PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Non nước Ninh Bình

Pages : 1 [2] 3

comnhom86
08-07-2013, 15:07
Tháng 7 này em dự định đi quan Lạn mà chưa có kinh nghiệm.
Thời gian em tính là Sẽ đi vào sáng thứ 6 và về chiều ngày chủ nhật.
Anh chị nào đã đi có kinh nghiệm giúp đỡ em với ạ.
Em ở Hà Nội. Có thể đi từ bến xe Mỹ Đình Hoặc Lương Yên.
Em rất mong được giúp đỡ ạ!

thangnv01
16-07-2013, 15:31
XIn hỏi mọi người, tôi có kế hoạch đi phượt địa điểm như mù căng chải, tú lệ, y tý vào khoảng giữa tháng 8 có đẹp không? Mưa có nhiều không? XIn cho biết! Chân thành cảm ơn

anhthanhlong
19-07-2013, 01:24
xin chào các anh chị !
cuối tuần này cụ thể là chủ nhật em và bạn gái có đi du lịch ở Sapa bọn em muốn đi bằng xe máy. Em có tra trên google maps thì cũng biết đôi chút về tuyến đường mình sẽ đi. Tuy nhiên đây là lần đầu tiên em đi nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm anh chị nào đã thường xuyên đi có thể cho em biết em nên đi theo tuyến đường thế nào để có thể tới sapa 1 cách nhanh nhất không ạ...
Em xin cảm ơn anh chị rất nhiều !!!

SXS_TYT
19-07-2013, 11:07
Hờ hờ. Đường lên sapa chưa đi bao giờ mà đi theo google map ko chuẩn đâu. Hai nữa là đi 2 người thì bạn phải là người có kinh nghiệm trên các cung đường, xế chắc tay. Biết sửa xe máy, biết thay săm lốp, vá xe...Xe hỏng dọc đường sữ không ai đến giúp đâu.

ladibug
20-07-2013, 12:47
Chao cac pac,

Tinh hinh la thu 3, ngay 23/7 nay em bay tu tp HCM ra Ha Noi de len Moc Chau. Em tinh ra ben xe My Dinh va bat xe len Moc Chau, khoang 9h-10h sang co tuyen xe nao ko ah?

Em da book phong o Ks Xanh Sao (hay Sao Xanh?) roi ^^'

Em co 1 buoi chieu toi thu 3- nguyen ngay thu 4 va sang thu 5 bat xe ve lai Ha Noi.
Voi thoi gian eo hep nhu vay, xin cac pac tu van giup em di nhung dau o Moc Chau?

Xin da ta :)

PS: em mò mãi mới post duoc cai questions&answer nay @@

pureland
20-07-2013, 14:13
Hi bạn,
Khoảng 9-10h sáng có chuyến xe đi Mộc Châu từ bến xe Mỹ Đình, cứ ra bến xe phụ xe sẽ mời chào bạn nhiệt tình..he..he..không lo không có xe đâu. Tuy nhiên hầu hết các loại xe đi Mộc Châu là loại xe nhỏ, chất lượng không được tốt lắm, đi hơi mệt một chút nhưng không sao..he..he..
Nếu xe đi nhanh thì cũng phải 3h chiều lên đến nơi. Bạn về đến khách sạn tì thuê xe máy đi chơi được: Hang Dơi ngay thị trấn, rừng thông, hồ nước ( không có gì đặc sắc), vào thăm vườn hoa lan, dâu tây. Tối về gần khách sạn ăn tối. Buổi tối nếu có đốt lửa trại thì ra Rừng Thông hoặc sang khách sạn Công Đoàn. Nếu không thì kiếm quán karaoke hát hò rồi ngủ.
Sáng hôm sau bạn dậy sớm, thuê xe máy đi vào bản Ôn (12 Km),nhớ mang theo đồ ăn, nước uống buổi trưa. Trên đường đi bản Ôn sẽ ngắm bình minh thảo nguyên, thăm đồi chè bạt ngàn, thăm đồng cỏ xanh mướt, những đồi hoa dại đẹp miên man. Vào bản Ôn thì đến thăm 2 cái động trong ấy cũng khá là đẹp, hoang sơ. Thuê 1 em bé ở bản dẫn đường. Trên đường đi bản Ôn bản cứ rẽ vào bất cứ chỗ nào cũng sẽ có những cảnh đẹp khá bất ngờ, chụp choẹt thoải mái. Nhưng nhớ đi xa khỏi thị trấn một chút vì gần thị trấn người ta đều treo biển cấm tham quan chụp ảnh..he..he..Buổi chiều các bạn về cũng có thể ra đồng cỏ, nằm dài trên những thảm hoa dại, hít thở cái không khí và gió mát của thảo nguyên. Tối về khách sạn..chắc chỉ để ngủ thôi vì cả ngày chơi khá mệt rồi.
Sáng ngày hôm sau dậy sớm, thuê xe máy đi ra thăm thác Dải Yếm ( cách thị trấn 7 km). Mùa này thác Dải Yếm đang đẹp. Thăm thác xong thì về trả phòng, bắt xe về HN là vừa đẹp, chiều tối về đến HN.

October_Rain
22-07-2013, 13:33
Xin chào các bác, các chú, các anh các chị.

Cuối tháng 9 em có 1 dịp ra Bắc, em muốn tận dụng để đi du sơn ngoạn thuỷ. Nhưng do là dân miền Nam rặt, chưa từng bước chân ra đất Bắc lần nào. Mong các bác, các chú, các anh, các chị chia sẽ cho em nó ít kinh nghiệm và thông tin ạ. Mùa đấy thì nên đi đâu đẹp, địa điểm nào nổi bật ...

Em đội ơn nhiều lắm ạ !

phuong_acmilan
22-07-2013, 14:14
Tháng 9 thì đi cung lúa là chuẩn nhất bạn nhé :D
Mù Cang Chải, Sapa, Hoàng Su Phì...rất nhiều địa điểm chào đón bạn :x

Vo_thuong
22-07-2013, 17:46
Thời gian bạn đi được bao lâu để mọi người còn tư vấn ? Nhiều thời gian thì bạn sẽ đi được nhiều nhiều nơi :)

korando0035
22-07-2013, 21:44
Núi rừng miền Bắc thì cảnh đẹp khỏi phải bàn rồi bạn ơi.

dangvancuong
25-07-2013, 07:03
Kính thưa các anh chị, cuối tháng 9 đầu tháng 10 em định đi Tây Bắc trong 4 ngày bằng xe máy, đi khoảng 4- 5 xe (8-10 người), vì chưa đi lần nào nên em có phác họa ra cái lịch trình mong các anh chị có kinh nghiệm cho em xin một vài ý kiến, lời khuyên.
Ngày 1: Hà Nội- đèo Khau Phạ - Mù Cang Chải Yên Bái 267km
Ngày 2: Mù Cang Chải - Sapa - đèo Ô Quy Hồ - Thành cổ Nghị Lang – TT Việt Quang ) 296km
Ngày 3: TT Việt Quang – 61km TP Hà Giang – 46km Cổng trời Quản Bạ - 50km Yên Minh-23km xã Sủng Là – thăm nhà của
Pao – Sà Phìn – thăm dinh thự họ Vương- 34km Lũng Cú- chợ phiên Đồng Văn- 214km
Ngày 4: Chợ phiên Đồng Văn - Hà Nội 395km
Với đường đèo núi ở Tây Bắc thì khoảng cách đi mỗi ngày như vậy có ổn không các anh chị? Kính mong các anh chị tư vấn giùm em.

Thu Nguyễn
25-07-2013, 08:24
Ngày nào cũng chạy hơn 200km , bạn nên xem lại lịch trình nhé. Chạy dày đặc thế này sức đâu mà chơi với ngắm cảnh nữa

Vo_thuong
25-07-2013, 11:10
Mình thấy lịch trình của bạn thế này thì sẽ rất ít thời gian du ngoạn, thăm thú, mà chủ yếu là ngắm cảnh trên xe máy thôi :) Theo mình, với tất cả các địa điểm như trên bạn viết thì thời gian chắc pải gấp đôi thì đi sẽ thoải mái, thăm thú được nhiều nơi. Còn nếu bạn chỉ có thể đi được 4 ngày, theo mình bạn nên tập trung đi một địa điểm cụ thể như Sa Pa - Lào Cai hoặc Hà Giang thôi .

khongbietgi
25-07-2013, 13:31
Với hành trình > 200km/ngày thì bạn hok có time mả dừng lại nhiều chổ đâu, nhất là chặng từ Mù căng chải và Hà giang rất nhiều điểm đáng để dừng chân, lúc trước nhóm mình đi 1 ngày khoảng > 100 - 150km thôi mà còn không đủ time đó. Bạn và nhóm nên tính lại nha. Nếu chỉ 1 điểm Hà giang thôi thì 4 ngày là ok.

bacoi8x
25-07-2013, 21:28
Em chuẩn bị treck 3 đỉnh tam đảo,có tìm hiểu qua một số đoàn đi trước nhưng không có được thông tin cụ thể,mún nhờ mọi người ai có kinh nghiệm cho em ít thông tin.Em muốn thuê người dẫn đường thì làm thế nào,bác nào có số điện thoại cho em xin,hay chỉ em chỗ tìm người dẫn.Cám ơn mọi người

phitmdt
26-07-2013, 08:55
Em chào cả nhà, em là mem mới, đầu tháng 8 này e dự đi phượt Mộc Châu vs gấu 2 ngày 1 đêm, là lần đầu tiên nên em chả biết tý gì về MC cả, cả nhà chia sẻ thông tin giúp em với, như mua bản đồ ở đâu (em ở Cầu Giấy, Hà Nội), lên đấy thì nên nghỉ ở đâu, ăn uống như thế nào, nên đi chơi chụp ảnh ở đâu thì đẹp trong thời gian này, cần lưu ý những gì? mọi người ai đi rồi tư vấn giúp em với ạ!
em cảm ơn!!!!!

911
26-07-2013, 11:40
Tớ mới ở Mộc Châu về hôm qua, đường lên Mộc Châu thì dễ đi, bạn đi Xe máy vừa đi vừa ngắm thì mất khoảng 5 tiếng là tới nơi. Cảnh ở ven đường theo ý kiến riêng của mình là đẹp ;). Nếu đi cùng gấu nữa thì toẹt vời, có nhiều chỗ để dừng lại chụp ảnh.
Đi Mộc Châu khá là nhiều, lần nào ăn cũng ăn ở Quán 70 ( Quán đó cách Ngã 3 Quốc Lộ 6, TT Nông trường, TT Mộc Châu khoảng ~ 5Km gì đó, ở đó có nhiều món đặc trưng ở Mộc Châu, làm cũng ngon nữa, giá cả phải chăng. Nghỉ ngơi thì nhiều lắm, nhà nghỉ nhiều vô kể :D
Còn chơi bời thì Đồi Chè, Rừng Thông, Thác Dải Yếm ... nhiều nữa, cứ vừa đi vừa hỏi là sẽ ra hết mà :D , mùa này trên đó trời xanh, mát mẻ, tối mà được ôm Gấu nữa thì ... @@ Theo mình bạn cứ lên đi rồi tìm hiểu cho thích.

