PDA

View Full Version : Nhóm leo Fansipan 11-13/3/2011

nobody_tm24
25-03-2011, 22:50
Off sinh nhật Hít về rồi đây!

Hít ơi đồng bọn ở SG với cả anh Dương lặn lội từ HN vào mừng Sinh nhật Hít sớm 1 hôm nè! Đi đầy đủ cả không thiếu 1 ai! Có bánh, có nến, có hát Happy Birthday nữa nhá, chỉ thiếu mỗi Hít thôi! Cơ mà lúc nãy có alo ola hát cho Hít nghe và chúc Hít mau ăn chóng nhớn luôn rồi! Tình hình là SN còn to hơn cả SN chủ thớt hồi hôm tổ chức trên Fan! Nhất Hít roài, hehee...

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/2.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/3.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/1.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/4.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/5.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/6.jpg

Sinh nhật vui nha Hít!

Cơ mà Quân nhờ anh Dương gửi các bạn SG mỗi người 1 cái ôm nhưng anh Dương lỡ vượt phạm vi ủy quyền bonus thêm cả cái hôn nữa thì xử sao đây nhỉ ;)

Nhóm SG nhớ các bạn HN nhiều lắm!

hagattini
25-03-2011, 22:52
He'he' có em đi off về nữa rùi nè:D Hôm ni vui vui lắm Hít ah. Chúc mừng sinh nhật Hít ngày mai nhé - 26.03.

Hôm ni đoàn nhà mình chém kịch liệt, kiểu này mà đủ 18 nam thanh nữ tú ngồi với nhautrên Phan chak chém đứt luôn cục inox:))

Tán chuyện đã đi Phan chưa đủ, nhà mình còn máu ăn chơi nữa. Chốt năm ni chắc chắn có chuyến đi Tây Bắc nữa - tháng 10. Mọi người lên công tác chuẩn bị ;). Chuyến nhỏ nhỏ chak còn lắm lắm nữa herher.

Phượt xe máy nhé. Ôm phải ôm xế thật chặt hi'hi'

Em đăng tuyển xế từ bây giờ. Ai tự tin đăng ký cho em phấn khởi lên Tour cái nào:D

history
26-03-2011, 09:13
:(( em cám ơn anh chị nhiều lắm:(( lần đâu tiên em có sn to như thế đấy,đã thế ko có mặt nữa:(( em cám ơn chị Hoa,chị Mĩ,chị Phương,chị Phượng,anh Bình,Chị Quỳnh,chị Nhung,anh Dương đã tổ chức cho em sn to như thế ah:((
em cũng cám ơn anh Quân,bạn Thúy có công rủ rê lôi kéo em nhưng em lại phá ngang:((
cám ơn cả đoàn đã nhớ đến sn em ah:((

nobody_tm24
26-03-2011, 18:27
Hôm nay mới đúng sinh nhật Hít, các anh chị nhóm Fan SG với cả anh Dương HN một lần nữa chúc Hít tuổi mới nhiều niềm vui mới! Thêm một cái bánh gato thật là đặc biệt dành cho Hít nữa nè:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3108.jpg

Văn võ bá quan tề tựu đông đủ mừng SN Hít, thik nhá ;)

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3114.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3112.jpg

Bánh ngon dã man! Mọi người dành lại phần tinh túy nhất của cái bánh nhờ anh Dương gửi về cho Hít này...

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3124.jpg

Nhớ gặp anh Dương đòi cho bằng được cách này hay cách khác Hít nhá :D

HAPPY BIRTHDAY TO KU HIT!

P/S: Cơ mà tối nay hưởng ứng Giờ Trái Đất từ 20.30pm - 21.30pm, mọi người chịu khó cai phuot với cả các chủng loại điện tử, điện lạnh, điện gia dụng... nha, chỉ trong vòng 1 giờ thôi mà...

Thêm nữa... Nhớ cả nhà! Chúc các chiến hữu ngày nghỉ cuối tuần an lành, vui vẻ.

pinkyphuong
01-04-2011, 09:17
Thư mời:
1. Nguyên tắc thư mời: thư mời này hem có liên quan đến ngày Cá tháng 4, mặc dù nó được compose vào Ngày 01/04/2011
2. Trân trọng kính mời, thân mời các "đứa" có tên dưới đây đến dự buổi ăn sáng "bình dân", ún cafe "vỉa hè": anh Trường Sơn, bạn Tùng, em Thúy, ku Linh, ku Nghĩa, ku Hít, ku Quân, ku Quang, Ku Atu và em Thảo (nếu 2 ku và 1 em lày xuống Hà lội được)
3. Thời gian: 09:00am, thứ 7, ngày 02/04/2011.
Địa điểm: tại Quán ..............., số .............., đường................................ (bạn tốt nào ở Hà Nội, biết chỗ nào giá cả "bình dân", điền vào chỗ này giúp nhé.
4. Những "đứa" trong danh sách khách mời mà không có mặt, sau 10am cùng ngày thì quên cái chuyện được em Hoa chủ thớt cấp quota đi Tây Bắc cùng đoàn nghen...(hén, Hoa hén?)
5. "Đứa" nào vì việc riêng, việc chung không đi được, thì xem lại điều 4 trên đây.
6. "Đứa" nào mời, đứa đó chủ chi.... hem có được tranh giành.... (nhà ta đoàn kết mà!)

Trân trọng cảm ơn, và kính/thân mời
Mụ Phương

P/s: Mod thân mến, thư mời offline như vầy có bị tính là vi phạm không ạ.... Mod thương tình để qua thời gian offline ở trên, rồi em tự xử nghen Mod... Chân thành cảm ơn Mod... Ôi, lâu thiệt lâu mới thấy Mod quan trọng dữ vầy nè...

pinkyphuong
01-04-2011, 14:40
Các bạn thân mến, kết quả đàm phán như sau:

FINAL:

Time: 0900am, 02/04/2011, thứ 7
Venue: Cafe Hồ Đắc Di - hem biết địa chỉ cụ thể,...

Giao Quân và Linh đến trước, chọn chỗ, mụ Phương đến Nội Bài sẽ alo...

Cảm ơn cả nhà...

Nhớ điều 4 ở thư mời trước khi quyết định mọi vấn đề liên quan hén!

nguyentea
01-04-2011, 20:39
Em vừa đi nhờ là cái áo để mai mặc đẹp đi gặp chị Phương (nhận quà) đó nghe, chị mà chọn em ăn lẩu cá là cả đoàn Hà Nội :gun:gun:gun:gun chị đó :))

hagattini
01-04-2011, 21:45
Hehe mình có nhà mới rùi! Có tha hồ mà thông tin off ẹp với nhau được ko nhỉ?:)

Mod gửi thư thông báo cho em rùi, sợ ghê:(

Cơ mà tiếc thiệt, ko ra cùng dịp với Mụ Phương mà đi off cùng.

Em ra sau mụ nữa tháng:(( Lúc đó ko khéo ai cũng bận, ko ai off cùng em thì khổ thân em:((

linhnt9
01-04-2011, 22:35
hehe mai gặp chị Phương e xin phép chỉ gặp chị trong khoảng nửa tiếng thôi chứ ngồi càng lâu càng nhớ càng vỡ òa cảm xúc mất :D

nguyentea
01-04-2011, 22:56
Em ra sau mụ nữa tháng Lúc đó ko khéo ai cũng bận, ko ai off cùng em thì khổ thân em
Lần này nhất định đi ăn ốc quên sầu chị ạ (K)(K)(K)

hagattini
02-04-2011, 10:37
hagattini: Cơ mà tiếc thiệt, ko ra cùng dịp với Mụ Phương mà đi off cùng.

Em ra sau mụ nữa tháng:(( Lúc đó ko khéo ai cũng bận, ko ai off cùng em thì khổ thân em:((

Lần này nhất định đi ăn ốc quên sầu chị ạ (K)

Ôi thôi khổ thân em nguyentea nhà mình quá cơ:(. Chị có tính bán cá cho em đâu, sao em cứ đòi mua vậy:))? Thui chị mang cá về nhà lại đây, thả nuôi sang năm bán thiệt:D

P/s: Cái đội đi off Hn hôm ni, em cắt quota đi Đông Bắc hết(NO)

pinkyphuong
02-04-2011, 21:41
hic hic... bọ Mod la, buồn muốn chết... reply cho Mod hem được, gửi vô đây, Mod xem xong em xóa, Mod đừng phạt nữa...
"Mod ơi, em nói thiệt là em muốn ra xem cái nhà bị đổ mà Mod, em nói thiệt mà.. em nghĩ nhiều người ở xa như em cũng có ý định đi thăm khu ý.. thật đấy... Mod đừng phạt em, tội nghiệp.. hic hic..."

Hà Nội:
- Lang thang từ Bát Sứ ra Chả Cá, ăn hì hụi một mình 1 suất hết 162k
- Đi dọc chợ đêm, ra Hồ Gươm
- Men theo hồ Gươm, đi ra Tràng Tiền
- Ăn Kem Tràng Tiền, đi ra nhà sách,
- Gặp ngay cuốn sách: Never Eat Alone (coi, vậy có được không chớ?!)
- Bực mình mua cuốn khác (Đàn bà 30....hic hic...) ;quay lại Tràng Tiền ăn thêm 1 cây kem nữa...
- Quay lại Hồ Gươm, quay lại chợ đêm, về lại Bát Sứ.... mỏi chân, chắc ngủ ngon...
Chào cả nhà, chúc cả nhà vui vẻ...
@Quân: Giao Quân tường thuật vụ sáng nay cho ai đó ăn cá cả đàn nghen...

P/s: Mod ơi, em có gì sai, Mod nói 1 tiếng, Mod đừng xóa vội hén.. Cảm ơn Mod nhiều...

nobody_tm24
03-04-2011, 11:24
Hà Nội họp offline, Sài Gòn cũng họp online tám chuyện cho có bè có lũ, ai dè bè HN quẳng cho lũ SG một con cá mập quá xá vào ngày không phải 1/4 thì lũ nào mà đỡ cho nổi!!! :Dam

Cứ tưởng tượng cái cảnh lũ SG đứng ngồi lo lắng ko yên vì bè HN còn bè HN thì lăn ra cười ngoặt cười nghoẽo đến là ứa gan (NO) (NO) (NO)

Ơ mà hôm off có ảnh ọt gì ko sao ko up lên cho cả nhà xem với! Thấy cả nhà off vui lại nhớ cả nhà, lại nhớ cái ngày leo Fan và lang thang Sapa...

Tình hình là thớt Hoa quê độ tháng 4 nên hăm he bỏ cá lên thớt chém cả đàn vụ Đông - Bắc tháng 10 đấy! Anh em HN lo mà hối lộ Cá khác cho thớt Hoa đi, hehee...

Ah em Hoa có đề nghị đặt cho nhà mình một cái tên. Ngẫm cũng hợp lý... Chứ Mod đã cấp đất, cấp phép, công nhận nhà mình là 1 nhóm, nhưng cái tên "Nhóm leo Fansipan 11-13/3/2011" mà Mod gọi tạm nghe buồn quá cơ, không đặc-trưng-cho-những-con-người-lắm-đặc-trưng như chúng ta gì cả...

Nhà mình có ý kiến ý cò gì không nhỉ?

hongquan1110
03-04-2011, 18:31
hic hic... bọ Mod la, buồn muốn chết... reply cho Mod hem được, gửi vô đây, Mod xem xong em xóa, Mod đừng phạt nữa...
"Mod ơi, em nói thiệt là em muốn ra xem cái nhà bị đổ mà Mod, em nói thiệt mà.. em nghĩ nhiều người ở xa như em cũng có ý định đi thăm khu ý.. thật đấy... Mod đừng phạt em, tội nghiệp.. hic hic..."
Hà Nội:
- Lang thang từ Bát Sứ ra Chả Cá, ăn hì hụi một mình 1 suất hết 162k
- Đi dọc chợ đêm, ra Hồ Gươm
- Men theo hồ Gươm, đi ra Tràng Tiền
- Ăn Kem Tràng Tiền, đi ra nhà sách,
- Gặp ngay cuốn sách: Never Eat Alone (coi, vậy có được không chớ?!)
- Bực mình mua cuốn khác (Đàn bà 30....hic hic...) ;quay lại Tràng Tiền ăn thêm 1 cây kem nữa...
- Quay lại Hồ Gươm, quay lại chợ đêm, về lại Bát Sứ.... mỏi chân, chắc ngủ ngon...
Chào cả nhà, chúc cả nhà vui vẻ...
@Quân: Giao Quân tường thuật vụ sáng nay cho ai đó ăn cá cả đàn nghen...

P/s: Mod ơi, em có gì sai, Mod nói 1 tiếng, Mod đừng xóa vội hén.. Cảm ơn Mod nhiều...

Đọc xong lại thấy thương mọi người trong Nam quá à! Nên em không đành , huhuhu. Ăn cá của chính mình bán nên khen ngón! Xót xa thay. Mà chị Phương ơi, đoàn HN có lỗi với chị quá, ai lại để chi đi ăn km một mình, đi lang thang Hồ con rùa một mình, Sorry chị nha! E ban đi công tác, mọi người lại có kế hoạnh từ đầu tuần, lần sau chị ra thì báo trước một tuần nha! hihi.

hongquan1110
03-04-2011, 18:34
Nhà mình nên mỗi người đưa ra một cái tên rồi bầu cử xem cái nào hay! Có giải luôn, hehee. Em mạo phép đưa ra trước một cái tên : "Bắc Trung Nam" Vì đoàn mình có đủ 3 miền của đất nước, hiếm hoi lắm mới có đấy! Nhóm phượt "Bắc Trung Nam" Odezzzz......

tammaovn
03-04-2011, 22:07
cái vụ tên nhóm này phải tổ chức thi tuyển mới được, như kiểu tuyển chọn slogan ấy :D. Đề nghị chủ thớt treo giải thưởng đi cho a e hào hứng :))

hagattini
04-04-2011, 00:01
hongquan1110;341270]Nhà mình nên mỗi người đưa ra một cái tên rồi bầu cử xem cái nào hay! Có giải luôn, hehee.

cái vụ tên nhóm này phải tổ chức thi tuyển mới được, như kiểu tuyển chọn slogan ấy :D. Đề nghị chủ thớt treo giải thưởng đi cho a e hào hứng :))

Đồng ý vụ ni với 2 anh zai. Nhà mình cho ý kiến đặt tên cho đoàn mình cái nào, sẽ bình chọn ý kiến nhá:D

Em sẽ mua quà cho ai thắng giải( hem được bảo em mua kim cương hột xoàn, vàng, hay các vật có giá trị:))).
Quà sẽ tùy thuộc vào người thắng giải là ai thì em mới chọn được, cho phù hợp ý mà.Okie hem cả nhà;)

Bắt đầu chém gió, bán cá nào:D

linhnt9
04-04-2011, 00:23
Nhóm ta leo Phan, lại có 18 người, hay đặt tên là PMU 18 đi :D
P - Phanxipang
M -Mộng mơ
U - Ước mơ
18-members
Đúng phong cách của nhóm ta lúc nào cũng mơ mơ mơ ...

nguyentea
04-04-2011, 06:56
P - Phanxipang
M -Mộng mơ
U - Ước mơ
18-members

Nghe như tên giải bóng đá phường mở rộng ý anh nhể

nguyentea
05-04-2011, 00:19
Đó, nhà cửa gì lanh tanh lạnh ngắt thế này nè :(

pinkyphuong
05-04-2011, 00:21
có chị đây mừ, lạnh lùng gì...??? kaka

pinkyphuong
05-04-2011, 00:34
nhóm Cát - Sín - Trạm, đi 1 đoàn, 1 chặng lên, 1 chặng xuống... mà được những 3 cung.... chuẩn hem cần chỉnh...

hongquan1110
05-04-2011, 11:17
P - Phanxipang
M -Mộng mơ
U - Ước mơ
18-members

Em mà đặt tên này là có tài trợ đấy! Bùi Tiến Dũng hình như là năm nay ra tù thì phải, hihihi. Chọn dịp phết nhỉ!

tammaovn
05-04-2011, 18:03
nhà mình mà đặt tên là PMU 18 dễ sang năm cùng vào trại lập hội phượt với nhau lắm :)). Tên này kể ra cũng ý nghĩa, nhưng độ dớp, độ tai tiếng lớn quá :D --> bỏ qua

hongquan1110
05-04-2011, 20:10
Tình hình nhà mình ít lên đây chém nhỉ? Ai ai cũng cuốn vào cơm áo gạo tiền ! haizzzz......

nobody_tm24
05-04-2011, 21:44
Có một vài đề cử rồi đấy:

Quân: Bắc Trung Nam
Linh: PMU18
Chị Phương: Cát Sín Trạm
Đoàn mình 18 nhân lựng! Các chiến hữu khác góp ý thêm với (wait)

Về phần mụ, sau mấy hôm trằn trọc đêm ko ngủ ngày ko ăn mụ cũng xin đề cử 1 cái tên cho nhà mình vậy, mắc bệnh nghề nghiệp nên tính gọi nhóm bọn mình là Công ty TNHH Phuot (P-LTD) được không nhỉ :D

Hehee, đùa thui, chỉ đề xuất chữ viết tắt P-LTD thôi, đọc là [pờ lờ tờ đờ] hay [pi eo ti đi] cũng dc, ý là tinh hoa của cái câu cửa miệng của nhà mình: Phanxipang - đời mà, sống phải biết ước mơ chứ

P = Phanxipang / Phượt (Phanxipang là hiện tượng, từ mục tiêu chinh phục Phan mà nhà mình gặp nhau, biết nhau và thân nhau; Phượt là bản chất, mỗi người tự trong máu đã thik phượt rồi, và hứa hẹn tương lai sẽ cùng nhau phượt mãi thôi ;) )

L = Live

T = To

D = Dream

Vậy đấy, P-LTD = Phanxipang - Live To Dream hoặc Phuot - Live To Dream.

Hoặc là Công ty TNHH Phượt = Phuot Limited = P-Ltd :D Thôi vòng vo quá. Các membs nhà mình ráng suy nghĩ để đề xuất thêm nhá. Ưu tiên ủng hộ mụ Mỹ để mụ rinh quà của thớt Hoa. Tks tks!

vanquynhnt
05-04-2011, 22:21
Hà Nội họp offline, Sài Gòn cũng họp online tám chuyện cho có bè có lũ, ai dè bè HN quẳng cho lũ SG một con cá mập quá xá vào ngày không phải 1/4 thì lũ nào mà đỡ cho nổi!!! :Dam

Cứ tưởng tượng cái cảnh lũ SG đứng ngồi lo lắng ko yên vì bè HN còn bè HN thì lăn ra cười ngoặt cười nghoẽo đến là ứa gan (NO) (NO) (NO)

Ơ mà hôm off có ảnh ọt gì ko sao ko up lên cho cả nhà xem với! Thấy cả nhà off vui lại nhớ cả nhà, lại nhớ cái ngày leo Fan và lang thang Sapa...

Vụ gì mụ Mỹ ơi? Sao đi vắng có vài ngày mà đọc không hiểu tình hình gì hết trơn. Rồi vụ Mod la là sao??? Sao mình nghi nghi...

Tình hình là thớt Hoa quê độ tháng 4 nên hăm he bỏ cá lên thớt chém cả đàn vụ Đông - Bắc tháng 10 đấy! Anh em HN lo mà hối lộ Cá khác cho thớt Hoa đi, hehee...

Ai dám làm em Hoa giận vậy? Cần dao không để chị cho mượn. :Dam

Vụ đặt tên cũng hay nhỉ! Chị cũng yếu môn này nên chắc đợi mọi người ý kiến xong chị tham gia vote thôi. :D

tammaovn
05-04-2011, 22:59
"Ai dám làm em Hoa giận vậy? Cần dao không để chị cho mượn. :Dam"
riêng vụ này nhờ chị Quỳnh là dễ nhất đấy :)). Chị cứ đến cho chị Phương mượn dao để chị Phương tự xử luôn đi :D

hagattini
05-04-2011, 23:06
Quân: Bắc Trung Nam

Cái ni theo ý kiến của em là thiếu mất cái khoản tinh tướng, chém gió, đủ thứ loạn cào cào của nhà miềng:D

Linh: PMU18
P: Phanxipang
M: Mộng mơ
U: Ước mơ
18 thành viên đi Phan

Hmm..hmm viết tắt như rứa, bà con có ghé thăm mình cũng hem hiểu lắm về " đặc tính - chủng loại" của nhà mình:(.

Chị Phương: Cát Sín Trạm

Vẫn thiếu làm sao ấy chị ah;))

Đoàn mình 18 nhân lựng! Các chiến hữu khác góp ý thêm với (wait)

Tiếp tục đợi ý kiến tiếp. Có khi nào em nên nâng mức thưởng lên cho nó nóng hổi ko nhỉ?

Công ty TNHH Phuot (P-LTD) được không nhỉ

Hehee, đùa thui, chỉ đề xuất chữ viết tắt P-LTD thôi, đọc là [pờ lờ tờ đờ] hay [pi eo ti đi] cũng dc, ý là tinh hoa của cái câu cửa miệng của nhà mình: Phanxipang - đời mà, sống phải biết ước mơ chứ

P = Phanxipang / Phượt (Phanxipang là hiện tượng, từ mục tiêu chinh phục Phan mà nhà mình gặp nhau, biết nhau và thân nhau; Phượt là bản chất, mỗi người tự trong máu đã thik phượt rồi, và hứa hẹn tương lai sẽ cùng nhau phượt mãi thôi ;) )
L = Live
T = To
D = Dream
Vậy đấy, P-LTD = Phanxipang - Live To Dream hoặc Phuot - Live To Dream.
Hoặc là Công ty TNHH Phượt = Phuot Limited = P-Ltd

Cái ni của mụ khá nhìu ý nghĩa đấy mụ ah. Nhưng mà cả nhà toàn tóc đen, da vàng, mình xài hàng Việt được hem Chị?:D

P/s: Hic, em thông minh có hạn mà hay nói. Nên bây giờ vẫn chưa nghĩ ra cái tên chi( nghi ngờ là tiếp tục tình trạng ni quá:))

trucky
06-04-2011, 15:24
em nghĩ dream là được mà, như slogan của nhóm mình ấy

nguyentea
07-04-2011, 00:09
Buồn như chí cắn. Hay chăng bà con không biết mình chuyển nhà? :(( :(( :((

hagattini
07-04-2011, 09:08
Buồn như chí cắn. Hay chăng bà con không biết mình chuyển nhà? :(( :(( :((
Uhm..hơi buồn thiệt:((

Ngày mai 8.04 là sinh nhật Mr Dương 37 tuổi xuân :D. Cả nhà nhớ giùm em vụ này hen.

nobody_tm24
07-04-2011, 09:27
Vụ gì mụ Mỹ ơi? Sao đi vắng có vài ngày mà đọc không hiểu tình hình gì hết trơn. Rồi vụ Mod la là sao??? Sao mình nghi nghi...

Ơ ơ! Hỏi em vụ gì á? Thế chị không nhận được sms "cá đi theo đàn" của mụ Phương ah? Không nghe ai tường thuật cho chị nghe vụ HN off vui vẻ và đầm ấm ah? Không có ai nhắc âu yếm về các cuộc gọi "nóng" từ SG ra HN của chị ah? Heheee... Nếu chưa rõ thì kệ đi chị, vậy cho lành, cho đỡ ấm ức như em Hoa :D

Vụ Mod thì cứ thấy cái kiểu nhà mình bị xóa hàng loạt comments, rùi có người được admin gửi thư tri ân, rùi được admin ưu ái chuyển nhà qua đây là rõ rùi mà chị, hihiii...

Tìn hình chung là có dấu hiệu tan đàn xẻ nghé rồi đây, ko có chiến dịch hâm nóng thì nhà ta sẽ thành nhà hoang í !!!

nobody_tm24
07-04-2011, 09:32
Uhm..hơi buồn thiệt:((

Ngày mai 8.04 là sinh nhật Mr Dương 37 tuổi xuân :D. Cả nhà nhớ giùm em vụ này hen.

Có cơ hội hâm nóng rồi đây! Các đầu cầu Bắc - Trung - Nam gom chiến hữu online-meeting làm một quả bday cho già làng nhà mình đi !!!

pinkyphuong
07-04-2011, 10:16
Anh Trường Sơn sướng quá nghen, đến 08/04 mới sinh nhật, mà 07/04 mọi người đã được chủ thớt nhắc nhở... online meeting lúc nào đây nhỉ? hay hội SGN lại ăn uống đập phá 1 trận mừng sinh nhật anh Trường Sơn giống như sinh nhật Ku Hít vậy?

@ Anh Trường Sơn: nhớ mai chờ quà của em Hoài Phương nghen...:D

hagattini
07-04-2011, 10:18
Có cơ hội hâm nóng rồi đây! Các đầu cầu Bắc - Trung - Nam gom chiến hữu online-meeting làm một quả bday cho già làng nhà mình đi !!!

Hi'hi' em lại có cơ hội được ăn bánh sinh nhật rùi hử;):))

Tối thứ 7 lại đi chơi nhỉ?:D(c)

pinkyphuong
07-04-2011, 10:23
Hi'hi' em lại có cơ hội được ăn bánh sinh nhật rùi hử;):))

@Hoa: Lần này em có cơ hội "mua" bánh sinh nhật thì có lý hơn ... =))
phải mua cái to hơn sinh nhật ku Hít nha, anh ý "có tuổi" hơn ku Hit mà.

@Hít: hay lần này Hít vào Sài Gòn ăn sinh nhật anh Trường Sơn, trả lễ anh Trường Sơn lặn lội vào tận Sài Gòn ăn sinh nhật em lần trước, hén, Hít hén? ;)

vanquynhnt
08-04-2011, 06:05
Ơ ơ! Hỏi em vụ gì á? Thế chị không nhận được sms "cá đi theo đàn" của mụ Phương ah? Không nghe ai tường thuật cho chị nghe vụ HN off vui vẻ và đầm ấm ah? Không có ai nhắc âu yếm về các cuộc gọi "nóng" từ SG ra HN của chị ah? Heheee... Nếu chưa rõ thì kệ đi chị, vậy cho lành, cho đỡ ấm ức như em Hoa :D

Vụ Mod thì cứ thấy cái kiểu nhà mình bị xóa hàng loạt comments, rùi có người được admin gửi thư tri ân, rùi được admin ưu ái chuyển nhà qua đây là rõ rùi mà chị, hihiii...

Tìn hình chung là có dấu hiệu tan đàn xẻ nghé rồi đây, ko có chiến dịch hâm nóng thì nhà ta sẽ thành nhà hoang í !!!

