PDA

View Full Version : Xin tư vấn chuyến đi Tủa Chùa Điện Biên - Mù Cang Chải - Hà Giang ngày :D

lylufy
13-09-2014, 13:22
Xin chào các ACE, mình có mong muốn đi phượt tới Mù Cang Chải lâu rồi nhưng chưa đi được do bận việc. Giờ thì nghiệm ra là việc thì chả bao giờ hết trong khi tuổi tác cứ ngày một leo thang, sợ để lâu sức lực hao mòn nên quyết tâm cứ đi. :D. Mình đang làm việc tại Tủa Chùa, Điện Biên. Xem trên bản đồ thì thấy có đường quốc lộ từ Tuần Giáo điện Biên sang đến Mù Cang Chải, Yên Bái. Nhưng do có thể phải đi 1 mình bằng xe máy, và cung đường cũng vắng vẻ, lại là núi đồi Tây bắc nên muốn được tư vấn thêm. Có chuẩn bị tốt mới có chuyến đi an toàn pk ạ ^^. Vậy ACE có ai biết gì (tất tần tật) về cung đường đi này thì xin chia sẻ với mình nhé :).

Lylufy xin cám ơn !

Vận Mệnh 13
13-09-2014, 18:56
Bác có thể cho em biết là bác đầu tư cho vụ này mấy ngày nghỉ phép của bác đc ko? :)) Thêm nữa là bác xuất phát từ Điện Biên đi Mù - Hà Giang và về lại Điện Biên đúng ko ạ? :) Như vậy thì sẽ dễ dàng hơn cho việc lên lịch trình cũng như tính toán mấy thứ khác :D

tinhtinh
27-07-2015, 19:41
Chào bạn
Tôi ở Hải Phòng,muốn kiếm ít rượu ngô ở Tủa Chùa mà không biết làm thế nào
Đọc thấy bác bảo đang làm việc ở Tủa Chùa,không biết bác có vui lòng giúp tôi kiếm ít rượu ngô không?

hoaiviet
27-07-2015, 23:18
Từ Tp Điện Biên bạn đi về Tuần Giáo theo QL 279 đi Quỳnh Nhai, sẽ đi qua cầu Pá Uôn khá đẹp, bạn cứ theo đường 279 về đên thụy điện Huội Quảng rồi về Than Uyên, từ Than Uyên bạn chạy tiếp về tt Mù Cang Chải. Chú ý từ Tuần Giáo đến Than Uyên cảnh khá đẹp, nhưng nhiều đoạn đường xấu và vắng vẻ, chú ý đổ xăng và mang dụng cụ vá xăm xe !