây mới là lịch trình dự kiến.

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 11:36
Nhờ bạn fashionfurniture nhắc nhở, mình tính nhầm mất một ngày. Lịch trình đổi lại như sau:
Đêm 17 rạng sáng 18/10: có mặt ở Thành Đô. Sáng sớm đón xe đi CTC.
- Ngày 19,20 : CTC
- Ngày 21: CTC -Thành Đô. Đêm đi xem múa đổi mặt.
- Ngày 22: Thành Đô - thành phố du lịch với nhiều lựa chọn để ăn chơi vui vẻ ^.^
- Ngày 23: 8g đón tàu đi Trùng Khánh, (đến Trùng Khánh vào khoảng 10g30). Đi Fengdu thăm thành phố ma (Ghost City)/ hoặc cổ trấn Ciqikou.
- Ngày 24: Ghost City/ Dương Tử/ Ciqikou (tủy chọn) . Chiều đón tàu Trùng Khánh về Thành Đô - Đêm chia tay về VN.
Thành phố ma là một thành phố cổ, được mang tên như vậy từ đời nhà Đường 618-907. Mình cũng chỉ mới biết về nó đêm qua, thấy từ Thành Đô đi Trùng Khánh cũng gần nên chọn ngay :D vì thời gian hơi hạn hẹp. T. T

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 11:39
Mình cũng thích đi chuyến này lắm. Nhưng thấy thời gian như vậy là rất gấp bạn à. Bớt điểm đến thì hok nên vì cũng mất công đi, mà đi vội thì mất hay, nên thêm 2 ngày nữa.
Ghost City mình hok kết, có vẻ nhân tạo, chỉ ưu tiên những nơi cảnh sắc đẹp thôi.

Hihi, sếp mình chỉ cho đi mấy ngày thôi. Mình cũng muốn đi dài ngày hơn, nhưng đành chịu. Mình đang xem xét các điểm đi thăm ở xung quanh Trùng Khánh.

Littlefoot
06-04-2011, 12:06
Mình nghĩ thời gian gấp vậy thì nên dành cả cho Thành Đô, nhiều điểm ở Thành Đô rất đáng xem. Chưa kể Lạc Sơn, Nga Mi và Hoàng Long. Thời điểm các bạn đi có lẽ CTC chưa có tuyết, nên đi Hoàng Long cũng rất hay. Năm ngoái trước khi đi bọn mình cũng định bỏ qua Hoàng Long, sau vì nhỡ xe về TD nên ở lại đi Hoàng Long thì không thấy hối tiếc chút nào. Mình có xem video và ảnh về Fengdu, thấy cũng không có gì đặc biệt hơn Nga Mi hay Thanh Thành. Gần Thành Đô cũng có nhiều cổ trấn nổi tiếng.

KevinAuto
06-04-2011, 12:14
Năm nay cũng muốn đi CTC ,nhưng thôi ưu tiên những điểm khác của TQ nữa , mình cũng xuất phát tầm thời điểm này , bạn có thắc mắc gì vể hành trình CTC gì thì cứ hỏi mình , mình cũng ở SG

fashionfurniture
06-04-2011, 12:33
Năm nay cũng muốn đi CTC ,nhưng thôi ưu tiên những điểm khác của TQ nữa , mình cũng xuất phát tầm thời điểm này , bạn có thắc mắc gì vể hành trình CTC gì thì cứ hỏi mình , mình cũng ở SG

Ken máu nhể, năm ngoái chú dẫn 1 đoàn chị em đi CTC rồi chưa chán ah

NAMLOVETRAVEL
06-04-2011, 12:38
Cho mình đặt 01 cục gạch nha , email: [email protected], mình cũng biết ít tiếng hoa nữa, cần hổ trợ gì thì cứ mail cho mình
cám ơn

pcph
06-04-2011, 14:29
Nếu đi thuyền đoạn từ Trùng Khánh lên Fengdu thì đi như thế nào vậy bạn.

Năm ngoái mình ngồi thuyền suốt chặng từ Trùng Khánh đến Nghi Xương, hết 4 ngày 3 đêm, dọc đường đi qua Fengdu Ghost City, Miếu Trương Phi, Thành Bạch Đế, Tam Hiệp, Tiểu Tam Hiệp... Mình không rõ đi thuyền đoạn từ Trùng Khánh đến Fengdu thì đi như thế nào.

Thành Đô rất thích hợp cho một kỳ nghỉ nhàn nhã và thư giãn. Mình thích ngồi nhấm nháp tách trà ở một trà quán nào đó, dạo phố Cẩm Lý gần Đền Vũ Hầu, dạo Hẻm Rộng Hẻm Hẹp (Kuan Xiang Zi, Zhai Xiang Zi), thưởng thức mỹ thực Thành Đô.

Đến Trùng Khánh bạn đừng bỏ lỡ dịp ngồi cáp treo qua sông Dương Tử (có 2 tệ thôi) và ăn lẩu Trùng Khánh (cũng rất rẻ). Ra Chaotianmen ngắm cảnh đêm rực rỡ bên bờ sông Dương Tử - Gia Lăng. Ra Bia Giải Phóng ngắm mỹ nữ Trùng Khánh, giang hồ đồn rằng "cứ ba bước gặp một Trương Mạn Ngọc, năm bước gặp một Lưu Diệc Phi". Hihi...

Bạn Littlefoot nói rất đúng, gần Thành Đô cũng có nhiều cổ trấn nổi tiếng như Huanglongxi, Luodai, Pingle..., đều có thể thoải mái đi về trong ngày, bắt bus từ bến xe Xinnanmen. Mình cứ tiếc chưa đi được thành cổ Langzhong vì hơi xa, đi về phải mất ít nhất 2 ngày.

heparaki2912
06-04-2011, 16:23
ve cua airasia chặng kul- chengdu khu hoi chac tam 7,8T dg k ban?

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 18:26
Bây giờ đặt thì thấy chỉ còn vé tầm 7-8T đó bạn à.

huonggiangf1
06-04-2011, 18:33
Chị Hoa còn nhớ em ko?

Cho em đặt gạch nhé. Vé đi vé về có hết rồi chỉ ko biết đến lúc đó có xin nghỉ được là một, có tiền để đi hay ko là hai thôi chị Hoa ạ. Nếu có thì em đặt cho 4 mem.

Bọn em bay KUL - CTU chuyến 18:00 ngày 17/10 nên ko biết có bay cùng chuyến này với chị ko. Hình như là có thì phải.

KevinAuto
06-04-2011, 19:00
Ken máu nhể, năm ngoái chú dẫn 1 đoàn chị em đi CTC rồi chưa chán ah

Năm nay em dắt bầy đàn thê tử của em đi Đại Lý Lệ Giang đại ca ơi , xong để xem lúc đó nơi nào có mỹ nữ thì nơi đó có Kevin =))

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 23:20
Chị Hoa còn nhớ em ko?

Cho em đặt gạch nhé. Vé đi vé về có hết rồi chỉ ko biết đến lúc đó có xin nghỉ được là một, có tiền để đi hay ko là hai thôi chị Hoa ạ. Nếu có thì em đặt cho 4 mem.

Bọn em bay KUL - CTU chuyến 18:00 ngày 17/10 nên ko biết có bay cùng chuyến này với chị ko. Hình như là có thì phải.

Chị nhớ mà, chặng KUL-CTU đâu phải ngày nào cũng có, nên chị nhớ kỹ lắm. Chị đang định rủ rê em mà chiều nay disconnect mạng, thế mà em đã phát hiện trước rồi :D

Littlefoot
06-04-2011, 23:27
Rất ngạc nhiên là sao các bạn này lại bắt đầu đi vào thứ Hai, tự nhiên bỏ phí thứ Bảy và CN? :-)

Quỳnh Hoa
06-04-2011, 23:29
Mình nghĩ thời gian gấp vậy thì nên dành cả cho Thành Đô, nhiều điểm ở Thành Đô rất đáng xem. Chưa kể Lạc Sơn, Nga Mi và Hoàng Long. Thời điểm các bạn đi có lẽ CTC chưa có tuyết, nên đi Hoàng Long cũng rất hay. Năm ngoái trước khi đi bọn mình cũng định bỏ qua Hoàng Long, sau vì nhỡ xe về TD nên ở lại đi Hoàng Long thì không thấy hối tiếc chút nào. Mình có xem video và ảnh về Fengdu, thấy cũng không có gì đặc biệt hơn Nga Mi hay Thanh Thành. Gần Thành Đô cũng có nhiều cổ trấn nổi tiếng.
Mình nghĩ 7 ngày mà chỉ ở Thành Đô và Cửu Trại Câu thì hơi ... phí, hơn nữa Trùng Khánh là một thành phố hiện đại và cổ trấn Ciqikou (Từ Khí Khẩu) có rất nhiều thứ đáng để khám phá, cảnh quan và thiết kế dọc hai bên bờ sông Dương Tử cũng thu hút mình nữa. Giao thông từ Thành Đô đi Trùng Khánh và ở Trùng Khánh cũng rất thuận lợi, phù hợp với thời gian chỉ có 2 ngày 23, 24.

http://googletivi.com/viet/2011/03/thanh-pho-trung-khanh-trung-quoc/

dantocgoc
07-04-2011, 00:49

Ong ơi chuyến này anh em mình ngấp nghé dập dòm được chứ nhỉ?(NT)

NAMLOVETRAVEL
07-04-2011, 08:16
Gửi bạn Quỳnh HOa
bạn có thể hướng dẩn mình cách đặt vé chuyển này được không?mình lần đâu đi nước ngoài nên còn thiếu chút kinh nghiệm , mình đang ở sài gòn, có chuyến bay nào TPHCM -THÀNH ĐÔ không bạn . cám ơn bạn nhiều

Quỳnh Hoa
07-04-2011, 08:43
@ NAMLOVETRAVEL
Bạn vào trang AirAsia.com - nhưng không có bay thẳng từ Tp.HCM đến Thành Đô đâu bạn à. Bạn phải mua vé 2 chuyến: Tp.HCM- Kuala Lumpur(KUL) rồi KUL-Thành Đô (CTU).
Nếu không bạn có thể bay ra Hà Nội rồi đi đường bộ sang TQ, cách này rẻ hơn nhưng thời gian đi lại bằng đường bộ lâu hơn.
Lưu ý các bạn ở HN, có thể mua vé máy bay từ Trùng Khánh chứ không nhất thiết bay về Nam Ninh rồi qua biên giới bằng đường bộ. (Thành Đô - Trùng Khánh chỉ mất 2g24' đi bằng đường sắt và có nhiều chuyến trong ngày).

Littlefoot
07-04-2011, 10:14
Mình nghĩ 7 ngày mà chỉ ở Thành Đô và Cửu Trại Câu thì hơi ... phí, hơn nữa Trùng Khánh là một thành phố hiện đại và cổ trấn Ciqikou (Từ Khí Khẩu) có rất nhiều thứ đáng để khám phá, cảnh quan và thiết kế dọc hai bên bờ sông Dương Tử cũng thu hút mình nữa. Giao thông từ Thành Đô đi Trùng Khánh và ở Trùng Khánh cũng rất thuận lợi, phù hợp với thời gian chỉ có 2 ngày 23, 24.

http://googletivi.com/viet/2011/03/thanh-pho-trung-khanh-trung-quoc/

Hì, có thể là do bọn mình thích đi đâu thì đi kỹ điểm đó. Mà bọn mình đi 11 ngày chỉ có Thành Đô (2 ngày), Cửu Trại (3 ngày), Hoàng Long (1 ngày) và Nga Mi (1 ngày), còn lại 4 ngày dành cho di chuyển mà vẫn còn quá nhiều điểm chưa đi đấy bạn ạ. Các đoàn trước giờ thường đi riêng mấy điểm này cũng đều 11, 12 ngày cả.

fashionfurniture
07-04-2011, 11:47
Theo mình, trong 1 khoảng thời gian có hạn, không nên quá ham đi nhiều địa điểm: vừa mất thời gian cho việc di chuyển (tốn sức khoe, thời gian, tiền bạc), các điểm chính cần đi lại chỉ lướt qua k kỹ lưỡng, k thưởng thức được hết vẻ đẹp nơi đó. Với cung đường của bạn, nên đầu tư cho CTC 3 ngày, nếu CTC không có tuyết thì đi Hoàng Long 1 ngày, Thành Đô 2 ngày ( có lẽ chưa đủ - nhưng tạm thế ^^), Nga My và Lạc Sơn nếu đẻ hưởng thụ vẻ đẹp thì phải 2 ngày nữa, còn lại là thời gian cho việc đi lại

morhog
07-04-2011, 14:19
cho mình một chỗ nhé? Mình ở SG, đ/c email: [email protected]. Gửi thông tin họp nhóm cho mình nhé?tks! Cần mình làm gì xin cứ bảo hì hì Mình mê đi Trung Quốc lắm.

NAMLOVETRAVEL
07-04-2011, 17:51
@ NAMLOVETRAVEL
Bạn vào trang AirAsia.com - nhưng không có bay thẳng từ Tp.HCM đến Thành Đô đâu bạn à. Bạn phải mua vé 2 chuyến: Tp.HCM- Kuala Lumpur(KUL) rồi KUL-Thành Đô (CTU).
Nếu không bạn có thể bay ra Hà Nội rồi đi đường bộ sang TQ, cách này rẻ hơn nhưng thời gian đi lại bằng đường bộ lâu hơn.
Lưu ý các bạn ở HN, có thể mua vé máy bay từ Trùng Khánh chứ không nhất thiết bay về Nam Ninh rồi qua biên giới bằng đường bộ. (Thành Đô - Trùng Khánh chỉ mất 2g24' đi bằng đường sắt và có nhiều chuyến trong ngày).

Last edited by Quỳnh Hoa; Hôm nay at 08:53 AM.

Gửi chi Quỳnh Hoa
cho mình hỏi là nếu mình ở Hà Nội thì mình chỉ di đường bộ sang Côn Minh , rồi từ côn mình sẽ bôk vé may bay sang Thanh Đô , lúc về thi book vé may bay từ Trung Khánh về lại Hà nội đúng không chị ?

Quỳnh Hoa
07-04-2011, 23:21
Đi đường bộ sang Nam Ninh thôi bạn Nam ơi, đi Côn Minh xa hơn. Có chuyến bay Nam Ninh - Thành Đô mà.

Quỳnh Hoa
07-04-2011, 23:24
Thực ra di chuyển từ Thành Đô đến Trùng Khánh thời gian rất gần, như là từ SG đi Vũng Tàu vậy thôi. Vấn đề là mình không thích đi Nga Mi với Lạc Sơn hay Hoàng Long ^^ mình nhìn ảnh mùa đông xơ xác quá hay sao ấy, ^.^

Quỳnh Hoa
07-04-2011, 23:29
@Littlefoot:
Mình nghĩ lang thang ở CTC 2 ngày rồi tiếp tục leo Nga Mi và Hoàng Long nữa thì thành ra 7 ngày hành xác mất thôi ^.^ Thời gian quá gấp, di chuyển liên tục như vậy cũng rất mệt, giống như là chạy đua đến đích vậy đó. Bạn có thấy như vậy k?

quangnh2302
08-04-2011, 07:09
Bác chủ thớt update danh sách đoàn cái.

Mình cũng máu đi lắm nhưng tháng 10 hơi xa nên chưa biết có chắc chắn được không.

tho_ngoc0610
08-04-2011, 11:50
Bạn cho mình đăng ký một suất nhé'
Mình ở Hanoi
nick yh" hale_thu
Email [email protected]
có gì thông báo cho mình với nhé' Thanks.