Không nhận được sms nên không biết gì hết. Hôm đấy hết ngày cá tháng 4 rồi thì ai mà đỡ nổi chứ. X( Sẽ xử lý nội bộ tên chủ mưu sớm. :gun Các tên tòng phạm khác sẽ từ từ xử lý khi nào có dịp (T2 tuần sau nữa đáng lý có kế hoạch ra HN nhưng lại kẹt vụ khác nên không đi được). Hãy đợi đấy. :Dam

Kế hoạch hâm nóng như sau:
1. Em Hoa gửi email thông báo đường link mới cho cả nhà nha (có thể 1 số người không biết)
2. Mau chóng chốt tên cho nhà mình
3. Em Hoa đang rốt ráo hoàn tất chương trình chi tiết đi Đông Bắc, vài bữa nữa post lên hy vọng hâm nóng được bầu không khí lên.
4. Tăng cường off theo địa phương, thỉnh thoảng off xuyên địa bàn :D
...

vanquynhnt
08-04-2011, 06:14
Anh Dương ơi, chúc mừng SN. (kiss) SN của anh là em trông đợi nhất đấy ạ. Mong sao mau mau đến cái SN thứ 45 của anh để em để lại được rủ anh đi Phan mà không sợ bị chém. :D

Tối qua vừa tổ chức SN cho con gái. Phải mà biết sớm, em ghép lại làm chung luôn nhỉ. :D

Mới xem sơ lại danh sách SN của đoàn mình. Tình hình là tháng 11 có đến 5 người. Chắc phải tìm sự kiện gì tổ chức để tiện ăn SN tập thể hén.

pinkyphuong
08-04-2011, 08:17
hic hic... định "bóc tem" anh Trường Sơn, nhưng chị Kình đã bóc mất tiêu rùi... hic hic... (NO)
Sau này, chắc Kình nhớ sinh nhật anh Trường Sơn nhất, vì anh ý sinh sau con gái chị Kình một ngày... ;)

Nhân dịp sinh nhật anh, nhân danh người hành hạ anh nhiều nhất trên Fan, ước mong anh khỏe mạnh (để lần sau em còn tiếp tục nhờ vả khi có dịp), giàu có (để anh có thể thoải mái đi phượt mà không có bị vợ gọi về mỗi khi con hết sữa..), và luôn giữ đủ nhiệt huyết trong tim và thừa tình yêu cho tất cả các cung đường (để sẵn sàng cho tất cả các chuyến đi mà em Hoa làm chủ thớt) ... :L

Cuối cùng, mong ước hội Sài Gòn sẽ có một bữa đập phá ra trò nhân dịp sinh nhật anh, vì sự vắng mặt hay có mặt của anh cũng không có gì ghê gớm lắm .... =)) (vì không kiếm đâu ra lý do nào để tụ tập hay hơn lý do này)

new conversation received this morning:
- ola, anh Trường Sơn ạ?
-.......
- Chúc mừng sinh nhật anh nghen...
-......
- Anh nhận được quà của em chưa ạ?
-......
- Ối, bưu điện chưa giao à? Bọn này làm ăn bậy quá... em đã dặn dò kỹ là phải giao 100 bông hoa đỗ quyên nhập về từ Fan lúc 8 giờ sáng nay tại Văn phòng anh mà...
- .......
- Chưa thấy gì hả anh?
-.....
-Bực quá, để em xử lý bọn này, bắt nó phải giao cho anh ngay... anh chịu khó ở văn phòng chờ chút xíu nghen.
- ........
- Sao ạ, anh phải đi công tác xa luôn à, không chờ được à?
- .........
- Ôi trời, tiếc quá, giờ làm sao ta?..... hay thôi, để em báo nó thôi, từ từ nhập hoa về, sinh nhật năm sau em tặng anh luôn 200 bông nhé?
- ....... (ú ớ)
- Vậy nhé, cảm ơn anh nhiều vì đã giúp em trên Fan, chúc anh sinh nhật hoành tráng nha anh....
- .....
- Dạ, chào anh. (phù, may quá, thoát....... :LL)

hongquan1110
08-04-2011, 10:13
anh dương ơi, chúc mừng sn. (kiss) sn của anh là em trông đợi nhất đấy ạ. Mong sao mau mau đến cái sn thứ 45 của anh để em để lại được rủ anh đi phan mà không sợ bị chém. :d

tối qua vừa tổ chức sn cho con gái. Phải mà biết sớm, em ghép lại làm chung luôn nhỉ. :d

mới xem sơ lại danh sách sn của đoàn mình. Tình hình là tháng 11 có đến 5 người. Chắc phải tìm sự kiện gì tổ chức để tiện ăn sn tập thể hén.

chúc mừng sinh nhật con gái chị quỳnh!

hagattini
08-04-2011, 14:28
vanquynhnt;344233]Anh Dương ơi, chúc mừng SN. (kiss) SN của anh là em trông đợi nhất đấy ạ. Mong sao mau mau đến cái SN thứ 45 của anh để em để lại được rủ anh đi Phan mà không sợ bị chém. :D

Em chúc mừng sinh nhật già làng trưởng bản Mr Dương nhé.
Like cả câu chúc của Mụ Quỳnh:)) Vì em cũng muốn leo Phan phát nữa hi'hi'

ối qua vừa tổ chức SN cho con gái.
Chúc mừng sinh nhựt con gái yêu của Mụ Quỳnh nhé. Chúc Mụ ươm mầm thành công một mem cho nhà Phuot.com như Mụ( ý là vừa giỏi giang, xinh đẹp lại ham chơi như Mụ í:D) trong tương lai;)

Mới xem sơ lại danh sách SN của đoàn mình. Tình hình là tháng 11 có đến 5 người. Chắc phải tìm sự kiện gì tổ chức để tiện ăn SN tập thể hén.

Mụ ấy lại đòi đi chơi nữa hứt..hứt..Ước chị mụ ấy là đại gia cho anh em nhờ vả. Hỏi nhỏ nhé : "Mụ có xin được vài cái vé máy bay của Vietnam airlines cho các anh em tập họp ko Mụ?":L

Truongson
08-04-2011, 22:14
Anh cảm ơn cả nhà nhiều nghe, mấy hôm nay bận không lên phượt được nhớ mọi người quá. Anh xin nhận 100 cây đỗ quyên của Phương nghe (khi nào vào SG đòi lại:))). Mọi người chúc già làng nhiều quá, xúc động quá chắc tối nay không ngủ được vì nhớ mưa rừng. Chắc sang năm lại phải leo phan tiếp thôi (cung sín chải - cát cát nhé em Hoa héo). Cung này đoàn anh Văn đã bỏ cuộc vì gặp phải mưa đá rồi nên đoàn mình phải chinh phục mới được.=))
Anh cảm ơn tất cả mọi người nhé (đứa nào ăn bánh của anh sẽ bị anh đòi cả vốn lẫn lời đấy nhé):gun:gun:gun

tammaovn
08-04-2011, 23:32
Happy birthday to già làng Dương. Chúc a và gia đình luôn hạnh phúc, có một sức khỏe dồi dào để làm nền tảng vững chắc cho a đi phượt được quanh năm với a e :D.

pinkyphuong
09-04-2011, 17:01
hic hic.. ở đây hem có được cảm ơn, cảm ơn em Hoa nhiệt liệt cho cái link ảnh lúa chín.. đẹp quên sầu... nhất là mấy tấm của Hieukin ở trang 5....

https://www.phuot.vn/threads/10567-T%C3%ACnh-h%C3%ACnh-l%C3%BAa-ch%C3%ADn-%E1%BB%9F-v%C3%B9ng-cao-n%C4%83m-2010/page5?highlight=t%C3%ACnh+h%C3%ACnh+l%C3%BAa+ch%C3 %ADn

không đi, sau này hối không kịp.... cố lên mà arrange lịch trình đi thôi mọi người ơi....

vanquynhnt
10-04-2011, 06:17
Cám ơn mọi người đã chúc mừng SN con gái mụ. Hưởng soát SN anh Dương :D.

Mụ ấy lại đòi đi chơi nữa hứt..hứt..Ước chị mụ ấy là đại gia cho anh em nhờ vả. Hỏi nhỏ nhé : "Mụ có xin được vài cái vé máy bay của Vietnam airlines cho các anh em tập họp ko Mụ?":L
Mụ ấy cũng ước gì như thế, mũ sẽ thuê hẳn charter luôn cho nó hoành tráng. =))

Tình hình off hôm qua có hình ảnh gì không? Mọi người post lên cho cả nhà ghiền cái coi.

hagattini
10-04-2011, 18:48
Mọi người chúc già làng nhiều quá, xúc động quá chắc tối nay không ngủ được vì nhớ mưa rừng. Chắc sang năm lại phải leo phan tiếp thôi (cung sín chải - cát cát nhé em Hoa héo).

Tình hình là thêm tuổi mới nên già làng thêm thông minh, sáng suốt hay sao í :D

''Anh nghĩ lại rồi bây giờ mỗi năm chắc phải leo Phan một lần mới được chứ không thì buồn lắm em à. Em lại gầy độ tiếp đi nhé=))''

Vậy là có khi em chẳng phải đợi khi Anh Dương 45 tuổi mới được leo Phan lần nữa rùi:))

Tình hình off hôm qua có hình ảnh gì không? Mọi người post lên cho cả nhà ghiền cái coi.

Em cũng ghiền vụ ni. HN đi off 2 lần rùi mà hk có hình:((

P/s: Ah thế vụ đặt tên sao thấy chìm nghỉm hết rùi nè:(

hongquan1110
11-04-2011, 23:49
Sao giờ phong trào chém đi xuống thế nhỉ? Nắng lên mà chẳng thấy gió đâu!

Vụ ảnh ương thì bảo Cu hít và Vợ anh Dương đưa lên! Cảm báo không đưa anh Vợ anh Dương lên nhé, không nhầm thành Anh Dương và "con gái lớn" Kakakaka!

pinkyphuong
12-04-2011, 22:56
ngày mai, sẽ là 1 tháng ngày trên đỉnh Fan, có ai, còn nhớ ai không ạ?,..

tammaovn
12-04-2011, 23:19
nhanh thật mọi người nhỉ, ta đã leo phan đc 1 tháng rồi cơ đấy. Giây phút lịch sử 09:20:00 AM ngày 13/3/2011 sẽ mãi ghi nhớ trong tim e :D

vanquynhnt
13-04-2011, 13:04
*** Chương trình Phượt Đông Bắc 17-24/09/2011 hoặc 15-22/10/2011 ***

Hi cả nhà,

Thay mặt em Hoa, chị đưa chương trình dự kiến đi Đông Bắc của nhà mình vào tháng 9 hoặc tháng 10/ 2011.
Do chủ trương lần này tổ chức cho nội bộ nhà mình cho nên chúng ta không đưa lên Mục tìm bạn đồng hành mà chỉ đưa vào diễn đàn của nhà mình để mọi người bàn bạc và cho ý kiến nhé.

Chương trình dự kiến như sau:
Ngày 1- Thứ 7 ngày 17/9/2011: Hà Nội – Tuyên Quang - Hà Giang - 320km

• Hà nội - Vĩnh Yên - Tam Dương - Lập Thạch - Phía Sơn Dương (Quốc lộ 2c) - Tuyên Quang : Khoảng 150km
- 5h00: tập trung ở cổng Ciputra ( gần cầu Thăng Long)
- 5h30: Xuất phát theo tuyến : Hà nội - Vĩnh Yên - Tam Dương - Lập Thạch - Phía Sơn Dương (Quốc lộ 2c) - Tuyên Quang. Khoảng 150km
• Địa điểm tham quan trên đường:
- Sông Lô
- Bến nước Bình Ca
- Thành cổ Tuyên Quang
- Cầu Nông Tiến
- Cây đa Tân Trào.
• Ăn sáng ở Vĩnh Yên:
Địa điểm chưa biết
• Ăn trưa ở Tuyên Quang:
Địa điểm chưa biết
- 12h30: Tuyên Quang – Tân Quang – Việt Quang ( hay còn gọi là Bắc Quang) : 125km
- 16h00: Thị trấn Việt Quang – Vị Xuyên – Hà Giang: 70km
• Khách sạn ở Hgiang:
- KS Hương Trà( đối diện bảo tàng tỉnh HG): 0219 866 231
- Nhà nghỉ Công Đoàn Hà Giang:
• Ăn tối: Chưa biết địa điểm
- Buổi tối đi ăn Ấu tẩu, chè ,ốc, phố đêm HG, rượu ngô.

Ngày 2, Chủ Nhật 18/09/2011: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Đồng Văn - Lủng Cú - Đồng Văn ( 210km)

- 6h00 Ăn sáng ở HG:
- 6h30 Hà Giang – Quản Bạ: Quốc lộ 14C: 50km
Ttham quan:
- Đi chợ Quyết Tiến, thăm Cổng Trời, Núi Đôi, tháp Truyền hinh Quản Bạ.
• Quản Bạ - Yên Minh:
- Ruộng bậc thang Quản Bạ
- Chợ phiên Yên Minh họp ngày Chủ Nhật.
- Tham quan rừng thông Yên Minh ( rừng thông đẹp nhất Việt Nam).
- Nhà vua Mèo: Vương Chí Sìn.
- Ăn trưa ở Yên Minh:Quán Hải Yến ( Minh Hải) đối diện cổng chợ Yên Minh có món thịt và lạp sườn hun khói
• Yên Minh – Phó Bảng:
- Tham quan phố cổ Phó Bảng, cửa khẩu Phó Bảng.
• Phó Bảng – Đồng Văn – Lủng Cú:
Tham quan:
- Bản dân tộc Lô Lô sống trong các nhà truyền thống xây kiểu trình tường bằng đất.
- Xã Sà Phìn, cánh đồng hoa tam giác mạch ở Sủng Là( hi vọng lúc đó có hoa mà ngắm).
- Cột cờ Lủng Cú- hang Sìn Mần Khang ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn đi).
Liên hệ đồn Biên Phòng: 02193 856 243 gặp trường hoặc phó đồn biên phòng
• Lủng Cú- Đồng Văn:
- Ăn tối:
Quán Nhị Tiến: 0219 3856 217. Nếu thích có thể đặt lợn quay ở quán bên kia đường cách KS Khải Hoàn vài chục m.
Hoặc quán Bà Lan ngay bên hông chợ Đồng Văn
- Nhà nghỉ:
Khải Hoàn – 0219.3856.147/ 0982 025 892
Hoàng Ngọc – 0219 3856020/091 5035 141
- Tối đi café phố cổ, dạo chơi phố cổ Đồng Văn

Ngày 3, thứ 2 ngày 19/09/2011: Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Há Lía - Đức Hạnh - thị trấn Bảo Lạc : 230 km

- 6h00: Ăn sáng ở Đồng Văn – Quán bánh cuốn đối diện chợ Đồng Văn.
• Đồng Văn - Mã Pì Lèng: Ngắm đèo chết ngựa Mã Pí Lèng
• Mã Pì Lèng - Mèo Vạc:
Tham quan:
- Đi chợ Mèo Vạc: Ăn thắng cố, mèn mén
Mèo Vạc - Há Lía - Đức Hạnh - thị trấn Bảo Lạc Đi theo quốc lộ 34 hoặc đường 217
Ăn trưa:
Ăn tối
Nhà nghỉ:
Đi chơi

Ngày 4, thứ 3 ngày 20/09/2011: Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Nguyên Bình - Trùng Khánh 160km
- 6h00 ăn sáng ở Bảo Lạc
• Địa điểm tham quan:
- Thác Bản Giốc, Động Ngườm Ngao
Ngày 5, thứ 4 ngày 21/09/2011: Trùng Khánh –Trà Lĩnh – Đôn Chương- Pac Po - Cao Bằng
Trùng Khánh –Trà Lĩnh : Đường tỉnh lộ 210
Trà Lĩnh – Đôn Chương- Pac Po: 75 km( đường xấu)
Chưa biết cái gì về khúc này nên em ko biết viết sao hết.

Ngày 6, thứ 5 ngày 22/09/2011: Cao bằng - Đông Khê - Thất Khê - Đồng Đăng – Mẫu Sơn
Ăn sáng
• Ăn trưa ở Đông Khê: có món vịt quay với phở chua ngon cực( chưa biết chỗ :D)
• Nhà nghỉ:
Yến Yến: 0255 3744 322
Anh Đào: 0253 744 335
• Ăn tối : đặt cho nhà nghỉ nấu luôn cũng okie.
• Buổi tối: tập trung chém gió

Ngày 7, thứ 6 ngày 23/09/2011: Mẫu Sơn - Lạng Sơn - Chi Lăng - Bắc Ninh - Hà Nội : 180km
- Sáng ngắm Mẫu Sơn
• Tham quan:
- Chợ Chi Lăng( còn gọi là chợ Tỉnh),
- Ải Chi Lăng
- Động Tam Thanh
• Ăn trưa:
- ở Chi Lăng có món Vịt quay mua ở chợ Giếng Vuông của người dân tộc.

Tổng thiệt hại ước tính:
- Ngủ Khách sạn: 200k/đêm/3 người * 7 đêm = 500k/người
- Ăn sáng + trưa + tối: 120k/người * 8 ngày = 960k/người
- Xăng: 120k/2 người /ngày * 8 ngày = 480k/người
- Quỹ chung: 1,500k/người

o Đồ dùng mua chung:
- Dự phòng cho xe: xăm, bugi, miếng dán phản quang để dán trên nón bảo hiểm.Cờ tổ quốc có cán nhỏ buộc ở tay lái xe.
- Ít bánh kẹo
- Đồ y tế: Bông băng, thuốc men

• Đây là link về kinh nghiệm đi Phuot bằng xe máy. Mọi người đọc kỹ phần này và làm cho em một cái note cho vụ đi xe cộ và các thứ cần thiết nhé.
https://www.phuot.vn/threads/1731-Kinh-nghi%E1%BB%87m-%C4%91%E1%BB%83-%C4%91i-du-l%E1%BB%8Bch-trong-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-Du-l%E1%BB%8Bch-xe-m%C3%A1y

https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-kh%E1%BA%A3o-Quy-%C4%90%E1%BB%8Bnh-cho-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y

• Về Xế và ôm: Sẽ thực hiện bốc thăm chứ không chọn ôm, chọn xế cho công bằng.
Cứ 02 ngày lại bắt thăm đổi xế, đổi ôm 1 lần để tất cả đều có cơ hội làm quen nhau nhiều hơn.

• Về xe máy:
- Tích cực ủng hộ các bạn phía Bắc tìm kiếm xe, ủng hộ xe máy. Các loại xe và kiểm tra xe trước khi đi, mọi người xem các link trên.
- Các bạn MN cố gắng năn nỉ, dọa nạt đồng chí hay bạn bè ở HN để mượn được xe thì tốt.
- Nếu không tự túc đủ xe thì phải thuê xe máy, khoảng 120k-150k/ngày. Tuy nhiên tiền đặt cọc xe sẽ khá nhiều: 7,000 -9,000k/ 1xe( hình như thế).

• Một số lịch họp chợ Đông Bắc:
- Chợ Sà Phìn: ngày Tỵ - ngày Hợi
- Chợ Lũng Phìn: ngày Thân – ngày Dần( mùng 9 AL)
- Chợ Phó Bảng: Ngày Tý – ngày Ngọ
- Chợ Đồng Văn, Mèo Vạc( 12AL), Yên Minh: Chủ Nhật

*** Mọi người cho ý kiến và quăng gạch đá nhiệt tình vào nhé. ***

nguyentea
14-04-2011, 00:07
HÌnh như ngày 5 vs ngày 6 có thể gộp lại trong 1 ngày

Cachonsomot
14-04-2011, 11:13
Cho thêm máu, tặng các bạn một số hình ảnh cung đường Hà Giang, Mèo Vạt, Cổng Trời, Khâu Vai, Mã Pì Lèng ....của đồng nghiệp đi...công tác.

Sexy mountain
https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0599.jpg

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0521.jpg

Cổng trời
https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0717.jpg

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0718.jpg

Đường sá

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0702.jpg

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0520.jpg

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0515.jpg

Cachonsomot
14-04-2011, 11:14
Tiếp
https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0514.jpg

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0505.jpg

Khu dân cư
https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0666.jpg

https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0512.jpg

Ruộng bậc thang
https://i1237.photobucket.com/albums/ff468/zinzinzn/Ha%20Giang/CIMG0494.jpg

Gút lấc

hongquan1110
14-04-2011, 11:27
Ngày thứ 5-6 mà gộp lại chắc phải đi máy bay bé Thúy ạ! Vì đường dốc, cua tay áo,nên không thê đi nhanh được! EM thấy lịch chung chung quá,nên cụ thể hơn nữa đi!

hagattini
14-04-2011, 13:17
HÌnh như ngày 5 vs ngày 6 có thể gộp lại trong 1 ngày

hongquan1110;347175]Ngày thứ 5-6 mà gộp lại chắc phải đi máy bay bé Thúy ạ! Vì đường dốc, cua tay áo,nên không thê đi nhanh được!

@nguyentea: Mình ko thể đi nhanh hơn đâu em ah. Với mức độ mê mải chụp hình và dòm ngó linh tinh của nhà mình thì ko khéo chẳng đi kịp về khách sạn lúc trời tối đó em :D

EM thấy lịch chung chung quá,nên cụ thể hơn nữa đi!

Anh zai giúp em vụ này với đi. Thiếu gì thì anh bổ sung giùm iem nhé;)

nobody_tm24
14-04-2011, 14:28
@ Cachonsomot: Cảm ơn bạn đã show hình cụ tỷ, có tí hình ảnh vào trông topic cũng lung linh hơn và dễ nâng nhiệt huyết hơn, hehee, cơ mà Đông Bắc tháng 07/2009 của bạn và Đông Bắc dự kiến tháng 09/2011 của tụi mình chắc chắn sẽ khác nhau ;)

@ All: Mụ chưa có tẹo nào kiến thức thực tế và các cung đường này, nhưng nếu cứ chiếu trên bản đồ về cự li và khoảng cách thì sao thấy ngày 1 đi từ Hà Nội đến Hà Giang dài miên man quá, gấp đến 3 lần các ngày sau ấy...

Để mụ chăm chỉ đối chiếu bản đồ vs google vài hôm rồi sẽ ý kiến ý cò cụ thể hơn...

Các chiến hữu miền Bắc ai nắm địa lý rõ tí, nhất là các tuyến đường thì chém mạnh tay vài phát cho bà con dễ bắt nhịp nào !!!

vanquynhnt
14-04-2011, 20:21
Chị cũng đang lăn tăn ngày 1 đấy. Nhưng đoàn nào cũng thấy chạy đến Hà Giang mới dừng. Nhiều đoàn còn chạy đến Quảng Bạ mới nghỉ cơ. Không biết mọi người cắm đầu cắm cổ chạy hay như thế nào chứ hơn 300km mà chạy 1 ngày thì hổng biết còn cơ hội tung tăng và chụp ảnh nữa không.

tammaovn
14-04-2011, 23:31
Hix, mọi người nhà mình hăng máu quá xá a`. Toàn đường hẹp, đèo núi như thế chạy 300km 1 ngày là quá sức tưởng tượng của e rồi. Ngày thứ 5 và 6 không thể ghép với nhau được đâu, vì vừa đi vừa chụp ảnh, tham quan các địa điểm dọc đường nên không thể vội được. Về lịch trình cụ thể từ từ rồi sẽ có. Còn tận 5 tháng nữa để chuẩn bị cơ mà. Hôm trước e có nghiên cứu trên google maps rồi. Các tuyến đường đều có đầy đủ trên đó hết, mọi người cứ xem qua hết 1 lượt đi rồi cùng góp ý ra lịch trình cụ thể :D

nguyentea
14-04-2011, 23:58
Em có ý kiến là đêm đầu tiên lẳng cả người và xe lên ô tô rồi làm 1 giấc lên Hà Giang, mọi người tiếc cái cảm giác đi đường thì mình đi xe máy khi về, chứ e thấy nhà mình cũng ko có ai là dân phượt chuyên nghiệp quen chạy đường dài, ngày nào cũng hùng hục chạy lấy đâu ra sức

pinkyphuong
15-04-2011, 09:39
@Cachonsomot: cảm ơn cachonsomot nhiều lắm nghen.
@Quân: chung tay làm chương trình đi em, thấy cần gì mà đóng góp được thì làm, đừng ném đá thôi nghen... ;)
@Thúy: đồng ý nhiệt liệt với Thúy, để giành sức còn chém gió nữa chứ...

miền bắc đâu hết rồi ạ, kéo nhau vào quăng gạch đi chứ ...
anh em miền bắc có phương án gì cụ thể hơn cho vụ xe máy không vậy ạ?

nóng lòng để lên đường gặp lại mọi người lắm rồi.. nhanh cho đến tháng 9 đi nào...

bluecar
15-04-2011, 10:22

Hi cả nhà,

Thay mặt em Hoa, chị đưa chương trình dự kiến đi Đông Bắc của nhà mình vào tháng 9 hoặc tháng 10/ 2011.
Do chủ trương lần này tổ chức cho nội bộ nhà mình cho nên chúng ta không đưa lên Mục tìm bạn đồng hành mà chỉ đưa vào diễn đàn của nhà mình để mọi người bàn bạc và cho ý kiến nhé.

• Hà nội - Vĩnh Yên - Tam Dương - Lập Thạch - Phía Sơn Dương (Quốc lộ 2c) - Tuyên Quang : Khoảng 150km
- 5h30: Xuất phát theo tuyến : Hà nội - Vĩnh Yên - Tam Dương - Lập Thạch - Phía Sơn Dương (Quốc lộ 2c) - Tuyên Quang. Khoảng 150km
- Sông Lô
- Bến nước Bình Ca
- Thành cổ Tuyên Quang
- Cầu Nông Tiến
- Cây đa Tân Trào.
• Ăn sáng ở Vĩnh Yên:
Địa điểm chưa biết
• Ăn trưa ở Tuyên Quang:
Địa điểm chưa biết
- 12h30: Tuyên Quang – Tân Quang – Việt Quang ( hay còn gọi là Bắc Quang) : 125km
• Khách sạn ở Hgiang:

Ngày 2, Chủ Nhật 18/09/2011: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Đồng Văn - Lủng Cú - Đồng Văn ( 210km)

- 6h00 Ăn sáng ở HG:
Ttham quan:
• Quản Bạ - Yên Minh:
- Ăn trưa ở Yên Minh:Quán Hải Yến ( Minh Hải) đối diện cổng chợ Yên Minh có món thịt và lạp sườn hun khói
• Yên Minh – Phó Bảng:
Tham quan:
- Bản dân tộc Lô Lô sống trong các nhà truyền thống xây kiểu trình tường bằng đất.
- Xã Sà Phìn, cánh đồng hoa tam giác mạch ở Sủng Là( hi vọng lúc đó có hoa mà ngắm).
• Lủng Cú- Đồng Văn:
- Ăn tối:
Quán Nhị Tiến: 0219 3856 217. Nếu thích có thể đặt lợn quay ở quán bên kia đường cách KS Khải Hoàn vài chục m.
- Nhà nghỉ:

Ngày 3, thứ 2 ngày 19/09/2011: Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Há Lía - Đức Hạnh - thị trấn Bảo Lạc : 230 km

• Mã Pì Lèng - Mèo Vạc:
Tham quan:
Mèo Vạc - Há Lía - Đức Hạnh - thị trấn Bảo Lạc Đi theo quốc lộ 34 hoặc đường 217
Ăn trưa:
Ăn tối
Nhà nghỉ:
Đi chơi

Ngày 4, thứ 3 ngày 20/09/2011: Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Nguyên Bình - Trùng Khánh 160km
- 6h00 ăn sáng ở Bảo Lạc
• Địa điểm tham quan:
Ngày 5, thứ 4 ngày 21/09/2011: Trùng Khánh –Trà Lĩnh – Đôn Chương- Pac Po - Cao Bằng

Ngày 6, thứ 5 ngày 22/09/2011: Cao bằng - Đông Khê - Thất Khê - Đồng Đăng – Mẫu Sơn
Ăn sáng
• Nhà nghỉ:

Ngày 7, thứ 6 ngày 23/09/2011: Mẫu Sơn - Lạng Sơn - Chi Lăng - Bắc Ninh - Hà Nội : 180km
- Sáng ngắm Mẫu Sơn
• Tham quan:
- Ải Chi Lăng
- Động Tam Thanh
• Ăn trưa:

Tổng thiệt hại ước tính:

o Đồ dùng mua chung:
- Dự phòng cho xe: xăm, bugi, miếng dán phản quang để dán trên nón bảo hiểm.Cờ tổ quốc có cán nhỏ buộc ở tay lái xe.
- Ít bánh kẹo

• Đây là link về kinh nghiệm đi Phuot bằng xe máy. Mọi người đọc kỹ phần này và làm cho em một cái note cho vụ đi xe cộ và các thứ cần thiết nhé.
https://www.phuot.vn/threads/1731-Kinh-nghi%E1%BB%87m-%C4%91%E1%BB%83-%C4%91i-du-l%E1%BB%8Bch-trong-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-Du-l%E1%BB%8Bch-xe-m%C3%A1y

https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-kh%E1%BA%A3o-Quy-%C4%90%E1%BB%8Bnh-cho-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y

Cứ 02 ngày lại bắt thăm đổi xế, đổi ôm 1 lần để tất cả đều có cơ hội làm quen nhau nhiều hơn.

• Về xe máy:
- Tích cực ủng hộ các bạn phía Bắc tìm kiếm xe, ủng hộ xe máy. Các loại xe và kiểm tra xe trước khi đi, mọi người xem các link trên.
- Các bạn MN cố gắng năn nỉ, dọa nạt đồng chí hay bạn bè ở HN để mượn được xe thì tốt.
- Nếu không tự túc đủ xe thì phải thuê xe máy, khoảng 120k-150k/ngày. Tuy nhiên tiền đặt cọc xe sẽ khá nhiều: 7,000 -9,000k/ 1xe( hình như thế).

Vậy em không phải thành viên cũ nên không được tham gia hả các bác??? :)) Lần vừa rồi không được jont chung đoàn đi Fan làm em đi một mình đuối gần chết.
Dù không được tham gia nhưng cho em ý kiến nhé:

1. Đến cao Bằng mà tai sao không đi Thác bản Giốc, hang các mác, suối lênin???
2. Sao không thấy nhắc đến Bắc Kạn với Hồ Ba Bể huyền thoại???
3. Sao không có Móng Cái nhỉ? trên đường về ghé cẩm phả, Hạ Long và Cát Bà cũng hay hay.
4. Thực tế là Đông Bắc không đẹp bằng Tây Bắc. mỗi lần đi một lần khó! kết hợp đi được sẽ tốt nhất cho các bạn trong Nam.
5. Phải mượn được xe máy hoặc chuyển xe từ SG ra. mấy cái xe thuê mà đi nổi Đông Bắc em chít liền. Ai không có xe cứ liên lạc anh Dương. nghe đồn anh í có mấy chục cái xe máy để không đó...hehehe.... :))

Vài lời nếu không phải, các bác đừng ném đá tội nghiệp em.

hongquan1110
15-04-2011, 11:40
Vậy em không phải thành viên cũ nên không được tham gia hả các bác??? :)) Lần vừa rồi không được jont chung đoàn đi Fan làm em đi một mình đuối gần chết.

