PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] xin thông tin khách sạn giá rẻ từng vùng?

Quocle239
27-10-2014, 00:25
Dự định cuối tháng 12 mình sẽ có một chuyến phượt từ sài gòn ra đến Quảng Bình,điểm cuối cùng là động Phong Nha
Lịch trình của mình như sau
Ngày 1:sg-phan thiết
Ngày 2:phan thiết-nha trang
Ngày 3:nha trang-tuy hòa
Ngày 4:tuy hoà-hội an
Ngày 5:hội an-đà nẵng
Ngày 6:vẩn ở Đà Nẵng
Ngày 7:Đà Nẵng-Huế
Ngày 8:Huế-Đồng Hới
Ngày 9:Đồng Hới-Phong Nha-Đồng Hới
Ngày 10:Đồng Hới-SG bằng tàu hoặc xe khách
Do kinh phí khá eo hẹp,nên mong các bạn giúp mình về những khách sạn giá rẻ ở nha trang,tuy hòa,hội an,đà nẵng,huế,đồng hới
Khoảng từ 200k đến 250k là okie chỉ cần phòng sạch sẽ là okie tại mình đi với bà xã chứ còn mình từng đi lính ăn rừng ở rú cũng không sao:))
Có cao lắm thì 300k thôi nha các bạn.
Mong các bạn chia sẽ giúp mình,xin cảm ơn các bạn nhiều ạ.

dtv1990
27-10-2014, 10:52
Mình chỉ biết 2 nơi là Sài Gòn và Đà Nẵng
Đà Nẵng : nếu bạn muốn ở gần biển thì có khách sạn Dáng Hạ ( giá 200k mùa này,bao đẹp và sạch sẽ,view biển ).Web : www.danghahotel.com
- Nếu bạn muốn ở trung tâm thì có Vinapha,gần khu ăn uống
https://www.facebook.com/quanngondathanh?fref=ts ( đầy đủ món ăn giá rẻ,mà ngon ở Đà Nẵng )
Sài Gòn : cho 2 vc đổi gió,ks phong cách mới lạ ( giá 300k ),khách sạn Bonita,88b Hùng Vương,quận 5
Hội an phòng 200-300k khó kiếm lắm bạn,do khách du lịch nhiều nên giá khá cao

Quocle239
27-10-2014, 12:20
okie tks bạn dvt1990 nhiều nha!

diladencr7
27-10-2014, 20:17
Ở Hội An bạn đến xung quanh đường La Hối như các đường Nguyễn Phúc...có nhiều homestay giá 200k-300k như Homestay Được Hương,kế bên là Ngôi Nhà Ấm Áp hay Hạnh Phúc gì á.

Ở Đà Nẵng bạn đến ks lucky 26 Tôn Thất Đạm giá tầm đó được nhiều dân phuot chọn đó bác,KS Vinapha trên đường Phạm Hồng Thái bạn mình mới ở giá 350k trở lên.

Ở Huế mình biết ks Tigon ở 11 Nguyễn Công Trứ(khu Tây Balo như khu Phạm Ngũ Lão ở SG) giá 300k

duonghai
27-10-2014, 20:50
Dự định cuối tháng 12 mình sẽ có một chuyến phượt từ sài gòn ra đến Quảng Bình,điểm cuối cùng là động Phong Nha
Lịch trình của mình như sau
Ngày 1:sg-phan thiết
Ngày 2:phan thiết-nha trang
Ngày 3:nha trang-tuy hòa
Ngày 4:tuy hoà-hội an
Ngày 5:hội an-đà nẵng
Ngày 6:vẩn ở Đà Nẵng
Ngày 7:Đà Nẵng-Huế
Ngày 8:Huế-Đồng Hới
Ngày 9:Đồng Hới-Phong Nha-Đồng Hới
Ngày 10:Đồng Hới-SG bằng tàu hoặc xe khách
Do kinh phí khá eo hẹp,nên mong các bạn giúp mình về những khách sạn giá rẻ ở nha trang,tuy hòa,hội an,đà nẵng,huế,đồng hới
Khoảng từ 200k đến 250k là okie chỉ cần phòng sạch sẽ là okie tại mình đi với bà xã chứ còn mình từng đi lính ăn rừng ở rú cũng không sao:))
Có cao lắm thì 300k thôi nha các bạn.
Mong các bạn chia sẽ giúp mình,xin cảm ơn các bạn nhiều ạ.

