PDA

View Full Version : HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

Vietnamese
23-10-2014, 18:42
Tối nay 20h , offline ở quán trà đá đầu ngõ Tràng Tiền ( gần nhà hát lớn ) để trao đổi về lịch trình , mời tất cả các bạn đến mang theo 500k để tạm thu mua đồ cho cả nhóm. Ai không đến coi như ko đi. Trừ những người ở tỉnh khác.

Xuất phát lúc 6h sáng mai ở ĐH Quốc gia nha cả nhà

ĐT : 0168.399.hai ba một một

Ngày 1 ( sáng thứ 5 - 30/10) : Hn-HG xe máy

Ngày 2 ( thứ 6 - 31/10) : Hà Giang - Bắc Mê - Ngọc Chì - Bản Kẹp - Du Già - Lũng Hồ - Đồng Văn * ngủ đêm *

Ngày 3 ( thứ 7 - 1/11) : Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Săm Pun - Sơn Vỹ - Mèo Vạc * ngủ đêm *

Ngày 4 ( CN - 2/11 ) : Mèo Vạc đi chợ phiên - đường 4C - Bảo Lâm - Bắc Mê - đường 176 - đường 279 về Na Hang - Chiêm Hóa - QL2C - Tuyên Quang * ngủ đêm *

Ngày 5 ( thứ 2 - 3/11 ) : Tuyên Quang - HN cực kỳ nhàn , thảnh thơi :))

LỊCH TRÌNH & NHỮNG ĐIỀU CẦN LƯU Ý!!!

*Tên cung : [Hà Nội – Hà Giang – Bắc Mê – Du Già – Đồng Văn – Mèo Vạc – Săm Pun – Sơn Vĩ – Bảo Lâm – Bắc Mê – Na Hang – Tuyên Quang – Hà Nội]

Thời gian : 4,5 ngày (đi sáng thứ năm – 30/10/2014 , về tối cn hoặc sáng thứ hai – 3/11/2014 tùy tình hình )

Khoảng cách : ~750km. Tính từ tp.Hà Giang đi theo cung tới lúc về Hà Nội.

Chi phí : ~ 1300k/ người. Chi phí phát sinh của nhóm sẽ cộng đều chia đầu người.

LƯU Ý!!!

- Giấy tờ xe , CMT , bằng lái xe , bảo hiểm xe , mũ bảo hiểm tốt là những thứ bắt buộc phải có!
-
- Trước khi đi xế cần bảo dưỡng toàn bộ xe. Mang dự phòng săm và bugi , dầu nhớt, đồ sửa xe cơ bản.
-
- Trang phục đi cần gọn nhẹ , giữ ấm tốt , chống được nước. Tháng 11 là HG lạnh run rồi.
-
- Những thứ cần mang nhiều : tất , khẩu trang , underwear
-
- Những thứ nên có : kính , găng tay , khăn rằn , đèn pin, bật lửa , dép xỏ ngón để tiện đi lại lúc nghỉ hoặc lội qua suối , dây chun , dây dù , dao kéo đa năng nếu có.

- Áo mưa cho người và ba lô. Cho người thì nên mặc bộ để tiện điều khiển xe cộ nếu đang đi gặp mưa. Cho ba lô thì có thể là áo mưa mỏng hoặc túi nilon to tùy. Vì đang đi mà mưa to ko kịp xoay sở balo đã ướt hết -> toi luôn. Kinh nghiệm là với đồ quần áo thì nên đựng trong từng túi nilon nhỏ. Vừa dễ lấy lại ko sợ mưa.
-
- Đồ vs cá nhân như sữa tắm , dầu gội , kem đánh răng, bàn chải.. ( tự túc )
- Đồ chung của nhóm : thuốc men cơ bản , bộ vá xe, đồ ăn , giấy ăn , nước lavie.
- Máy ảnh , pin backup , sạc đt , thẻ nhớ vv…nếu có

+ Với bản tánh hơi hâm :v , mình ko hứng thú đổ xô đi ngắm hoa tam giác mạch , mà laị chỉ mê mẩn những cung đường offroad , đi kiểu thong thả , ko quan trọng cứ phải cắm cột mộc này hay nọ. Thích thì dừng , nhởn nhơ ngắm trời ngắm đất. Không thì lại lăn lê bò toài chụp choẹt bọn trẻ con vùng cao. Nói chung đi kiểu phiêu phiêu tý :)). Thế nên rất khó tìm những bạn như vầy , với thời buổi đi phượt chả khác gì tên lửa bây giờ. Quan trọng nhất là đi phải an toàn , đảm bảo. Không đi quá nhanh , tốc độ vũ bão thì thôi , mình chả dám.

