PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Tây An , Nga Mi , Cửu Trại Câu [tháng 10/2011]

chudu2011
19-03-2011, 20:38
9 ngày , đi tới các địa điểm trên

Mong tìm được nhiều bạn , càng đông càng vui !!

rvdmq
19-03-2011, 22:47
Định bao giờ đi hả bạn?

nhimnhim11
19-03-2011, 23:00
Lịch trình và chi phí như thế nào hả bác ơi?

Nheva
19-03-2011, 23:23
Bạn rủ mọi người mà chỉ nói khơi khơi thế này thì ai biết thế nào mà join.

fashionfurniture
20-03-2011, 13:26

Có lẽ bạn đùa hoặc bạn k tìm hiểu 1 chút nào về các địa điểm trên.

chudu2011
20-03-2011, 14:10
20/10 /11 xuất phát . Mình đang ở Sài Gòn . Do Vietnam airline đang bán vé khứ hồI đi Bắc Kinh với giá đặc biệt,dự kiến xin Sếp nghỉ cỡ 9 days để Phượt theo kế hoạch sau :

2 ngày Bắc Kinh

1 ngày Tây An

2 ngày ở Nga Mi

2 ngày Cửu TrạI Câu

2 ngày còn lạI giành cho thờI gian đi lạI

Chi phí mình chưa dự toán được , nhưng sơ sơ tiền vé máy bay di chuyển từ tỉnh này qua tỉnh kia khoảng 500usd rồi.

pizzahaisan
20-03-2011, 15:18
Bạn định di chuyển trong nội địa TQ bằng máy bay ah? Mình xem lịch trình thì chắc là bạn bay sang BK trước đúng không? Nếu vậy từ TQ về VN bạn quay lại BK hay đi từ Thành Đô về? Có 2 ngày ở BK và 1 ngày ở TA thì ít quá bạn ah, ở Thành Đô cũng không thấy có chương trình đi Lạc Sơn. Mình nghĩ đã mất công đi thì đi cho bõ cả tiền vé máy bay rẻ nữa :D. Mong bạn sớm lên lịch trình chi tiết để mình xem có join được không, với lại 21/03 cũng hết hạn đặt vé rồi.

chudu2011
20-03-2011, 17:17
Vì mua vé khứ hồi , nên phải quay về lại Bắc Kinh . Vì thời gian xin nghỉ ít quá , nên mình muốn đến những điểm chính thôi !
Nhưng bây giờ hết hạn đặt vé rồi ! Để mình xem lại !

NAMLOVETRAVEL
21-03-2011, 11:44
Mình đọc được tin nhắn này , thắy rất thích , cho mình đăng kí theo với , mong mọi ngươi cho mình xin lịch trình cụ thể , mình dân làm du lịch , cần hổ trợ gì thi cứ alo cho mình , thanks

anhbloginc
21-03-2011, 18:27
Có lịch trình cụ thể để tham khảo với bạn ơi.

ronggia
22-03-2011, 10:08
Cho biết kế hoạch và ước tính chi phí đi . Tôi cũng muốn tham gia 3-4 vé .các cụ nhé !

chudu2011
23-03-2011, 16:35
tụi mình đang ở SG nha !

Bạn nào thích join , thì cho mình xin số đt hoặc email để liên lạc hợp nhóm bàn tính kế hoạch !

Mùa thu này mà đi Nga Mi là hơi bị tươi nhá ! Tuyết phủ quanh lối đi ! Cửu trại Câu khỏi bàn ! Hehe !

chudu2011
23-03-2011, 16:43
kế hoạch là tháng 10 ngay mùa thu đi nhe mấy bạn ! xin cho mail hoặc điện thoại để liên lạc hợp nhóm mấy bạn ơi !

buidoicali
23-03-2011, 22:40
Nếu bạn có kế hoạch cụ thể thì PM cho mình nhé. email: [email protected]

kamkam
24-03-2011, 00:57
mình cũng đang quan tâm. Email : [email protected]

Susie
24-03-2011, 08:47
ngấp nghé [email protected]

thuongmeomeo
24-03-2011, 19:38
Cho tớ tham gia với, có lịch thì gửi cho tớ với nhé: [email protected].
Cám ơn bạn

duongcanhquan
25-03-2011, 11:20
Bác chủ thớt xem lại chút đi, theo kinh nghiệm năm ngoái mình đi thì thế này :

Nên bỏ Nga My, vì ở đó chẳng có gì đâu, các bạn đi sẽ tiếc đấy, hơn nữa dành thời gian tập trung cho CTC , CTC thực sự là một nơi đáng để lưu trú nhiều hơn 3 ngày , 4 ngày chẳng hạn.

Mình nghỉ nếu tiết kiệm thời gian và chi phí, phù hợp với nhiều người, nên đập Tây An và CTC thôi, gói gọn trong vòng 7 ngày ( 2 ngày cuối tuần ) là quá đẹp. ĐI lại cũng đỡ mệt, chi phí cũng đỡ , và ko nghỉ nhiều, có thời gian mà ngắm cảnh hùng vĩ ở Cửu Trại.

Chủ thớt xem lại và lên kế hoạch chi tiết, hợp lý cho mình đặt 2 viên gạch :)

fashionfurniture
25-03-2011, 11:40
Bác chủ thớt xem lại chút đi, theo kinh nghiệm năm ngoái mình đi thì thế này :

Nên bỏ Nga My, vì ở đó chẳng có gì đâu, các bạn đi sẽ tiếc đấy, hơn nữa dành thời gian tập trung cho CTC , CTC thực sự là một nơi đáng để lưu trú nhiều hơn 3 ngày , 4 ngày chẳng hạn.

Mình nghỉ nếu tiết kiệm thời gian và chi phí, phù hợp với nhiều người, nên đập Tây An và CTC thôi, gói gọn trong vòng 7 ngày ( 2 ngày cuối tuần ) là quá đẹp. ĐI lại cũng đỡ mệt, chi phí cũng đỡ , và ko nghỉ nhiều, có thời gian mà ngắm cảnh hùng vĩ ở Cửu Trại.

Chủ thớt xem lại và lên kế hoạch chi tiết, hợp lý cho mình đặt 2 viên gạch :)

Lại thích chém lung tung roài, để times đi Lệ Giang đê. CTC mấy năm nữa đi lại chứ

duongcanhquan
25-03-2011, 14:35
Không đại ca ơi, em khoái đi lại CTC cơ :D hehe, chụp ảnh đã đời khoái ngất ngây :D đợt này có súng to ống khỏe tha hồ ...:D

vanpth
25-03-2011, 15:06
Mình đặt gạch nữa nha, địa chỉ mail [email protected], khi nào off email mình nhé!

trungcao
25-03-2011, 15:18
Sao không thấy "ai" nhắc nhở cái thread này vậy kà???... Ko ngày tháng trong tiêu đề, lịch trình cũng chưa rõ ràng,...nick cũng mới reg đc vài ngày...???
CTC - thiên đường hạ giới - nên mình cũng rất quan tâm...hóng hớt... Chọn mặt gởi "mìn" vậy...
Vài ý kiến vậy!!!
Nice weekend!!!

lashinhoo
25-03-2011, 17:46
Mình cũng đang quan tâm, cho mình đặt một cục gạch nhé. YH: lashinhoo

Ối_zời_ơi
25-03-2011, 20:19

Đề nghị bác chủ topic cho thêm cái thông tin về thời gian khởi hành, lịch trình và những thông tin khác vào Topic để AE có thể tham khảo, join và phù hợp với quy định nhé.
Nice

tho_ngoc0610
25-03-2011, 22:42
Cho mình hóng hớt với , mình cũng đang thich đi CTC một chuyến.
Email ; [email protected]
YH; hale_thu

Jeanny_Nguyen
26-03-2011, 12:13
tụi mình đang ở SG nha !

