PDA

View Full Version : Phượt SG - Bangkok - Shiemriep - SG

vudangkhoa
24-10-2014, 15:31
Chào cả nhà
Tình hình là mình dự định đi phượt VN - CAm - Thái, nhưng mình muốn đi theo cung đường SG - BK bằng air: bay buổi sáng--> chơi ngày 1, nguyên ngày 2. Sáng ngày 3 đi đường bộ từ BK về SR, ở SR ngày 4, ngày 5 từ SR về SG thẳng luôn. Tổng cộng 5 ngày.
Mình chưa bao giờ đi phượt như thế này hết, mong các bạn có kinh nghiệm set-up giúp mình xuống sân bay BK sẽ đi bằng gì vô trung tâm, tham quan thế nào, ở đâu....cho đến về SG luôn ạ. Cảm ơn các phượt thủ nhiều ạ.

thichdulichbui71
29-10-2014, 10:05
Chào ban!
Bạn ko nói rõ là sẽ xuống sân bay nào thì làm sao mn chỉ cho bạn phương tiện di chuyển vào TT TP Bangkok được. nếu bạn xuống sân bay Suvarnhabumi thì sẽ có tàu điện (đi phương tiện này là rẻ nhất ở BKK) để vào TTTP, tùy vào bạn đặt ks ở nơi nào mà xuống ở ga đó. Nếu xuống sân bay Donmuang thì chỉ có xe Minivan là rẻ nhất &đươc chở tới tận KS mình ở.
Chào cả nhà
Tình hình là mình dự định đi phượt VN - CAm - Thái, nhưng mình muốn đi theo cung đường SG - BK bằng air: bay buổi sáng--> chơi ngày 1, nguyên ngày 2. Sáng ngày 3 đi đường bộ từ BK về SR, ở SR ngày 4, ngày 5 từ SR về SG thẳng luôn. Tổng cộng 5 ngày.
Mình chưa bao giờ đi phượt như thế này hết, mong các bạn có kinh nghiệm set-up giúp mình xuống sân bay BK sẽ đi bằng gì vô trung tâm, tham quan thế nào, ở đâu....cho đến về SG luôn ạ. Cảm ơn các phượt thủ nhiều ạ.

vudangkhoa
29-10-2014, 19:10
Mình dự định xuống sb Donmuang. Bạn chỉ giúp mình với, sắp đến ngày đi rồi mà kế hoạch chẳng đâu ra đâu cả, mong cả nhà giúp dùm.

lenduong2ooo
29-10-2014, 23:48
bạn có thể cho mình lic3h trình cụ thể đc ko?mail minh:[email protected]

wiinfo2011
30-10-2014, 04:23
Bao giờ bạn qua bangkok mình đến đó 9.11

smallboy
30-10-2014, 14:22
Em phụ cho bác cách di chuyển từ Donmuang về đến trung tâm này, Bác tham khảo coi có giúp ích được gì không:
http://dulichthailan.travel/huong-dan-di-tu-san-bay-don-muang-vao-trung-tam-bangkok :help

baongoc2908
01-11-2014, 23:56
SG - BK bằng air: vé 1 chiều thế này họ có cho bay không thế mấy bạn ?
mình cũng đang lên lịch đi cam-thái vào đợt tết tây này :D

thichdulichbui71
19-11-2014, 13:30
SG - BK bằng air: vé 1 chiều thế này họ có cho bay không thế mấy bạn ?
mình cũng đang lên lịch đi cam-thái vào đợt tết tây này :D

Chào bạn!
Bạn vẫn có thể bay với Air nếu bạn cho họ xem được lịch trình đi của bạn thật tỉ mỉ.

Mustafa
19-11-2014, 13:54
Chào cả nhà

Bạn lưu ý giùm: từ SR về PhnomPenh 7-8 tiếng, rồi từ PhnomPenh về VN tầm 6 tiếng nữa. Nếu không nhầm thì SR về PhnomPenh có chuyến xe đêm.