PDA

View Full Version : Kê Gà mười nhăm - Trăng rằm sáng quá!

minhmio
21-03-2011, 11:23
Bà con đi Kê Gà về giờ này đang miệt mài với công việc rồi. Mình ngồi đây, trên ghế này sao mà mình còn 'ông mê' quá chừng.

Mình đang....
..NHỚ...
Cái tưng tưng khi xe đi qua mấy cái ổ gà trên đường ra La Gi, ra Kê Gà.
Cái xiêu vẹo vì gió biển thổi bạt qua.
Cái nắng gắt khiến người đàn ông phải đeo bao (tay) :)).
Vị thơm ngon của các món ăn bữa tối muộn, vị nồng đượm của ly rượu chuyền tay.
Cảnh mọi người túm tụm, quây quần bên bếp nướng và nồi CHÈ LẨU THÁI.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYd67YHFGLI/AAAAAAAAAzs/sz-vXzT1ESM/s640/P1020798.JPG
Phượt, hoa và gió

Và NHỚ cả những cái 'bố khí' khác nữa.

minhmio
21-03-2011, 11:40
Điểm mặt sơ sơ, đoàn gì mà đông quá chừng, ba chục mạng chẵn. Cám ơn mọi người đã chung vui cùng với nhau trong chuyến đi này.

Ban đầu Mio nói chốt đoàn ở số 16. Ai dè sau đó mình lại dễ mềm lòng, mình dung túng thêm cho 12 số nữa. 2 số cuối cùng là lão Khoái và chị Kiều bia sau khi thu xếp được việc nhà cũng đã đu theo, mặc dù xuất phát muộn hơn vào trưa thứ bảy từ Cần Thơ và về sớm hơn sáng chủ nhật. Em nói ba chục chẵn là tính luôn anh Salguy và Daniel nhưng vì bị ốm nên anh Salguy không đi được.

Phần hậu cần của chuyến đi lần này khá tốt, được mọi người san sẻ với nhau rất nhiệt tình và ai cũng hoàn thành xuất sắc. Mio cám ơn tất cả mọi người.

:D, Mio cám ơn anh Sáu đã chỉ một chỗ cắm trại tuyệt vời: sân bóng chuyền. Một mớ lều trại đã được dựng lên trên đó, khu vực bếp cũng thuận lợi vì kế bên nhiều lá khô và cành cây, không đốt lửa trại nhưng vẫn có ánh sáng nhờ ông trăng treo lơ lửng trên trời cộng thêm với chiếc đèn led (hình như) là 12 bóng của anh Vít đậu trên chạc ba của cái cây ngay gần bếp nướng, hehe.

Sinh
21-03-2011, 11:42
Đây rồi. Tìm mãi mới thấy.

Đi Kê Gà về đã hơn 12h rồi mà bây giờ dư âm vẫn còn. Dư âm đầu tiên đó là cái mẹt đã thành than!!! Dư âm tiếp theo là cảm giác phiêu vẫn còn khi 2h sáng ngồi ngắm trăng ở trên đỉnh tháp hải đăng Kê Gà (khi này bà con đã đi nghỉ hết rồi, chỉ còn có 3 kẻ ham chơi ngồi ngắm trăng không chịu đi ngủ) sau đó thì xuống không có lều lại trải bạt ra giữa sân nằm ngủ ngắm trăng và sương đêm luôn... ^^

Hiền Diệu
21-03-2011, 12:40
Hai ngày cuối tuần vừa rồi mình và vycoi nằm trên bãi cát ngắm trăng rằm và thơ thẩn, cả 2 đứa_người ở nhà mà hồn đang ở Kê Gà, hehe:D

laca
21-03-2011, 13:10
Mình làm dẫn đầu mà không biết đường...nhưng rồi vẫn đưa mọi người tới cái nơi cần đến...cảm ơn mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình...và đặc biệt là anh....Gú gồ

@Sinh: anh sẽ xử em vì tội hay vượt mặt dẫn đoàn :|

Hôm kia trăng sáng quá...
Anh muốn...:D

Sinh
21-03-2011, 13:18
Mình làm dẫn đầu mà không biết đường...nhưng rồi vẫn đưa mọi người tới cái nơi cần đến...cảm ơn mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình...và đặc biệt là anh....Gú gồ

@Sinh: anh sẽ xử em vì tội hay vượt mặt dẫn đoàn :|

Hôm kia trăng sáng quá...
Anh muốn...:D

Ơ, em có vượt đâu. Tại anh bảo em đi trước chứ bộ. Xí....

Hôm kia trăng sáng thì em cũng hiến kế cho anh ngắm trăng cả đêm rồi còn gì? Lên hải đăng ngắm trăng. Trải bạt ra sân nằm ngắm luôn. Nếu anh thích ngắm trăng nữa thì hôm nay chạy ra ngoài đó tiếp đi. Đường đã biết rồi không cần hỏi nữa đúng hem???

KhungLongCoi
21-03-2011, 13:32
- Đi mới biết là có 1 "bà" tự nhận là dân biển nhưng mà không biết bơi.
- Đi mới biết là có 1 "bà", tối uống gụ không xỉn mà sáng sớm xỉn tuyên bố "sẽ có bao" dư mà sau đó nói "khỏi xài bao".
- Đi mới biết nồi chè lẩu thái có 1mấy lá chanh vò bỏ vô, có người tưởng lá khô rớt xuống nồi chè, la làng.
- Đi mới biết có đứa sợ ma, không dám lên hải đăng lúc trời tối nhưng mà nhậu giữa chừng hứng lên đòi lên đó xem ma.

minhmio
21-03-2011, 13:44
Buổi off share hình được bắt đầu từ 7.30 giờ tối mai, thứ ba, ngày 22/03/2011 tại cà phê K & K, 11 Nguyễn Văn Trỗi, P.12, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh (dưới chân cầu Công Lý).

waterseahp
21-03-2011, 13:57
Phụ họa thêm khunglongcoi nhé :
- Đi rồi mới biết "chị Pa" quá đảm đang (cho mọi người ăn chơi tẹt ga - hát la khan cổ) và sexy (chơi luôn đồ bơi 2 mảnh và "trắng sao mà trắng quá" :))) .
- Đi rồi mới biết có nhiều giai phượt quá galant luôn giúp đỡ chị em hết mình từ việc bưng đồ, xách lều, dựng trại đến đàn hát ...
- Đi rồi mới biết có những gái phượt nhỏ nhưng mà khỏe một mình 1 ngựa (xe) chạy không thua gì các anh .

Nhưng :
- Đi rồi mà chưa biết sắp tới "chị pa" còn tổ chức đi đâu nữa vì nghe thấp thoáng sắp tới còn được đi nhiều nữa .:D
- Đi rồi mà chưa biết "mài ngọc" là thế nào? Rồi tại sao mấy "thằng" con trai cứ la lên "trăng hôm nay xa tít ..." rồi cười phe phé .
- Đi rồi mà chưa biết nhiều thứ ... để mai mốt đi tiếp sẽ biết .

Cám ơn "Chị Pa" , vợ chồng chumbao, chip , ...và tất cả mọi người góp phần làm cho chuyến đi thành công hơn cả sự mong đợi .

duhi
21-03-2011, 14:08
Cho "hàng" lên cho xôm tụ nha bà con ơi, không tham gia được tiếc đứt ruột già, ruột non

Kau
21-03-2011, 14:37
Chúc mừng cho chủ thớt đã có chuyến đi thành công.
Hum đó tiếc là tối đó tụi iem phải về sớm, và ngủ ở Lagi chứ không là gặp đoàn mình vui phải biết ...

minhmio
21-03-2011, 15:27
Các tình yêu chú ý, sau đây là báo cáo thu chi chuyến đi của chúng ta:

THU: 27 người x 300k/người + 2 người x 100k/người = 8.300.000đ

Chi

Siêu thị (Mio): 208,000

Siêu thị (Chị Sinh):334,000

Đi chợ (Chị Tido): 111,000

Ăn sáng (Chị Tâm): 360,000

Ăn trưa (Chị Tâm): 510,000

Thịt bò (2.1 kg): 250,000

Chi phí quán Trọng Tâm: 2,300,000

Chi phí Hải đăng Kê Gà: 800,000

Nước uống (3 bình 21 lít): 36,000

Phà & Bánh (Chiphoi): 199,000

Đi chợ chiều thứ bảy: 116,000

Cơm trưa chủ nhật: 1,030,000

Uống nước nghỉ trưa CN: 220,000

TỔNG CỘNG: 6,474,000đ

TỒN: 1,826,000đ

Các tình yêu PM cho Mio địa chỉ mail để Mio gửi chi tiết thu chi nhé. Cám ơn tình yêu sờ! Hehe

KhungLongCoi
21-03-2011, 15:45
"Nước uống (3 bình 21 lít): 36,000" --> mio coi lại, vì anh nhớ là mình quất sạch 3 bình, 1 bình còn 1/2. Tổng cộng 4 bình mà? Không lẽ anh chị em xúm lại làm cho nó "đầy" rồi trả lại?

babyone
21-03-2011, 15:58
"Nước uống (3 bình 21 lít): 36,000" --> mio coi lại, vì anh nhớ là mình quất sạch 3 bình, 1 bình còn 1/2. Tổng cộng 4 bình mà?K0 lẻ anh chị em xúm lại làm cho nó "đầy" rồi trả lại?

Chắc có 1 bình của anh Sáu. Đoàn đi vui, về of rùi share hình lên nhé.

minhmio
21-03-2011, 16:00
Theo thỏa thuận thì Mio tới đón Chiphoi lúc 4.45 am ở Phan Văn Hân. Mình định bụng là ra khỏi nhà sớm để còn đi mua thịt bò Vissan chỗ chị BBO chỉ ở đường Đinh Tiên Hoàng. Ai dè đâu, mình dậy từ 3 giờ sáng nhưng còn phải phụ mẹ một số việc nên không thể xách đít đi sớm được. Đồ đạc thì đã sắp xếp xong từ hôm qua. 4.15 am rời khỏi nhà. Sáng sớm đường vắng, mình vít ga chạy cho lẹ qua kịp giờ đón Chiphoi. Phù, cũng đến nơi sát giờ hẹn.

Chạy qua cầu Thủ Thiêm, thấy xe chị Sinh và chị mo.suo đã gặp nhau ở đấy. A lê hấp, đi thôi 2 xe ơi. Ba chiếc xe ẻn ẻn đi trong trời chưa thèm tờ mờ sáng. Đi đường Lương Định Của, đoạn cua gần tới chùa Huê Nghiêm đã thấy lù lù 2 anh áo vàng. Trời ạ, mấy anh đi làm sớm thế nhỉ. Em ngoan ngoãn đi sát vào mấy anh, hehe, khỏi lấn liếc gì hết. Ai dè đâu, khi ba xe qua trạm rồi, thì sau đó không lâu, xe của chị Tido dính chưởng 'lấn tuyến' (chuyện được kể lại lúc đợi phà).

Mio tới phà lúc 5.10 am. Em Chips không biết có phải háo hức quá không mà ẻm đã tới từ trước đó và nhắn tin với ra: "Chị ơi, em tới rồi thì mua vé vào luôn hay đứng ngoài chờ ạ?". Bé con ơi, quay ngược ra đê. Khunglongcoi đã đến rồi.

https://lh5.googleusercontent.com/_161EKRb2NbU/TYavAdP5ljI/AAAAAAAAABc/UcwMfIKQifA/s512/100_6135.JPG
Tập kết ở phà
(Nguồn: mo.suo)

Lát sau, những ánh đèn vàng khè lừ lừ tiến tới. Đoàn người hiện giờ đã có Mio, chị Chiphoi, chị Sinh và em chị Sinh, anh Khunglongcoi, Chips, chị Tido, anh Laca, Milktea, anh Brandy, anh Vít, anh Dương và 2 người xe của chị mu.suo đi chung đến Long Hải. Xe của phamnhatminh0808 cũng trờ tới ít phút sau đó.

Tiếp tục chờ. Có người ngồi uống cà phê.

Đúng lịch trình, 5.30 am các xe có mặt tại đó qua phà. Các xe đến sau cho tự qua vậy. Thời gian chờ phà cũng khá lâu, các xe sau cũng đã tới và đi chung một lượt. Lên phà và tranh thủ tầm nã hết đồng bọn chưa đóng xiền, hờ hờ hờ :)).

https://lh5.googleusercontent.com/_161EKRb2NbU/TYavIiMYMnI/AAAAAAAAABk/o3fmeTmQlx4/s512/100_6140.JPG
Chuẩn bị phân chia đồ đạc
(Nguồn: mo.suo)

minhmio
21-03-2011, 16:03
"Nước uống (3 bình 21 lít): 36,000" --> mio coi lại, vì anh nhớ là mình quất sạch 3 bình, 1 bình còn 1/2. Tổng cộng 4 bình mà?K0 lẻ anh chị em xúm lại làm cho nó "đầy" rồi trả lại?

Anh ơi, em đi mua nước chung với anh Chumbao và anh Brandy. Chỉ có 3 bình thôi nhé, mình mua 4 mà trả 3 thì làm sao bà chủ quán cho em rời khỏi Kê Gà mà về được, hehe.

minhmio
21-03-2011, 16:37
Qua phà, các xe dừng lại điểm danh lần nữa và phân chia chở đồ đạc. Chips đi một mình nên chở nguyên thùng thịt kho trứng (nói hơi quá, chính xác là thùng đựng thịt kho trứng và rau củ, :))) và mấy cái áo phao. Anh Brandy chở nguyên thùng cơm, nguồn tinh bột chính của bữa trưa nay. Và tranh thủ đổ xăng cho đầy bình nữa chứ.