+ Cung toàn cảnh đẹp mê hồn , nhất là từ Đồng Văn sang Mèo Vạc , ngắm hoàng hôn thôi rồi nha.

Bonus :

https://scontent-a-sjc.xx.fbcdn.net/hphotos-xap1/v/t1.0-9/10007234_10203570821453744_191890163_n.jpg?oh=e716 db9e00156c77e954586ba67cf433&oe=54EB0F7D

MotoMinsk
23-10-2014, 21:22
...''Thích thì dừng , nhởn nhơ ngắm trời ngắm đất. Không thì lại lăn lê bò toài chụp choẹt bọn trẻ con vùng cao. Nói chung đi kiểu phiêu phiêu tý..... ''
Mình cũng rất thích đi kiểu như vậy...ko thích đi đông, ko thích gò bó thời gian...và đi theo kiểu thành tích phong trào...
đã có một lần và là lần đầu tiên mình cẩm thấy xấu hổ thay vì háo hức đi ngắm hoa Tam giác mạch...niềm vui phấn khích khi được tận mắt nhìn những thửa ruộng bậc thang rực mầu hoa...nhưng niềm vui ấy vụt tắt khi thấy cảnh...dân phượt tràn vào dẫm đạp lên thửa ruộng mặc dù đã nát nhừ..chụp choẹt, tạo dáng mặc cho người mẹ dân tộc đang địu con tay cầm cây gậy xua đuổi...nhưng cứ đuổi được đoàn này, đoàn khác lại lao vào....thật khổ sở...mình chẳng nói chẳng rằng cũng chẳng chụp bức ảnh nào nữa..gọi các bạn lên xe đi thẳng trong lòng vô cùng xấu hổ thay cho..những người kia...Từ đó hoa TGM đối với mình chẳng là gì nữa ( mặc dù loài hoa này ko có tội)...

Vietnamese
23-10-2014, 23:11
...''Thích thì dừng , nhởn nhơ ngắm trời ngắm đất. Không thì lại lăn lê bò toài chụp choẹt bọn trẻ con vùng cao. Nói chung đi kiểu phiêu phiêu tý..... ''
Mình cũng rất thích đi kiểu như vậy...ko thích đi đông, ko thích gò bó thời gian...và đi theo kiểu thành tích phong trào...
đã có một lần và là lần đầu tiên mình cẩm thấy xấu hổ thay vì háo hức đi ngắm hoa Tam giác mạch...niềm vui phấn khích khi được tận mắt nhìn những thửa ruộng bậc thang rực mầu hoa...nhưng niềm vui ấy vụt tắt khi thấy cảnh...dân phượt tràn vào dẫm đạp lên thửa ruộng mặc dù đã nát nhừ..chụp choẹt, tạo dáng mặc cho người mẹ dân tộc đang địu con tay cầm cây gậy xua đuổi...nhưng cứ đuổi được đoàn này, đoàn khác lại lao vào....thật khổ sở...mình chẳng nói chẳng rằng cũng chẳng chụp bức ảnh nào nữa..gọi các bạn lên xe đi thẳng trong lòng vô cùng xấu hổ thay cho..những người kia...Từ đó hoa TGM đối với mình chẳng là gì nữa ( mặc dù loài hoa này ko có tội)...