Thêm mấy cái ảnh mới chụp hôm thứ 4
https://i701.photobucket.com/albums/ww14/xuankienvn/DSC_0028_zps92b783f4.jpg
Đường đi có nhiều đoạn đang sửa.
https://i701.photobucket.com/albums/ww14/xuankienvn/DSC_0013_zps72cea895.jpg
Mùa này có nhiều cơn mưa rừng bất chợt, nên mang áo mưa không ướt gấu của bạn
https://i701.photobucket.com/albums/ww14/xuankienvn/DSC_0250_zpsadee6db1.jpg
Cảnh ven đường
https://i701.photobucket.com/albums/ww14/xuankienvn/DSC_0138_zps78ed314f.jpg
Rừng thông
https://i701.photobucket.com/albums/ww14/xuankienvn/DSC_0106_zps01bb45f8.jpg

jokerhell95
31-07-2013, 17:02
e đang tính rủ đôi ba người bạn lên xe về đường lâm,các bác tư vấn cho e 1 vài kinh nghiệm khi đến đó đk ko ạ?ví dụ như chỗ nào chụp ảnh đẹp,ăn trưa ntn,khi vào ấy phải cư xử ra sao,....mong các bác giúp e :(

sleepwalker
31-07-2013, 21:59
e đang tính rủ đôi ba người bạn lên xe về đường lâm,các bác tư vấn cho e 1 vài kinh nghiệm khi đến đó đk ko ạ?ví dụ như chỗ nào chụp ảnh đẹp,ăn trưa ntn,khi vào ấy phải cư xử ra sao,....mong các bác giúp e :(

1 số địa điểm chụp ảnh đẹp như đình làng mông phụ, 1 số nhà cổ (cái này bạn nên chú ý đi ké với đoàn nào có hướng dẫn viên, sẽ đi hết đc các nhà cổ), chùa mía, còn lăng Ngô Quyền và Phùng Hưng hơi xa làng.
Ăn trưa thì nên tự túc, vào quán nước trước đình làng Mông Phụ thuê chỗ nghỉ ngơi ăn trưa.
Dịch vụ đây không có nhiều, các bạn cứ tự nhiên thăm thú thôi, vào nhà xin phép đang hoàng là đc (BB)

jokerhell95
01-08-2013, 09:36
cảm ơn bác nhé :)

pureland
01-08-2013, 13:30
Khi đến làng, bạn mua vé tham quan là người ta sẽ phát cho bạn một tấm bản đồ làng với các điểm tham quan. Bạn có thể dựa vào đó để thăm hầu hết các điểm trong làng.Ngoài những địa điểm quen thuộc như: cổng làng Mông Phụ, khu trung tâm làng Mông Phụ với đình, đền, giếng mắt rồng...gần lăng Ngô Quyền có một rặng ruối cổ thụ rất đẹp, chụp ảnh chỗ này độc và đẹp lắm. Hay ở giữa đồng trên đường đi từ cổng làng ra, có một ngôi chùa cổ bỏ hoang, là chùa Ngòi thì phải mà người dân quen gọi là chùa Tàu. Tương truyền người tàu xưa kia đến đây dấu vàng. Để trấn yểm, họ đã bắt con gái còn trinh tiết để chôn sống tại đây nhằm giữ của. Chỗ này cũng có thể chụp, nhìn rêu phong cổ kính lắm.
Chuyện ăn uống thì đơn giản mà. Gần chùa mía có bán đồ ăn vặt, có quán phở, bánh...có thể ăn tạm được. Thăm làng một buổi sáng là xong rồi, bạn có thể mang đồ ăn theo cũng được hoặc buổi trưa thì về lại Sơn Tây ăn uống thì thoải mái.

hnaht28
06-08-2013, 01:05
chào các anh chị trong diễn đàn, đây là lần đầu tiên e đăng bài trong diễn đàn ạ.
e là sinh viên trong Sài Gòn, hè này e sẽ có 1 chuyến phượt Tây Bắc 1 mình ạ, vì bạn bè chẳng có ai tham gia cả. E cũng không phải là dân phượt chuyên nghiệp mà chỉ là đam mê và có cơ hội nên e xách balo lên và đi thôi. Mong anh chị trong diễn đàn có thể tư vấn giúp e hoặc ai muốn tham gia cùng e đoạn nào thì inbox :). Gửi mọi người timeline của e để tư vấn dùm e.
Ngày 12/8: từ Hà Nội bắt xe đi Bắc Kạn
Ngày 13/8: đi Cao Bằng, 2 ngày ở Cao Bằng
Ngày 15/8: đi Hà Giang, 2 ngày ở Hà Giang
Ngày 17/8: Đi Lào Cai
Ngày 18/8: Đi Sapa
Ngày 19/8: Leo Fanxipang

Ngày 20/8: Đi Lai Châu
Ngày 21/8: Đi Điện Biên
Ngày 23/8: Đi Sơn La
Ngày 25/8: Về Hà Nội
rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người, đặc biệt là đoạn leo Fan vì e chỉ đi có 1 mình, rất mong được ghép đoàn. Cám ơn mọi người!!!!!

phuong_acmilan
06-08-2013, 10:30
Leo Fan sao lại tình 1 ngày hả bạn? (NO)
Còn lịch từ 20 đến 23 cũng ko thể 1 ngày 1 địa điểm thế đc bạn ạ, trừ khi là bạn chỉ đi xe qua đấy
Trc khi hỏi bạn cũng nên tìm hiểu một chút chứ, thông tin trên mạng rất nhiều mà

hnaht28
06-08-2013, 10:55
vì mình không có partner đi cùng, có thể lên Fan rồi join cùng 1 nhóm nào đó.
từ ngày 20-23 mình không rõ những địa điểm này vì thông tin kiếm được không nhiều. Kế hoạch là sẽ đi xe khách di chuyển đến điểm đến rồi thuê xe máy đi tiếp, phương tiện di chuyển chủ yếu là xe khách chứ không phải hoàn toàn bằng xe máy ạ!

khongbietgi
06-08-2013, 14:09
Hà giang định đi những chổ nào mà có 2 ngày? Cao Bằng 2 ngày thì hơi nhiều

hnaht28
06-08-2013, 16:29
Hà Giang thì đi thị trấn Đồng Văn vs đi Lũng Cú thì mình nghĩ mất 2 ngày. Cao Bằng thì đi thác Bản Giốc và vài hang j đó, hang then, hang Pác Pó... :)

hnaht28
06-08-2013, 16:31
mọi người có thế tư vấn giúp mình chỗ nghỉ đc ko ạ???
Ngày đó có group nào leo Fan ko, cho mình tham gia với :)

axionov_nd
06-08-2013, 22:53
chào các anh chị trong diễn đàn, đây là lần đầu tiên e đăng bài trong diễn đàn ạ.
e là sinh viên trong Sài Gòn, hè này e sẽ có 1 chuyến phượt Tây Bắc 1 mình ạ, vì bạn bè chẳng có ai tham gia cả. E cũng không phải là dân phượt chuyên nghiệp mà chỉ là đam mê và có cơ hội nên e xách balo lên và đi thôi. Mong anh chị trong diễn đàn có thể tư vấn giúp e hoặc ai muốn tham gia cùng e đoạn nào thì inbox :). Gửi mọi người timeline của e để tư vấn dùm e.
Ngày 12/8: từ Hà Nội bắt xe đi Bắc Kạn
Ngày 13/8: đi Cao Bằng, 2 ngày ở Cao Bằng
Ngày 15/8: đi Hà Giang, 2 ngày ở Hà Giang
Ngày 17/8: Đi Lào Cai
Ngày 18/8: Đi Sapa
Ngày 19/8: Leo Fanxipang

Ngày 20/8: Đi Lai Châu
Ngày 21/8: Đi Điện Biên
Ngày 23/8: Đi Sơn La
Ngày 25/8: Về Hà Nội
rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người, đặc biệt là đoạn leo Fan vì e chỉ đi có 1 mình, rất mong được ghép đoàn. Cám ơn mọi người!!!!!

Mình góp ý chân thành với bạn:
Thứ nhất, Kế hoạch leo Fan và về lai châu của bạn là bất hợp lý. Trước hết thời điểm bạn chọn leo Fan là ngày 19/8 tức là thứ 2, thường thì chẳng có đoàn nào bắt đầu leo vào thứ 2 cả, họ đi hết từ t7 rồi, cho nên có lẽ rất khó để bạn chọn đoàn ghép, tuy nhiên bạn có thể tự leo một mình và chỉ cần thuê 1 poster dẫn đường + làm thủ tục với vườn QG Hoàng Liên Sơn. Còn đi nhanh chậm thì do bạn, với tốc độ bình thường leo theo đường trạm tôn - trạm tôn mất gần 2 ngày và 1 đêm ngủ trên 2.800;
Thứ 2, bạn đi phượt lần đầu tiên và không = phương tiện chủ động là xe máy, mà phụ thuộc và xe khách, việc bạn đi nhiều tỉnh thế kia sẽ trở thành đi điểm danh. sau đó về bạn có cảm giác cái gì cũng biết mà cái gì cũng ko biết. Chân thành, mình khuyên bạn chỉ nên tập trung vào một số điểm, một số tỉnh và khám phá cuộc sống ở những nơi ấy, vì bạn còn là sinh viên con nhiều lần ra bắc.
CÒn với lịch trình chung chung của bạn như thế kia có lẽ ko ai góp ý nhiều cho bạn được vì trên thực tế ko ai biết bạn có nhu cầu đến thăm quan điểm nào, nếu ngày 15 bạn xuất phát từ Cao bằng sang HG, sau đó bạn đi thăm Đồng Văn thì có lẽ bạn sẽ không kịp để bắt ô tô sang lào cai vào ngày 17 được. Lưu ý với bạn là các tỉnh miền núi phía bắc đa phần xe chạy buổi sáng, buổi chiều rất ít xe. VD ở bến xe HG chẳng hạn, sau 2h chiều bạn gần như ko còn xe đi đâu nữa, kể cả bạn có muốn về HN thì cũng chờ đến tối đi xe đêm.

hnaht28
07-08-2013, 08:55
cám ơn góp ý chân thành của bạn. Thực sự mình không rõ các tình hình ở Miền Bắc thế nào như là giao thông hay thời tiết. Thông tin mình tìm hiểu được cũng không nhiều. Lịch trình thì mình sẽ thay đổi lại theo sự góp ý của mọi người.
Điều cần thiết nhất với mình bây h là giữ 1 tinh thần vững chắc để đi vì thông tin không có nhiều nên có phần hoang mang. Nghe thông tin lại có cơn bão số 6 ><!
Đây là lần đầu đi Tây Bắc nên sẽ cố gắng đi để rút kinh nghiệm cho những lần sau được tốt hơn!