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgZG75DxTI/AAAAAAAAA0U/1SRoaI5tHVQ/s640/P1020754.JPG
Chips và ưu thế khi đi một mình: cho chở đồ chết luôn, hehe!

Nhân tiện đây, em cám ơn anh Chaubaogia đã post hình cái ba ga tự chế khi đi xuyên nửa Việt của anh. Em học làm theo, khổ là cái đuôi xe của em nó nhọn về phía sau nên hai thanh tre cứ châu lại. Em thêm một khúc tre nằm ngang nữa để cái thùng xốp có chỗ tựa. Thùng xốp có nhiệm vụ cao cả là giữ lạnh để thịt bò không thiu. Cảm giác rất là thú vị, hehe. Mình đổ xăng không cần tháo đồ ra - chằng đồ vào nữa nha.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgZAbySZqI/AAAAAAAAA0I/aIlvv2dJfaE/s640/P1020751.JPG
Ra đi khi trời còn tờ mờ

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgZdOhDYXI/AAAAAAAAA0w/AFRoS9yRego/s640/P1020761.JPG
Đến lúc mặt trời ló dạng

Đoàn xe chạy lướt lướt, qua ruộng sắn, qua rừng cao su, qua đoạn đường đầy đá và bụi. May quá, không dính giờ công nhân ùn ùn đi làm.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgZrX7oF1I/AAAAAAAAA1A/fNZE9yMSAG4/s640/P1020765.JPG
Đá bụi, có đá bụi

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgZzeZ6YmI/AAAAAAAAA1I/8myup5fYES4/s640/P1020767.JPG
Và có cả cao su

Tới ngã ba Nhơn Trạch và QL 51, Người Xấu bắt đầu dí theo. Đến Vedan thì đoàn dừng lại điểm danh lần hai và nhận phát chẩn bánh bao. Điểm dừng ăn sáng là một nơi mát rượi, không gian mở ra với thiên nhiên: bên trong KCN Mỹ Xuân A. Tới đây thì nhận được dây thép từ Cần Thơ: lão Khoái báo đặt 2 phần hải sản tối nay & dây thép từ Vũng Tàu: Huygeo báo trực thăng bay rồi, bỏ anh ở lại, giờ không biết ăn đâu ngủ đâu nên xin theo =)). Mio hốt tất!

Ăn sáng xong, đoàn xe thẳng tiến về cổng chào TX Bà Rịa.

Sinh
21-03-2011, 16:54
Trong lúc mọi người ngồi chờ Huygeo ở cổng chào Bà Rịa, mình chạy xe lên trước hỏi đường mà hem có bác xe ôm nào biết cái đường tỉnh lộ 44B là đường nào cả :(. May sao lúc đó gọi được cho thằng bạn làm ở Xuyên Mộc, nó biết đường nên chỉ đường cho đỡ phải đi tìm hỏi lòng vòng. Lúc đứng chờ mọi người đổ xăng rồi mới lên sao mà lâu thía k biết, bùn ngủ rũ mắt luôn ^^

Quỷ-Lệ
21-03-2011, 18:59
Cám ơn mọi người và đặc biệt là chủ thớt làm nên một chuyến đi thật là vui vẻ và đáng nhớ. Tiếc là mình chưa đủ 20 bài nên chưa tạo được Album nên ko pót hình được, để nghĩ cách khác vậy.

laca
21-03-2011, 21:59
Cám ơn mọi người và đặc biệt là chủ thớt làm nên một chuyến đi thật là vui vẻ và đáng nhớ. Tiếc là mình chưa đủ 20 bài nên chưa tạo được Album nên ko pót hình được, để nghĩ cách khác vậy.

Anh Quỷ lệ up lên photopocket rồi đưa qua cũng được ạ

phamnhatminh0808
21-03-2011, 22:51
Em cảm ơn mọi người (đặc biệt là chị Minh) đã tổ chức 1 chuyến đi vui và hoành tráng như vậy. Nghĩ lại thì nhiều cái để em "phục" quá, nhưng "phục" nhất là thèng ku Linh bạn em, nó đi từ SG ra Phan Thiết với số tiền 2.500 VND, làm em phải alo về nhà cho papa chuyển khoản gấp... =,=
Mà nghĩ kĩ thì sáng hôm khởi hành em chạy khiếp quá, từ cầu vượt sóng thần chạy ra phà Cát Lái mà em chạy trong 20 phút, thèng ku kia ngồi sau mình cứ phải gọi là run cầm cập :)) hên mà không gặp anh áo vàng nào ^^

phamnhatminh0808
21-03-2011, 23:13
-Đi mới biết là có 1 "bà" tự nhận là dân biển nhưng mà không biết bơi.
-Đi mới biết là có 1 "bà", tối uống gụ không xìn mà sáng sớm xỉn tuyên bố "sẽ có bao" dư mà sau đó nói "khỏi xài bao".
-Đi mới biết nồi chè lẩu thái co 1mấy lá chanh vò bỏ vô, có người tưởng lá khô rớt xuống nồi chè, la làng.
-Đi mới biết có đứa sợ ma, k0 dám lên hải đăng lúc trời tối nhưng mà nhậu giữa chừng hứng lên đòi lên đó xem ma.

Cái cuối cùng nghe quen quá anh ^^ Nhưng cuối cùng em cũng lên được hải đăng lúc tối, tuyệt vời!!!!!!

huygeo
21-03-2011, 23:29
Tới đây thì nhận được dây thép từ Cần Thơ: lão Khoái báo đặt 2 phần hải sản tối nay & dây thép từ Vũng Tàu: Huygeo báo trực thăng bay rồi, bỏ anh ở lại, giờ không biết ăn đâu ngủ đâu nên xin theo =)). Mio hốt tất!

Hư này, hư này:T :Dam, cái tội suốt ngày nghĩ ngợi đi chơi nên cuối cùng bị máy bay cho ở nhà meo râu luôn. :(. Nhưng mà nhờ vậy nên mới đu theo đoàn ngắm .... BBQ ở hải đăng, hehehe. Nói là ngắm trăng nhưng lúc nó mọc lớn thì đang ham hố tắm táp chơi đùa, chuẩn bị nhậu nhẹt, đến lúc xử xong thì trăng đã lên đỉnh đầu:shrug:, hehe, nhưng mà cảm giác giữa nơi hoang vắng, không ánh đèn điện ( trừ cái cột cao chót vót kia) thật là thanh tịnh(beer). Khakha. Đúng là không uổng công chạy ra - vào (c) kèm cái khuôn mặt Batman không mặt nạ .

huygeo
21-03-2011, 23:36
Trong lúc mọi người ngồi chờ Huygeo ở cổng chào Bà Rịa, mình chạy xe lên trước hỏi đường mà hem có bác xe ôm nào biết cái đường tỉnh lộ 44B là đường nào cả :(. May sao lúc đó gọi được cho thằng bạn làm ở Xuyên Mộc, nó biết đường nên chỉ đường cho đỡ phải đi tìm hỏi lòng vòng. Lúc đứng chờ mọi người đổ xăng rồi mới lên sao mà lâu thía k biết, bùn ngủ rũ mắt luôn ^^

Ây dza người mang tiếng dân Vũng tàu, đeo biển 72 thế mà không biết đường trong vùng của mình :T. Đề nghị bạn Sinh kiểm tra cập nhật địa bàn hoạt động của mình thường xuyên nhá. Mà này, gái này chạy xe gấu quá, luôn vượt mặt dẫn đường (dù không biết đường :help - còn gấu hơn nữa :)) ) đáng bị :T:Dam cho chừa lần sau nhá.

milktea
22-03-2011, 00:57
Nhớ cảm giác được ngồi trên ngọn hải đăng ngắm trăng quá. Lạnh teo người nhưng mà vẫn hông muốn xuống. Trên trời là trăng sáng, phía dưới là biển xanh (mặc dù lúc đó là đêm rồi, hông thấy nó xanh tí nào.hehe), thật là thích quá đi :D

Sinh
22-03-2011, 08:27
Nhớ cảm giác được ngồi trên ngọn hải đăng ngắm trăng quá. Lạnh teo người nhưng mà vẫn hok mún xuống. Trên trời là trăng sáng, phía dưới là biển xanh (mặc dù lúc đó là đêm rùi, hok thấy nó xanh tí nào.hehe), thật là thích quá đê :D

Nếu lúc đó không muốn ... là chắc khỏi xuống luôn đó. Ngồi trên ngọn hải đăng cao chót, giữa đêm khuya thanh vắng có 3 kẻ hâm hâm ngồi 8 tới hơn 2h sáng ^^ . Công nhận cảm giác ngồi ở trên đó ngắm trăng, ngắm biển thích thật.

Trước hôm đi mấy anh có được 1 anh bạn tư vấn cho là thời tiết chuyến này đi sẽ xấu lắm, vì trước đó 1 tuần anh í ra ngắm toàn mây mù!!! Nhưng may sao cho đoàn mình đi bữa nay là trời trong xanh, nắng vàng rực rỡ, duy nhất chỉ hận có 1 điều đó là không thấy được cái mặt trời buổi sớm do mây đằng đông nhiều quá :(. Hai lần đi Kê Gà đón bình minh mà không thành. Chắc phải có lần thứ 3 quay lại phục thù thôi.;)

Sinh
22-03-2011, 08:39
Ây dza ngừ mang tiếng dân Vũng tàu, đeo biển 72 thế mà ko biết đường trong vùng của mình :T. Đề nghị bạn Sinh kiểm tra cập nhật địa bàn hoạt động của mình thường xuyên nhá . Mà này, gái này chạy xe gấu quá, luôn vượt mặt dẫn đường ( dù không biết đường :help - còn gấu hơn nữa :)) ) đáng bị :T:Dam cho chừa lần sau nhá

Chạy xe gấu là do buồn ngủ quá. Tốc độ cứ đều đều 40-45, gió hiu hiu mát, lại thêm bệnh thiếu ngủ nữa không buồn ngủ sao được. Nếu mà ngủ giữa đường thì nguy cơ 2 chị em bay đi đâu đó là rất cao. Anh không thấy đoạn sau em phải bay sang xe anh ngồi đó à???

minhmio
22-03-2011, 09:32
Trời ơiiiiiiiiii, các tình yêu ơi, các tình yêu viết bằng tiếng Việt trong sáng đi nhé.

Mún => muốn
Hok => Không hay hông gì đó cũng được đi
K => không

Tình yêu nào có lỡ viết không trong sáng thì vui lòng sửa lại nhé. Đừng để bị Mod nhắc nhở. Cám ơn các tình yêu.
--------------------------------------------------
Bon chen tấm hình chỗ đoàn dừng ăn sáng

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgdS6stKkI/AAAAAAAAA1k/0HpFRdGgJ4Y/s640/P1020773.JPG
Tấp vô lề là chỗ ăn sáng đó nha. Mát cực kỳ!

Tới cổng chào, đoàn tấp vô lề và bắt đầu ngồi chờ chờ đợi đợi Huygeo từ Vũng Tàu lên và xe anh Vít đang sửa. Khổ thân, đường vào thị xã Bà Rịa ít cây tán rộng, nên bóng không nhiều. Thế là cả mười mấy cái xe dựng chen chúc trong cái bóng bé tí. May thay, Mio nhỏ con nên ngồi đâu cũng được. Chỉ cần một cái bóng nhỏ là cũng quá ổn rồi.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgdbh7VuKI/AAAAAAAAA1s/PMTH9pD6TaA/s640/P1020776.JPG
Một bóng mát cả mấy xe chen chúc

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYd67SSsw_I/AAAAAAAAAzw/assWpsWQXwU/s640/P1020778.JPG
Nhỏ con là một lợi thế (nhất là lúc này ^^)

Hay quá chừng, đoàn của tiato đang ngồi uống cafe nghỉ chân cách đoàn mình chưa tới 50 mét. Lát sau thấy Phương Hoàng chạy ra ríu rít một hồi với đồng bọn nhà mình.

Mio và Chiphoi tranh thủ lợi thế chạy đường biên của mình, và là người cầm xiền ^^, nên chạy ra chợ mua thịt bò. Cái chợ nhỏ, cách chỗ đứng đợi chừng trăm mét, bán khá đầy đủ đồ ăn thức uống. Tính là cho ăn sườn bò nướng cơ, dưng mà cái này hơi khó, phải dặn trước người ta mới để lại. Giờ này mới tới mua đào đâu ra, hehe, vậy nên cho bà con ăn nửa nạc nửa mỡ. Bò mà nạc không nướng khô không khốc, chả ngon.
- Chị ơi, bò nhiêu tiền một kí?
- Trăm hai em ạ.
- Không bớt à chị? (cười hề hề, cầu tài)
- Ừ, không bớt được em ạ. Chị lấy vào giá đã thế này, thế này.
- Thế lấy em miếng này, miếng này nữa.
- Hai kí mốt em ơi.
- Uầy, chị tính em hai kí đi (Chiphoi khôn thế).
- Thế thì chị dẹp tiệm mất thôi (mặt chị bán hàng méo xẹo). 252 ngàn em nhé, chị lấy em 250 thôi.
- Vâng, chị cắt đôi ra giúp em.

Lấy bò xong cho vào thùng đá đang chở phía sau xe. Có cô bé nhỏ cứ đứng nhìn mình và xe và thùng đá chằm chằm. Hờ hờ, nhìn mình giống ninja chăng? Xong xuôi, lại đóng thùng, dán băng keo kín miệng và chằng lại thùng đá. Khỏi lo món bò nướng rồi nhá.