Cảm ơn bạn đã nói thay mình. Lý do mình ko thích đi đông và theo phong trào là vì thế. Có đi mới biết 1 bộ phận ko nhỏ các bạn ý thức rất kém. Mặc dù về thì ảnh đẹp văn hay nhưng sự thật thì :-)

spyhunter88
23-10-2014, 23:41
Chán quá, độ này công ty bận, xin nghỉ 2 ngày liền lằng nhằng nên không join được. Thong thả lượn lờ ngắm nghía cho sướng, đi để tránh xô bồ đô thị mà lại xô bồ ngắm cảnh thì cũng không hơn được nhiều.
Cơ mà có nghía qua tam giác mạch thì cũng tốt, vì chưa được ngắm nghía bao giờ nên cũng có chút xoắn :v

vmars
24-10-2014, 11:51
Đặt betong một xuất :
Bí danh: vmar
Sn:92
sdt: 0166 tám bảy 0 1 năm 1 sáu.
facebook: https://www.facebook.com/manh.daoduy.1
Mình thích cách đi của bạn ung dung thong thả không quan trọng đi đâu làm gì miễn đi về đúng ngày là được. mấy lần đi off với các anh em khác tuy là cảm giác rất phê :v nhưng mệt thôi rồi.
:( đọc lịch trình hay quá nhưng nick cũ không tìm lại được :(

Vietnamese
24-10-2014, 13:00
Chán quá, độ này công ty bận, xin nghỉ 2 ngày liền lằng nhằng nên không join được. Thong thả lượn lờ ngắm nghía cho sướng, đi để tránh xô bồ đô thị mà lại xô bồ ngắm cảnh thì cũng không hơn được nhiều.
Cơ mà có nghía qua tam giác mạch thì cũng tốt, vì chưa được ngắm nghía bao giờ nên cũng có chút xoắn :v

Ngày trước chưa biết nó là tam giác mạch thì cũng yêu , cũng vẫn chụp và dừng lại để ngắm như bao loài hoa vùng biên khác. Bây giờ biết nó là tam giác mạch thì tự dưng thấy nó hết cái hay ho vì bị biến thành 1 thứ để người ta kinh doanh...Ôi cái cảm giác buồn gì đâu! 2 ngày thì khó đi HG lắm , ko kịp thở vì đi xe chứ chưa nói ngắm này ngắm kia... :)

Vietnamese
24-10-2014, 13:04
Đặt betong một xuất :
Bí danh: vmar
Sn:92
sdt: 0166 tám bảy 0 1 năm 1 sáu.
facebook: https://www.facebook.com/manh.daoduy.1
Mình thích cách đi của bạn ung dung thong thả không quan trọng đi đâu làm gì miễn đi về đúng ngày là được. mấy lần đi off với các anh em khác tuy là cảm giác rất phê :v nhưng mệt thôi rồi.
:( đọc lịch trình hay quá nhưng nick cũ không tìm lại được :(

Hôm qua bạn gọi cho mình đúng ko nhỉ? Thế bạn đi 1 xe xế ôm đầy đủ hay độc hành? Đi xe theo nhóm thì phải bám tốc độ nhau cho an toàn rồi , nhưng nếu đi nhanh quá , cảm giác mệt mệt và như kiểu cưỡi ngựa xem hoa ý! Đi bụi thì nên ngắm nghía , mò mẫm và tìm hiểu về nơi ý thì sẽ yêu vùng đất đó được trọn vẹn hơn :)

namnhihn
24-10-2014, 15:13
-Du Già - Lũng Hồ: 12 km siêu xấu, đá hộc các kiểu
-Lũng Hồ - Mậu Duệ: 28 km khá xấu, đá như nắm tay
-Mèo Vạc - Săm Pun - Sơn Vĩ: đường đẹp cực.
-Sơn Vĩ - Tà Ngày - Nho Quế: đường đất, dốc,loằng ngoằng, mưa thì khỏi bàn
-Nho Quế - Khâu Vai: Bụi tung trời.

dialan
24-10-2014, 19:30
Bạn có thể lùi đến tối thứ 6 đc ko. Nếu đc mình dk 1 ôm 01696693723.