3. Sao không có Móng Cái nhỉ? trên đường về ghé cẩm phả, Hạ Long và Cát Bà cũng hay hay.
4. Thực tế là Đông Bắc không đẹp bằng Tây Bắc. mỗi lần đi một lần khó! kết hợp đi được sẽ tốt nhất cho các bạn trong Nam.
5. Phải mượn được xe máy hoặc chuyển xe từ SG ra. mấy cái xe thuê mà đi nổi Đông Bắc em chít liền. Ai không có xe cứ liên lạc anh Dương. nghe đồn anh í có mấy chục cái xe máy để không đó...hehehe.... :))

Em tính đi hết thế chắc mọi người xin nghỉ làm một tháng nhé! Mà đi như thế thì chắc sức anh không có đâu! Mà đường Việt Nam có dễ đi đâu cớ chứ!

hagattini
15-04-2011, 11:49

@bluecar: Tình hình là đoàn em có đi thăm thác Bản Giốc đấy nhá.

Riêng vụ hồ Ba Bể ở Cao Bằng thì em có suy nghĩ rùi nhưng nó hơi ngước đường với các tuyến đường trong kế hoạch. Do đó phải nghiên cứu đường kỹ hơn chút nữa đã.Lịch trình đang trong quá trình hoàn thiện:D

Nếu thêm các địa điểm Cẩm Phả, Hạ Long hay ty tỷ thứ khác, chak đi về đoàn em được cho phép nghỉ việc đồng loạt luôn quá:))

Cảm ơn anh góp ý nhá^^

@anh Quân: Bluecar ngang ngửa già làng Truongson của mình đấy nhá;)

@mụ Phương, mụ Quỳnh và các mem khác: có người trong đoàn mình đang ghen tỵ với việc mụ mang người thân đi nên đề nghị có chủ trương" không mang theo thân nhân đi theo để ko bị làm phiền đấy nhá:))"

Mấy mụ mần răng kìa: Hối lộ em hoặc ném gạch cái người ghen tỵ ấy đây? Nếu ném gạch người kia thì p.m cho em, em chia sẽ thông tin=))

vanquynhnt
16-04-2011, 05:36

Bọn em ưu tiên nội bộ (vì hợp cạ :D) nên không thông báo rộng rãi ra bên ngoài. Chỉ cần em Hoa cho cái recommend là tuyển bác vào ngay thôi. Bác cứ quăng gạch đá thoải mái nhé.

@All: Cả nhà đâu hết rùi. Không ai quăng gạch, ném đá gì thì em Hoa tuyển ra bên ngoài đó nghen.:T

vanquynhnt
16-04-2011, 05:40
@mụ Phương, mụ Quỳnh và các mem khác: có người trong đoàn mình đang ghen tỵ với việc mụ mang người thân đi nên đề nghị có chủ trương" không mang theo thân nhân đi theo để ko bị làm phiền đấy nhá:))"

Mấy mụ mần răng kìa: Hối lộ em hoặc ném gạch cái người ghen tỵ ấy đây? Nếu ném gạch người kia thì p.m cho em, em chia sẽ thông tin=))

@Em Hoa ui: Đứa nào ganh tỵ đó??? X( Em cho chị thông tin đi, .... hôm nào chị với HP hối lộ em với bọn nó luôn 1 thể hén. :D

Em Hoa đưa tạm thời cái danh sách để tạo động lực cho những người chưa quăng gạch vào quăng gạch đi.

@All: Mọi người tranh thủ vận động hành lang với những người bóng chim tăm cá nhé. ;)
Vụ tên tuổi thì sao rồi cả nhà ơi?
Mọi người thấy PPP thế nào?
P - Phan/ Phượt/ Phi/ Phạt gió/ ...

Mọi người nghĩ thử xem còn từ nào bắt đầu bằng chữ P mà có ý nghĩa với nhóm mình không?

hagattini
18-04-2011, 09:48
vanquynhnt;348591]@Em Hoa ui: Đứa nào ganh tỵ đó??? X( Em cho chị thông tin đi, .... hôm nào chị với HP hối lộ em với bọn nó luôn 1 thể hén. :D

Hi'hi' em thích cái vụ ni:D

Em Hoa đưa tạm thời cái danh sách để tạo động lực cho những người chưa quăng gạch vào quăng gạch đi.

1. Em - nếu : + Ko dính bất cứ cái lịch thi nào và ko bị phá sản bởi bất cứ việc nào từ trên trời rớt xuống đầu em:))

2. Anh Quân : đã đổ bêtong

3. Anh Quang: đã có 1 xe máy

4+5. Vợ chồng mụ Phương

6+6.5 Mụ Quỳnh và 1 suất dập dòm của chồng mụ Quỳnh

7. Mụ Mỹ quăng nữa cục( đợi confirm thời gian)

8. Anh Nghĩa quăng nữa cục quạch ( chưa confirm được thời gian)

9. Thúy dập dòm ( chak là sẽ đi, Thúy nhỉ)

Và một số người đang âm thầm lặng lẽ theo dõi nhà mình để quăng gạch :))

P/s: Mụ Quỳnh quăng thêm 2 cục cho bạn của Mụ nữa:d

pinkyphuong
19-04-2011, 11:17
KHÔNG ĐI NHANH, THÁC BẢN GIỐC SẼ KHÓ ĐI LẮM NÈ...

Việt - Trung sẽ sớm thỏa thuận khai thác Thác Bản Giốc

Thứ trưởng Ngoại giao Việt Nam Hồ Xuân Sơn và người đồng nhiệm Trung Quốc Trương Chí Quân gặp nhau hôm qua bàn về hợp tác song phương, trong đó có kế hoạch khai thác du lịch Thác Bản Giốc.

Hai quan chức cấp cao đã trao đổi về các biện pháp thúc đẩy quan hệ song phương và các vấn đề về biên giới lãnh thổ giữa hai nước.

Về quan hệ chính trị, hai bên nhất trí tiếp tục thúc đẩy các chuyến thăm và gặp gỡ cấp cao nhằm tạo động lực mới cho quan hệ hai nước; tăng cường hơn nữa giao lưu giữa các cấp, các ngành và các địa phương.

Về quan hệ kinh tế thương mại, hai bên nhất trí sớm hoàn thành Quy hoạch phát triển 5 năm hợp tác kinh tế thương mại Việt Nam-Trung Quốc; tiếp tục thúc đẩy đà tăng trưởng kim ngạch thương mại hai nước đi đôi với việc cần thực hiện các biện pháp từng bước cân bằng cán cân thương mại.

Về tuyên truyền, hai bên nhất trí sẽ tiếp tục thúc đẩy hợp tác giữa các cơ quan tuyên truyền, quản lý báo chí giữa hai nước, góp phần tăng cường sự hợp tác, hữu nghị và hiểu biết giữa hai nước và nhân dân hai nước.

Về biên giới trên đất liền, hai bên cho rằng tình hình khu vực biên giới ngày càng đi vào ổn định; việc triển khai các văn kiện biên giới trên đất liền đã được hoàn thành theo đúng kế hoạch, trong đó có việc chính thức khởi động cơ chế Ủy ban liên hợp Biên giới.

Hai bên nhất trí đôn đốc các ngành, địa phương hai nước nghiêm túc thực hiện các văn kiện đã ký kết để cùng quản lý có hiệu quả đường biên giới mới, góp phần duy trì trật tự trị an trên vùng biên giới.

Hai bên nhất trí cùng nhau nỗ lực sớm ký kết Hiệp định tàu thuyền tự do đi lại tại khu vực cửa sông Bắc Luân và Hiệp định hợp tác và khai thác tài nguyên du lịch khu vực Thác Bản Giốc.

Về vấn đề trên biển, hai bên đã trình bày rõ quan điểm của mỗi bên. Hai bên cho rằng việc triển khai thực hiện DOC có ý nghĩa quan trọng đối với việc duy trì hòa bình, ổn định ở Biển Đông.

Hai bên nhất trí sẽ sớm ký kết Thỏa thuận những nguyên tắc cơ bản chỉ đạo giải quyết các vấn đề trên biển và thông qua thương lượng hòa bình trên cơ sở luật pháp quốc tế, nhất là Công ước Liên hợp quốc về Luật biển 1982 để giải quyết bất đồng và các vấn đề nảy sinh liên quan đến vấn đề trên biển.

pinkyphuong
20-04-2011, 08:44
Rao vặt...

Do có lời thề là leo cái Fan này sẽ đủ việc leo núi dùng cho cả đời nên khổ chủ (ms Vân Kình) hem có tìm kiếm 2 cái bịt gối khi đi từ Fan về...
Cơ mà nay lời thề hết hiệu lực, khổ chủ lại mon men đến gần chân Hòn Nhọn ở Phan Rang, nên có nhu cầu tìm lại 2 em bịt gối này...

(xem : https://www.phuot.vn/threads/17621-H%C3%B2n-Nh%E1%BB%8Dn-Bi%E1%BB%83n-B%C3%ACnh-Ti%C3%AAn-N%C3%BAi-Bi%E1%BB%83n-v%C3%A0-%E1%BA%A8m-Th%E1%BB%B1c-%29-03-06-06-06-2011/page2)

Vậy, đoàn mình ơi, nếu ai ngó nghiêng thấy cái bịt gối của chị ý ở đâu, chỉ cho chị ý nhe, chắc chắn là chị ý có hậu tạ đầy đủ... :help
Trân trọng cảm ơn đoàn mình... :L
Phát ngôn viên chính thức : Pinky

vanquynhnt
20-04-2011, 13:14
Rao vặt...

Do có lời thề là leo cái Fan này sẽ đủ việc leo núi dùng cho cả đời nên khổ chủ (ms Vân Kình) hem có tìm kiếm 2 cái bịt gối khi đi từ Fan về...
Cơ mà nay lời thề hết hiệu lực, khổ chủ lại mon men đến gần chân Hòn Nhọn ở Phan Rang, nên có nhu cầu tìm lại 2 em bịt gối này...

(xem : https://www.phuot.vn/threads/17621-H%C3%B2n-Nh%E1%BB%8Dn-Bi%E1%BB%83n-B%C3%ACnh-Ti%C3%AAn-N%C3%BAi-Bi%E1%BB%83n-v%C3%A0-%E1%BA%A8m-Th%E1%BB%B1c-%29-03-06-06-06-2011/page2)

Vậy, đoàn mình ơi, nếu ai ngó nghiêng thấy cái bịt gối của chị ý ở đâu, chỉ cho chị ý nhe, chắc chắn là chị ý có hậu tạ đầy đủ... :help
Trân trọng cảm ơn đoàn mình... :L
Phát ngôn viên chính thức : Pinky

Bao giờ cho đến tháng 10. Nhà mình ai sắp xếp được thì tham gia hành trình này cho đỡ ghiền hén. :D
Hòn Nhọn - Biển Bình Tiên - Núi, Biển và Ẩm Thực ;) 03/06-06/06/2011

Đã có 4 em nhà mình quăng gạch dzô chỗ này rùi đó.

Ps: Cám ơn Hoài Phương vụ rao vặt nghen. Ai biết chỉ dùm, xin hậu tạ. :D

chung6666
20-04-2011, 13:48
chào cả nhà. em thấy kế hoạch của các bác chi tiết mà thèm quá. Vốn đã có máu du lịch xa, em mạnh dạn xin các bác đồng ý cho vào nhóm . Em ở Hà Nội
Em tên Chung
Nick : [email protected]

hagattini
20-04-2011, 14:19
Ấm ức vì cái đoạn ăn chơi ở Sapa ko ai review, hồi ức thì ko được bê lên. Em mang về nhà mình vậy bla..bla..

--tiếp theo hồi ức Phan---

Vậy là sau 03 ngày 02 đêm ăn ngủ ở rừng với mưa, với gió, với rét mà ấm áp tình cảm với 17 thành viên khác trong đoàn..
Vậy là sau buổi chiều ngày cuối đi như trâu bò, la lết các kiểu ngoài sức tưởng tượng..
.....cuối cùng ta về tới Sapa, về với khách sạn, về với giường ấm nệm êm, ta về với văn minh..
Mừng hết lớn!!!!!!!!!!!!

Điểm danh tình hình sơ bộ lúc mới về khách sạn:

- Mụ Mỹ tê lê phê mà vẫn cười
- Ku Hít vẫn không quên tạo dáng khi được quay phim, tự tin nói lớn " Hít cute"
- Ku Linh vẫn tươi cười, dù mệt,hỏi ta: " Có cần em đưa Chị lên phòng ko? Nhìn Chị đi muốn ko nỗi luôn rùi!" Hứt..hứt..muốn khóc ngay cái đoạn ni.
- Anh Quân " già" lại càng toe toét hơn nữa, quay phim, chụp hình cái bộ dạng tơi tả của cả đám mà cái miệng vẫn cứ hoạt động tưởng chừng hết công suất mà hỏng mất loa luôn.
- Mụ Nhung vẫn sung sức, ngoài sức tưởng tượng của mình.
- Già làng Trường Sơn lại càng khỏe chuẩn nữa, thương cái cảnh già làng cần mẫn gom đủ các thể loại ba lô cho chiến hữu
- Thúy ơi...xin lỗi đoạn ni Chị ko biết em hình hài ra răng( vì chị cũng loạng quạng mất rùi)
- Anh Nghĩa ngồi tựa lưng vào ghế và cười cũng toe toét nốt.
- Anh Bình vẫn cười.như chưa hề có vấn đề gì xảy ra trong 03 ngày qua.
- Và Mình vừa cười vừa mếu, đau chân ko tưởng tượng nổi. Chỉ muốn ngồi đó mà ăn vạ ai cho rùi, nhìn cái cầu thang lên lầu 2 mà cứ tưởng nó cao bằng Phan cơ đấy!

Tổng kết, cười cả làng:d

Đoàn Trạm Tôn vì xe hư, xe hỏng, xe cùi bắp mà cuối cùng về khách sạn sau đoàn Sín Chải.Thương và áy náy ghê gớm
Nhớ cái lúc mới gặp mụ Phương, mụ Quỳnh ở phòng...eo ôi, hai mụ ấy mệt đến chết mê chết mệt mà vẫn có sức xổ nguyên 1 tràng làm mình phát hãi huhu..
Các mem khác về tới cũng chui vào phòng hết,chưa kịp nhìn mặt các thân yêu luôn.
....Ổn định đội hình, chia chác phòng, tắm rửa xong..cả nhà lại phởn phơ đi ăn đủ thứ loại.Cơ mà phải mượn cái câu của mụ Mỹ là: “Tắm nước nóng xong, gân cốt giãn ra, giờ cứ như thương binh các kiểu vậy đấy"
Đời bây giờ lại là màu hồng, đêm Sapa bắt đầu bẳng tuyển tập chụp hình của các mem đam mê ánh đèn phờ lát:

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0659.jpg

Ăn hàng có thể loại đồ nướng: nào thịt, nào cơm lam, nào trứng…tất tần tật đều nướng hết..

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0660.jpg

Hội nghị bàn ngồi đợi ăn..và chỉ đợi ăn mà thôi

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0668-1.jpg

Thêm vào đó có cả chai rượu Sán Lùng thơm nứt mũi, các anh zai cứ thế làm tới( cứ tưởng mấy ổng ở đó ko thèm về ksan luôn chứ!!)
Cơ mà hình như rượu ngon hay sao mà nhìn Mụ USA khí thế kiểu như này mà

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0672-1.jpg

Ăn chăm chút, ăn say mê, ăn mê mải

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0673.jpg

Chẳng cần biết xấu đẹp ha'ha'

Hehe câu chuyện càng ngày càng rôm rả cho đến khi cơn bùn ngủ nó hành hạ mình…Nằng nặc đi về, mai đi chơi ơi mọi nguoiiiiiiiiiiiii oiiiiiiiii!
Công cuộc đợi.hết chai này, lại đến chai khác..đến muốn đi về 1 mình luôn mới ra khỏi quán đồ nướng ấy..Các anh í đi Phan thì galang thế mà về " bàn nhậu" thì ra nông nổi như thế đấy:(.
Dọc đoạn đường ngắn ấy lại tiếp tục “ hành nghề” Người mẫu và thợ nhiếp ảnh đủ tư thế…Vui khôn tả!!!!

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_2815-1.jpg

Đêm.
Các anh chị em đã xong xuôi, lên giường cho ngày mai lang bạt chinh chiến tiếp rùi, vậy mà mình và Thúy cứ ko tài nào ngủ được vì thắc mắc, vì tò mò..

Thôi thì em Thúy xung phong đi trước, chứ em nó chịu hết sức rùi mà ko nổi..”đi về rùi méc cho Chị với em nhé!!Chị cũng tò mò quá cơ, lát nữa có gì thì hú Chị lên với nhá”

Lên tầng 3, rủ Hít..bị Hít đuổi..Thúy đi 1 mình gõ cửa..Đợi.đợi..mà chẳng thu thập được nhìu vì ko được mục kích sở thị.Lại ấm ức đi về méc Chị..

Huhu lại trằn trọc cả 2 chị em, đến tự kỷ vì cái vụ ấy quá cơ..Đã thế còn bị mắng là hóng chuyện người ta!!

…………….

nobody_tm24
20-04-2011, 14:58
@ Hagattini: Trời ơi người ta còn tí tẹo tẻo tèo teo cái vốn duyên ít ỏi giữ muốn vất vả lun, mà em Hoa đem quẳng nguyên cái hình chình ình gúm ghiếc ra như thế thì mụ đến là ế mãn đời luôn :(( Sao bọn kia nó uống cả chai ko ai dòm ngó, mụ uống có mỗi 1 zem của cái cốc tí tẹo mà cũng lu loa lên thế này :((

Cái vụ em Hoa và em Thúy tò mò thì giờ mụ mới biết đấy, hahaa... Cơ mà tò mò cái gì thế :shrug: (NT)

Lúc đấy mụ về đến phòng thì em Phượng thăng từ lúc nào rồi. Mệt quá nên em ý không những ko đi chén thù chén tạc với mọi người mà thậm chí còn không cả ăn tối luôn ấy!

tammaovn
20-04-2011, 16:20
iem cũng đang thắc mắc không rõ e Hoa e Thúy tò mò vụ gì ta, làm mình tò mò quá. Đã thế mình còn ở tầng 3 ngay cạnh phòng ku Hít nữa chứ, haiz, tò mò quá :D. Đính chính lại vụ rượu chè nhé. Rượu a e ta uống là rượu táo mèo chứ ko phải Sán Lùng đâu :)

linhnt9
21-04-2011, 00:21
haha chị Hoa e Thúy định rình rình bắt quả tang à :))

pinkyphuong
21-04-2011, 08:35
Ku Linh dùng từ kỳ quá ah nhen... :T

hagattini
21-04-2011, 09:56
chào cả nhà. em thấy kế hoạch của các bác chi tiết mà thèm quá. Vốn đã có máu du lịch xa, em mạnh dạn xin các bác đồng ý cho vào nhóm . Em ở Hà Nội
Em tên Chung
Nick : [email protected]

Em xem link này, chỉ sợ em vào sau lại buồn rùi tự kỷ mất thì khổ:d

https://www.phuot.vn/threads/16358-Phansipang-%C4%90%E1%BB%9Di-m%C3%A0-s%E1%BB%91ng-ph%E1%BA%A3i-bi%E1%BA%BFt-%C6%B0%E1%BB%9Bc-m%C6%A1-ch%E1%BB%A9-11-13-03-C%C3%A1t-c%C3%A1t-S%C3%ADn-Ch%E1%BA%A3i

Lịch đi Đông Bắc chuyến tới của đoàn này, em cứ tha hồ dập dòm và ném đá. Biết đâu lại tuyển thêm được chiến hữu tốt, cả nhà nhở;)

hagattini
21-04-2011, 10:00
[QUOTE=nobody_tm24;351323]@ Hagattini: Trời ơi người ta còn tí tẹo tẻo tèo teo cái vốn duyên ít ỏi giữ muốn vất vả lun, mà em Hoa đem quẳng nguyên cái hình chình ình gúm ghiếc ra như thế thì mụ đến là ế mãn đời luôn :(( Sao bọn kia nó uống cả chai ko ai dòm ngó, mụ uống có mỗi 1 zem của cái cốc tí tẹo mà cũng lu loa lên thế này :((

Hi'hi' mụ cũng biết là cái post vừa rùi, em là thích nhứt cái hình của mụ cơ mà:L

Nếu mà vì cái hình đó mà mụ " ế mãn đời " có khi em lại mừng lắm lắm ấy chứ. Em lại có bạn để đi chơi với em(HH).

Herher mà ai biết đâu trên những nẻo đường đi Phuot cùng cả nhà, mụ lại kiếm được chồng thì răng=))

Còn nếu số mụ xui đến thế thì mai mốt em cho mụ về ở cùng nhà với em:D.

hagattini
21-04-2011, 10:09
Cái vụ em Hoa và em Thúy tò mò thì giờ mụ mới biết đấy, hahaa... Cơ mà tò mò cái gì thế

tammaovn;351371]iem cũng đang thắc mắc không rõ e Hoa e Thúy tò mò vụ gì ta, làm mình tò mò quá. Đã thế mình còn ở tầng 3 ngay cạnh phòng ku Hít nữa chứ, haiz, tò mò quá

Hmm...hmm.. em có nghe được đoạn hội thoại như vậy, kể cho mọi người suy nghĩ tiếp nhé:

- Anh Quân" già" : Quang ah, mày sang phòng tao ngủ đi, tụi tao sẽ nhân ái cho mày vào phòng ngủ cùng. Chứ nửa đêm mày ko ngủ được,qua phòng tao gõ cửa là lúc đó muộn màng rùi nhá! Ko có cơ hội nữa đâu.

- Hít: Đúng đấy, anh suy nghĩ kỹ nhá, anh em ko có tốt lần nữa đâu..

- Anh Quang: uhm..uhm..tao nghĩ chẳng ra nên chọn phương án nào :))

Cả đám: Đấy nhá, thế thì mai tường thuật lại cho tụi này hen:D

............

Em và cái Thúy nghe được chuyện đó mà thắc mắc suốt tối đấy. Giờ thì phần còn lại chi tiết câu chuyện ra sao, chỉ có anh Quang mới có thể trả lời thay khổ chủ thôi:) ( Lạy trời ổng ko trả lời là ngủ ngon quá, hem biết gì:()

@Ku Linh: Chị hem có đi rình đâu ah nha, mới dừng ở mức độ thắc mắc chứ hem có cơ hội đi rình:))

chung6666
21-04-2011, 14:55

https://www.phuot.vn/threads/16358-Phansipang-%C4%90%E1%BB%9Di-m%C3%A0-s%E1%BB%91ng-ph%E1%BA%A3i-bi%E1%BA%BFt-%C6%B0%E1%BB%9Bc-m%C6%A1-ch%E1%BB%A9-11-13-03-C%C3%A1t-c%C3%A1t-S%C3%ADn-Ch%E1%BA%A3i

Lịch đi Đông Bắc chuyến tới của đoàn này, em cứ tha hồ dập dòm và ném đá. Biết đâu lại tuyển thêm được chiến hữu tốt, cả nhà nhở;)

Cám ơn chị .
Thì em phải đi ò làm quen với mọi người nữa , người ta nói mới lạ sau quen mà
có vụ nao đi off thì cho em đi cùng với nhá.

chung6666
21-04-2011, 14:56
Bao giờ cho đến tháng 10. Nhà mình ai sắp xếp được thì tham gia hành trình này cho đỡ ghiền hén. :D
Hòn Nhọn - Biển Bình Tiên - Núi, Biển và Ẩm Thực ;) 03/06-06/06/2011

Đã có 4 em nhà mình quăng gạch dzô chỗ này rùi đó.

Ps: Cám ơn Hoài Phương vụ rao vặt nghen. Ai biết chỉ dùm, xin hậu tạ. :D

Nếu có thể em xin đi chuyến này để làm quen dần với mọi người

vanquynhnt
21-04-2011, 20:59
Nếu có thể em xin đi chuyến này để làm quen dần với mọi người

Chị là thích cái sự máu lửa của em rùi đó. Nếu em dự định sắp xếp tham gia thì em vào quăng gạch đi. Chương trình này của nhóm khác tổ chức, bọn chị thấy hay nên kéo nhau đi ké luôn.

https://www.phuot.vn/threads/17621-H%C3%B2n-Nh%E1%BB%8Dn-Bi%E1%BB%83n-B%C3%ACnh-Ti%C3%AAn-N%C3%BAi-Bi%E1%BB%83n-v%C3%A0-%E1%BA%A8m-Th%E1%BB%B1c-%29-03-06-06-06-2011

Nhất trí với em Hoa.

nguyentea
21-04-2011, 21:34

Em bấm nhầm nút thank
Ai là cái người rình rình ở đây nhể? Ai là cái người duyên dáng mở tung cửa phòng con nhà người ta ra rồi chạy về phòng mình để cái đứa ngây thơ nhỏ bé đứng lại chịu tiếng vô duyên nhể?

linhnt9
24-04-2011, 22:28
Em bấm nhầm nút thank
Ai là cái người rình rình ở đây nhể? Ai là cái người duyên dáng mở tung cửa phòng con nhà người ta ra rồi chạy về phòng mình để cái đứa ngây thơ nhỏ bé đứng lại chịu tiếng vô duyên nhể?

anh có biết đâu, a nhớ là e bảo a sag cùng, nhưng a sợ làm phiền nên mở cửa cho e xông vào thôi mà..:-s

hagattini
24-04-2011, 23:03
Sapa - ngày lang bạt!!!

Sáng sớm 7h00 14.03, cọc..cọc..Mụ Phương và mụ Quỳnh tối qua mê mệt thế mà dậy sớm – diện luôn cả đồ đẹp, mang theo máy hình í ới: “ Chị đi chụp hình trước. Lát đi ăn hay tụ tập gì thì kêu tụi Chị nhé!”
Gật gù ngái ngủ, lim dim ới một tiếng “ Dạ” cho 2 mụ ấy yên lòng,rùi lại ngủ..ngủ ngon lành..
7h20’ Tỉnh dậy, tá hỏa cả làng đi ăn, chuẩn bị đi chơi hết rùi. Thúy và mình cứ thế lại nhấp nha nhấp nhổm, chuẩn bị đồ nghề đi chơi..
Sapa du hí thôi!

Sapa sáng sớm, tinh khôi như nàng thiếu nữ. Thời tiết cứ lạnh lạnh, ửng hồng chút nắng làm bà con cứ hí hửng tung tăng. Nhìn bé Thúy, Hít và mấy mụ xí xọn chụp hình ta lại thấy đời hứng khởi biết bao^^
Hít xinh trai cười tươi, tạo dáng mọi lúc mọi nơi mỗi khi có ánh đèn phờ lát hướng vào Ku cậu, y như em ấy cực kỳ nhạy cảm với cái thứ ấy vậy:D

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0700-1.jpg

Thúy xinh ơi là xinh, tươi tắn cực kỳ luôn em ah^^

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0711-1.jpg

Mụ Quỳnh và mụ Phương còn đẹp ác chiến nữa^^

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0564.jpg

Vườn hoa ở giữa lòng Sapa đẹp đến mê mẩn phải hem cả nhà?!

Hehe chụp hình chút xíu thôi chứ việc quan trọng nhứt là
…………nạp năng lượng cho ngày mới hứng khởi há’há’
Cứ đến giai đoạn măm măm và chém gió thì mặt mũi ai náy đều sáng tưng bừng niềm hạnh phúc. Cơ mà giai đoạn í ới nhau để đi ăn thì cũng đến là lắm gian nan.

Mr Quý và Mr Tùng tối qua đi về, hem biết mần chi mà toàn thấy đóng cửa bảo nhau,chẳng thấy mặt. Thế mà sáng sớm đi ăn thì lại đi trước nhứt cơ đấy.

Mr Dương, Ms Quỳnh, Ms Phương đi cùng nhau bắn phá quá chừng hình đẹp..thế mà cũng mau lẹ có mặt lúc đợi ăn. Thiệt giỏi!

Mình, Thúy ,Hít, Ku Linh và ông Quân đi cùng nhau,lang thang mấy tấm hình rùi cũng nhanh chóng đi theo tiếng gọi của cái bụng thân yêu để tìm chiến hữu, tìm nơi nạp năng lượng.

Đoạn ni Mụ Mỹ vòng vèo cái chi mà mụ ấy tới chậm hay sao mụ nhở?!

Mụ Nhung tranh thủ đi vòng vèo Sapa, mua được cục xôi ngon ngon. Rùi mới về với đồng chí thân iu.

Anh Quang và Couple của cả nhà cứ thế chẳng hiểu sao lại đánh lẻ với nhau. Í ới đến mệt mà hem thấy.