Littlefoot
08-04-2011, 11:52
@Littlefoot:
Mình nghĩ lang thang ở CTC 2 ngày rồi tiếp tục leo Nga Mi và Hoàng Long nữa thì thành ra 7 ngày hành xác mất thôi ^.^ Thời gian quá gấp, di chuyển liên tục như vậy cũng rất mệt, giống như là chạy đua đến đích vậy đó. Bạn có thấy như vậy k?

Về điểm đi thì mỗi người tùy ý thích, chỉ là mình và Fashionfurniture là những người đã đi rồi nên khuyên bạn vậy thôi. Cá nhân mình không nghĩ là đi Nga Mi và Hoàng Long lại thành hành xác so với đi Trùng Khánh (vì đi Trùng Khánh thì rồi bạn cũng phải ngồi ô tô hay tàu đi từ Thành Đô, cũng phải đi điểm nọ điểm kia). Hoàng Long cách không xa Cửu Trại Câu, đi lên núi chủ yếu đi cáp treo. Nga Mi thì cũng cách Thành Đô 2h đi bus, và đi từ chân núi lên đỉnh cũng đi bằng xe, sau đó đi cáp treo.

Về độ xơ xác thì minh sẽ up ảnh lên để bạn xem Nga Mi và Hoàng Long "xơ xác" đến mức nào (Fashionfurniture và Kevin đều đi năm ngoái rồi, cho xin thêm mấy trăm tiền ảnh để minh họa nửa nhỉ:-)

NAMLOVETRAVEL
08-04-2011, 12:31
Thực ra di chuyển từ Thành Đô đến Trùng Khánh thời gian rất gần, như là từ SG đi Vũng Tàu vậy thôi. Vấn đề là mình không thích đi Nga Mi với Lạc Sơn hay Hoàng Long ^^ mình nhìn ảnh mùa đông xơ xác quá hay sao ấy, ^.^

Gửi chị Quỳnh Hoa
nếu mình sắp xếp được thời gian thì mình đi luôn NGA MI SƠN VÀ HOÀNG LONG luôn được không chị , vì đã mất công đi một lần thì mình đi luôn . chị Quỳnh Hoa thấy thế nào .

fashionfurniture
08-04-2011, 15:58
HI, lại được nhớ những kỷ niệm đẹp k bao giờ quên, bạn sẽ k phải hối tiếc nhứng nơi này.
Đây là link đi Nga my:
https://www.phuot.vn/threads/12641-C%E1%BB%ADu-Tr%E1%BA%A1i-C%C3%A2u-2010-Nh%E1%BB%AFng-ng%C3%A0y-Thu-tuy%E1%BA%BFt-r%C6%A1i/page3
Một chút ảnh Hoàng Long - cho những ai đam me Tuyết:

heparaki2912
08-04-2011, 16:25
mình cũng mê CTC, hoàng long,đã xem ko biết bao nhiu ảnh, ấp ủ , ấp ủ. Nếu đc cho mình đặt cục gạch cho 2 ng . Theo dõi rồi cố gắng bon chen vậy. Ảnh của bạn fashionfuniture đẹp wa *...* mê wa'.

NAMLOVETRAVEL
08-04-2011, 17:28
Cảnh Hoàng Long đẹp wa chi Quỳnh Hoa oi, mình đi luôn Hoàng Long đi chị
em chưa đi nơi nào có tuyêt lần nào hết , nên cũng muôn thử .

meonau
10-04-2011, 13:39
Ban Quynh Hoa oi, minh cung muon duoc tham gia, co the cho minh email hay so dien thoai de hoi them thong tin duoc khong. email cua minh [email protected]

Quỳnh Hoa
10-04-2011, 17:00
Ảnh của furniture khiến mọi người hăng hái hẳn ^.^ Cám ơn bạn nhé. Mình nghĩ phải tùy thuộc vào số đông thôi . Khi nào danh sách đi đã fix bọn mình sẽ lấy ý kiến cuối cùng.

Quỳnh Hoa
10-04-2011, 17:06
Hôm trước mình xem chương trình của AXN có cảnh cưỡi bò yak ở Hoàng Long, nhìn thú vị lắm. Nhưng có tuyết thế kia chắc là không được cưỡi mất .

NAMLOVETRAVEL
10-04-2011, 17:35
Gửi chi quỳnh Hoa
cho em đăng kí thêm 01 người nữA nha chị,
so dien thoai cua em : 0918176828,
email:[email protected]
cám ơn chị , vây là chị Hoa thích đi cưỡi bò ở Hoàng LOng ah , tuyết wa ,.

Littlefoot
10-04-2011, 18:27
Hôm trước mình xem chương trình của AXN có cảnh cưỡi bò yak ở Hoàng Long, nhìn thú vị lắm. Nhưng có tuyết thế kia chắc là không được cưỡi mất .

Đỉnh Hoàng Long ở độ cao trên 3000m nên có nhiều tuyết bạn ạ. Còn bọn bò Yak thì ở khu dưới, trên đường đi. Hôm bọn mình lên Hoàng Long cũng gặp một vài đàn. Trên đường từ CTC đi Hoàng Long còn có làng Tạng cổ (bọn mình không vào,bạn Kevin nếu đi câu cá mập Côn Đảo về rồi thì cho xin ít ảnh) và những dãy núi phủ tuyết xa xa trong chiều hoàng hôn, đẹp ngạt thở luôn.

NAMLOVETRAVEL
10-04-2011, 22:10
em cũng muốn được cảm giác ngạt thở khi ngắm nhìn mùa thu ở Cửu Trại Câu, và cảnh mùa đông tuyết rơi ở HOÀNG LONG , đúng là thiên đường nơi hạ giới,cám on anh Littlefoot đa tăng diễn đàn những bức ảnh tuyệt đep

Littlefoot
10-04-2011, 22:20
em cũng muốn được cảm giác ngạt thở khi ngắm nhìn mùa thu ở Cửu Trại Câu, và cảnh mùa đông tuyết rơi ở HOÀNG LONG , đúng là thiên đường nơi hạ giới,cám on anh Littlefoot đa tăng diễn đàn những bức ảnh tuyệt đep
Hihi, tớ không phải là "anh" đâu, còn ảnh là của bạn Fashionfuniture đấy chứ. Ảnh CTC thì trên Phượt nhiều lắm. Gửi các bạn trong nhóm một clip về CTC và Hoàng Long. Nhìn tận mắt sẽ còn đẹp hơn nhiều đấy:D
http://www.youtube.com/watch?v=fSe7hRdmbx0&feature=related

fashionfurniture
11-04-2011, 09:58
Tình hình là lượn nhiều và chém nhiều nên giờ Lit chuyển thành "anh" roài, hehhehe. Bớt đi và về nội trợ chút cho nữ tính nhá ^^

lehgha
11-04-2011, 13:18
Minh dang ki 1 ve voi!

nick yahoo: ngayxuayeudau710

^.^

lehgha
11-04-2011, 22:01
Minh cung thich ngam tuyet mot lan!

Minh xem hinh up cua cac ban di truoc thay Nga Mi va Hoang Long dep wa!

Do vay minh cung muon den Nga Mi Va Hoang Long! Minh rat thich canh dep thien nhien!

^^

Leon
13-04-2011, 13:59
Mình cũng đang lên plan đi Thành Đô - CTC - Nga Mi 15-23/10/2011, k bít có gặp nhao ngoài đó hem! ^^

morhog
13-04-2011, 15:17
ban tho ngoc oi, minh dang tinh se bay gia re ra ha noi rui di duong bo qua nam ninh ne. Vay tui minh len ke hoach di chung ko? tinh ra re hon nhiu so voi bay tu sai gon. to co them mot nguoi ban o HN nua. d/c email cua tui: [email protected] co gi contact voi nhau de biet thong tinh nhe?

Milk Chocolate
13-04-2011, 22:33
Hi chị Quỳnh Hoa,
Chị cho MC bon chen đặt 1 gạch nha, mặc dù k bít có nghỉ fép nữa đc k vì cuối thág này e đã nghỉ gần 1tuần đi Bali roài, thôi cứ hy zọng...
C cho e nik or phone nhé, tks c!
Y.M của e: glinh090

bladedevil89
15-04-2011, 22:35
Chị Quynh Hoa oi! Em da nghe den CTC tu lau , rat muon den do 1 lan .Cho em đặt 1 gạch nha du khong bit den luc do co di duoc

khong :D,.Em o Hanoi nick : blade_devil89 co ji chj cho thong tin nha.

Quỳnh Hoa
17-04-2011, 15:58
Các bạn xuất phát từ miền Bắc liên hệ với [email protected] để thu xếp mua vé cùng đi nhé.
Lưu ý nhỏ là các bạn gửi mail, đừng nt offline vì bạn ấy không đọc đâu ạ. ^.^

Littlefoot
17-04-2011, 17:04
Vé thì không phải vội đâu các bạn. Nếu đi vé nội địa Tàu thì khoảng 2 tuần trước khi đi mua là vừa. Nếu "liều mình ôm bom" đợi vé rẻ Qunar sát ngày còn rẻ nữa. :-)

auri
18-04-2011, 01:58
Cho mình xin một chân dập dòm với.
Muốn đi cả mấy nơi đấy mà có 7 ngày thì ít thời gian quá bạn chủ thớt ạ

daisy84
18-04-2011, 10:09
Nhìn ảnh thế này mà không đăng ký thì hơi phí. Cho mình đăng ký một vé, mình ở HN.

NAMLOVETRAVEL
18-04-2011, 13:07
chị Quỳnh Hoa OI ? Những bạn đặt gạch tại Tp.HCM Thì mình có cần gom lại đầu mối một người để đặt vé máy bay , cho cùng giờ khở hành , ngày , không chi ?

heparaki2912
18-04-2011, 14:59
chị Hoa ơi, giờ chị cập nhật danh sách bạn nào đi từ HN, bạn nào đi từ SG rồi mình liên lạc để mua vé, phương thức đi thế nào nữa. Thực ra là săn vé thì đúng hơn.
Giờ đặt qua airasia thì ko còn vé rẻ nữa , thời gian đến nơi cg hơi muộn . China southern airlines bay tu hcm quá cảnh ở quảng châu rồi đến thành đô, giá cũng ko rẻ nhưng vẫn lợi hơn nếu đi bằng airasia đôi chút. Đặt qua trang web cua chính hãng này được. Sichuan airlines nghe nói cg có đường bay từ hcm đi nam ninh rồi, nhg ko biết đặt thế nào. Có gì các bạn tìm hiểu rồi cập nhật thông tin nhé..

lehgha
18-04-2011, 20:01
Chị Quỳnh Hoa ơi, Sao dạo này chị không online bên Yahoo vậy?

Cuối tháng tư này tập họp các bạn TPHCM gặp nhau ở quán cafe để trao đổi vụ này nhé chị! @_@

H.H

Milk Chocolate
18-04-2011, 21:35
Cuối tháng tư này tập họp các bạn TPHCM gặp nhau ở quán cafe để trao đổi vụ này nhé chị! @_@

H.H
Bạn ơi có óp iếc thì trước cuối tháng 4 nha vì 28/4 mình...phượt roài ;)

ngocanh
18-04-2011, 23:52
Mình cũng đang lên lịch trình đi CTC, nhưng từ 22-31/10 cơ
Tính toán thấy vé của AA cũng hơn 11tr rồi (cả 4 lượt), giờ này cũng khó tìm được vé rẻ nữa . Vé của China Southern khoảng 10.5tr, ngày nào cũng có chuyến.
Khi nào các bạn trong SG off cho mình tham gia lấy kinh nghiệm nhé

Littlefoot
19-04-2011, 08:17
Mình cũng đang lên lịch trình đi CTC, nhưng từ 22-31/10 cơ
Tính toán thấy vé của AA cũng hơn 11tr rồi (cả 4 lượt), giờ này cũng khó tìm được vé rẻ nữa . Vé của China Southern khoảng 10.5tr, ngày nào cũng có chuyến.
Khi nào các bạn trong SG off cho mình tham gia lấy kinh nghiệm nhé

Vé China Southern có nhiều chuyến để lựa chọn, mình thử xem qua thì vé khứ hồi của bạn có thể chỉ còn 9,5 triệu thôi.

heparaki2912
19-04-2011, 08:37
to ngocanh: uh miinh cũng check của China southern rẻ hơn AA, giờ bay cũng thuận lợi hơn nhìu. Hầu hết là từ 10T4 j đó. Nhưng chắc phải qua đầu tháng 5 mới đặt. Mình check bên elong thì giá cũng vậy, mà giá đó là đã giảm từ 30 đén 50% rồi. Ko biết đợi thêm chút có giảm thêm ko? Bạn mình ở TQ nói là không phải lúc nào cứ mua sát cũng có giá rẻ đâu nên chắc đặt trc cho yên tâm nhỉ.
to little foot: bạn check giờ nào mà đc giá có 9T5 vậy?

Littlefoot
19-04-2011, 11:31
to little foot: bạn check giờ nào mà đc giá có 9T5 vậy?

Đây bạn, chiều đi ít chuyến, nhưng chiều về thì bạn có thể lựa giờ rẻ, bạn xem giờ ở đây rồi chọn lại trong site của China Southern nhé:

http://www.dohop.vn/flights/?a1=SGN&a2=CTU&return=1&d1=231011&d2=311011

NhatMinh1409
19-04-2011, 12:08
cho tớ đặt 2 cục gạch với. tớ xpha't ở HN.

thangdong
19-04-2011, 12:19
Nếu các bạn set CTC là điểm đến đầu tiên hoặc cuối cùng thì có thể bay thẳng từ SG - CTC (CTC - CHengdu - Guangzhou - Saigon), vé của China Southern, cũng ko đắt lắm nếu book trước vài tháng.

heparaki2912
19-04-2011, 15:20
to littlefoot: chỗ ebook hiện ra như vậy nhg sang site cua CSA thì lại ko có giá đó ở giờ đó. check các giờ đều thấp nhất từ 10t4. Với cả ko bít có tin đc ebook ko nữa

Littlefoot
19-04-2011, 17:12
to littlefoot: chỗ ebook hiện ra như vậy nhg sang site cua CSA thì lại ko có giá đó ở giờ đó. check các giờ đều thấp nhất từ 10t4. Với cả ko bít có tin đc ebook ko nữa

Giá vé cũng thay đổi liên tục mà bạn. Như mình tìm cho tuyến Urumqi thì ở trang chủ của hãng là rẻ hơn. Nếu các bạn đi đông thì nên gom lại để mua vé đoàn cho rẻ. Các đoàn đi Trung quốc thường hay làm thế. Bạn ra chỗ văn phòng của China Southern ở Quận 1 để hỏi chi tiết xem.

thangdong
19-04-2011, 17:37

CSA online booking bình thường bạn ah, mình book vài lần rồi ko có vấn đề gì cả. Nếu bạn có người quen ở China thì có thể book qua www.qunar.com hoặc www.elong.com giá rẻ hơn nhiều.

Quỳnh Hoa
19-04-2011, 23:35
@NAMLOVETRAVEL: từ giờ đến cuối tuần chị sẽ thu xếp chia nhóm Nam - Bắc cho thuận tiện, một phần vì liên lạc chưa đầy đủ mọi người nữa.
MỌI NGƯỜI ĐỂ LẠI SỐ ĐT VÀO Đ/C YAHOO CỦA MÌNH NHÉ: [email protected]

Quỳnh Hoa
19-04-2011, 23:45
@leghe: Chị sẽ sớm cập nhật danh sách các bạn đi từ miền nam và hẹn off, nhưng chắc chỉ có thứ 7 chủ nhật thôi nhỉ =.=
Để cho chị và Hiền còn lên SG được chứ.