khuongvt_1989
24-10-2014, 19:31
Mình vừa rùi đi từ HG đến Du Già lúc 13h và từ Du Già - Mậu Duệ - ĐỒng Văn mà về tới Đồng Văn lúc 6h tối :). Đường khá xấu. Vài ý kiến nhỏ. lúc nhóm mình đi thfi Lúa ở DU Già đnag xanh, giừo chắc đnag gặt. lúc lúa mà chín thì ở Du Già nhìn thôi rùi :).
VTK thân!

thanhmin
24-10-2014, 20:24
Cung này mình rất thích !
Thích cái offroad cái thong dong ngắm cảnh , ko thích đi đông .
Nhưng ko nghỉ được nhiều nên mong muốn đi đến CN là về và phải sang tuần mới sắp sếp cv để đăt gạch được . Nếu lúc đó nhóm chưa đủ xế cho mình tham gia cùng nhé !

Vietnamese
24-10-2014, 20:27
-Du Già - Lũng Hồ: 12 km siêu xấu, đá hộc các kiểu
-Lũng Hồ - Mậu Duệ: 28 km khá xấu, đá như nắm tay
-Mèo Vạc - Săm Pun - Sơn Vĩ: đường đẹp cực.
-Sơn Vĩ - Tà Ngày - Nho Quế: đường đất, dốc,loằng ngoằng, mưa thì khỏi bàn
-Nho Quế - Khâu Vai: Bụi tung trời.

Cảm ơn bạn vì thông tin trên nhé. Mình cũng biết nó xấu mà :) Sở thích là đường càng xấu càng mê :))

Vietnamese
24-10-2014, 20:28
Bạn có thể lùi đến tối thứ 6 đc ko. Nếu đc mình dk 1 ôm 01696693723.

Nếu tối t6 mới đi thì mình e rằng ko đủ thời gian để đi hết các cung như trên. Vì đường khá xấu mà. Bạn cố gắng sắp xếp nhé.

Vietnamese
24-10-2014, 20:30
Mình vừa rùi đi từ HG đến Du Già lúc 13h và từ Du Già - Mậu Duệ - ĐỒng Văn mà về tới Đồng Văn lúc 6h tối :). Đường khá xấu. Vài ý kiến nhỏ. lúc nhóm mình đi thfi Lúa ở DU Già đnag xanh, giừo chắc đnag gặt. lúc lúa mà chín thì ở Du Già nhìn thôi rùi :).
VTK thân!

Yeah , mình biết đường xấu rồi. Thế nên đáng nhẽ tuần này mình định đi , mà coi thời tiết báo mưa nên delay sang tuần sau để đi cho khô ráo. Chứ cung này mà gặp mưa thì chắc chỉ có bê xe :)

Vietnamese
24-10-2014, 20:39
Cung này mình rất thích !
Thích cái offroad cái thong dong ngắm cảnh , ko thích đi đông .
Nhưng ko nghỉ được nhiều nên mong muốn đi đến CN là về và phải sang tuần mới sắp sếp cv để đăt gạch được . Nếu lúc đó nhóm chưa đủ xế cho mình tham gia cùng nhé !

Nếu như bạn chắc chắn đi thì có thể du di bỏ 1 ngày cuối , tức là ngày thứ 4 về tới Tuyên Quang là bắt ô tô nhảy về HN luôn.

thanhmin
24-10-2014, 21:01
Mong muốn của mình là du di lịch để ngày 4 chạy thẳng xe máy về VP luôn vì mình ở VP nhé ! Chạy xe máy với mình ko thành vấn đề , kể cả chạy đêm cũng ok . Nhưng mỗi cái thời gian ko thoải mái được nên bắt buộc chủ nhật có mặt ở nhà và sáng thứ 2 đi làm .

crYztaL
24-10-2014, 21:18
Sắp tới cũng đang muốn chạy kiểu này nên hóng chút. Có mỗi cái vụ vứt xe lên ô tô HN - HG là ko ưng, ngồi ô tô 300km còn mệt hơn đi xe máy :(

chuahuong1986
24-10-2014, 21:51
tiếc quá vietnamese ơi!giá như bạn có thể lùi lại vài ngày thì hay quá.mình định đi vào tối 2|11 cùng cung đó.minh chưa đi phượt vùng đó bao giờ nên mình cũng muốn khoảng 2xe đi cùng

Vietnamese
25-10-2014, 16:45
Mong muốn của mình là du di lịch để ngày 4 chạy thẳng xe máy về VP luôn vì mình ở VP nhé ! Chạy xe máy với mình ko thành vấn đề , kể cả chạy đêm cũng ok . Nhưng mỗi cái thời gian ko thoải mái được nên bắt buộc chủ nhật có mặt ở nhà và sáng thứ 2 đi làm .