Chỉ tội Ms Phượng – hết sức nên ngủ li bì, chỉ sms cho mình mỗi cái tin “ Mọi người cứ ăn trước đi, đừng đợi Chị. Lát nữa Chị dậy rùi ăn sau” Hic.thương Miss ấy quá cơ!!

Quán ăn khá lớn, có tận mấy dãy, khá tươm tất sạch sẽ..Có mấy con cá tầm hay cá hồi gì đại loại thế bơi lượn trong cái hồ bé bé..Cam đoan là nó hem giống cá hồi mà mình vẫn hay ăn, thế mà Anh Quý cứ “ dạy bảo” mình, đích thị là cá hồi hứt hứt.Mình thì có cái tật nhớ cái chi cũng chỉ nhớ mang máng, thế nên cũng gật đầu. Bụng bảo dạ” về SGN đi ăn lại cá hồi, rùi dòm xem mặt mũi nó có giống con ni hem?”.

Đoạn ni có lời cảm ơn riêng với anh Quý vì quan tâm em út 1 cách hơi bị hay thiệt là hay. Đúng là đi rùi mới thấy có biết, có khôn, có khéo^^

Cứ thế, tập hợp nhau.Í ới chọn món..măm măm..Thích ghê! Nhưng mà cứ đến đoạn ăn là súng ống cất đi đâu hết, chẳng ai buồn chụp vài phát để show hàng cơ. Thế nên em hk nhớ là thực đơn hay ăn uống đoạn ấy rôm rả kiểu chi hết.Haha.
Hình như la đại loại là món chị lạ lạ thì ăn hay sao ấy nhỉ?

Cơ mà đến đoạn đòi nợ thì mình lại có hình để show hehe. Cảm giác được cầm nhìu xiền đến là thích lắm lắm ấy…chỉ tiếc là hem phải xiền của mình huhu

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0594.jpg

Anh Nghĩa nhìn cứ buồn buồn hic hic..

Ăn + chém gió các kiểu hòm hòm cả bụng cả cái miệng, chúng ta lại tiếp tục công cuộc thăm thú Sapa…

-----------------
Lại nói về Sapa

Ngày chưa đến Sapa, ngày còn hay mơ mộng rằng mình nhứt định đến Sapa với người nào đặc biết với mình,đại loại kiểu honey moon. Chuối ác! Chuối nguyên buồng!

Vậy mà hôm nay lại đến Sapa, cùng với 17 người trước đây chưa từng quen biết, chưa từng thân. Ấy mà vẫn thấy ấm áp.yên lòng và hạnh phúc đến lạ.

Nhìn từ cao xuống Sapa bé bé thế thôi mà sao quyền rũ bao người đến.Vòng vèo vài con phố, đi vài bước chân, lượn lờ mấy ngõ đã hết thành phố. Vậy mà vẫn cứ muốn đến, đến rùi lại về vấn vương

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0687.jpg

Sapa đẹp, vừa mang chút Tây phương, vừa mang chút hoang sơ lạ lẫm với hình ảnh các đồng bào người dân tộc lần đầu mình thấy.

Thích hình ảnh em bé xinh xinh ngủ ngoan sau lưng Mẹ, hai má cứ hồng hông chúm chím.
Thương em bé mắt nai tròn ngơ ngác, ngây thơ. Nhìn mà lòng chỉ ao ước “ cho tôi 1 vé đi tuổi thơ” quá cơ

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_2793.jpg

Yêu quá.

nobody_tm24
25-04-2011, 00:10
Cái đoạn nớ hình như mụ Mỹ ngồi trong phòng rung đùi nhấp từng ngụm trà gừng nóng thì phải :D Rùi khều khều mụ Phượng nhưng mụ Phựợng vẫn nằm trùm mền, khoát tay, lắc đầu, vẻ như chả tha thiết gì cả. Sau đấy mụ Mỹ nhẩn nha loanh quanh đâu đấy chả nhớ, rùi ai chỉ ra chỗ ăn sáng cũng chả nhớ, rùi hỏi han đường xá đi ra đấy bằng cách nào cũng chả nhớ, chỉ nhớ là ra đến quán ăn thì đã đầy đủ mọi người cả rồi.

Đây là khu ẩm thực nơi tọa lạc cái quán (gọi là nhà hàng Phước Lan thì phải) mà nhà mình xơi bữa sáng vs bữa trưa nè:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2819.jpg

Mà ai bảo với em Hoa là cứ đến lúc ăn là súng ống cất hết đi nhờ??? Còn súng ống của mụ đó chi?! Súng cùi + đạn lép nhưng chủ của nó lúc nào cũng ham hố nên vẫn rút ra pằng pằng cơ mà. Hình ăn đây nài...

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2821.jpg

Em Hoa đúng là "áo em trắng quá nhìn không ra", hehee...

Cơ mà đúng là ham ăn nên mụ Mỹ chỉ chủ yếu chụp hình món ăn ^^. Này là món hủ tíu xào của em Quân:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2823.jpg

Chung quy là thịt lợn xào với cải thảo rồi đổ lên mặt đĩa bánh phở tươi, nhìn cũng tạm mà chả biết ăn có ngon không vì quên ko xin em Quân ăn thử phát. Ah nhớ là có thử qua món cơm rang (trong Nam gọi là cơm chiên) của em Hoa vs em Thúy ăn chung (hình như thế). Món cơm chiên ấy thế mà ngon!

Còn đây là món mụ M order: Cháo tim cật, ngon lắm nhé ;) Hình này chụp sau khi mụ M đã nêm nếm đầy đủ gia vị ớt, tỏi, rau, giá rồi đấy

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2824.jpg

Lại nhớ leo Fan về là người ngợm mụ M mỏi cả, miệng cũng mỏi, nên ăn tối hôm trước (lúc mới xuống núi) và ăn sáng hôm sau (tức lúc này) toàn là ăn cháo. Ăn 2 lần món cháo ở 2 chỗ khác nhau nên mụ mới để ý và rút ra 1 điều là: đồ ăn ở đây người ta quan tâm nội dung hơn hình thức, hehee. Số là dù là cháo gà hay cháo tim cật thì lúc bưng ra nhìn cũng chỉ là tô... cháo trắng! Lấy muỗng "đào" phía dưới lên mới lòi ra nửa tô thịt ^^ Chuẩn thế đấy, hehee

Còn đây là chị chủ quán xinh tươi:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2825.jpg

Quán này cũng có mấy món nướng như hôm tối các chiến hữu mình chén thù chén tạc ở xóm chợ đêm nhỉ...

nguyentea
25-04-2011, 00:36
Èo èo cái hình kia xấu quá chị Hoa ơi, cho nó xuống thay cái hình e quàng khăn đi hí hí hí

pinkyphuong
25-04-2011, 16:49
Tin mới: Mời họp offline đoàn leo Phan:

Thời gian: 04/06/2011
Địa điểm: Hòn Nhọn, Phan Rang
Liên hệ: em Hoa "đã tươi" để biết thêm chi tiết ^^...

pinkyphuong
25-04-2011, 16:50
Èo èo cái hình kia xấu quá chị Hoa ơi, cho nó xuống thay cái hình e quàng khăn đi hí hí hí

con gái mà tươi cười như em Thúy, tuyệt nhiên không có cái hình nào xấu cả... yên tâm em nhá :)

pinkyphuong
25-04-2011, 16:51
. Ah nhớ là có thử qua món cơm rang (trong Nam gọi là cơm chiên) của em Hoa vs em Thúy ăn chung (hình như thế). Món cơm chiên ấy thế mà ngon!

món này của mụ Phương đó nghe...

nguyentea
25-04-2011, 21:50

Đâu đâu, món này đúng là của em vs chị Hoa mà...

hagattini
25-04-2011, 22:02

Mụ ah! Mụ ăn cái gì mà mụ cũng hem nhớ là sao vậy?!

Món ấy là em vs cái Thúy ăn cùng nhau tình thương mến thương đấy:)) Hem phải của Mụ đâu mà Mụ nhận kaka

nguyentea
25-04-2011, 22:07

Món ấy là em vs cái Thúy ăn cùng nhau tình thương mến thương đấy:)) Hem phải của Mụ đâu mà Mụ nhận kaka

Há há há, lại xin sếp đi công tác đi chị ơi, lần này e đưa chị đi ăn ốc ngon quên sầu, húp được nửa bát nước chấm là nhìn nhau khóc ròng tình thương mến thương ngay =))

hagattini
25-04-2011, 22:07
Tin mới: Mời họp offline đoàn leo Phan:

Thời gian: 04/06/2011
Địa điểm: Hòn Nhọn, Phan Rang
Liên hệ: em Hoa "đã tươi" để biết thêm chi tiết ^^...

Hehe có 4 mem của nhà Phan này đã chính thức bu theo cái buổi offline này: Mụ pinkyphuong, mụ vanquynhnt, mụ thuongmai26a, và iem.

Anh Bình và mụ Mỹ có suy nghĩ lại lần nữa, có chín chắn thêm tẹo nào ( đại loại là thay đổi ý định ấy) hem thì mai đi deposit money cho đoàn ấy để mình lại đoàn tụ tung tăng nhé!!nhé!!;)

Sáng mai em tranh thủ đi deposit money cho chủ thớt bên ấy, chứ ko khéo lại bị nhỡ mất buổi offline thì:((:((

Nhớ cả nhà! Bao giờ cho đến ngày lang bạt Đông Bắc tiếp:((

vanquynhnt
25-04-2011, 22:43

Confirm lại là món đấy mụ Phương với mụ Quỳnh cũng tình thương mến thương đấy. Ko nhầm đâu. Chỉ là ai cũng tập trung chuyên môn nên ko biết những người xung quanh ăn gì thôi. :D

pinkyphuong
26-04-2011, 08:31
cfm lại là nhớ ra rùi, tui ăn cơm rang với thịt bò, còn mụ Hoa ăn cơm rang rau... ^^ hehe... vậy mà em Hoa chưa chi đã.... ghét...:T

hagattini
26-04-2011, 09:00
Hic, cả nhà ơi!

Em nghe thiên hạ đồn tháng 5 này giá vé máy bay tăng đấy. Mụ Quỳnh confirm cho em cái tin này với!

Em phải đi mua vé máy bay cho chuyến Đông Bắc tới đây.

Chốt lại đi ngày nào đây mọi người để em biết đường mua vé ?

16/09 hay là 14/10 em bay ra HAN nhỉ? Lịch đó là Em ra trước 1 buổi hoặc 1 ngày so với ngày khởi hành hứt hứt..

pinkyphuong
26-04-2011, 09:24
To Hoa: tăng là điều chắc chắn... thay mặt VQ, Hoài Phương cfm... tháng 10 hình như hơi trễ gái ơi...
chị hụt vụ Hòn Khoai rồi, mãi mê đi chơi, hem nhớ là 06/06 là bắt đầu học môn mới, suy ra, 05/06 rà thi hết môn của môn cũ... hu huhu... đau lòng quá....

pinkyphuong
26-04-2011, 10:39
Đêm qua, à không, sáng sớm nay mới đúng, khoảng 01:30am, VTV3 chiếu 1 phóng sự về Fan, có mấy điểm như sau:

1. Có 1 bạn người Hmong đoạt giải nhất leo Fan, bạn ý leo lên đỉnh và xuống lại hết: 2 giờ 58 phút.... vậy mà mình... hic hic..

2. Fan được gọi là Đỉnh núi của tình yêu, chuyện kể như sau: có 2 vợ chồng sống với nhau, yêu thương nhau hết mực, một hôm, chàng trai bị thiên sứ gọi về trời, chàng trai gạt nước mắt, để lại vợ con ở quê để đi về trời, đỉnh Fan là nơi cuối cùng chàng trai đã đứng để bước lên trời... sau nhiều năm chờ đợi không thấy chống về, người vợ bồng con lên đỉnh núi, khóc chờ chồng và đã chết trên đỉnh núi.. đó là lý do vì sao đỉnh Fan lúc nào cũng có mưa mấy mù mịt... hic hic hic...

3. Trải nghiệm trên đỉnh Fan trên hết là vượt qua chính bản thân mình, để thấy hem có việc gì mà mình hem làm được (trừ việc kiếm tiền ^^)

4. Cái đoàn trong phóng sự đó, dzai xấu hơn dzai đoàn mình, nữ còn xấu hơn nữ đoàn mình ác, sao người ta được quay phim chiếu lên tận sóng trung ương, còn đoàn mình chỉ có mỗi cái video clip bé tí của Phưọng post lên đây... là sao ta???

???!!!

hongquan1110
26-04-2011, 16:30
Lâu lắm mới xuất hiện lại trên "Giang hồ" !
Em chào cả nhà, Chào chị Phương, dạo này khỏe hông?
Hi chị Quỳnh, bữa ni ra răng?
Hoa héo em, răng mấy bữa ni không thấy mô rứa!
.....................

Đoàn trong Sai gòn lại chuyển bị đi leo nữa à? Buồn nhỉ? Giá mà bố mình Giám Đốc Viêt Nam Airlines thì bao tất cả mọi người miền bắc vào đi chung. Haizzzz....... thiệt thòi quá! Chúng mọi người đi thành công tốt đẹp!

history
26-04-2011, 23:20
lâu lắm mới lại cm trên giang hồ
em chào cả nhà ah.
Chào chị Mĩ:chị đã có chồng chưa?
Chào chị Phương:con chị đã có ny chưa?
Chào chị Hoa:chị bán được nhiều giấy ko?
...........
đoàn trong đấy lại đi Fan ah,đã báo anh Sơn chưa?buồn nhỉ?em ko đi cùng được?Giá mà bố em là Giám Đốc fanxipang cáp treo thì em bao tất cả mọi người đi lên đỉnh lần nữa.......thiệt thòi quá!!!!!!Chúc mọi người đi vui vẻ ah
PS:Phong cách anh Quân ế vợ=))

cái phích
26-04-2011, 23:33
em chào cả nhà ah.
...........
đoàn trong đấy lại đi Fan ah,đã báo anh Sơn chưa?buồn nhỉ?em ko đi cùng được?Giá mà bố em là Giám Đốc fanxipang cáp treo thì em bao tất cả mọi người đi lên đỉnh lần nữa.......thiệt thòi quá!!!!!!Chúc mọi người đi vui vẻ ah

Được được được, cứ thế mà phát huy, ở nhà luyện công chọc xoáy đá xoay đi đừng đi sửa net nữa =))

hagattini
27-04-2011, 11:46
Hoa héo em, răng mấy bữa ni không thấy mô rứa!

Haizz! chẳng hiểu anh zai có làm sao hem chứ gặch đá em vẫn ném đều đều mà (NO)(NO)

Giá mà bố mình Giám Đốc Viêt Nam Airlines thì bao tất cả mọi người miền bắc vào đi chung.

Hehe anh định tham nhũng đấy ah! Báo công an :D

Thank em nhé ! Thiếu em thì mần răng mà đám này leo Phan vui được..Bao giờ đi nữa Chị hú em ;)
Cơ mà nhứt quyết chị hem lợi dụng bố em đâu, chị là nhứt quyết hk leo Phan bằng cáp treo đâu Hít ah:D

Bấm like giống FB nè:))

nguyentea
27-04-2011, 13:06
PS:Phong cách anh Quân ế vợ
Bấm like giống FB nè
Chị Hoa là chị ý like cái này này(c)(c)(c)

hongquan1110
27-04-2011, 18:03
Được được được, cứ thế mà phát huy, ở nhà luyện công chọc xoáy đá xoay đi đừng đi sửa net nữa =))

Ai vậy ta? Nick chẳng quen gi cả? lô diện đi!

hongquan1110
27-04-2011, 18:10
em chào cả nhà ah.
...........

Hít à ! Dạo này chú về nam Định thì đừng tưởng anh không làm gì đc chú nhé! Chú cứ lên nhà trên Hà Nội xem..... Dám đá xoáy anh à! Anh mà biết chú sớm thì chị chú đừng hòng chạy được!

cái phích
27-04-2011, 18:10
Si cờ rết

history
27-04-2011, 21:43
Chị Hoa là chị ý like cái này này(c)(c)(c)

ờ ờ hiểu ý EM Thúy,thế E đã cho anh chị biết chuyện tình cảm đôi ta chưa,hay để anh nói
@anh nghĩa:đừng nhăm nhe gì nhá anh tình địch=))

hagattini
27-04-2011, 22:04
Chị Hoa là chị ý like cái này này(c)

Haha cho em Thúy tha hồ mà ước mơ nhá:LL:LL:LL

Mà chị là chị thích em vs Ku Hít với nhau lắm lắm ấy! Herher mà Ku Hít hay anh Nghĩa đều duyệt được hết em ah(c). Cứ thế làm tới em nhé, cơ hội hem đợi ai đâu, phải ko Hít;)

nguyentea
27-04-2011, 22:39
Haha cho em Thúy tha hồ mà ước mơ nhá:LL:LL

Mà chị là chị thích em vs Ku Hít với nhau lắm lắm ấy! Herher mà Ku Hít hay anh Nghĩa đều duyệt được hết em ah(c). Cứ thế làm tới em nhé, cơ hội hem đợi ai đâu, phải ko Hít;)

E là e duyệt tất, e còn phải duyệt 48 anh nữa cơ, thực hiện đúng công thức Yêu 50 chọn 10 lấy 1 (kiss)(kiss)(kiss)

nobody_tm24
28-04-2011, 02:25
@ Em Thúy: Yêu cho lắm vào coi chừng mắt mờ, chân run, mai mốt lại ko còn sức Đông Bắc với cả nhà đấy :P

@ All: Sắp nghỉ lễ miên man 3-4 ngày rùi? Nhà mình có kế hoạch loanh quanh đâu chưa nhỉ? Có người đi đảo Phú Quý, vài bạn sắp đi Hòn Nhọn, có kẻ còn đá đôi sắp đi Đồn gì ở HN ý nhỉ :)

Bạn mụ lại còn lỉnh kỉnh hành lý chuẩn bị Sapa thẳng tiến và mục kích đỉnh Fan vs Đồi chè cơ đấy... Cả tháng nay mụ được dịp vênh mặt bảo ban kinh nghiệm này nọ, oách phết, hehee

Ah nick nguyensan là ai thế nhỉ?

Nice new day nha cả nhà!

hagattini
28-04-2011, 12:16
Hic! 30-4 này em được nghỉ tận 5 ngày lận mà phải ở nhà tự kỷ với mấy quyển sách :(( :((.
Đau chân quá thôi, đang mon mem Chư Yang Sin mà hem biết có " liều " nổi hk:T:T

@ Mụ USA : nguyensan thì mụ đi hỏi nguyentea xem có quen nhau hem? em thì nghĩ chúng nó là họ hàng đấy ạ, mà họ nào kiểu gì thì hem biết:))

nguyentea
28-04-2011, 21:00
Hê hê hê, nguyensan là 1 chốt trong chiến dịch "Yêu 50 chọn 10 lấy x" của e í mà :D, chắc đi lạc vào đây đấy

hagattini
28-04-2011, 22:37
.....................
Trước khi đi Sapa mình đã lên kế hoạch du phượt Sapa nên đã hỏi bác Google xem cái địa điểm nào cần đi ở đấy, Bác ấy cứ như là đúng “ nghề” nên lê liệt cho mình cả loạt : Nào là Thác Bạc, nào là cổng trời, nào là núi Hàm Rồng, cầu Mây, rùi là bãi đá cổ, cả bản và hang Tả Phìn nhở?! Cứ ấp ủ, cứ dập dòm hi vọng lắm í…đến ngày hôm ấy^^

Cả đoàn sau khi măm măm bữa sáng với các món ăn (mà giờ về nghĩ lại vẫn lẫn và vẫn lộn) tiếp tục hành trình Sapa ơi!
Trong cái lúc mình phải đi chia tay với nắm tiền thích thích giữ hộ của cả nhà thì các anh xinh trai và các chị em đẹp gái tung tẩy với Café Sapa. Lẽ thường với mình là đi tới bất cứ đâu cũng phải bon chen thời gian thử cả phê ở đấy cho biết ra răng, vậy mà lần ni lại ko mục kích cái tiết mục ấy, tiếc ơi là tiếc. Nhìn cái hình mọi người toe toét, xí xọn,làm kiểu mà thèm thuồng, hk biết đoạn nớ mấy người nói chuyện chi mà vui ác rứa?!

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0735.jpg

Được Ku Linh nhắn tìm đồng đội và bày đường chỉ lối bằng SMS do cái điện thoại cùi bắp luôn ở trong tình trạng hết sức y hệt chủ nó, mình sau một hồi vừa mò vừa mẫm mới tìm thấy chốn café mà cả nhà đang thượng tọa hi’hi’. Thúy và Ku Hít xiteen tranh thủ rủ nhau đi chợ Sapa với nhau làm mình hụt hơi chưng hửng hem biết rủ ai đi cùng. Thế là cuối cùng lại nhỡ mất chợ ơi là chợ!

Này thì café ngẫm nghĩ sự đời, tí tởn chán chê rùi thì quyết định hỏi thuê xe máy tiếp tục thể hiện tình yêu với các con đường hehe.
Già lang Truongson rất chi là trách nhiệm khi lãnh vụ liên hệ thương lượng để ra kết quả là đội hình khoe xe và rộn ràng lên đường như thế này.

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_2817.jpg

Địa điểm mục kích là tất thảy những chỗ đẹp đẹp có thể đi được tại Sapa – càng nhìu càng tốt( bệnh ham hố đoạn ni phát huy đến mức hết thuốc chữa luôn).
Đội hình cơ bản chính thức như sau:
Mr Truongson vs mụ Phuong, Anh Tùng vs mụ Quỳnh, Mụ USA vs Anh Quân già, Anh Bình vs Anh Quang, Máy bay vs Atu, Mình vs Ku Linh, và 2 em tuổi teem Hít vs Thúy.
Mr Quý và Ms Phượng do tình hình sự việc riêng nêm hem tham gia chuyến Phượt xe máy ni(NT)
Và đây là hình ảnh tình yêu trên các cung đường của chúng em

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_2909.jpg

Đoạn ni được cái là Phuot automatic bằng xe 2 bánh nên chẳng cảm nhận được cái ê ẩm còn rơi rớt từ mấy hôm trước, vậy nên bà con mắt miệng cứ gọi là nở hoa hết cả thảy haha. Ấn tượng nhứt là hình ảnh những dãy núi phủ mờ sương, những dòng sông mây cứ lượn lờ bay – nhìn “ thú” dã man.

Theo cái cách ví vọn hoa hòe của anh Quân là” các bác dân tộc hút thuốc lào nhả khói kinh, bay khắp nơi nên mới có mấy cái dòng sông khói đấy” Uh đúng là cái thích cái thú của Sapa là những đám mây chợt đến chợt đi, cứ mờ mờ ảo ảo bao trùm lấy cảnh vật, mình cứ gọi là sướng mê những cái lúc như thế vì cảm giác se se lạnh, cứ man mát ở mặt, mở mồm ra bi bô là có khói bay phà phà…Hà hà hem hút thuốc mà cũng có khói^^
Địa điểm mục kích đầu tiên là bản Tả Phìn, trên đường đi tới chỗ nớ hình như có ghé chỗ gì gì cổ cổ, cũ cũ mà cả đám cứ thi nhau chụp hình như ri nè.. Ai nhắc tuồng phụ em cái chỗ ấy là chỗ nào cái^^

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0652.jpg

Chuối nhứt là đoạn hỏi đường đi vô bản thì bị các anh chị em đồng bào lừa cho 1 vố hic hic, nhưng mà các bác ấy đánh giá sai lầm khả năng của cái đội leo Phan lẫy lừng này hay sao ấy, vì nhà mình vẫn cứ nghiễm nhiên ngồi cả đôi cả cặp trên xe mà phi vào chỗ hk phải là bản Tả Phìn chứ nhứt định là hem gửi xe kaka. Đường xuống dốc thả phanh chỗ cầu treo sướng phê tít cành mít, còn đoạn đằng sau đó leo dốc bùn bùn thì ặc ặc, nhìn zai Quân thì biết liền…

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_2923.jpg

Lên tới nơi thì vừa kịp lúc tự kỷ chính mình và cười đồng loạt vì nhận ra” mình nhầm đường lạc lối “ herher. Chuyện, đời mà! Lạc đường này thì ta quay lại đi đường khác, hk có vấn đề gì hết^^Cơ mà lên tới cái bản Tả Phìn thứ thiệt thì em cũng hem nhớ là có cái chi ấn tượng đoạn nớ hết haha. Có mỗi cái hang đá mà bà con tò mò chui vào xem còn em thì chui ra vì cái mùi đặc trưng quá là ngào ngạt !!!!

Thế là xong đã đánh chiếm được 1 chỗ, hành trình nhà Phan lại tiếp tục phỡn phượt hehe…Cứ nhìn mụ Phương thì biết tinh thần khoái cỡ nào hi'hi'

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_2874.jpg

linhnt9
29-04-2011, 00:25
https://www.phuot.vn/threads/8331-%C4%90i-%C4%91%E1%BA%BFn-c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-T%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c-M%C5%A9i-%C4%90%C3%B4i-b%E1%BA%B1ng-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BB%99-%28Chia-s%E1%BA%BB-kinh-nghi%E1%BB%87m%29
https://www.phuot.vn/threads/16840-C%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-Ng%C3%A0y-kh%C3%B4ng-n%E1%BA%AFng.
Đường đi, bờ biển, phong cảnh đến cực Đông nhìn phát thèm :(

nobody_tm24
29-04-2011, 07:01
Về Sapa hồi ký của em Hoa...

Tội nghiệp em Hoa cứ mải lo tiền tiền bạc bạc của cả đoàn với anh Sơn mà lỡ mất dịp cafe Sapa. Thôi để dịp nào đi Sapa lại (với Honey của em Hoa nhân dịp honeymoon chẳng hạn :D) thì thưởng thức vẫn còn kịp mà, hehee... Không biết các chiến hữu sao chứ hôm ấy mụ uống nhằm ly cafe đúng buồn! Kiu cafe sữa đá nhưng thiếu chữ "đậm" hay sao ấy mà họ bưng ra 1 ly cafe đẳng cấp 3 - nhấm tới nhấm lui thì có kề dao vào cổ mụ cũng bảo nó là bạc sỉu 100%, hix, chắc trên Sapa sữa rẻ hơn cafe nhìu hay sao ấy...

Thích cái thú lang thang ngựa sắt ở Sapa ghia! Cơ mà mụ giao phó cuộc chơi cho Già làng anh Dương & giao phó sinh mạng cho em Quân nên mụ cứ phởn phơ theo mọi người, ai dắt đi đâu mình đi đấy ah, cấm có biết là đi đâu, hehee... Cái chỗ có cái nhà cũ kỹ đổ nát lẫn trong vườn hoa đào trắng mơ màng ý gọi là chỗ chi thiệt tình là đến bây giờ mụ vẫn ko biết ấy là chỗ chi ^^

Vẫn còn nhớ cảm giác lướt gió lướt mây cùng Sapa khi tắt máy đổ đèo, phê lạ! (c)

nobody_tm24
29-04-2011, 07:27
https://www.phuot.vn/threads/8331-%C4%90i-%C4%91%E1%BA%BFn-c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-T%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c-M%C5%A9i-%C4%90%C3%B4i-b%E1%BA%B1ng-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BB%99-%28Chia-s%E1%BA%BB-kinh-nghi%E1%BB%87m%29
https://www.phuot.vn/threads/16840-C%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-Ng%C3%A0y-kh%C3%B4ng-n%E1%BA%AFng.
Đường đi, bờ biển, phong cảnh đến cực Đông nhìn phát thèm :(

Về nỗi thèm muốn Cực Đông của em Linh...

Cực Đông cũng đang là tầm ngắm của chị đấy em Linh ah. Trong đoàn ta có mụ Nhung đi cái chỗ ni rồi... Hôm nọ mụ M với mụ Nhung buôn đt cả 15' để nói về cái chỗ này đấy, hehee... Hay hôm nào các bạn HN bay vào Trung rùi đoàn ta lại làm 1 chuyến trèo đèo lội suối nhỉ? Đường đi cực Đông địa hình hiểm trở và đa dạng, núi có, biển có, rừng có, sa mạc cũng có nốt! Chuẩn thế đấy! Cực Đông Mũi Đôi đang được xem là khó chinh phục nhất trong 4 cực đấy!

Từ cái hồi người ta còn chưa ngã ngũ cái việc tranh cãi giữa mũi Đại Lãnh (Phú Yên) với mũi Đôi (vịnh Vân Phong, Khánh Hòa) - đâu mới đúng là cực Đông của tổ quốc thì mụ Mỹ cũng tranh thủ mon men đầm Môn vịnh Vân Phong rồi. Cảnh đẹp ơi là đẹp nhá! Đi về chưa đến nhà (ý là đang trên đường về) thì đọc báo mới biết mình vừa thò chân vào 1 tẹo tẻo teo hành trình chinh phục Cực Đông của người ta, tiếc ngời ngợi!

