PDA

View Full Version : Tuyển xế ôm an dưỡng mùa vàng 19-21/9/2014

barrow
16-09-2014, 02:10
Đã định tới định lui cung nọ đường kia, cuối cùng vẫn quyết định chọn thung lũng Tú Lệ, hi vọng sẽ tìm được anh chị em xế ôm cùng đích đến, cùng đồng hành ạ!

Lịch trình:
T6 (19/9): Xuất phát lúc 18h30 ở cổng trường Múa (đối diện ĐH Thương Mại)
Hà Nội – Thanh Thủy – Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Tú Lệ. Ngủ nhà sàn ở Tú Lệ, có thể ngâm mình ở bể nước nóng lộ thiên.

T7 (20/9): sáng hôm sau ăn sáng r thong dong qua Mù Cang Chải chụp ảnh, vừa ngắm lúa vưà cafe, thăm thú bản ở đó: La Pán Tẩn - Chế Cu Nha, Lìm Mông... Ăn trưa ở Nghĩa Lộ. Chiều đi bản Mù thấp Mù cao, tối ngủ Trạm Tấu
Đặc biệt có món này em mới khám phá ở Tú Lệ là dân bản người ta đi chèo đò trẩy hội ở Tú Lệ đông lắm, sáng hoặc trưa ngày thứ 2 này mình quyết tâm quẩy cùng dân bản xem sao ạ=))))

Chủ Nhật (21/9): Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Bến phà Vạn Yên - (chạy thuyền từ Vạn Yên đến) Bưa Sen - Đà Bắc - Hòa Bình - Hà Nội.
(tùy tình hình bão lũ, nếu căng quá thì bẻ cung thôi ạ)
Chi phí: 700k

Nhà em có 2 nữ 1 nam rồi, nguyện vọng là tuyển thêm 2 nam 1 nữ nữa thì đẹp, đấy là mong muốn thôi còn gạch thì các bác cứ đáp vô tư ạ :P

Nhận gạch: o978 583 566

lyphamthuymai
17-09-2014, 09:43
Có lịch of ẹt hay chốt đoàn gì chưa bạn ơi

saimoto
17-09-2014, 10:24
hic xui quá, tối thứ 6 9h mới tới HN :((

tapcamlo_xd
17-09-2014, 10:49
tối thứ 6 mình cũng chạy, 1 xe full. Hôm trước có 1 bạn trên diễn đàn gọi mình rủ đi cùng vì bạn ấy cũng solo. Nếu bên bạn chỉ có 1 xe thì ae đi cùng nhau cho vui,đỡ đần nhau khi có sự cố trên đường. 01675772963 nếu bạn có nhã hứng

blue_ivy
17-09-2014, 14:48
Đã định tới định lui cung nọ đường kia, cuối cùng vẫn quyết định chọn thung lũng Tú Lệ, hi vọng sẽ tìm được anh chị em xế ôm cùng đích đến, cùng đồng hành ạ!

Lịch trình:
T6 (19/9): Xuất phát lúc 18h30 ở cổng trường Múa (đối diện ĐH Thương Mại)
Hà Nội – Thanh Thủy – Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Tú Lệ. Ngủ nhà sàn ở Tú Lệ, có thể ngâm mình ở bể nước nóng lộ thiên.

T7 (20/9): sáng hôm sau ăn sáng r thong dong qua Mù Cang Chải chụp ảnh, vừa ngắm lúa vưà cafe, thăm thú bản ở đó: La Pán Tẩn - Chế Cu Nha, Lìm Mông... Ăn trưa ở Nghĩa Lộ. Chiều đi bản Mù thấp Mù cao, tối ngủ Trạm Tấu
Đặc biệt có món này em mới khám phá ở Tú Lệ là dân bản người ta đi chèo đò trẩy hội ở Tú Lệ đông lắm, sáng hoặc trưa ngày thứ 2 này mình quyết tâm quẩy cùng dân bản xem sao ạ=))))

Chủ Nhật (21/9): Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Bến phà Vạn Yên - (chạy thuyền từ Vạn Yên đến) Bưa Sen - Đà Bắc - Hòa Bình - Hà Nội.
(tùy tình hình bão lũ, nếu căng quá thì bẻ cung thôi ạ)
Chi phí: 700k

Nhà em có 2 nữ 1 nam rồi, nguyện vọng là tuyển thêm 2 nam 1 nữ nữa thì đẹp, đấy là mong muốn thôi còn gạch thì các bác cứ đáp vô tư ạ :P

Nhận gạch: o978 583 566

Vì an toàn của các bạn, mình mạo muội được góp ý với chủ thớt thế này:
- Ngày 1 (tối thứ 6) và ngày cuối các bạn chạy kinh quá, rất nguy hiểm. Đặc biệt là tối thứ 6. Hà Nội lên Tú Lệ là 240km (không biết chủ thớt đã search bản đồ chưa??). QL32 mặc dù khá rộng rãi, đường đẹp nhưng dù sao cũng nhiều khúc cua, lại trong đêm tối. 240km các bạn không thể đi như ban ngày được, lại còn phải back up thời gian nhỡ đâu hỏng xe này nọ. Như vậy chủ thớt tính mấy giờ tới được Tú Lệ. Hố nước nóng lộ thiên là ở ngoài đồng nhé (theo nghĩa đen luôn, nằm giữa mấy ruộng lúa), giờ đó có mà ra tắm với...ma. Ma có thể không có nhưng lại có rất nhiều nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe lúc tắm ngoài trời giữa đêm khuya.
- Bản Lìm Mông thuộc xã Tú Lệ luôn, dưới chân đèo Khau Phạ.
- Tú Lệ mình tới 2 lần chưa thấy chú bác nào ở đó nói có chèo đò trẩy hội. Suối ở Tú Lệ đa phần là cạn và nước chảy rất xiết, nhất là mùa lũ này, lòng suối rất nhiều đá, không phải như kiểu suối Yến chùa Hương nên mình đang ko tưởng tượng được cảnh chèo đò trẩy hội ở Tú Lệ nó thế nào. Tuy nhiên nếu có thì với thời gian của các bạn e rằng khó mà tham gia kịp.
- Ở MCC thì lúa đẹp nhất là ở La Pán Tẩn rồi. muốn có chỗ ngắm đẹp thì phải đi sâu vào bản.
Theo ngu ý của mình là chủ thớt nên xây dựng lịch trình chi tiết hơn về quãng đường giữa các điểm --> tổng quảng đường mỗi ngày, bố trí thời gian di chuyển ăn uống nghỉ ngơi cụ thể, có screenshot bản đồ nữa thì càng tốt.