Vậy e rằng khó bạn ạ. Vì mình đi ko chạy đêm , ko chạy nhanh đâu.

Vietnamese
25-10-2014, 16:46
Sắp tới cũng đang muốn chạy kiểu này nên hóng chút. Có mỗi cái vụ vứt xe lên ô tô HN - HG là ko ưng, ngồi ô tô 300km còn mệt hơn đi xe máy :(

Ko mệt = đi 300km đường chẳng có vẹo gì ngoài bụi bẩn đâu bạn. Tớ đi nhiều lần = xe máy rồi. Thấy đi ô tô còn hơn. Ai say xe thì miễn bàn rồi. :D

Vietnamese
25-10-2014, 16:47
tiếc quá vietnamese ơi!giá như bạn có thể lùi lại vài ngày thì hay quá.mình định đi vào tối 2|11 cùng cung đó.minh chưa đi phượt vùng đó bao giờ nên mình cũng muốn khoảng 2xe đi cùng

Tớ ko lùi được bạn nhé. :) Vì nhiều lý do công việc nên tớ cũng sắp mãi mới đi được.

hehe1510
25-10-2014, 19:42
Cung này mê quá ,join ko nhỉ?

hehe1510
25-10-2014, 21:03
M đặt cục bê tông vs
fb facebook.com/duchoang1510
dt 0962324489
độc hành cho vui nhỉ

nghiachu
25-10-2014, 23:22
chốt đoàn chưa chị ơi. Nếu chưa em đăng kí 1 slot nhé
Chu Tân Nghĩa 25t
096527 không bảy chín một
https://www.facebook.com/nghia.chu.733
Là con trai nên chắc chạy xế rồi, em không có kinh nghiệm đi đường đồi núi nhưng sức khỏe tốt. Em không có xe

Vietnamese
26-10-2014, 12:06
Bạn nào muốn đk đi thì tối nay 8h ra trà đá ở đầu ngõ Tràng Tiền - gần nhà hát lớn để chốt nhé. Còn nếu ko có ai thì tớ lại đi 1 mình vậy.

hehe1510
26-10-2014, 12:17
Bạn hiền co zalo hay fb ko add nc cho vui

Vietnamese
26-10-2014, 13:21
Bạn hiền co zalo hay fb ko add nc cho vui

Mình có FB nhưng ko tiện bạn ạ. Cần hỏi gì cứ inbox nhé.

thachtrungngoc
26-10-2014, 15:07
Mình cũng thích đi kiểu như thế và cũng hay đi kiểu như thế. Hậu quả là thường toàn phải đi 1 mình.

Lần này bọn mình có 3 người, từ SG ra, đi từ 29/10 tới 4/11, theo tuyến HN-Sapa-Hà Giang-Đồng Văn-Hà Giang-Hà Nội. Giá mà đi chung với bạn được thì thật là tuyệt.

P/s: mình muốn làm quen với bạn, nếu được thì inbox facebook nhé ;-)

Vietnamese
26-10-2014, 15:34
Mình cũng thích đi kiểu như thế và cũng hay đi kiểu như thế. Hậu quả là thường toàn phải đi 1 mình.

Lần này bọn mình có 3 người, từ SG ra, đi từ 29/10 tới 4/11, theo tuyến HN-Sapa-Hà Giang-Đồng Văn-Hà Giang-Hà Nội. Giá mà đi chung với bạn được thì thật là tuyệt.