Cái ảnh mê ly cua quycoctu ở đoạn link thứ nhất mà em Linh post:

http://i32.photobucket.com/albums/d22/baoloc01/Chinh%20phuc%20cu%20dong%209-6-2010/Lang%20Xuan%20Dung/Xuandung1.jpg

cũng là bãi Xuân Đừng (hay Sơn Đừng) - 1 trong những bãi đẹp và kỳ lạ của vịnh Vân Phong.

Đẹp bởi những bãi đá hình thù kỳ lạ:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Mien%20Trung%20_%20Khanh%20Hoa/IMG_0398.jpg

Đẹp bởi cái tự nhiên và thanh bình của cảnh vật...

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Mien%20Trung%20_%20Khanh%20Hoa/IMG_0367.jpg

Và kỳ lạ của Xuân Đừng là ở cái này:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Mien%20Trung%20_%20Khanh%20Hoa/IMG_0391.jpg

... đấy là khi đào sâu xuống cát chỉ cần tầm nửa gang tay thôi là đã có ngay sự khác biệt thú vị: mạch nước ngọt ngay bên cạnh nước biển!

Có lẽ do sự giao thoa này mà nước biển ở chỗ này lạt nhách ah... (mụ M đã nếm thử rồi, chính xác là uống no rùi vì bị ngã xuống biển khi lanh chanh tự chèo thuyền thúng, hehee).

P/S: Sorry cả nhà vì lạc đề xíu, nhưng mà đang máu Cực Đông lắm ạ (c)

hagattini
01-05-2011, 22:00
Lễ lạt cả nhà đi đâu chơi, về nhớ điểm danh tình hình nhá!!

Em ở nhà đau chân quá nên hôm ni cũng làm liều 1 chuyến phượt bằng xe máy demo cho chuyến Đông bắc sắp tới, tổng quãng đường cả đi về tầm 120km mà nhìu cảm giác...mệt quá chừng:(( :(( Ấy là em chỉ làm ôm thui chứ hem làm xế:(, nghĩ tới quãng đường sắp tới mình đi phiêu bạt Đông Bắc mà em thấy thương các anh sắp làm xế quá :L

Hem biết đến lúc đi Đông bắc thiệt thì mình có đủ khỏe để đi hem nhỉ:))

@ mụ USA & Ku Linh : Hai người máu cực Đông hử, khi nào làm tour thì p.m em nhé. Thôi thì em đã lỡ... 1 đỉnh rùi..nên hem bỏ được 4 cái cực:">:">

nobody_tm24
02-05-2011, 20:47
Mụ về quê và bình yên ở nhà, chả đi đâu chơi xa. Có hôm sáng sớm 30/4 tranh thủ dậy sớm chạy xe từ 5g sáng về nhà mà vẫn bị kẹt xe kinh khủng! Khiếp thật, người ở đâu mà đổ ra đường chen chúc, đông đúc như trộn gỏi! Đoạn đường có 80km mà mất những 4 tiếng xe máy! Về được đến nhà mà mụ tai ù, mắt hoa, lưng mỏi, tay đau, đầu ê,... Cũng may là tranh thủ về từ sáng sớm đấy, hix...

Bạn mụ leo Fan dịp này cũng than tắc đường trên đỉnh Fan mới ghia chứ, hehe...

Sáng ni đọc báo còn thấy bảo cháy vé xe, cháy hotel, dịch vụ tăng giá trên trời, v.v. và v.v...

Du lịch dịp lễ như này mà ko tính trước đúng là dại trên cả sự dại :D Chả biết nhà mình có ai bị dính cái kiểu "dại" dư lày ko nhỉ, hihiii

hagattini
03-05-2011, 22:20

Hi cả nhà,

- Sông Lô
- Bến nước Bình Ca
- Thành cổ Tuyên Quang
- Cầu Nông Tiến
- Cây đa Tân Trào.
• Ăn sáng ở Vĩnh Yên:
Địa điểm chưa biết
• Ăn trưa ở Tuyên Quang:
Địa điểm chưa biết
• Khách sạn ở Hgiang:

- 6h00 Ăn sáng ở HG:
Ttham quan:
• Quản Bạ - Yên Minh:
• Yên Minh – Phó Bảng:
Tham quan:
• Lủng Cú- Đồng Văn:
- Ăn tối:
- Nhà nghỉ:

• Mã Pì Lèng - Mèo Vạc:
Tham quan:
Ăn trưa:
Ăn tối
Nhà nghỉ:
Đi chơi

- 6h00 ăn sáng ở Bảo Lạc
• Địa điểm tham quan:

Ăn sáng
• Nhà nghỉ:

- Sáng ngắm Mẫu Sơn
• Tham quan:
- Ải Chi Lăng
- Động Tam Thanh
• Ăn trưa:

Tổng thiệt hại ước tính:

o Đồ dùng mua chung:
- Ít bánh kẹo

• Về xe máy:

Tranh thủ nghỉ lễ em có edit lại lịch trình của mình tý xíu vì Hoàng Su Phì và Hồ Ba Bể ko có trong cung đường dự kiến mà nhà mình tham khảo của các đoàn khác.

Mọi người góp ý cho em cung đường mới này nhé ( để em làm 1 mình hoài là em bỏ nhà thiệt đó:(( )

- Ngày 1, thứ 7 ngày 17/09/2011 : Hà Nội - Tuyên Quang - Hoàng Su Phì: 275,6 km

- Ngày 2: Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ: 137,5 km

- Ngày 3 : Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn: 86.7 km

Đoạn này ít đi vì cảnh đẹp, có nhiều điểm để lang thang

- Ngày 4: Đồng Văn - Mèo Vạc - Đức Hạnh - Bảo Lạc: 70km

- Ngày 5: Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Nguyên Bình - Tx Cao Bằng: 123,6 km

- Ngày 6 : Tx Cao Bằng - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao: 128.2 km

- Ngày 7: Động Ngườm Ngao - Hồ Thăng Hen( Trà Lĩnh) - TX Cao Bằng : 83,6km

- Ngày 8: Tx Cao Bằng - Hồ Ba Bể : 118,5 km

- Ngày 9, chủ nhật 25/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội( Cầu Nam Thăng Long) : 218,9km

Tổng độ dài quãng đường 1 293,1km(NO)

- Đây là link em đo quãng đường mình đi, mọi người vào xem nhé( chẳng hiểu sao đánh đầy đủ địa danh rùi mà bấm vào link hk xem được đầy đủ, cả nhà cứ điền theo thứ tự địa điểm của ngày mình đi là ra hình ảnh của cả cung đường:( )

http://www.vietbando.com/maps/vbdMap.aspx?l=8&kv=22.2236064,105.688963&fp=21.0914330,105.785959,21.8213333,105.217561,;C% u1EA7u%20Th%u0103ng%20Long%2C%20Huy%u1EC7n%20%u011 0%F4ng%20Anh%2C%20Huy%u1EC7n%20T%u1EEB%20Li%EAm%2C %20Th%u1EE7%20%u0110%F4%20H%E0%20N%u1ED9i,T%u1EC9n h%20Tuy%EAn%20Quang,;1;1

- Nhìn chung nếu đi theo cung đường như trên thì sẽ ghé được ruộng bậc thang Hoàng Su Phì đẹp nhất Việt Nam và Hồ Ba Bể.

- Tuy nhiên do ghé Hồ Ba Bể nên sẽ trái đường đi và chúng ta sẽ bỏ qua Hang Pắc Pó và Tỉnh Lạng Sơn.

- Riêng khúc thị xã cao Bằng mình phải ghé đi ghé lại ghé hoài vì chẳng có con đường nào khác để đi từ Hồ Ba Bể sang Thác Bản Giốc và từ Thác Bãn Giốc,động Ngườm Ngao về Hà Nội hết.

- Đường đi một số ngày dài vượt mức mong đợi nên em cũng chưa biết xếp nó lại thế nào. Mọi người nhứt là các anh xế đẹp zai cho em biết ý kiến nhé, chứ kên kế hoạch mà đi hem nổi thì lại khéo hành xác nhau như đợt em cho mọi người đi Phan thì:))

P/s: Đoạn cuối của hồi ức Sapa chẳng biết bao giờ mới viết xong, thiệt là khâm phục mụ USA viết 1 lèo quá chừng trang luôn. Lần tới mụ nhớ đi Đông Bắc với em nhé! nhé!;)

hagattini
05-05-2011, 15:01
Em lượn thấy cái link này hay, mang về cho mọi người xem nè

https://www.phuot.vn/threads/4364-LIVE-Th%C3%A1c-B%E1%BA%A3n-Gi%E1%BB%91c-M%C3%A8o-V%E1%BA%A1c-%C4%90%E1%BB%93ng-V%C4%83n-Ho%C3%A0ng-Su-Ph%C3%AC-X%C3%ADn-M%E1%BA%A7n-B%E1%BA%AFc-H%C3%A0/page5

Mà dạo ni có mình em vs mụ USA nói chuyện với nhau hay sao ấy nhỉ, ko khéo có ngày em nói chuyện 1 mình quá :(( :((

history
05-05-2011, 17:36
có em nì,chị đừng có lo,chị vs chị MĨ cứ post thiệp mời 1 cái là chắc chắn 1s sau em cm liền hị hị
@vụ đặt tên:mọi người nghĩ đi naòoooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo ooo
@vụ đông bắc:dài ngày quá chị ah,các anh các chị có đủ thời gian ko,mà em lái xe chắc an toàn được 5,6 ngày thôi,ngày tiếp là mua bò húc uống đấy,hì vụ này ko cố được như leo phan đâu chị,sau em còn có bạn thú y "yêu quý"CỦA em nữa hị

vanquynhnt
06-05-2011, 06:40
Hi ca nha,

Gui loi chao tu Inner Mongolia.
Sorry la hom truoc cap rap qua nen khong kip tra loi vu gia ve may bay cho em Hoa. Ko biet tinh hinh moi nguoi da tranh thu mua ve truoc chua?

Lan nay di choi, thay nho moi nguoi nhieu lam. Nho nhung luc ca doan quay quan, cuoi dua, nho nhung luc moi nguoi giup do lan nhau. Nho ban Tung nua. :D

Lan nay di chi ko chi xep loai vao hang yeu nua roi. Di rat hang hai va cung kha khoe nua. Chac nho di Phan ve nen rat tu tin voi vu leo treo (mac du chang leo treo may, tru hom di Van Ly truong thanh va nui Hang Son.)

9/5 se ve den SG roi.

Love you all. :D

nguyentea
06-05-2011, 20:58
Hít kưng, kưng chưa biết là chuyến này đi các chị sẽ được hưởng đặc quyền bốc thăm xế mỗi ngày 1 lần à? Kưng có niềm tin mãnh liệt rằng chị sẽ là CỦA kưng trong 10 ngày liên tiếp ko? =))
P/s: Bốc phải tên này là e ở nhà (BB)(BB)(BB)

hagattini
06-05-2011, 23:52
Mọi người đi Sapa về cứ nức nở đủ kiểu!! Uh thì Sapa có nhiều cái hay cái đẹp dưng mà mấy địa chỉ Bác Google la liệt cho mình thì hình như có vẻ hơi lừa tình tý tẹo:(

Rời bản Tả Phìn, cả nhà lại tiếp tục rong ruổi hành trình tới Thác Bạc. Cơ mà em nói thiệt là em chẳng dòm ra cái đẹp của cái thác đó tẹo nào hết. Lên tới thác nhìn nước chảy long tong mà tủi thân, chẳng hiểu người khác đi trúng cái mùa mưa bão nhìu nước thì dòm được nhìu thứ hơn mình ko?!! Herher tâm trạng chung của cái nhà Phan ai cũng thế, em thay vì chụp thác thì chụp nấm bán ở Thác Bạc vậy.
Nhìn cái thác lúc đó mà ấm ức hứt..hứt..

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0781.jpg

Chỉ có mụ Mỹ vẫn hớn hở cười và cười để anh zai Quân trổ tài phó nháy kaka. Em đoạn ni là hết sức tập 2 rùi vì bụng kêu đói..đói lằm nàng oiiiiiiiiiiiii huhu.
Ku Linh cũng thấm mệt rùi,cả iem cũng vậy – muốn rủ cả nhà về ăn ăn cho rùi. Ấy thế mà các anh chị cứ ham hố đòi Phượt nữa, híc em dù còi dù đói vẫn chẳng thể trút hết cái nỗi đam mê phiêu bạt đủ thứ thế này..Ô la vậy là lại đi..đi nữa .
Đường ở vùng núi không rộng lắm chắc tầm 2 xe tải tránh nhau và lọt thêm cái xe máy hehe, ngoằn ngoèo như rắn ấy, nhìn khoái quá chừng khoái. Nhưng mà thấy cũng nguy hiểm lắm í, đi hk khéo thì cũng dễ đổi nghề ấy chứ. Đứng bên đường này nhìn qua cung đường bên kia cứ gọi là tít tắp rất chi là hấp dẫn, quanh co uốn lượn đại loại như Ku Hít nhà em chỉ trỏ thế này

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0800.jpg

Herher nhưng mà đúng là đi Sapa em có nhìu đoạn tự kỷ ghê gớm, tiếp theo của cái sự tự kỷ ấy là Cổng Trời mà dân tình ca ngợi. Vì ngay cả lúc em đứng tại Cổng Trời, em cũng chẳng hiểu và chẳng thể tin đó là Cổng Trời hic hic. Lên tới Cổng trời chỉ thấy mấy chị đồng bào ngồi ăn mía cây. Chấm hết ạ. Chẳng có gì như em nghĩ hay tưởng tượng, đúng là lúc này mới thấy hết cái nguy cái hại của sự hay tưởng tượng của mình, chak có ngày nó đè mình bẹp dí như con gián luôn. Nhưng cái khó nó lòi ra cái mới, thôi thì nhà em lại đi yêu con đường nhựa đây ạ bla bla

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0816.jpg

Nói vậy chứ nhà mình Phượt ghê gớm, đi 1 lèo từ Lào Cai sang Lai Châu chơi với nhau luôn cơ mà, tự hào không có chỗ cất. Vừa leo Phan về, nay lại rong ruổi từ tỉnh này sang tỉnh khác bằng xe máy,hihi thiệt là đáng khoe ..đáng khoe..khoe này:

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0829-1.jpg

Đến đoạn ni thì chính thức là đoàn chúng em tách tùm lum đủ thứ kiểu tìm đường mau chóng về Sapa ăn nhậu. Chính cũng vì thế mà iem lạc đường, suýt nữa lại được ghé Tả Phìn lần nữa haha. Chỉ tội Ku Linh, tin ai ko tin, hỏi ai ko hòi, nhè trúng bà chị gà mờ đằng sau mà hỏi” Chị ơi, đi đường này phải ko?” Mình cứ gọi là được thể gật đầu lia lia ( hem biết mà nói láo!!!) Đi được một đoạn kha khá thì cả Chị lẫn em mới mở mắt ra nhìn đúng là mình nhầm đường kaka.Quay lại.

Cuối cùng cũng đã đi đúng đường trở lại chính xác cái nhà nghỉ lại đợi nhau điểm quân số, Mụ USA và anh Quân già cứ mê mải cả Cầu Mây nên về sau cùng( đi mà hk thèm rủ mình hứt hứt) . Mụ Mỹ cái khúc này là nhứt quả nhà mình vì la lết giỏi, chụp hình cái nào cũng tươi như mọi người hihi. Nhìn cái hình mụ ấy đi Cầu Mây cũng đẹp phết đấy mụ nhỉ!! Thui thì em gom mấy chỗ chưa đi ở Sapa lại – mai mốt em đi với honey của em nhân dịp honeymoon vậy. Kệ! Đời mà, sống phải biết ước mơ chứ!
Cái lúc đợi tập họp í em đói mờ mắt, đói mà chẳng buồn nói thêm tẹo nào, lúc đó đầu óc em quay cuồng chỉ có kêu gào mỗi từ duy nhứt “ Ăn..Ăn..Ăn thoiiiiiiiii” đấy!
Bác Truongson nhà mình chu đáo lắm lắm cơ, đặt luôn một chú ỉn mán quay đều quay đều với than hồng – nhìn thèm nhỏ cả dãi để cả nhà mừng chúng ta lên đỉnh và xuống đỉnh đầy đủ an toàn.

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_0839.jpg

Vâng và đây tiết mục ko những em mà các chiến hữu khác cũng mong đợi hết sức sau những ngày ăn khổ ải, tiết mục mừng chiến thắng ăn nhậu bắt đầu. Đấy nhá, tại mọi người tập trung chuyên môn nên chẳng ai zoom được tấm hình đẹp – đây là cái đẹp chân thực đấy ạ. Nhìn đi nhìn lại em vẫn thấy màu của tấm hình đẹp hì hì

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_3020.jpg

Nhắc đến đoạn ăn uống em lại thấy thương Ms Phượng – khổ thân Chị ấy là nạn nhân bất đắc dĩ của nhà mình. Đi về cứ gọi là mê mệt, chẳng lúc nào ăn mà có mặt hết huhu.

hagattini
07-05-2011, 10:37
Ngày mai sinh nhựt Ms Phượng 08.05 đấy nhà ạ. Chị ấy tính rủ nhà mình cafe chém gió nhưng mà có thông tin đặc biệt là cuối tháng nay có người từ Bắc vào tham miền Nam. Vậy nên lịch dời lại tí tẹo, tháng 5 ni lại có show gặp gỡ nữa rùi:">

nobody_tm24
07-05-2011, 11:45
Về lịch trình Đông Bắc của em Hoa thì mụ vẫn đang nghiên cứu, sẽ cố gắng góp ý để thu hẹp cung đường và rút ngắn thời gian lại, có như vậy may ra mụ mới join được. Sẽ ý kiến ý cò sau nhá.

Bon chen vào hồi ký Sapa trước đã, hehe... Em Hoa cố xong chủ đề này sớm sớm để nhà mình còn tập trung vào chủ đề đặt tên nhóm (như ku Hít đang tha thiết) và chủ đề Đông Bắc (vốn bị ngâm giấm bữa giờ muốn chua lè ra rồi mà vẫn chưa đâu vào với đâu (NO) )

---------

Về Thác Bạc mụ chả ý kiến gì rồi, vì mình đi vào mùa đấy thì thác cạn queo là đúng rùi, chả trách được, search ảnh của các pác đi trước thì rõ là nếu vào mùa nước thác cũng đẹp mà...

Do núi đá to tướng, vách dựng cheo leo nhưng thác lại tí tẹo, nước rỏ lèo tèo như sợi chỉ manh nên mụ chán chả để ý thác, mụ để ý cái con dốc đứng bên cạnh với chiếc xe tải con con hơn, hehe... Cũng chả hiểu em xe xinh xắn đó nội lực vĩ đại cách răng mà bò lên được cái vách đó - dù tốc độ chắc chỉ tầm 1km/h nhưng cũng thật đáng để woa'nh dấu chấm hỏi to đùng mà đúng ko?

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2959-.jpg

Thật ra thì lúc đấy xế Quân có oang oang giải thik cho mụ rồi, nhưng mụ ham ngắm cảnh với lại gió Sapa vèo vèo ngược chiều xe chạy thổi bạt hết lời của hắn, chả để lại trong đầu mụ tạo nào, đến bây giờ thì ko biết là như thế nào luôn :shrug:

Về con đường loăn quăn ngoằn ngoèo như con-rắn-hai-đầu chụp ở đoạn Cổng Trời Sapa mà ku Hít đứng chỉ chỏ í, ko hiểu lúc đấy Hít ta đang to mồm bảo gì thế Hít nhở (NT) - do mục tiêu của chuyến đi ấy đối với mụ chỉ là Fan và Fan mà thôi, nên thông tin Sapa thì đến tận sau khi đi về rồi mụ mới google nghiên cứu thêm và vô tình lụm được cái ảnh mêly về con-rắn-hai-đầu của Collpix8700 trên diễn đàn vnphoto.net, như này nè:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/CongTroi.jpg

Theo wikipedia từ điển bách khoa mở thì Cổng Trời là điểm cao nhất mà đường bộ có thể đi tới để đứng ngắm đỉnh Phanxipan. Đỉnh Phanxipang mà Collpix8700 dòm thì nó như này:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/Fansipang.jpg

Haizzzz… Còn mụ dòm thì nó ra như này:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2979.jpg

Hixhix, đến là đập đầu vào gối tự vẫn vì trình ảnh kém cỏi của mình mất thôi!!!

Lại nói về cái con-rắn-hai-đầu nhìn từ Cổng Trời Sapa, cho đến tận lúc về lại SG và hỏi Mr. Biết Tuốt của mụ (Google í) thì mụ mới biết rằng lúc ấy đoàn ta đang lang thang trên đường đèo Hoàng Liên Sơn – vốn nổi danh trong Tứ Đại Đỉnh Đèo mà giang hồ thường nhắc đến. “Đèo Hoàng Liên Sơn là một trong số những cung đường đèo dài, hiểm trở và hùng vĩ bậc nhất ở miền núi phía Bắc Việt Nam. Nằm trên tuyến Quốc lộ 4D cắt ngang dãy Hoàng Liên Sơn, đèo nối liền hai tỉnh Lào Cai và Lai Châu với đỉnh đèo ở cao độ 2.073 mét so với mực nước biển cũng chính là ranh giới giữa hai tỉnh” – theo Ký sự Những con đèo nổi tiếng Tây Bắc đăng trên báo Lào Cai mới đây (http://www.baolaocai.vn/Index.asp?tabid=10&CategoriesID=185&NewsID=46481)

nobody_tm24
07-05-2011, 11:54
Ngày mai sinh nhựt Ms Phượng 08.05 đấy nhà ạ. Chị ấy tính rủ nhà mình cafe chém gió nhưng mà có thông tin đặc biệt là cuối tháng nay có người từ Bắc vào tham miền Nam. Vậy nên lịch dời lại tí tẹo, tháng 5 ni lại có show gặp gỡ nữa rùi:">

Hehe lại có cơ hội off với nhà mình rồi! Cơ mà sinh nhật mụ Phượng mà sao lại hoãn ngày sinh của người ta nhỉ, hihiii... Theo mụ thì cứ ưu tiên cho người-đặc-biệt nhân ngày-đặc-biệt đi, tùy mụ Phượng sắp xếp nhỉ? Còn gặp gỡ Bắc - Nam thì lại là 1 event-đặc-biệt khác cơ mà, hí hí ... Nói chứ tùy cả nhà à, sắp sao mụ theo vậy, ưu tiên nhất nhà mình ;)

history
07-05-2011, 12:39
@nguyentea:anh vs em có chuyện gì mà thù ghét nhau dữ dội thế,chịp nói thế chứ chả mong đi vs bạn,lúc đấy bít đâu có 1 em thật xinhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh,thật tươiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii,và thật thơmmmmmmmmmmmm đòi đi theo mình hị hị,nghĩ đến sao mà sướng quá,ko bị ế NHƯ 1 SỐ NGƯỜI haha
@chị Mĩ,chị Hoa:ko khéo em là người vào miền nam thăm các chị đấy
@happy birthday chị phượng:chúc chị thêm 1 tuổi mới hay ăn chóng nhớn,ngày càng trẻ điệpppppppppppppppp,để cho zai nó theo:D

linhnt9
07-05-2011, 23:43
@nguyentea:lúc đấy bít đâu có 1 em thật thơmmmmmmmmmmmm ...
anh là anh ưng từ " thơm " này của chú lắm :X...
@ c Mỹ : oách quá nhỉ, hóa ra a c e ta đi qua cả đèo HLS :X. E nghe thấy bảo ở Hà Giang cũng có cái gọi là " thiên hạ đệ nhất đèo " có vẻ tởm lắm..
Đùa chứ nói thật cái đoạn đi đèo HLS đấy, mấy đoạn cua e cũng run cầm cập luôn, chắc lần tới có đi Đb phải để chị Hoa đánh võng đèo e mới ổn @@...

hagattini
08-05-2011, 11:29
Đùa chứ nói thật cái đoạn đi đèo HLS đấy, mấy đoạn cua e cũng run cầm cập luôn, chắc lần tới có đi Đb phải để chị Hoa đánh võng đèo e mới ổn @@...
@Linh: Hmm..Hmm có em út để nhờ vả mà chưa gì em nó đẩy hàng cho mình rùi đây(NO)(NO)
Mai mốt Chị tìm xế khác, hem gửi tất cả nơi em nữa:LL

@Mụ Mỹ: Kế hoạch off cuối tháng là của Ms Phượng đấy chứ đâu phải em muốn dời ngày đâu:D

@Hít: Em hối lộ cho Chị cái chi rùi Chị tính kế cho em chở em Thúy^^.

@Nguyentea: Hehe em đi được 2 ngày rùi cho ngồi với ku Hít hết, chẳng nhẽ lúc í em về 1 mình. Thiệt là khó nghĩ quá cơ:shrug:

@All: Mọi người có thể xin nghĩ maximum là bao nhiu ngày cho Đông Bắc( không tính 02 ngày cuối tuần Thứ 7 và CN nhá)?

Chẳng thấy ai đặt tên hết, em lấy tiền để dành mua quà cho người đặt được tên cho nhà mình, đi ăn quà hết đây:shrug:

Ku Hít còn tha thiết là em í sẽ thiết kế hẳn cho nhà cái LOGO này nọ nữa đấy mà hem ai nói chi mần, đúng là phụ công em í quá chừng(NO)

nobody_tm24
08-05-2011, 11:36
Lại nhắc về cái đoạn lúc đội hình chuẩn 7 xe chúng ta với 7 xế + 7 ôm đang bon bon thăm thú Sín Chải và loanh quanh đường đèo Hoàng Liên Sơn, không biết lúc ấy 4 nhân còn lại là anh Quý, Nhung, Nghĩa & Phượng enjoy Sapa bằng loại hình nào thế nhỉ :shrug: Hình như các giai thì đi massage và tắm lá thuốc người Dao Đỏ? Còn các gái thì lang thang chụp ảnh hoa cải, hoa đào, hoa mận gì đấy? Đúng ko nhỉ... Chỉ nhớ có lúc em Nhung í ới điện thoại với mụ lu lu loa loa "ôi mọi người đâu cả rồi"? Rồi lại "huhu sao ko rủ em đi với"?... Uh nhỉ, cũng chả nhớ vì sao mà lúc đấy lại rơi rớt hết vài chiến hữu thế kia??? Ngẫm lại có vẻ mình hơi bị vô tâm nhỉ, hix...

... Cuối cùng cũng đã đi đúng đường trở lại chính xác cái nhà nghỉ lại đợi nhau điểm quân số, Mụ USA và anh Quân già cứ mê mải cả Cầu Mây nên về sau cùng( đi mà hk thèm rủ mình hứt hứt) . Mụ Mỹ cái khúc này là nhứt quả nhà mình vì la lết giỏi, chụp hình cái nào cũng tươi như mọi người hihi. Nhìn cái hình mụ ấy đi Cầu Mây cũng đẹp phết đấy mụ nhỉ!! Thui thì em gom mấy chỗ chưa đi ở Sapa lại – mai mốt em đi với honey của em nhân dịp honeymoon vậy. Kệ! Đời mà, sống phải biết ước mơ chứ!

Về quả đánh lẻ đi thêm Cầu Mây với Bãi Đá Cổ thì một mặt xin lỗi cả nhà (cơ mà lúc đấy em Hoa đang đói meo meo có tha thiết gì ngoài ăăăănnnnn đâu nhỉ) và mặt khác một lần nữa rất cảm ơn em Quân. Có lẽ em ấy biết mụ ham lang thang, ham ngắm cảnh, ham chụp ảnh nên để tỏ lòng nhiệt tình hiếu khách đối với người Nam ra Bắc, hắn chở tuột mụ đi thêm một đoạn đến bản Tả Van. Đường đi Tả Van sương mù mờ mịt chắc chỉ trong tầm nhìn 5m thôi cả nhà ạ, không ráo hoảnh như đường đi Tả Phìn đâu...

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2990.jpg

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2989.jpg

Có đoạn cua gấp lại mây mù trắng xóa mém tí nữa hắn lao xe xuống ruộng luôn í chứ, hehee... Nhớ lại cũng thú vị phết em Quân nhỉ (c) Giá mà lúc đấy đi chung với một giai-đặc-biệt của mình chứ ko phải giai Quân thì có phải thú vị hơn không, hihii...

Mà lúc đấy cũng ngại mọi người chờ nên 2 chị em đi lướt lướt thôi, chứ ko nhẩn nha nghiên cứu kỹ. Chủ yếu là chìa cái mặt mụ vào chụp vài kiểu ảnh để về còn có cái mà nhớ thôi. Có cái chỗ bãi đá cổ là tiệt ko biết chữ nghĩa thời nào và họ viết cái gì trên ấy, nhìn cứ như vẽ bùa à...