Ra khỏi chợ, Mio chở Chiphoi đi mua Béc bơ rin, đề phòng có tình yêu nào đó bụng yếu, hí hí hí. Quay lại chỗ chờ, Huygeo và đồng bọn đã đầy đủ. Lại tiếp tục lên đường!

Quỷ-Lệ
22-03-2011, 10:24
Pót thử vài tấm hình nhé. Đầu tiên là 1 bãi biển ven đường cách Bình Châu 6km, mọi người tranh thủ xuống chụp hình và nghỉ giải lao.

minhmio
22-03-2011, 13:41
Đổ xăng tập thể trước khi tiếp tục khởi hành nào. Và cũng tranh thủ xả nước cứu thân, hái hoa bắt bướm nữa chứ. Phía sau cây xăng là khu nhà vệ sinh, và một cây xoài to của nhà bên cạnh trổ nhánh qua. Xoài non đầy cây, cũng có nhiều trái bự hơn chút. Lúc này, Người Xấu được dịp phát huy lợi thế của mình. Người Xấu nhảy phóc lên, túm túm giựt giựt, nguyên chùm xoài mấy trái rớt xuống lịch bịch.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgdol3faYI/AAAAAAAAA14/cbBlWO4BUcQ/s640/P1020780.JPG
Xấu và Xoài

Lúc này, mây đã treo cao trên đầu rồi. Từng đám mây nhỏ bông bông như nắm bông gòn.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgdhjTNG0I/AAAAAAAAA10/w9mNpIRDpiM/s640/P1020779.JPG

Rời khỏi trung tâm thị xã Bà Rịa, đoàn di chuyển theo hướng Bình Châu - tỉnh lộ 44B để ra Lộc An, đi theo đường ven biển.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgdsjkPYKI/AAAAAAAAA18/8xUKkEP7kCk/s640/P1020781.JPG
Hớn hở xuất phát

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgdwA9g88I/AAAAAAAAA2A/bxKdE9swpRI/s640/P1020782.JPG
Mặt trời đã lên cao, chiếu ánh nắng chói chang xuống đầu người, xuống mặt đường

Hai bên đường là những ruộng lúa xanh rì, mát mắt. Gió thổi đưa hương lúa thơm mát theo chân người đi xa.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgenbg6DeI/AAAAAAAAA2U/CbUjQ9UGsv4/s640/P1020784.JPG
Lúa xanh

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgeuZwcfOI/AAAAAAAAA2Y/7pkSmXF3u7U/s640/P1020785.JPG
Và cả ruộng thuốc lá (Bip và Nhung bảo đây là cây thuốc lá)

minhmio
22-03-2011, 14:19
Vì là cây lạ nên Mio ưu tiên cho thêm một post để mọi người nhìn rõ hơn, và cho Mio xin tên chính xác của cây này.

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYge69FboJI/AAAAAAAAA2g/HHJF0UNP5jQ/s640/P1020787.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYge1BwVKwI/AAAAAAAAA2c/HCZ11lUtop0/s640/P1020786.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgf62ummnI/AAAAAAAAA2w/RpEQ2LEarXI/s640/P1020790.JPG
Cánh đồng này thì có hoa rồi

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgefDysI1I/AAAAAAAAA2M/JG7A-hB-Jf0/s640/P1020788.JPG
Hoa đây, hoa đây

phamnhatminh0808
22-03-2011, 14:41
Laca: Giờ biết vì sao Mio đi lạc luôn ^^

Giờ biết vì sao Mio đi lạc luôn ^^

Mio: Chưa tới khúc đi lạc anh ơi. Ra đến Lộc An mới lạc xuôi về đèo Nước Ngọt mà. Hehehe, lạc ở đó nên mới có tấm hình "Phượt, hoa và gió" chớ :)).

Phamnhatminh0808: Thèng Linh nó không biết được refund 65k, em có nên biển thủ không nhỉ :))

Thèng L nó không biết được refund 65k, em có nên biển thủ không nhỉ

Laca: Kệ...mẹ thằng L đi em cứ biển thủ vô tư (í là để mẹ nó lo 65k đó) :D

Phải công nhận, vừa đi..xxx...vừa ngắm trăng 1 cảm giác rất....Phịch, 1 cảm giác rât..rat....Sướ...n...g.......

Mio: Anh Laca, điềm đạm, điềm đạm nghe chưa. Em nó còn nhỏ mà anh cứ suồng sã thế à? Thật (chậc chậc) không hiểu nổi anh em nhà hắn, hờ hờ hờ.

Kệ...mẹ thằng L đi em cứ biển thủ vô tư (í là để mẹ nó lo 65k đó)

Phải công nhận, vừa đi..xxx...vừa ngắm trăng 1 cảm giác rất....Phịch, 1 cảm giác rât..rat....Sướ...n...g.......

Phamnhatminh0808: Em thích cái suy nghĩ của anh rồi đó nha! Hehe. Tình hình là mong được thấy mấy tấm hình anh chụp cho em quá, tối nay sẽ phóng từ Thủ Đức vào Phú Nhuận cafe ^^ Nếu hình đẹp, em sẽ mời anh trà đá :">.

Anh Laca, điềm đạm, điềm đạm nghe chưa. Em nó còn nhỏ mà anh cứ suồng sã thế à? Thật (chậc chậc) không hiểu nổi anh em nhà hắn, hờ hờ hờ.

Phamnhatminh0808: Ý chị là ai nhỉ... anh em nhà hắn là anh laca và ai ạh ^^

Anh Laca, điềm đạm, điềm đạm nghe chưa. Em nó còn nhỏ mà anh cứ suồng sã thế à? Thật (chậc chậc) không hiểu nổi anh em nhà hắn, hờ hờ hờ.

Laca: Hờ hờ hờ...thì Điềm đạm...Điềm đạm....

Huygeo: Điềm đạm điềm đạm, có sướng vì... thì cũng phải điềm đạm mà la Sướngggggggg, nhá.

Ý chị là ai nhỉ... anh em nhà hắn là anh laca và ai ạh ^^

Sinh: Sau khi đi off về em đã biết em nó là ai chưa???

Phamnhatminh0808: Sao em vẫn chưa nghĩ ra chị ơi T_T???

Laca: Anh cũng dzậy đó. Hông hiểu Sinh nói gì? Ám chỉ gì đó hả Sinh ơi?

anh cũng zậy đó. Hok hieu Sinh nói j? Ám chỉ j đó hả Sinh ơi? =))

Sinh: Anh La ca mà không hiểu em cùi liền Mio nói không hiểu nổi anh em nhà hắn là ít nhất có anh La ca và em nó đó đó đó... thấy chưa :))

darkdeath
22-03-2011, 14:58
Vì là cây lạ nên Mio ưu tiên cho thêm một post để mọi người nhìn rõ hơn, và cho Mio xin tên chính xác của cây này.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYge1BwVKwI/AAAAAAAAA2c/HCZ11lUtop0/s640/P1020786.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgf62ummnI/AAAAAAAAA2w/RpEQ2LEarXI/s640/P1020790.JPG
Cánh đồng này thì có hoa rồi

Cây này là cây thuốc lá đấy Mio. Cây này dùng trong công nghiệp thuốc lá. Hồi nhỏ 4-5 tuổi ở quê, sau lưng nhà con nhỏ hàng xóm trồng rất nhiều. lấy lá này đem phơi khô, dùng dao thái chỉ, sau đó quấn giấy hút đã lắm. À thuốc lào cũng làm từ loại lá này đấy.

thangquocbr
22-03-2011, 15:37
Đúng là cây thuốc lá. cây này bà con ở Long Điền - Đất Đỏ hay trồng vào mùa này. Không biết các bạn đi theo tuyến Bà Rịa - Long Điền - Đất Đỏ - Xuyên Mộc. Hay là Bà Rịa - Long Điền - Phước hải - Hồ Tràm - Bình Châu thế?

minhmio
22-03-2011, 15:39
@thangquocbr: bọn mình đi vế sau, về vế đầu :D.

kieubsg
22-03-2011, 15:59
Chuyến đi quả là bất ngờ đối với kieubeer. Nghĩ lại tự dưng nổi lên cái cục hứng giữa chừng ngồi xe 400 km để ăn tối & ngắm trăng tới khuya, sáng dậy sớm ngồi 400 km về nhà hihi toàn thân ê ẩm vậy mà mãn nguyện vì Kê Gà mười nhăm - Trăng rằm sáng quá!. Slogan này tặng em Mio thấp bé mà dễ thương và lợi hại nè "Có thể bạn không cao, nhưng khiến người khác ngước nhìn" . Cám ơn em và mọi người nhiều lắm.

-----------------------
Hai anh em lên đường ngắm trăng bởi lý do : không thoát nỗi dụ khị của Chị Pa

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRw1nyPeI/AAAAAAAAAGA/YBzMsLd5dh0/s640/IMG_8377.JPG

Đường đẹp, vắng

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRrIodYZI/AAAAAAAAAEg/V2hxYrgiMM4/s640/IMG_8335.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRsDab6BI/AAAAAAAAAEs/Jcins0VirsU/s640/IMG_8338.JPG

Tới ngã ba ... lạc đường

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRrmCXJRI/AAAAAAAAAEo/4JXCBbxnzdg/s640/IMG_8337.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRsbZn7LI/AAAAAAAAAE0/SrXN6AfN6Hw/s640/IMG_8339.JPG

Sinh
22-03-2011, 16:20
/
Tới ngã ba ... lạc đường

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8337.jpg

Ngã ba này rẽ trái đi vào cung đường ven biển.

kieubsg
22-03-2011, 16:27
Lia sơ sơ cảnh biển khu vực quanh Mộ Cô thật đẹp

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRu6bKjuI/AAAAAAAAAFU/JndHcDysdck/s640/IMG_8359.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRsv1-rGI/AAAAAAAAAE4/9run0eMpZjY/s640/IMG_8342.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRt4IPSYI/AAAAAAAAAFI/xjJKUx85N58/s640/IMG_8348.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRuSKn3TI/AAAAAAAAAFQ/YbWbWPAeg6c/s640/IMG_8356.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRuJdZ03I/AAAAAAAAAFM/druevsBub2k/s640/IMG_8351.JPG

Không có thời gian nấn ná phải trở ra tiếp tục hành trình

https://lh6.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRtXsSP9I/AAAAAAAAAE8/zlAaff7thAg/s640/IMG_8347.JPG

Kau
22-03-2011, 16:50
Ngã ba này rẽ trái đi vào cung đường ven biển.

Rẽ phải đi Long Hải - Mộ Cô.
Hôm bữa mình cũng nhầm quẹo phải. Đi được 1 đoạn mới nhớ đường này không đúng, nên quanh lại.

Nhưng biển Long Hải đẹp mà. Không tiếc công đi lạc :D

minhmio
22-03-2011, 16:56
Đoàn mình có tất cả 29 người

1. Minhmio
2. Chiphoi
3. Chumbao
4. Vợ anh Chumbao
5. Laca
6. Milktea
7. Anh Hoàn
8. Nhung
9. Sinh
10. Bạn chị Sinh
11. Anh Quỷ-Lệ
12. Anh Quỷ-Lệ
13. Anh Quỷ-Lệ
14. Anh Quỷ-Lệ
15. Waterseahp
16. Bipbip
17. Davidpham
18. Anh Dương
19. Brandy
20. Phamnhatminh0808
21. Bạn Phamnhatminh0808
22. Tido
23. Khunglongcoi
24. KHOAILANGTHANG
25. Kieubsg
26. Người Xấu
27. Pisces Ly
28. Chips
29. Huygeo

** Ăn sáng và trưa thứ bảy có 27 người (trừ anh Khoái và chị Kiều), hết 870k, trung bình 32.5k/người

** Ăn trưa và uống nước chủ nhật có 24 người (trừ anh Khoái, chị Kiều, anh Vít, Xấu và Ly & khách mời là chị Cỏ ba lá - ôm mới của anh Brandy), hết 1250k, trung bình 52k/người.

** Chi phí còn lại gồm tiền ở Hải Đăng, tiền Trọng Tâm, đi chợ, ăn tối, phà, bánh... thì đầy đủ 29 người, hết 4354k, trung bình 150k/người.

** Như vậy:

- Tình yêu nào trải qua đầy đủ các 'cung bậc sung sướng' trên đã tiêu hết 235k (234.5 làm tròn 235), refund 65k/người.

- Anh Vít, Người Xấu và Pisces Ly tiêu hết 183k, được refund 117k/người.

- Riêng anh Khoái và chị Kiều chỉ cần đóng 100k như em đã tính là được rồi ạ. Phần còn lại là em mời hai anh chị.

minhmio
23-03-2011, 14:49
Sau buổi off tối qua, đoàn Kê Gà trăng rằm đã có hình của:
- Anh Chumbao
- Anh Laca
- Anh Hoàn
- Bip
- Mio

Các thành viên nào chưa kịp share hình vui lòng up hình lên mediafire (để lấy nguyên file hình) hoặc các trang cho up hình (gợi ý: picasa, photobucket hoặc FB) và post đường link lên đây (hoặc pm từng người) cho mọi người lấy hình.

Phần tiền dư đã được trả như thông báo cho đa số thành viên (Người Xấu & Pisces Ly nhận lại bằng hình thức chuyển khoản, những người còn lại nhận tiền mặt). Hiện tại, những người chưa lấy xiền gồm:
- Anh Vít: 117k
- Anh Dương: 65k
- Anh Brandy: 65k

Vui lòng liên hệ em Mio để nhận lại tiền dư nhé!