Quỳnh Hoa
20-04-2011, 00:14
Mình cũng đang lên plan đi Thành Đô - CTC - Nga Mi 15-23/10/2011, k bít có gặp nhao ngoài đó hem! ^^
Leon đi ngày ấy chắc thế nào cũng gặp mà :D

NhatMinh1409
20-04-2011, 16:41
Các bác ơi, bác nào đi cả Lệ Giang cả Cửu Trại Câu thì có thể post cái lịch trình lên đc k ạ? Để e xem là bao nhiêu ngày em còn về xin phép phụ huynh với ạ.

duongcanhquan
21-04-2011, 11:01
KHoái CTC thôi, các thứ khác lèm bèm ko thích :D muốn quay trở lại đó , đi tầm 4 ngày cũng đc nhẩy :D

thangdong
21-04-2011, 14:59
Các bác ơi, bác nào đi cả Lệ Giang cả Cửu Trại Câu thì có thể post cái lịch trình lên đc k ạ? Để e xem là bao nhiêu ngày em còn về xin phép phụ huynh với ạ.

Bác nào trâu bò có thể đi từ Lệ Giang >> CTC = 20 ngày :D

Quỳnh Hoa
21-04-2011, 15:04
Chị MAYCHEN, auri và daisy84 xuất phát từ SG hay HN vậy nhỉ, update giúp em nhé.

daisy84
21-04-2011, 17:52
Em daisy84 từ HN. Em đăng ký cho 2 đồng chí bạn nữa, tổng cộng là 3 girl chị ạ!

Quỳnh Hoa
21-04-2011, 20:16
Danh sách thành viên đổ bê tông:
1. Quỳnh Hoa (nữ, 27t-SG)
2. Nhóm huonggiangf (2 nam, 2 nữ, HN)
3. hoangphuong1603 (nữ, HN)
4. Blade devil89 (nam, HN)
5. NAMLOVETRAVEL (2 người) (SG)
6. NhatMinh1409 (nữ, Hà Nội)
7. haiphongph (2 người, HN)
8. legha (nữ, SG)
9. Đường Mây Trắng (2 người, SG)
10. Thủy (0903056...) (3 người, SG)
11. nhóm Quyên (3 người, SG)
.........

Danh sách xếp gạch:
1. chị MAYCHEN (SG)
2. morhog (SG)
3. tho_ngoc0610 (Hà Nội)
4. heparaki (2 gạch) (SG)
5. Milk chocolate (SG)
6. daisy84 (3 gạch) (Hà Nội)
7. chuot_ngo (nữ, Hà Nội)
8. Ian Moon (su) (nữ, HN)
9. mayakora (nữ, 26t, HN)
10. ngochn1 (nữ, HN)
11. kamkam (2 người, ??)

Tổng kết lại nhóm có 36 thành viên đăng ký, trong đó có 17 bạn xuất phát từ miền Nam và 17 bạn từ miền Bắc, còn kamkam - chưa xác định ??
Từ giờ đến lúc lên đường có thể có một số bạn không tham gia được, nhưng vẫn phải chốt danh sách vì nếu đoàn đi đông quá cũng khó thu xếp được.
(Không nhận thêm các bạn mới đăng ký từ 23g ngày 04/05/2011 - Do ngày 02/05 nhiều bạn mới đi chơi lễ về chưa kịp vào diễn đàn nên mình lùi ngày lại)

Lịch trình đi lại và ăn chơi dự kiến như sau:
- Tối 17: họp mặt lúc nửa đêm (nghỉ đêm ở Thành Đô)
- Sáng 18/10: sáng thuê xe đi Hoàng Long.
- Ngày 19 : Hoàng Long
- Ngày 20, 21 : Cửu Trại Câu
- Ngày 22: CTC -Thành Đô. Đêm đi xem múa đổi mặt.
- Ngày 23: Longchi National Forest Park (84km từ Thành Đô). Tối đi xem múa dân tộc hoặc dạo chơi phố xá Thành Đô.
- Ngày 24: Thăm khu bảo tồn gấu trúc, phố cổ Chunxi, Jinli, chùa cổ Qingyang ... Đêm chia tay về VN.

Một số hình ảnh đẹp mình vừa tìm được, chia sẻ với các bạn yêu thích vẻ đẹp thiên đường của CTC:

Hoàng Long:

phố cổ Jinli:

Littlefoot
21-04-2011, 22:57
@ Góp ý với các bạn:

- Chunxi lu là khu phố đi bộ lớn, dành cho các cửa hàng mua sắm hiện đại, phù hợp với đi vào ban tối, trước 10h.

- Phố cổ Cẩm Lý (Jinli) cũng nên đi vào ban tối mới đẹp. Nó ở sát đền Vũ hầu (Wuhouci) là nơi thờ Khổng Minh và Lưu Bị. Mọi người thường kết hợp đi Vũ Hầu Tự rồi sang phố Cẩm Lý. Gần đó còn có một khu chuyên bán đồ Tạng, nhưng chỉ lang thang ngắm chứ chắc cũng chả mua được gì. Nếu bạn ở Dream Youth Hostel như nhiều đoàn trên Phượt đã ở, thì sẽ tiện, vì hostel này ở ngay đối diện phố Cẩm Lý, băng qua đường là tới.

- Thanh Dương cung (Qingyang) thì chắc phải nhảy bus đi vì khá xa. Cũng không có gì đặc biệt lắm. Đó là vừa là chỗ thờ vừa là chỗ tập luyện ăn ở của các bác đạo Giáo tóc búi (hiện vẫn thế). Như tớ đi rồi thì thấy thích nhà Đỗ Phủ hơn.

- Trại gấu trúc: Một nơi rất, rất nên đi. Khung cảnh tự nhiên và đẹp, khuôn viên rộng bát ngát, Nhìn bọn panda mới sinh nằm trong cũi đến bọn panda nhỡ lười biếng nằm vặt lá trúc ăn rất ngộ. Tuy nhiên trại ở ngoại thành thành phố nên các bạn phải đi sớm (khoảng 7h), vì tầm 9h là bọn panda ăn xong và vào chuồng đi ngủ.

- Tớ không biết đã đi CTC và Hoàng Long rồi các bạn đến Longchi còn thấy ý nghĩa gì không:-). Nếu không nhầm thì Longchi chỉ đẹp vào mùa hoa đào.

- Các bạn nên sắp xếp hợp lý để đi xem múa đổi mặt. Buổi sáng đi từ CTC thường về đến Thành Đô phải 6h tối. Suất diễn múa đổi mặt bắt đầu từ 8h15 thì phải, tớ không nhớ lắm.

Các bạn nên tham khảo các topic trong Mục lục box Châu Á : Có gì quanh Thành Đô (TQ), Nga Mi mùa thu và những sắc màu Cửu Trại Câu, Cửu Trại Câu mùa thu 2009 - Những ngày tươi đẹp, Cửu Trại Câu 2009: Thiên đường tìm thấy, Thành Đô, Lệ Giang, Cửu Trại Câu (2009), [Tây Nam Trung Hoa Ký] Thành Đô, Lệ Giang, Cửu Trại Câu (2009, sẽ giúp ích được rất nhiều đấy. Nhất là với đoàn đông như các bạn.

MannAm
22-04-2011, 01:23
Theo ý kiến của mình, thay vì đi Longchi các bạn có thể để 1 ngày đấy đi Sanxingdui hoặc Lạc Sơn đại phật, đoàn đông thế này có thể bao xe đi cả hai nơi trong một ngày.
btw, những ngày ở Thành Đô nếu thấy mệt, không muốn đi đâu thì các bạn có thể kiếm một quán trà ngồi nghỉ ngơi, đánh chắn và bốc phét với dân địa phương, một trong những thú vui của mình lúc còn ở Thành Đô ,các quán trà cũng là nơi cách sống an nhàn của dân Tứ Xuyên được thể hiện rất rõ và nổi tiếng khắp Trung Quốc.

tho_ngoc0610
22-04-2011, 09:22

Mình cũng đang muốn đi CTC xong rùi sẽ đi Lệ Giang luôn, nếu đoàn mình mà có khoảng 4 ,5 người cùng ý nguyện thì chúng ta sẽ cùng tổ chức đi Lệ Giang sau khi đoàn CTC kết thúc lịch trình.

chuot_ngo
22-04-2011, 10:02
Mình đăng ký một suất nữ, xuất phát từ hà nội
địa chỉ Yh: pink_lotus_summer
mình muốn đi cả Nga Mi và Lạc Sơn, vậy sau khi đi quay về Thành Đô bác nào có nhu cầu ở lại đi tiếp ko?
mình một chữ bẻ đôi tiếng Trung cũng ko biết

Quỳnh Hoa
22-04-2011, 10:16
@ Góp ý với các bạn:

- Chunxi lu là khu phố đi bộ lớn, dành cho các cửa hàng mua sắm hiện đại, phù hợp với đi vào ban tối, trước 10h.

- Phố cổ Cẩm Lý (Jinli) cũng nên đi vào ban tối mới đẹp. Nó ở sát đền Vũ hầu (Wuhouci) là nơi thờ Khổng Minh và Lưu Bị. Mọi người thường kết hợp đi Vũ Hầu Tự rồi sang phố Cẩm Lý. Gần đó còn có một khu chuyên bán đồ Tạng, nhưng chỉ lang thang ngắm chứ chắc cũng chả mua được gì. Nếu bạn ở Dream Youth Hostel như nhiều đoàn trên Phượt đã ở, thì sẽ tiện, vì hostel này ở ngay đối diện phố Cẩm Lý, băng qua đường là tới.

- Thanh Dương cung (Qingyang) thì chắc phải nhảy bus đi vì khá xa. Cũng không có gì đặc biệt lắm. Đó là vừa là chỗ thờ vừa là chỗ tập luyện ăn ở của các bác đạo Giáo tóc búi (hiện vẫn thế). Như tớ đi rồi thì thấy thích nhà Đỗ Phủ hơn.

- Trại gấu trúc: Một nơi rất, rất nên đi. Khung cảnh tự nhiên và đẹp, khuôn viên rộng bát ngát, Nhìn bọn panda mới sinh nằm trong cũi đến bọn panda nhỡ lười biếng nằm vặt lá trúc ăn rất ngộ. Tuy nhiên trại ở ngoại thành thành phố nên các bạn phải đi sớm (khoảng 7h), vì tầm 9h là bọn panda ăn xong và vào chuồng đi ngủ.

- Tớ không biết đã đi CTC và Hoàng Long rồi các bạn đến Longchi còn thấy ý nghĩa gì không:-). Nếu không nhầm thì Longchi chỉ đẹp vào mùa hoa đào.

- Các bạn nên sắp xếp hợp lý để đi xem múa đổi mặt. Buổi sáng đi từ CTC thường về đến Thành Đô phải 6h tối. Suất diễn múa đổi mặt bắt đầu từ 8h15 thì phải, tớ không nhớ lắm.

Các bạn nên tham khảo các topic trong Mục lục box Châu Á : Có gì quanh Thành Đô (TQ), Nga Mi mùa thu và những sắc màu Cửu Trại Câu, Cửu Trại Câu mùa thu 2009 - Những ngày tươi đẹp, Cửu Trại Câu 2009: Thiên đường tìm thấy, Thành Đô, Lệ Giang, Cửu Trại Câu (2009), [Tây Nam Trung Hoa Ký] Thành Đô, Lệ Giang, Cửu Trại Câu (2009, sẽ giúp ích được rất nhiều đấy. Nhất là với đoàn đông như các bạn.

Khu công viên quốc gia Longchi là một điểm rất đáng đi, không chỉ vào mùa xuân để ngắm hoa anh đào, nhất là với các bạn yêu thích khung cảnh thiên nhiên. Núi cao, hồ nước, suối và thác, là vàng lá đỏ mùa thu cũng có ở Longchi, ở đây nếu có thời gian và may mắn sẽ được quan sát đời sống hoang dã của nhiều loài quý hiếm - nơi đây được coi như thiên đường tự nhiên của động, thực vật: gấu trúc, loài khỉ vàng. . .
Do đó mình nghĩ 1 ngày ở Longchi là còn ít, nhưng vẫn nên đến một lần.

thangdong
22-04-2011, 10:37
Lịch trình đi lại và ăn chơi dự kiến như sau:
- Tối 17: họp mặt lúc nửa đêm (nghỉ đêm ở Thành Đô)
- Sáng 18/10: 8g40 sáng đón xe đi Hoàng Long.
- Ngày 19 : Hoàng Long
- Ngày 20, 21 : Cửu Trại Câu
- Ngày 22: CTC -Thành Đô. Đêm đi xem múa đổi mặt.
- Ngày 23: Longchi National Forest Park (84km từ Thành Đô).
- Ngày 24: Thăm khu bảo tồn gấu trúc, phố cổ Chunxi, Jinli, chùa cổ Qingyang ... Đêm chia tay về VN.

Theo mình bạn nên đổi lịch trình 2 ngày 23, 24 như sau:
- Ngày 23: Leshan >> Emeishan, phi thẳng bus + cable lên đỉnh núi ngủ luôn
- Ngày 24: Ngắm bình minh, lội bộ 3.5km xuống Leidongping. Đi bus ề lại Chengdu đi tham quan linh tinh

Riêng CTC các bạn có thể đi 2 ngày, nhưng cũng có thể đi 1 ngày, vì vé khá đắt (entry + bus = 260RMB) và phong cảnh loop khá nhiều. Các bạn tự trải nghiệm rồi kết luận :) Thông thường người ta chỉ đi 2 ngày nếu đúng dịp Tiết Sương (thường rơi vào 24, 25, 26 hằng năm - năm vừa rồi là 24), khi một ngày là mùa thu và hôm sau tuyết rơi trắng xóa.

heparaki2912
22-04-2011, 10:57
theo mình thì ngoài CTC và Hoàng long mọi ng đi chung, còn các địa điểm khác cứ tùy thuộc điều kiện sức khỏe và sở thích của mọi ng để chia nhóm ra đi các nơi. Vì có thể ng này thích đi chỗ này, ng kia thích đi chỗ kia, đoàn đông thế này cg khó thống nhất ý kiến.

NhatMinh1409
22-04-2011, 12:04
Bác nào trâu bò có thể đi từ Lệ Giang >> CTC = 20 ngày :D

Mình cũng đang muốn đi CTC xong rùi sẽ đi Lệ Giang luôn, nếu đoàn mình mà có khoảng 4 ,5 người cùng ý nguyện thì chúng ta sẽ cùng tổ chức đi Lệ Giang sau khi đoàn CTC kết thúc lịch trình.

@ bác thangdong: mất tận 20 cơ ạ? Thế thì ước mơ của em tan tành mây khói rồi huhu
@tho_ngoc: Nếu mà muốn đi cả CTC cả LG thì tớ nghĩ chắc chỉ đi những điểm chính thôi, chứ làm sao đi lan man đc? 20 ngày thì tớ chịu rồi. 10 ngày đổ xuống tớ mới cố đc. Hic.

NhatMinh1409
22-04-2011, 12:08
1. Quỳnh Hoa (nữ, 27t-SG)
2. Nhóm huonggiangf (2 nam, 2 nữ, HN)
3. hoangphuong1603 (nữ, HN)
4. Blade devil89 (nam, HN)
5. NAMLOVETRAVEL (2 người) (SG)
6. NhatMinh1409 (nữ, Hà Nội)

Cho tớ đổ bê tông luôn nhé để có làm thẻ sinh viên sinh viếc gì thì còn làm lun hihi. k biết mình già thế này rồi làm thẻ sv bọn TQ nó có tin k nhỉ?