P/s: mình muốn làm quen với bạn, nếu được thì inbox facebook nhé ;-)

Mình cũng rất thích được đi với những người bạn miền Nam. Dễ mến dễ gần ^^. Như lịch của bạn thì 29/10 là bạn bay ra tới HN hay lúc đó đang trên đường đi Sapa rồi nhỉ? Và từ Sapa bạn sẽ chạy xe máy tới Hà Giang hay di chuyển = oto?

thachtrungngoc
26-10-2014, 15:46
Mình cũng rất thích được đi với những người bạn miền Nam. Dễ mến dễ gần ^^. Như lịch của bạn thì 29/10 là bạn bay ra tới HN hay lúc đó đang trên đường đi Sapa rồi nhỉ? Và từ Sapa bạn sẽ chạy xe máy tới Hà Giang hay di chuyển = oto?

Sáng 29/10 mình bay ra HN. Tối 29/10 đón xe từ HN lên Sapa.
Từ Sapa trở đi thì mình chạy xe máy. Riêng chặng cuối Hà Giang về Hà Nội thì có thể xe máy hoặc xe khách tùy tình hình.

Vietnamese
26-10-2014, 16:10
chốt đoàn chưa chị ơi. Nếu chưa em đăng kí 1 slot nhé
Chu Tân Nghĩa 25t
096527 không bảy chín một
https://www.facebook.com/nghia.chu.733
Là con trai nên chắc chạy xế rồi, em không có kinh nghiệm đi đường đồi núi nhưng sức khỏe tốt. Em không có xe

Ko có xe thì hơi khó đấy...hic hic. Mà sk tốt ko giúp ích cho việc tham gia giao thôn đâu. Cung này ko dành cho những người chưa đi đường núi bao giờ. :(

Vietnamese
26-10-2014, 16:17
Sáng 29/10 mình bay ra HN. Tối 29/10 đón xe từ HN lên Sapa.
Từ Sapa trở đi thì mình chạy xe máy. Riêng chặng cuối Hà Giang về Hà Nội thì có thể xe máy hoặc xe khách tùy tình hình.

Vậy thì có thể gặp bạn ở Đồng Văn. Ngày 31 mình ngủ ở Đồng Văn.

hehe1510
26-10-2014, 16:32
Có bao nh mem rồi vnese ơi

nghiachu
26-10-2014, 17:30
Ko có xe thì hơi khó đấy...hic hic. Mà sk tốt ko giúp ích cho việc tham gia giao thôn đâu. Cung này ko dành cho những người chưa đi đường núi bao giờ. :(

OK. Hẹn chị năm sau vậy. Chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn :))

Vietnamese
26-10-2014, 19:08
Có bao nh mem rồi vnese ơi

Nghi là chả có mem nào thật sự đi =)

Vietnamese
26-10-2014, 19:16
OK. Hẹn chị năm sau vậy. Chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn :))

Welcome , lúc ý có duyên thì đi nhé :))

hehe1510
26-10-2014, 19:27
Nghi là chả có mem nào thật sự đi =)

Mình be tông cứng luôn nè,đang rảnh,tỷ phú thời gian rồi

Vietnamese
27-10-2014, 16:52
Mình be tông cứng luôn nè,đang rảnh,tỷ phú thời gian rồi

Có gì bạn đi bảo dưỡng xe cộ đi nha!. Nốt tối nay tớ chốt , xem chính thức có mấy người đi. Hiện tại chắc chắn có 3 ng ( tính cả bạn ).

minhhoanftu
27-10-2014, 17:29
Có gì bạn đi bảo dưỡng xe cộ đi nha!. Nốt tối nay tớ chốt , xem chính thức có mấy người đi. Hiện tại chắc chắn có 3 ng ( tính cả bạn ).
Cung của chị hay nhưng tiếc là em ko có time. Em rất thích đi kiểu rong ruổi như vậy.