Sinh
23-03-2011, 15:43
Sau buổi off tối qua, đoàn Kê Gà trăng rằm đã có hình của:
- Anh Chumbao
- Anh Laca
- Anh Hoàn
- Bip
- Mio

Các thành viên nào chưa kịp share hình vui lòng up hình lên mediafire (để lấy nguyên file hình) hoặc các trang cho up hình (gợi ý: picasa, photobucket hoặc FB) và post đường link lên đây (hoặc pm từng người) cho mọi người lấy hình.

Phần tiền dư đã được trả như thông báo cho đa số thành viên (Người Xấu & Pisces Ly nhận lại bằng hình thức chuyển khoản, những người còn lại nhận tiền mặt). Hiện tại, những người chưa lấy xiền gồm:
- Anh Vít: 117k
- Anh Dương: 65k
- Anh Brandy: 65k

Vui lòng liên hệ em Mio để nhận lại tiền dư nhé!

Ơ, hôm qua anh Tinh Hoàn đã chép hình của chị rồi mà. Mio chưa có à???

laca
23-03-2011, 18:00
Update mấy hình xuất phát:

Phà Cát Lái sáng sớm:

Đoàn dừng lại ăn sáng

Có 1 người còn ngái ngủ

minhmio
23-03-2011, 22:32
Tiếp tục hành trình!

Từ tỉnh lộ 44B, bốn xe của chị Sea, anh Quỷ-Lệ, anh Chumbao và xe Mio rẽ phải ra tỉnh lộ 44A (Phước Hải). Đến ngã rẽ vào Lộc An thì chả ai thèm rẽ trái vào cả, lại thêm mọi người đã đi xa quá rồi, nên cứ đi thẳng mãi. Đến khi thấy biển, mình bắt đầu ngờ ngợ. Ô hay sao biển lại phía tay trái mình nhỉ. Nhìn trên bản đồ thì biển phải bên tay phải chứ. Đi quá thêm tí nữa thì đến Tropicana Beach Resort, đúng cái chỗ công ty mình đi nghỉ mát vừa rồi. Bỏ mợ rồi, lạc đường về đèo Nước Ngọt chắc luôn. Ba xe kia đã chạy mút chỉ. Mình dừng lại gọi ngay anh Laca xác định lại vị trí ngã rẽ, rồi gọi cho Bíp bảo quay lại ngay.

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYggAwTfZBI/AAAAAAAAA20/9QHWTLcGzP4/s640/P1020791.JPG
LẠC! Còn 8 cây nữa là đến Long Hải, ><

Trong lúc chờ ba xe đi lạc quành lại, Chiphoi và Mio lại ngắm nghía đường xá, hoa cỏ. Có bụi tigon nhỏ mọc ven đường, những búp hoa hồng xinh đang đong đưa trong gió.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYggF17QZ5I/AAAAAAAAA24/0gg7Gr0ztNY/s640/P1020792.JPG
Hoa đây. Cũng chả bõ công ngồi chờ.

Đủ người rồi thì chạy và chạy như ma đuổi để bắt kịp nhóm trước.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYggR7vYcTI/AAAAAAAAA3E/bKsZvzUKpso/s640/P1020795.JPG
Đường thẳng tắp, gió thổi vù vù

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoVFLh4IEI/AAAAAAAAA7w/eQ1J6pIgVqo/s720/IMG_3492.JPG
Nhanh nhanh tay ga nào, tiến về nơi đoàn đang đứng đợi.

minhmio
23-03-2011, 23:01
Sau khi thống nhất lại một số điểm cần chú ý, chúng tôi lại tiếp tục vững tay ga tiến về nơi mong ước. Đường ven biển đẹp, ai cũng biết. Bíp ơi, trời xanh mây trắng lần ba rồi nhé, thích nhé. Con đường thẳng tắp, lâu lâu lại lên lên xuống xuống. Đường trống, gió lại to, cứ như muốn hất tung cả xe và người lên không trung. Chắc tay lái nào bạn ơi.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYggWQbw9mI/AAAAAAAAA3I/WXrtokXPHao/s640/P1020796.JPG
Biển và bờ rào

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgiQwkQj9I/AAAAAAAAA3c/n_zerdZqH2I/s640/P1020804.JPG
https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgfzA3T5JI/AAAAAAAAA2o/lbjCfTn3b3U/s640/P1020797.JPG
Gió cứ thổi, đoàn người cứ đi ^^

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYgiTR6ertI/AAAAAAAAA3g/ImP5dfGy1DY/s640/P1020805.JPG
Ai mua mây tui bán mây cho
Ai không mua tui cũng cho luôn

A, có người đi mua mây đây này. Mio ơi, mày hốt bạc rồi nhá, có đến 6 người mua cơ đấy, cheers!

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBAywZdYI/AAAAAAAAA38/lff6ytyRRbM/s640/P1020802.JPG
Chị Sinh: Mio ơi, bán chị ít mây, buộc vào đuôi xe chị này.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBA7Y0qOI/AAAAAAAAA4A/eR23iNKbWx8/s640/P1020800.JPG
Huygeo: Còn anh thì rất tự tin vì có mang sẵn bao đây rồi, Mio cho mây vào bao cho anh nhé, hí hí hí.

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBBDs6leI/AAAAAAAAA4E/W8CFRbuIufo/s640/P1020803.JPG
Chị Sea: Miooooo, buộc cho chị ít mây và gió vào cái dây này, chị cầm theo như con nít cầm bóng bay í. Đây, đưa dây đây chị kẹp vào hai ngón tay này.

Còn nhiều người đòi mua nữa, Mio đi bán mây tiếp.

laca
24-03-2011, 09:21
Mio đi bán mây (mưa) =))

KhungLongCoi
24-03-2011, 09:23
Mio kể chuyện lâu quá, chừng nào mới tới Kê Gà để anh nhảy vào viết nữa chớ.

Show hàng độc nè nha:
Món nướng nè:
https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/199921_1484717497704_1826889232_921211_276797_n.jp g

Cận cảnh luôn nè:
https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/189746_1484718017717_1826889232_921214_3030407_n.j pg

Thèm chưa nè. Chưa hết nhé, còn nồi chè lẩu thái nè, show hàng cận cảnh luôn nè, mọi người ngậm miệng lại kẻo nước miếng nhiểu trúng nồi chè:
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/200336_1484719657758_1826889232_921224_2391032_n.j pg
Ghi chú: lá xanh trong nồi là lá chanh vò bỏ vô nhé, chứ không phải lá cây sứ rụng vô đâu nha.

Kết quả nồi ché lẩu thái là có 1 người ăn bụng to uỳnh thế lày lày:
https://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196545_1484721257798_1826889232_921234_7601572_n.j pg

Ai thế nhỉ?????

KhungLongCoi
24-03-2011, 09:41
Thiệt lè thiếu sót nếu chỉ liệt kê món bò nướng mà quên đi món cá nướng và tôm nướng. Show tiếp nè:
Này thì tôm nướng nhé:
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/188949_1484718537730_1826889232_921218_1349113_n.j pg
Do lúc này xảy ra hiện tượng...liên tục mất đồ ăn, nên bà con k0 nướng lẻ tẻ nữa, mà chuẩn bị nướng 1 lần luôn, đồng thời cắt cử vài ...chục nhân viên bảo vệ thức ăn. Tuy nhiên vài người có "tay trong" vẫn bốc + lủm được. Do tôm nướng xong là ....hết (cất để không bị mất + không cho hiếp ảnh gia Còi vào gần đồ ăn: mở ngoặc tui cũng đói bụng chớ bộ đóng ngoặc) nên không chụp được nhiều tôm trên vỉ nướng mà chỉ có thể chụp tôm ..sắp nướng thôi ..he..he..

Này thì thêm cá nướng nè:
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196263_1484719097744_1826889232_921222_2710231_n.j pg

Có cả mực nướng nhé, nhưng do "số lượng có hạn, bạn bốc thì nhiều" nên hình không có.

Chẹp....chẹp....chẹp....

laca
24-03-2011, 11:00
Bụng của mio chứa ai

Lúc này mình đang loay hoay chụp trăng rằm đây mà!

minhmio
24-03-2011, 11:10
Mải miết chạy và chạy, và hóng gió, và hứng nắng, đoàn cũng đã đặt chân đến Lagi. Cũng gần giờ ngọ nên mọi người í ới hỏi chỗ nghỉ trưa và ăn cơm. Ở đâu? Ở đâu? Đồi dương Cam Bình nhề?
- Mỏm Đá Chim được không Mio? - Chị Sea im im nãy giờ mới lên tiếng.
Mỏm Đá Chim còn cách chỗ mọi người đang đổ xăng khoảng 10km thôi. Suy nghĩ, suy nghĩ.
- Chị quen với ông chủ khu kế bên resort Mỏm Đá Chim. Nhưng mà này, kế bên nhá, chứ không phải ở resort đâu, hờ hờ hờ. - Chị Sea cười toe toét giới thiệu sơ về nơi này.
- Dạ được chị. Duyệt luôn! - Mio em quyết định.
- Hay quá, hắn mới gọi chị đây này! Còn chuẩn bị sẵn 5 phòng cho nghỉ thoải mái luôn. Ở cả 5 ngày cũng được, :)).

Thế là Mỏm Đá Chim thẳng tiến. Hehe, khu nghỉ dưỡng này sát một bên resort luôn. Cửa đang im ỉm then cài. Chị Sea nhà ta tiến tới cánh cổng xanh ấy, thò bàn tay đã trải nhiều gió sương qua mắt cáo hàng rào B40 ^^. Và cạch một phát, cánh cửa mở tung. Queo căm các tình yêu đến thiên đường ăn trưa. Chị Sea gọi với ra: "Đứa đi sau cùng đóng cửa nhá." Tất nhiên đứa đó là Mio rồi, nhề Mio nhề??

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBI6KgKwI/AAAAAAAAA4c/Hmyg5ySKRnI/s640/P1020809.JPG
Cổng xanh dẫn vào thiên đường

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBIk24ftI/AAAAAAAAA4U/XQpPwptnMIM/s640/P1020810.JPG
Đường vào thiên đường là đây

Đúng là ai không ở trong chăn thì không thể nào biết rận nhiều hay rận ít. Bên ngoài nhìn đơn giản thế, nhưng bên trong thiên đường, bà con đang cong đít đẩy xe trên con đường đầy cát biển, @_@.

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBM0k_4OI/AAAAAAAAA4o/l8_KcVHIitg/s640/P1020814.JPG
Cong đít đơn

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBI_p5-_I/AAAAAAAAA4Y/Xn126HMTyMY/s640/P1020811.JPG
Cong đít tập thể

Xe này khôn, chờ bà con chu mông đẩy xe xong, đi lên trên vết bánh xe cũ, cứ gọi là ngon lành cành đào nhé.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBMtMbG0I/AAAAAAAAA4g/paQ2UN9Sv5o/s640/P1020813.JPG
Đã biết thẳng mông là gì ^^

Sinh
24-03-2011, 11:14
Lúc đẩy xe ở Mỏm Đá Chim xong tay muốn bị trặc luôn. Công nhận khu du lịch này tạo điều kiện cho anh chị em nhà mình tập thể dục tập thể dễ sợ. Xong rồi ai cũng eo thon, mông nở :D. Đẩy xe vào đến nơi ai nhìn cũng bơ phờ vì mệt và đói. Đây là gương mặt điển hình: https://lh6.googleusercontent.com/_H6XMtzzWsik/TYrGgJUjQWI/AAAAAAAAEm4/mRYCEKdP_Vw/s288/IMG_1989.JPG

laca
24-03-2011, 11:21
Chuẩn bị tới liveshow hình áo tắm của chị Pa ^^.

minhmio
24-03-2011, 11:27
Tội nhất là hai xe to đùng của chị Sinh và chị Tido. Lúc đầu xe chị Sinh bị lún cát, đẩy mãi không chịu đi. Sau phải bỏ hết đồ xuống, trải tạm một cái bao để túm đầu xe lên thì xe mới chịu đi tiếp. Xe của chị Tido cũng học hỏi theo, dỡ hết đồ xuống và đẩy đi vào vệt bánh của xe trước.

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBSBfe12I/AAAAAAAAA4w/cAKGrZooFVQ/s640/P1020816.JPG
Cuối cùng cũng vào được hết

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBSJlgI-I/AAAAAAAAA40/GYQT-SAyuOA/s640/P1020817.JPG
Chỗ ăn trưa đây, mát lồng lộng, sea view đàng hoàng luôn

Picasa bị làm sao í, mấy hình ăn trưa em up lên mà nó bảo hệ thống từ chối, thế là sao nhỉ? Chả nhẽ đồ ăn nhìn bắt mắt quá, nó GATO không cho mình up lên? Thôi để từ từ em cho lên trang khác.

Sinh
24-03-2011, 11:30
Hic, xe to đi đường trường thì sướng, thía mà vào cái bãi cát này lại chịu pó tay. Thật là đau khổ. Nhưng dù sao vẫn còn may mắn là mấy anh giai nhà mình rất là ga lăng (...xăng ...:D) đã phụ mấy chị em đẩy xe rất nhiều :help đoạn sau ra các anh là chính luôn chứ không phải phụ nữa :L:L. Cảm ơn mấy anh giai nhá. Iu các anh nhiều lắm:L:L:L

minhmio
24-03-2011, 11:35
Bữa trưa hôm nay chỉ gồm cơm trắng, thịt kho trứng, rau ăn kèm là xà lách, dưa leo và cà chua. Nước thịt kho được hâm dần dần bằng nồi và bếp cồn mang theo. Giữa bốn bề gió lồng lộng thế này, làm thế quái nào mà che được.
- Lấy ba lô che đi.
- Lấy thùng xốp che này. (Trời trời, lỡ cháy sao)

May thay từ đâu có em gái bước ra, bảo: Chị ơi lấy cái dù của em mà che này. =)), nồi thịt kho này nó điệu chảy nước luôn, bị đặt che dù nữa chớ. Uh, thì che vậy. Nước thịt nóng lên rồi, chị Tâm lại không nêm mặn lắm, thế nên có người dùng làm nước canh luôn. Điển hình là chị Sinh, húp sì sụp, hớ hớ hớ.