Bạn nào thích join , thì cho mình xin số đt hoặc email để liên lạc hợp nhóm bàn tính kế hoạch !

Mùa thu này mà đi Nga Mi là hơi bị tươi nhá ! Tuyết phủ quanh lối đi ! Cửu trại Câu khỏi bàn ! Hehe !

mình ở sg, mình đặt gạch nha, khi nào tập hợp bàn kế hoạch gì đó thì hú..
email: [email protected]

Littlefoot
27-03-2011, 17:09
9 ngày thì riêng cho Nga Mi và Cửu Trại cũng mới chỉ là tạm đủ thôi bạn ạ. Bạn cần xem kĩ các topic về CTC của các đoàn trước để lập lịch trình.

chudu2011
27-03-2011, 17:48
Xin lỗi các bạn nha ! Nghĩ ít ngày quá , chắc mình bỏ bớt Bắc Kinh ! Kế hoạch sẽ còn Cửu Trại Câu và Nga Mi thôi !

Chuyến đi sẽ khởi hành vào đầu mùa thu (trong tháng 10 ) , vì nghe nói mùa thu Cửu Trại Câu đẹp như tranh , và Nga Mi lại có tuyết nửa

:)

Lịch trình sẽ đưa lên sau khi hợp mặt tất cả các thành viên để lấy ý kiến ( vì mình cũng chưa có kinh nghiện gì nhiều )

Thân chào !

vanveo
27-03-2011, 21:53
Tớ đăng kí với nhé. Hôm nào off cùng lên lịch trình đi, có ai biết tiếng Trung thì tốt quá

NAMLOVETRAVEL
27-03-2011, 22:52
Cho minh di voi [email protected], dd 0918176828

NAMLOVETRAVEL
27-03-2011, 22:59
Minh nghi cung di luon Bac Kinh luon vi mot lan thi di luon cho trot nha ban chudu2012, minh chi dua ra y kien rieng , khi nao off thi se ban sau dc ko ban

chudu2011
27-03-2011, 23:49
xin cho mình hỏi , các bạn dưới đây đều ở Sài Gòn pko a ?

buidoicali
kamkam
susie
thuongmeomeo
vanpth
lashinhoo
thongoc06-10
Jeany_Nguyen
namlovetravel

auri
28-03-2011, 00:24
Mình ở Hà nội. Cho mình đặt viên gạch với nhé. Mình ủng hộ chỉ nên đi CTC và Nga Mi thôi.

Susie
28-03-2011, 01:27
xin cho mình hỏi , các bạn dưới đây đều ở Sài Gòn pko a ?
Hik, bạn chudu ơi, chờ mãi mới thấy bạn có tí động tĩnh. Mình ở SG nhưng làm việc ở nước ngoài, đầu thámb tư là mình rời VN rồi nên nếu k phiền, bạn off sớm sớm cho mình join với nhé... Thx b n nhiều

buidoicali
kamkam
susie
thuongmeomeo
vanpth
lashinhoo
thongoc06-10
Jeany_Nguyen
namlovetravel
Hik, ban Chudu oi, ban plx dong tinh nhanh nhanh chut dc k? Voi lan ban to chuc off som som cho minh tham gia voi vi minh o saigon nhung lam viec o nuoc ngoai. Dau thang 4 minh k co mat o vietnam ma minh muon tham gia off lam lam...
Sorry minh reply bang mobile nen k type co dau dc :(

chudu2011
28-03-2011, 02:41
các bạn ở Hà Nội mến ! nếu lịch trình đi từ Hà Nội qua Nam Ninh thì có thể thuận tiện các bạn join ! nếu xuất phát ở Sài Gòn thì mình nghĩ ko thuận tiện cho các bạn , cho mình sori trước !

Bạn Susie mến , lịch off sẽ tổ chức khi có đầy đủ các thành viên tham dự ! Bạn cứ yên tâm !

Susie
28-03-2011, 09:37
các bạn ở Hà Nội mến ! nếu lịch trình đi từ Hà Nội qua Nam Ninh thì có thể thuận tiện các bạn join ! nếu xuất phát ở Sài Gòn thì mình nghĩ ko thuận tiện cho các bạn , cho mình sori trước !

Bạn Susie mến , lịch off sẽ tổ chức khi có đầy đủ các thành viên tham dự ! Bạn cứ yên tâm !

thế nào gọi là đầy đủ thành viên tham dự hả bạn? Bạn định chờ chốt đoàn luôn á?

NAMLOVETRAVEL
28-03-2011, 11:54
Gui ban chu du
cho minh dat cho them mot nguoi nua , la ban dong nghiep cung cong ty
dia chi email: [email protected]
tui minh deu o sai gon
chan thanh cam on ban

NAMLOVETRAVEL
28-03-2011, 11:57
gửi ban chu du
tụi mình có thể book vé máy bay ra Hà Nội gặp đoàn để qua Nam Ninh cũng được , để khi nào offline bạn lên kế hoạch thì tụ mình sẽ lên ế hoạch cụ thể. cám ơn bạn ,

chudu2011
28-03-2011, 13:20
có mặt đầy đủ mọi người trong đoàn cùng tham dự !

chudu2011
28-03-2011, 13:27
Mình đang cân nhắc chi phí và thời gian :
1 . phương án bay thẳng đến chỗ mình đến
2 . phải bay ra Hà Nội ,ngồi bus qua Nam Ninh , tới Nam Ninh rồi cũng mua vé bay đến chỗ mình đến

Susie
28-03-2011, 14:10
có mặt đầy đủ mọi người trong đoàn cùng tham dự !

mình không có ý lắm lời đâu nhưng bạn nên hô hào lên 1 tiếng thì mới biết ai có mặt, ai không chớ! Chắc mình lo xa quá nhưng kinh nghiệm bản thân là nên canh air ticket càng sớm càng tốt bạn ạ..

chudu2011
28-03-2011, 18:47
vì chưa săn được vé , nên kế hoạch cũng chưa rõ ràng , nên mình chưa muốn hô hào gì hết !

Kế hoạch là tháng 10 ! bạn có vẻ hơi nôn nóng ! :)

yamahavu
28-03-2011, 19:36
Bạn cho mình đký 2 gạch nha. Sẽ tiếp tục theo dõi topic này...

what_up
28-03-2011, 23:39
mình đã bon chen làm chuyến SGN-KUL-SGN vào dịp này rồi. Chỉ chờ KUL-Chengdu-KUL mà chiến thôi, mà coi bộ giá sẽ ko rẻ... Hey zạ...

