PDA

View Full Version : Mùa tam Giác Mạch-HÀ Giang-Xuất Phát Hà Nội 16/11

Huynh-P
30-09-2014, 08:28
Ngày 16/11 mình bắt đầu đi Hà Giang từ Hà nỘi..vì đi 1 mình nên cần thêm các bạn có cùng chí hướng đi cung này với mình nhé
Lịch trình Như Sau
Ngày 1 : xuất phát từ bến xe Hà nỘi ( Sáng) => tới Hà Giang ( Gần chiều) Đi tham quan Hà giang và nghỉ đêm tại đây
Ngày 2: .Sáng vệ Sinh cá nhân, nhận xe và sẽ bắt đầu chuyến đi
Lịch trình sẽ bắt đầu từ Thành phố Hà Giang -> Dốc Bắc Sum -> Chợ Quyết Tiến -> Cổng trời Quản Bạ -> Thị trấn Tam Sơn -> Rừng thông Yên Minh -> Huyện Yên Minh (Khoảng 100km) -> Sủng Là -> Dinh thự vua Mèo -> Cột cờ Lũng Cú -> Thị trấn Đồng Văn ( khoảng 90km). Xem lịch trình tại google map

Buổi tối các bạn sẽ ngủ tại Đồng Văn (Các bạn có thể đặt nhà nghỉ Phố Cổ) Rồi ăn uống thưởng thức cuộc sống về đêm tại đây hoặc ngồi cafe ngay tại nhà nghỉ Phố Cổ này.

- Ngày 2: Nếu không mệt các bạn có thể dậy thật sớm và đi một vòng quanh khu chợ của Đồng Văn, ăn sáng và thưởng thức một số loại bánh của người dân tộc, ăn thắng cố… Hoặc có cả phở nhưng hương vị cũng rất đặc trưng. Khoảng 9h30 mọi người trả phòng và đi Mèo Vạc (nơi có nhiều núi đá tai mèo và những con đèo cũng rất đẹp) đi thăm một trong “tứ đại đỉnh đèo” Mã Pí Lèng. Buổi trưa nghỉ trưa lại thị trấn Mèo Vạc rồi lên xe chạy thẳng về thành phố Hà Giang, Tầm 5h chiều có mặt tại Hà Giang vào một quán ăn nào đó tại đây nghỉ ngơi tắm rửa (bạn cũng có thể đi chụp cột mốc số 0 tại đây) ăn tối trước khi lên xe về Hà Nội. Chi phí đi đến đâu chia ra đến đó :D
Các bạn L/H minh qua FB nhé: https://www.facebook.com/daisu.huynh1