Hậu trường và lai vờ sâu ăn trưa.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=56334&d=1301061599
Nhung ăn vụng nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=56335&d=1301061599
Chỉ có nhiêu đây, chả có nhiều (NT)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=56336&d=1301061599
Gần đông đủ rồi đây

Các tình yêu vào ăn cơm đê......

Sinh
24-03-2011, 11:37
May thay từ đâu có em gái bước ra, bảo: Chị ơi lấy cái dù của em mà che này. =)), nồi thịt kho này nó điệu chảy nước luôn, bị đặt che dù nữa chớ. Uh, thì che vậy. Nước thịt nóng lên rồi, chị Tâm lại không nêm mặn lắm, thế nên có người dùng làm nước canh luôn. Điển hình là chị Sinh, húp sì sụp, hớ hớ hớ.

Thiệt tình là bữa đó ăn cũng mặn mặn lắm chứ không phải không mặn đâu (thịt kho mừ) dưng mừ không có canh nên thôi đành ăn tạm vậy :(

minhmio
24-03-2011, 11:48
@anh laca: làm gì có áo tắm ở khúc này mà đòi sâu hàng hả anh?
----------------------
Ăn xong, có em mệt quá, lăn quay ra ngủ. Em thì ngủ chiếu, em thì nằm võng trong khu nhà, em thì đung đưa võng trên thân hai cây dừa ngoài bãi cỏ, còn em thì nằm trong phòng mở máy lạnh ro ro.

Có mấy em hí hửng ra bãi biển nghịch nước. Chiphoi, Milktea, nhatminh và Mio, mấy chị em đã nhúng nước ướt lượt thượt rồi nên cứ thế tắm tới tới thôi. Âm mưu trấn nước thằng cu Linh do nhatminh đầu têu (ẻm lần đầu tiên đi biển, trước giờ ở trên núi không hà) bị phá sản hoàn toàn.

Hình đã được anh laca update rồi. Mio không có hình để cho lên nữa, :)).

Cả đám tắm biển xong quay về tắm nước ngọt và thay đồ. Từ lúc mặc đồ mới thì chị Sea mới có nhận xét như cồm mên ở trang số 2, hehe, "trắng gì mà trắng quá".

minhmio
24-03-2011, 12:09
3 giờ chiều, đoàn người lại rồng rắn qua đường cát và trực chỉ hướng hải đăng Kê Gà. Mio ngồi lân la kế bên chú Tiều để hỏi chợ gần nhất và gửi ít tiền chỗ ăn nghỉ buổi trưa. Ôi, chú Tiều dễ thương nhất, chú bảo chỉ nhận lại chìa khóa phòng thôi. Yeah, chợ gần nhất cách đây khoảng 4 cây số, nên tay trái nhá (thuộc xã Tân Hải), mình gọi là chợ Tân Hải vậy.

Lại cong đít đẩy xe ra. Trích dẫn lại post đẩy xe của anh Laca cho liền mạch vậy.

Ăn uống, nghỉ ngơi, nghịch nghợm xong, mọi người rời bến nghỉ mát mẻ này, nghĩ tới đoạn: vượt xe qua ải cồn cát, nản...nhưng vì sự nghiệp ngắm trăng. lên đường thôi...lại cong...đ...đẩy xe...

Đẩy xe gần chết mà còn cười hí hửng, rõ khổ anh Huygeo này

Xấu anh, em đẩy gần xong rồi vào tranh công của em à, :T

Trên đường đi túi đồ gia vị rớt bịch xuống đường, quay lại nhặt. Đi thêm một đoạn, lại thấy cái khăn rằn của ai đó đánh rơi. Của đoàn mình chớ không của ai hết, nghĩ vậy nên mình lại quay lại nhặt.

Chợ buổi chiều nhưng rau củ vẫn còn tươi lắm. Ăn gì nhể? Mio đọc trên mạng thấy lẩu hải sản sẽ ăn rau muống, rau nhút, tần ô, cải xanh. Rau nhút nhặt lâu lắm, thôi ăn ba thứ rau còn lại là được rồi. Thế là gom được 3 bó rau tần ô, 3 rau muống và 1 cải xanh. Bíp bảo sao ít thế, mình bảo thế là được rồi, nhiều lại bỏ phí (mà đúng là hết thật, :D). Sau khi nhắn Bíp mua thêm ít rau thơm và xà lách để ăn chung với đồ nướng, và mua trái cây nữa thì Mio hỏi đường đi mua than. Đi thẳng ra sau chợ, rẽ phải, đi ra đầu hẻm là cửa hàng tạp hóa to đùng, bán đủ thứ. Than có 6k một kg thôi, rẻ hơn SG được 1 đến 2k mỗi kg. Lấy 5kg than và 5k đá để ướp đồ. Hức hức, mua tham quá, nhét không hết vào thùng xốp nên đành gửi lại một phần tư chỗ đã cho cô bán hàng.

Sắp xếp lại xe, chuyển bớt đồ qua cho xe chị Sea và Bíp chở. Bốn chị em tiếp tục hành trình sau khi tự thưởng cho mình bịch nước mía mát lạnh. Aaaaaaaaaaaaaaa, thật là sảng khoái quá đi à.

rungram
24-03-2011, 12:20
Thế chân mà có nốt ruồi là tha hồ mà đi hả bạn

kieubsg
24-03-2011, 13:27
4h chiều đằng này mới tới được đèo Nước Ngọt

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRu3d9w2I/AAAAAAAAAFc/-KUUl_Yrgng/s640/IMG_8360.JPG[/IMG]

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRvHq4poI/AAAAAAAAAFY/O5CEW5-D3us/s640/IMG_8361.JPG

Đường hoa

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRvjki0QI/AAAAAAAAAFo/Mitplv8iWAQ/s640/IMG_8365.JPG

Lộc An

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRvkUUBUI/AAAAAAAAAFk/3J1mC-eYuy4/s640/IMG_8366.JPG

Hồ Tràm ????

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRwQIQh-I/AAAAAAAAAF0/zTiGhccNMYE/s640/IMG_8367.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRwRt2k0I/AAAAAAAAAFs/wo8u683Ef2s/s640/IMG_8368.JPG

kieubsg
24-03-2011, 13:41
Xe ta bon bon muôn dặm đường

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZPyImRaY0I/AAAAAAAAAIc/Y4S-TL51RGg/s640/IMG_2742.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRwUDNeSI/AAAAAAAAAFw/cUHVQl_LDSk/s640/IMG_8371.JPG

Rồi gặp ông Tây bon bon trên đoạn đường mình đi

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRw_-3AXI/AAAAAAAAAF4/_8BMp4DaXmg/s640/IMG_8373.JPG

Một chút hoa lá cành ven đường biển

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZPyIloN4qI/AAAAAAAAAIg/lO5CD7krS7E/s640/IMG_2746.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZPyJfHdKHI/AAAAAAAAAIk/4Y7ssC0ki6s/s640/IMG_2747.JPG

Cái hoa này nhìn sao hơi giống như hoa của cánh đồng thuốc lá Mio thấy nà, nhưng mọc rãi rác ko tập trung, mình cho đại .... là hoa cà dại hihi

https://lh6.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZPyIeTtYII/AAAAAAAAAIY/FPsZJy-L-tA/s640/IMG_2748.JPG

Quỷ-Lệ
24-03-2011, 14:02
..... Và thiên đường là đây...
... và bữa cơm trưa đạm bạc (NHIỀU ĐẠM NHƯNG ÍT BẠC) của chumbao chuẩn bị.
Lúc này ai cũng : BỤNG ĐÓI - TAY RUN - CHÂN LẬP CẬP.

waterseahp
24-03-2011, 14:06
the chan ma coa' not' ruoi la tha ho ma di ha ban?

Cái vụ này mà có nhiều người hỏi quá . Ngày xưa chân có nốt ruồi là phượt vô tư vì phượt bằng chân :D. Bây giờ toàn phượt xe máy và tự sướng bằng tay nên tay có nốt ruồi phượt vô tư :D. Phượt nhiều thì ngồi nhiều nên mông có nốt ruồi cũng phượt vô tư - Nói tóm lại cứ có nốt ruồi thì phượt vô tư :)). Ai cũng có nốt ruồi hết tìm kỹ thì sẽ có nhé . Bạn nào có nốt ruồi son thì lại càng tốt vì nốt ruồi son là tướng qúy : phượt ko lo thiếu gì hết vì có " qúy phượt " phù trợ . Có bạn nào có ý kiến khác ko nhỉ ?

minhmio
24-03-2011, 14:18
@rungram: đó là chữ ký của mình trên diễn đàn thôi. Ai thích phượt thì cứ lên đường thôi, bất kể chân có nốt ruồi hay không, :D. Còn nếu bạn muốn đi mà đang chần chừ thì hãy lấy chữ ký của mình để làm động lực nhé, hehehe. Queo căm tu Phượt!
---------------------
Đi chợ xong xuôi, bốn chị em mau mau chạy đến hải đăng, nơi đồng bọn đang đợi. Theo lời chú Tiều ở mỏm Đá Chim, chạy qua ba cây cầu, đến ngã ba thì rẽ phải. Mình đếm thiếu hết một cây nên cứ chạy miết tìm cây thứ ba. Thế là lại lạc thêm một đoạn, đụng ngay vườn thanh long. Hai bên đường trồng đầy thanh long, nhưng cây chưa có trái. Không sao, cứ chụp, vì "tui là chị Pa, tui có quyền" mà, hehe.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBVdLglWI/AAAAAAAAA44/XutHCSU2I20/s640/P1020818.JPG
Chiphoi: Ồ de, thanh long là số 1, Chiphoi là num bờ oăn.

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBWkCoMEI/AAAAAAAAA48/8hXmVLH1KRI/s640/P1020821.JPG
Những hàng thanh long xanh mượt và thẳng tắp

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBZxaUTQI/AAAAAAAAA5E/0dBps6nM9-w/s640/P1020823.JPG
Tạo dáng

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBaIPTwbI/AAAAAAAAA5M/gfj4k09GfNM/s640/P1020824.JPG
Cho Mio một tấm, thích nhé!

Chụp choẹt xong thì Bip bảo quay lại, nhầm đường rồi. Ừ, quay lại, tới ngã ba thì rẽ tay trái nhé. Như vậy là từ mỏm Đá Chim đến ngã rẽ vô Kê Gà sẽ đi qua ba cây cầu là Búng Ông Sao, cầu Cui và cầu Quang. Tới ngã ba thì rẽ phải vô Kê Gà, đi 15 km là tới. Chạy thẳng, tới ngã ba, đi thẳng hay rẽ phải cũng tới được Kê Gà. Đi thẳng đường xấu hơn, còn rẽ phải thì đường láng o, chạy sướng lắm.

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBfHa0gMI/AAAAAAAAA5Y/Sf8pRXziOVY/s640/P1020829.JPG
Chị Sea và Bip cũng lủng lẳng những đồ

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBe1GOKeI/AAAAAAAAA5U/Tni0ncMtZbk/s640/P1020831.JPG
Mio và Chiphoi

Kau
24-03-2011, 14:41
...
Cái hoa này nhìn sao hơi giống như hoa của cánh đồng thuốc lá Mio thấy nà, nhưng mọc rãi rác ko tập trung, mình cho đại .... là hoa cà dại hihi

Cây này không phải cây thuốc nhưng thuộc họ của thuốc ...
https://vnexpress.net/Files/Subject/3B/A1/A3/9D/tobacco-flowers.jpg

Đoàn Mình cũng có đi ngang qua đoạn này khoảng 10h trưa.

laca
24-03-2011, 14:59
LACA: Biết ngay là Mio thể nào cũng đếm thiếu cầu mà...đoán ngay chóc...

Biết ngay là Mio thể nào cũng đếm thiếu cầu mà...đoán ngay chóc...

SINH: Dẫn đoàn gì đâu mà cứ cắm cúi chạy, qua ngã rẽ không dừng lại đợi anh em gì cả. Cái này phải phạt.

LACA: Chời...đếm cầu mà còn sai...phải phạt nè...

minhmio
24-03-2011, 15:52
Trên đường vào Kê Gà có đi qua khu làm muối. Tình cờ chụp được tấm hình này, lại nhớ đến đoạn mình ngồi nép bóng xe ở Bà Rịa. Hai chị em ở hai độ tuổi khác nhau tình cờ làm chung một hành động giống nhau trong cùng một ngày, đó là nép bóng xe ^^.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBi7vkZ_I/AAAAAAAAA5k/Emwd_IX5owk/s640/P1020835.JPG
Em nhỏ, bóng nhỏ

Bốn chị em gộp đoàn ở ngã rẽ vào mấy quán có dịch vụ đưa người ra hải đăng. Đồng bọn báo cáo tình hình lại là có người của quán Trọng Tâm ra chào giá luôn, 30k/người/khứ hồi ^^, gửi xe miễn phí. Anh Sáu trưởng trạm thì giới thiệu cho quán Cây Dừa (chắc có móc nối gì), nhưng thôi, mọi người chọn Trọng Tâm vậy. Chạy ra mấy quán hỏi mua nước, quán nào cũng chỉ có chai nhỏ. Anh ở quán thứ hai mà mình hỏi mua nước chỉ sang nhà bác bán dưa hấu rau củ. Mua nhanh 3 thùng nước rồi chạy xe vô quán thôi. Nước 12k/bình 20 lít, thế chân 38k/1 vỏ bình.

