PDA

View Full Version : Tây Bắc (07/11-16/11/2014)

lotus_white
08-10-2014, 08:37
Kính chào ACE Phượt
Đầu Tháng 11 này nhóm mình dự kiến phượt Tây Bắc. Các thành viên trong nhóm đều đi Tây Bắc lần đầu nên rất mong ACE tư vấn giúp cho. Nhóm mình đi từ Sài Gòn, cụ thể như sau:
Các điểm dự định đi: Sapa, Mù Cang Chải, Hà Giang, Mộc Châu
Thời gian đi: 9 ngày (chiều thứ 6 7/11/2014 đến CN ngày 16/11/2014)
A: Sapa
B: Mù Cang Chải
C: Hà Giang
D: Mộc Châu
Hiện nhóm mình mới book vé máy bay khứ hồi SG-HN, còn lại các điểm A, B, C, D thì chưa biết di chuyển thế nào cho hợp lý.
Vậy kính mong ACE tư vấn giúp cho:
1. 9 ngày đi 4 điểm trên liệu có khả thi không ?
2. Nhóm em dự định từ HN book vé tàu lên Sapa (A) sau đó từ A -> B -> C -> D liệu có hợp lý không ?
Em cũng thử tìm thông tin về tuyến xe đi từ A->B nhưng chưa thấy có. Em thấy có thông tin cao tốc Nội Bài -Lào Cai, hiện mới có Viettravel khai thác nhưng là tour trọn gói, không có tuyến xe cụ thể nào đi từ A-> B cũng như các điểm còn lại
(Vì nhóm ít nam và mọi người đều chưa có kinh nghiệm phượt bằng xe máy nên nhóm sẽ ko chọn phương án đi xe máy)
3. Các điểm nghỉ chân, khách sạn, ăn uống tại mỗi điểm ?

Kính nhờ ACE phượt thủ, phượt tử, phượt ... tư vấn và cho ý kiến giúp em.
Trân trọng cảm ơn.
P.s: Kính thưa mod là em đã đọc nội quy nhưng vẫn ko biết post ở đây có đúng chưa nữa. Nếu mà diễn đàn có hướng dẫn kèm hình ảnh thì đỡ khổ hơn, chứ mình đọc quy định thấy khá rồi.
Nếu nhỡ may ko đúng chỗ nữa thì nhờ mod thương tình chuyển đúng chỗ giúp cho luôn ạh. Cảm ơn nhiều.

Vận Mệnh 13
09-10-2014, 20:45
Thực sự là nếu nhóm các bạn di chuyển bằng xe máy thì sẽ dễ tư vấn hơn vì mọi ng cũng ít khi đi ô tô mà lại nhiều nơi và nhiều ngày như này :3

lotus_white
10-10-2014, 11:21
Thực sự là nếu nhóm các bạn di chuyển bằng xe máy thì sẽ dễ tư vấn hơn vì mọi ng cũng ít khi đi ô tô mà lại nhiều nơi và nhiều ngày như này :3

Cảm ơn bác đã quan tâm.
Tìm hiểu mấy hôm nay cũng thấy chủ yếu các bác đi bằng xe máy, hic.
Đến thời điểm này nhóm mình có kế hoạch sơ bộ như này, mong ACE tiếp tục tư vấn góp ý:
Vì xét thấy nếu từ HN bắt tàu lên Lào Cai rồi đi Sapa thì sau đó việc di chuyển đến các điểm Hà Giang, Mù Cang Chải, Mộc Châu khá hạn chế. Do đó nhóm mình thay đổi phương án như sau:
Ngày 0[7/11]: Đến HN lúc khoản 18h ngày 7/11, từ HN bắt xe khách lên Hà Giang. Có mặt tại Hà Giang vào sáng sớm
Ngày 1[8/11]: Từ Hà Giang thuê xe máy đi Đồng Văn, Lũng Cú. Nghỉ đêm tại Đồng Văn
Ngày 2[9/11]: Sáng chơi loanh quanh Đồng Văn, sau đó chạy xe máy về lại Hà Giang. Nghỉ đêm tại Hà Giang
Ngày 3[10/11]: Trả phòng, trả xe máy, bắt xe khách từ Hà Giang đi Lào Cai trong buổi sáng. Tiếp tục từ Lào Cai bắt xe khách hoặc thuê xe máy từ Lào Cai lên Sapa. Nghỉ đêm tại Sapa
Chỗ này nhóm mình đang băn khoăn không biết nên thuê xe máy hay đi xe khách. Nhờ các bác tư vấn giúp là đoạn đường này chạy xe máy có ổn không. Hình như vụ Sao Việt là đoạn này :S
Ngày 4, 5 [11,12/11]: Vi vu Sapa. Từ chiều ngày thứ 6 Sapa về Lào Cai rồi lại bắt xe khách đến Yên Bái. Nghỉ đêm tại Yên Bái
Ngày 6,7 [13,14/11]: Thuê xe máy đi Mù Cang Chải. Nghỉ đêm tại MCC. Sáng mai về lại Yên Bái rồi bắt xe khách về Hà Nội. Nghỉ đêm tại HN (Vì không có tuyến xe khách từ Yên Bái đi Mộc Châu nên phải vòng về HN)
Ngày 8,9 [15,16/11]: Sàng thuê xe máy/bắt xe khách đi Mộc Châu. Vi vu và ngủ đêm tại Mộc Châu. Trưa ngày 9 về lại HN. Tối ra Nội Bài về SG.
:D

Tuyendv
10-10-2014, 14:24
Thực sự nhóm mà dùng phương tiện cho cả chuyến đi bằng Xe Máy thì dễ tư vấn hơn.vì đa số những chuyến đi từ địa điểm(tỉnh này sang tỉnh khác) di chuyển bằng xe Máy sẽ chủ động về thời gian cũng như ngắm được nhiều hơn.

xuxudangyeu
02-11-2014, 22:17
Các bạn chốt đoàn chưa? Mình ở Thái Nguyên, mới tham gia diễn đàn. Ko biết còn suất nào ko cho mình đăng ký với :D

lotus_white
03-11-2014, 08:19
Các bạn chốt đoàn chưa? Mình ở Thái Nguyên, mới tham gia diễn đàn. Ko biết còn suất nào ko cho mình đăng ký với :D

Đoàn mình từ Sài Gòn ra, từ HN bắt xe lên Hà Giang, sau đó qua Lào Cai, Sapa.
Bạn ở Thái Nguyên liệu có thể tham gia như nào, mình không rõ. Chứ đoàn thì luôn welcome, bạn là người ngoài đó nữa lại càng hay. :D

LinhTV
06-11-2014, 23:14
Mình thì là người Đà Nẵng, sắp đến ra Hà Nội ngày 8/11 và cũng có ý định đi Mộc Châu vào ngày 9/11. Nếu các bạn muốn thì có thể ghép đoàn với nhau đi chung (mình đi có 2 mống à). Mình ra Hà Nội cũng định là thuê xe máy để đi! Có j cứ liên lạc mình:
Đt: 0935.00.99.61
Zalo - Viber như trên
Face: www.facebook.com/linhtran310