Quỳnh Hoa
22-04-2011, 15:55
Theo mình bạn nên đổi lịch trình 2 ngày 23, 24 như sau:
- Ngày 23: Leshan >> Emeishan, phi thẳng bus + cable lên đỉnh núi ngủ luôn
- Ngày 24: Ngắm bình minh, lội bộ 3.5km xuống Leidongping. Đi bus ề lại Chengdu đi tham quan linh tinh

Riêng CTC các bạn có thể đi 2 ngày, nhưng cũng có thể đi 1 ngày, vì vé khá đắt (entry + bus = 260RMB) và phong cảnh loop khá nhiều. Các bạn tự trải nghiệm rồi kết luận :) Thông thường người ta chỉ đi 2 ngày nếu đúng dịp Tiết Sương (thường rơi vào 24, 25, 26 hằng năm - năm vừa rồi là 24), khi một ngày là mùa thu và hôm sau tuyết rơi trắng xóa.

Các bạn đã đến rồi vẫn muốn quay lại CTC nhiều lần nữa, nếu chỉ đi một ngày về nhà chắc là cứ thòm thèm tiếc rẻ mãi thôi. Còn Lạc Sơn và Nga Mi mình k đưa vào dự định, do khả năng gặp sương mù là rất cao. Nhìn ảnh các đoàn đi trước sương giăng nhìn không thấy được gì cả.

Quỳnh Hoa
22-04-2011, 16:05
theo mình thì ngoài CTC và Hoàng long mọi ng đi chung, còn các địa điểm khác cứ tùy thuộc điều kiện sức khỏe và sở thích của mọi ng để chia nhóm ra đi các nơi. Vì có thể ng này thích đi chỗ này, ng kia thích đi chỗ kia, đoàn đông thế này cg khó thống nhất ý kiến.

Đúng như heparaki nói, có khoảng 6-7 bạn sẽ ở lại đến 26-27, như vậy có thể đi thêm nhiều địa điểm nữa, còn trong 7 ngày sẽ chỉ tập trung ở CTC- Hoàng Long và Thành Đô. Ý kiến mỗi người một khác, nhưng khi gặp nhau rồi biểu quyết theo số đông hoặc chia ra đi cũng ok.

lehgha
22-04-2011, 17:32
Nếu được thì em sẽ họp mặt mọi người tại sân bay Thành Đô. Em người Sài gòn nhưng không đi với các bạn ở SG được! ^_^

Nếu có bạn nào đi được từ 17 đến 28 hay 29 để từ Thành Đô chạy qua Lệ Giang thì cho mình biết với nha! Nếu tầm 6 người thì mình sẽ book vé 17-28/29 nhé!

Littlefoot
22-04-2011, 22:48
Èo, các bạn Tàu chỗ nào chả là đệ nhất với đệ nhị thắng cảnh. Vấn đề là đã đi CTC rồi thì bạn đi Longchi sẽ thấy cưc kỳ nhạt nhẽo, giống như tớ giờ hồ Thiên Đường ở Urumqi đợt này tớ cũng quyết định bỏ qua, thế thôi. Gấu trúc thì tớ chả tin là có, khỉ thì như ở Nga Mi đầy, nó đuổi cho chạy chối chết.

fashionfurniture
22-04-2011, 23:38
Èo, các bạn Tàu chỗ nào chả là đệ nhất với đệ nhị thắng cảnh. Vấn đề là đã đi CTC rồi thì bạn đi Longchi sẽ thấy cưc kỳ nhạt nhẽo, giống như tớ giờ hồ Thiên Đường ở Urumqi đợt này tớ cũng quyết định bỏ qua, thế thôi. Gấu trúc thì tớ chả tin là có, khỉ thì như ở Nga Mi đầy, nó đuổi cho chạy chối chết.

oh hay nhỉ, nàng đi CTC rùi, không thích lại tính dìm hàng ah. Thật ra đẹp xấu hay thích với không thích là tùy quan điểm từng người thoai ( riêng mình thấy đi CTC phải 3 days - cá nhân nhé). Nếu muốn tiết kiệm cái vé 250Y vào cửa CTC thì có thể liều chút, liên hệ ngủ trong làng Tạng, hum sau nhảy bus đi ( vụ này liên hệ với chị Nheva nhé, nghe tây đồn bác ấy có ct ở làng Tạng đấy).
Ah mà Litt bị khỉ Nm đuổi chắc tại trêu nó rồi, chứ nó hiền khô mà, kekeke

KevinAuto
23-04-2011, 08:27
oh hay nhỉ, nàng đi CTC rùi, không thích lại tính dìm hàng ah. Thật ra đẹp xấu hay thích với không thích là tùy quan điểm từng người thoai ( riêng mình thấy đi CTC phải 3 days - cá nhân nhé). Nếu muốn tiết kiệm cái vé 250Y vào cửa CTC thì có thể liều chút, liên hệ ngủ trong làng Tạng, hum sau nhảy bus đi ( vụ này liên hệ với chị Nheva nhé, nghe tây đồn bác ấy có ct ở làng Tạng đấy).
Ah mà Litt bị khỉ Nm đuổi chắc tại trêu nó rồi, chứ nó hiền khô mà, kekeke
Ơ em cũng hiền weo mà bị khỉ nó đuổi lun nè anh ,thế là phải cúng cho nó cái bắp ,bọn khỉ cướp trắng trợn thật , em cũng thấy CTC nên đi 3 ngày là đẹp nhất 2 ngày là chưa đủ thời gian để thưởng thức vẻ đẹp , đã mất công đến tận đó thì nên enjoy CTC lâu 1 chút ^^ kẻo mốt về rùi lại nhớ nhung tiếc ... em thì chắc năm sau lại phải vòng vể CTC 1 lần nữa , nhớ quá xá

Quỳnh Hoa
26-04-2011, 09:48
Các bạn miền Nam liên hệ với mình qua yahoo hoặc đt để lên kế hoạch offline nhé. ĐT 09.7379.9981 hoặc 09090.28808

thangdong
26-04-2011, 10:03
Các bạn đã đến rồi vẫn muốn quay lại CTC nhiều lần nữa, nếu chỉ đi một ngày về nhà chắc là cứ thòm thèm tiếc rẻ mãi thôi. Còn Lạc Sơn và Nga Mi mình k đưa vào dự định, do khả năng gặp sương mù là rất cao. Nhìn ảnh các đoàn đi trước sương giăng nhìn không thấy được gì cả.

Ơ em cũng hiền weo mà bị khỉ nó đuổi lun nè anh ,thế là phải cúng cho nó cái bắp ,bọn khỉ cướp trắng trợn thật , em cũng thấy CTC nên đi 3 ngày là đẹp nhất 2 ngày là chưa đủ thời gian để thưởng thức vẻ đẹp , đã mất công đến tận đó thì nên enjoy CTC lâu 1 chút ^^ kẻo mốt về rùi lại nhớ nhung tiếc ... em thì chắc năm sau lại phải vòng vể CTC 1 lần nữa , nhớ quá xá

Khỉ ở Vạn Niên Tự là đỉnh nhất, nên lúc nào cũng có 4-5 bác gái thủ sẵn gậy gộc đập nhau với bọn nó hehe

Thời tiết trên Kim Đỉnh Nga My là 50/50. Nếu bạn ngủ đêm trên đỉnh thì sẽ có cơ hội ngắm mặt trời mọc + trời xanh nắng vàng. Nhưng thường thì ít ai ngủ trên đó vì phòng ít, đắt và lạnh.

Nếu bạn ko muốn đi Leshan + Emei thì có thể đổi thành Songpan, trên đường đi CTC, cách CTC 80-90km thì phải. Cung đường trek = ngựa (2D1N) cũng đáng để mọi người thưởng thức lắm đó (khoảng 400RMB) Nói chung Tây & Bắc Tứ Xuyên mùa thu chỗ nào cũng đẹp và khá giống nhau vì có cùng hệ thực vật. Bạn có thể đi cung đường của Bluesky85 cũng rất đẹp.

Littlefoot
26-04-2011, 10:44
Hihi, cả Danba, Siguniang nữa chứ nhỉ, Thangdong?
http://ngoisao.net/news/choi-gi/2011/04/166328-nui-tu-co-nuong-day-alps-chau-a/

fashionfurniture
26-04-2011, 11:32

Sao mìn k biết cái núi Tứ cô này nhể, lần tới quay lại Thành Đô phải đi thoai

thangdong
26-04-2011, 12:08

Danba, Siguniang là cung của ku bluesky85 đi đó chị hehe, nói chung nên setup CTC là điểm cuối là đẹp nhất. Sáng đi vãn cảnh tối đi ăn thịt nướng uống rượu là đẹp ^o^

Chị Littlefoot nếu có thời gian thì đi thẳng từ Chengdu >>> Lệ Giang, một trong những cung đường đẹp nhất TQ vào mùa thu đó, CTC chả là cái đinh gì đâu :D 20 ngày thôi hehe

fashionfurniture
26-04-2011, 13:27
Danba, Siguniang là cung của ku bluesky85 đi đó chị hehe, nói chung nên setup CTC là điểm cuối là đẹp nhất. Sáng đi vãn cảnh tối đi ăn thịt nướng uống rượu là đẹp ^o^

Chị Littlefoot nếu có thời gian thì đi thẳng từ Chengdu >>> Lệ Giang, một trong những cung đường đẹp nhất TQ vào mùa thu đó, CTC chả là cái đinh gì đâu :D 20 ngày thôi hehe

Cung Thành Đô - Lệ Giang Thangdong đi rùi ah, bạn có thể cho mình chi tiết plan hơn chút không: qua những điểm chính nào, đi đường bộ toàn tuyến ah

thangdong
26-04-2011, 14:54
Cung Thành Đô - Lệ Giang Thangdong đi rùi ah, bạn có thể cho mình chi tiết plan hơn chút không: qua những điểm chính nào, đi đường bộ toàn tuyến ah

Chengdu >> Siguniangs >> Danba >> Tagon >> Kangding (Moxi - Hailuogou) >> Daocheng (Xinduqiao, Erchu) >> Yading >> Xiangcheng >> Zhongdian >> Lugu Lake >> Lijiang.

Đây là cung đường classic Tứ Xuyên - Vân Nam cần tối thiểu 20 ngày (cưỡi ngựa xem hoa), một trong những cung đường mùa thu đẹp nhất Trung Quốc. Điểm nhấn là Yading, được mệnh danh là The Last Shangri-la của người Tạng, chứ ko phải Shangri-la (Zhongdian) ở Vân Nam. Mình mới chỉ đi hết Yading và quay lại thôi, vì ko có đủ thời gian để đi hết. Nếu kì vừa rồi bỏ qua CTC thì chắc là đủ nhưng lại ko can đảm bỏ vì nghe tán dương ghê quá, nhưng đi rồi mới thấy CTC ko thể so sánh với Yading đc :)

Vài tấm hình quèn của mình về Yading cho mọi người tham khảo nhé :)

Yading
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/74956_10150311292845147_589665146_15582778_7766859 _n.jpg

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/34431_10150311292350147_589665146_15582764_6190220 _n.jpg

https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/150056_10150311291740147_589665146_15582749_417948 1_n.jpg

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/149919_10150311293625147_589665146_15582803_754736 2_n.jpg

Daocheng
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/33655_10150306375375147_589665146_15476874_5792459 _n.jpg

Quỳnh Hoa
26-04-2011, 15:48
Chengdu >> Siguniangs >> Danba >> Tagon >> Kangding (Moxi - Hailuogou) >> Daocheng (Xinduqiao, Erchu) >> Yading >> Xiangcheng >> Zhongdian >> Lugu Lake >> Lijiang.

Đây là cung đường classic Tứ Xuyên - Vân Nam cần tối thiểu 20 ngày (cưỡi ngựa xem hoa), một trong những cung đường mùa thu đẹp nhất Trung Quốc. Điểm nhấn là Yading, được mệnh danh là The Last Shangri-la của người Tạng, chứ ko phải Shangri-la (Zhongdian) ở Vân Nam. Mình mới chỉ đi hết Yading và quay lại thôi, vì ko có đủ thời gian để đi hết. Nếu kì vừa rồi bỏ qua CTC thì chắc là đủ nhưng lại ko can đảm bỏ vì nghe tán dương ghê quá, nhưng đi rồi mới thấy CTC ko thể so sánh với Yading đc :)

Yading
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/74956_10150311292845147_589665146_15582778_7766859 _n.jpg

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/34431_10150311292350147_589665146_15582764_6190220 _n.jpg

https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/150056_10150311291740147_589665146_15582749_417948 1_n.jpg

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/149919_10150311293625147_589665146_15582803_754736 2_n.jpg

Daocheng
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/33655_10150306375375147_589665146_15476874_5792459 _n.jpg

Sao mình không nhìn thấy hình ảnh nhỉ =.=

thangdong
26-04-2011, 15:49
Sao mình không nhìn thấy hình ảnh nhỉ =.=

Tại vì bạn ko vào đc FB đó mà :D

KevinAuto
26-04-2011, 16:03

Yading

Daocheng
Đẹp lên tới nóc lun , ước gì có thật nhìu thời gian để đc đi phiêu bạt trải nghiệm như thế , THành Đô - CTC ta nhất định sẽ quay trở lại ...

fashionfurniture
26-04-2011, 16:44
Đẹp vãi đạn luôn ^^
@Ken: chú tổ chức cung này mùa Thu năm sau đê, 20 ngày thì nhằm nhò ze

Quỳnh Hoa
26-04-2011, 16:47
Bạn thangdong upload hình lại giùm phát, thèm xem quá đi mất :D mà không vào được FB

Nheva
26-04-2011, 23:07
@ Thăngdong: đây chính là cung đường chị định đi năm sau đây, hoặc nếu có thể thì kết hợp với vụ Tibet năm nay:
Chị sẽ đi Tibet đầu t9 năm nay. Sang t10 thì đi cung này là vừa đẹp

thangdong
26-04-2011, 23:59
@ Thăngdong: đây chính là cung đường chị định đi năm sau đây, hoặc nếu có thể thì kết hợp với vụ Tibet năm nay:

Chuẩn bị tinh thần ăn chay 1 tuần nhé chị ;))

thangdong
27-04-2011, 00:00
Bạn thangdong upload hình lại giùm phát, thèm xem quá đi mất :D mà không vào được FB

Mình link từ FB của mình qua đây cho nhanh thôi bạn, chứ đâu upload lên đc đâu :D

Quỳnh Hoa
27-04-2011, 08:40
Mình link từ FB của mình qua đây cho nhanh thôi bạn, chứ đâu upload lên đc đâu :D

Eo ui, bạn up lại hình lên photobucket rồi post đi T.T

Littlefoot
27-04-2011, 09:17
Eo ui, bạn up lại hình lên photobucket rồi post đi T.T

Lạ nhỉ, cả diễn đàn đều xem được các ảnh này, sao bạn lại không xem được nhỉ?

Quỳnh Hoa
27-04-2011, 11:16
Tình hình là dịp 30/4 offline nhóm miền Nam và chốt danh sách đoàn, các bạn để lại số đt liên lạc cho mình nhé, nick yahoo của mình là jayychouvt, ĐT : 09.7379.9981 và 090.90.288.08

Quỳnh Hoa
27-04-2011, 11:25
Lạ nhỉ, cả diễn đàn đều xem được các ảnh này, sao bạn lại không xem được nhỉ?

Mình không vào được FB mà T.T

Littlefoot
27-04-2011, 11:29
Mình không vào được FB mà T.T

Ơ, nhưng mà có cần vào FB để xem đâu. PC của mình cũng không vào được FB mà vẫn xem bình thường mà. Chắc lỗi khác rồi.

fashionfurniture
27-04-2011, 11:55

Cái vụ lày đi mất 20 ngày, bác kết hợp với Tibet thế cxung phải 30-35 ngày, sao mà đú được. Hay chị đẻ sang năm sau đi, em fix luôn cho đỡ phải lăn tăn năm tới đi đâu, nhể

Quỳnh Hoa
27-04-2011, 17:28
Dự kiến địa điểm và ngày giờ họp mặt offline là sáng 30/3 tại công viên nhà thờ Đức Bà, lúc 9g. Các bạn miền Nam nào tham gia vui lòng liên hệ với mình để xác nhận. Bạn nào bận công việc hay bận đi du lịch cũng báo lại cho mình nha ^.^

thangdong
27-04-2011, 17:36
Ơ, nhưng mà có cần vào FB để xem đâu. PC của mình cũng không vào được FB mà vẫn xem bình thường mà. Chắc lỗi khác rồi.