Tới Trọng Tâm, một số tình yêu đi tắm biển. Lại còn có độ bơi từ bên này qua hải đăng nữa, nhưng sau đó thế nào ấy nên cũng chả thấy bơi lội gì. Mio và mấy chị em gái nhảy vào cắt và ướp bò, nhặt rửa rau củ. Cô chủ quán Trọng Tâm khi nãy có chào giá hải sản tươi rồi: mực dài chừng 20cm thì 170k/kg; cá hố 100k/kg; tôm 200k/kg. Lại túm tụm bàn bạc với chị Tâm, thì thầm to nhỏ một hồi, "Cô ơi, cho cháu 2 kg mực, 2 kg tôm, 3 kg cá". Đồ đạc xong xuôi thì trời cũng đã xẩm tối. Cô chủ giục mọi người qua hải đăng lẹ lẹ.

Ráng chiều
Còn chút vấn vương
Trên mặt biển
Đợi những con tàu
Lên đèn
Hoàng hôn màu tía

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBlHZK9CI/AAAAAAAAA5s/coVB8JwzDG8/s640/P1020838.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBl-VkU2I/AAAAAAAAA5w/UdPjlbT9XV4/s640/P1020839.JPG

Đồ cho lên thuyền thúng chở ra ca nô trước. Người thì đi bộ ra doi đất lấn ra biển phía bên trái quán, ca nô đón ở đó. Chuyến này mình không hề biết cảm giác đi thuyền thúng là thế nào cả. Ra doi đất thấy có một đôi đang chụp hình cưới. Trời thì tối hù, nhân viên phụ chụp hình rọi đèn vàng vào mặt cô dâu chú rể để thợ chụp. Mình chả hiểu sẽ chụp thế nào.

Trăng đang mọc đấy. Ánh vàng đã lấp lánh trên mặt biển rồi.

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBl-zMQtI/AAAAAAAAA50/pfc8LFiHtVs/s640/P1020841.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoBmhfhcGI/AAAAAAAAA54/J-bSJhZ3If4/s640/P1020846.JPG
Người đi trăng cũng đi theo
Nhấp nhô sóng nước gió reo lời chào

langdu75
24-03-2011, 17:04
Đoàn hoành tráng, chuyến đi thành công, bài viết được nhiều người ủng hộ, nhưng nếu ít 8 hơn thì topic sẽ thành công hơn nhiều.

Kau
24-03-2011, 17:23
...
Đồ cho lên thuyền thúng chở ra ca nô trước. Người thì đi bộ ra doi đất lấn ra biển phía bên trái quán, ca nô đón ở đó. Chuyến này mình không hề biết cảm giác đi thuyền thúng là thế nào cả. Ra doi đất thấy có một đôi đang chụp hình cưới. Trời thì tối hù, nhân viên phụ chụp hình rọi đèn vàng vào mặt cô dâu chú rể để thợ chụp. Mình chả hiểu sẽ chụp thế nào.

Trăng đang mọc đấy. Ánh vàng đã lấp lánh trên mặt biển rồi.

Thì ra là lúc nhóm mình về lại đất liền. là nhóm chị Ba mới ra.
Trời tối mù. 2 thuyền gặp nhau mà chả biết ai, chỉ biết là dân Phượt cả. Nhưng giờ thì mới biết là đoàn của chị Ba.
Lúc này ra chắc là trải bạt ra ăn nhậu luôn chứ có xem hoàng hôn hoàng hiết gì được. Có phải không chị Ba?

Em Bonus cho chị tấm hình mà lúc này chắc mọi người đang tắm biển. Thử zoom hết cỡ coi có thấy chị Ba không nha. :))

huygeo
25-03-2011, 00:38
Lúc đẩy xe ở Mỏm Đá Chim xong tay muốn bị trặc luôn. Công nhận khu du lịch này tạo điều kiện cho anh chị em nhà mình tập thể dục tập thể dễ sợ. Xong rồi ai cũng eo thon, mông nở :D. Đẩy xe vào đến nơi ai nhìn cũng bơ phờ vì mệt và đói. Đây là gương mặt điển hình: https://lh6.googleusercontent.com/_H6XMtzzWsik/TYrGgJUjQWI/AAAAAAAAEm4/mRYCEKdP_Vw/s288/IMG_1989.JPG

Mình nhớ đã đẩy xe và cho nàng mướn cái vai free mà sao nàng nỡ dìm hàng sớm thế này nhỉ :(? Lần sau mà đi nữa thì cho cong đít với cái xe béo ú đấy nháaaaa.(NO) :gun:T:Dam. Làm mình mất 3 chén cơm, haizzz.. ghéeeet.

laca
25-03-2011, 12:46
Back lại chút xíu...

Sau khi đã no nê, mọi người di tản, người đi ngủ,

người ngồi chém gió,

có mấy người ra biển nghịch...gió:

Nghịch nước:

laca
25-03-2011, 12:47
Nghịch cát:

Luyện phượt's Kungfu:

ịcha..ịcha...

và tự kỷ:

Sinh
25-03-2011, 13:26
@anh Huygeo:

Cái này không phải là em dìm hàng anh mà là em giới thiệu đến mọi người gương mặt của anh sau khi đẩy xong cái xe của em. Em thương anh thế còn gì. Em không thương anh vất vả đẩy xe thì đâu có thèm dòm đến anh chi mà chụp ảnh :D.

Mà công nhận cái vai của anh Huygeo dựa ngủ thích thật. Hihihi... Lần sau có đi cùng chuyến nào thì em sẽ lựa anh làm xế nhá :D:gun;)

laca
25-03-2011, 15:43
Ăn uống, nghỉ ngơi, nghịch nghợm xong, mọi người rời bến nghỉ mát mẻ này, nghĩ tới đoạn: vượt xe qua ải cồn cát, nản...nhưng vì sự nghiệp ngắm trăng. lên đường thôi...lại cong...đ...đẩy xe...

phamnhatminh0808
25-03-2011, 18:10
Mình nhớ đã đẩy xe và cho nàng mướn cái vai free mà sao nàng nỡ dìm hàng sớm thế này nhỉ :(? Lần sau mà đi nữa thì cho cong đít với cái xe béo ú đấy nháaaaa.(NO) :gun:T:Dam. Làm mình mất 3 chén cơm, haizzz.. ghéeeet.

Chị Sinh đâu có dìm hàng anh, chị ấy đang lăng xê cho anh, nâng anh lên 1 tầm cao mới đấy chứ :">

thangquocbr
25-03-2011, 19:23
4h chiều đằng này mới tới được đèo Nước Ngọt

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8360.jpg

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8361.jpg

Đường hoa

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8365.jpg

Lộc An

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8366.jpg

Hồ Tràm

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8367.jpg

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8368.jpg

Hồ Tràm đâu đây nhi? Đây là khu resort nằm gần cầu Sông Ray mà. Phải không nhi?

Xe ta bon bon muôn dặm đường

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_2742.jpg

Cái này chính là dự án 4,5 tỉ $ (Ho Tram Ship) đây. Trước kia nơi đây chỉ là rừng dương, cây cối mọc um tùm. Bây giờ không còn gì là hoang sơ nữa. Đi tiếp 500m nữa là đến cái bãi tắm mà người dân Đồng Nai + Xuyên Mộc, Châu Đức (BRVT) hay đi tắm biển mỗi dịp lễ. Lúc còn nhỏ bọn mình hay đạp xe ra chổ này chơi ( nhà cách 25km). Ở đây các bạn có thể tắm biển và mua hải sản của người dân vừa đánh bắt về (nhớ trả giá) mang ra nướng tại chổ luôn. Nghe đâu bây giờ muốn tắm ở bãi có hàng rào bao bọc kia thì phải đóng tiền!

minhmio
26-03-2011, 16:49
Ca nô cập bến hải đăng, đồng bọn lại khệ nệ mang vác ba lô đồ đạc lên trạm. Trăng mới mọc, tuy vậy ánh sáng chưa thật tỏ tường, nên vẫn cần dùng thêm ít đèn. Việc đầu tiên của Mio khi đổ bộ lên hải đăng là liên hệ với anh Sáu trưởng trạm. Nhóm của tiato tới trước đang dựng lều trước cửa trạm của mấy anh biên phòng. Anh Sáu đang ăn cơm, chờ tí vậy. Mọi người nhìn quanh quẩn tìm chỗ hạ trại nhưng vẫn chưa ngắm được chỗ nào. Lát sau, anh Sáu ra. Thấy nhóm tiato gọi với ra là chú Sáu, ố ồ, mình cũng hơi lúng túng xíu, nhưng lại chuyển được ngay: "À, anh Sáu mới đúng chứ." :).

Thấy anh Sáu cũng có vẻ hơi sương sương, mình cũng chuẩn bị phải thận trọng trong vụ trả lời (mình nghĩ ngay thể nào cũng hỏi vụ lên đây bằng tàu của bên nào, ai dè có thật).
- Em qua đây bằng tàu của bên Cây Dừa à?
- Dạ, em qua bằng tàu của Trọng Tâm.
- Sao không đi bên Cây Dừa như anh dặn?
- (Hờ hờ, bên Trọng Tâm chạy ra chào giá 30k, mình cũng lười qua Cây Dừa hỏi thêm) Dạ, tại trời cũng tối rồi, em thấy lúc đó bên Cây Dừa đang lu bu nên em qua Trọng Tâm.
- Ờ ờ (ra chừng hơi khó chịu), vì anh dặn bên Cây Dừa rồi.
- Dạ (cười cầu tài), anh ơi, anh có tư vấn cho em chỗ nào để dựng lều được không ạ?
- Uh, do em không nhắn trước nên anh chưa kịp chuẩn bị chỗ. Đó, mấy đứa dựng lều ở sân bóng chuyền này nè. Anh đi ăn cơm tiếp, có việc gì lát gọi anh hen.
- Ui, cám ơn anh. Anh ăn cơm tiếp ạ.

Tuyệt vời! Sân bóng chuyền to đùng, tương đối bằng phẳng, có chỗ kín gió rất tiện để nấu ăn đây.

HẠ TRẠI!!!!!!!!!!!

phamnhatminh0808
28-03-2011, 19:21
Chờ mãi chưa có phần tiếp theo vậy nà ta!!!!

chiphoi
28-03-2011, 20:38
Đồng bọn nhanh chóng phân chia công việc: Mio nghiễm nhiên là đội trưởng đội nấu nướng. Các anh giai và mềnh (hehe...bon chen) lãnh nhiệm vụ dựng lều. Mỗi bên 2 đèn pin lao vào mần gấp, vì trời đã tối mà cả nhà đã bắt đầu kêu gào vì đói.

Cái lều đầu tiên được dựng lên..hê hê..quá dễ, mình đã học lỏm được của Bố và đồng bọn qua những lần đi trước cũng giúp được các Giai khá nhiều. Nhưng mà đến cái lều của Bố..bị hụt mất 1 que ..thì mình bó tay, loay hoay 1 hồi thì các Giai cũng tìm ra cách nối thêm 1 đoạn nữa, giỏi thật, chớ không thì tối có khối đứa phải trải bạt nằm sương (c)

Trong lúc bà con đang mần qua mần lại mấy cái lều thì nhóm thứ 2 cũng tới, lực lượng đông đúc nên mọi việc tiến triển vô cùng nhanh chóng. Rưng mà lều bạt đã sẵn sàng mờ vẫn chưa có đồ ăn.Tất cả đã đói meo râu, bắt đầu đi mò mẫm những cái bánh bao từ sáng còn sót lại, đúng là như bánh bao chiều,nguội ngắt nguội ngơ mà ai nấy xâu xé rồi gật gù cứ như sơn hào hải vị, may mà ăn xong không thấy xảy ra hậu quả giề =))

Chỉ còn vài cái bánh bao, trong nháy mắt là đã ko còn 1 mẩu. Đến lúc này thì tất cả tinh thần của gần 30 con người đều hướng về cái bếp nướng và bếp Chè Lẩu thái của Mio và các gái nhà mềnh. Nguyên vật liệu đã được chuẩn bị chu đáo, nhưng đến lúc này thì rơi rớt đâu hết cả. Mềnh thỉ chỉ quan trọng là thịt, tôm, cá, mực ko rơi là được, còn cả chua, cà tím, cà xanh...gì gì ấy, chả quan tâm. Ăn cà vào cũng chả bổ gì :))
Tốc độ chuẩn bị vô cùng nhanh chóng, nhưng tốc độ nấu nướng thì ngược lại mặc dù các giai các gái đã huy động lực lượng người lật kẻ nướng, cời than quạt lửa...nướng nhanh thì chỉ có mà ăn sống luôn í chứ.
Dù đã có 1 đội ngũ bảo vệ nghiêm ngặt nhưng các xiên thịt nướng vừa rời khỏi lò thì chỉ nháy mắt đã thấy chỉ còn có mỗi xiên không.."Ai? Ai? Ai?...tôi nướng nãy giờ mà không dám ăn xiên nào...Ai?Ai? ai ăn mất rồi? :gun:T Thôi mình cũng ăn đi vậy, đói quá"....:D. Trong lúc xào qua xáo lại, có những que đã được tẩm thêm gia vị của thiên nhiên, không biết lúc ăn có bác nào biết không nhỉ? Có khi đói quá rồi chả thẻm để ý luôn ^^

Mục đích của chuyến này là ngắm trăng rằm tròn nhất, bự nhất trong vòng 18 năm, Thế mà lúc này, trăng tròn vành vạnh trên đầu, dưới chân ngọn Hải Đăng cao vút, gió biển nồng nàn...thiên nhiên đầy chất thơ thế mà những tâm hồn phàm phu tục tử ở đây chỉ biết có ăn, ăn và ăn. Mình cũng đi ăn đây, đói bỏ xừ rồi còn thiên với chả nhiên gì nữa chứ :))

(bác nào Bonus cho vài tấm hình thời đoạn ăn lông ở lỗ này đi, mềnh được cái chả biết up hình vào đây)

chiphoi
28-03-2011, 20:49
Cái vụ này mà có nhiều người hỏi quá . Ngày xưa chân có nốt ruồi là phượt vô tư vì phượt bằng chân :D. Bây giờ toàn phượt xe máy và tự sướng bằng tay nên tay có nốt ruồi phượt vô tư :D. Phượt nhiều thì ngồi nhiều nên mông có nốt ruồi cũng phượt vô tư - Nói tóm lại cứ có nốt ruồi thì phượt vô tư :)). Ai cũng có nốt ruồi hết tìm kỹ thì sẽ có nhé . Bạn nào có nốt ruồi son thì lại càng tốt vì nốt ruồi son là tướng qúy : phượt ko lo thiếu gì hết vì có " qúy phượt " phù trợ . Có bạn nào có ý kiến khác ko nhỉ ?
Em là em thích chị rồi đấy chị Sea nhá ^^ "mông có nốt ruồi cũng phượt vô tư" hehe...Em là em đồng văn ý luôn. E đang tìm "Quý phượt" phù trợ đây chị :D.