denmuon
07-08-2013, 10:20
Theo minh , bạn nên chia làm 2 giai đoạn
- Ha giang cao bang lang son
- lao cai, lai chau, điện biên, sơn la
Bạn gom tất cả vào 1 chuyến đi như thê thì minh tư vấn thế này:
+ Cảm xúc bị chai đi trước nhiều cảnh đẹp, rất vất vả găp nhiều phát sinh về nhiều thứ: lịch trình, đường xá, ăn uống....
+ Bạn sẽ không còn muốn đi lai một lần nữa (hoặc sẽ rất lâu ban mới quay lai thăm miền Đông tây bắc)
+ Lần sau quay lại bạn sẽ đi cùng một nửa của bạn chẳng hạn, như vậy "lửa" cũng sẽ được nhân đôi.
+ Với kinh nghiệm đã rút ra từ lần độc hành bạn có thể tổ chức một chuyến đi cho nhiều người cùng ham thích khàm phá...
Dù ban quyết định thế nào thì mình cũng chúc bạn vui và hoàn thành chuyến đi

mrtrung
07-08-2013, 10:50
Thân chào các anh chị em diễn đàn phuot.vn
Tình hình là sắp tới em ra Hà Nội và đang tính đi Hà Giang (11h ngày 24/10/2013 em tới và 18h ngày 28/10/2013 lên máy bay về lại SG) nhưng em không biết đi như thế nào là hợp lý nên mong anh chị em trong diễn đàn giúp em.
- Em đang tính đi xe đò lên hà giang rồi thuê xe máy có được không ạ. Em nên đi luôn khi xuống tới Hà Nội hay chờ sáng mai ạ.
-Em đang tính đi lịch như vầy không biết có hợp lý hem mong mọi người cho em ý kiến ạ:
+ Đồng Văn - Công Trời Cổng Bạ -Lũng Cú, Vua Mèo, Chợ Đông Văn, Mã Pí Lèng - Ba Bể
-Em chưa đi ra Hà nội bao giờ nên hẻm bik gì nên trong hành trình của em các bác có thấy cần phải thêm bớt địa diểm nào,thuê xe,ăn ở đâu và có SDT thì tư vấn giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn.
- Sau chuyến đi em sẽ làm 1 bài chi tiết và có kèm hình ảnh cho chuyến đi của em.
Xin chân thành cảm ơn các anh chị em giúp đỡ

hnaht28
07-08-2013, 12:19
cám ơn bạn, lộ trình lần này của mình chỉ là Bắc Kạn - Cao Bằng - Hà Giang - Lào Cai và cực Tây thôi :)
Còn những địa điểm khác sẽ đến vào một ngày không xa, tuổi trẻ còn dài :)
có thể tư vấn dùm mình chuyện leo Fan không? leo Fan vào ngày thử 3 thì không có đoàn nào để ghép chung hả? hơi buồn chiện này :)

khongbietgi
07-08-2013, 14:09
Nếu ra Hà Nội vả đi lên Hà Giang trong ngày thì phải đặt vé trước tốt nhất là có người quen ngoài đó nhờ đặt dùm, từ Hà nội lên Hà Giang có nhiều nhà xe, đi xe Bằng Phấn (số điện thoại thì google) thì cũng dc, xe giường nằm nên rất thoãi mái, nên gọi điện đặt vé và thanh toán trước nếu không mất vé, nếu đi đông thì có thể đặt cọc trước rồi thanh toán sau. còn đi 1 thì thanh toán luôn, Đến Hà Giang thì có nhiều chổ cho thuê xe máy, quan trọng là giá cả, có thể tham khảo nhiều chổ. Giá thuê khoảng 100 - 150k/ngày thì phải, năm trước đi là thế. Địa chỉ thuê tham khảo: 183 Nguyễn Trãi, tổ 15, TP.Hà Giang (gần bến xe phía nam)

Còn về cung đường thì có thể tham khảo như sau

1. Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh
2. Yên Minh - Phó Bảng, Lũng Cú - Đông Văn ( khu này nhiều tam giác mạch và ruộng bậc thang lắm, nên chuẩn bị máy chụp hình nếu bạn thích tam giác mạch), Phố Là, Sũng là có nhà của Pao, nên ghé lại. Nếu về tới Đồng Văn sớm thì có thể tham quan phố cổ đồng văn. Còn chợ thì đa phần là chợ lùi (6 ngày họp 1 lần nên không có định ngày, cái này hên xui).
3. Đồng văn - Mã Pì Lèng, Sông Nho QUế, Mèo Vạc - Bắc Mê ( lúc đổ đèo Mã Pì Lèng có ghé sông nho quế cầu Lý Bôn )
4. Bắc Mê - Hà Giang.

Phần này tham khảo thôi tùy theo số ngày mà chia ra cung đường.

kingtdn
10-08-2013, 00:28
E thấy mê Hà Giang quá. Lịch trình bọn em đi 4 ngày< Nhóm 6 men-hơi buồn vì ko có girl :((>
Địa điểm từ Thái Nguyên->Hà Giang-Yên Bái-Thái Nguyên.
Ngày 1 bọn em định cắm trại.< Nhưng đang băn khoăn về địa điểm và có an toàn không.>
Ngày 2 lên Lũng Cú Đồng Văn <Thăm cột Cờ>.....<Tối về Tp HÀ Giang Nghỉ>
Ngày 3 Về Yên Bái chơi tại Hồ Thác Bà <Có người quen>
Ngày 4: Về Thái Nguyên.....

Anh chị nào đi Hà Giang rùi cho em ý kiến với nên đi theo đường nào cảnh đẹp và an toàn ạ. Cần lưu ý j không ?
Cảm ơn ac rất nhiều!

Betapchoilo
10-08-2013, 02:19
Seach ,e thấy diễn đàn phượt hay quá đành mạo muội post topic mới ạ ,
Dùng ipad online mãi ,đăng ký 10 p sau thấy admin kích hoạt cho mình vào hee,
Thôi e vào vấn đề chính ạ
E là mis cũng như membr mới khác vừa vào ,mong mod bỏ qua cho e ,có gì e lập topic không đúng luật quy định của diễn đàn ,mod đừng diel nick e ạ

Chẳng là chuyện thế này,, e ở hà nội đi công tác chuyến hải phòng vào ngày 10/8/2013 ,ace nào cập nhật thông tin nhà nghỉ giá rẻ cho e vs ạ ,e ctac 3 ngày tại hp ạ ,rất mong ac chỉ giáo giúp em
Thanks a chị nhiều
Đây là số e ạ. 0913.966.(795 )e tên Hoa Lan ạ
Số lượng 1 người thôi ạ ,

Betapchoilo
10-08-2013, 02:22
1 lần nữa thanks cả nhà chỉ giáo e ạ

longpl
16-08-2013, 16:15
Em hiện đang đi công trình ngoài Thái Bình. Năm sau mới xong cơ nhưng mà đang muốn plan 1 chuyến đi 1 vòng miền Bắc trước khi quay vào miền Nam. Tiện thể nếu có ai muốn đi thì lấy plan đó, năm sau rủ họ đi chung cho vui!

Em dự tính nghỉ 2 tuần (nếu nhiều điểm đẹp quá thì có thể hăng máu nghỉ 3 tuần :D). Em dự tính nhất định phải đi leo Phanxipang 1 chuyến nữa.

Em đi bụi như vầy, em prefer di chuyển từ địa điểm này sang địa điểm khác bằng phương tiện công cộng hoặc xe khách; còn tới từng điểm có thể tự thuê xe máy để đi cũng ko vấn đề gì nhưng hạn chế tối đa việc đi xe quá mạo hiểm trên các tuyến đường cheo leo, quá hẻo lánh. Nói chung là em cũng sợ chết =)) Và tối thiểu hóa chi phí.

Các bác thấy đi cung đường nào đẹp giới thiệu em ko ạ?

Cảm ơn các bác nhiều!

P/S: Miền Bắc của em là từ Quảng Bình đi về phía Bắc :)):)):D

toan612
16-08-2013, 23:12
Em chỉ giới thiệu 1 vài điểm Miền Bắc mọi ngừoi hay đi nhé, bác có thể đi theo 1 vòng tròn luôn cũng được:
Mộc Châu - Cực Tây A pa Chải (Điện Biên) - Fansipan - Y Tý, Lũng Pô - Sapa - Mù Cang Chải (tầm cuối tháng 9 lúa chín cực đẹp) - Cực Bắc Lũng Cú (Đồng Văn, Hà Giang) - Thác Bản Giốc (Cao Bằng) - Cô Tô, Quan Lạn - Hà Nội

chungleduc
25-08-2013, 21:48
Chào cả nhà!

Em có một team đang muốn tranh thủ đợt 2-9 đi về Đồng Cao, nhưng có ít thông tin về nơi này quá. Em đang định đi cung đường như sau ạ: Hà Nội - Chũ - TT An Châu - Bản Gà - Đồng Cao - Đồng Băm - Cẩm Đàn - Chũ - Hà Nội

Mọi người có thể cho em biết một số thông tin về địa điểm này được không ạ, về đường đi, nơi cắm trại, một số điểm tham quan và một số kinh nghiệm đi đường ạ.

em xin cảm ơn ạ! :D:D:D

dulichfiditour
27-08-2013, 08:38
Chào bạn !!!

Hy vọng một số chia sẻ của mình bên dưới sẽ giúp ít cho bạn nhé!

Nằm cách thủ đô Hà Nội khoảng 180km, Đồng Cao là một cao nguyên nhỏ thuộc bản Gà, Thạch Sơn, Sơn Đông, Bắc Giang. Đường đến Đồng Cao không quá khó, mọi người có thể đi bằng xe buýt theo tuyến Gia Lâm, Hà Nội đến Chũ , Bắc Giang sau đó thuê xe đi tiếp đến Sơn Đông. Tuy nhiên, nếu có thể đi bằng xe máy từ Hà Nội sẽ tiện hơn và rút ngắn được khoảng thời gian đi lại, cũng như có nhiều cơ hội để ngắm cảnh trên đường đi nhiều hơn.
Đồng Cao có khí hậu đặc trưng miền núi, đến đây, bạn sẽ cảm giác như bước vào một thế giới khác biệt, tránh xa mọi ồn ào, xô bồ của cuộc sống hàng ngày.
Để chiêm ngưỡng nhiều cảnh đẹp nhất, bạn nên xuất phát từ Hà Nội vào lúc 10h - 11h, đến nơi sẽ vào khoảng 3h chiều. Lúc này trời sẽ còn khá nắng nên bạn có thể vào bản Gà ngay dưới chân núi để tìm mua củi và một ít thức ăn. Người dân ở đây cực kỳ thân thiện và trẻ em rất đáng yêu. Để chuẩn bị cho bữa tối, bạn có thể mua gà hoặc vịt ở dưới bản. Sau đó nên lên trên đồng dựng lều và chuẩn bị củi. Lúc dựng lều xong cũng là khi hoàng hôn vừa xuống.
Hoàng hôn trên Đồng Cao tuyệt đẹp bởi màu đỏ của hoàng hôn, màu xanh của cỏ cây và gió lồng lộng. Đêm đến, Đồng Cao như một biển sao với vô vàn ngôi sao sáng lấp lánh, bầu trời như trở nên cao hơn, xa hơn và sâu thăm thẳm. Buổi đêm được ngắm trăng, ngắm sao và hóng gió ở đây thật tuyệt vời.
Bình minh ở đây mọc rất sớm, để ngắm được bình minh bạn nên dậy từ khoảng 4h sáng. Nhưng chỉ sau 10-20 phút cả núi rừng như thức dậy trong ánh bình minh rực rỡ. Khác với hoàng hôn đầy gió, bình minh trên Đồng Cao là sự mờ ảo của sương, mây và ánh mặt trời. Sau khi ngắm bình minh, chờ nắng lên, khoảng 8h sáng bạn có thể khởi hành về Hà Nội.
Đến Đồng Cao để nghỉ ngơi sau một tuần làm việc mệt nhọc, để quên đi hết mọi ưu tư bon chen của cuộc sống xô bồ. Đến nơi đây bạn sẽ được hòa mình trong không khí mát mẻ của cao nguyên, thả hồn trên đổng cỏ mênh mông, đón nắng đón gió. Đồng Cao thực sự là một sự lựa chọn tuyệt vời cho kì nghỉ cuối tuần hay chuyến phượt 'bụi' của các bạn trẻ.