QuyenMach
29-03-2011, 00:19
Mình mê CTC và Lệ Giang lắm lắm.Có thông tin hay hội họp offline gì thì cho mình biết với nhé.
Mình ở SG.
Đi được 9 ngày (5 ngày làm việc và 4ngày của t7&CN)
Mail:[email protected]

Littlefoot
29-03-2011, 01:54
Mình đang cân nhắc chi phí và thời gian :
1 . phương án bay thẳng đến chỗ mình đến
2 . phải bay ra Hà Nội ,ngồi bus qua Nam Ninh , tới Nam Ninh rồi cũng mua vé bay đến chỗ mình đến

Làm sao bay thẳng từ SG đi Chengdu được hả bạn?
Về thời gian trong hai phương án của bạn mình nghĩ có lẽ cũng như nhau thôi, có chênh cũng không nhiều. Còn về giá cả thì bạn tính cũng không khó:
1. Saigon-KUL-Chengdu khứ hồi (cái này còn tùy đợt vé nên tùy bạn căn).
2. Saigon - Hanoi khứ hồi bằng máy bay, vé tùy thời điểm
Hanoi - cửa khẩu = dự kiến 200k/người (năm 2010 bọn mình đi là 80k/chiều).
Cửa khẩu - sân bay Nam Ninh : Xe taxi 4 chỗ : 800 tệ/xe (năm ngoái bọn mình đi là 350 tệ/chiều). Chú ý là không phải đến hẳn TP Nam Ninh. Sân bay còn cách TP gần 40 km nữa.
Vé máy bay Nam Ninh - Chengdu khứ hồi : Khoảng 1500 tệ/người (bay 2h). Có thể rẻ hơn. Thường mua vé muộn mới rẻ.
CTC đã có rẩt nhiều đoàn đi và có thông tin rất cụ thể, nên bạn chỉ cần đọc, có gì hỏi cập nhật thêm, sẽ dễ hơn rât nhiều là tự mình nghiên cứu tìm hiểu bạn ạ.

fashionfurniture
29-03-2011, 10:33
Làm sao bay thẳng từ SG đi Chengdu được hả bạn?
Về thời gian trong hai phương án của bạn mình nghĩ có lẽ cũng như nhau thôi, có chênh cũng không nhiều. Còn về giá cả thì bạn tính cũng không khó:
1. Saigon-KUL-Chengdu khứ hồi (cái này còn tùy đợt vé nên tùy bạn căn).
2. Saigon - Hanoi khứ hồi bằng máy bay, vé tùy thời điểm
Hanoi - cửa khẩu = dự kiến 200k/người (năm 2010 bọn mình đi là 80k/chiều).
Cửa khẩu - sân bay Nam Ninh : Xe taxi 4 chỗ : 800 tệ/xe (năm ngoái bọn mình đi là 350 tệ/chiều). Chú ý là không phải đến hẳn TP Nam Ninh. Sân bay còn cách TP gần 40 km nữa.
Vé máy bay Nam Ninh - Chengdu khứ hồi : Khoảng 1500 tệ/người (bay 2h). Có thể rẻ hơn. Thường mua vé muộn mới rẻ.
CTC đã có rẩt nhiều đoàn đi và có thông tin rất cụ thể, nên bạn chỉ cần đọc, có gì hỏi cập nhật thêm, sẽ dễ hơn rât nhiều là tự mình nghiên cứu tìm hiểu bạn ạ.

Bạn này đi TA trước mà nàng ơi!
Đi TA thì bay từ NN là rẻ nhất ( trên Ctrip mình có thấy còn 210Y + 140Y tax/ 1 chiều). Không có chuyến bay nào từ SG đi TA cả, nên việc SG-HAN là chắc chắn roài. Chi phí đi đường bộ từ HAN-NN cập nhật giá tại thời điểm này là 450k/1 chiều.
Thông tin đi TA, Nga my, CTC trên Phượt có quá nhiều, k cần phải tìm thêm gì cả :)

QuyenMach
31-03-2011, 08:29
Mình đăng ký thêm 3-4 người nữa.Hy vọng nhóm SG nhanh chóng họp ofline để có lịch trình chi tiết và chuẩn bị tốt hơn.
Mail của mình là: [email protected]

NAMLOVETRAVEL
02-04-2011, 18:38
Chuong trinh van dang duoc len ke hoach dung khong ban chudu2011?minh se ru them mot so nguoi ban nua.

tho_ngoc0610
02-04-2011, 20:35
Mình ở Hà nội nhưng mình rất muốn đi chuyến này, các bạn ở Sàigon cứ lên lịch trình và bàn bạc , có gì email cho mình theo đia chỉ [email protected] hoặc dt;0936364522

chudu2011
03-04-2011, 01:40
Thật tình xin lỗi các bạn !

Tôi rất tâm huyết chuyến này , nhưng do có một số chuyện nên tôi sẽ dời chuyến đi này lại

Tuy nhiên , với số lượng các bạn trên thread này , các bạn có thể contact với nhau làm 1 chuyến rồi !

Vì sự cố ngoài ý muốn , nên mong các bạn thông cảm !

NAMLOVETRAVEL
04-04-2011, 17:48
Thật là buồn quá đi các bạn ơi ! Bạn chudu2011 không đi được rồi , mình đi lần đầu tiên nên không kinh nghiệm , các bạn tham gia thread này mình tự tổ chức đi được không ? ..mình nghỉ số lượng nhiều như thế này thì mình có thể tở chức được rồi .....nếu bạn nào có kinh nghiệm đi qua rồi thì có thể làm trưởng nhóm để hưởng dẩn mọi người được không , trong thread này mình thấy có bạn fastionfuniture hình như bạn đã đi wa rồi đúng không? , bạn chudu2011 có thể hổ trợ bọn mình được không ? rất mong nhận được sự phan hồi của các bạn, mình thật sự là rất muốn tham gia chương trình này . :(

NAMLOVETRAVEL
04-04-2011, 18:49
Danh sách các thành viên quan tâm bài viết này :
tho_ngoc0610
jeanny_nguyen
littlefoot
ronggia ( dặc gạch 03-04người)
[email protected]
kamkam
susie
thuongmeomeo
duongcanhquan
vanpth
trungcao
lashinhoo
ohmygod
vanveo
charlenvu
yamahavu ( đăng kí 02 người)
Namlovetravel(đăng kí 02 người)
quyenmach
what_up
những có quan tâm đến chuyến đi này , nào chung ta cùng tự tổ chức chương trình ,mong mọi người cùng hợp tác ...

chudu2011
05-04-2011, 03:06
theo kế hoạch của mình là đánh 1 trận cho nát ở Tứ Xuyên :

Ngày 1 : Hà Nội -Nam Ninh
Ngày 2 : Nam Ninh- Thanh Đô
Ngày 3 : Thành Đô - Hoàng Long
Ngày 4 : Hoàng Long - Cửu Trại Câu
Ngày 5 : Cửu trại Câu
Ngày 6 : Cửu Trại Câu - Thành Đô
Ngày 7 : Thành Đô - Nga Mi - Lạc Sơn
Ngày 8 : Thành Đô - Nam Ninh
Ngày 9 : Nam Ninh - Hà Nội - Sì Gòn

Nhưng thật sự vẫn chưa hết các điểm ở Tứ Xuyên . Còn nhiều chổ đẹp nữa !
Thôi chúc chuyến đi của các bạn vui vẻ và thành công !