Chào Quocle239! Mình cũng vừa đi QB về. Lịch trình rất giống của Quocle239. Chỉ khác đôi chút là mình nghĩ ở Quy Nhơn thay gì ở Tuy Hòa. Vậy Quocle239 cứ vào đọc bài viết, có những ks mình đã ở qua cũng đẹp, rất sạch sẽ giá cả thì cũng phải chăng. Chúc Quocle239 có chuyến đi vui vẻ.

https://www.phuot.vn/threads/162217-T%E1%BB%AB-%C4%91%E1%BA%A7u-ngu%E1%BB%93n-s%C3%B4ng-Ti%E1%BB%81n-%C4%91%E1%BA%BFn-c%E1%BB%ADa-s%C3%B4ng-Nh%E1%BA%ADt-L%E1%BB%87-Ho%C3%A0i-b%C3%A3o-%C4%91%C3%A3-th%E1%BB%B1c-hi%E1%BB%87n

dtv1990
27-10-2014, 23:46
Ở Hội An bạn đến xung quanh đường La Hối như các đường Nguyễn Phúc...có nhiều homestay giá 200k-300k như Homestay Được Hương,kế bên là Ngôi Nhà Ấm Áp hay Hạnh Phúc gì á.

Ở Đà Nẵng bạn đến ks lucky 26 Tôn Thất Đạm giá tầm đó được nhiều dân phuot chọn đó bác,KS Vinapha trên đường Phạm Hồng Thái bạn mình mới ở giá 350k trở lên.

Ở Huế mình biết ks Tigon ở 11 Nguyễn Công Trứ(khu Tây Balo như khu Phạm Ngũ Lão ở SG) giá 300k

khách sạn Vinapha chắc bạn đi vào mùa hè nên giá đó.Còn không chủ thớt đến khách sạn Dáng Hạ cho chắc,vì mình hay ở đó lắm

Quocle239
28-10-2014, 01:30
Chào Quocle239! Mình cũng vừa đi QB về. Lịch trình rất giống của Quocle239. Chỉ khác đôi chút là mình nghĩ ở Quy Nhơn thay gì ở Tuy Hòa. Vậy Quocle239 cứ vào đọc bài viết, có những ks mình đã ở qua cũng đẹp, rất sạch sẽ giá cả thì cũng phải chăng. Chúc Quocle239 có chuyến đi vui vẻ.

https://www.phuot.vn/threads/162217-T%E1%BB%AB-%C4%91%E1%BA%A7u-ngu%E1%BB%93n-s%C3%B4ng-Ti%E1%BB%81n-%C4%91%E1%BA%BFn-c%E1%BB%ADa-s%C3%B4ng-Nh%E1%BA%ADt-L%E1%BB%87-Ho%C3%A0i-b%C3%A3o-%C4%91%C3%A3-th%E1%BB%B1c-hi%E1%BB%87n
Con cám ơn chú,con đã xem bài viết của chú và cũng nắm đc một số thông tin,con còn một số điều muốn hỏi,chú vui lòng giúp đở con nhé chú:
-Tổng kinh phí chuyến đi trừ tiền tàu là bao nhiu ạ.
-Khi đến Cam Ranh con không muốn đi đường sân bay vào Nha Trang mà con đi theo hướng QL1 đến Diên Khánh rồi mới vào Nha Trang,thì nó xa hơn khoảng bao nhiu ạ,con đi hướng này chủ yếu né đèo Cù Hin nối Cam Ranh vs Nha Trang.Nói ra thì có lẽ ae nhà phượt chê cười,tại vì con đi vs bà xã mà khuyên cách mấy cũng không cho con đi đèo,phải đi tất cả những đoạn đường tránh đèo,còn đèo Cả và Hải Vân không tránh đc thì bắt đi xe khách qua :(( thật sự rất khó chịu,con cảm thấy nếu bỏ những con đèo đó thì có lẽ chuyến đi của con sẽ mất đi rất nhiều và rất rất nhiều thứ,mà con khuyên mãi vẫn không cho con đi,và bay giờ con cũng đã hiểu lý do tại sao ae phượt nhà ta lại thích độc hành.

luongnad
28-10-2014, 18:39
tơi Phan Thiết dọc đường thủ khoa huân rất nhiều nhà nghỉ bình dân giá khoảng 120-150k. dọc đường lê lợi( công viên đồi dương) cũng nhìu nhà nghỉ hướng ra biển, nếu vợ chồng anh chị thích biển thì khá là hợp lí giá cũng khoảng 200k :).