Liên hệ nếu bạn cần thêm thông tin nhé!
Ngân Hà
Sky: ****tour.touronline13
Yahoo: ****tour.touronline13
Email:nganha@****tour.com

chungleduc
27-08-2013, 08:54
Cảm ơn những thông tin của bạn. có gì mình sẽ liên hệ với bạn nhé :D . Mong bạn giúp đỡ

Thank bạn

beomap238
27-08-2013, 09:57
Gửi bạn

Mình vừa đi Đồng Cao về và chỉ muốn nhắc với bạn là nếu trong trường hợp trời mưa thì bạn ko nên đi lên đó nhé. Vì đường lên đó đang làm mà toàn bộ là đường đất. Trời mưa đường rất trơn và nguy hiểm nữa...

Chúc chuyến đi của bạn vui vẻ^^

chungleduc
27-08-2013, 15:45
Cảm ơn bạn :D mình đang lập đàn cầu nắng cho cuối tuần này rùi :D:D:D hi vọng trời không phụ lòng người.

à bạn cho mình hỏi ở trên đấy có nơi nào bán củi đốt ko hay phải chuẩn bị trước nhỉ ?

Thank bạn

minhtriet
29-08-2013, 23:46
Như trên tiêu đề, mình dự đinh khoảng vài tháng nữa mình định đi vòng quanh Tây Bắc một mình, không ngựa sắt.
Các tiền bối cho mình hỏi đi bằng phương tiện gì, cung đường nào thích hợp nhất? Có thể thuê xe ở đâu? Giá ăn ở thế nào?
Nói chung là tất tần tật các thứ cho mình được không.
Mình chỉ nới ra bắc một lần, và cũng chỉ dừng chân lại Hà Nội nên không biết nhiều về đắt Bắc. Mong các bạn giúp đỡ.
:D:D:D:D:D

hieuchym
09-09-2013, 11:09
Chào cả nhà !
Nhóm phượt bột của e định đi Hoàng Su Phì vào đợt 05/10 và 06/10/2013 nhưng chưa có chút kinh nghiệm gì về cung này. Mong mọi người share cho 1 ít kinh nghiệm và lịch trình từ cung đường đi, các địa điểm có thể dừng lại ăn chơi, ngắm cảnh, nơi ăn nghỉ .... Đây là lần thứ 2 nhóm e phượt nên toàn gà thôi ạ, lần trước đi 1 lần về ham quá nên đi tiếp, bọn e sẽ đi xe máy từ TP Hà Giang. Cảm ơn mọi người nhiều !

xom2009
09-09-2013, 11:23
Các bạn nên đọc các nhóm khác, ít nhất có sườn rồi, ghi rõ số lượng người, time và cung thì các bạn khác mới biết mà góp ý chứ

cuonghvn
13-09-2013, 16:16
Chào mọi người,

Tình hình là tháng 10 này em cùng với 1 nhóm chuyên gia về linh trưởng có đi khu bảo tồn Khau Ca để. Tuy mọi việc đã được set up hết bởi công ty du lịch nhưng do e tham gia thêm để lấy dữ liệu hình ảnh về cho công ty và đây là lần đầu tiên em tham gia một chương trình như thế này nên em rất lo lắng và bối rối không biết nên chuẩn bị những thứ gì cần thiết. Em mong mọi người đã có nhiều kinh nghiệm đi rừng có thể chỉ dẫn cho em với không ạ? Nên luyện sức khỏe như thế nào? Đồ dùng mang theo, nhưng lưu ý cần thiết?

Em xin chân thành cảm ơn ạ

thangnv01
17-09-2013, 16:55
Mình có 3 ngày cuối tuần, kế hoạch đi Mù Căng Chải và 1 số địa điểm ở Yên Bái. Mọi người có thể tư vấn cung đường đi thuận tiện nhất( mình xuất phát bằng xe máy từ Hà Nội nhé) và các địa điểm nên ghé qua! CHỗ ăn uống, nghỉ ngơi.. Mình xin chân thành cảm ơn!!

Ludo
17-09-2013, 19:31
thứ 6 tuần này t cũng định đi mù căng chải, mà đi thì tới đâu hay tới đó, ko cần tìm hiểu trc, hehe :D hay là đi chung đi, t đi có 2 ng à :D

thangnv01
17-09-2013, 20:53
tôi cũng 2 người, thì phải tìm hiểu cho kỹ đi sao cho cung đường thuận lợi nhất! sdt bạn bao nhiêu?

SrrBaby
18-09-2013, 10:52
Mình đang định tổ chức chuyến phượt Mộc Châu vào khoảng cuối tháng 9, hoặc sang đầu tháng 10 này. Không biết tầm đó ở Mộc Châu hoa cải nở chưa ạ, và có gì đẹp không ạ. Hay để tầm tháng 11 đi mới đẹp. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo thêm lịch trình và các địa điểm ở Mộc Châu cho e với ạ. Thank cả nhà

hunganhpham
18-09-2013, 12:49
MC thì nên đi tầm tháng 11 bác ạ, khoảng mồng 10 đổ ra là đẹp nhất - đợt này đi thì chưa có hoa đâu, chỉ có mỗi chè thoai. Lịch trình thì tham vấn các bác đi từ chiều tối thứ 6, lên Mai Châu ngủ, sáng thứ 7 lên Mộc Châu,đêm CN về đến HN. Các địa điểm thì bác google search nhá :D coá rất nhiều điểm để đi, chỉ sợ k đủ time để lượn hết thôi

GMT1987
18-09-2013, 13:04
cho mình bám càng với, mình đi có 1 mình à

thangnv01
18-09-2013, 14:36
Ok! Cứ đi thôi, mình không phải phượt chuyên nghiệp, nhưng thích thì đi. Ai đi cũng được, đi cùng đường cho vui! Ai đi liên hệ 01656464220! dự định xuất phát khoảng hơn 4h sáng thứ 6

dotienhung83
18-09-2013, 14:44
mình cũng đang dự định đi vào cuối tháng khoảng 26,27.bác nào đi cùng pm nhé.0918948683

denmuon
18-09-2013, 17:47
Bạn thử tham khảo
N1: Hà nội, nghĩa lộ (ngắm cảnh suối giàng - chè ngon, thị rắn, xòe ở bản nghĩa an có thể ngủ luôn ở nhà sàn tại đó, nuơc khoáng bản hốc, cò cọi)
N2: nghĩa lộ, khau phạ, mù cang chải (gà đen, rượu ngô non) về Tú lệ ngủ cho đường về đỡ xa
N3: Tú lệ (xôi nếp, tắm nứoc nóng), nghĩa lộ, vườn quốc gia xuân sơn (gà nhiều cựa), thịt chua ở thị trấn Thanh sơn, hà nội nếu tiền rẽ vào thanh thủy tắm nước nóng (nóng lắm)

letrungbk45
20-09-2013, 21:57
Các bác cứ gọi thẳng vào số điện thoại người dân trên đấy mà hỏi. Như thế dễ hơn đấy. Tớ thử vài lần. Chuẩn!

tungmiennam
23-09-2013, 17:55
Bác nào đã Phượt Tam đảo -Tây Thiên Vĩnh Phúc thì cho em xin chút kinh nghiệm được không ạ
Em tính thuê lều nên đó nhưng thuê lều cũng mất 180k -200k/2 ngày mà sợ cũng k có chỗ để dựng lều trên Tam Đảo nữa.
BÁc nào biết nhà nghỉ nào giá rẻ thì giới thiệu cho em với ạ. và cho em chút kinh nghiệm tham quan tam đảo - tây thiên với.
Em cần nghỉ đêm 26 (tức thứ 5). Em chân thành cảm ơn các bác :'(

donv2
24-09-2013, 08:34
em muốn được đi chơi biển theo kiểu tự phát
tự bắt xe đi, tự đến 1 bãi biển, có thể là bãi biển của khu du lịch hoặc không phải
chỉ cần có bờ cát trắng đẹp - có NN khách sạn giá tốt.
ai biết chố nào gần đoạn hạ long mà tốt không tư vấn cho em địa chỉ và cách đi với ạ
em muốn đi oto khách. chỉ em xe luôn với ạ.
với mùa này rồi, liệu còn khoảng time nào trời nóng để đi nữa hok nhỉ?

em xin cảm ơn!

donv2
24-09-2013, 08:51
em muốn hỏi thêm là
tự bắt xe
ăn uống
thuê NN khách sạn
1 đi hôm nay tối mai về
------
đi cat bà hoặc đi cô tô thì hết khoảng nhiêu kinh phí nhỉ các bác?

Dân Miền Núi
24-09-2013, 09:06
em muốn hỏi thêm là
tự bắt xe
ăn uống
thuê NN khách sạn
1 đi hôm nay tối mai về
------
đi cat bà hoặc đi cô tô thì hết khoảng nhiêu kinh phí nhỉ các bác?

Cát bà có thể mất các chi phí sau:
Xe đi lại 210k/lượt HN - Cát Bà.
Tiền ăn 150k/người/bữa chính.
Tiền nghỉ 200-300k/phòng/2 người/đêm.
Ngoài ra còn các chi phí khác phát sinh như vé dịch vụ, tiền thuê xe đạp đôi, thuê thuyền đi ngắm vịnh, tiền đi xe ôm, xe điện...
Ngoài ra còn các chi phí khác phát sinh!

donv2
24-09-2013, 09:07
Cát bà có thể mất các chi phí sau:
Xe đi lại 210k/lượt HN - Cát Bà.
Tiền ăn 150k/người/bữa chính.
Tiền nghỉ 200-300k/phòng/2 người/đêm.
Ngoài ra còn các chi phí khác phát sinh như vé dịch vụ, tiền thuê xe đạp đôi, thuê thuyền đi ngắm vịnh, tiền đi xe ôm, xe điện...
Ngoài ra còn các chi phí khác phát sinh!

thật hả bác
thế này thì ổn áp quá
cho tầm 1tr5 2 ng` là đủ dùng bác nhỉ
bác chỉ em đi xe với ạ
ah còn tàu thuyền nữa bác

dinhtienktd54
25-09-2013, 20:21
em là dân gà mờ. mơ ước 1 lần lên nóc nhà đông dương
tiền bối nào đi rồi truyền lại cho em ít bí kíp như:
- đồ dùng cần những gì
- đi theo kiểu sinh viên thì chi phí khoảng bao nhiêu
- về sức khỏe bản thân cần chuẩn bị những gì ^^
cảm ơn các tiền bối :)

mr_keybjn
27-09-2013, 16:22
Như tiêu đề bài viết bọn em là hội đồng hương Thái Bình trên facebook. bọn em cũng đã cùng nhau tham gia một số lần phượt quanh các địa điểm gần hà nội như : Tam Đảo , Ba vì, Đồng Mô, và mới đây là Thung Nai
Tháng 10 tháng 11 tới bọn em định tổ chức đi phượt một lần nữa thời gian là 2 ngày 1 đêm vào cuối tuần . Hiện tại thì bọn em chưa tìm được địa điểm nào thích hợp để lựa chọn . Vậy em viết bài này mong các bác có kinh nghiệm chia sẽ cho bọn em với nhé.
Tiêu chí của bọn em là : Quãng đường khoảng 200km đổ xuống :D thôi xa hơn một tí thì cố vớt vát vậy . Kinh phí vừa phải vì toàn là sinh viên thôi ạ . Các bác cho em xin thông tin địa điểm link bài thực tế thì càng tốt ạ.
Em xin gửi lời cảm ơn các bác trước ạ.

mtd20062009
04-10-2013, 16:00
Dear mọi người,
Mình không tim thấy topic của mình nên mình lập lại.
Mình muốn đi Mộc Châu, Lũng Cú, mọi người có thể tư vấn mình cung đường đi, với nên đi những đâu. Mình dự định từ 7- 10 ngày ạ.
Ai muốn đi chung thì liên hệ mình cũng được.