Littlefoot
05-04-2011, 10:34

Làm sao đi được với lịch thế này hả bạn? Hình như bạn chưa xem thông tin kĩ về cung này.

fashionfurniture
05-04-2011, 11:49
Bạn ý toàn bay thôi ( nhà có đk mà ^^). Nếu bay toàn tuyến NN-TD, TD-HL, HL-TD thì đi được, dưng mà để đánh đổi 1 chi phí quá lớn như vậy mà đi như ăn cứop thế này là k đáng. Bạn nào làm lead vụ này nên check lại các thông tin liên quan, đi CTC có rất nhiều đoàn đã post tt bổ ích.
come !!!

duongcanhquan
06-04-2011, 14:39
Bạn ý đi ghê thật , ở CTC thì ít, quá phí !, Nga My lại chả có cái gì :D chủ thớt check lại đi

dantocgoc
06-04-2011, 14:57

Lịch đi như vậy thì gọi là "phượt ngựa" à? Botay.xôi:gun:gun

KevinAuto
07-04-2011, 12:07

Lịch trình này thì phải di chuyển liên tục và a phải có thời gian lường trước nếu có xảy ra 1 số trục trặc , có thể là phải có ngày thứ 10

morhog
07-04-2011, 13:58
Mình ở Sài Gòn và cũng đang có ý định tìm kiếm nhóm để đi CTC vào tháng 10. Vậy cho mình đặt một chỗ nhé? Mình chưa đi Trung Quốc lần nào nên không có tí khinh nghiệm nào cả. Các bạn có đi thì cho mình thông tin gặp mặt nhé? địa chỉ email của mình: [email protected]. Mình có thời gian nên nếu cần làm gì thì cứ bảo mình.

cafelela
19-04-2011, 16:05
Mình cũng đang tính đi CTC vào tháng 3 năm sau, nhưng lên diễn đàn đọc thấy các ACE bảo nhau đi cuối thu là đẹp nhất thế là chuyển hướng tháng 10 năm nay đi. Định hóng hớt topic này thì.......đùng một nhát bạn chủ thớt lại nhỡ kế hoạch. Chẹp!!! Hay là chúng ta cứ đi nhể?! Các bạn thấy sao????

cafelela
19-04-2011, 16:12
Không đại ca ơi, em khoái đi lại CTC cơ :D hehe, chụp ảnh đã đời khoái ngất ngây :D đợt này có súng to ống khỏe tha hồ ...:D

@duongcanhquan: Cửu Trại Câu công nhận quá đẹp, cảnh thần tiên. Nên đi lại! hehe Dưng mà Lệ Giang cũng đẹp lắm đấy bạn ạ. Cái đẹp của thành cổ là vẻ đẹp của nếp sống, kiến trúc và khí hậu bốn mùa.

@fashionfuniture: Bạn định khi nào phượt LG đấy? Lên kế hoạch chưa? Khi nào có cho mình hóng với nhé, mình muốn đi lại....sau khi đi CTC về. :D

princess061084
15-05-2011, 12:49
Mình cũng đang muốn kiếm nhóm nào để nhập hội đi CTC. Nếu có bạn nào có ý định đi thì cho mình thông tin với nha :)

::LongT::
17-05-2011, 00:48
cũng đang quan tâm

Cửu Trại Câu hiện là nơi mình muốn đến nhất do ... lỡ đọc nhiều topic về nó quá

cafelela
17-05-2011, 14:49
Mình đang lên lịch trình và tính chi phí rồi, khi nào xong sẽ up lên cho mọi người tham khảo. Nhưng vấn đề là bạn nào biết cách săn vé máy bay giá rẻ thì chỉ mình với, nếu ko chúng ta đi đường bộ sẽ mất rất nhiều thời gian và mệt.

dantocgoc
17-05-2011, 16:24
Mình cũng đang tính đi CTC vào tháng 3 năm sau, nhưng lên diễn đàn đọc thấy các ACE bảo nhau đi cuối thu là đẹp nhất thế là chuyển hướng tháng 10 năm nay đi. Định hóng hớt topic này thì.......đùng một nhát bạn chủ thớt lại nhỡ kế hoạch. Chẹp!!! Hay là chúng ta cứ đi nhể?! Các bạn thấy sao????

Đồng chí nào có kinh nghiệm tổ chức lên lịch cho anh em bu theo với nhé. Mình đang quan tâm vụ này lắm. thanks

kienhalong
17-05-2011, 17:57
Đang rất quan tâm lịch trình này. Rất mong có thêm nhiều anh chị em vào chia sẻ thêm thông tin và sớm hình thành đoàn. Thanks! :D

cafelela
18-05-2011, 11:19
:D Mình cũng có tí chút kinh nghiệm đi TQ, nhưng toàn đi có 2 mạng thôi, chưa có kinh nghiệm dẫn đoàn đông đảo như này bao giờ. Bạn nào có năng khiếu hét hò hãy xung phong làm trưởng nhóm đi nhé, mình sẽ là trợ thủ đắc lực! Còn lịch trình cụ thể sẽ có trong nay mai thôi, các bạn cố gắng đợi.;)

yamahavu
19-05-2011, 17:23
Hay là nhất trí chờ lịch trình cụ thể của cafelela nha!

huynguyen3968
19-05-2011, 21:43
:D Mình cũng có tí chút kinh nghiệm đi TQ, nhưng toàn đi có 2 mạng thôi, chưa có kinh nghiệm dẫn đoàn đông đảo như này bao giờ. Bạn nào có năng khiếu hét hò hãy xung phong làm trưởng nhóm đi nhé, mình sẽ là trợ thủ đắc lực! Còn lịch trình cụ thể sẽ có trong nay mai thôi, các bạn cố gắng đợi.;)

cafelela đứng lên làm trưởng đoàn cho anh em bu theo với nào, cũng đặt 1 cục gạch cho cung đường này :D

tra_chanh
19-05-2011, 22:10
Cho mình đặt dép ngồi chờ nhé! Chị đồng nghiệp khen quá trời! ;)

NgaBum
22-05-2011, 11:56
Mình cũng quan tâm đến cung đường này, nhưng lâu quá vẫn chưa thấy lịch trình từ bác trưởng đoàn

cafelela
22-05-2011, 15:32
cafelela đứng lên làm trưởng đoàn cho anh em bu theo với nào, cũng đặt 1 cục gạch cho cung đường này :D
Dạo này cv hơi bận nên hẹn các bạn đến t3 này sẽ up lịch đi và chi phí dự kiến. Mình thật sự chỉ có thể làm ~ việc như :lên lịch, đặt phòng, mua vé v.v những việc lặt vặt đấy thôi, ko có khả năng lãnh đạo và đặc biệt ít nói trước đám đông. Vì vậy, bạn nào có kinh nghiệm hơn hoặc ít nhất là có khả năng hơn mình thì chịu khó nhận nhiệm vụ vậy nhé. Các bạn Nam xung phong đê!!!:D hehe

huynguyen3968
22-05-2011, 17:28
Dạo này cv hơi bận nên hẹn các bạn đến t3 này sẽ up lịch đi và chi phí dự kiến. Mình thật sự chỉ có thể làm ~ việc như :lên lịch, đặt phòng, mua vé v.v những việc lặt vặt đấy thôi, ko có khả năng lãnh đạo và đặc biệt ít nói trước đám đông. Vì vậy, bạn nào có kinh nghiệm hơn hoặc ít nhất là có khả năng hơn mình thì chịu khó nhận nhiệm vụ vậy nhé. Các bạn Nam xung phong đê!!!:D hehe

những công việc lên lịch, đặt phòng, mua vé v.v là những việc quá ổn áp roài, giơ tay đề cử cafelela làm lead là đúng roài :">

xhuong
22-05-2011, 18:51
Mình cũng quan tâm đến CTC, Chờ bạn up lịch đi và chi phi dự kiến vào t3:-)

cafelela
24-05-2011, 14:11
Các bạn xem lịch trình nhé, có thắc mắc gì thì Reply cho mình. Tổng thiệt hại khoảng 15 con tê tê, nhưng đấy là mình tính tương đối chính xác, ai rủng rỉnh thì mang thêm cho mình giật nóng với:D haizzzzzz dạo này cày cuốc dùng nhiều nên mòn hết rồi, mãi chẳng đủ tiền đi làm cái visa đây!!!