PLA_YDS
28-10-2014, 21:50
Ở Huế bác ra đường Nguyễn Sinh Cung, hồi trước em đi 5 người ở nhà nghỉ đầu hẻm chỉ 220k.

duonghai
28-10-2014, 22:28
Con cám ơn chú,con đã xem bài viết của chú và cũng nắm đc một số thông tin,con còn một số điều muốn hỏi,chú vui lòng giúp đở con nhé chú:
-Tổng kinh phí chuyến đi trừ tiền tàu là bao nhiu ạ.
-Khi đến Cam Ranh con không muốn đi đường sân bay vào Nha Trang mà con đi theo hướng QL1 đến Diên Khánh rồi mới vào Nha Trang,thì nó xa hơn khoảng bao nhiu ạ,con đi hướng này chủ yếu né đèo Cù Hin nối Cam Ranh vs Nha Trang.Nói ra thì có lẽ ae nhà phượt chê cười,tại vì con đi vs bà xã mà khuyên cách mấy cũng không cho con đi đèo,phải đi tất cả những đoạn đường tránh đèo,còn đèo Cả và Hải Vân không tránh đc thì bắt đi xe khách qua :(( thật sự rất khó chịu,con cảm thấy nếu bỏ những con đèo đó thì có lẽ chuyến đi của con sẽ mất đi rất nhiều và rất rất nhiều thứ,mà con khuyên mãi vẫn không cho con đi,và bay giờ con cũng đã hiểu lý do tại sao ae phượt nhà ta lại thích độc hành.

Chú cũng chưa xác định chính xác là bao nhiêu, Nhưng theo cột km trên QL1 tại Cam Ranh ghi. Thì đi theo đường QL1 từ Cam Ranh đến TP.NT là 52 km.
Khi từ TP.NT Chú trở về bằng đường sân bay ( qua đèo Cù Hin) thì bảng hướng dẫn tại TP.NT trên đường Trần Phú, đến sân bay CR có ghi là 32 km. Nhưng chú chưa biết chính xác điểm từ sân bay Cam Ranh đến điểm cuối tuyến là bao nhiêu. Nên cũng chưa xác định được cự ly.Vì đường cũng hơi quanh co.
Cháu cứ đo trên google map thử xem.
Còn kinh phí cho 2 người, Nếu trừ tiền tàu hỏa 885k/vé từ QB về Sg. Cháu dự trù khoảng 10 tr là oke rồi!
Có điều là xe gửi phải từ 7 đến 10 ngày mới nhận được ở Sg. Chi phí gởi gần 700k/chiếc
Thân chào!

Quocle239
30-10-2014, 00:14
đi tàu chi phí lại cao,mà gửi xe về lại lâu vậy,vậy chắc cháu đi xe khách luôn quá,tại xe khách thì gửi xe lên và về cùng vs người luôn giá thì tầm 500k đổ lại,thông tin thì cũng tạm đu rồi,chuẩn bị xách balo lên và đi thôi hihi,con cám ơn những lời chia sẽ của chú nhiều ạ.

dulichdaydo
30-10-2014, 09:21
Chào bạn,

Xin chia sẻ với bạn một số khách sạn giá rẻ tại một số tỉnh :
Nha Trang: Khách sãn Thành Long;Khương LinhĐiện thoại: (84 - 58) 3525592 - 3524263;
Tuy Hòa: Sài Gòn - Phú Yên ; Hùng Vương Phú Yên; khách sạn Thanh Long;
Hội An : Khách sạn Vĩnh Hưng 1-2;Công Đoàn Hội An;
Đà Nẵng: Jimmy; Blue Snow;
Huế : Công Đoàn Huế;
Đồng Hới : Khách sạn Đồng Hới

anro
05-11-2014, 23:05
Em góp với bác vài nơi:
1. Đà Nẵng:
KS Thành Long, đi bộ 50m ra biển. Ở đây phòng không được rộng lắm nhưng sạch sẽ, giá mềm, chủ nhà nhiệt tình. Em đi đầu tháng 10
phòng nghỉ 2 vợ chồng giá 180k. Bác xem thông tin tại: http://www.thanhlonghotel.com/

2. Hội An.
Homestay Thuận Hòa - Harmony, sô 03BC Phan Bội Châu - ĐT: 05103.863.177 - 0935850302
Nhà nghỉ này rất mới, khai trương đầu tháng 10, rất sạch sẽ, đồ mới toanh, view sông, lại rất gần phố cổ, đi bộ tầm 70m. Chủ nhà cũng mới làm nên hiền lành và nhiệt tình lắm. Giá cũng khá mềm (so với Hội An): Phòng đơn: 300k, phòng đôi (2 giường - 1 to 1 nhỏ) giá 400k.