Mình cảm ơn. Skype của mình là Thanhhuong.phan91

quanghuy191
10-10-2013, 18:13
Các bác cho em hỏi! em định đi xe máy nên thăm chị thực tập đại học ở. Tuần Giáo , Điện Biện., Nhưng không biết kinh phí bao nhiêu là đủ , và đường đi như nào... Em định đi xe máy 1 mình và chưa có nhiều kinh nghiệm đi phượt vùng cao.
Cám ơn các bác vào topic góp ý,

hailong
10-10-2013, 19:22
cứ đi thôi, đường 6 hoặcdduouowngfd 32 mà chiến, tốt nhất đi một đường về một đường :D
Nếu ở Kiến An thì ra phượt quán ATM gần cổng Ạ đại hộc Hải Phòng chém gió nhen

nguyen_hai
22-10-2013, 10:56
(Mod thấy sai chỗ thì chuyển dùm em, đừng xóa ạ)

Mọi người có kinh nghiệm du lịch Tràng An - Ninh Bình làm ơn tư vấn cho em nên đi những đâu khi đến Tràng An, chỗ ăn ngủ nghỉ, nói chung là tất tần tật những điều cần biết ạ, và nên đi trong khoảng bao nhiêu ngày thì tham quan được hết?

phunutre
22-10-2013, 11:31
du lịch Tràng An bạn nên đi khoảng 2 ngày cuối tuần là được! đến đây bạn có thể ăn nghỉ tại các nhà nghỉ bình dân xung quanh các thị trấn nhỏ gần khu du lịch, chất lượng dịch vụ tại đây cũng khá tốt và giá cả thì cũng "hạt dẻ" thôi. Còn nếu nghỉ tại khách sạn thì bạn phải đi vào thành phố (cách đó khá xa). Bạn nên mang theo trang phục lịch sự, giầy leo núi để có thể thăm các chùa ở trên núi. Đến Tràng An bạn đừng quên ghé qua các địa điểm du lịch hấp dẫn cách đó không xa như: Cố đô Hoa Lư, chùa Bái Đính, Tam Cốc - Bích Động, Nhà Thờ Đá, vườn quốc gia Cúc Phương..các điểm du lịch trên tạo nên một vòng khép kín độc đáo. Du lịch tại đây bạn sẽ tận hưởng được không khí trong lành và được thưởng thức các món ăn địa phương nổi tiếng như: cơm cháy, thịt dê...chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

voducvan
28-10-2013, 23:09
Lần trước trong chuyến xuyên việt đầu tiên em có lên hỏi các anh chị trên này kinh nghiệm đi và chuyến đi thành công khá tốt đẹp, nên lần này em dự định cùng 1 người bạn nữa làm 1 chuyến lên Hà Giang nên lại lên đây hỏi han kinh nghiệm
Về cơ bản thì bọn e đang là 2 du học sinh, thời gian rất eo hẹp, kinh nghiệm đi xe ở thành phố và đường bằng thì cũng khá là cứng nhưng đường núi cao và liên tục như ở Hà Giang thì ko có nhiều.

Có 1 vài vấn đề bọn em cần hỏi các ý kiến anh chị ở trên này, mong anh chị nhiệt tình giúp đỡ

Vấn đề 1 : bọn em bay về Hà Nội vào ngày 7-12 lúc 12h trưa và dự định là đi lên Hà Giang ngay vào tối hôm đó với lý do là muốn dự được phiên chợ ở trên ấy. Bọn em quyết đi ngay như thế là vì có lý do là ko có sự ủng hộ từ phía gia đình nên là bọn em nói đúng ra là trốn đi - em vs thằng bạn là 2 lái có thể thay nhau lái liên tục được, nhưng mà đi đêm lên Hà Giang thì có quá nguy hiểm không ạ. bọn em chỉ sợ gặp trộm cướp gì thì chết mất xác mất...

Vấn đề 2: bọn em chỉ có thời gian khoảng 3 ngày vì là xe đi mượn nên ko thể lâu hơn đc, nên cung đường như thế nào cho hợp lý ạ. Công An tỉnh Tuyên quang có làm căng vụ xe ngoại tỉnh ko ạ, bọn e thì ko có CMND chỉ có bằng lái và passport như thế thì có căng k ( bọn em có back up plan là có ng quen đang làm CSGT ở Tuyên Quang chắc là có thể xin đc )

Vấn đề thứ 3: vấn đề em lo ngại nhất là bị hỏng xe dọc đường thì phải làm sao ạ, 2 đứa ko có kinh nghiệm gì vs xe cộ hết cả vấn đề đồ đạc nữa ạ, có những vật dụng gì cần thiết phải mang theo? vì bọn em đều là đi trốn và thời gian gấp rút quá nên cần phải hỏi trc để có thể nhờ bạn bè ở việt nam chuẩn bị giùm, bọn em về thì chỉ lấy xe rồi đi thôi.

Cảm ơn mọi người trước !

sykes
28-10-2013, 23:26
Hà Giang & Tuyên Quang có phải Tây Bắc đâu nhỉ?? :)

voducvan
28-10-2013, 23:31
em viết nhầm, ban đầu ý định là định lên Apaichai vs cả điện biên, xong về sau đổi lại nhưng vẫn cứ nhớ là tây bắc để em sửa

redlight1988
29-10-2013, 09:39
Sắp tới em mong muốn có 1 chuyến đi Hà Giang để thay đổi không khí, và được ngắm cánh đồng tam giác mạch - điều mà chỉ đọc trên các topic trên này mà 1 lần trong đời e chưa được nhìn thấy! Nên rất mong muốn anh em ủng hộ nhiệt tình ợ!
Cụ thể là lịch trình e ghi ở dưới và e muốn tìm 1 xế nữa cho đoàn đã có 3 xe của bọn em.
Lịch trình như sau:
Ngày 1 (thứ 7 - 2/11):
Hà Nội - cầu Thăng Long – Phúc Yên - TP Tuyên Quang - TT Việt Quang - TT Vị Xuyên - mốc số 0 TP Hà Giang. (Tổng quãng đường 285 theo đường QL2).
6h00: Tập trung tại cổng ĐH Quốc Gia (mặt đường Xuân Thủy), buộc balo, chia đồ dùng chung.
7h05: Xuất phát, ăn sáng dọc đường cùng nhau. (*) Lưu ý không delay tập thể.
12h30: Ăn trưa ở đầu TP Tuyên Quang.
15h00: Dừng chơi ở cổng chào tỉnh Hà Giang.
17h30: Mốc số 0 TP núi Hà Giang.
* ĂN & CHƠI:
- Tối liên hoan nhậu nhẹt.

Ngày 2 (chủ nhật - 03/11): “NGÀY ĐẶC BIỆT”
TP Hà Giang - đèo Bắc Sum - núi đôi Cô Tiên - thung lũng Cán Tỷ - rừng thông Yên Minh - TT cổ Phố Bảng - cột cờ Lũng Cú (cực bắc của tổ quốc) - phố cổ Đồng Văn. Tổng quãng đường ~190km theo đường QL4C.
06h30: Bình minh hộ tớ phát ^_^ (*) Lưu ý đường ngày thứ 2 RẤT RẤT ĐẸP, nên đi sớm để được chơi nhiều
07h00: Xuất phát, ăn sáng dọc đường cùng nhau.
09h30: Dừng ngắm núi đôi Cô Tiên ở Quản Bạ.
12h00: Ăn trưa thị trấn Yên Minh
14h00: Thị trấn cổ Phố Bảng. Thưởng hoa Tam Giác Mạch ở ốc đảo Sủng Là
17h00: Đón hoàng hôn trên cột cờ Lũng Cú - Cực Bắc của tổ quốc.
18h30: Phố cổ Đồng Văn.
* ĂN & CHƠI:
- Đêm nghỉ homestay ở coffee Phố Cổ Đồng Văn - 1 trong 18 ngôi nhà trình tường cổ của thị trấn phố núi cổ xưa.

Ngày 3 (T2 - 04/11): Chợ Phiên cuối tuần Đồng Văn - ~20km đèo Mã Pí Lèng (một trong tứ đại danh đèo miền Bắc Việt Nam) - Mèo Vạc –tt Bảo Lạc – Ba Bể. Tổng quãng đường ~210km theo đường QL34.
6h30: Thức dậy chơi Chợ Phiên Đồng Văn và ăn sáng tự túc.
8h30: Tập trung về coffee Phố Cổ Đồng Văn để xuất phát.
9h00: Chơi trên đèo Mã Pí Lèng dài ~ 20km (một trong tứ đại danh đèo miền Bắc).
10h30: tt Mèo Vạc – chơi chợ Mèo Vạc.
13h00: ăn trưa muộn ở Pắc Nậm. ( Ăn trưa dọc đường nên sẽ mua đồ ăn từ tt Đồng Văn.)
19h00: Ba Bể. Tìm nhà nghỉ và ăn uống.

Ngày 4 (T3 - 05/11): Ba Bể - TL 254 – Chợ Chu – Thái Nguyên – QL3 – Hà Nội.Tổng quãng đường ~220km theo đường QL4C
6h30: dậy tập trung ăn uống và chuẩn bị đồ.
7h30: xuất phát về Thái Nguyên.
13h00: Ăn trưa tại Thái Nguyên.
20h00: có mặt tại Hà Nội.

Kinh phí dự trù là: 1.200.000/ 1 nhân.
Số đt của em: 0975547227
Mong anh em ủng hộ vì cuối tuần này chạy rồi.
~~

shadowtran
29-10-2013, 10:19
Quá toẹt vời!!!!!!!!!!! Chúc đoàn đi vui vẻ :)

vampire6911
29-10-2013, 10:26
khoảng 9/11 mình có chuyến ra hà nội để đi lòng vòng tây bắc, quay về hà nội mình còn dư 1 ngày, tính hỏi các bạn là trong 1 ngày mình nên đi chùa hương hay tràng an ? cả 2 chỗ này chưa đi, nên chỉ lựa chọn 1 :D chỗ còn lại thì hẹn dịp sau

redlight1988
29-10-2013, 10:46
cảm ơn bác!
Đoàn đang cần lắm 1 xế. hihe Bác nào thu xếp được thì chạy cùng đoàn em cho vui. Đoàn em toàn người mới nên cũng muốn có 1-2 bác kinh nghiệm để anh em yên tâm. :)

pigking_05pdh
29-10-2013, 11:13
Dịp Tết năm nay vào đầu tháng 2.
Nhóm bọn mình định đi chơi vùng Tây Bắc vào khoảng từ mồng 4, mồng 5 (ngày 3,4/2) đến tầm mồng 9, mồng 10 (ngày 8, 9/2) nhưng không biết nên đi đâu và những địa điểm nào.
Anh em phuot.vn cho mình hỏi vào khoảng thời gian đó thì đi Hà Giang - Mộc Châu có ok ko ? Và còn những địa điểm nào có thể đi nữa ? Chi phí ăn, ở, đi lại tầm bao nhiêu nữa thì tốt :D :D .
Hi. Bọn mình ở xa nên cần xác định sớm để đặt vé ra Hà Nội nữa ;) Nhờ anh em góp ý. Thanks so much !

ledinh84
29-10-2013, 11:39
bạn từ đâu ra? Nếu được thì kết hợp với mình.

denmuon
29-10-2013, 13:07
Nếu bạn muốn đi nhiều lần thì chọn Mộc châu
Nếu bạn thích đi 1 lần thì Hà giang (đi về xong không muốn đi chỗ nào nữa vì không có nơi nào đẹp bằng)
đấy là ý kiến riêng của mình thôi nhè

pigking_05pdh
29-10-2013, 13:09
Nếu bạn thích đi 1 lần thì Hà giang (đi về xong không muốn đi chỗ nào nữa vì không có nơi nào đẹp bằng)

Bạn đi nhiều ở 2 nơi đó rồi thì cho mình thêm thông tin cụ thể đi. Ví dụ những địa điểm nào vào khoảng thời gian đó ? Thanks so much

gaulemluoc
29-10-2013, 13:33

Mình cũng đồng ý với denmuon, tụi mình vừa đi Hà Giang về. Nếu dịp tháng 2 thì Hà Giang khá lạnh và nhiều sương mù, nếu vào dịp tết chắc sẽ rất vui và nhiều sắc màu hơn. Mộc Châu thì vào mùa hoa mận và hoa đào. Nhưng bạn đi được khoảng 4 5 ngày thì nếu đi cả Mộc Châu và Hà Giang sợ không đủ.