Cửu Trại Câu – Tây An – Nga Mi Sơn – Lạc Sơn
(Tháng 10/2011 – 10 or 12 ngày)

Ngày 1 : Hà Nội – Nam Ninh (400km)

- Tối 21h30 hôm trước đi tàu từ ga Gia Lâm đến Nam Ninh lúc 10h30 : tiền vé 450k vnđ hoặc 9h sáng đi ô tô từ HN đến NN lúc 16h: vé 300k vnd
- 22h ngày 1 bay từ Nam Ninh đến Thành Đô (2h bay): vé 800 tệ (+110 tệ phụ phí)x2 chiều = 1800 tệ
- Nếu mua được giá rẻ thì giá vé khoảng: 650 tệ/ người/chuyến
- Nếu không mua được vé máy bay sẽ đi tàu nằm vào sáng 12h30 ngày 1 đi tàu từ ga Nam Ninh đến Chengdu lúc 21h10 ngày 2: vé 365 tệ
- Ăn uống: 50 tệ/ng/trưa, tối
- Đi lại + tham quan: 20 tệ/ng/chiều : tham quan công viên Nhân dân, Núi Thanh Tú, chợ ẩm thực buổi tối

Ngày 2+3+4: Thành Đô – Cửu Trại Câu – Thành Đô (460km)

- 1h sáng đến Thành Đô, ngủ nhà trọ 1 đêm, sáng ra bến xe đi Cửu Trại Câu: 70 tệ/ng/ng
- Sáng 8h0’ từ Thành Đô đi Cửu Trại Câu đến tối ngủ đêm tại cửa trại, sáng sớm hôm sau vào khu thắng cảnh sớm: vé xe hai chiều (gần cổng vào là bến xe 九通汽车站 mỗi ngày từ 6h – 8h sáng có xe về Thành Đô) 250 tệ
- Vé thắng cảnh + vé xe tham quan (có thẻ sinh viên được giảm 50 tệ): 220 + 90 = 310 tệ/n/ng x 2 ngày = 620 tệ
- Khách sạn 2 đêm tại Thôn Bành Phong hoặc tại Chương Trác trấn, tối đi xem múa hoặc đi Bar: 200 tệ/ng
- Ăn uống trong khu thắng cảnh CTC chỉ có tại khu nhà ăn trung tâm, rất đắt mà ko ngon, khoảng 50-80 tệ/người/bữa, nên tự mang đồ ăn khô như bánh ngọt, mì gói, ruốc, hoặc mua mì tại đấy với giá 15 tệ/ hộp. Tự mang đồ khoảng: 30 tệ/ng/bữa x 2 (sáng và tối về ks ăn) = 60 tệ + ăn tại ks 4 bữa 100 tệ = 160 tệ
- Ngày 1: 6h30 xuất phát từ cửa trại đi bộ đến Hà Diệp Trại: 60’. Từ Hà Diệp Trại đi bộ đến Thụ Chính Trại lần lượt đi qua các hồ: Lau sậy, Song long, Hoa lửa, rồng nằm, quần thể hồ Thụ Chính, hồ Công chúa và Trại Thụ Chính,cảnh rất đẹp, khoảng 180’. Buổi trưa ăn nghỉ nhà dân tộc Tạng tại Thụ Chính trại, sau đó lên xe đến Trường Hải hoặc từ Trung tâm DL Nặc Nhật Lãng đổi xe đi Trường Hải. Từ Trường Hải hết 30’, từ TH đi bộ 20’ đến Hồ ngũ sắc, hồ Quý tiết, chiều lên xe về TT Nặc Nhật Lãng rồi đi bộ khoảng 120’ qua quần thể hồ Nặc Nhật Lãng, biển Tê Giác, biển Laohu, Thác nước Thụ Chính, hồ Công chúa.
- Ngày 2: (chuẩn bị đồ ăn khô mag theo) 7h xuất phát từ Thụ Chính Trại, đi bộ 30’ qua hồ Công chúa, thác nước Thụ Chính để chụp ảnh ở hồ Tê Giác. Từ hồ Tê Giác đi xe đến Biển Gương để chụp ảnh, rồi từ biển Gương đi xe 20’ đến Rừng nguyên sinh, đi bộ trên con đường gỗ khoảng 30’. Từ rừng đi xe đến Tiễn trúc hải, ngồi trên xe ngắm cảnh. Từ Tiễn Trúc hồ đến Thác nước Chân Châu đi bộ đường gỗ hết 4, 5 tiếng. lần lượt tham quan hồ Gấu Trúc, thác gấu trúc, hồ Ngũ hoa, hồ Chân Châu…Từ đây có thể lên xe quay về TT Nặc Nhật Lãng hoặc Thúc Chính trại, lại lên xe đi hồ Hoa Lửa, rồi ra khỏi Cửu trại.

Ngày 5+6+7: Thành Đô – Tây An – Thành Đô (720 km)

- 9h sáng xuất phát từ Thành Đô đến Tây An lúc 22h30 vé giường nằm 420 tệ/ ng/2 chiều ( vé ngồi: 230 tệ)
- Các địa điểm tham quan: Lầu Chuông (trung tâm thàh phố - lên đỉnh lầu có thể thấy 4 con đường lớn nhất Tây An, Lầu Trống, Minh tường thành (40Y/ng) Cách Trung tâm 35km về phía đông là Lăng mộ Tần Thủy Hoàng, hầm Binh Mã Dũng, Ly Sơn. Vé thắng cảnh + bus : 100 tệ/ng
- Ăn + ngủ tại Tây An 2 ngày: trọ tại Nhà trọ thanh niên Thất Hiền Trang hoặc gần Lầu Chuông cũng có nhà trọ thanh niên: rẻ, tiện đi bộ ăn uống, tham quan ko phai ngồi oto: 100 ăn +100 trọ = 200 tệ/ng/2ngay

Ngày 8+9+10: Thành Đô – Nga Mi Sơn – Lạc Sơn (170 km)
- Cung đường đi từ Thành Đô lên Nga Mi khoảng 170km = 2 tiếng ngồi xe: Thành Đô – Nhân Thọ - Tỉnh Nghiên- Lạc Sơn – Nga Mi Sơn. vé: 100 tệ/ng/2 chiều
- Từ Bến xe Xin Nan Men có xe đến Nga Mi sơn hoặc Lạc Sơn, cứ 30p một chuyến, từ Trung tâm Lạc Sơn cứ 10p có một chuyến đến Nga Mi sơn (khoảng 30p): vé 2 chiều: 20 tệ
- Vé thắng cảnh Nga Mi Sơn và Lạc Sơn: 60 + 90 = 150 tệ/ng
- Lịch trình: sáng đi oto đến Lạc Sơn chơi, chiều đi oto về Nga Mi, nếu còn sớm thì lên Kim Đỉnh thuê nhà nghỉ để sáng sớm ngắm sương mù và bình minh Kim Đỉnh, nếu muộn thì nghỉ trọ tại chân núi Nga Mi thăm chùa Báo Quốc, sáng bắt đầu leo lên đỉnh.
- Ăn + nhà nghỉ: 100 (2 ngày)+ 50 = 150 tệ
- Tiền cáp lên + xuống Nga Mi Sơn: 120 tệ/ng
- Quay về Thành Đô chơi 1 ngày