Đây là hình bổ sung cho chị.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=56337&d=1301061599

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=56339&d=1301061599
Đội nấu ăn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=56338&d=1301061599
Dựng lều vui đến thế ư? Ku Linh ít cười mà nó lại cười te tét thế kia kìa.

minhmio
29-03-2011, 13:44
Ồi ôi, bao nhiêu đồ ăn thức uống gần như đã đầy đủ. Thế mà bịch đồ la gim, gia vị lẩu thái, củ hành củ tỏi nó lại đâu mất tiêu rồi? Điên cả tiết. Không có bịch này thì làm sao mà đủ đồ ướp nấu. (Bà con đi chung đã biết tình trạng của Mio lúc này nên Mio thôi không kể nữa, @_@, phải giữ thể diện để mai mốt bà con còn bị dụ dỗ đi nữa chứ).

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoVQmWNuRI/AAAAAAAAA74/jaR4kQSN8Vw/s720/IMG_8254.JPG
Mio mặt xị đang truy tìm tung tích bịch đen bí ẩn với sự trợ giúp của chị Sea và Chiphoi

Thế là món bò nướng xiên chỉ có mỗi bò - cà chua - thơm. Cá hố và mực ướp bình thường. Tôm muốn làm nướng muối ớt, muối thì sẵn, ớt đang lưu lạc phương trời nao. Cuối cùng quyết định lấy viên gia vị lẩu thái bóp nhỏ ra rồi ướp tôm, nên mới có món mới là tôm nướng lẩu thái, hahaha. Nồi lẩu thái cũng chịu chung hoàn cảnh thiếu nhiều gia vị cần thiết. Cứ nấu thôi, miễn là ăn mì được là hay rồi.

Chị Kiều bia và anh Khoái với hai bạn đi lẻ (được biết là do anh barandom giới thiệu) lên đến Hải Đăng khoảng 9h. Anh Vít và anh Dương đến sau đó cũng khá lâu. Bữa ăn tối được bắt đầu rất tối, =)). Cái bịch đen bí ẩn đã được tìm thấy nhờ vào công lao của vợ anh Quỷ-Lệ. Thế là nồi lẩu đã có đủ đồ, đã thành nồi lẩu rồi. Chị Tido đã nhanh tay bốc ít tôm, mực, cá cho vào nồi lẩu. Mèn đéc ơi, ta nói, nước lẩu ngọt mùi hải sản, và thơm lừng.

Hình đã được anh Khunglongcoi up trước rồi, Mio trích dẫn lại cho liền mạch. Anh Khunglongcoi ơi, tới Kê Gà rồi này, hí hí hí, nhảy vào đê.

Show hàng độc nè nha:

Món nướng nè:
https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/199921_1484717497704_1826889232_921211_276797_n.jp g

Cận cảnh luôn nè:
https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/189746_1484718017717_1826889232_921214_3030407_n.j pg

Thèm chưa nè. Chưa hết nhé, còn nồi chè lẩu thái nè, show hàng cận cảnh luôn nè, mọi người ngậm miệng lại kẻo nước miếng nhểu trúng nồi chè:
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/200336_1484719657758_1826889232_921224_2391032_n.j pg

Ghi chú: lá xanh trong nồi là lá chanh vò bỏ vô nhé, chứ không phải lá cây sứ rụng vô đâu nha.

Thiệt lè thiếu sót nếu chỉ liệt kê món bò nướng mà quên đi món cá nướng và tôm nướng. Show tiếp nè:

Này thì tôm nướng nhé:
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/188949_1484718537730_1826889232_921218_1349113_n.j pg

Do lúc này xảy ra hiện tượng...liên tục mất đồ ăn, nên bà con không nướng lẻ tẻ nữa, mà chuẩn bị nướng 1 lần luôn, đồng thời cắt cử vài ...chục nhân viên bảo vệ thức ăn. Tuy nhiên vài người có "tay trong" vẫn bốc + lủm được. Do tôm nướng xong là ....hết (cất để không bị mất + không cho hiếp ảnh gia Còi vào gần đồ ăn: mở ngoặc tui cũng đói bụng chớ bộ đóng ngoặc) nên không chụp được nhiều tôm trên vỉ nướng mà chỉ có thể chụp tôm ..sắp nướng thôi ..he..he..

Này thì thêm cá nướng nè:
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196263_1484719097744_1826889232_921222_2710231_n.j pg

Có cả mực nướng nhé, nhưng do "số lượng có hạn, bạn bốc thì nhiều" nên hình không có.

Chẹp....chẹp....chẹp....

minhmio
29-03-2011, 13:57
Nói thêm một chút về hệ thống bếp dã chiến của đoàn.

https://lh3.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TZOrMa2GGmI/AAAAAAAAA8w/wShgd6grvBw/s720/IMG_6866.JPG
Anh Brandy với dáng đứng không chê vào đâu được đang "thắp sáng tương lai" cho các bạn đang nấu ăn.

Bếp nướng được học theo phong cách của bố Lương từ bộ phim bom tấn Đại chiến súng sơn - Siêu phẩm mùa mưa năm ngoái, được thực hiện tại Madagui. Đào 1 hố nông, đặt ba đến bốn hòn đá lớn để kê vỉ nướng. Vỉ nướng chọn loại vỉ lớn, nướng được nhiều đồ hơn, lại đỡ nóng tay. Mồi than đơn giản chỉ cần để khoảng 3 cục cồn bên dưới than, rồi mồi lửa, và ngồi chờ than cháy thôi. Nhanh và không khói. Thêm một phần là xung quanh đó nhiều lá khô, gom vào rồi đốt thêm cho đượm lửa. Bếp nướng ấm áp và to là nơi mọi người quây quần, vừa ăn vừa tám và xuýt xoa "Sao mà ngon quá!" =)).

https://lh6.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TYoVTuep7ZI/AAAAAAAAA_g/V5aaF4t22x0/IMG_8256.JPG
Quây quần

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TZOrMY4v8VI/AAAAAAAAA8s/xTfCrglRCGc/s720/IMG_8259.JPG
Xuất hiện sự phân chia bè phái: gần màn hình là (cái tên Người Xấu mặc áo kẻ ngang) bang "Xì xụp chè lẩu thái", phía xa xa là phái "Đồ nướng xiên que".

Nấu lẩu dùng 2 bếp cồn nấu hai nồi nước dùng song song, chia qua sớt lại cho gia vị đồng đều. Nhưng tình hình bếp cồn có vẻ lâu, thế là lại đào hố, sắp đá, mồi tha, chụm củi. Củi là mấy cành cây khô nhỏ nhỏ xung quanh đấy. Khu bếp nằm dưới tán cây, trong nồi lẩu thái lại có mấy cái lá chanh vò bầm dập thả vào. Ai đó lại tưởng là lá trên cành rụng xuống, la oai oái. Vui thật là vui.

chips
29-03-2011, 21:57
Duhi: Lần sau đi đâu nhất định bám theo chị Minhmio chắc chắn là không bị đói. Tiếc hùi hụi chuyến Kê Gà này.

Chips: Đoạn chị Mio "điên cả tiết" vì mất tích túi đồ, e Chips đánh hơi thấy không khí căng thẳng, lẩn vào trong toilet làm mực làm tôm với chị Chumbao =)).

Chiphoi: Thì ra tôm & mực được mần trong toi lét àh???

Minhmio: Chị Chiphoi à, không phải là toi lét đâu, nhà tắm thôi, =)).

minhmio
31-03-2011, 07:04
Chị Sinh và đồng bọn dẻo miệng tranh thủ mượn mấy cái bạt chỗ anh Sáu để làm bàn tiệc tập thể cho cả đoàn. Nào đâu được nguyên miếng vuông vức, bạt hình chữ nhật, dài ngoằng, thế là ghép đôi lại để thành hình vuông hơn.

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TZOrNkpjXRI/AAAAAAAAA84/NPBRL5JHzrM/s720/IMG_8261.JPG
Ai ngồi bạt thì ngồi, ai mông bự hơn thì chịu ngồi ngoài cát, hehe.

https://i754.photobucket.com/albums/xx181/giangseagift/IMG_2641.jpg
Mio đang giới thiệu anh Sáu trưởng trạm Kê Gà đến với tất cả anh chị em (lúc ấy mình giới thiệu thật là hoành tráng, mình đưa anh í lên tận ông trăng luôn, hihihi)

https://i754.photobucket.com/albums/xx181/giangseagift/IMG_2634.jpg
Anh Vít ban đầu nói chuyện rất đàng hoàng tử tế

Ai ngờ sau đấy, anh í lột vỏ bọc Davidpham để trở về với bản ngã Cobexitin93 - một thời tung hoành ngang dọc "lừa tình" không biết bao nhiêu người @_@. Cobexintin93 đang tự PR bản thân cho anh Sáu biết với sự trợ giúp ánh sáng của Người Xấu.

https://i754.photobucket.com/albums/xx181/giangseagift/IMG_2633.jpg
"Cố lên Chiaki, cố lên Chiaki"

minhmio
31-03-2011, 07:12
Mục đích chuyến này là đi ngắm trăng cơ mà, sao lại thiếu hình trăng được. Không bà con lại bảo bọn này chỉ toàn thấy ăn và uống, :T, rõ là một bọn "phàm phu tục tử" =)).

https://i754.photobucket.com/albums/xx181/giangseagift/IMG_2652.jpg
Trăng treo xa tít

https://lh5.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TZO4i7d2NOI/AAAAAAAAA_Q/UpHcNcf5kuI/s720/DSC_0126a.JPG
Thành quả của anh Laca.

kieubsg
31-03-2011, 10:36
Ngắm trăng sớm trên đường chưa tới Hải đăng Kê Gà

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRw6f5oEI/AAAAAAAAAF8/FOP8mJOk1G0/s640/IMG_8380.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRxdvrRiI/AAAAAAAAAGE/GUiJhmEhiaw/s640/IMG_8383.JPG

Gặp 2 người bạn cùng tới trễ chờ tàu sang Hải đăng

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRx6wP5DI/AAAAAAAAAGM/TEFcpl9qw8Q/s640/IMG_8396.JPG

Tới nơi ai cũng chăm chỉ no nàm

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRyjzQwwI/AAAAAAAAAGY/4wDWErnB9wY/s640/IMG_8410.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRySC3uII/AAAAAAAAAGU/J8mFipamf0g/s640/IMG_8407.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRyGHGbmI/AAAAAAAAAGQ/m2J-30PvB7s/s640/IMG_8406.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/_G_O22KseAyg/TZLRzhB7BLI/AAAAAAAAAGw/0QZ8dbZz98Y/s640/IMG_8416.JPG

KhungLongCoi
31-03-2011, 17:08
Cụ thể cái bếp dã chiến là đây, đào 1 cái lỗ, đặt 3 cục đá xung quanh. vậy là xong 1 cái bếp lò
https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/190629_1484718297724_1826889232_921216_4739388_n.j pg
Lúc này, do thấy nấu nước lẩu bằng lò cồn lâu, lại khó hâm nóng được nên Huygeo liền ra tay tạo cái bếp trên. Lúc này 2 tay Huygeo + Nguoixau đang nhóm than.
Nhóm xong, nguoixau nghĩ gì mà buồn vậy nè:
https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/198531_1484718817737_1826889232_921221_3220984_n.j pg
Chú thích ảnh:
-Pices Lỳ: Lúc trước bị rớt mất tiền, em cũng buồn y chang anh vậy đó =D

KhungLongCoi
31-03-2011, 17:20
Nấu xong nồi nước lẩu, đói quá nên mọi người nhào vô ăn khí thế luôn:
Có ăn rồi, em Sinh mặt hý hửng gớm luôn:
https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196624_1484719817762_1826889232_921226_6333359_n.j pg
Theo nguyên tắc ăn uống vừa ban hành, ai múc mỳ xong, đi ra chỗ khác để người khác vào múc, vậy mà .....
Ê em Sinh, tui có bằng chứng em vừa ăn vừa ngồi tại chỗ luôn nè:
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196439_1484720537780_1826889232_921230_5184919_n.j pg