BinguD
29-10-2013, 13:49
Chào cả nhà ^^ !
Cả nhà ơi cho em hỏi năm nay mùa hoa cải trắng Mộc Châu đã nở chưa thế ạ ? Nếu nở rồi thì chỗ nào là đẹp nhất e định đi 2 ngày qua cả Thung Nai thì có vội không ạ ? Cám ơn cả nhà đã ghé qua và đọc đặc biệt cảm ơn ai sẽ trả lời em ^^
Em cám ơn cả nhà lần nữa ạ !

hoangdao12
29-10-2013, 15:05
theo mình nghĩ là bạn nên đi Hà Giang vì ở đó nhiều khung cảnh đẹp lắm và chi phí cũng rẻ nữa

hoangdao12
29-10-2013, 15:09
mình nghĩ bạn nên đi cả 2 chõ đó đi , tràng an thì cảnh đẹp thơ mộng , còn chùa hương là nơi tâm linh

hoangdao12
29-10-2013, 15:10
hi mình cũng chua được đi mộc châu bao giờ

habeo111111
29-10-2013, 17:00
Hà Giang đi bạn ơi :D mới đi 1 lần mà cứ muốn đi tiếp

BinguD
29-10-2013, 22:17
ừ mình muốn đi năm nay đón mùa cải trắng đến tháng 12 đón mùa cải vàng :))

love buzz
29-10-2013, 22:29
Cả nhà giờ đang mải mê với mùa Tam giác mạch Hà Giang rồi bạn ạ.
Cải trắng Mộc Châu thường thì cuối tháng 11 mới bắt đầu ra hoa. Năm nay thì chưa biết thế nào.

dinhtienktd54
29-10-2013, 23:03
đi thung lai thì 2 ngày là đẹp bạn ak. bảo họ dẫn lên hồ trên núi và chợ của dân tộc ... thường thì họ chỉ cho đi động thác bờ, suối, đền bà chúa ( chúa gì thì mình quên rồi hjj ) nói chung thung nai đẹp và rất yên tĩnh

BinguD
29-10-2013, 23:23
Cám ơn các bạn nha ^^

nguoihanoi8388
30-10-2013, 09:03
Bạn nào vừa đi về cho mình hỏi cung Hoàng Su Phì - Sín Mần có hoa không? đang định 8-10/11 sẽ đi, Thks all

phunutre
04-11-2013, 08:22
Vợ chồng mình chuẩn bị cho tuần trăng mật bằng một chuyến du lịch vùng cao Miền Bắc, nhưng không biết mùa này nên đi những đâu và ở đó có gì đặc biệt không nhỉ? Ai biết thông tin, kinh nghiệm gì chia sẻ gỡ rối cho mình với. Mình xin cảm ơn!

phunupro
04-11-2013, 08:24
Vợ chồng mình chuẩn bị cho tuần trăng mật bằng một chuyến du lịch vùng cao Miền Bắc, nhưng không biết mùa này nên đi những đâu và ở đó có gì đặc biệt không nhỉ? Ai biết thông tin, kinh nghiệm gì chia sẻ gỡ rối cho mình với. Mình xin cảm ơn!
bạn nên đi một số nơi như Đồng Văn đang là mùa tam giác mạch, Mộc Châu có mùa hoa cải, lên Sapa...

okdiem
04-11-2013, 10:52
2 bạn trẻ đi trăng mật là đi nghỉ dưỡng thì ở Miền Bắc này hợp lý nhất là ở nhà :))...còn máu phượt mà đi mình sợ lúc mệt mỏi lại sinh cáu gắt, sức khỏe ko đảm bảo....sau này cháu nó còi xương thì tội lắm :D

MrMilan
04-11-2013, 15:30

Hạ Long, Cát Bà, Sapa là những nơi đi tuần trăng mật tốt nhất ở miền bắc, đi tuần trăng mật để nghỉ ngơi chứ ko phải đi phượt.

thanhtuyen_25
04-11-2013, 21:09
Tháng 12 này, em dự định phượt Mộc Châu nhưng mù tịt....:(
Từ TP.HCM đi ra tới Mộc Châu thì phải lên kế hoạch cụ thể ra sao ạ? :help
Em chưa bao giờ phượt nên không có kinh nghiệm nhiều.:shrug:
Anh chị trong diễn đàn giúp em nhé!
Em cảm ơn các anh chị nhiều!
:L

hieu141290
11-11-2013, 08:52
Hi All
Mình đang tìm 1 đoàn leo Fan vào ngày 13, 14, 15 / 2013. Xuất phát từ Hà Nội tối ngày 13 và về vào tối 15
Bạn nào có thông tin về đoàn nào đi vào thời gian này và cho ghép nhóm thì chia sẻ cùng mình nha
Thaks All

sapattvnol
11-11-2013, 14:05
Hi All
Mình đang tìm 1 đoàn leo Fan vào ngày 13, 14, 15 / 2013. Xuất phát từ Hà Nội tối ngày 13 và về vào tối 15
Bạn nào có thông tin về đoàn nào đi vào thời gian này và cho ghép nhóm thì chia sẻ cùng mình nha
Thaks All

Chào bạn bên mình tổ chức chương trình tour fansipan hàng tuần bạn ạ, bạn cho mình thông tin cụ thể là bạn muốn leo vào tháng mấy bạn nhé
Mong sớm gặp bạn tại sapa

hieu141290
12-11-2013, 08:04
Mình dự định đi từ 13, 14, 15 tháng 12/2013. Bạn cho mình thông tin về tour cụ thể cũng như báo giá đc hem?

sapattvnol
12-11-2013, 11:50
Mình dự định đi từ 13, 14, 15 tháng 12/2013. Bạn cho mình thông tin về tour cụ thể cũng như báo giá đc hem?

Chương trình của bạn đi rất oke bạn ạ, thời tiết vào khoảng thời gian đó rất lạnh và sương mù nhiều vì vậy bạn nên mang theo khăn quàng cổ và áo ấm, cũng như tập luyện trước khi leo Fansipan, bảng giá cũng như chương trình cụ thể của tour ghép hàng tuần bạn tham khảo tại đây nhé http://tourphanxipang.jimdo.com/ Chúc bạn luôn mạnh khỏe và gặt hái được nhiều thành công hơn nữa với những mục đích của mình

nightflower
12-11-2013, 15:03
Mong các cao thủ chỉ giáo. Khoảng 3 tuần nữa em lên đường với em Minsk chiến và 1 chiếc máy ảnh sờn màu. Em muốn phượt kĩ cung Sơn La - Điện Biên - Lai Châu. Rất mong các cao thủ chỉ giáo cho em địa điểm, cung đường và những sản phẩm ảnh. Em xin chân thành cảm ơn ạ.

okdiem
13-11-2013, 11:49
tầm này lên đó chắc kiếm kiểu ảnh khó quá..trước kia hè nóng vãi chấy ra mà lên đó còn mù mịt

2minh22
14-11-2013, 10:20
Cả nhà cho em ké đất chút: hiện tại em đang dự kiến lên Hà Giang vào cuối tháng 11/2013 từ tối thứ 6, sáng thứ 2 về tới Hà Nội. Đi xe ô tô trên đoạn đường Hà Nội- Hà Giang. Thuê xe đi các điểm du lịch nổi tiếng ở Hà Giang. Nếu đi cuối tháng 11/2013 thì còn có điểm nào hấp dẫn không? đi như vậy có đảm bảo về thời gian không? Có đoàn nào cùng ý tưởng cho em tham gia với.

tuansapapls
14-11-2013, 14:20
Hy vọng giúp được cho bạn. Đầu tháng 12 hãy alo cho mình nhé. MÌnh có thể có đoàn đi vào ngày đó số offminh 0983 644 588

rockportcity
14-11-2013, 15:15
1. Hà Giang lúc nào cũng hấp dẫn. Ruộng hoa chỉ là một cái hấp dẫn nhỏ trong vô số những cái hấp dẫn của Hà Giang nên ko có cũng ko thành vấn đề lớn.
2. Đi theo kiểu gói gọn trong một dịp cuối tuần thì gần như chỉ đủ "cưỡi ngựa xem hoa" để biết Hà Giang có gì, cảnh gì. Khó mà xem được hết cái đẹp của HG.

korando0035
15-11-2013, 07:50
Nếu vậy thì lên đó bạn chỉ có thuê Taxi hay xe ôm thôi, còn thuê xe máy tự đi thì không có đâu.

koolman
15-11-2013, 10:56
Sao mình không thấy ai lập cung phượt này nhỉ. Chạy Cao Bằng check in thác bản giốc, suối lê nin, hang pắc bó? Nghe cũng khá thú vị đấy chứ. Mem nào pro chỉ giáo dùm để T12 lên đường nào.:)

2minh22
15-11-2013, 13:49
@ rockportcity: về mục hoa thì mình thấy bình thường, chỉ là tiếc cho một số bạn ko đc lên ngắm đúng dịp thôi. Còn thời gian thì thực sự là bị hạn chế. có nhiều bạn vẫn phải làm thứ 7, mình cũng tiếc là quá ít. Theo dự kiến chi ở HG 2 ngay 1 đêm đúng là chưa ngắm đc hết cái đẹp ở núi rừng.

2minh22
15-11-2013, 13:50
korando0035: hiện tại đã có nơi cho thuê xe máy tự lái, thậm chí là rất nhiều rồi mà bạn

2minh22
15-11-2013, 13:51
cả nhà có biết đoàn nào lên HG cuối tháng 11 không, nhóm mình sẽ đi ké cùng. Mình sẽ đợi các bạn ở HG vào sáng thứ 7 và xê dịch cùng nhau trong 2 ngày thứ 7 và CN. Xe máy mìh sẽ thuê riêng. Đi đông càng vui mà .Sau đó xe bắt xe về Hà Nội.

hoangdao12
15-11-2013, 15:17
tháng 12 này mình cũng lên đường lên cao băng đó

nightflower
15-11-2013, 22:22
Hic. Không bác nào giúp em ạ! Vậy cho em hỏi nhỏ hơn là từ Sốp Cộp đi thành phố Điện Biên Phủ có đường nào men biên giới không hay phải chạy lại thành phố Sơn La mới đi được ạ? Thanks các bác!