Ngày 11+12: Thành Đô – Nam Ninh – Hà Nội:

Lịch trình đi đường bộ:
- Trưa ngày 10 trả phòng, gửi đồ đi chơi đến 20h chuẩn bị lên tàu về Nam Ninh lúc 6h sáng ngày 12, 8h đi ô tô từ Nam Ninh về Hà Nội: 450 tệ (nằm) + 80 tệ = 530 tệ
- Tiền ăn uống 3 ngày 2 đêm: 150 tệ

Littlefoot
24-05-2011, 17:42
Hihi, ở trong Cửu Trại thì bạn vừa qua cửa soát vé là có bus của khu bảo tồn để lên mà đi, chứ không ai đi bộ đâu bạn ơi, vì xa lắm. Thường mọi người đi thẳng vào trong rồi đi dần ra, ví dụ ở nhánh trái thì đi thẳng vào Trường Hải, nhánh phải thì đi thẳng vào Rừng nguyên sinh. Nên đi nhánh trái trước vì nhánh trái ít hồ đẹp hơn. Các hồ ở cách xa nhau nên chỉ nên chọn các hồ đẹp để xuống trạm xe bus và đi vào các đường gỗ bên trong.

cafelela
24-05-2011, 21:17
Hihi, ở trong Cửu Trại thì bạn vừa qua cửa soát vé là có bus của khu bảo tồn để lên mà đi, chứ không ai đi bộ đâu bạn ơi, vì xa lắm. Thường mọi người đi thẳng vào trong rồi đi dần ra, ví dụ ở nhánh trái thì đi thẳng vào Trường Hải, nhánh phải thì đi thẳng vào Rừng nguyên sinh. Nên đi nhánh trái trước vì nhánh trái ít hồ đẹp hơn. Các hồ ở cách xa nhau nên chỉ nên chọn các hồ đẹp để xuống trạm xe bus và đi vào các đường gỗ bên trong.
Mình đã đi CTC bao giờ đâu :D cung đường này mình dịch theo nhật ký của một bạn TQ chia sẻ trên mạng đấy, bạn ấy còn nói giờ nào ở đâu là lý tưởng nhất để chụp ảnh cơ, nhưng mình ko phải dân săn ảnh nên ko ghi vào. Bạn chia sẻ cho mình đường đi nước bước vào Cửu Trại nhé, đón xe có phải hẹn giờ ko? hay cứ ra lúc nào là có lúc ấy như bus. Thanks

Littlefoot
24-05-2011, 21:29
Đón xe không phải hẹn giờ gì đâu bạn ạ. Xe bus rất nhiều và chạy liên tục từ 7h sáng dọc suốt các nhánh, trên xe có hướng dẫn viên giới thiệu về phong cảnh trên đường (tất nhiên là chỉ có tiếng Tàu) . Gần các hồ đều có các trạm xe bus. Chú ý là phải chờ ở đúng trạm mới lên được xe chứ họ không cho lên giữa đường. Bạn không cần phải dịch thông tin trên mạng làm gì, trên Phượt có đủ thông tin và rất nhiều bạn đã đi rồi mà. Bạn vào box Châu Á xem thông tin nhé.

pizzahaisan
24-05-2011, 23:08
Bạn cafe cho mình đặt cục gạch với.
Mình thấy lịch trình từ ngày 2 trở đi chưa rõ ràng lắm và quay đi quay về TĐ nhiều lần quá. Chặng NN-TĐ theo mình đi máy bay cho đỡ tốn thời gian. Nếu đi ô tô từ CTC về TĐ thì hết ngày 5 mới về đến nơi, ngày 6 và 7 đi TA sợ không kịp và ít time quá. Chơi ở TĐ/TA trước rồi đến nơi kia chơi nốt rồi về nhà.
Ở Thiểm Tây ngoài TA còn có núi Hoa Sơn cách TA hơn 100 km là điểm đến rất thú vị, cách Thành Đô 170 km có rừng trúc (mình không biết tên) ở thành phố Yibin. Hay là tiện dịp này ta đi luôn thể :D.

cafelela
24-05-2011, 23:20
Mình thấy lịch trình từ ngày 2 trở đi chưa rõ ràng lắm và quay đi quay về TĐ nhiều lần quá. Chặng NN-TĐ theo mình đi máy bay cho đỡ tốn thời gian. Nếu đi ô tô từ CTC về TĐ thì hết ngày 5 mới về đến nơi, ngày 6 và 7 đi TA sợ không kịp và ít time quá. Chơi ở TĐ/TA trước rồi đến nơi kia chơi nốt rồi về nhà.
Ở Thiểm Tây ngoài TA còn có núi Hoa Sơn cách TA hơn 100 km là điểm đến rất thú vị, cách Thành Đô 170 km có rừng trúc (mình không biết tên) ở thành phố Yibin. Hay là tiện dịp này ta đi luôn thể :D.
huhu tớ đã ghi khá chi tiết rồi đấy, còn mỗi cái tên bến xe và chuyến xe là tớ ko thêm vào thôi, sao lại ko rõ ràng nhỉ??? Mình cũng tính là đi máy bay khứ hồi từ NN đi TD, nếu mua được vé thì đương nhiên là phải lấy TD làm trung tâm di chuyển rồi, bản đồ là: CTC - TD - Nga Mi, bạn đi Nga Mi đến CTC cũng phải qua TD và ngược lại, còn đi Tây An thì đương nhiên phải quay về TD để bay về NN phải ko nào?! Mình mới lên lịch để các bạn tham khảo, mọi người cứ cho ý kiến, thống nhất rồi mình sẽ sửa, khi tuơng đối rồi thì chúng ta tìm trưởng đoàn, ban thư ký và tiến hành bỏ ống với off off là tếch.

Littlefoot
25-05-2011, 06:46

Thành Đô còn nhiều nên đi hơn chỗ rừng trúc đó bạn ạ. Nếu để ngắm trúc thì ngắm ở Trại gấu trúc cũng đẹp lắm rồi:-)

KevinAuto
25-05-2011, 06:59

Rừng trúc a nói tên Thục Nam (Shu'nan Bamboo Forest ) , đi cũng khá xa nếu đi phải ở lại 1 đêm mất tầm 2 ngày mà đi mùa thu thì ở đây bùn lắm ,lại ngược đường với các điểm khác nữa chứ

huynguyen3968
25-05-2011, 12:53
huhu tớ đã ghi khá chi tiết rồi đấy, còn mỗi cái tên bến xe và chuyến xe là tớ ko thêm vào thôi, sao lại ko rõ ràng nhỉ??? Mình cũng tính là đi máy bay khứ hồi từ NN đi TD, nếu mua được vé thì đương nhiên là phải lấy TD làm trung tâm di chuyển rồi, bản đồ là: CTC - TD - Nga Mi, bạn đi Nga Mi đến CTC cũng phải qua TD và ngược lại, còn đi Tây An thì đương nhiên phải quay về TD để bay về NN phải ko nào?! Mình mới lên lịch để các bạn tham khảo, mọi người cứ cho ý kiến, thống nhất rồi mình sẽ sửa, khi tuơng đối rồi thì chúng ta tìm trưởng đoàn, ban thư ký và tiến hành bỏ ống với off off là tếch.