Nếu bị chặn FB thì ko thể xem hình đc vì em link từ FB sang đó mà chị :D

NAMLOVETRAVEL
27-04-2011, 17:54
Tình hình là dịp 30/4 offline nhóm miền Nam và chốt danh sách đoàn, các bạn để lại số đt liên lạc cho mình nhé, nick yahoo của mình là jayychouvt, ĐT : 09.7379.9981 và 090.90.288.08

GỦI CHỊ HOA
chi Hoa oi , mình có thể dời ngày offline vào khoảng thử 7, cn nào đó được không chi ? Vì em nghị ngày lê 30/04/2011 này mọi người đều có kế hoạch đi chơi xa hay gần hết rồi , vì chị Quỳnh Hoa đưa thơi gian Offline cận wa , nên mọi người không thể cancel kế hoạch định trước được rồi . em và bạn em phải đi công tác ở Phan Thỉết rồi , nên ko thể offline đươc chị Hoa oi, em nghỉ dời sang thứ 7or chủ nhật khác sẽ họp lý hơn sẽ có thêm nhiều thanh viên họp hơn nha chị.
Nếu mọi người vẩn quyết định họp vào 30/04/2011 , cho em chốt sẽ đi 02 người luôn nha chị , e.nam

lehgha
27-04-2011, 19:04
Tình hình là em cũng đã đổ bê tông rồi!

Vẻ đã đặt từ 17/10 đến 26/10 rồi!

Em có thể off được vào 30/4.

Em đề xuất quán -18độ đối diện trường HUFLIT đường Sư Vạn Hạnh nhé!

lehgha
27-04-2011, 19:18
Em trình bày luôn vấn đề về Ebooker luôn.
Em đã lên Ebooker đặt vé bằng Master card hoặc Visa debit nhưng cuối cùng bị trừ tiền phí 4 lần giao dịch mà vẫn đặt vé không thành công.
Do vậy em phải den China Southern để mua vé luôn. Hix Giá khứ hồi $475. (T_T)

x_x

heparaki2912
27-04-2011, 22:07
bạn lehgha ơi! theo mình thấy đặt qua ebooker k an toan dau, minh xem review trên mạng có vẻ k tốt nên mới k đặt. Ma bạn đi china southern thì transit ở quảng châu đg k? Minh cg định đặt china southern nhg k đặt sớm như bạn vì vé trc 2 tháng sẽ có thể giảm thêm. Bạn bay giờ nào thế? có phải lúc đi 8h sáng , chiều về đến tp HCM 4h10 chiều đến nơi rùi dg k?
Chị Quỳnh hoa có qdinh off ngày 30-4 nữa ko chị

Quỳnh Hoa
27-04-2011, 22:20
Tình hình là vẫn offline ngày 30/4 sáng 9g ở Cafe -18oC, đường Sư Vạn Hạnh. Thiếu mất nhóm NAMLOVETRAVEL, nhưng lần sau sẽ có cơ hội gặp mặt đầy đủ hơn :D

lehgha
27-04-2011, 22:35
Hi bạn heparaki2912,

Mình đã đặt vé China Southern sang Thành Đô quá cảnh tại Quảng Châu nhưng mình ko xuất phát từ TPHCM bạn ui!

Mình nhận được thông tin là 5/5 gia vé máy bay se tăng giá lên đó! Bạn quyết đinh sớm đi hen! Nếu không đến lúc đó mắc quá thì cũng chịu luôn á!

Thông tin chuyến bay của mình:
1. CZ3092 MO17OCT MNLCAN RR1 1155 1415
2. CZ3483 MO17OCT CANCTU RR1 1800 2020
3. CZ3404 WE26OCT CTUCAN RR1 1050 1310
4. CZ397 WE26OCT CANMNL RR1 1630 1835
^.^
Hà :L:help

Quỳnh Hoa
27-04-2011, 22:57
Hiện nay vietnamairlines đang khuyến mãi vé SG-HN chỉ có 990k (cả thuế và phí) có lẽ nên đặt ngay vì có thông tin từ 5/5 giá vé sé tăng. sau đó đặt tiếp chặng Nam ninh - Thành Đô.
Auri phu nhân ơi, bạn đi từ Hà Nội hay SG vậy??
Offline miền nam sáng 30/4 9g sáng cafe -18o đường sư vạn hạnh, đối diện trường Huflit.

CHIPCHIP
28-04-2011, 21:21
Hihi... đang kêu gào khóc lóc sao ko ai hú hí vụ CTC mùa thu năm nay thì bắt được topic này... Mừng thế cơ chứ!!!

Off 30/4 thì mình chịu nhưng cho mình đăng ký với bạn Hoa 2 suất ham vui CTC mùa thu năm nay nha. Mình sẽ email :) hi...

Quỳnh Hoa
28-04-2011, 23:04
Hihi... đang kêu gào khóc lóc sao ko ai hú hí vụ CTC mùa thu năm nay thì bắt được topic này... Mừng thế cơ chứ!!!

Off 30/4 thì mình chịu nhưng cho mình đăng ký với bạn Hoa 2 suất ham vui CTC mùa thu năm nay nha. Mình sẽ email :) hi...

Nhóm miền Nam ngày càng đông vui, bất chấp không gian và thời gian :D
Không biết hội miền Bắc thế nào rồi nhỉ. . .
Update danh sách đăng ký ở trang 9, bạn nào sót tên vui lòng pm lại mình. Khi pm để lại số đt.

lehgha
29-04-2011, 11:31
Ngày mai la 30/4 rùi á!!
Hẹn gặp các bạn tại quán -18 độ đối diện Sư Vạn Hạnh nha!

@>@

chuot_ngo
29-04-2011, 22:34
Ayz, ca nha oi cho em hoi the tình hình hà nội thì như thế nào đây ạ

CHIPCHIP
30-04-2011, 21:48
Nhà Sài Gòn ơi, hôm nay Ọp iệc thế nào? Có kế hoạch gì chưa? Cập nhật tình hình đi thôiiiiiiiiiiiiii :)

mayakora
30-04-2011, 23:34
Tháng 1 năm nay em đã làm 1 chuyến càn quét Vân Nam 8 ngày, đi đc gần hết các địa điểm nổi tiếng như Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila rùi, cơ mà vẫn ham hố CTC lắm ah, ước mơ thứ 2 ở đất TQ của em sau Tibet, hehe. Thế nên cho em xin đặt gạch 1 suất với
Liên hệ:
mail: [email protected]
Nữ - 26t, xuất phát HN nhá
có thông tin gì về ọp ẹp xin các bác thông báo qua mail cho em biết với ah.
Thanks cả nhà

Quỳnh Hoa
02-05-2011, 22:47
Nhà Sài Gòn ơi, hôm nay Ọp iệc thế nào? Có kế hoạch gì chưa? Cập nhật tình hình đi thôiiiiiiiiiiiiii :)

Mình đã gửi mail cho bạn. Sẽ sớm có email thông báo cho các bạn miền Nam.

Thông báo chốt danh sách không nhận thêm gạch đá xi măng nữa :D kể từ 23g ngày 02/05/2011.

kamkam
03-05-2011, 01:19
hix. xem topic trễ quá lở mất cơ hội. mình cũng rất thix đi CTC. nếu còn cơ hội (nhỏ nhoi) cho mình đặt 2 vé nhé!

CHIPCHIP
03-05-2011, 10:46
Kamkam ơi không trễ đâu. 2 suất của Chip xin được cancel vì lý do cá nhân... Tiếc hùi hụi hùi hụi hùi hụi hùi hụiiiiiiiiiiiiii luôn á :( Kamkam "điền vào chỗ trống" 2 suất đó đi hén...

Mình sẽ email cho Q.Hoa. Chúc cả nhà đi CTC vui vẻ *_* Có đi đừng quên ở nhà có nhỏ Chip chóc mỏ ngóng cổ nhìn theo nhen :( Hic hic...

NAMLOVETRAVEL
03-05-2011, 12:50
Chị Quỳnh Hoa , sao chị chưa update họp offline vậy? Em nóng lòng biết thông tin quá. Mấy ngày nay đi công tác nhưng lòng không yên chút nào.

NhatMinh1409
04-05-2011, 11:40
Nhóm miền Nam ngày càng đông vui, bất chấp không gian và thời gian :D
Không biết hội miền Bắc thế nào rồi nhỉ. . .
Update danh sách đăng ký ở trang 9, bạn nào sót tên vui lòng pm lại mình. Khi pm để lại số đt.
Các bác miền Nam ơi, sao off eff vui thế. Tình hình là bạn Hoàng Phương trưởng nhóm miền Bắc đi chơi 30/4 rồi hay sao ấy nên chưa thấy tổ chức off eff. Với cả hôm chat với bạn í thì công việc cũng bận lắm.

Tớ là tớ muốn miền Bắc off lắm. Để còn trao đổi tí chứ không tớ chưa biết là tớ sẽ phải đi dư lào đâu. Tớ bi giờ lạc hậu lắm. K biết đi đường bộ từ HN tới Thành đô để gặp mọi người bằng cách nào đâu.

Bạn Hoàng Phương ơi off đê hihi :)

(Ah xin đính chính với trưởng nhóm là tớ đi có 1 người thui ạ - phụ nữ ạ)

NhatMinh1409
04-05-2011, 11:45
Ah mà tớ xin có ý kiến này ạ: trưởng nhóm add nick YM của mọi người vào rồi lúc nào cần thảo luận gì đó gấp thì gọi mọi người chat conference luôn cho nó nhanh và xôm :D. Chứ nhiều lúc tớ cũng k check mail hoặc vào forum đc, bỏ lỡ gì đó thì chít dở. Đây là thiển ý của tớ, có gì k phải thì cả nhà bỏ qua nhé :)

Quỳnh Hoa
04-05-2011, 23:15
Ah mà tớ xin có ý kiến này ạ: trưởng nhóm add nick YM của mọi người vào rồi lúc nào cần thảo luận gì đó gấp thì gọi mọi người chat conference luôn cho nó nhanh và xôm :D. Chứ nhiều lúc tớ cũng k check mail hoặc vào forum đc, bỏ lỡ gì đó thì chít dở. Đây là thiển ý của tớ, có gì k phải thì cả nhà bỏ qua nhé :)

Nhiều lúc yahoo conference nó bị lag hay sao ấy mà văng ra hoài à. Hơn nữa nhiều nick đăng ký đi ở topic này không có nick yahoo bạn à.

Quỳnh Hoa
04-05-2011, 23:29
Các bạn chưa cho mình thông tin liên lạc thì update lại cho mình nhé. Một số bạn ít có thời gian dạo vào diễn đàn hay check mail thì chỉ còn cách dùng đt, cho mình cả đt và email nhé.

tho_ngoc0610
06-05-2011, 08:50
Ban ơi mình cũng đang định đi CTC xong rui đến Lệ Giang trong khoảng thời gian trên, Nếu bạn lập được một nhóm đi xong CTC tiếp tục đi Lệ Giang thì cho mình joint với nhé''' . NIck YH của mình là Hale_thu
Email: [email protected].

Nếu được thì em sẽ họp mặt mọi người tại sân bay Thành Đô. Em người Sài gòn nhưng không đi với các bạn ở SG được! ^_^

Nếu có bạn nào đi được từ 17 đến 28 hay 29 để từ Thành Đô chạy qua Lệ Giang thì cho mình biết với nha! Nếu tầm 6 người thì mình sẽ book vé 17-28/29 nhé!

hoangphuong
06-05-2011, 16:10
Sorry các bạn ngoài miền bắc nhé, đợt này mình bận điên cuồng nên ko có ngó qua ngó dọc được, chỉ có thể update tin tức qua bạn Quỳnh Hoa. Khoảng 19h30, tối thứ 7 ngày 14/05/2011, mình thay mặt hội ngoài miền bắc tổ chức buổi off cafe tại khu vực hồ Đền Lừ, Hoàng Mai, Hà Nội, "địa chỉ cụ thể mình sẽ up lên đợt tới", để bàn về kế hoạch đi CTC, bao gồm kế hoạch ăn ngủ nghỉ thế nào..... Mọi ng chuẩn bị tinh thần nhé. Nếu cần liên hệ với mình có thể liên lạc theo địa chỉ mail:[email protected]. Những ai tham gia off đc thì
mọi ng confirm lại cho mình nhé

Quỳnh Hoa
06-05-2011, 23:58
Thông tin thêm về điểm đến cho các bạn yêu thích những em gấu trúc và muốn ôm một em để chụp hình kỷ niệm: Chuẩn bị sẵn 1000 tệ để quyên góp cho Trung tâm (tiền mặt) và nếu em í đang trong trạng thái thoải mái dễ chịu thì bạn sẽ được toại nguyện.

Gấu trúc hiện chỉ còn rất ít trên khắp đất nước TQ, và Tứ Xuyên là nơi tập trung nhiều nhất. Trung tâm nơi đoàn chúng ta sẽ đến hiện có 83 em, được chăm sóc cả về dinh dưỡng, chế độ ăn uống và bệnh tật rất khoa học.

Hình ảnh "em" Gấu Mei Lan - đại sứ toàn cầu cho chương trình Giờ Trái đất diễn ra ngày 26/3/2011 - đang tắt đèn ở Trung tâm:

https://www.panda.org.cn/china/news/edit/UploadFile/2011328112546333.jpg

Việc tắt đèn của em í cũng làm chậm đi quá trình tan chảy 9 bức tượng điêu khắc gấu trúc bằng đá - chương trình có ý nghĩa nhắc nhở mọi người yêu quý và giữ gìn môi trường sống xung quanh chúng ta. Đây là những hình ảnh rất đáng yêu của Mei Lan:

https://www.panda.org.cn/china/news/edit/UploadFile/2011328112557399.jpg

https://www.panda.org.cn/china/news/edit/UploadFile/201132811264470.jpg

https://www.panda.org.cn/china/news/edit/UploadFile/2011328112624960.jpg

https://www.panda.org.cn/china/news/edit/UploadFile/2011328112632934.jpg

what_up
08-05-2011, 09:09
em cắn răng cắn cỏ mong muốn đi sau lịch này 1 tuần, từ 24-30/10. Có ai đi khoảng thời gian này không ạh...
Em cũng chưa mua vé nữa, chỉ có vé tới KUL thoai...

Mari
08-05-2011, 19:09
Thêm cả Hoàng Long và Nga Mi nữa đi bạn. Cho mình đặt một viên gạch nha. YM: love8x87

Quỳnh Hoa
08-05-2011, 21:42
Thêm cả Hoàng Long và Nga Mi nữa đi bạn. Cho mình đặt một viên gạch nha. YM: love8x87

Xin lỗi bạn nha, đoàn mình đông quá rồi, nên không nhận đăng ký thêm nữa.

NhatMinh1409
09-05-2011, 10:58
Sorry các bạn ngoài miền bắc nhé, đợt này mình bận điên cuồng nên ko có ngó qua ngó dọc được, chỉ có thể update tin tức qua bạn Quỳnh Hoa. Khoảng 19h30, tối thứ 7 ngày 14/05/2011, mình thay mặt hội ngoài miền bắc tổ chức buổi off cafe tại khu vực hồ Đền Lừ, Hoàng Mai, Hà Nội, "địa chỉ cụ thể mình sẽ up lên đợt tới", để bàn về kế hoạch đi CTC, bao gồm kế hoạch ăn ngủ nghỉ thế nào..... Mọi ng chuẩn bị tinh thần nhé. Nếu cần liên hệ với mình có thể liên lạc theo địa chỉ mail:[email protected]. Những ai tham gia off đc thì
mọi ng confirm lại cho mình nhé

Hic trưởng nhóm miền bắc ơi có thể chuyển địa điểm off ở khu vực trung tâm và dễ tìm hơn 1 tí đc k? Khu Đền Lừ xa quá hic hic, mà tớ cũng k biết ở đâu nữa.