Đây nữa, ngồi ăn tại chỗ luôn:
https://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/188618_1484719977766_1826889232_921227_948967_n.jp g
Có người thì ra bạt ngồi:
https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/189908_1484720217772_1826889232_921228_3050609_n.j pg
Phần đông đứng lố nhố, chắc đứng ăn cho mau xuống ....he..he..he
https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/190037_1484720617782_1826889232_921231_5181651_n.j pg
Ăn mỳ ngon tít cả mắt:
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/190253_1484720297774_1826889232_921229_7145411_n.j pg

Sinh
31-03-2011, 17:25
Nấu xong nồi nước lẩu, đói quá nên mọi người nhào vô ăn khí thế luôn:
Có ăn rồi, em Sinh mặt hý hửng gớm luôn:
https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196624_1484719817762_1826889232_921226_6333359_n.j pg
Theo nguyên tắc ăn uống vừa ban hành, ai múc mỳ xong, đi ra chỗ khác để người khác vào múc, vậy mà .....
Ê em Sinh, tui có bằng chứng em vừa ăn vừa ngồi tại chỗ luôn nè:
https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/196439_1484720537780_1826889232_921230_5184919_n.j pg

Anh ơi, có ăn thì phải hí hửng chứ, khóc nhè thì sao mà ăn hả anh??? Mà em lúc đó vừa mới múc xong, còn chưa kịp đứng dậy anh đã bắn bùm bụp thế kia thì em đỡ sao nổi:(. Anh có phê bình thì phê em "Ti Sữa" kia kìa. Em í ngồi hẳn xuống đất luôn đó (NO):gun

KhungLongCoi
31-03-2011, 17:28
Chỗ cắm trại của nhóm Phịch Trời Ơi ...... sướng nè:

Toàn cảnh nè:

https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/198171_1484721977816_1826889232_921239_7720064_n.j pg

Trên cao xuống xíu nè:

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/199828_1484721577806_1826889232_921235_2655356_n.j pg

Con đường có gạch lát trắng trắng là đường lên đảo

Zoom xuống tý nè:

https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/199155_1484721777811_1826889232_921237_5323640_n.j pg

Xuống thêm tý nữa:

https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/199546_1484721657808_1826889232_921236_6887078_n.j pg

Bạch y cô nương là chị Pa đó nhoa. Chị Pa đang chỉ đạo đàn em + dàn đào mới tuyển: "Ê, tụi em uống nước là phải hả họng ra, đổ trực tiếp từ vòi vô miệng như chị vậy nè.". Mà tiếc ghê, hông ai thèm ngó chị Pa hết trơn. Tội nghiệp chị Pa.

minhmio
09-04-2011, 13:57
Đêm hôm ấy, trăng đã lên cao, treo lơ lửng trên đầu bọn người "phàm phu tục tử" đang ngồi đàn ca hát xướng bên dưới. Rượu được chuyền từ đầu vòng tròn là chỗ anh Sáu ngồi về hai hướng. Làm một tợp rượu 45 độ của chị Sinh là người tê tê ngay. Không có ca lớn, thế là chai coca 1 lít rưỡi bị xử trảm để làm ly đựng nước đá chữa cháy. Đa số mọi người đều đã biết nhau, chỉ có một vài bạn mới hơi khép nép ^^. Tuy nhiên, sau một chặng đường dài từ Sài Gòn đến đây thì người cũ hay mới gì cũng đã kịp thành người một nhà rồi.

Rồi tiếng đàn, tiếng hát, nhịp vỗ tay, gõ nồi, gõ đũa cũng cất lên, hòa cùng với tiếng gió tiếng sóng để làm nên một chương trình ca nhạc tả pí lù với dàn đàn sĩ và ca sĩ bất đắc dĩ. Khuya hơn tí nữa, một số leo hải đăng đêm để hóng gió và ngắm trăng. Chả biết có phải em Nhật Minh là đứa sợ ma mà anh Khunglongcoi nói hay không, chỉ thấy em nó chạy ra chỗ Mio rồi bảo:
- Chị, cho em ly rượu.
- Uh, đây này. Nước chữa cháy bên này nhá ^^.
- (Ực ực, khà khà...)Chị, cho em ly nữa.
- (Ối mẹ ơi, nó uống rượu ực ực nữa kìa trời).
Hắn uống xong rồi chạy biến đi đâu í, hải đăng chăng? Chuyện này ngồi chờ người trong cuộc kể cho hấp dẫn vậy.

Trời càng về khuya, bà con rủ nhau đánh tập thể, đánh lẻ gì đấy. Anh Sáu vẫn ngồi tỉ tê uống rượu, kể chuyện hải đăng, chuyện nghề, chuyện đời với mấy anh lớn lớn trong đoàn. Điện đã được tắt. Chị Kiều bia và mình rủ nhau đi sang chỗ nhóm tiato chơi. Ôi thích thật, các bạn ấy được ngồi trên phiến đá ngắm trăng và ngắm biển. Ngồi ăn theo ngắm nghía một tí rồi quay về. Hai chị em lại nằm phè ra sân, chỗ cái lều bị sập của nhóm tiato mà mở thao láo mắt ếch ra dòm trăng. Sáng quá! Khó ngủ!

kieubsg
20-04-2011, 13:41
Các tay thiện xạ dùng nhiều súng khủng nhắm thẳng vào ông trăng

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8412.jpg

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8411.jpg

Cái cùi bắp của mình cũng ham hố tia trăng, kết quả chỉ được... thế này, hihi bằng chứng .... ngắm trăng đấy à nghen

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8413.jpg

thấy tủi thân quá đành đợi bình minh trăng ....lặn mà tia https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8436.jpg

kieubsg
20-04-2011, 13:52
Chia tay màn đêm, trăng lặn nà

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8433.jpg

Chào bình minh Kê Gà

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8440.jpg

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8459.jpg

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8464.jpg

https://i885.photobucket.com/albums/ac56/kieubsg/Ke%20Ga%2019th%2020th%20of%20March/IMG_8469.jpg

minhmio
16-06-2011, 00:06
Sáng.

Sau một đêm trăng sáng tưng bừng là một buổi sáng với nắng ấm dần, rồi chuyển thành nóng. Qua một đêm "tình thương mến thương" bên nhau chuyền từng ly rượu, miếng mồi, sáng nay có người dậy sớm đi ngắm bình minh, người thì ngủ nướng thêm một chút nữa. Mình lại tiếp tục chui vào bếp "thiên nhiên" của mình. Đội hình vắng những gương mặt quen thuộc ngày hôm qua: anh Vít đi công tác Nha Trang; Người Xấu có việc gấp và Pisces Ly phải về theo; nhà Cần Thơ thì cần về sớm để đi tèn tèn từ Kê Gà về lại Tây Đô. Thuyền Trọng Tâm chạy qua đón nhóm về sớm. Thích hen, được đi biển lúc sớm thế này.

Thực đơn sáng nay là mì lẩu thái, :D. Nói túm lại thì tận dụng được những gì còn lại hôm qua thì cứ nấu thôi. Còn rau, còn cá nướng, còn tôm và xíu xiu mực. Gia vị nêm thì còn đủ. Úm ba la, một lúc sau, một nồi nước dùng thơm ngon xuất hiện trước mắt bà con. Chẹp chẹp, cảm giác mọi người ngồi quây quần bên nồi mì đang bốc khói nghi ngút sao mà nó thú vị đến như vậy. Bình thường, chủ nhật bạn có thể ngủ nướng, rồi tự thưởng cho mình một phần ăn sáng hoành tráng như tô phở bò tái 2 trứng hột gà, hoặc bánh mì bò bít tết và trứng ốp la, và nhiều thứ khác nữa. Nhưng đây là phượt bụi, chỉ cần một nồi mì rau thôi, rồi ngồi xung quanh cùng nhau húp xì xụp là đã sướng lắm rồi.

https://lh5.googleusercontent.com/-kc1izVRco5o/TZOyZxAiFoI/AAAAAAAAA-g/eQK7T04UiZI/s720/s%2525C3%2525A1ng%2525203.JPG
Quây quần

Chén thì chả có, vì hôm qua mọi người ăn xong cũng đã cho vào bịch rác gần hết rồi. Hirameiki! (phát ý tưởng ngay sau khi uống trà Lipton, :))). Chồng ly giấy mua để uống rượu nhưng không dùng đến nhiều (Haizzz, ai đời lại uống rượu bằng cái ly giấy to đùng ngã ngửa đó chứ. Uống thế rượu nào, dạ dày nào chịu nổi, ^^) nên được cất nhắc cho qua làm đồ đựng mì cho bà con. Thế nên sáng nay mọi người được ăn mì ly hảo hạng nha. Thị trường không có bán mì ly nào nhỏ xíu mà có rau như vậy đâu á.

https://lh5.googleusercontent.com/-O1UgHOVZXr8/TZOyYmDvuHI/AAAAAAAAA-c/YbUySRJs9hg/s720/s%2525C3%2525A1ng%2525202.JPG
Một nửa ngồi ăn, nửa lạnh lùng

minhmio
16-06-2011, 16:44
Ăn uống xong xuôi, Mio cuối cùng cũng đã có khoảng thời gian riêng để khám phá ngọn hải đăng Kê Gà. Một mình leo lên những bậc thang xoáy trôn ốc bằng sắt đã in hằn dấu vết thời gian để lên tới đỉnh hải đăng rất thú vị. Ban đầu những bậc thang nghiêng về phía tâm. Càng lên cao, bậc thang lại nghiêng về phía cạnh. Vượt qua 183 bậc, Mio đã lên tới đỉnh hải đăng.

https://lh3.googleusercontent.com/-hLfPtCIkCmE/TYoBpL-MoXI/AAAAAAAAA58/kt4IbHmfan8/s640/P1020847.JPG
Hải đăng Kê Gà và những hàng sứ cổ

Đứng từ trên cao nhìn xuống, mọi vật trở nên bé nhỏ. Mình thấy được toàn bộ khu nhà của cán bộ đang công tác tại hải đăng. Nhìn sang bên phải là nơi đoàn "thác loạn" tối qua. Mấy anh chị đang ngồi quây quần trò chuyện trước khi thu dọn chiến trường. Lại nhìn tiếp sang bên phải thêm tí nữa, nhìn về hướng biển thì thấy mấy chị em gái đang tạo dáng và vài anh giai đang chụp choẹt. Không khí thật trong lành. Gió thổi lồng lộng. Và Mio lại chỉ đứng có một mình, thế là tự dưng lại bộc phát căn bệnh sợ độ cao. Lại bắt đầu tự hù dọa mình, nào là: lỡ gió thổi mạnh quá rớt xuống thì sao? Lỡ xỉu thì sao? =)) Sợ thật chứ!

https://lh4.googleusercontent.com/-lEuLKXq5-Ko/TYoBphnb-ZI/AAAAAAAAA6A/5xLJ7XHE0lE/s640/P1020852.JPG
Một phần đảo nhìn từ trên cao

https://lh4.googleusercontent.com/-4hr8LUCW_vw/TYoBqIx5VWI/AAAAAAAAA6E/FGdM-SLI0zQ/s640/P1020853.JPG
Đôi bờ

https://lh4.googleusercontent.com/-niXt98ZHsks/TYoBsXWw7iI/AAAAAAAAA6I/_YamzzksY-A/s640/P1020855.JPG
Hôm xem toàn bộ ảnh của các thành viên, nhìn tấm này thấy sao mà có nhiều người chung ý tưởng thế không biết. Chắc vì bóng hải đăng làm bà con nhà Phịch liên tưởng tới một hình ảnh vô cùng quen thuộc và một người cũng cực kỳ thân quen. Mọi người đoán xem là ai nhé. Hí hí...

minhmio
22-06-2011, 13:03
Xa xa đằng kia đang có nhiều người tự sướng với đủ tư thế khác nhau.

https://lh3.googleusercontent.com/-B1KWC_poSdw/TZOyJs8pEPI/AAAAAAAAA9o/Yxa9SVeXnAo/s720/b.jpg
Có bạn Bíp đang đọ chiều cao với hải đăng.

https://lh5.googleusercontent.com/-SzBzv-cl7lc/TZOyJe8cgzI/AAAAAAAAA9w/7MygWpmRB94/s720/a.jpg
Có em Nhật Minh đang thả hồn theo ánh nắng mai và gió biển.

https://lh4.googleusercontent.com/-IifO0RNc5sw/TZOyf6idGDI/AAAAAAAAA-4/DiBt00-GdVo/s720/t%2525E1%2525BB%2525B1%252520k%2525E1%2525BB%2525B 7.jpg
Lại có bạn Nhung ngồi thẫn thờ nhìn đá. Chuyên môn người ta gọi là "tự kỷ" với đá ạ, haha.

https://lh4.googleusercontent.com/-cdAGHvib7-8/TZOyVfkX3sI/AAAAAAAAA-U/t91-tX5AenM/s512/d.jpg
Bíp thành người khai sáng cho Nhung khi dẫn Nhung đi tìm con đường mang tên "Chân lý của Phịch". Không biết Nhung đã giác ngộ chưa? ^^

https://lh3.googleusercontent.com/-nlT7jMGAgAI/TZOyLa9WvUI/AAAAAAAAA90/oexGI3-eKQY/s720/b%2525C3%2525B3ng.jpg

https://lh6.googleusercontent.com/-V1iv5RdUtjw/TZOyON36-uI/AAAAAAAAA94/9uUy6Z506OY/s720/c.JPG
Nhìn bóng đoán người đi bà con ơi!