lịch trình cụ thể roài, nhưng theo mình nghĩ nên bỏ Tây An để tập trung vào CTC- nga my- lạc sơn, còn cung đường Tây An chúng ta sẽ đi kèm với bắc kinh, tây an, thượng hải, tô- hàng luôn 1 thể :D

pizzahaisan
25-05-2011, 12:54
To Kevin & Little: Mình thấy nó quảng cáo trên mạng là 1 trong 10 must-see ở Tứ Xuyên kèm theo mấy cái ảnh như của Kevin nên muốn đi xem. Bây giờ có thông tin của các bạn thì chắc là để lúc khác đi thôi :). Thank 2 U.
To cafe: mình thấy bạn có tính đến phương án đi tàu NN - TĐ nhưng trong lịch trình từ ngày 2 thì có lẽ bạn tính theo phương án đi máy bay, nếu đi tàu thì hết ngày 2 mới đến TĐ được thì các ngày sau lịch sẽ thay đổi theo, tức là phương án trong trường hợp đi tàu là chưa có. Nhưng mà mình ủng hộ đi máy bay thôi.
Quay đi quay về TĐ là mình nói việc đi lại giữa TĐ và TA. Theo mình thì khi đi ta đi TĐ/TA trước đều được, chơi xong thì đến chỗ kia, tham quan xong rồi từ đó về nhà luôn. Ví dụ như đi NN - TA trước rồi từ TA đi TĐ rồi TĐ - NN - về nhà. Như thế thì đỡ mất công đi lại.
Hoặc là chuyến này chỉ đi TA hoặc TĐ thôi, thì càng nhiều thời gian chơi hơn nữa :)
Mình có ý kiến như vậy, còn nếu đoàn muốn đi theo phương án như cũ thì mình cũng OK thôi, không vấn đề gì.

cafelela
25-05-2011, 15:16
@huynguyen: Mình lên lịch đi Tây An vì một số bạn đi Nga Mi/Lạc Sơn về nói rằng ko có gì mấy và chỉ cần chơi ở đấy 1 ngày thôi, nên nếu chỉ đi Cửu Trại Câu không thì mình thấy tiếc tiền vé mb quá:D Thêm 1 lý do hơi cá nhân là mình sợ từ năm sau ko đi được nữa nên phải tranh thủ. hì hì hì
@pizza: Thật sự mình chưa đi máy bay bao giờ, đơn giản nghĩ rằng mua vé mb giá rẻ khứ hồi thì chỉ đi về tại hai điểm cố định thôi, chứ nếu đến một nơi và về từ 1 nơi khác cũng được coi là khứ hồi thì tội gì chúng ta phai đi về nhiều lượt TD cho mệt nhỉ. Với lại, thời gian ko ghi được chính xác quá đâu, phải phụ thuộc vào vé máy bay, cứ khi nào vé ok thì mình điều chỉnh cũng được mà.

huynguyen3968
25-05-2011, 17:01
@huynguyen: Mình lên lịch đi Tây An vì một số bạn đi Nga Mi/Lạc Sơn về nói rằng ko có gì mấy và chỉ cần chơi ở đấy 1 ngày thôi, nên nếu chỉ đi Cửu Trại Câu không thì mình thấy tiếc tiền vé mb quá:D Thêm 1 lý do hơi cá nhân là mình sợ từ năm sau ko đi được nữa nên phải tranh thủ. hì hì hì
@pizza: Thật sự mình chưa đi máy bay bao giờ, đơn giản nghĩ rằng mua vé mb giá rẻ khứ hồi thì chỉ đi về tại hai điểm cố định thôi, chứ nếu đến một nơi và về từ 1 nơi khác cũng được coi là khứ hồi thì tội gì chúng ta phai đi về nhiều lượt TD cho mệt nhỉ. Với lại, thời gian ko ghi được chính xác quá đâu, phải phụ thuộc vào vé máy bay, cứ khi nào vé ok thì mình điều chỉnh cũng được mà.

năm sau ko đi được <<< câu này nghe có vẻ quen quen nhỉ ;)) lịch trình đã có, lead cũng có luôn, giờ chỉ chờ xem vé KM giá rổ rổ giá thế nào thoai nhỉ :D

pizzahaisan
26-05-2011, 01:07
Ủa, khứ hồi VN-TQ mà :D. Tất nhiên là nếu đi một nơi về một nơi khác thì mua vé khứ hồi làm gì. Vé máy bay NN-TĐ mình nghĩ là không thiếu đâu, nhiều người đi rồi mà, chỉ ngại thay đổi thời gian bay thôi - cái này chắc không xê dịch nhiều lắm. Vì vậy mình nghĩ là nếu muốn đi như dự tính ngần ấy điểm thì lịch trình chắc cũng không phải điều chỉnh nhiều, mình chỉ sắp xếp lại thời gian và thứ tự các điểm đến thôi. Ví dụ như: ngày 2-5 đi CTC, ngày 6-7 đi Lạc Sơn - Nga My (đêm ngày 7 đi tàu đến TA), ngày 8-10 đi TA , sau đó có thể về nhà từ TA hoặc quay lại TĐ (đi tàu vào chiều ngày 10) đi về vào ngày 11-12. Phương án như của bạn thì là: ngày 2-5 đi CTC, ngày 6 lên tàu đi TA, ngày 7-8 đi TA (tối ngày 8 về lại TĐ), ngày 9-12 tha hồ ăn chơi TĐ, Lạc Sơn, Nga My rồi về.
Với thời gian như dự kiến thì đi hết được ngần ấy điểm. Nếu không đi Lạc sơn - Nga My thì thời gian càng rộng rãi hơn. Mình cũng không đi lâu hơn được. Cá nhân mình cũng thích đi cả TA.

cafelela
26-05-2011, 10:29
Vé máy bay NN-TĐ mình nghĩ là không thiếu đâu, nhiều người đi rồi mà, chỉ ngại thay đổi thời gian bay thôi - cái này chắc không xê dịch nhiều lắm.

