PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành Manila - Puerto Princesa - El Nido từ 2 - 8/2/2015

Happy_Nguyen
17-10-2014, 15:34
Lịch trình của mình:

Ngày 2/2: Sài Gòn - Manila bay Cebu 1h - 4h30. Ngủ ở sân bay.
Manila - Puerto Princesa bay Cebu 8h5 - 9h25. Đón xe bus đi El Nido.

Ngày 3/2: Tour A

Ngày 4/2: Tour C

Ngày 5/2: Tour B
Tối đi bus về Puerto Princesa.

Ngày 6/2: Tour Underground river

Ngày 7/2: Tour đi xem cá heo buổi sáng. Free time.
Chiều bay về Manila 5h35 PM - 6h50 PM.

Ngày 8/2: Tham quan lòng vòng Manila (thành cổ Intramuros, shopping)
Tối bay về Sài Gòn chuyến 10h50 PM - 12h20 AM ngày 9/2.

Mình sinh năm 89, tính tình bình thường hok điên, chỉ hơi khùng khùng. Vì mình đi theo tiêu chí bụi vừa khám phá, trải nghiệm nhưng vẫn đảm bảo tiết kiệm để dành tiền cho những chuyến đi khác nên xin hok nhận những bạn nào quen kiểu tour luxury, có người đưa đón, phục vụ tận răng, sợ nắng, ngại đi bộ, ko thích chụp hình (đã có kinh nghiệm đau thương đi chung với một chị kiểu này :() Ah, vì là FA lâu năm nên mình cũng hok nhận couple nha >_<

Mình hok phải là leader j hết, tụi mình đi chung thì hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau thôi. Về chỗ ở thì mình khá thoải mái, phòng riêng hay dorm cũng ok, trước h mình hay ở phòng riêng nhưng đang muốn chuyển qua dorm ở thử vì ham zui :D

Vậy nhe, bạn nào muốn join thì trả lời trên topic này hay inbox wa facebook cho mình ;)
https://www.facebook.com/nguyenkieugiang

P/s: tour xem cá heo mình chưa tìm được thông tin nên mấy bạn, anh/chị nào đi rồi thì cho mình xin review với nha :)

Happy_Nguyen
31-10-2014, 14:29
Sao topic ế dữ ~_~ mấy bạn đi đợt Tết Âm lịch hết rồi hay sao zạ :(

Coxari
31-10-2014, 19:26
Chị cũng mún đi Phil mà cũng nghĩ nên đi Tết âm lịch lúc đó vừa rảnh, ở vn lại vừa bùn mà trong túi lại đang có tiền......lịch trình và tiêu chí của em chị rất thít, em có suy nghĩ đổi ngày đi sáng tết âm lịch hem????????

TinaNguyen
01-11-2014, 09:07
Chị cũng mún đi Phil mà cũng nghĩ nên đi Tết âm lịch lúc đó vừa rảnh, ở vn lại vừa bùn mà trong túi lại đang có tiền......lịch trình và tiêu chí của em chị rất thít, em có suy nghĩ đổi ngày đi sáng tết âm lịch hem????????

Mình cũng đang tìm nhóm đi tết AL. Nếu có thì cho mình join cùng nhé

Happy_Nguyen
03-11-2014, 14:10
Em mua vé máy bay rồi nên hok có đổi ngày được hix :((

Happy_Nguyen
17-11-2014, 16:53
Nếu bạn nào hok có facebook thì gửi mail cho mình cũng được nha
[email protected]

phuongdan
28-11-2014, 16:09
Sorry bạn Happy Nguyen nha.
mình đã book vé đi phil vào tết AL. Ai đi vào khoản 17/02 tới 23/02 pm mình qua fb Phuong Dan Pham nha (join chung để tiết kiện chi phí ^^). thanks

h0bby
09-12-2014, 11:06
Mình thì đi từ 6/2 đến 15/2, tiếc là lệch ngày với bạn ko thì xin đi ké luôn. Cận Tết khó rủ người đi cùng quá, chắc mình cũng đi 1 mình :D

Cad_Nudge
09-12-2014, 12:30
Mình mới về hôm 5.12 vừa rồi, cũng lịch trình hệt như bạn (khác cái là ko đi tour nào ở PP hết vì nghe review có vẻ chán - trừ tour đom đóm, nhưng đợt rồi mưa nên ko đi xem đc).
Có vài kn:
- Ở Manila cẩn thận với taxi/ dịch vụ vận chuyển nói chung. Nhớ hỏi giá trước cho kỹ. Ở PP và El Nido dân tình có vẻ tử tế hơn.
- Nếu định đi Intramuros thì thuê khách sạn gần đó (cũng là khu trung tâm luôn). Giá tầm 800 - 1000p/ phòng đôi có điều hòa. Mình ở đường Adriatico, giá taxi từ sân bay ~ 200p.
- Tour ở El Nido có mức giá chênh chừng 1 - 200p tùy từng nhà. Mình đi loại rẻ, thấy cũng ổn, bạn thử nhà đắt xem thế nào?
Cần gì thì hỏi nhé.

Happy_Nguyen
22-12-2014, 23:14
Bạn nghỉ ở hostel hay dorm? Cho mình 1 vài địa chỉ để tham khảo được hok :D Với lại từ Manila đi PP bay = máy bay nhỏ hình như chỉ được 5kg xách tay thôi phải hok bạn, bạn có mua thêm hành lý ký gửi cho chặng đó hok?

Happy_Nguyen
06-01-2015, 21:14
Sắp tới ngày rồi có ai join được thì liên lạc với mình nha.