Nếu có những chuyến đi khác thì chị cho em kết bạn facebook giao lưu. Khi nào mà sắp xếp được time thì em gia nhập với.

dialan
27-10-2014, 20:53
Mình chốt nhé bạn. Giờ mới sắp xếp đc lịch

caothuvolam
27-10-2014, 22:01
@Vietnamese: mình xin đi cùng với
Tên: Long
SĐT: 098 740 1204
Có xe, đi một mình

Vietnamese
27-10-2014, 22:23
@Vietnamese: mình xin đi cùng với
Tên: Long
SĐT: 098 740 1204
Có xe, đi một mình

Bạn sắp xếp tối mai mọi người trong nhóm gặp nhau để trao đổi những thứ qtr trước khi đi , cũng như giao lưu gt tên tuổi nhé. Nốt bạn là 4 xe , chốt luôn. Ko nhận thêm.

Vietnamese
27-10-2014, 22:25
Mình chốt nhé bạn. Giờ mới sắp xếp đc lịch

Bạn là nữ hay nam nhỉ? Bạn đk xuất ôm đúng ko?

caothuvolam
27-10-2014, 22:30
@Vietnamese: ngày mai gặp mọi người ở đâu, mấy giờ nhỉ?

Vietnamese
27-10-2014, 22:47
@Vietnamese: ngày mai gặp mọi người ở đâu, mấy giờ nhỉ?

Có gì mình sẽ nt cho bạn sau nhé. Vì mình cũng phải nt cho mọi người đã. Nếu gặp thì kiếm 1 quán cafe hoặc trà đá nào đó gần trung tâm để ai cũng dễ đi thôi.

dialan
27-10-2014, 23:00
Mình là nữ , dk ôm . Có gì bạn cứ liên lạc qua điện thoại . Mình ko ở HN, tối 30 mình sẽ có mặt ở bến xe

chungbkhi
28-10-2014, 01:56
rất thích đi nhởn nhơ như e, nhưng lịch gấp quá , a đang tìm nhóm đi vào tuần sáu :)

Vietnamese
28-10-2014, 11:12
Mình là nữ , dk ôm . Có gì bạn cứ liên lạc qua điện thoại . Mình ko ở HN, tối 30 mình sẽ có mặt ở bến xe

Mình vừa nt cho bạn rồi đó. Bạn đã đi bụi ntn bg chưa? Nếu chưa để mình còn biết mà đưa lịch trình cũng như những thứ cần mang trc khi đi.

Vietnamese
28-10-2014, 11:12
rất thích đi nhởn nhơ như e, nhưng lịch gấp quá , a đang tìm nhóm đi vào tuần sáu :)

Tuần sau thì em bận rồi , nên chỉ đi đc tuần này thôi. ^^ Tiếc nhỉ.

caothuvolam
28-10-2014, 14:51
Đồng ý với phương án đi xe máy lên đó, Vnmese tính toán lại cung đường nhé, nhà nghỉ có phải đặt trước ko?

Vietnamese
28-10-2014, 14:57
Mọi người vào đây comment để mình còn tính toán nhé. Sắp cận ngày đi rồi.

Vietnamese
28-10-2014, 15:03
Đồng ý với phương án đi xe máy lên đó, Vnmese tính toán lại cung đường nhé, nhà nghỉ có phải đặt trước ko?

Vậy là có 3 xế đồng ý đi xe máy từ HN-HG được. Đợi các ôm và 1 xế còn lại. Chi tiết hơn để tối mai gặp nhau đưa tờ lịch trình cho dễ nói hơn. Trên này khó trao đổi bạn ạ.

hehe1510
28-10-2014, 15:07
Mình cũng ok đi xe máy luôn

lehieuol
28-10-2014, 15:08
Mọi người vào đây comment để mình còn tính toán nhé. Sắp cận ngày đi rồi.

hay tạo event ở fb để tất cả dễ cập nhật và nắm đc tình hình cụ thể nhất? chứ ko VNese vất vả nhắn tin phổ biến cho mọi người quá.

Vietnamese
28-10-2014, 15:09
Vậy là tất cả các xế đều ok với phương án đi xe máy từ HN lên HG. Giờ chỉ hỏi các bạn ôm xem ntn! Vì có 1 vài ôm là khó thu xếp được thời gian để đi. Có như nào mình sẽ báo lại cho các bạn sớm nhất. Mong tối mai gặp nhau để còn bàn bạc trước chuyến đi. Thân.!