Quỳnh Hoa
09-05-2011, 16:14
em cắn răng cắn cỏ mong muốn đi sau lịch này 1 tuần, từ 24-30/10. Có ai đi khoảng thời gian này không ạh...
Em cũng chưa mua vé nữa, chỉ có vé tới KUL thoai...

Nick YM ngo_ngoc_anh đi từ 24/10 đó, bạn liên hệ thử nhé.

huonggiangf1
10-05-2011, 10:07
@ NhatMinh: ko biết ở đâu mà sao biết xa? :))

@ All: Off cuối tuần thì kẹt cho em quá :(. Hầu như cuối tuần nào em cũng vắng nhà, trong tuần thì còn ở nhà ;). Ví dụ như cuối tuần này em đi Nam Định, cuối tuần sau em đi Hà Giang...nè. Thôi thì các bác cứ off bàn kế hoạch đi xong cho em cái tổng kết để em update đặng còn thông báo lại với 3 người còn lại trong nhóm em. Ah cũng xin nói thêm là 1 trong 4 người trong nhóm em là người Malaysia gốc Tàu nhưng ko nói tiếng Việt, còn 1 người nói tiếng Anh và bập bẹ tiếng Tàu ạ.

hoangphuong
11-05-2011, 11:54
Theo như Nhật Minh nói thì khu vực hồ Đền Lừ ít người bít nên mình chuyển lên khu vực khác. Vậy mình fix lại địa điểm nhé: Quán cafe "Về" ở Ngõ 102 Nguyễn Khuyến, cạnh trường tiểu học Lý Thường Kiệt. Mọi người chú ý: Đường Nguyễn Khuyến là đường 1 chiều hướng đi từ Lê Duẩn, Hai Bà Trưng ra Văn Miếu nhé. Đúng 19h30 hẹn mọi ng ở quán nhé. Những ai đi được thì báo danh để mọi người còn bít nhé.

hoangphuong
12-05-2011, 08:52
@ NhatMinh: ko biết ở đâu mà sao biết xa? :))

@ All: Off cuối tuần thì kẹt cho em quá :(. Hầu như cuối tuần nào em cũng vắng nhà, trong tuần thì còn ở nhà ;). Ví dụ như cuối tuần này em đi Nam Định, cuối tuần sau em đi Hà Giang...nè. Thôi thì các bác cứ off bàn kế hoạch đi xong cho em cái tổng kết để em update đặng còn thông báo lại với 3 người còn lại trong nhóm em. Ah cũng xin nói thêm là 1 trong 4 người trong nhóm em là người Malaysia gốc Tàu nhưng ko nói tiếng Việt, còn 1 người nói tiếng Anh và bập bẹ tiếng Tàu ạ.

Theo Hương Giang nói thì trong nhóm của HG có người bít tiếng TQ vậy thì bạn đấy đã lên lịch trình chuyến đi chưa? nếu có thì send cho mọi ng để mọi ng tham khảo nhé.:)

huonggiangf1
12-05-2011, 09:58
Nhà em chưa ai ngó nghiêng tìm kiếm thông tin gì cho vụ này cả, vì thời gian còn xa quá :">. Bạn Malay gốc Tàu đó đi CTC 1 lần rồi và chuyến lần này gần như chuyến trăng mật nên có khi cũng ko fix như lịch trình đc :)). Để hôm nào em hỏi bạn ý xem.

ngocanh
12-05-2011, 22:04
https://www.phuot.vn/newreply.php?do=postreply&t=17125

Thấy có thông tin airasia có khuyến mãi KL-Chengdu

Bạn nào chưa mua vé thì vào xem thử

heparaki2912
12-05-2011, 23:43
to ngocanh: link của bạn ko vào được cộng thêm AA đợt này đâu còn vé rẻ đi thành đô, vì mình thấy sale từ đợt trc rùi thì phải, hix. Có bạn nào còn thông tin vé rẻ thì đâng lên đây với nhé. Thank alls!!!

NhatMinh1409
13-05-2011, 10:08
Theo như Nhật Minh nói thì khu vực hồ Đền Lừ ít người bít nên mình chuyển lên khu vực khác. Vậy mình fix lại địa điểm nhé: Quán cafe "Về" ở Ngõ 102 Nguyễn Khuyến, cạnh trường tiểu học Lý Thường Kiệt. Mọi người chú ý: Đường Nguyễn Khuyến là đường 1 chiều hướng đi từ Lê Duẩn, Hai Bà Trưng ra Văn Miếu nhé. Đúng 19h30 hẹn mọi ng ở quán nhé. Những ai đi được thì báo danh để mọi người còn bít nhé.

Ấy ơi cho mọi người số điện thoại để k tìm thấy còn alo nhé :)

hoangphuong
14-05-2011, 12:59
Ấy ơi cho mọi người số điện thoại để k tìm thấy còn alo nhé :)

Tính đến giờ phút này, thì chỉ có NHật Minh là fix đi đến chỗ hẹn, với mình nữa là có 2 người. Nản quá và theo ý kiến của mấy bạn gửi mail cho mình đề nghị tổ chức vào tối những ngày thường trong tuần. Nên mình lại dời lịch lại đến tối 7h 30 ngày thứ 5tức 19/05/2011 mong mọi ng đi đông một chút cho nó có khí thế. Nếu cần liên lạc mọi người liên lạc với mình theo số điện thoại : 0982.381.316

hoangphuong
14-05-2011, 13:01
Quên mất, NHật minh cho mình số điện thoại luôn được ko? để tiện liên lạc với người nhiệt tình nhất :)

huonggiangf1
16-05-2011, 11:06
OK thế thứ 5 thì em có mặt đc. 7h30 tối thứ 5 tại cafe "Về" số 102 Nguyễn Khuyến đúng ko ạ? Em là Giang 0979850709

hoangphuong
16-05-2011, 21:10
[QUOTE=huonggiangf1;366585]OK thế thứ 5 thì em có mặt đc. 7h30 tối thứ 5 tại cafe "Về" số 102 Nguyễn Khuyến đúng ko ạ? Em là Giang 0979850709[/QUO

đúng địa chỉ rồi,hẹn mọi ng ở đó nhé.

hoangphuong
16-05-2011, 21:15
Mọi ng ai chủ động lên lịch trình và tham khảo cách đi để đến hôm t5 này thảo luận một thể nhé.

NhatMinh1409
18-05-2011, 14:46
Các bác ở HN ơi, nếu mà off ngày trong tuần thì sao k off lúc tan giờ làm luôn đi. Hết giờ tạt luôn qua có phải hơn là đi về nhà rồi lại lộn lên k? Về đến nhà rồi tớ ngại đi quá .....

huonggiangf1
18-05-2011, 15:30
Bạn này lắm chuyện quá. Hết đòi chuyển địa điểm lại đòi thay đổi giờ giấc. Nếu ko muốn về nhà, cũng ko muốn lang thang ngoài đường, bạn có thể đến sớm ngồi nhâm nhi cafe chờ mọi người mà.

NhatMinh1409
19-05-2011, 14:14
Bạn này lắm chuyện quá. Hết đòi chuyển địa điểm lại đòi thay đổi giờ giấc. Nếu ko muốn về nhà, cũng ko muốn lang thang ngoài đường, bạn có thể đến sớm ngồi nhâm nhi cafe chờ mọi người mà.

Ô bạn này (nhìn avatar thì chắc là còn trẻ hơn mình nhiều), sao lại bảo tớ lắm chuyện??? Tớ có gđ rồi nên có phải lúc nào cũng rảnh đâu? Thời gian địa điểm k phù hợp với tớ thì tớ loa lên chứ còn ối người k loa lên mà chẳng đến í. Thì lúc đó off với ai? Hic. Off 7h30 tối thì tớ k thể đi đc rùi, đành lỡ hẹn với mọi ng vậy. Ngồi nhà hóng tin vậy.

huonggiangf1
19-05-2011, 15:11
Chị là người kêu gọi off để gặp nhau và nắm bắt thông tin hơn ai hết vì vẫn chưa biết phải đi từ HN đến Thành Đô như thế nào, mà chỉ vì một chút "ngại đi quá" mà ko đến thì thôi đành vậy. Thực ra chị đến muộn 1 chút, khoảng 15p - 30p chắc cũng ko vấn đề gì, vì khoảng thời gian đó có lẽ chỉ dành cho màn chào hỏi làm quen.

Chứ nếu off sau giờ làm thì nan giải lắm với 1 vài lí do em tạm liệt kê sau đây:
1. Giờ tan làm của mọi người không ai giống ai, làm Nhà nước có khi tan từ 4h30, đa phần là 5h, nhưng em chẳng hạn, 6h em vẫn còn phải mài đũng quần ở ghế VP :((

2. Off tại cafe thì ko đc ăn rồi, mà uống trước khi ăn thì e rằng sau đó khó ăn, ko hợp lý bằng ăn rồi mới uống.

3. Thời gian off có thể kéo dài, ấn định đc lúc bắt đầu chứ ko ấn định đc lúc kết thúc nên có thể xong muộn (so với giờ ăn) => đói bụng hoặc về nhà trễ giờ cơm đối với 1 số người có thói quen ăn cơm nhà.

4. Thường là về cuối buổi off mới chốt đc những thông tin quan trọng mà lại người này về sớm vì bố mẹ chờ cơm, người kia về trước vì con đói gọi mẹ.... thì liệu chất lượng buổi off có thể đi đến đâu đc ạ?

Em có một vài ý kiến thế. Nếu có làm phật lòng ai hay trái ý ai thì cho em xin lỗi. Cũng là vì chuyến đi chung cả thôi.

Hẹn gặp lại mọi người tối nay.

NAMLOVETRAVEL
19-05-2011, 19:18
gui cac ban mien Bac
Mong cac ban mien Bac , sau khi hop off thi thong bao moi nguoi lich trinh voi
vi se co mot ban mien nam dang ki theo lich trinh cua cac ban mien bac de di vay vui long cac ban mien Bac thong bao cho moi nguoi biet nha
Chuc cac ban mien Bac co mot buoi hop off thanh cog my mang nha
Hoang Nam - Mien Nam

hoangphuong
20-05-2011, 16:07
Mình xin thông báo tình hình họp hôm qua, đó là:
Về thành phần: có 4 người tham gia, gồm mình, Hương Giang, bạn Hương Giang và haiphong
Về nội dung:
Mình fix là đi tàu từ HN- TĐô, chia ra làm 2 chặng: chặng 1: Đi từ ga Gia Lâm- Nam Ninh, xphát: 21h40- đến 9h15, giá vé khoảng 500k, chặng 2: Từ NN-TĐô, xphát: khoảng 12h45 thời gian tàu chạy là 33h, đến TĐô khoảng là 22h tối ngày hôm sau, giá vé giao động khoảng 900k-2,5 triệu.
Tuy nhiên mình đang tham khảo phương án đi máy bay, có gì cụ thể thì mình sẽ post lên sau.
Mục đích hôm qua họp là để mọi người bước đầu làm quen nhau, hiểu biết ban đầu về nhau nhưng xem chừng ít người nhiệt tình quá, hi vọng lần sau mọi người sẽ tham gia tích cực hơn. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.:)

Mình đang tham khảo thêm phương án đi máy bay

Littlefoot
20-05-2011, 18:13
Mình xin thông báo tình hình họp hôm qua, đó là:
Về thành phần: có 4 người tham gia, gồm mình, Hương Giang, bạn Hương Giang và haiphong
Về nội dung:
Mình fix là đi tàu từ HN- TĐô, chia ra làm 2 chặng: chặng 1: Đi từ ga Gia Lâm- Nam Ninh, xphát: 21h40- đến 9h15, giá vé khoảng 500k, chặng 2: Từ NN-TĐô, xphát: khoảng 12h45 thời gian tàu chạy là 33h, đến TĐô khoảng là 22h tối ngày hôm sau, giá vé giao động khoảng 900k-2,5 triệu.
Tuy nhiên mình đang tham khảo phương án đi máy bay, có gì cụ thể thì mình sẽ post lên sau.
Mục đích hôm qua họp là để mọi người bước đầu làm quen nhau, hiểu biết ban đầu về nhau nhưng xem chừng ít người nhiệt tình quá, hi vọng lần sau mọi người sẽ tham gia tích cực hơn. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.:)

Nếu bạn đi tàu, khoảng cách từ Nam Ninh đến Thành Đô là 1800km và thời gian nhanh nhất là mất 31h, giá vé giường nằm cứng cũng đến gần 400 tệ/chiều. Tham khảo:
http://www.chinatrainguide.com/stntostn.php
Chưa kể bạn đi tàu từ Gia Lâm sang Nam Ninh cũng mất kha khá thời gian. Như vậy bạn mất đứt 2 ngày đi, 2 ngày về. Tàu bên Trung quốc rất đông và đi 2 ngày trên tàu thì việc ăn ở cũng rất bất tiện (mình đã từng đi tàu rồi).
Trong khi bạn có thể xuất phát từ Hà Nội vào buổi trưa, bắt xe taxi từ cửa khẩu đi sân bay Nam Ninh, tối muộn bạn đã có mặt ở Thành Đô rồi. Tính ra về chi phí không hơn nhiều lắm so với đi tàu.

dantocgoc
20-05-2011, 21:32

Bạn thấy phương án nào hay thì cho mình đăng ký cùng với nhé. Báo cáo với cả nhà cho mình đu chuyến này với...?(wait)

vanveo
21-05-2011, 12:31
Chuyến đi thú vị quá, mình cũng muốn đi CTC từ lâu rồi. Giờ mới biết topic này nên cứ đặt gạch chờ. Các bạn còn chỗ trống thì cho mình tham gia. Mình ở SG. Nick caothivan_hn. Mong là vẫn còn cơ hội tham gia. Tks cả nhà

huonggiangf1
23-05-2011, 15:36
VN Airlines có khuyến mại kìa chị Phương ơi http://www.vietnamairlines.com.vn/wps/portal/vn/site/promotions/local_fares?country=vietnam

Chị để ý coi sao nhé.

huonggiangf1
27-05-2011, 13:20
Oh nhà mình ko có ai mua vé máy bay khuyến mãi à? Có lẽ do đường bay ko thuận. :(

dantocgoc
29-05-2011, 03:43
Báo đu chuyến này rồi..., dưng mà chả hiểu sao lại ghét cái thằng "tàu khựa" về vụ biển đông vừa qua thế..? :gun:gun

Hai Phong
29-05-2011, 11:57
@hoangphuong: Phương đã chọn được phương án đi tàu hay bay chưa? Đi tàu e là mất nhiều thời gian quá, chi bằng tìm hiểu vụ vé rẻ xem sao nhỉ?!:)

Quỳnh Hoa
16-06-2011, 15:10
@hoangphuong: Phương đã chọn được phương án đi tàu hay bay chưa? Đi tàu e là mất nhiều thời gian quá, chi bằng tìm hiểu vụ vé rẻ xem sao nhỉ?!:)

Tình hình là Hoàng Phương do vướng bận một số công việc đã rút khỏi chuyến đi năm nay.
Các bạn miền Bắc hãy đề cử một bạn làm đầu mối để tổ chức cùng đi cho dễ dàng đi nhé.

dantocgoc
20-06-2011, 15:21
Nói không với China và tẩy chay mọi thứ về China. Báo cáo xin rút "gạch" không thể jon chuyến này, chủ thớt nhé...Sory.:D

Quỳnh Hoa
20-06-2011, 16:54
Đề nghị các bạn miền Bắc hãy chuẩn bị tìm hiểu thông tin cho chuyến đi, gặp mặt offline cùng nhau bàn chi tiết về kế hoạch và cử ra một bạn trưởng nhóm miền bắc nào.
Tất cả các bạn check mail thường xuyên và góp ý kiến nha.
Ai không đi được cũng báo với mình để update lại danh sách.