Sonvc
16-11-2013, 10:06
Dùng ô HỎI PHƯỢT đi bạn ơi, những điều liên quan đến các địa điểm trên đều có các bài viết rồi, nó chỉ nằm tản mạn đâu đó trong box HỒI ỨC, bạn vào đó mà tìm...chứ dẫn ra đây dài dòng lắm.

bigdog29v6
18-11-2013, 10:58
Thác Bản Giốc mùa này ko phải mùa đẹp nhất nên ít người lập cung. Bạn nên đi vào tầm cuối T8 đầu T9 thì đẹp nhất, trời khô ráo mà thác vào mùa nước nên rất đẹp.
Còn thời gian thì đi tầm 3 ngày 2 đêm là thoải mái (vd:sáng thứ 6 đi - tối CN có mặt ở nhà), đi được đủ các điểm trên đường như Ba Bể, Pắc Bó, Suối Lê Nin, Bản Giốc, Ngườm Ngao, Mẫu Sơn-Lạng Sơn...(nếu bạn đi QL 3 và về Hà Nội QL1 theo đường Lạng Sơn). Kinh phí mỗi người tầm 1,3 triệu gồm cả xăng xe, ăn ngủ sướng như tiên =)).

lambarca
18-11-2013, 18:40
Điều thích nhất nếu bạn đi vào mùa này là bạn sẽ tự do được chụp ảnh và k vướng phải những đồng đội trên phuot.vn :))

lambarca
18-11-2013, 18:43
Em vừa chạy cung Lai Châu - Pa Tần - Mường tè - Thu Lũm, con đường vẫn đang trong thời gian thi công, 70km chỉ có 2 xe máy với lại ít ỏi người qua lại, đường xấu nhưng cảnh đẹp vô cùng.

Có 1 điều đặc biệt là cung này chưa hề có trên gps :D

haonhien95vl
18-11-2013, 19:32
đi bằng phương tiện gì thế bác ?

namhgi
19-11-2013, 15:19
Nếu vậy thì lên đó bạn chỉ có thuê Taxi hay xe ôm thôi, còn thuê xe máy tự đi thì không có đâu.

Bạn tham khảo cái này nhé. Ngoài những đại chỉ ở đây vẫn có có rất nhiều địa chỉ mới cho thuê xe máy mà anh Hiệp chưa cập nhật hết VD như cơ sở nhà anh Hào ở Phường Minh Khai, gần nhà xe Bằng Phấn: SĐT 0915842019.

1 SỐ THÔNG TIN CẦN THIẾT KHI ĐI PHƯỢT Ở HÀ GIANG

Địa điểm thuê xe máy tại Hà Giang
Các bạn có thể liên hệ với 1 trong số các số điện thoại và địa chỉ dưới đây để thuê xe

*Số 47, Đường Lý Thường Kiệt - Tổ 15, Phường Trần Phú, Tp Hà Giang
Điện thoại: 0986.03.04.05 - 0125.515.5568 - 0915.273.882
Thuê xe 5 :
* Bảo Thanh - Số 31, Đường Nguyễn Thái Học - Tp Hà Giang
Điện thoại : 0963.289262

* Tuân Anh - Điện thoại : 0906.175336
* Điện thoại : 0975.595594 - 0917.765459
* Anh Nam - 0917.797269 - 0978. 159123
* Điện thoại : 0973.570579

Mẹo nhỏ:
Do các cây xăng ở Hà Giang buổi sáng đều sau 7h mới mở cửa, để tránh việc phải mua xăng lẻ bạn có thể nhờ bên cho thuê xe đổ hộ cho từ tối hôm trước.
Buổi sáng xe khách lên tới Hà Giang cũng khá sớm ( thường khoảng 4-5h ) do vậy khi bạn đã hỏi xong về việc thuê xe bạn cũng nên hỏi luôn chủ xe xem nhà xe nào sẽ chạy qua gần với nhà chủ xe nhất để tiện cho việc nhận xe sáng hôm sau. Trong trường hợp không có thì thường chủ xe sẽ mang xe giao cho bạn tại bến xe.
Bạn nên mang theo bản photo CMND có công chứng hoặc mang theo hộ chiếu để có thể đặt lại bên dịch vụ thuê xe. CMND thì bạn luôn cần mang theo người khi ra vào khu vực biên giới nhé.

KHÁCH SẠN

Thông thường vào dịp cuối tuần thì các khách sạn, nhà nghỉ khu vực cao nguyên đá thường hết phòng, vì thế mà các bạn nên tìm hiều trước thông tin về các khách sạn, nhà nghỉ ( nếu đi với số lượng không quá đông ), nhà trọ tập thể ( nếu đi thành đoàn tầm 20~30 người ) để đặt phòng trước. ( trường hợp xấu nhất xảy ra khi không đặt phòng trước là các bạn có thể phải ngủ ở dọc đường, điều này thi thoảng mình vẫn đc chứng kiến vào các dịp lễ tết hay nghỉ dài ngày: 30/4, 02/9 ... ). và dưới đây là địa chỉ 1 số nhà nghỉ hay khách sạn tại khu vực Cao nguyên đá:

*Huyện Yên Minh

-Khách sạn Thảo Nguyên xếp hạng tiêu chuẩn 1 sao. Khách sạn gồm 7 tầng, 51 phòng, trong đó gồm: 12 phòng một giường và 39 phòng hai giường
Phòng đơn (loại 1): 300.000đ/phòng,
- Phòng đơn thường (loại 2): 200.000đ/phòng.
- Phòng đôi giá 300.000đ/phòng.
- Phòng đơn VIP : 400.000đ/ phòng.
- Phòng đôi VIPB: 400.000đ/phòng.
Quý khách đặt từ 10 phòng trở lên sẽ được giảm giá 10% và có phòng nội bộ cho hướng dẫn viên và lái xe.
Nếu đoàn sử dụng từ 9 phòng trở xuống sẽ tính giá phòng nội bộ cho lái xe và hướng dẫn viên theo giá khuyến mại.
ĐT lễ tân: 02193.852.297
- DĐ 0982.268.819 hoặc 0915.486.624
- Fax: 02193.852.297

-NHÀ NGHỈ HAI SƠN
Thị trấn Yên Minh, Huyện Yên Minh, Tỉnh Hà Giang
Điện thoại: (0219) 3852091

-NHÀ NGHỈ PHƯƠNG NAM
Tổ 4, Thị trấn Yên Minh, Huyện Yên Minh, Tỉnh Hà Giang
Điện thoại: (0219) 3385 217

-NHÀ NGHỈ YÊN MINH
Tổ 4, Thị trấn Yên Minh, Huyện Yên Minh, Tỉnh Hà Giang
Điện thoại:0978 682 322

* Huyện Đồng Văn - tỉnh Hà Giang

-Khách sạn Khải Hoàn
Địa Chỉ: Thị trấn Đồng Văn
Tel: 0219 385 6147;
Fax: 0219 385 6147

- Khách sạn Cao nguyên đá
Địa Chỉ: TT. Đồng Văn
Tel: 0129 385 6868 - 0973058118

- Khách sạn Hoàng Ngọc
ịa Chỉ: Thị trấn Đồng Văn
Tel: 0219. 3856 020;
Fax: 0219. 3 856 857

* Huyện Mèo Vạc - tỉnh Hà Giang

- Khách sạn Hoa Cương
Khách sạn Hoa Cương có tổng số 26 phòng, trong đó: 2 phòng VIP; 2 phòng 3 giường, 6 phòng loại 1 giường, 16 phòng loại 2 giường
Địa Chỉ: TT. Mèo Vạc - Mèo Vạc - Hà Giang
Tel: 0219 3871 888

- Nhà nghỉ Mai Đào
Địa chỉ: Tổ 4, thị trấn Mèo Vạc, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.
Điện thoại: 0219.3871 294; 0972.405.509
Giá phòng
Phòng đơn: 200.000đ/phòng
Phòng đôi: 250.000đ/phòng
Phòng 4 giường: 400.000đ/phòng

- Nhà nghỉ Hoàng Anh
Địa chỉ : Số nhà 01, tổ 4, thị trấn Mèo Vạc, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.
Điện thoại : 0219.3500.048; 0945.333.133
Giá Phòng
Phòng đơn: 200.000đ/phòng
Phòng đôi: 250.000đ/phòng
Phòng ba giường: 400.000đ/phòng

Trên đây là thông tin 1 số khách sạn, nhà nghỉ cơ bản trên địa bàn khu vực cao nguyên đá, các bạn có thể tham khảo trước.

Chúc các bạn có những chuyến phượt đáng nhớ và an toàn !

(Trích từ Tuấn Mèo – ad hội những người yêu thích hoa tam giác mạch)

https://www.facebook.com/thuexe.hagiang?hc_location=timeline

Mr.Se7ven
19-11-2013, 17:15
Dear bạn,

Bọn mình đã đi cung này vào tháng 4 vừa rồi, đây là 1 cung đẹp, đường đi dễ, cung này có rất nhiều địa điểm muốn dừng lại đấy :)
Bạn có thể tham khảo thêm ở Topic này nhé

https://www.phuot.vn/threads/93353-B%E1%BA%AFc-K%E1%BA%A1n-Cao-B%E1%BA%B1ng-L%E1%BA%A1ng-S%C6%A1n-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-tuy%E1%BA%BFn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%C4%91%E1%BA%B9p-nh%C6%B0ng-ko-nh%E1%BA%B9-nh%C3%A0ng

buianhha
21-11-2013, 16:21
Bác chờ qua Tết đi là chuẩn nhất. Lúc đó nước ở thác rất trong và có cả hoa Tam giác mạch (màu trắng) nữa :)

gameaz
21-11-2013, 20:39
Uhm lên Hà Giang thời điểm bây giờ tốt nhất là đi ô tô xong lên đấy thuê xe máy mà đi tiếp, mùa này bây giờ lên đấy là đẹp đấy

xekomonhon
22-11-2013, 17:25
NHỜ A E TRÊN PHƯỢT TƯ VẤN GIÙM XEM THÁNG 12 NÀY NÊN ĐI ĐÂU. BỌN E CẠN Ý TƯỞNG, CÁC BÁC CỨ TRỪ MỘC CHÂU, HÒA BÌNH VÀ HÀ GIANG CHO BỌN EM NHÉ ( VÌ ĐI RỒI Ạ )
cÁC PRO CHỈ CHO EM VỚI:):):)

Sonvc
22-11-2013, 18:04
Cạn ý tưởng? Lạ nhỉ, không hiểu các bạn không có thời gian để đi hay cái chân không muốn đi đến những nơi ít người đến?
Các nơi bạn liệt kê kia là những nơi phía Bắc, không biết các bạn đã đi hết miền Bắc chưa vậy? Các bạn đi hết quốc lộ, tỉnh lộ rồi những con đường không tên chưa hay cũng chỉ đến những nơi mà giang hồ kháo nhau, đại loại kiểu như Mộc Châu - hoa cải, Hà Giang - Tam Giác Mạch vậy?

xekomonhon
22-11-2013, 18:14
nơi ít ng đến là nơi nào. Chính vì ko biết nên mới hỏi chứ chẳng phải bọn em tự dưng lên đây
Cạn ý tưởng? Lạ nhỉ, không hiểu các bạn không có thời gian để đi hay cái chân không muốn đi đến những nơi ít người đến?
Các nơi bạn liệt kê kia là những nơi phía Bắc, không biết các bạn đã đi hết miền Bắc chưa vậy? Các bạn đi hết quốc lộ, tỉnh lộ rồi những con đường không tên chưa hay cũng chỉ đến những nơi mà giang hồ kháo nhau, đại loại kiểu như Mộc Châu - hoa cải, Hà Giang - Tam Giác Mạch vậy?

xekomonhon
22-11-2013, 18:29
Mục đích của bọn em là muốn hỏi xem những con đường ít người đến, quốc lộ tỉnh lộ ít người đến là những đâu, bọn e đâu phải là phượt gia, bọn em chỉ là mấy đứa sinh viên mới đi đc mộc châu - hoa cải, Hà giang -tam giác mạch. E lập toppic này để nhờ những ng giàu kinh nghiệm như a chỉ cho nên đi đâu vào thời điểm tháng 12, phù hợp với thời tiết, cảnh đẹp chứ còn nói như a thfi đúng là e ko lấy đc thông tin gì. cảm ơn a nhiều ạ

Sonvc
22-11-2013, 18:45
Thông tin về những nơi nên đến, ít nhiều cũng đã được chia sẻ ngay trong chính box Thân thương miền Bắc, không biết bạn có muốn đọc hết nó không nữa? Phần nhiều các bạn chỉ đi hỏi nên đi đâu? đến đâu? chơi đâu? muốn có ngay câu trả lời, muốn tiếp thu lấy kinh nghiệm mà người khác truyền đạt, nhưng kinh nghiệm hay hiểu biết hầu hết được tích lũy qua thời gian, chứ không phải bỗng chốc mà có, rồi cứ thế mà học theo được ngay đâu, có người sẽ không thích ứng kịp.
Không biết bạn lên Mộc Châu có đi vào cái nơi gọi là Pha Luông hay Thông Cuông chưa?
Trước hết bạn có thể sử dụng google để tìm lấy thông tin được mà.