Đương nhiên vé máy bay NN - TD rất nhiều, nhưng để tìm được vé KM 4 ze' đến 5 ze' thì ko hề dễ chút nào. :D

@huynguyen3968: Cái gì thế, ai là lead thế??? Mình nếu có thể làm lead thì kiểu gì cũng bầu nhà đằng ấy làm Trưởng ban liên lạc, thủ quỹ với lị quản ca nhé. (beer)

huynguyen3968
26-05-2011, 16:59
Đương nhiên vé máy bay NN - TD rất nhiều, nhưng để tìm được vé KM 4 ze' đến 5 ze' thì ko hề dễ chút nào. :D

@huynguyen3968: Cái gì thế, ai là lead thế??? Mình nếu có thể làm lead thì kiểu gì cũng bầu nhà đằng ấy làm Trưởng ban liên lạc, thủ quỹ với lị quản ca nhé. (beer)

tớ công nhận đằng ấy cũng ác như tê giác ấy, nếu đằng ấy làm lead thì tại sao tớ lại ngán vụ trưởng ban liên lạc kiêm thủ quỹ nhỉ, mỗi người 1 việc để chuyến đi ko nhàm chán và nhiều thú vị chứ nhể đúng ko bạn hiền :)

cafelela
27-05-2011, 10:25
tớ công nhận đằng ấy cũng ác như tê giác ấy, nếu đằng ấy làm lead thì tại sao tớ lại ngán vụ trưởng ban liên lạc kiêm thủ quỹ nhỉ, mỗi người 1 việc để chuyến đi ko nhàm chán và nhiều thú vị chứ nhể đúng ko bạn hiền :)

:D Gớm bạn này sao lại khẳng khái thế cớ chứ. Tớ tạm thời nhận nhận nhiệm vụ đấy vậy, còn bạn cứ chắc cái chân Trưởng ban loạn lạc đi, thi thoảng lên đây gào thét mọi người cho lên tinh thần và làm công tác dân vận nhé hehehe
Các bạn nào quan tâm và cùng chí hướng thì liên lạc với huynguyen3968. OK???!!!

huynguyen3968
27-05-2011, 20:13
:D Gớm bạn này sao lại khẳng khái thế cớ chứ. Tớ tạm thời nhận nhận nhiệm vụ đấy vậy, còn bạn cứ chắc cái chân Trưởng ban loạn lạc đi, thi thoảng lên đây gào thét mọi người cho lên tinh thần và làm công tác dân vận nhé hehehe
Các bạn nào quan tâm và cùng chí hướng thì liên lạc với huynguyen3968. OK???!!!

tớ nói thật chứ, bạn đưa phật thì đưa đến tây thiên đi chứ nhỉ, lead thì lead luôn đi cho ngon lành, tớ liên tục update và kêu gào anh em vào ủng hộ, cố gắng góp sức gào thét để kêu gọi thế mà toàn bị bạn bắn tỉa hix buồn ghê gớm :(

cafelela
28-05-2011, 13:41
:D mình có bắn có tỉa gì nhà đằng ấy đâu cơ chứ, khổ thật! Mà theo bạn thì chúng ta có nên lập hẳn một Topic khác không? Mình thấy từ khi bạn chủ thớt này báo nghỉ chơi là chẳng ai dòm ngó gì đến nó nữa cả.

huynguyen3968
28-05-2011, 19:13
:D mình có bắn có tỉa gì nhà đằng ấy đâu cơ chứ, khổ thật! Mà theo bạn thì chúng ta có nên lập hẳn một Topic khác không? Mình thấy từ khi bạn chủ thớt này báo nghỉ chơi là chẳng ai dòm ngó gì đến nó nữa cả.

ok mình cũng nghĩ nên làm cái thớt mới, chứ thớt này vắng lặng đìu hiu quá :D trưởng đoàn kiêm chủ thớt đi kìa hê hê, YM tớ là pharaonhn nhé lúc nào rảnh add buôn dưa lê bê dưa hấu cho vui :">

thanhtxb
28-05-2011, 19:29
Hi Mình ở HN, tình hình sao rồi các bác, có bao nhiêu người chắc chắn đi, bao nhiêu gạch ngói rồi,có những bác nào biết tiếng TQ + có kinh nghiệm du lịch TQ?
Chắc mở topic mới cho máu đi bác (Close cái này đặt link liên kết qua topic mới), cho mình đặt thêm 1 viên gạch ở CTC :D

cafelela
30-05-2011, 16:05
@huynguyen: Mình là dốt đặc cái vụ công nghệ thông tin (Bằng chứng là lần đầu tiên đăng ký diễn đàn này đã reply cái hòm thư tự động của Mod CVN hahaha). Thế nhưng, để vừa cái ý có tí hiểm của nhà đằng ấy, mình cũng chẳng ngán gì mà không đứng ra tập tọe lập topic mới nhé.
@thanhtxb: Ủng hộ nhau bên topic mới nhé! Mình sẽ mở một cái, nhưng chẳng biết đặt link thế nào hì hì....Còn tình hình danh sách thì chưa biết cụ thể là có những ai vì mình lâu rồi ko thấy các bạn đã quăng gạch tái xuất.
Danh sách tạm thời sẽ là:
1.cafelela (3 mem)
2.huynguyen3968
3.pizzahaisan (bạn này hình như đang bế quan tỏa cảng :D)

pizzahaisan
30-05-2011, 21:54
Oh ho, các bạn leader và phó leader bàn bạc chuyện đại sự, tớ đâu dám chen ngang :D.
Chỉ cần bạn leader vưỡn kiên quyết đi thì tớ nhất quyết không vạn lý độc hành chốn thiên đường trần thế đâu :D.
Bạn cứ chốt lịch à chỉ cần chốt thời gian thôi.
Đang định đi TQ nhưng mấy hôm nay đọc cái tin Bình Minh 2... mà thấy tức quá các bác ah.

huynguyen3968
30-05-2011, 22:31
@huynguyen: Mình là dốt đặc cái vụ công nghệ thông tin (Bằng chứng là lần đầu tiên đăng ký diễn đàn này đã reply cái hòm thư tự động của Mod CVN hahaha). Thế nhưng, để vừa cái ý có tí hiểm của nhà đằng ấy, mình cũng chẳng ngán gì mà không đứng ra tập tọe lập topic mới nhé.
@thanhtxb: Ủng hộ nhau bên topic mới nhé! Mình sẽ mở một cái, nhưng chẳng biết đặt link thế nào hì hì....Còn tình hình danh sách thì chưa biết cụ thể là có những ai vì mình lâu rồi ko thấy các bạn đã quăng gạch tái xuất.
Danh sách tạm thời sẽ là:
1.cafelela (3 mem)
2.huynguyen3968
3.pizzahaisan (bạn này hình như đang bế quan tỏa cảng :D)

hiểm là hiểm chỗ lào, bạn hiền cứ như vậy bảo xao tớ ko bon chen cho đc, chờ thớt kiêm leader mỏi cổ roài này :D

cafelela
30-05-2011, 22:37
huhuhu mình đang tìm mãi mà chẳng thấy cái hướng dẫn đâu, khổ quá! Thôi, bạn chịu khó đợi tớ mò thêm nhát nữa :(( Với lại, ta đi ngày 21 nhể, để tranh thủ được 2 ngày t7 & CN?
@pizzahs: Thật, phải lạc đề một chút là mình cũng thấy hơi bị ức vụ ấy đấy. Nhưng mà thôi, chuyện gì ra chuyện đó, cv là cv mà ăn chơi là ăn chơi:D. CV phải sang thì cứ sang, nhưng đừng thèm ăn tiêu mua sắm gì ở đấy, mang cơm nắm với mắm tép nhà mình đi!!!:))

cafelela
31-05-2011, 17:18
Hi Mình ở HN, tình hình sao rồi các bác, có bao nhiêu người chắc chắn đi, bao nhiêu gạch ngói rồi,có những bác nào biết tiếng TQ + có kinh nghiệm du lịch TQ?
Chắc mở topic mới cho máu đi bác (Close cái này đặt link liên kết qua topic mới), cho mình đặt thêm 1 viên gạch ở CTC :D
Mình mở topic mới rồi đấy: "Thu này đi Cửu Trại Câu - Tây An - Nga Mi - Lạc Sơn nhá", bạn sang read đi rồi giúp mình đặt link với, chả biết làm thế nào cả. Tks!