Quỳnh Hoa
21-06-2011, 15:24
Khởi động lại cho Cửu Trại Câu nào. Mình gút lại danh sách, chỉ những ai có liên hệ xác nhận lại với mình, tích cực tham gia trao đổi ý kiến về chuyến đi thì mới có tên nhé.
1. Anh Việt (0903...779) 2 người
2. Thanh Thủy (0903...197) 3 người
3. Quỳnh Hoa
4. Hoàng Phương
5. Ngọc Hiền (0904...794) + ox
6. Hồng Hà (0909...535)
7. Chị Sen (0936...522)
8. Hùng (0904...099)

Trên đây là các bạn đã phản hồi lại với mình. Hoàng Phương dù vướng lịch học nhưng vẫn đi cùng đoàn tuy nhiên vẫn cần tìm một bạn nhiệt tình và đã tìm hiểu thông tin đi lại từ Hà Nội - Thành Đô để tổ chức các bạn ở miền Bắc đi cùng.

Mong các bạn chú ý vào diễn đàn và check mail thường xuyên. Ai chưa có tên ở trên so với danh sách ở trang 9 trong cùng topic vui lòng xác nhận lại với mình. Hạn chót là 30/6

Quỳnh Hoa
01-07-2011, 10:21
Sau bao nhiêu ngày nghiên cứu Lonely Planet, chinatrekking, chinatourguide, đủ thể loại mình đã soạn lại hành trình chi tiết và có thay đổi cho phù hợp với những điểm đến mong muốn của các bạn như sau :D

Đêm thứ hai 17/10: Mọi ngả đường đều dẫn về Thành Đô - họp mặt Bắc Nam tại Traffic Inn Hostel giá tham khảo 40MRB/người – phòng dorm 4 người
Thứ ba 18/10: Nga Mi Sơn - Kim Đỉnh ẩn hiện trong mây, vực sâu hun hút (Emei City)
Đón bus Thành Đô – Nga Mi (2g30’) từ bến xe Xinnanmen, giá vé 41 RMB (7:10-19:10, mỗi 30’ có 1 chuyến)
Đến bến xe Nga Mi , đón taxi đến Nga Mi Sơn 15 RMB
Vé vào cửa : 120 RMB + 10RMB mỗi đền muốn vào tham quan(có 4 đền) + tiền cáp treo 70RMB
Đêm : Emeishan Hostelc (8 mixed dorm ~ 45 RMB, 3 beds private ~ 67 RMB)
Ăn uống ~ 50 RMB
Thứ tư 19/10: một trong mười hẻm núi đẹp nhất Trung Hoa - Jinkou Grand Canyon - Lạc Sơn City
Taxi từ Hostel đến bến xe : 15 RMB
Bus Nga My – Lạc Sơn (50’) giá vé ~13 RMB
Lạc Sơn : Thuê xe đi hẻm núi Jinkou Grand Canyon chi phí dự kiến bình quân theo người : 125 RMB (đi + về)
Chiều nếu còn thời gian, đi thuyền từ Leshan Port đến tượng Đại Phật: 30 RMB (1 chiều). Nếu vào xem tượng : thêm 90 RMB.
Đêm: Chưa lựa chọn được - dự kiến 60 RMB/ người
Ăn uống ~ 50 RMB
Thứ năm 20/10: hành trình Lạc Sơn – Cửu Trại Câu (xe buýt)
Taxi đến bến xe trung tâm Lạc Sơn: dự kiến 15 RMB
8g30 - Đón bus Lạc Sơn – Cửu Trại Câu (12g) từ bến xe trung tâm Lạc Sơn (khởi hành 8:30 am thứ 5 & chủ nhật hàng tuần), giá vé 147 RMB
Đêm đến Cửu Trại Câu. Nghỉ tại KS Jiuzhaigou Paradise Youth Hostel – bình quân 65 RMB/ người
Ăn uống ~ 50 RMB
Thứ sáu 21/10: Cửu Trại Câu – vùng đất thần tiên
Giá vé vào cửa : 220 RMB + 90 RMB xe buýt
Sáng dậy sớm đi xếp hàng mua vé.
Thời gian tham quan : 10 tiếng (giờ mở cửa 7g-19g)
Đêm : KS Jiuzhaigou Paradise Youth Hostel –65 RMB/ người.
Ăn uống ~ 50 RMB
Thứ bảy 22/10: Hoàng Long – Songpan
7g đón xe bus ~45 RMB – tại bến xe Jiutong ngay cạnh công viên Cửu Trại. (Thời gian đi khoảng 2,5g)
Nếu không có thể đón taxi ~ 200 RMB/ 4 người/ round trip (nghệ thuật thương lượng phát huy tác dụng)
Đến Hoàng Long, vé vào cổng là 200 RMB. Mở cổng từ 9:10 – 16:40.
Lang thang pose ảnh những bậc thang nước chảy hòa với trầm tích từ dưới lòng đất , hồ Bonsai và những hồ khác, đền và hang động Hoàng Long, thác nước Feipuliuhui.
Đến chiều đi bộ ra bến xe buýt để đón taxi về Songpan. (20 RMB)
Đêm : Guyun Inn Hostel ~ 70 RMB / người.
Ăn uống ~ 50 RMB
Chủ nhật 23/10: Hành trình Songpan – Thành Đô
Sáng sớm đón xe Songpan – Thành Đô (xe chạy mất 8g) ~ 100 RMB. Chiều về đến Thành Đô.
Tối : 8g đi xem múa đổi mặt ~ 100 RMB.
Đêm : Traffic Inn Hostel 40MRB/người – phòng dorm 4 người
Ăn uống ~ 50 RMB
Thứ hai 24/10: Thành Đô
Khu bảo tồn gấu trúc: đi sớm để tham quan từ 8-9g. (xe bus 902 tại bến xe Xinnanmen, đáng lẽ 30’ nhưng theo comment của các bạn đi trước là xe chạy lòng vòng mất cả 2g nên đề nghị đi taxi
~ 30 RMBx 2 chiều) - Vé vào cửa : 60 RMB.
Trở về đền Vũ Hầu, thăm mộ Lưu Bị: mất khoảng 1g tham quan, vé 60 RMB
Nhà tranh Đỗ Phủ: 60 RMB, mở cửa từ 8-18g.
Phố cổ Cẩm Lý – khu buôn bán giao thương tấp nập có từ đời nhà Thục (năm 221-280) được duy trì đến nay.
Ăn uống ~ 50 RMB
Mua sắm : tùy điều kiện và sở thích ^.^
Đêm – một số bạn chia tay về VN.

Dựa vào hành trình này và số bạn chốt đoàn bọn mình sẽ liên hệ thuê xe để thuận tiện cho việc tham quan hơn là đi xe buýt.

huonggiangf1
01-07-2011, 10:42
Tổng cộng là hết khoảng bao nhiêu vậy chị?

lehgha
01-07-2011, 10:55
Sao chỉ có 1,5 ngày ở CTC à chị ơi! CTC thêm 1 ngày nữa mới đã chứ! ^.^

huonggiangf1
01-07-2011, 11:19
Lịch trình có cả Nga Mi - Cửu Trại - Hoàng Long có hơi nhiều ko chị ơi? Như mọi người khuyên thì ko nên đi Nga Mi, em cũng ko biết nhưng mà đồng ý với bạn lehgha là hơi ít thời gian ở CTC quá :(. Mục đích chính của mình là CTC mà đúng ko chị?

Tổng chi phí theo lịch trình trên là 2346 RMB tức là khoảng 8.000.000VND là chi phí tối giản hay tính xông xênh vậy chị?

Quỳnh Hoa
01-07-2011, 11:27
Tổng cộng ở trên là 2346 RMB - còn lại chi phí đi lại, ăn uống để đến được Thành Đô ngày 17 là tùy vào lịch trình của các bạn nhé. Từ đêm 24 cũng vậy.

heparaki2912
01-07-2011, 11:36
em tưởng topic tụt xuống dưới nên cứ tìm các trang sau hóa ra đã tót lên đầu rùi, hehe. Em cũng quan trong nhất là CTC. CTC là điểm đến qtrong nhất của cả hành trình mà rút xuống thì ko được chị ạ. Mà ở CTC thêm ngày nữa thì chi phí cg tăng lên do tiền ăn ở và vé vào cửa đều đắt hơn những cho khác. Với cả Traffic Inn có gần đền Vũ Hầu ko chị? Hình như ko thì phải. Mình có nên ở gần đền Vũ Hầu như các đoàn khác cho tiện ra phố phường chơi ko?

heparaki2912
01-07-2011, 12:00
đây là trang web hostel chị Hoa đề cập. phòng ốc có vẻ được và rất gần bến xe. http://www.trafficinnhostel.com/en/
Các đoàn khác ở Youth hostel gần đền Vũ Hầu thì phải. Lần trc anh việt cũng có nhắc đến^^. Mọi ng chịu khó vào đóng góp nhé^^

huonggiangf1
01-07-2011, 12:07
Hihi cái Traffic Inn này em thấy có cái dorm 6 người có 35RMB thôi nha. Rẻ hơn đc 5RMB :D.

Đêm đó đến muộn chắc cũng chỉ ngủ thôi mà, các anh chị nhỉ?

Tommy_ngo
01-07-2011, 12:29
Không biết các Bạn tổ chức đi như vậy đã có thẻ sinh viên chưa ? Mình cũng thích đi tour này quá (c)

huonggiangf1
01-07-2011, 12:33
@ anh Tôm: đi đi anh :). Em có thẻ rồi, còn các bạn khác hình như cũng gửi ảnh làm thẻ rồi đấy. Chuyến này bảo đảm ko thua gì chuyến Quảng Tây của PHP đâu :D.

Tommy_ngo
01-07-2011, 14:41
Quảng Tây cũng bình thường thôi mà Em , Đi nhiều tour quá Anh chỉ dám vào hóng gió . Spam 1 tí cho vui , Em đi chuyến này à . Chắc phải sang năm Anh mới đi được , Lúc đó sẽ nhờ Em làm giúp thẻ sinh viên . Chúc mừng lên Mod nhé (beer)

Quỳnh Hoa
01-07-2011, 15:09
Tổng chi phí theo lịch trình trên là 2346 RMB tức là khoảng 8.000.000VND là chi phí tối giản hay tính xông xênh vậy chị?

8.000.000 là tính chi phí chưa có giảm giá thẻ sinh viên đó, nói chung cũng đủ cho các khoản ăn uống đi lại ngủ nghỉ.
Còn lại mua sắm là tùy mọi người nha, với lại bao giờ cũng phải có khoản dự phòng chứ, Trung Quốc cũng lạm phát mà lị :))

đây là trang web hostel chị Hoa đề cập. phòng ốc có vẻ được và rất gần bến xe. http://www.trafficinnhostel.com/en/
Các đoàn khác ở Youth hostel gần đền Vũ Hầu thì phải. Lần trc anh việt cũng có nhắc đến^^. Mọi ng chịu khó vào đóng góp nhé^^

Mình chọn tiêu chí là comment phải sạch sẽ, tiện nghi đầy đủ để đảm bảo thời gian nghỉ ngơi hiệu quả, ấm áp nên giá phòng hơi cao hơn dự kiến ban đầu.

durham
01-07-2011, 15:19
8.000.000 là tính chi phí chưa có giảm giá thẻ sinh viên đó, nói chung cũng đủ cho các khoản ăn uống đi lại ngủ nghỉ.
Còn lại mua sắm là tùy mọi người nha, với lại bao giờ cũng phải có khoản dự phòng chứ, Trung Quốc cũng lạm phát mà lị :))

Mình chọn tiêu chí là comment phải sạch sẽ, tiện nghi đầy đủ để đảm bảo thời gian nghỉ ngơi hiệu quả, ấm áp nên giá phòng hơi cao hơn dự kiến ban đầu.

Hix, mọi người đã chốt đoàn chưa, nếu chưa cho em 2 suất nhé :D

Quỳnh Hoa
06-07-2011, 07:58
Durham ở HN hay SG vậy, liên hệ lại với mình nhé.

happyfeet
06-07-2011, 08:13
Hi Quỳnh Hoa,

Bạn đi CTC xuất phát từ SG theo tuyến đường nào vậy? SG - KL - CD hay là SG - HN - NN - CD? Chi phí là bao nhiêu vậy bạn?

heparaki2912
07-07-2011, 13:56
Để mình trả lời thay chị Hoa. Đoàn mình đa phần mua vé rồi thì phải, và bay nhiều tuyến đường khác nhau, hẹn gặp ở Chengdu thôi bạn ạ
SG-KL-CD, SG-HKK-CD, SG-HN-NN-CD v.v ^^
To chị Quỳnh Hoa: chị ơi update lịch trình mới thế nào rồi ạ, hẹn mọi ng op ẹp nữa chứ

Quỳnh Hoa
07-07-2011, 14:19
Hi Quỳnh Hoa,

Bạn đi CTC xuất phát từ SG theo tuyến đường nào vậy? SG - KL - CD hay là SG - HN - NN - CD? Chi phí là bao nhiêu vậy bạn?

Bạn có thể mua vé đến Thành Đô (quá cảnh ở Quảng Châu) qua tổng đài 1080. Còn mình mua vé qua AirAsia SG-KUL-CTU

Quỳnh Hoa
07-07-2011, 14:21
Để mình trả lời thay chị Hoa. Đoàn mình đa phần mua vé rồi thì phải, và bay nhiều tuyến đường khác nhau, hẹn gặp ở Chengdu thôi bạn ạ
SG-KL-CD, SG-HKK-CD, SG-HN-NN-CD v.v ^^
To chị Quỳnh Hoa: chị ơi update lịch trình mới thế nào rồi ạ, hẹn mọi ng op ẹp nữa chứ

Đợi nhóm miền Bắc tập hợp được lần nữa rồi mọi người họp mặt nhé. Dự kiến là ngày 23/7 .

happyfeet
07-07-2011, 15:43
Thanks bạn,

SG-HKK-CD là tuyến nào vậy ban? HKK? giá vé của các bạn khoảng bao nhiêu vậy bạn?

happyfeet
07-07-2011, 15:44
Bạn có thể mua vé đến Thành Đô (quá cảnh ở Quảng Châu) qua tổng đài 1080. Còn mình mua vé qua AirAsia SG-KUL-CTU

Thanks Quỳnh Hoa.
Bạn mua vé qua AA là bao nhiêu vậy bạn?

huonggiangf1
07-07-2011, 15:56
Bạn ơi vé mọi người mua từ sớm hầu như toàn mua vào đợt khuyến mại nên giá rẻ. Giá vé máy bay thay đổi theo giờ, chứ đừng nói từ mấy tháng trước đến nay đã khác nhau nhiều lắm rồi. Bạn muốn mua thì check giá vé hiện tại, so sánh với budget của mình, nếu ok là đi còn ko thì tính đường khác thôi. Chứ vé của chị Hoa mua và vé của mình mua cũng đã khác nhau rồi.

Quỳnh Hoa
08-07-2011, 10:00
Thanks bạn,

SG-HKK-CD là tuyến nào vậy ban? HKK? giá vé của các bạn khoảng bao nhiêu vậy bạn?