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Sapa/IMG_2995.jpg

Ngẫm lại vẫn còn tức cười cái đoạn đi xem đá cổ. Trong khi giai Quân lo gửi xe thì mụ lon ton xuống trước. Có 2 bé gái người dân tộc mắt đen lẻm, tròn xoe như hạt nhãn và má phính hồng xinh ơi là xinh cũng lon ton theo sau mụ. Giọng các em thỏ thẻ nghe thương lắm nhá.

Em bé: Chị ơi chị tên gì?
Mụ M: Chị tên M em ạ.
Em bé: Chị M à. Tên chị đẹp nhỉ.
Mụ M: (Khoái) Cảm ơn em (cười).
Em bé: Chị ơi chị bao tuổi rồi?
Mụ M: Chị 30 rồi em ạ.
Em bé: Chị 30 mà sao trông chị trẻ thế.
Mụ M: (Hơi ngạc nhiên + khoái) 30 là già đấy em...
Em bé: Không đâu, trông chị còn trẻ lắm!
...

Lúc ấy mụ đang còn bất ngờ vì mức độ đối đáp lanh lẹ của các bé thì giọng ku Quân đã ngân nga phía sau:

- Chị ơi chị tên gì? Tên chị đẹp thế nhỉ! Chị ơi chị bao tuổi? Trông chị trẻ quá nhỉ!....

=))

Đến là chết cười với hắn. Chẳng là hắn bảo hắn đến Sapa này mấy lần rồi, lần nào gặp bọn trẻ bán hàng lưu niệm bọn chúng cũng leo lẻo thế cả...

Haizzz... Ngẫm cũng buồn nhỉ... Trẻ con vốn thơ ngây nay bị người nhớn thương mại hóa thành ra thế đấy, hix...

hagattini
08-05-2011, 12:09
Dường như trải qua những gian khó, giữa con người và con người dễ tìm thấy sự đồng cảm ,sự gắn bó thân thiết vì thế đến rất tự nhiên như thể tình cảm ấy có sẵn trong mỗi người – và chỉ đợi cơ hội để được tìm thấy nhau…

Bữa tiệc với sự giúp sức của em ỉn nhỏ nhỏ ấy mà trở thành đại với quá chừng món, nào xào nào nướng, nào tiết canh, món mô cũng ngon hết@@…ăn đến nooooooooooooo. Sướng ghê! Lại nói ít ăn nhiều, chẳng ai nói lắm mà vẫn mọi người ai cũnghiểu hihi. Vài chai rượu nhỏ anh Tùng và anh Quý kêu chẳng biết là rượu chi nhưng nhìn mặt các anh trai cứ gọi là hừng hừng đông cũng ngộ ngộ, cả đoàn lại miên man ít gió với ký ức không quên về Phan, mọi người gần nhau hơn…
Lúc tuyên bố lí do mở tiệc, tàn tiệc và phát lệnh ân xá cứ gọi là lao nhao hết cả lên làm em cuống em nói loạn cào cào – giờ về chẳng nhớ đoạn nớ em nói cấy chi hết huhu. May mà còn cái hình đẹp đẹp của đoàn Phan hihi

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_1670.jpg

Kỉ niệm để nhớ nhau nhiều của lều chuẩn – trích lời mụ Phương

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_1671.jpg

Và người mà mụ thuongmai26a hỏi nhỏ em là anh Sơn – điều hành Tour của Hoàng Liên Sơn, người mà em không thể quên trong suốt chặng đường chinh phục Phan và ngày mai, ngày kia... Nói chuyện qua đt,rùi gặp nhau từ ngày đầu em ra HAN, từ ngày em chưa off lần nào với đoàn nhà mình, lo lắng giùm em quá chừng thứ kể từ ngày em quăng tour lên Phượt.Anh í còn lo cho em " cái thân chí mén mang hem nổi liệu có sức mà đi ko? Còn đi làm chủ thớt!!!!" This is him!

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_1677-1-1.jpg

Thời gian còn lại với nhau chẳng còn nhiều khiến con người ta cứ cuống quýt cả lên, bởi ai cũng biết rằng sau ngày hôm nay – bao giờ cho đến cái ngày đoàn tụ tất cả. 15h00 tàn tiệc – 18h00 lên xe về HAN – sáng 5h00 rùi chia tay, chỉ còn bao nhiêu thôi đấy. Tan tiệc, lại tranh thủ 1 vòng ngắn ngắn với Sapa: người đi mua quà, kẻ đi mua dao “ chém đứa nào lần sau rủ đi Phan”, kẻ đi thỏa mãn cái thú ăn vặt, kẻ hạnh phúc với nhau..

https://i1197.photobucket.com/albums/aa428/hagattini/IMG_3959.jpg

Mình cũng tranh thủ thêm thắt ít cảm xúc đủ thứ về Sapa với em Thúy, lượn hàng quán với anh Bình – anh Quý, và café với 3 người. Nói chung là đoạn ni nhìu cảm xúc đúng nghĩa tả hem hết hihi.

Rồi lại ngoắng cả lên trả phòng, xếp đồ, gọi nhau ơi ới vì nhà xe nó dọa cho nhà mình ở lại Sapa. Già làng truongson và anh Sơn cứ phải gọi là khổ vì cái vụ gom hình ra đĩa để về HAN san ra làm quà cho cả nhà. Nhà xe đúng là cũng khổ , vừa kêu vừa la vừa dọa các kiểu làm anh truongson cuống cả lên mang cả máy tính vừa đi vừa copy hình…mà ra tới bến xe vẫn chưa xong. Hic.

Tạm biệt Sapa, tạm biệt đỉnh Phan mơ mộng, xe chạy..cũng là lúc mình nóng trong người. Chắc vì thế mà phát luôn vé cho anh chị nào đi cùng xe chứ hem phải cho đôi uyên ương hạnh phúc của nhà Phan!! Anh Quý nhìn thế mà hk ngờ có cái bệnh dật dờ trên xe như mình, cứ một hai là nhứt định anh ko ngủ cùng với mấy anh zai hay kéo gỗ ấy đâu, thế mà cuối cùng trốn trời cũng ko hết nắng haha.Chằng biết đêm ấy ai hành hạ ông í^^ Xe chạy, ổn định đội ngũ cũng là lúc mình bắt đầu cái hành trình trùm chăn, nóng sốt..vật vạ đủ kiếu đến nỗi bé Thúy say xe mà hk thể nào mở miệng hỏi han hay an ủi em í, và luôn luôn thường trực mỗi cái lắc đầu cho mọi câu hỏi!!! Cái đời ham đi Phượt mà cứ suốt ngày say xinh tố trên xe đến khổ.

HAN – bến xe Mỹ Đình lúc 5h00 sáng 14.03, trời rét cộng thêm cái cảnh mưa phùn làm cho sự tê tái của rét miền Bắc thêm thấm, thêm hãi hùng( ít nhứt là đối với em). Lục tục lấy đồ kéo nhau ra cửa, em chẳng cần biết đi đường nào, cứ thế đi theo các bác lãnh đạo, hic thế mà lạc đường phải quay đi quay lại. Quay gặp trúng Mụ Quỳnh và Mụ Phượng ôm hoa ra đón – đúng nghĩa 1 chuyến đi xa thành công nên được chúc mừng khi trở về^^. Lúc đi ra mặt mũi ai cũng ko xinh đẹp đoạn ni hết, ấy mà thấy 2 mụ ấy ôm hoa rùi đưa máy chụp hình ra tác nghiệp thì hoa hòe hoa sói lại nở hết toàn tập haha. Thực sự rất quý sự vụ ni của 2 mụ ấy. Love.

Đến đoạn í rùi mà vẫn chưa muốn rời xa nhau, bác Truongson lãnh đạo cả nhà về nhà bác ấy nghỉ tạm, ăn sáng, café chém tí nữa rùi hẵng chia tay. Cũng chính nhờ cái sự dụ dỗ quyến rũ của Bác ấy mà Mụ Quỳnh phát hiện ra tài năng mới của mụ ấy “ cạy khóa vào nhà người ta” hi’hi’.

Nghỉ ngơi tý xíu trừ bé Thúy nghỉ nguyên cả buổi sáng, các mem dai sức ăn chơi nhứt lại café..lại chém gió..gặp lại cả mụ Nhung với kế hoạch tàn phá Ninh Bình ngày mưa bão của mụ ấy. Trong cái lúc xì xụp với tô bún ốc ăn no lặc lè với mụ ấy, suýt nữa là em đi theo mụ ấy về Ninh Bình ở khách sạn 02 ngày ngắm nhau. Tiếc cho mụ ấy và anh Bình lặn lội về Ninh Bình mà chẳng thể đi đâu vì mưa + bão + rét, thậm chí còn chẳng thể gặp được nhau thì đã phải quay lại HAN.

Hết café, hết tám chuyện rùi chia tay nhau..1 hồi ngắn ngắn hihi, về chỉnh sửa nhan sắc để xúng xính tập trung ăn nhậu tiếp dưới cái mưa gió bão bùng của HAN. Khoái nhứt là cái vụ “ chém” 2 anh zai Lamer, hehe mình thành công – ít ra mình có quyền ban phát ít gió chứ cả nhà nhỉ?! Hai anh zai ấy cứ gọi là mồm mắt toàn phải đi học lại bảng chữ cái với toàn O và A viết hoa ko ah=))

Cái sự ham hố, cái sự vui nào rùi cũng đến hồi tàn…Nhận quà của Bác truongson – album hình kỷ niệm của cả đoàn, em chính thức tạm biệt mọi người tập 1.

Các thành viên sau đó cũng trờ về các phương – địa điểm của ngày chưa hội tụ. Cơ mà các mem miền Bắc tình cảm lắm lắm ấy, nhớ giờ mỗi người rời HAN để nhắn nhủ” Đi về bình an và hẹn ngày đoàn tụ nhé” Hứt..hứt..

Em chẳng biết diễn tả cái cảm giác của chuyến đi này ra sao cho hết hi’hi’ bởi vì nhận được rất nhìu mà cho đi hình như cũng khá ít!!! Chỉ biết rằng sáng ngày 15.03 nhận được SMS –Sapa đang có tuyết rơi mà lòng hững hờ ghê gớm. Nếu là bình thường em chắc chắn sẽ nhảy dựng lên vì tiếc của, vì tiết mục hấp dẫn ấy, sẽ tự mình nói nhảm đủ thứ, hoặc make a call với đứa bạn để hỉ nộ ái ố các kiểu hihi…Vậy mà hôm ấy,em thậm chí chẳng thèm reply bày tỏ cảm xúc ấy nữa. Bởi vì đối với em, những trải nghiệm – những cảm xúc – những người bạn em có trong 04 ngày qua, thế là quá đủ cho một chuyến đi viên mãn rồi. Có kỷ niệm để nhớ, để cười, có bạn để thỉnh thoảng í ới nhìu chuyện... Chẳng còn gì để tiếc nuối nữa! Có chăng là mong muốn ngày đoàn tụ đông đủ cả nhà thôi.

Tạm biệt các thành viên ưu tú của chuyến leo Phan ngày ấy và hẹn gặp nhau chuyến tới nhé.
With love.

pinkyphuong
09-05-2011, 14:10
Dear all,

Sài gòn nhanh chóng tụ tập để nghe chị Quỳnh kể chuyện các loại hình di chuyển trên sa mạc kìa....

@ Quỳnh: lần này đi Hòn Nhọ chị lấy cái bịt đầu gối của em mà dùng nhé...

Vừa rồi Phương về Đà Nẵng, có alo cho anh Quý nhưng anh ý bận lém, giờ hành chính mà anh ý lại đang tắm nên không có tổ chức anh em gặp gỡ được... hic hic....

miss you all

history
09-05-2011, 23:43

ơ ơ hình như em biết cái bịt gối chị Quỳnh ở đâu,có phải nó to to,lúc đấy dọn phòng,em vs anh quân nhìn thấy,đem xuống hỏi của ai ở phòng đấy chả ai nhận,mà rõ ràng là em hỏi chị quỳnh nữa cơ,may mà em thấy bẩn nên em vứt gọn vào sâu trong gầm giường đấy rồi,chị rảnh lên sapa lấy lại xem=))
PS chị Quỳnh mún chuộc thì.....hị hị

vanquynhnt
10-05-2011, 12:57

ơ ơ hình như em biết cái bịt gối chị Quỳnh ở đâu,có phải nó to to,lúc đấy dọn phòng,em vs anh quân nhìn thấy,đem xuống hỏi của ai ở phòng đấy chả ai nhận,mà rõ ràng là em hỏi chị quỳnh nữa cơ,may mà em thấy bẩn nên em vứt gọn vào sâu trong gầm giường đấy rồi,chị rảnh lên sapa lấy lại xem=))
PS chị Quỳnh mún chuộc thì.....hị hị

Hihi... Em thu hồi về và bảo quản cho chị đi, khi nào ra HN chị sẽ chuộc nhé. Đập phá tưng bừng, hoành tráng luôn. :))) Bữa giờ lỡ mất 2 dịp đi HN rồi. :(

hagattini
10-05-2011, 15:30
- Ngày 1 : HN - Bắc Hà: 302km

Bác Google chỉ ra thế này : Ở đây có Thắng cảnh Hang Tiên là một Hạ Long thu nhỏ và gắn liền với sự tích về miếu thờ Ba Cô xã Bảo Nhai.
Ngược dòng sông Chảy khoảng 6km, từ trung tâm xã Bảo Nhai (huyện Bắc Hà) thuyền sẽ đưa bạn qua thành cổ Trung Đô với nhiều huyền thoại. Dòng sông Chảy đến đây thắt lại tạo thành dòng sâu, hiền hoà, len lỏi giữa hai bờ vách thành dựng đứng. Hai bên là cánh rừng nguyên sinh, phủ lên cảnh quan một miền khí hậu trong lành mát mẻ....

- Ngày 2 : Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Hà Giang: 259km

+/ Cửa khẩu Xín Mần

+/ Ruộng bậc thang Hoàng Su Phì đẹp ngang tầm Vân Nam - Trung Quốc:))

- Ngày 3: HG- Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn: 182 km

Khúc này nổi tiếng quá rồi, em hem viết nữa!!!

- Ngày 4: Đồng Văn - Mèo Vạc - Đức Hạnh - Bảo Lạc - Nguyên Bình (Phia Đén): 153km

- Ngày 5: Nguyên Bình - Tx Cao Bằng - Trùng Khánh: 100 km

- Ngày 6 : Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh : 128.2 km

- Ngày 7: Trùng Khánh - TX Cao Bằng - Hồ Ba Bể : 178 km

- Ngày 8: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^

- Ngày 9, chủ nhật 25/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội( Cầu Nam Thăng Long) : 218,9km

* Theo lịch đi như vậy thì sẽ khá nhiều ngày nhưng mình tận dụng được 2 cái cuối tuấn = 4 ngày. Nghỉ mất 1 tuấn :D

* Cung này em làm mới và có tham khảo bên Topic " Thân thương miền Bắc " - https://www.phuot.vn/threads/2063-Th%C3%B4ng-tin-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-n%C3%BAi-%C4%90%C3%94NG-B%E1%BA%AEC/page10

* Từ lúc quăng Tour lên cũng chẳng có ai nhà mình lên ném đá vụ này bao nhiu hết (NO)(NO)

Mọi người cứ sắp xếp thời gian và confirm cho em nhé. Đến hết ngày 30/06/2011 nếu chưa tuyển đủ người của nhà mình cho chuyến đi này, em sẽ quăng lên Tìm bạn đồng hành.

- Trong trường hợp mọi người không thể xin nghỉ nguyên cả tuần để join chuyến đi thì sau khi chinh phục cực Bắc - Lũng Cú là có thể chia tay nhau (hoặc muốn chia khúc nào cũng được - tùy thời gian của mỗi người) về với công việc và tình iu.

- Những ai có khả năng sắp xếp thời gian thì đi tiếp cho hết cung này.

- Số lượng người dự kiến cho chuyến này là: 10 -16 người. Sẽ tuyển nhìu xế hơn ôm đề phòng trường hợp đuối sức.

P/s: Thành viên nào của nhà Phượt đi lọt vào nhà em mà thích cung này và có khả năng tham gia được thì send SMS vào hộp thư của em. Em sẽ liên hệ lại khi có thông tin hấp dẫn :D

Hehe em là em phải tuyển xế cho em vs mấy girl trước chứ hem là mấy zai nhà mình ko đi thì bể kèo mất.

nobody_tm24
10-05-2011, 16:32
Em Hoa ơi ời!

Về lịch trình đi thì bữa giờ mụ cũng có theo dõi quá trình em đàm đạo với các phượt thủ trên topic "thông tin cung đường núi Đông Bắc" rồi. Đúng là ngại với em Hoa ghia vì đã ko tìm tòi phụ em một tay, nhưng thực sự là rất cảm kích cái sự nhiệt tình của em Hoa đối với chuyến đi này... Dù sao mụ cũng mù đường, lại chưa nghiên cứu kỹ nên chưa dám ý kiến ý cò gì đâu.

Về thời gian đi thì... haizzzz... Ngoài 9 ngày lang thang lê lết, em cần trừ hao thêm cho đồng bọn miền Nam 1 ngày bay ra và 1 ngày bay về (Chuyến bay có khả năng bị hoãn mà, trong khi ngày đầu tiên thì xuất phát từ sớm và ngày cuối cùng thì về HN muộn). Tổng cộng là 11 ngày nhá.

Một tháng có 30 ngày mà đi chơi hết 11 ngày thì... hix... hix... Áy náy với lương tâm wớ, hehee...

history
10-05-2011, 17:43
em nói thật,chị ôm ko sao,chứ xế đi 1 lèo bằng đấy ngày nản lắm đấy,hic em cũng máu đi xe vậy mà nhìn 9 ngày em hơi sợ hjc

vanquynhnt
11-05-2011, 06:41
Em Hoa ơi ời!

Về thời gian đi thì... haizzzz... Ngoài 9 ngày lang thang lê lết, em cần trừ hao thêm cho đồng bọn miền Nam 1 ngày bay ra và 1 ngày bay về (Chuyến bay có khả năng bị hoãn mà, trong khi ngày đầu tiên thì xuất phát từ sớm và ngày cuối cùng thì về HN muộn). Tổng cộng là 11 ngày nhá.

Một tháng có 30 ngày mà đi chơi hết 11 ngày thì... hix... hix... Áy náy với lương tâm wớ, hehee...

Mụ Mỹ ới ời.. :D
Miền Nam mình sẽ bay ra chuyến tối ngày T6 (ko mất phép). Sáng hôm sau vẫn có thể đi sớm được. Hôm về thì bay chuyến tối luôn. Chuyến muộn nhất là 21h30. Sắp xếp lịch trình để về HN khoản 17h thì vẫn kịp ăn tối rồi ra sân bay về luôn SG (đỡ mất thêm ngày phép).
Tuy nhiên chị vẫn nghỉ mình nên để 1 ngày dự phòng để lỡ chạy không kịp thì mình kéo thêm 1 ngày nữa (chương trình chính mình làm 8 ngày thôi cho yên tâm). Theo chương trình này, chị thấy có mỗi ngày 8 là có thể để làm dự phòng thôi. Em Hoa thấy thế nào? Ngày 1 chạy 320 km thì mình có còn thời gian vào hang chơi nữa không em?
@Cu Hít: Chị thấy lịch trình này chạy đuối nhất là ngày 1, 2, 9. Những đoạn đường dễ đi thì mình đổi ôm lên chạy cho xế nghỉ 1 chút. Ôm phải có trách nhiệm chăm lo và đảm bảo sức khỏe cho xế mừ. *-*

Chị cũng chưa có kinh nghiệm phượt xe máy (đi xa nhất là 120km, lại làm ôm) nên có phát biểu chỗ nào không đúng thì mọi người bỏ quá cho nhé. :)

pinkyphuong
11-05-2011, 08:34
dear all,

tối qua,lúc đi học, mở phuot ra ngóng tình hình, có chị ngồi bên cạnh thấy mình đi cung này, chị ý bảo chị vừa đi cung này vào dịp tết, chị ý khuyên luôn là ngày đầu chạy 320km đường không đẹp, chị ý khuyên bỏ xe máy lên tàu mà đi.... Phương thấy có lý, chứ chạy 320km .. nghe hơi .. hi chic.. thương ôm.....

hagattini
11-05-2011, 09:23
Dear Team!

Em đồng ý với Mụ Quỳnh là SGN sẽ bay ra chuyến tối thứ 6 và bay về vào tối Chủ nhật - như vậy sẽ đỡ mất ngày phép. Riêng em chak trốn Sếp thêm 1 ngày ra sớm để xem tình hình thế nào, có ổn ko?

Ngày về HN thì mình cũng chỉ ghé về Thái Nguyên ăn nhậu 1 chút chứ cũng không la cà ngắm nghía ở đâu hết , khoảng 15h00 là về tới HN. SGN bay về chuyến tối cũng okie - không phải lo đâu ạ ( em cũng đi như thế mà^^)

Đồng ý luôn với việc là đoạn đường nào đường dễ đi thì ôm sẽ chạy xe thay xế. Đi với nhau thì phải cùng nhau có trách nhiệm chứ;)

Ngoài ra em cũng sẽ tuyển nhiều xế hơn so với ôm để dự phòng cho trường hợp xế nào bị mệt thì sẽ đổi. Như vậy nếu các zai nhà mình đi ít quá thì em sẽ tuyển xế ở ngoài, hạn chế tuyển ôm.

Theo cái lịch mới mình sẽ đi lên Bắc Hà rùi vào hang Tiên ở Bảo Nhai, tổng quãng đường cũng khá dài ( HN - Bắc Hà : 302 km; Bắc Hà - Bảo Nhai : 20km). Khá lo lắng cho vấn đề này.

Tuy nhiên để đi tàu lên ga Phố Lu ở Lào Cai thì tối thứ 6 mình đã phải lên tàu đi rồi. Mà thứ 6 đang đi làm ở SGN - làm sao ra kịp để đi tàu ( chuyến đi HN - Phố Lu xuất phát muộn nhất là 22h00 hichic). Nếu đi tàu chuyến sớm nhất của thứ 7 là 6h10 và đến Phố Lu khoảng 15h00 cùng ngày - như ri thì mần chi được nữa:((

Ý kiến của em là như thế - nếu không chúng ta có thể edit lịch trình ngắn lại hay thế nào bà con show cho em biết nhé!!

hongquan1110
11-05-2011, 17:09
Thằng em mới đi về, nó bảo đi thú vị lắm. Nên kiểu gì cũng đi, nó lại nhập đồng bọn với đòan đi vào 14-24/9 rồi. Đoàn đó chủ thớt Có nick là nguoinhaque.. gì đó ( chưa check). nó đang bảo đi cùng.
Xem cái xe nó đi về thì biết khổ ải thế nào rồi. Ảnh nó chụp về thú vị thế nào rồi. Không đi thì không sống đc mất, nên em Hoa mà không lôi kéo đc ai là bắt em Hoa ra Bắc đi cùng đấy! Kaaa. Hoa héo cố gắng lôi kéo, nịnh nọt, thủ đoạn, ......mọi hình thức để tháng 9 xuất phát.

yeuchanhyeu
11-05-2011, 20:43
Chào mọi người,
Em rất có "tình cảm" với cung Đông Bắc này! Nếu có thể, anh/chị cho em đặc cọc 1 suất nhé! Em là nữ, ở SG!
Mong tin từ anh/chị!
(Mình đi tháng 9 nha anh/chị, vì mùa đó lúa chín đẹp tuyệt!)

hagattini
12-05-2011, 09:16
Chào mọi người,
Em rất có "tình cảm" với cung Đông Bắc này! Nếu có thể, anh/chị cho em đặc cọc 1 suất nhé! Em là nữ, ở SG!
Mong tin từ anh/chị!
(Mình đi tháng 9 nha anh/chị, vì mùa đó lúa chín đẹp tuyệt!)

Hehe welcome đằng ấy :), nhưng mà cho tớ hỏi là đằng ấy có khả năng kiếm được xe và xế nào ở Nam hoặc Bắc hỗ trợ cho chuyến đi này hem? Nhà chúng tớ đang chết mê chết mệt vì xe và xế đấy:(!!
Tháng 9 thì sure là đẹp miễn tả kaka.

hagattini
12-05-2011, 09:18
Thằng em mới đi về, nó bảo đi thú vị lắm. Nên kiểu gì cũng đi, nó lại nhập đồng bọn với đòan đi vào 14-24/9 rồi. Đoàn đó chủ thớt Có nick là nguoinhaque.. gì đó ( chưa check). nó đang bảo đi cùng.
Xem cái xe nó đi về thì biết khổ ải thế nào rồi. Ảnh nó chụp về thú vị thế nào rồi. Không đi thì không sống đc mất, nên em Hoa mà không lôi kéo đc ai là bắt em Hoa ra Bắc đi cùng đấy! Kaaa. Hoa héo cố gắng lôi kéo, nịnh nọt, thủ đoạn, ......mọi hình thức để tháng 9 xuất phát.

Đến lúc SGN kéo ra hết mà anh zai hem đi được thì lúc đấy em là em xử đẹp anh luôn đấy nhá:Dam:T:gun:hit!! Riêng cái việc lôi kéo, nịnh nọt, thủ đoạn...thì thiệt là em hem biết chiêu nào hết:D. Anh zai chỉ cho em cái koi:))

yeuchanhyeu
12-05-2011, 12:19
Hehe welcome đằng ấy :), nhưng mà cho tớ hỏi là đằng ấy có khả năng kiếm được xe và xế nào ở Nam hoặc Bắc hỗ trợ cho chuyến đi này hem? Nhà chúng tớ đang chết mê chết mệt vì xe và xế đấy:(!!
Tháng 9 thì sure là đẹp miễn tả kaka.

Để em hỏi thử các anh, chị Fan HN xem sao! Hy vọng em "quến rũ" được ai đó với "tài sắc nghiêng nước đổ thùng" của em! he..he..
Mà đoàn mình đã "ấn định" ngày giờ final chưa nhỉ? để em book vé cho có động lực tinh thần!

hongquan1110
12-05-2011, 16:10
Để em hỏi thử các anh, chị Fan HN xem sao! Hy vọng em "quến rũ" được ai đó với "tài sắc nghiêng nước đổ thùng" của em! he..he..
Mà đoàn mình đã "ấn định" ngày giờ final chưa nhỉ? để em book vé cho có động lực tinh thần!

Lại có người không chụi được cái đẹp của miền đá rồi! Kiểu này không đi thì anh lại xử đẹp lại với Hoa héo đấy nhé:Dam:Dam:shrug::gun! Mà "Héo" chiêu mộ luôn đi, tình hình là nhà mình có vẻ im ắng lắm!
Đến cả Cu Hít cũng không thấy ho hắng gi.
@ Chị Quỳnh : Chị lên kế hoạch cả năm sau rồi hả chị, chắc em mà theo chị thì không lấy đc vợ quá.
@ Chị Mỹ : Chị ơi, chị không dặt gạch đi tháng 9 này thì chị dụ thêm người vào đi chung với nhà mình đi;)
@Bình : Dạo này thằng này làm gì mà không thấy nó xuất hiện nhỉ? Không biết đi Fan về có dũng khí lấy vợ cũng nên.

history
12-05-2011, 16:31
ợ ợ được ngày HN mưa to,ND quê lúa nhà em được mùa hay sao mà tự nhiên anh Quân lại qt em thế nhỉ.Vâng thằg em này vẫn sống,vẫn ol hóng hớt,em phải hỏi lại anh là anh làm gì mà ko ol ko đánh tiếng gì ế,zai gái thế nào rồi anh,cưới chưa hị hị
@các anh các chị cứ lên lịch,em chờ 3,4 ngày nữa biết cái lịch thi 1 cái là em trả lời anh chị ngay,xe em có con dream 2 xẻng 1 xọt 1 bị ngồi chống rung cho ôm:D,bằng lái xe A2 chuyên bốc đầu,đá lửa trước mặt công an.:D đủ pro để đi chưa ah:D

hagattini
12-05-2011, 21:37
Tớ thích đằng ấy rùi đó vì đằng ấy cũng là gái giống tớ:D. Đợi ít bữa nữa tớ cũng book luôn vé máy bay, có gì tớ - đằng ấy và mấy mụ SGN nữa đi cùng nhau nếu hem tuyển được xế. Mình vừa đi vừa đẩy xe chỗ nào khó=))

Lại có người không chụi được cái đẹp của miền đá rồi! Kiểu này không đi thì anh lại xử đẹp lại với Hoa héo đấy nhé:Dam! Mà "Héo" chiêu mộ luôn đi, tình hình là nhà mình có vẻ im ắng lắm!
Đến cả Cu Hít cũng không thấy ho hắng gi.
@ Chị Mỹ : Chị ơi, chị không dặt gạch đi tháng 9 này thì chị dụ thêm người vào đi chung với nhà mình đi
Mụ Mỹ hem đi - tin buồn với nhà mình:(
Kaka mình phải âm thầm đi tuyển xế cho các chị em xinh gái thôi. Mình anh Quân làm xế thì mần răng chịu nổi=))

@các anh các chị cứ lên lịch,em chờ 3,4 ngày nữa biết cái lịch thi 1 cái là em trả lời anh chị ngay,xe em có con dream 2 xẻng 1 xọt 1 bị ngồi chống rung cho ôm,bằng lái xe A2 chuyên bốc đầu,đá lửa trước mặt công an đủ pro để đi chưa ah:D
Hồi hộp đợi tin Ku Hí:Lt

history
12-05-2011, 22:30
[QUOTE=hagattini;364928]Tớ thích đằng ấy rùi đó vì đằng ấy cũng là gái giống tớ:D. Đợi ít bữa nữa tớ cũng book luôn vé máy bay, có gì tớ - đằng ấy và mấy mụ SGN nữa đi cùng nhau nếu hem tuyển được xế. Mình vừa đi vừa đẩy xe chỗ nào khó=))
Tớ cũng thích đằng ấy,mong đằng ấy hãy còn teen =))

nobody_tm24
12-05-2011, 22:46
Thông báo offline SG!