Vietnamese
28-10-2014, 15:12
hay tạo event ở fb để tất cả dễ cập nhật và nắm đc tình hình cụ thể nhất? chứ ko VNese vất vả nhắn tin phổ biến cho mọi người quá.

Em cũng muốn lập 1 group để dễ bàn bạc hơn. Nhưng vì 1 vài người ko online fb được , cộng thêm việc cận ngày đi như này nên phương án tốt nhất là 20h tối mai thứ tư 29/10/2014 mọi người gặp nhau trước khi đi, như vậy thực tế và cũng dễ bàn bạc hơn.

traanflaam
28-10-2014, 19:29
Đoạn từ Bắc Mê về Na Hang, có thể thuê thuyền thuyền đủ cho 10 xe máy và 20 người trên thuyền, đi trên sông nước, hai bên là trùng điệp núi các dãy núi đá vôi, đi thuyền mất khoảng 5 tiếng từ Bắc Mê về đến Na Hang.
Nên nếu là nhóm các bạn đi đợt này, tớ sẽ đi như này:
Hà Nội-Hà Giang-Đồng Văn- Mèo Vạc-Du Già-Mậu Duệ-Bắc Mê-Na Hang-Tuyên Quang-Hà Nội.

dantd9x
28-10-2014, 22:12
BẠn ơi đủ xế chưa vậy , đang muốn đi cung này :(

Vietnamese
28-10-2014, 23:26
Đoạn từ Bắc Mê về Na Hang, có thể thuê thuyền thuyền đủ cho 10 xe máy và 20 người trên thuyền, đi trên sông nước, hai bên là trùng điệp núi các dãy núi đá vôi, đi thuyền mất khoảng 5 tiếng từ Bắc Mê về đến Na Hang.
Nên nếu là nhóm các bạn đi đợt này, tớ sẽ đi như này:
Hà Nội-Hà Giang-Đồng Văn- Mèo Vạc-Du Già-Mậu Duệ-Bắc Mê-Na Hang-Tuyên Quang-Hà Nội.

Tớ thì ko khoái vụ đi thuyền lắm...Nhất là lại ngồi tận 5 tiếng , thấy ngứa ngáy chân thế nào ý. Anyway , cảm ơn bạn đã góp ý. Vì nếu trời mưa to ở đường 176 thì đành chuyển sang phương án đi theo hướng QL4C , lên Đồng Văn trước và đi y như cung bạn nêu. Chỉ khác ko đi thuyền :D

Vietnamese
28-10-2014, 23:27
BẠn ơi đủ xế chưa vậy , đang muốn đi cung này :(

Đủ 4 xe là tớ chốt rồi bạn ơi. Đi đông quá tớ ko nghĩ là kiểm soát được hết ;) Thông cảm nha :)

Snow_flake
29-10-2014, 05:44
Bạn ơi nếu có ôm nào bỏ thì cho mình đi với. Mình cũng định tối mai đi mà xế mình k xin nghỉ được nên phải hủy kèo :'(

Sdt: 0978892493

Vietnamese
29-10-2014, 10:54
Bạn ơi nếu có ôm nào bỏ thì cho mình đi với. Mình cũng định tối mai đi mà xế mình k xin nghỉ được nên phải hủy kèo :'(

Sdt: 0978892493

Để tớ xem nhé. Có gì tớ báo lại nếu có ôm nào cancel.

Vietnamese
29-10-2014, 23:04
Đi ngủ thôi , mai cả nhà lên đường chân cứng đá mềm nha =)

hehe1510
03-11-2014, 19:17
Đánh dấu về đến nhà lúc 19h 3/11 yo

caothuvolam
03-11-2014, 20:26
Đã về lúc 8h do phải tạt ngang qua nhà bạn Cốm. chiu chiu

lehieuol
04-11-2014, 16:26
Tối nay nhà mình có vc mình ko đi off đc rùi. Hiu hiu...
Vừa về đã thấy nhớ nhung nhau quá, tâm hồn vẫn đang trên đèo trên núi đây :)