Chặng này là của hãng Cathay Pacific, bạn tham khảo giá vé của các hãng để quyết định nhé.

@ huonggiangf1 : Em và các bạn lịch trình có thay đổi gì không, có cùng đi được không, cho chị biết nhé.

huonggiangf1
08-07-2011, 10:23
Chị Hoa ơi đến thời điểm này em vẫn chưa biết chắc chắn đc đâu chị ạ. Phải đợi tới đầu tháng 10 thôi :(. Sorry chị.

Quỳnh Hoa
08-07-2011, 15:11
@huonggiangf1 : Không sao, tình hình là đoàn mình hiện nay còn toàn là miền Nam thì phải :LL Để chị biết số người rồi tìm hiểu giá thuê xe đó mà. Cám ơn em đã thông tin, nếu đi được thì tháng 10 báo chị sớm hihi.

Quỳnh Hoa
09-07-2011, 22:14
Danh sách đoàn update mới nhất:

3. Quỳnh Hoa
4. Hoàng Phương
5. Ngọc Hiền (0904...794) + ox
6. Hồng Hà (0909...535)
7. Chị Sen (0936...522)
8. Quyên (0909...371) 3 người

Hiện nay lịch trình chuyến đi thay đổi do thuê xe nên sẽ đi chủ động hơn và đỡ mệt hơn, với đoàn 14 người đi dự kiến sẽ thuê xe mini bus 19 chỗ chia ra khoảng 100 tệ/ngày/ người kể cả tiền tip cho lái xe. Do đó chi phí dự kiến tăng lên là 3.000 tệ một người các bạn nhé. - Bao gồm 2 ngày ở CTC.

Mình đang tìm các mối thuê xe có giá tốt hơn, giá trên theo một trang web cho thuê xe bằng tiếng Anh, mà giá trên đấy bao giờ cũng đắt hơn nhiều so với thực tế.

MayMan
10-07-2011, 09:28
còn tham gia đc 1 chân kô nhỉ? làm visa và chuẩn bị chắc bây giờ vẫn kịp.

durham
10-07-2011, 12:51
Durham ở HN hay SG vậy, liên hệ lại với mình nhé.
Sorry bạn, mình đi Singapore đến hôm nay mới về. Mình ở HN, muốn đi 2 người, địa chỉ liên lạc & email mình pm vào inbox cho bạn nhé. Thanks bạn nhiều :D.

Quỳnh Hoa
10-07-2011, 16:28
@ MayMan, durham : các bạn kiểm tra inbox nhé.

Quỳnh Hoa
11-07-2011, 16:10
Danh sách đoàn (tất cả xuất phát từ SG)

3. Quỳnh Hoa
4. Ngọc Hiền (0904...794) + ox
5. Hồng Hà (0909...535)
6. Quyên (0909...371) 3 người

23/7 offline ở Sg - thời gian và địa điểm các bạn góp ý nhé.

Quỳnh Hoa
14-07-2011, 08:29
Hẹn gặp đoàn mình sáng 23/7 lúc 9g30 ở công viên Nhà thờ Đức Bà nhé. Ai không đi được pm lại mình cái.

lehgha
25-07-2011, 05:41
Hix! Hông đi off được! (T,T)

cafelela
25-07-2011, 09:36
Các bạn ơi, mình tìm được vé rẻ đi Chengdu đúng ngày xuất phát của nhóm bạn đấy, 460Y/ng/chiều chưa thuế, rẻ quá cơ, nhóm mình đi muộn hơn nên ko book được, bạn nào chưa có vé thì nhanh chân lên nhé, link đây:
http://flights.ctrip.com/Domestic/showfarefirst.aspx?DCity1=NNG&ACity1=CTU&DDate1=2011-10-17&DDate2=2011-10-22&passengerQuantity=1&Airline=All&PassengerType=ADU&SearchType=D&RouteIndex=1&RelDDate=&RelRDate=

heparaki2912
25-07-2011, 16:25
bạn cafelela ơi, đấy là giá chiều đi, còn chiều về thì sao? trang bạn đưa toàn tiếng tàu minh chuyển sang trang tg anh nhg vé về ngày 24 or 25 đều ko có, hix

Quỳnh Hoa
25-07-2011, 16:55
Chiều về sao mấy ngày 24-27 đều không có nhỉ. Hay là chỉ có trên trang tiếng Trung thôi.

cafelela
26-07-2011, 09:13
Ngày 17 là lịch bay mới nhất của nó các bạn ạ, muốn mua chiều về thì đợi vài hôm nữa sẽ có thôi, chiều về của nhóm bạn gần ngày đi của bọn tớ. Cứ mua trước chiều đi đã, chiều về rình tiếp, thời gian còn dài mà. Với lại trên trang này nó ko báo giá vé hai chiều luôn đâu, nên đằng nào cũng phải tìm và mua riêng.

missfly88
27-07-2011, 23:01
Các bác ơi đã chốt đoàn chưa?

Viết Hoa đầu câu

Quỳnh Hoa
01-09-2011, 10:16
07/09 chốt đoàn bạn à, những ai đã mua vé đến lúc ấy sẽ nằm trong danh sách.

http://www.youtube.com/watch?v=x6FoWskUO_U

L'coxt
07-09-2011, 01:08
Chị Quỳnh Hoa ơi, em là 1 trong nhóm 4 người của HuonggiangF1 đây ạ. Xưa nay em toàn hóng thôi chứ không tham gia ý kiến ý cò gì mấy. Thấy chị bảo 7/9 chốt đoàn nên em phải nhảy vào đăng ký kẻo muộn. Nhóm em 4 người thì có 2 người chắc chắn sẽ đi là em và bạn Malay gốc Tàu. Bạn này đi CTC 1 lần rồi nhưng là đi tour, ba cái chuyện xe cộ, đường xá... coi như không biết gì chị ơi. Nên bọn em định bám càng đoàn chị, vừa vui vừa đỡ vất vả khoản đi lại và khách sạn. Em quen đi kiểu lê la tốn thời gian chứ khó theo 1 chuơng trình dày đặc chính xác, nên có thể chỉ bám được đến đâu thì bám, nhưng nhất định đoạn đầu là phải theo, hy vọng lần này em theo luôn cả lộ trình của bọn chị cho vui. Em cũng thấy 1,5 ngày ở CTC là quá ít, có cách nào ở CTC nhiều hơn không ạ? Dù sao nó cũng là mục đích chính của chuyến đi này mà. Từ sau lần off miền bắc ở quán Về, em không thấy thông báo gì về việc ọp ẹp gì ở HN nữa cả. Lần tới off cho em đăng ký đến tham dự hóng hớt nhé.

twanjung
07-09-2011, 10:03
CTC có phải ở gần Guangzhou (Quảng Châu) ko các anh chị nhỉ :|? Tên tiếng Việt e search hoài ko ra O_o

Quỳnh Hoa
07-09-2011, 15:40
@L'coxt: Hi bạn, mình cũng đang định liên lạc lại với huonggiang. Bạn cho mình địa chỉ email nhé mình gửi lịch trình đoàn hiện nay cho, ở trang 19 đã cũ rồi nhé. Đoàn mình bây giờ dành 2 ngày ở CTC còn lại đoạn về đi qua Tứ Cô Nương. Email của mình là [email protected]

Littlefoot
07-09-2011, 17:53
CTC có phải ở gần Guangzhou (Quảng Châu) ko các anh chị nhỉ :|? Tên tiếng Việt e search hoài ko ra O_o

Bạn search từ Jiuzhaigou (Cửu Trại Câu). CTC thuộc Sichuan (Tứ Xuyên).

http://www.youtube.com/watch?v=x6FoWskUO_U

Lypemania Dranai
08-09-2011, 00:39
Bạn ơi, còn đk được không. Xem mấy hôm nhưng toàn quên đăng ký thôi:(.
mình vừa gửi email đấy. [email protected]

jennietrinh
15-09-2011, 21:21
Bạn ơi mình cũng ở SG, mình có 2 người, cũng muốn đăng ký đi nè. bạn gửi lịch trình vào email [email protected] nha. sdt liênlạc 0983981984. àh bạn mình hiện đang ở Kul thì có thể gặp ở đâu ạh?

Quỳnh Hoa
19-09-2011, 15:40
@jennietrinh: Bạn đăng ký trễ quá, nhóm mình chốt đoàn rồi bạn nha.

Hẹn gặp lại bạn dịp khác.

Quỳnh Hoa
19-09-2011, 15:42
Lịch trình đoàn mình đây - các bạn đã đăng ký vui lòng thông báo lại mình là lựa chọn nhóm 1 hay nhóm 2 để đặt phòng nha.

Đêm thứ hai 17/10: Mọi ngả đường đều dẫn về Thành Đô - họp mặt Bắc Nam tại Traffic Inn Hostel giá tham khảo 40MRB/người – phòng dorm 4 người

Thứ ba 18/10: hành trình Thành Đô – Cửu Trại Câu (xe 11 chỗ 1300RMB)
Quãng đường: 450km – thời gian : 8-10 tiếng
Chụp ảnh dọc đường đi
Đêm đến Cửu Trại Câu. Nghỉ tại KS Jiuzhaigou Paradise Youth Hostel – bình quân 65 RMB/ người
Ăn uống ~ 50 RMB

Thứ tư 19/10: Cửu Trại Câu – vùng đất thần tiên (xe 11 chỗ 1300RMB)
Sáng dậy sớm đi xếp hàng mua vé.
Đêm : KS Jiuzhaigou Paradise Youth Hostel –65 RMB/ người hoặc nghỉ tại nhà người Tạng trong thung lũng CTC – trường hợp này phải đến nhà người Tạng trước 5g chiều.
Ăn uống ~ 50 RMB

Thứ năm 20/10: Cửu Trại Câu – vùng đất thần tiên (xe 11 chỗ 1300RMB)
(Nếu ở nhà người Tạng trong thung lũng thì không mất tiền vé này)
Tối: show diễn của người dân tộc Tạng và Khương – giá vé dự kiến: 100 RMB
Xem giới thiệu thêm về show diễn từ link sau: http://www.travelsichuanguide.com/tour/jiuzhaigoutibetandqiangminority.html
Đêm : KS Jiuzhaigou Paradise Youth Hostel –65 RMB/ người.
Ăn uống ~ 50 RMB
Đặc sản: các sản phẩm từ sữa, món ăn từ thịt bò và thịt cừu.

Thứ sáu 21/10: Hoàng Long – Songpan (xe 11 chỗ 1300RMB)
7g khởi hành - Thời gian đi khoảng 2g30’
Đến Hoàng Long, vé vào cổng là 200 RMB. Mở cổng từ 9:10 – 16:40.
Lang thang pose ảnh những bậc thang nước chảy hòa với trầm tích từ dưới lòng đất , hồ Bonsai và những hồ khác, đền và hang động Hoàng Long, thác nước Feipuliuhui.
Đến chiều xe đưa đoàn về Songpan.
Đêm : Guyun Inn Hostel ~ 70 RMB / người.
Ăn uống ~ 50 RMB

Thứ bảy 22/10:
Nhóm 1:
Xe khởi hành đi núi Tứ Cô Nương – thời gian di chuyển dự kiến: 10g
(xe 11 chỗ 1300RMB)
Nghỉ đêm ở thị trấn Rilong ~ 70 RMB
Ăn uống ~ 50 RMB

Nhóm 2: Một số thành viên tách đoàn về Thành Đô trước :
Sáng sớm đón xe Songpan – Thành Đô (xe chạy mất 8g) ~ 100 RMB.
Chiều về đến Thành Đô. Tối : 8g đi xem múa đổi mặt ~ 100 RMB + taxi ~ 15 tệ
Ăn uống ~ 50 RMB

Chủ nhật 23/10:
Nhóm 1: Tham quan núi Tứ Cô Nương trên lưng ngựa (xe 11 chỗ 1300RMB)
Lựa chọn tham quan 1 trong 3 thung lũng
Haizi Valley : 60RMB cộng thêm 50-150 RMB nếu cưỡi ngựa
Shuangqiao Valley : 80RMB cộng thêm 50-150 RMB nếu cưỡi ngựa
Changping Vallley : 70RMB cộng thêm 50-150 RMB nếu cưỡi ngựa
Nghỉ đêm ở thị trấn Rilong ~ 70 RMB
Ăn uống ~ 50 RMB

Nhóm 2: Thành Đô
Khu bảo tồn gấu trúc: đi sớm để tham quan từ 8-9g. (xe bus 902 tại bến xe Xinnanmen, đáng lẽ 30’ nhưng theo comment của các bạn đi trước là xe chạy lòng vòng mất cả 2g nên đề nghị đi taxi
~ 30 RMBx 2 chiều) - Vé vào cửa : 60 RMB.
Trở về đền Vũ Hầu, thăm mộ Lưu Bị: mất khoảng 1g tham quan, vé 60 RMB
Nhà tranh Đỗ Phủ: 60 RMB, mở cửa từ 8-18g.
Phố cổ Cẩm Lý – khu buôn bán giao thương tấp nập có từ đời nhà Thục (năm 221-280) được duy trì đến nay.
Tối: phố đêm Thành Đô
Ăn uống ~ 50 RMB

Thứ hai 24/10:
Nhóm 1: Xe đưa đoàn từ Tứ Cô Nương về Thành Đô (xe 11 chỗ 1300RMB)
Thời gian dự kiến : 7-9g
Tối về đến Thành Đô - 8g đi xem múa đổi mặt ~ 100 RMB
Ăn uống ~ 50 RMB

Nhóm 2: Thành Đô
Đón xe bus từ bến xe Xinnanmen đi phố cổ Huanglongxi (từ thời kỳ năm 206 trước công nguyên) 8RMB
Xe bus hoạt động từ 08:00 đến 15:20 hàng ngày, khởi hành mỗi 30 phút – thời gian di chuyển khoảng 90 phút
Ăn uống ~ 50 RMB
Đêm – một số bạn chia tay về VN.

Littlefoot
19-09-2011, 20:18
@ Quỳnh Hoa: Xin góp hai ý nhỏ cho lịch trình của bạn:
- Hoàng Long: Thiếu vé cáp treo 120 tệ/người. Tất nhiên các bạn cũng có thể trèo bộ, nhưng sẽ cực kỳ mất sức.
- Ngày ở Thành Đô: Phố Cẩm Lý nằm bên rào Vũ Hầu Tự nên cần xếp đi cùng nhau.
Ngoài ra bạn lưu ý, show diễn Tạng mà bạn đưa link không phải show diễn trong nhà hát của thị trấn đâu nhé, mà là diễn ở chỗ khác đấy.
Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ.

cafelela
22-09-2011, 11:22
Quỳnh Hoa ơi, từ ngày thứ 3 đến ngày thứ 6, việc di chuyển trong ngày cho xe 11 chỗ là 1300Rmb à? Tổng thiệt hại cho việc đi lại của 4 ngày đó là 5200rmb??? Đoàn mình cũng đang tính thuê xe nhưng chưa biết nên thế nào cho hợp lý, vì nếu theo như dự tính ban đầu thì mình sẽ đi bus từ Thành Đô mất có 140 tệ, đến thôn Bành PHong ngủ, sáng sớm đi bộ vào trại, mấy ngày sau về vẫn bus cho rẻ mà cũng tiện. Không biết đoàn bạn đặt xe của cty nào thế?

@littlefoot: Nhà hát đó ở thị trấn gì hả bạn? Cho mình xin cái địa chỉ cụ thể với.
Cảm ơn!:D

Mays
12-10-2011, 00:52
Hi mọi người, 15/10 này em cũng lên đường, e đọc topic của nhóm mà k thấy ai nói về thời tiết, nhiệt độ và áo ấm nhể?
E k biết cho e hỏi.
Không biết thì hỏi, tự ti làm gì?