Thừa ủy quyền của em Hoa xinh tươi, thì sau khi tham khảo ý kiến em Bình, hỏi qua ý kiến Mr. Biết Tuốt, cũng như đắn đo này nọ về vị trí nhà cửa của các mems SG, mụ Mỹ trân trọng thông báo lịch họp mặt nhà mình như sau:

Thời gian: 19 giờ Chủ nhật ngày 15/05/2011
Địa điểm: Sorento Cafe - số 91/6 Hòa Hưng, phường 12, quận 10, TP.HCM.
Thành phần: PMU18 nhà ta +++ :D
Lý do: 888 - 88 - và 8...

Vì tình thươg mến thương các chiến hữu cố gắng sắp xếp để nhà ta gặp mặt đông đủ cho thỏa nỗi nhớ mong, nhé nhé (beer)

Chiến hữu nào join được thì bấm "cảm ơn" dùm với, nha nha...

hagattini
12-05-2011, 22:56
Thông báo offline SG!

Thừa ủy quyền của em Hoa xinh tươi, thì sau khi tham khảo ý kiến em Bình, hỏi qua ý kiến Mr. Biết Tuốt, cũng như đắn đo này nọ về vị trí nhà cửa của các mems SG, mụ Mỹ trân trọng thông báo lịch họp mặt nhà mình như sau:

Thời gian: 19 giờ Chủ nhật ngày 15/05/2011
Thành phần: PMU18 nhà ta +++ :D
Lý do: 888 - 88 - và 8...

Vì tình thươg mến thương các chiến hữu cố gắng sắp xếp để nhà ta gặp mặt đông đủ cho thỏa nỗi nhớ mong, nhé nhé (beer)

Chiến hữu nào join được thì bấm "cảm ơn" dùm với, nha nha...

Thành viên nào muốn hóng hớt với nhà này thì cũng welcome luôn mụ nhỉ?!

nobody_tm24
12-05-2011, 23:02
Thành viên nào muốn hóng hớt với nhà này thì cũng welcome luôn mụ nhỉ?!

Uh uh uh, có 3 dấu +++ luôn mà :D Cộng các kiểu thành viên ruột thịt, ruột thừa, ruột dư, heheee... Ai muốn thi thố tài năng chém gió, ai muốn lót dép ngồi nghe, ai muốn dập dòm lân la, kể cả ai muốn đi theo canh người giữ của, bla bla bla... thì mời join tất, hí hí

yeuchanhyeu
12-05-2011, 23:33
[QUOTE=hagattini;364928]Tớ thích đằng ấy rùi đó vì đằng ấy cũng là gái giống tớ:D. Đợi ít bữa nữa tớ cũng book luôn vé máy bay, có gì tớ - đằng ấy và mấy mụ SGN nữa đi cùng nhau nếu hem tuyển được xế. Mình vừa đi vừa đẩy xe chỗ nào khó=))

Cảm ơn "đằng kia" nhé!
Mình sẽ xung phong làm xế nếu đoàn mình tuyển xế không "đặng". Mình khoái lái xe máy nhất đấy! kha..kha...
Nói để "đằng kia" an tâm, trước Tết mình có làm một cuốc từ TpHCM -> An Giang ->về. Nên mình nghĩ tay lái của mình cũng sẽ chẳng đến nổi tệ thảm hại đâu nhỉ!=))

vanquynhnt
13-05-2011, 07:06
@ Chị Quỳnh : Chị lên kế hoạch cả năm sau rồi hả chị, chắc em mà theo chị thì không lấy đc vợ quá.

Quân ơi, yên tâm đi, ko những lấy được vợ mà còn lấy được vợ là dân phượt chuyên nghiệp nữa cơ. Sau đấy, 2 vợ chồng tha hồ cùng nhau phượt rồi đẻ ra những đứa con có dòng máu phượt, làm thành đại gia đình phượt luôn. =))
Nếu ko có thời gian tuyển người yêu ở ngoài vì bận phượt thì mình tuyển nội bộ đi. Chị thấy nhà mình còn nhiều người available lắm. Ai tham gia thì đăng ký kẻo hết suất nào. :D

pinkyphuong
13-05-2011, 08:27

tui biết đường ni chỗ mô, tui chết liền... quận 10.. trời ơi... quận 01 thì may ra.... oaoa....

hagattini
13-05-2011, 09:05
Edit lại lịch cho nó ngắn chút xíu nè:

Ngày 1, thứ 7.17/09/2011: Hà Nội - Xín Mần: 287km. Vậy là hem đi Bắc Hà, cũng chẳng vào hang Tiên gì hết nhá!

Muốn đi Xín Mần luôn, ko qua HSP, thì rẽ ngay ở ngã ba Việt Quang, ra QL 279 rồi rẽ lên tỉnh lộ 178 (hỏi đi Xín Mần). Đường này cũng nhiều đoàn đi rồi. Tổng cộng ~300km. Đi sớm thì chiều vẫn ngắm cảnh Xín Mần được. từ Tuyên Quang lên thì chỉ trung bình 30 km/h chưa kể dừng ngắm cảnh. Xín Mần là 1 thị trấn nhỏ (Cốc Pài) chắc là có nhà nghỉ cho bạn, Còn không chạy cố lên HSP cũng chỉ 40km, trời tối đi được, không lo. Đây là một quyết định hay.

]Ngày 2,18/09/2011: Xín Mần - Hoàng Su Phì - Hà Giang:[/B]

Qua HSP đến Ngã 3 Vinh Quang nếu vẫn rẽ về Ngã 3 Tân Quang (tỉnh lộ 178) thì hơi xa. Bác nghiên cứu đi đường tắt không tên phía trên Vinh quang (đường nhỏ, hứa hẹn sẽ thú vị nhưng xa phố cẩn thận hỏng xe, hết xăng) gặp QL2 ở đoạn Việt Lâm, rồi lên HG. ĐI đường này chỉ 145km. Dân phượt thường thích đường này. Nhưng tùy thời tiết nếu quá xấu đề phòng lở đường thì ta đi đường to. Xa hơn 30km, đành chấp nhận. xem http://maps.google.com/ nhé , vietbando không thấy đường tắt kia đâu. Có GPS thì chẳng bao giờ sợ lạc.
Cao nhân chỉ em thế, thấy cũng hợp lý. Để hỏi thêm cái đoàn đi theo đường tắt ấy chút xíu nữa:D

Ngày 8, thứ 7.24/09/2011: Nếu rút ngắn thì chiều lê lết ở Hồ Ba Bể đến tầm 5h thì chạy về Thị xã Bắc Cạn khoảng 80km rùi hạ sơn ăn ngủ nghĩ. Sáng Chủ nhật tha hồ mà chạy về HN thoải mái, có khi còn phải cộng thêm khoản lê lết ở Thái Nguyên thưởng thức chè Thái Nguyên với anh Quang và Atu ấy chứ nhỉ?!!!
Nhưng mà có người đi mỗi Hồ Ba Bể thôi đã hết 3 ngày tỷ tã ở đó, miềng ở có 1 ngày thôi mà vẫn phải cắt xén:((

Nhắc bạn là Hồ Ba Bể là 1 trong 20 hồ nước ngọt đẹp nhất thế giới. Giành 1 ngày là hơi ít đấy. Mình đang định làm 1 chuyến 3 ngày để đi quanh hồ này thôi.

Hehe thiệt là cảm ơn cao nhân đã chỉ dạy mình nhìu thứ cho cung đường này:)
Lịch trình những ngày sau cứ thế mà làm tới. Em sẽ gom nhìu chỗ ăn chỗ ngủ ở các địa điểm ,để nếu mình có vượt kế hoạch hay vỡ kế hoạch thì vẫn có chỗ mà tạm trú:))

nobody_tm24
13-05-2011, 10:19

tui biết đường ni chỗ mô, tui chết liền... quận 10.. trời ơi... quận 01 thì may ra.... oaoa....

Thế như ri thì có tỏ chưa mụ Phương và các mems khác? Cứ lần đường theo ngôi sao màu đỏ mà đến nhé, chân lý nằm ở chỗ đấy đấy, hehee

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/SorentoCafe.jpg

Nếu đi thẳng thẳng đến cuối đườn Hòa Hưng sẽ đến khám Chí Hòa đới :D

Dân phượt mà bảo ko biết đường đi chắc tui chém quá :T:T:T

pinkyphuong
13-05-2011, 17:39
Nếu đi thẳng thẳng đến cuối đườn Hòa Hưng sẽ đến khám Chí Hòa đới :D

Dân phượt mà bảo ko biết đường đi chắc tui chém quá :T:T:T

thề là tui hem biết đường Sài gòn, mà hem phải mình tui đâu nghen.. hén Quỳnh hén???!!!
tui hem đi, cafe này xa quá.... kể ra có ai đến nhà chở thì đi... 140/52A Đinh Bộ Lĩnh, Phường 25, Quận Bình Thạnh, HCMC nghen mụ Mỹ...???

nobody_tm24
14-05-2011, 08:51
Hum ni 14/5 mụ Mỹ tròn 1 tuổi phượt ;)

Hum ni thứ 7... Chúc cả nhà ta cuối tuần zui zẻ nghen!

thề là tui hem biết đường Sài gòn, mà hem phải mình tui đâu nghen.. hén Quỳnh hén???!!!
tui hem đi, cafe này xa quá.... kể ra có ai đến nhà chở thì đi... 140/52A Đinh Bộ Lĩnh, Phường 25, Quận Bình Thạnh, HCMC nghen mụ Mỹ...???

Mụ Phương chịu khó tự-thân-vận-động xíu nha cho cả nhà đông vui, đừng hành mụ, tội nghiệp...

hagattini
14-05-2011, 10:37
Hum ni 14/5 mụ Mỹ tròn 1 tuổi phượt ;)

Hum ni thứ 7... Chúc cả nhà ta cuối tuần zui zẻ nghen!

Hehe thâm niên 1 năm rùi cơ đấy:D. Chúc mụ dành nhìu tình yêu cho các cung đường Phượt hơn nữa...nữa nhé!!:L

pinkyphuong
15-05-2011, 14:16
do mụ Mỹ từ chối thẳng thừng lời khẩn cầu của mình, mình tuyển chồng chở đi off, chủ thớt hén?... hem biết trưa ni miền bắc off ra răng rùi...?

nobody_tm24
15-05-2011, 22:27
SG off về rồi đây!

Tình hình là tương đối đông vui (5/7 ko đông là gì (c) ), tuy thiếu Phượng và Bình (quả này là cực kỳ chán em Bình nhá, bảo đi mà lặn đâu mất tăm, í ới cũng ứ dc (NO) ) nhưng bù lại có con gái dễ sương của chị Quỳnh và anh xã xinh giai của chị Phương, với cả 1 mem dập dòm chuyến Đông Bắc sắp tới nữa - yeuchanhyeu, 1 gái xinh tươi 9x nhá Hít ;)

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3600.jpg

Rõ là mụ Quỳnh nội lực ngày càng thâm hậu, đi Nội Mông lê la sa mạc gì gì đấy đấy mà về vẫn phởn phơ này:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3595.jpg

Mụ Quỳnh còn bảo từ sau chuyến Fan về mụ thấy đi đâu cũng nhẹ nhàng hết. Chuẩn thế còn gì mụ nhỉ?
Em Hoa thì có vẻ càng ngày càng xinh tươi kể từ sau chuyến Fan về ý nhỉ:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3602.jpg

Hum ni anh xã mụ Phương chào sân, dự định là đu Đông Bắc với nhà mình đấy:

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_3598.jpg

Em Nhung thì đang bận rộn với kế hoạch Cửu Trại Câu tháng 10, nhưng vẫn mon men chém gió cho lịch trình Đông Bắc nhà mình.

Tình hình là tối ni off chủ yếu bàn nhiều về chuyến Đông Bắc tháng 9. Các mụ còn hăm he mơi mốt du hí sẽ mỗi ngày gửi mụ Mỹ 2 ảnh đẹp nhất ngày để trêu ngươi đấy, haizzz... Ấm ức ấm ức...

Và cũng tình hình là tội nghiệp giai Quân hôm ni vì off HN ko thành, hix... Cơm-áo-gạo-tiền và các niềm vui đa dạng đã cuốn mọi người tuột đi đâu mất cả rồi ý nhỉ...

Bao giờ nhà mình mới lại đông đủ, vui vẻ như ngày xưa ấy, hehee...

hagattini
15-05-2011, 22:54
Hehe đề nghị mụ Mỹ viết chi tiết chút xíu chứ^^

Hôm ni vui thiệt là vui - mặc dù nói ra câu ni, em lại thấy thương zai Quân ở ngoài ấy lặn lội 1 mình để rùi đi ăn 1 mình hứt hứt..Anh zai đợi mai mốt em vs mấy Mụ trong ni kéo ra xử mấy người kia vì cái tội lật kèo với anh zai nhé(NO)

Con gái mụ Quỳnh xinh ơi ơi là xinh...làm mình nghĩ lại cái dự định của mình hehe. Bao giờ thì gác kiếm:))

Các Mụ ai cũng thấy đẹp ra hết, phong độ hẳn lên từ cái ngày leo Phan ấy=))

Em xinh tươi yeuchanhyeu thiệt là nhiệt tình, đến quán cafe từ lúc 13h00, sms cho mình và làm một vài việc riêng của em í tại quán cafe...đợi đến tối gặp đoàn nhà mình luôn. Mừng cho Hít là ao ước của em đã thành sự thật nhá: " đằng ấy" là girl thế hệ 9x với em đấy.

Ông xã của mụ Phương theo dự đoán hôm ni của em thì sẽ nhập đoàn mình tốt đấy. Mụ Phương là nhứt rùi nhé(c)

Hehe nhắc đến ông xã của mụ Phương, em lại muốn gặp ông xã của Mụ Quỳnh hi'hi' rùi zai của các mụ Mỹ, mụ Nhung, mụ Phượng nữa(NT)

Gặp mọi người vui ghê, lại chém gió cười thiệt là tươi...Bao nhiêu là chuyện!!!

Cơ mà nghe cái lịch đi Đông Bắc của mụ Quỳnh cất công edit hôm ni em lại thấy choáng váng, hiện tại thiệt là chưa nghĩ ra cách nào cho hợp lý với tuyến đường của mụ ý. Nhưng thấy mụ í nhiệt tình tích cực và nhà mình háo hức với Đông Bắc - thấy cũng vui vui...

Nói túm lại, đại hội đồng Miền Nam họp hôm ni đã cơ bản thống nhất là sau này chỉ tuyển xế có xe chứ hem có tuyển ôm nào hết( các ôm nhà mình nếu có thay đổi ý kiến thì hem có vấn đề gì ^^). Và tối thứ sáu sẽ quăng tất cả lên tàu hoặc xe các kiểu để bắt đầu khởi hành. Hehe mụ Quỳnh nghe bạn mụ ý đi lên đâu đó trên Hà Giang vs xe mà được an tọa trên cái xe chở hàng làm mụ í khiếp, mình cũng khiếp theo - nhứt quyết là ko leo lên cái xe chở hàng nào hết Mụ Quỳnh nhỉ (NO)

Chỉ tiếc em cứ lăn tăn 1 tẹo là Mụ Mỹ ko join chuyến tới được hichic. Mụ í thiệt là cứng rắn, chẳng bù cho mình cứ nghe đi chơi là rộn ràng cả lên .Nhưng mà mụ Mỹ ah, em sẽ vẫn luôn chờ đợi mụ ở cuối con đường=)), biết đâu có ngày Mụ thay đổi nhỉ. Bằng ko từ giờ đến đó em sẽ học thêm mấy chiêu năn nỉ để về chiêu dụ Mụ lần nữa kaka.

Phương án cuối cùng của em dành cho Mụ là chúng em sẽ đi, sẽ enjoy thay Mụ. Mỗi ngày gửi mấy tấm hình đẹp nhứt cho Mụ ngắm, Mụ viết hồi ký thay chúng em hihi. Trích lời mụ Phương " Biết đâu khi nhận được mấy tấm hình đó, có khi sáng mai - mở mắt tỉnh giấc đã thấy Mụ ấy ngay trước cửa nhà nghỉ của mình rồi cũng nên haha"

Thui lan man tý xíu, giờ đi ngủ đến rùi. Chúc cả nhà ngủ ngoan nhé. Mai đi cày kiếm tiền đi Phượt cái nào.

P/s: Em chụp nhìu hình nhứt sao Mụ đưa cái hình mặt em xấu tệ lên vậy nè huhu

nguyentea
15-05-2011, 23:02
Đâu ảnh đâu e có thấy gì đâu :(

nobody_tm24
16-05-2011, 09:28
Hehe đề nghị mụ Mỹ viết chi tiết chút xíu chứ^^

Đâu ảnh đâu e có thấy gì đâu :(

Sory sory, tối qua up ảnh bị trục trặc kỹ thuật tí mà quên để ý, mụ chỉnh lại rồi đấy, cả nhà xem ảnh nhé... Tình hình là em Hoa chi tiết hộ mụ rồi nhỉ ^^ mụ khỏi viết lại, hén ;) Cơ mà chụp lắm nhưng post có chọn lọc nên mụ lựa những ảnh điển hình nhất thui em Hoa ah...

Chúc cả nhà mình tuần mới nhiều niềm vui nha (beer)

hagattini
16-05-2011, 13:04
Tình hình rất chi là tình hình: Mụ Quỳnh gửi cho em cái lịch đi qua Tú Lệ - Mù Cang Chải ngắm lúa chín herher.

Ngày 1: Lào Cai – Bắc Hà (70km) – Cán Cấu (15km) – Simacai (15km) – Cán Cấu (15km) – Xín Mần – Hoàng su Phì (40km) – Tổng ??? km

Cái đường này người ta đi ngắm cảnh cũng mất hơn 1 ngày đấy mụ ạ. Nhìn thì ngắn ngắn dzưng ko gần đâu đấy, toàn đường hình ổ gà ổ voi ko huhu.
Nghiên cứu cả tối hôm qua và trưa nay thì em vẫn chưa nghĩ ra được đường đi. Đành rằng là Mù Cang Chải có ruộng lúa chín thiệt là đẹp nhưng sức em chak hem đi nổi tới đó quá Mụ ơi.

Mụ Phương có nói với em thấy hợp lý lắm nè, đại loại: Mình nên fix cái lịch trình cụ thể, vừa tầm với sức mình thôi, tham quá hóa lằng nhằng. Với cái lịch đi sẽ đi 3 điểm thì mình đi 3 điểm, nếu dư thời gian mình có thể đi thêm 1 nữa là vui hết lớn rùi. Chứ lên 4 điểm mà cuối cùng mất sức đi chỉ có 3 là về cay sắc cú lắm đấy:))

Theo ý kiến của riêng em mình sẽ vẫn chỉ giữ nguyên các điểm hiện tại thôi, đi cho thỏa thê. Mù Cang Chải hẹn cung Tây Bắc mình đi tiếp hén;). Cái lịch cũ đi như thế mà em vẫn chưa tìm ra cách nào để join chợ Đồng Văn vào sáng chủ nhựt đây nữa nè:((

- Tối thứ 6, 16/09/2011: Lên tàu đi Phố Lu( Lào Cai). 6h20 sáng thứ 7,17/09/2011 tới nơi.

- Ngày 1, Thứ 7,17/09/2011: Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Hà Giang: 259km. Có 2 cách để đi từ Hoàng Su Phì về Hà Giang:

Cách 1: Đi từ Xín Mần về ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lũng rẽ Lũng Khum về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên và chạy thẳng về Tp.Hà Giang. Đi đường này sẽ ko phải qua ngã ba Tân Quang 2 lần - như thế được đi đường mới và được ngắm thêm ít cảnh, và đường này ngắn hơn đường vòng về Tân Quang.

Cách 2: Chạy ra khỏi Hoàng Su Phì tầm 30km, bạn sẽ thấy một cái ngã ba Nậm Ty, từ đây nếu bạn chạy thẳng cũng được nếu không thì rẽ phải vào Nậm Ty rồi Thông nguyên rồi cũng vòng ra đường khi bạn chạy thẳng, Thông nguyên rất hay và đẹp. - Tân Quang - Hà Giang.

- Ngày 2, chủ nhật 18/09/2011 : : HG - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn: 182 km. Hơ..hơ chợ Đồng Văn họp buổi sáng mà mình tới buổi chiều. Chẳng nghĩ ra được cách nào:((

- Ngày 3: Đông Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc – Nguyên Bình: 153km

- Ngày 4 :Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh ( đoạn này đo trên vietbando.com có tầm 100km hơn chút xíu mà có người lại mách nước khoảng 200km. Choáng.)

- Ngày 5: Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh hoặc về luôn Cao Bằng luôn nếu còn sớm.

- Ngày 6: Trùng Khánh/or Cao Bằng - Ba Bể: 180 km or 120 km[/I]

- Ngày 7: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^

- Ngày 8, 14/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km

Như vậy chúng ta sẽ có 01 ngày dự phòng cho yên tâm chút xíu. Ai có ý kiến nào hay cho việc sắp xếp thời gian đi như thế nào cho kịp chợ Đồng Văn vào Chủ nhật thì nói nhá!!!

Mụ Quỳnh cứ nghiên cứu tiếp vụ Mù Cang Chải của Mụ nhá, nếu khả quan về cung đường. Mình lại edit tiếp=))

vanquynhnt
16-05-2011, 14:27
Em Hoa ui,

Mụ chưa đưa Mù Cang Chải vào đâu. Nếu đi Mù Cang Chải thì phải đi như vầy nè.

Lào Cai - Sapa - đèo Ô Quy Hồ - Than Uyên - Mù Cang Chải (nghe nói chỗ này lúa chín là đẹp nhứt). :D

hongquan1110
16-05-2011, 16:21
HN off thịt chó!

Than ôi! Vui quá trời..........

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_0049-1.jpg

vanquynhnt
16-05-2011, 21:17
HN off thịt chó!

Bây giờ mỗi lần nghe đến thịt chó là thương bạn Quân nhà mình lắm cơ.:L

vanquynhnt
16-05-2011, 21:26
Em Hoa ui,

Mọi người nghiên cứu tiếp vụ chợ Bắc Hà và chợ Đồng Văn đi, mụ cũng rất thích được đi 1 lần cho biết. Nếu không có cách gì hết thì mụ kiến nghị chợ Cán Cấu và chợ Simacai (theo option cũ của mụ). ;)
2 chợ này họp vào T7 và cũng khá đẹp, đương nhiên là không to và đẹp bằng chợ Bắc Hà rồi nhưng có còn hơn không hén. :D

Còn 1 ý kiến này nữa, nói ra không biết có bị chửi không, nhưng thôi nói đại. Hay là mình chuyển hướng sang Tây Bắc, đi Mù Cang Chải trước, không biết có lôi cực Tây Apachai vào được không nhỉ!?! :D

nguyentea
17-05-2011, 00:20
HN off thịt chó!

https://i455.photobucket.com/albums/qq277/nobody_tm24b/Hits_Birthday/IMG_0049-1.jpg
Đông quá giời anh Nghĩa ơi... =))

pinkyphuong
17-05-2011, 09:26
Em Hoa ui,

Mọi người nghiên cứu tiếp vụ chợ Bắc Hà và chợ Đồng Văn đi, mụ cũng rất thích được đi 1 lần cho biết. Nếu không có cách gì hết thì mụ kiến nghị chợ Cán Cấu và chợ Simacai (theo option cũ của mụ). ;)
2 chợ này họp vào T7 và cũng khá đẹp, đương nhiên là không to và đẹp bằng chợ Bắc Hà rồi nhưng có còn hơn không hén. :D

Còn 1 ý kiến này nữa, nói ra không biết có bị chửi không, nhưng thôi nói đại. Hay là mình chuyển hướng sang Tây Bắc, đi Mù Cang Chải trước, không biết có lôi cực Tây Apachai vào được không nhỉ!?! :D

đánh Quỳnh chết cho rùi đi...

hongquan1110
17-05-2011, 11:49
Đông quá giời anh Nghĩa ơi... =))

Biết có người cười, nhưng vẫn đăng lên. Có lẽ bỏ luôn đi Đông Bắc, thấy chán rồi! Em Hoa đừng chém anh nhé!

hagattini
17-05-2011, 11:54
Em Hoa ui,

Còn 1 ý kiến này nữa, nói ra không biết có bị chửi không, nhưng thôi nói đại. Hay là mình chuyển hướng sang Tây Bắc, đi Mù Cang Chải trước, không biết có lôi cực Tây Apachai vào được không nhỉ!?!

Dear Team,

Thứ nhất em muốn trả lời mụ Quỳnh về vấn đề chuyển hường sang Mù Cang Chải:

Mù Cang Chải nằm ở phía Tây Bắc, để gom Mù Cang Chải vào chuyến đi của mình thì sẽ cực kỳ vất và đường xá vòng đi vòng lại. Tốn thời gian và nhiều sức.

Thứ 2, em cũng chưa có kế hoạch làm tuyến đường cho việc tới ngắm nghía ở Mù Cang Chải. Thực tế mỗi nơi có mỗi cảnh đẹp khác nhau, Hoàng Su Phì và Xín Mần cũng có ruộng bậc thang đẹp đẹp ko thường đâu ạ. Theo em nghĩ mình nên giới hạn chút xíu về những mong muốn được thỏa mãn cho chuyến đi này. Đành rằng càng khám phá nhìu mình càng vui, nhưng bằng lòng 1 chút mình cũng sẽ có niềm hạnh phúc riêng ạ:)

Năm nay mình ngắm lúa chín ở Hà Giang, sang năm mình nghía lúa xanh ở Mù Cang Chải và đánh chiếm luôn cực Tây. Sẽ là những trải nghiệm khác nhau chứ;)

Thành ra em bày tỏ quan điểm của em 1 chút là em vẫn mong muốn giữ nguyên cung đường hiện tại. Thực sự em rất thích cung đường này và cũng bỏ 1 ít thời gian để tổng hợp, hỏi han và edit từ những cung đường của các Phuoter khác đã đi trước đó.

Điều mà em băn khoăn nhứt hiện nay là làm sao join được chợ Đồng Văn hoặc 1 vài cái chợ của các đồng bào đề hiểu thêm về văn hóa cũng như nét đẹp của họ. Nhưng giờ vẫn chưa đủ thông minh để nghĩ ra:">.

Trường hợp bỏ Xín Mần và Hoàng Su Phì để đi Hà Giang luôn thì cũng bỏ khá nhìu ruộng bậc thang. Còn nếu đi sớm hơn 1 ngày lại khó để xin thêm phép:(

Đây là lịch họp chợ của một số vùng:

- Chợ huyện Mèo Vạc, Đồng Văn, Hoàng Xu Phì… tuần họp một lần vào ngày chủ nhật
- Chợ Tùng Vài (xã Tùng Vài – Quản Bạ - Hà Giang): 5 ngày họp 1 phiên
- Cán Cấu (Simacai) - chợ phiên thứ 7
- Chợ Xín Mần họp chủ nhật
- Chợ Mường Hum họp Chủ Nhật
- Chợ Xà Phìn là chợ lùi, nghĩa là chợ họp luân phiên ngược lại các thứ trong tuần, ngay dưới chân bậc thang đá trước cổng nhà vua Mèo.
Ví dụ tuần này chợ họp vào chủ nhật, thì tuần sau sẽ họp vào thứ bảy, tuần tiếp theo sẽ họp vào thứ sáu, tuần sau nữa sẽ họp vào thứ 5.
- Chợ phiên 1 tuần họp 1 lần, ngay trước dinh thự của Vua Mèo Vương Chí Sình, thuộc huyện Đồng Văn - Hà Giang. Chợ Xà Phìn nằm trong chuỗi 4 chợ phiên của các xã, thị trấn Phố Cáo, Phố Bảng, Phố Là thuộc huyện Đồng Văn...
- Những phiên chợ vùng cao thường họp vào những ngày cuối tuần nhưng riêng đối với 4 chợ phiên nói trên, người ta tính lịch lùi lại. Ví dụ tuần này họp ngày Chủ nhật thì tuần sau sẽ là Thứ bảy, tuần sau nữa là Thứ sáu... Với cách tính như vậy, hầu như tuần nào các xã, thị trấn nói trên trong khu vực này cũng có 1 phiên chợ.
- Chợ Cán Cấu cách Bắc Hà 18km trên đường đến Simacai, họp sáng T7. Người ta tiện mồm gọi luôn là Cán cấu ( simacai). Chợ này là chợ phiên bán đủ loại
- Ngoài ra còn 1 chợ Simacai khác, họp ở Simacai gọi là Chợ Ngựa. Họp Chủ Nhật.

Cái lịch họp chợ căn bản la như thế, tính toán thế nào để kịp họp chợ hay tự mình họp chợ thì chờ mọi người ý kiến:D

Ah khúc Lào Cai - Bắc Hà - Cán Cấu - Simacai - Xín Mần - Hoàng Su Phì đâu tầm 300km đấy ạ. Mọi người cứ kiểm chứng ở www.vietbando.com nhé.

hagattini
17-05-2011, 11:55
Biết có người cười, nhưng vẫn đăng lên. Có lẽ bỏ luôn đi Đông Bắc, thấy chán rồi! Em Hoa đừng chém anh nhé!
Tùy anh zai thôi ! Em cũng chán rồi.

hongquan1110
17-05-2011, 11:56
Đơn xin rút lui
Kiếng gửi toàn thể nhà ta!
Hôm nay ngày này tháng đó năm ni. Tôi viết mấy dòng từ biệt luôn cái nick Phượt này và xin rút lui khỏi cuộc đi Đông Bắc ( Tây Bắc gì đó).
Chính thức từ giờ không lên phượt. Mong cả nhà thông cảm, vì nhiều lý do khách quan và chủ quan của cả cá nhân và tập thể nên tôi không thể tham gia được. Mọi người có ném gạch, quang đá gì thì tôi cung không cần biết, vi tôi sẻ không tham gia nick này nữa!
mod : Xin Mod xoa hộ nick này hộ nhé! Cảm ơn nhiều!

vanquynhnt
17-05-2011, 13:26
Đơn xin rút lui

Thay mặt Mod: Từ chối đề nghị này. ;)

vanquynhnt
17-05-2011, 13:32
Em Hoa ui,

Chị đâu có biểu em ghép Mù Cang Chải dzô đâu. Nếu đi Mù Cang Chải thì phải chuyến hướng đi cung khác luôn mà.
Nhưng mọi người đã quyết tâm đi cung này thì thôi không bàn lui nữa. Bây giờ bàn tới nghen.

Xác định lại mục tiêu chính của chuyến này là ruộng bậc thang mùa lúa chín và cực bắc (Cột cờ Lũng Cú).
Vì vậy, chị nghĩ không nên bỏ HSP.

hagattini
17-05-2011, 22:06
Đơn xin rút lui
Kiếng gửi toàn thể nhà ta!
Hôm nay ngày này tháng đó năm ni. Tôi viết mấy dòng từ biệt luôn cái nick Phượt này và xin rút lui khỏi cuộc đi Đông Bắc ( Tây Bắc gì đó).
Chính thức từ giờ không lên phượt. Mong cả nhà thông cảm, vì nhiều lý do khách quan và chủ quan của cả cá nhân và tập thể nên tôi không thể tham gia được. Mọi người có ném gạch, quang đá gì thì tôi cung không cần biết, vi tôi sẻ không tham gia nick này nữa!

I accepted.

Em Hoa ui,

Chị đâu có biểu em ghép Mù Cang Chải dzô đâu. Nếu đi Mù Cang Chải thì phải chuyến hướng đi cung khác luôn mà.
Nhưng mọi người đã quyết tâm đi cung này thì thôi không bàn lui nữa. Bây giờ bàn tới nghen.

Xác định lại mục tiêu chính của chuyến này là ruộng bậc thang mùa lúa chín và cực bắc (Cột cờ Lũng Cú).
Vì vậy, chị nghĩ không nên bỏ HSP.
Vụ chợ thì trong khi chờ đợi cao kiến của mọi người, chị tạm thời có 2 option sau:
1. Ngày 1: Lào Cai ... (đợi xíu update tiếp nghen).

Em đợi mụ nhé:) Khi nào có lịch thay đổi của Mụ, em sẽ xem lại và ý kiến tiếp. Nếu ko nhận được lịch mới của Mụ thì cứ chuẩn như hiện tại mà tới hoặc đi sớm hơn 1 ngày( kiểu này chak Sếp duyệt cho mình cái đơn nghỉ việc luôn quá!!!). Đi sớm thì về sớm:D

Lịch tuyển người sẽ edit lại sớm hơn thành 01.06.2011 cho yên tâm vì nhà mình im ắng quá. Rất lấy làm tiếc vì đoàn mình ko có nhìu thành viên tham gia.

Đoàn mình chốt 5 xe,nếu tuyển được nhìu xế - em sẽ tăng thêm 1 xé chỉ xế và xế dự phòng thôi. Ai trong nhà mình vẫn còn ý định đi thì post giùm em cái confirm nhé.

vanquynhnt
18-05-2011, 07:15
Em Hoa ơi, chị confirm 2 suất ôm nhé. Sẽ dụ dỗ và đe dọa bạn chị để nó phải lôi xế theo. Nhưng xế của nó ko có xe nhé.

vanquynhnt
18-05-2011, 13:32
Bàn tiếp vụ chợ nhé.
Nếu đi theo lịch hiện nay thì mình đâu có đi được cái chợ vùng cao nào đâu em Hoa ơi.
Em suy nghĩ thử 2 option như sau nhé:
Option 1: Đi được chợ trâu Cán Cấu (T7) và chợ Bắc Hà (CN) nhưng phải co kéo lại 1 ngày ở phía sau.
Ngày 1 (T7): Lào Cai - Mường Khương - Simacai - Cán Cấu - Bắc Hà (120km)
Đi được chợ Cán Cấu (họp T7) - Phải đi nhanh để đến kịp trong buổi sáng. Có thể kết hợp đi Hang Tiên, dinh vua mèo (ko hấp dẫn lắm nhưng nếu có thời gian thì đi giết thời gian cũng được), hoặc tham quan cửa khẩu... Nghỉ đêm ở Bắc Hà.
Ngày 2 (CN): Sáng đi chợ phiên Bắc Hà, Bắc Hà - Xín Mần - ... - Hà Giang (em kiểm tra lại khoảng cách nhé)
... đi theo lộ trình hiện nay của mình.
==> Ngày đầu cũ cắt làm 2 ngày ==> Mất thêm 1 ngày nữa. Em Hoa xem có co kéo được các ngày phía sau để đảm bảo về kịp ngày CN ko?

Option 2: Đi được 1 chợ là chợ trâu Cán Cấu (T7)
Ngày 1: Lào Cai – Bắc Hà (70km) – Cán Cấu (15km) – Simacai (15km) – Cán Cấu (15km) – Xín Mần – Hoàng su Phì (40km) – Tổng ??? km
Ngày 2: Hoàng Su Phì – Hà Giang (100km) – Quản Bạ (40km) – Tổng 140km
Ngày 3: Quản Bạ - Lũng Tám - Yên Minh (QB-YM 50km) – Phó Bảng – Nhà Vương - Lũng Cú – Đồng Văn – Tổng 150km
Ngày 4: Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (ĐV-MV 20km) – Nguyên Bình (Phia Đén - Cao Bằng) – Tổng 150km
Ngày 5: Nguyên Bình - Tx Cao Bằng - Trùng Khánh: 100 km
Ngày 6 : Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh : 128.2 km
Ngày 7: Trùng Khánh - TX Cao Bằng - Hồ Ba Bể : 178 km
Ngày 8: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^
Ngày 9, chủ nhật 25/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội( Cầu Nam Thăng Long) : 218,9km

hagattini
18-05-2011, 22:30
- Tối thứ 6, 16/09/2011: Lên tàu đi Phố Lu( Lào Cai). 6h20 sáng thứ 7,17/09/2011 tới nơi.

- Ngày 1, Thứ 7,17/09/2011: Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Hà Giang: 259km. Có 2 cách để đi từ Hoàng Su Phì về Hà Giang:

Cách 1: Đi từ Xín Mần về ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lũng rẽ Lũng Khum về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên và chạy thẳng về Tp.Hà Giang. Đi đường này sẽ ko phải qua ngã ba Tân Quang 2 lần - như thế được đi đường mới và được ngắm thêm ít cảnh, và đường này ngắn hơn đường vòng về Tân Quang.

Cách 2: Chạy ra khỏi Hoàng Su Phì tầm 30km, bạn sẽ thấy một cái ngã ba Nậm Ty, từ đây nếu bạn chạy thẳng cũng được nếu không thì rẽ phải vào Nậm Ty rồi Thông nguyên rồi cũng vòng ra đường khi bạn chạy thẳng, Thông nguyên rất hay và đẹp. - Tân Quang - Hà Giang.

- Ngày 2, chủ nhật 18/09/2011 : : HG - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn: 182 km. Hơ..hơ chợ Đồng Văn họp buổi sáng mà mình tới buổi chiều. Chẳng nghĩ ra được cách nào:((

- Ngày 3: Đông Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc – Nguyên Bình: 153km

- Ngày 4 :Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh ( đoạn này đo trên vietbando.com có tầm 100km hơn chút xíu mà có người lại mách nước khoảng 200km. Choáng.)

- Ngày 5: Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh hoặc về luôn Cao Bằng luôn nếu còn sớm.

- Ngày 8, 14/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km

Như vậy chúng ta sẽ có 01 ngày dự phòng cho yên tâm chút xíu.

Bàn tiếp vụ chợ nhé.

Option 2: Đi được 1 chợ là chợ trâu Cán Cấu (T7)
Ngày 2: Hoàng Su Phì – Hà Giang (100km) – Quản Bạ (40km) – Tổng 140km
Ngày 3: Quản Bạ - Lũng Tám - Yên Minh (QB-YM 50km) – Phó Bảng – Nhà Vương - Lũng Cú – Đồng Văn – Tổng 150km
Ngày 4: Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (ĐV-MV 20km) – Nguyên Bình (Phia Đén - Cao Bằng) – Tổng 150km
Ngày 5: Nguyên Bình - Tx Cao Bằng - Trùng Khánh: 100 km
Ngày 6 : Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh : 128.2 km
Ngày 7: Trùng Khánh - TX Cao Bằng - Hồ Ba Bể : 178 km
Ngày 8: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^
Ngày 9, chủ nhật 25/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội( Cầu Nam Thăng Long) : 218,9km

Herher em nghiên cứu thì thấy option 2 của Mụ khả quan đấy. Thứ nhứt cái chợ Cán Cấu hem phải là chợ ngựa hay chợ trâu gì đâu ạ ( chợ trâu ngựa ấy họp vào Chủ Nhựt) Mụ ah.

Em trích google nè:

Chợ phiên Cán Cấu là chợ của người Mông Hoa và người Giáy nhưng lại thực hiện theo lối buôn bán của người Dao. Chợ họp vào ngày thứ bảy hàng tuần và các ngày lễ, tết trong năm.

Khi vào phiên chợ, từ tờ mờ sáng, từng dòng người Mông Hoa, Giáy từ các bản làng, lũ lượt kéo về chợ: người đi bộ, người đi ngựa mang theo các sản phẩm dệt may, nông sản và gia súc...

Chợ được chia thành những khu riêng dành cho đủ mọi mặt hàng. Những mặt hàng như: các loại rau quả, dược thảo, gia vị, đồ dùng trong gia đình và các sản phẩm thổ cẩm đủ màu sắc thể hiện tài năng khéo léo của phụ nữ Mông Hoa, tập trung thành một khu và được bày lên những tấm nilon dải trên mặt đất. Tuy nhiên, nổi bật nhất có lẽ lại là khu vực bán gia súc, gia cầm; vì người Mông Hoa, người Giáy rất thích gia súc và muốn chọn được giống gia súc tốt phục vụ nông nghiệp. Không khí trong khu vực này thật náo nhiệt, người mua, kẻ bán, đứng, ngồi rải rác và cùng thỏa thuận mua bán với nhau.

Bên cạnh đó, khu vực dành cho các món ăn truyền thống của người dân tộc cũng khá sôi động. Hòa trong làn khói nghi ngút bốc lên từ những căn lều tranh lụp xụp, là vô số các âm thanh khác nhau: tiếng nói chuyện ầm ì, tiếng bát đũa va vào nhau tanh tách và trong không khí náo nhiệt đó, du khách sẽ phải dừng chân, ngồi xuống và cùng người dân tộc thưởng thức các món ẩm thực của họ. Trong tất cả các món ở đây, món thắng cố có lẽ được người dân tộc yêu thích nhất. Đây là món pha trộn tất cả các loại nội tạng của một số con vật như: lợn, bò, trâu...

Nói thiệt là bỏ chợ phiên Bắc Hà thì em cũng tiếc, nhưng em muốn dành cái ngày dự phòng để nếu có cơ hội gặp bản dân tộc nào hiếu khách thì mình homestay 1 ngày có nó cảm giác lạ, phải hem Mụ;)

Edit lại lịch chút xíu hén:

- Ngày 1, Thứ 7,17/09/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Cán Cấu(13km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 120km.

Hôm này phải đi sớm, em xem lịch tàu SP1 khởi hành ở HN là 21h10 đến Phố Lu là 04h20( nếu đi tàu kia 22h00 khởi hành thì 6h20 mới đến Phố Lu - mình loăng quăng chút chút là đi ngắm chợ tan:D). Sửa soạn và ăn sáng các kiểu thì khoảng 5h30 xuất phát đi chợ sớm.

- Ngày 2, chủ nhật 18/09/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km ( mình sẽ đi đường tắt ko vòng ra ngã ba Tân Quang thì đường sẽ ngắn hơn).

- Ngày 3: Phó Bảng - Lũng Cú - Đông Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang:D

- Ngày 4 :Bảo Lạc - Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh : 180km.

- Ngày 8, 24/09/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km

Vẫn có 1 ngày dự phòng đấy Mụ ạ. Nếu có cơ hội thì vào bản đồng bào thử homestay xem sao. Còn nếu ko thì cứ tha hồ mà thong thả các kiểu.

Ý kiến của em là thế. Ai ý kiến gì nữa hem ạ:)?

hagattini
18-05-2011, 22:54
[
Bàn tiếp vụ chợ nhé.
Nếu đi theo lịch hiện nay thì mình đâu có đi được cái chợ vùng cao nào đâu em Hoa ơi.
Em suy nghĩ thử 2 option như sau nhé:
Option 1: Đi được chợ trâu Cán Cấu (T7) và chợ Bắc Hà (CN) nhưng phải co kéo lại 1 ngày ở phía sau.
Ngày 1 (T7): Lào Cai - Mường Khương - Simacai - Cán Cấu - Bắc Hà (120km)
Đi được chợ Cán Cấu (họp T7) - Phải đi nhanh để đến kịp trong buổi sáng. Có thể kết hợp đi Hang Tiên, dinh vua mèo (ko hấp dẫn lắm nhưng nếu có thời gian thì đi giết thời gian cũng được), hoặc tham quan cửa khẩu... Nghỉ đêm ở Bắc Hà.
Ngày 2 (CN): Sáng đi chợ phiên Bắc Hà, Bắc Hà - Xín Mần - ... - Hà Giang (em kiểm tra lại khoảng cách nhé)
... đi theo lộ trình hiện nay của mình.
==> Ngày đầu cũ cắt làm 2 ngày ==> Mất thêm 1 ngày nữa. Em Hoa xem có co kéo được các ngày phía sau để đảm bảo về kịp ngày CN ko?

Edit lại lịch chút xíu hén:

- Ngày 1, Thứ 7,17/09/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Cán Cấu(13km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 120km.

Hôm này phải đi sớm, em xem lịch tàu SP1 khởi hành ở HN là 21h10 đến Phố Lu là 04h20( nếu đi tàu kia 22h00 khởi hành thì 6h20 mới đến Phố Lu - mình loăng quăng chút chút là đi ngắm chợ tan:D). Sửa soạn và ăn sáng các kiểu thì khoảng 5h30 xuất phát đi chợ sớm.

Hoặc mình dùng luôn cái ngày dự phòng cho í, mình dời lịch đi 1 ngày. Xem như thứ 7 ra HN họp mặt chiến hữu, cafe tám. Tối thứ 7 lên tàu đi Phố Lu, sáng Chủ Nhật đi chợ phiên Bắc Hà.

Cụ thể như vầy:

Ngày 1, chủ nhật -18.09.2011: Phố Lu - Bắc Hà - Hang Tiên( Bảo Nhai) - Quay lại Bắc Hà đến Lùng Phìn - Xín Mần - Hoàng Su Phì : 144km.

Các ngày sau y như lịch em vừa chỉnh. Hehe em đến đoạn ni là hết thông minh rùi:D

vanquynhnt
19-05-2011, 13:36
1. Option đi chợ Cán Cấu chị thấy OK. Đồng ý là nếu đi lộ trình này thì phải đi tàu chuyến 21h20 để đảm bảo không bị lỡ chợ ở Cán Cấu. Chiều T6 chị có thể bay sớm hơn 1 chút, ko có vấn đề gì. Không biết các mem SGN khác bay thấy thế nào? Em Hoa với HPhương thì chắc không vấn đề gì nhỉ!
2. Option đi chợ Bắc Hà: chỉ nghĩ nên phục kích ở Bắc Hà luôn, ăn chơi đập phá ở đấy cho yên tâm. :D Sáng đi chợ sớm rồi khởi hành đi tiếp để những hành trình sau đỡ nặng quá.

PS: Sao hổng thấy ai ý kiến ý cò gì hết trơn hết trụi. Có 2 chị em mình xào qua nấu lại thôi vậy?!?

hagattini
19-05-2011, 17:30
1. Option đi chợ Cán Cấu chị thấy OK. Đồng ý là nếu đi lộ trình này thì phải đi tàu chuyến 21h20 để đảm bảo không bị lỡ chợ ở Cán Cấu. Chiều T6 chị có thể bay sớm hơn 1 chút, ko có vấn đề gì. Không biết các mem SGN khác bay thấy thế nào? Em Hoa với HPhương thì chắc không vấn đề gì nhỉ!
2. Option đi chợ Bắc Hà: chỉ nghĩ nên phục kích ở Bắc Hà luôn, ăn chơi đập phá ở đấy cho yên tâm. :D Sáng đi chợ sớm rồi khởi hành đi tiếp để những hành trình sau đỡ nặng quá.

PS: Sao hổng thấy ai ý kiến ý cò gì hết trơn hết trụi. Có 2 chị em mình xào qua nấu lại thôi vậy?!?

Mụ oiiiiiiii!
Thế là Mụ định đi cả 2 chợ luôn hử? Mụ mua cái chi ở đó mà Mụ khoái thế:D.Mụ nói rõ về cái tình mà bụng Mụ nghĩ về cái chợ cho em hiểu nhá!! Đi 1 cái hay 2 cái ???!!!

Việc bay ra HAN sớm thì em okie hem có vấn đề chi hết.

Cơ mà tới luôn, đi liền tối thứ 6 thì hem biết có thời gian để họp với các mem leo Phan HN ko nhở? Chứ lượn xong 10 ngày lê lết í là em chỉ muốn đi thẳng về SGN luôn vì em biết em chẳng còn sức mà họp hành chi nữa herher..

Còn cái việc chị em mình xào nấu với nhau chắc tại mình mê nấu ăn:D.Hehe tự an ủi mình vậy: mình thích - mình làm - mình rủ rê - ko ai đi thì mình đi;). Cơ mà Mụ ơi em cứ lo là hem có xe với xế đèo chị em chúng mình thì mình nấu ăn mần chi hè? Hay đến đoạn ấy em với Mụ đèo nhau cứ tà tà 20km/h mà dẫn đoàn kiêm chốt đoàn luôn nhỉ=))

Ah sáng ni mới hóng hớt với HN, nghe bảo Ku Linh bị bệnh phải truyền nước biển mấy hôm ni rùi:(

nobody_tm24
20-05-2011, 11:40
Cả nhà ơi,

Bữa giờ buồn tình mụ hí hoáy ngồi tổng hợp lại mấy đoạn hồi ký Fan và biên tập này nọ lại thành 1 thiên hồi ký luôn, in ra thành sách cũng được, cả chữ với cả hình gom lại hơn 70 trang A4. Gửi cho em Hoa xem em Hoa cũng khen đẹp (chả biết khen thật hay khen lấy lòng :D ). Thôi cứ up lên đây, chiến hữu nào muốn giữ làm kỷ niêm thì down về nhé:

http://www.mediafire.com/?3sjl2kk9h7wjell

vanquynhnt
20-05-2011, 22:16
Mụ USA thật là tuyệt vời quá đi. :)))

linhnt9
20-05-2011, 22:28
c Mỹ xuất sắc quá , bravo :X :X :X. có cái này thi thoảng nhớ xem lại rất tiện

Vụ anh QUân là sao đó ạ ????

nguyentea
20-05-2011, 23:28
Cả nhà ơi,

Bữa giờ buồn tình mụ hí hoáy ngồi tổng hợp lại mấy đoạn hồi ký Fan và biên tập này nọ lại thành 1 thiên hồi ký luôn, in ra thành sách cũng được, cả chữ với cả hình gom lại hơn 70 trang A4. Gửi cho em Hoa xem em Hoa cũng khen đẹp (chả biết khen thật hay khen lấy lòng :D ). Thôi cứ up lên đây, chiến hữu nào muốn giữ làm kỷ niêm thì down về nhé:

http://www.mediafire.com/?3sjl2kk9h7wjell
Chị ơi nó báo link was reset

nobody_tm24
21-05-2011, 09:46
Chị ơi nó báo link was reset

Là sao nhỉ? Chị thấy link vẫn hoạt động bình thường mà... vẫn download ok mà...

hagattini
21-05-2011, 16:40
Mụ Kình ơiiiiiiiiii! Tự nhiên em lại thấy phân vân cái vụ họp chợ:((

Chợ Cán Cấu họp đông nhất tầm 8-9h sáng, chợ Bắc Hà đông nhất tầm 11-12h và tan lúc 15h00.< trích 1 đoạn cóp nhặt trên Phuot>

Nếu đi từ tối thứ 6 lên Phố Lu - Bắc Hà - Cán Cấu - Simacai - Bắc Hà - Bảo Nhai ( Hang Tiên) - quay lại Bắc Hà : khoảng 130km. Đi lên rùi lại đi xuống, trùng đường nhìu quá. Liệu có đáng ko?

Trong khi nếu tối thứ 7 mình xuất phát sớm - lên Phố Lu sớm thì vẫn tha hồ mà đi Bắc Hà. Thậm chí chúng ta còn có thể lượn Hang Tiên nằm trên đường đi chợ Bắc Hà nữa mà:D

Vậy nên em recommend Mụ là chúng ta nên đi vào tối thứ 7, sáng CN phục kích chợ Bắc Hà thoải mái. Lượn được 1 cái chợ cũng đủ là niềm vui nho nhỏ của iem rùi:D

Để dành ngày thứ 6 các Mụ vẫn đi làm bình thường, em tranh thủ đi làm vs đi học bữa nữa :((. Thứ 7 loăng quăng ở HN 1 tẹo - off ẹp chuẩn bị các thứ cho nó thoải mái:D, Mụ nhỉ;)

vanquynhnt
23-05-2011, 13:30
Em Hoa ơi,

Để thư thư ít bữa rồi comment tiếp vụ lịch trình hén. Tạm gác lại vài ngày rồi ngắm lại xem có sáng dạ hơn chút nào không.
Hôm rồi nghe em nói chuyện mà thương quá. Chị đang cố tuyển xế đây. Chắc chắn sẽ đi được...

pinkyphuong
24-05-2011, 09:21
nhiều người nhọc quá rùi.. hem làm ăn gì hết....

hagattini
24-05-2011, 11:43
nhiều người nhọc quá rùi.. hem làm ăn gì hết....
Chẳng biết mụ nói cái chi mà hem hiểu chi hết:D. Đâm chán cả Mụ rùi đấy(NO)

Cái kế hoạch đến giờ nì chắc chỉ còn của mình em hờ hờ:shrug:. Mụ Kình ý kiến gì thì lẹ lên nhá. Mùng 1/6 - quốc tế thiếu nhi, em làm con nít tuyển người lớn đi chơi đấy=)).

Kiểu này phải AQ mình thêm tẹo nữa - chắc chắn sẽ đi:)

Cachonsomot
25-05-2011, 00:59
Có đủ 2 vé thưởng SGN - HAN, ai xin thì cho (nếu xài được).

vanquynhnt
25-05-2011, 06:48
Xài được nếu là hạng thẻ Gold hoặc Platinum.

vanquynhnt
25-05-2011, 07:05
Em Hoa ui,

Chị tuyển được 2 xế (SGN) rùi. Xe thì chưa biết. Hôm nào off để bàn tiếp hén. Chắc cuối tuần đi hén.

hagattini
25-05-2011, 11:32
Em Hoa ui,

Chị tuyển được 2 xế (SGN) rùi. Xe thì chưa biết. Hôm nào off để bàn tiếp hén. Chắc cuối tuần đi hén.

Hờ hờ lần ni đi off chắc có em vs Mụ off với nhau quá:D

Để em xem lịch thế nào rùi p.m cho mụ nhé. Cơ mà Mụ phải rủ được xế đi để em nghía tý xíu hen (NT)

Mấy bữa ni cũng lượn tuyển xế mà chẳng ai nghe lời dụ dỗ của miềng(NO)(NO)

vanquynhnt
25-05-2011, 13:14
Tiếp tục dụ dỗ đi em. T7, CN tuần này em rãnh thời gian nào (trừ tối T7)?
A, xế này có kinh nghiệm rồi nghen. :D

hagattini
26-05-2011, 01:20
Có đủ 2 vé thưởng SGN - HAN, ai xin thì cho (nếu xài được).

Thể theo lời của VN airline nói trên thì vé thưởng của bác cachonsomot có xài được hem? Mà sao Bác ưu ái nhà em thế?!!

Cachonsomot
26-05-2011, 10:39

Tiếc là mình mới chỉ có "Ti" thôi àh. Để dành tự đi vậy :)

pinkyphuong
26-05-2011, 12:21
@ cachonsomot: duyên miễn bàn... mọi người đang đói rách, cachonsomot mang mồi ra nhử...
@ em Hoa héo: đừng có la mụ nghen, mụ tham gia đủ, dù có chợ hay không có chợ.... miễn là có lúa chín.... nhưng mà tuần này không off được, 2 gái off với nhau vui vẻ hén.... keke

hagattini
30-05-2011, 15:52
Mụ Kình p.m cho em cái lịch off lên sàn nhà mình nhé. Ai tham gia được thì cứ bấm thank thoải mái, trường hợp ko ai bấm thì em vs mụ vs ... đi off với nhau hờ hờ.
2 tuần tới em cho thầy cô nghỉ nên off thoải mái:D. Ưu tiên mụ chọn đấy! Nhìu tin hấp dẫn muốn hù mụ;)

vanquynhnt
02-06-2011, 20:46
Ok, đợi chị chốt lịch off nhé.

vanquynhnt
03-06-2011, 19:59
Mọi người ơi. Mai off ở quán Cây Táo Gai - 315/20G Lê Văn Sĩ, P.13, Q.3, Tp.HCM lúc 18h30 nhé. Mọi người đi được thì confirm với chị nhé. Quán đẹp và lãng mạn lắm nghen, ko đi sẽ tiếc nuối à nghen. :D

nobody_tm24
04-06-2011, 08:28
Em đi dc, có điều em Nhung sẽ lại thở dài cho mà xem, vì em ý đang gói ghém cho chuyến CTC hoành tráng cuối năm, hehee... Hy vọng gặp đông đủ mọi người.
Chúc Bắc - Nam cuối tuần zui zẻ nha :)

hagattini
10-06-2011, 15:39
Hic hic em đi tuyển xế mà hem ai đi cùng là sao vậy nè:((

https://www.phuot.vn/threads/19519-Tuy%E1%BB%83n-x%E1%BA%BF-c%C3%B3-kinh-nghi%E1%BB%87m-%C4%91i-B%E1%BA%AFc-H%C3%A0-H%C3%A0-Giang-Cao-B%E1%BA%B1ng-B%E1%BA%AFc-C%E1%BA%A1n-t%E1%BB%AB-17.09-25.09.2011

Hay em viết bài PR thêm tẹo nữa nhở? Có thêm 1 xế và vẫn thiếu 02 xế hứt hứt. Quả này ko khéo bể kèo, tháng 9 lại nằm nhà chơi hờ hờ..khỏi lượn.đỡ tốn xiền keke.