THANH_NGUYEN
22-11-2013, 18:58
Nếu đi Mộc Châu - Mai Châu (Hòa Bình - Sơn La), Đồng Văn-MV (Hà Giang) rồi thì các em có thể tổ chức đi Lào Cai chơi xa xa 1 chuyến nữa. Em đi Bắc Hà và Simacai, hoặc lên săn mây Y Tý-Bát Xát (đi Y Tý cũng là 1 chinh phục nhỏ và phù hợp với những người mới đi, đi ít như các em. Cuối năm đi miền núi đẹp và ít bị sạt lở vì trời hanh khô, đón cái rét và chuẩn bị xem không khí tết của bà con vùng cao cũng là cái thú. Chắc các em đã đi Sa Pa và thác Bản Giốc rồi nhỉ?

Mùa đông lạnh này chắc mọi người sẽ ngại đi sông nước (như Tràng An- Ninh Bình và hồ Ba Bể (Bắc Cạn). Vậy cứ lên rừng mà "Phượt" và ngắm hoa đào, hoa mận các em ạ :D.

PS: Thêm một điểm nữa cho các em thử đi nhé: Phượt Mẫu Sơn, chờ hôm nào chuẩn bị có tuyết thì mới đi nhé. Lên Lạng Sơn gần mà nhiều món ăn ngon lắm. Mình đi nhiều nhưng ăn ở LS là thích nhất, thấy ngon nhất (so sánh ở miền Bắc).

nguyentheanh
22-11-2013, 19:07
Nếu đi Mộc Châu - Mai Châu (Hòa Bình - Sơn La), Đồng Văn-MV (Hà Giang) rồi thì các em có thể tổ chức đi Lào Cai chơi xa xa 1 chuyến nữa. Em đi Bắc Hà và Simacai, hoặc lên săn mây Y Tý-Bát Xát (đi Y Tý cũng là 1 chinh phục nhỏ và phù hợp với những người mới đi, đi ít như các em. Cuối năm đi miền núi đẹp và ít bị sạt lở vì trời hanh khô, đón cái rét và chuẩn bị xem không khí tết của bà con vùng cao cũng là cái thú. Chắc các em đã đi Sa Pa và thác Bản Giốc rồi nhỉ?

Mùa đông lạnh này chắc mọi người sẽ ngại đi sông nước (như Tràng An- Ninh Bình và hồ Ba Bể (Bắc Cạn). Vậy cứ lên rừng mà "Phượt" và ngắm hoa đào, hoa mận các em ạ :D.

PS: Thêm một điểm nữa cho các em thử đi nhé: Phượt Mẫu Sơn, chờ hôm nào chuẩn bị có tuyết thì mới đi nhé. Lên Lạng Sơn gần mà nhiều món ăn ngon lắm. Mình đi nhiều nhưng ăn ở LS là thích nhất, thấy ngon nhất (so sánh ở miền Bắc).
Mùa này đi Y Tý hay hơn hay đi Bản Giốc nhỉ các ac, Bản Giốc cuối năm sợ ít nước chụp ảnh ko được hùng vĩ.

transon_travel
22-11-2013, 19:43
Mình tư vấn những điểm dễ đi còn những đường quá khó mình không đề cập tới, cảnh đẹp thì mình cũng chịu, thôi cứ liệt kê bạn rảnh thì nghiên cứu xem.
Bây giờ đẹp chỉ có leo núi, còn mùa hoa đào, mơ, mận chính mùa thì chưa tới.

- Bám theo quốc lộ 3 có các điểm hồ Ba Bể - mộ chú Kim Đồng - Khu di tích Pác Bó( suối Lê Nin, hang Cốc Pó, mốc 108)- động Ngườm Ngao - thác Bản Giốc - Cửa khẩu Tà Lùng( điểm cuối quốc lộ 3 ) - Lạng Sơn ( Mẫu Sơn )
- Bắc Giang: Đồng Cao, khu Khe Rỗ
- Bắc Ninh: tự tìm hiểu nếu thích đi đền chùa thì nên tới.
- Nam Định, xứ sở của nhà thờ Thiên Chúa Giáo, có thể picnic cuối tuần rất ổn.
- Ninh Bình thì có Bái Đính Tràng An các thứ, bạn chắc đi rồi nhưng mình cứ đề cập tới.
- Tuyên Quang: khu di tích Tân Trào, bến nước Bình Ca
- Hà Giang: không biết bạn đã đi Sơn Vĩ, Săm Pun, Du Già - Mậu Duệ, Hoàng Su Phì chưa, hoặc phức tạp hơn chút là trải nghiệm Tây Côn Lĩnh đường tuần tra biên giới. Hà Giang mình đi không biết chán.
- Lào Cai: ông Hoàng Bảy Bảo Hà - lên Bắc Hà rượu ngô có dinh vùa Mèo Hoàng A Tưởng - Si Ma Cai - Mường Khương - Y Tý - Sa Pa - Ô Quy Hồ
+ Leo Fan 3143m mùa này cũng đầy trải nghiệm, ngoài ra có đỉnh Bạch Mộc Lương Tử 3041m.
+ Băng qua Nhìu Cồ San con đường lát đá từ thời Pháp sang Lai Châu.
- Yên Bái mùa này thì chỉ có trek Tà Xùa, Tà Chì Nhù là đẹp hoặc offroad Tà Xi Láng - Háng Đề Chơ thông sang bản Mù - Trạm Tấu - Tà Xùa - Bắc Yên ( có hang A Phủ trong vợ chồng A Phủ)
- Sơn La: trải nghiệm theo đường Phù Yên sang cũng rất tuyêt, theo mình đánh giá thì đẹp hơn rất nhiều đường 6 truyền thống.
- Thanh Hóa: Mường Lát anh hùng, cảnh vật trên đường cũng rất tuyệt.
- Điện Biên: khu di tích Mường Phăng, A1, hầm Đờ Cát..., ngã 3 A Pa Chải
- Lai Châu: trek Pu Ta Leng, thượng nguồn sông Đà ở Mường Tè...

transon_travel
22-11-2013, 20:09
2 ngày thì theo đường truyền thống:
N1: Tp HG - cổng trời Quản Bạ - rừng thông Yên Minh - Phố Cáo - Cửa khẩu Phó Bảng - Sủng Là - Dinh Vương - Đồng Văn
N2: sáng sớm dậy đi lên Đồn Cao - chợ phiên Đồng Văn - xuôi đèo Mã Pì Lèng ( 1 trong 4 đại đỉnh đèo, dừng ở đoạn có biển con đường Hạnh Phúc sẽ có view đẹp nhìn xuống sông Nho Quế ) - Mèo Vạc - Tp Hà Giang. Lên xe về HN.

Sơ bộ 2 ngày em chỉ tư vấn như thế chứ HG thì nhiều chỗ lưu luyến quá.

Hà Bé
22-11-2013, 22:12
híhí. Lại gặp anh Minh roài.

axionov_nd
22-11-2013, 23:46
Các bạn hỏi lạ quá, theo như các bạn nói thì các bạn đâu có đi quá nhiều đến mức cạn ý tưởng. Miền bắc rộng mênh mông, đi hết đường lớn thì vào đường nhỏ, thiếu gì chỗ ... ý tưởng là do mình tạo ra, chắc chắn sẽ không thiếu gì ý tưởng nếu các bạn đi bằng tình yêu với những cung đường những điểm đến...
Có lúc mình cũng nghĩ, mình đã đi rất nhiều, nhiều đến nỗi mình không còn nơi nào để đi nữa, nhưng đến giờ mình chợt hiểu ra rằng, nhiều hay ít do chính người đi cảm nhận, đôi khi người ta quay lại những điểm cũ để ngắm lại những gì xưa cũ, âu đó lại là cái mới, một trải nghiệm khác biệt hoàn toàn.
Các bạn là những người phượt trẻ, thiếu gì sức sáng tạo.
Với mình, vào những tháng cuối năm mình hay đi về biên giới, dự một vài phiên chợ, có thể là bất kỳ phiên chợ nào. Mình vẫn gọi chuyến đi ấy là "phiên chợ cuối năm", hòa vào cuộc sống của người dân bản xứ, lang thang trong cái lạnh của mùa Đông ...
Mình mạnh dạn đưa ra một đề cử: Các bạn làm một tour đi chợ vùng Sông Chảy - Lào Cai xem? Lang thang qua Pha Long, Cán Cấu, thậm chí có thể là Cao Sơn, Cốc Ly những phiên chợ dân dã, giản dị chưa bị thành thị hóa nhiều, và thử một lần đi sát xuống ngã 3 sông xanh - sông chảy, biết đâu đó là trải nghiệm tuyệt vời!

babyone
23-11-2013, 07:25
Tết tầm sau rằm Chạp mĩnh sẽ làm 1 cung đi chợ Tết miền Tây Nam Bộ...Cảm ơn ý của bạn.

minhfood
23-11-2013, 23:23
Mình mới đi về, rất tuyệt Hà Giang ơi :)

langtuFL
28-11-2013, 11:10
Dịp cuối năm ra Hà Nội được rãnh 3 ngày 30, 31/12 & 1/1 dự định phượt một chuyến nhưng chưa biết phải đi đâu nên xin được tư vấn . Đã đến nhiều nơi như Sapa, Fansipan, Hà Giang, Lũng Cú, Hạ Long và các tỉnh đồng bằng Bắc Bộ. Dự định đi A Pa Chải nhưng sợ không đủ thời gian. Vậy xin các bạn tư vấn giúp. Thanks

pktoanvp
28-11-2013, 11:46
3 ngày thì bạn đi Mộc Châu nếu chưa đến, thời gian này đổ về MC nhiều , Apachai 3 ngày cũng có thể được nhưng hơi nhọc.

lygiangthanh
28-11-2013, 12:04
mình ở SG, 3 ngày đó mình ra HN, nhưng cũng k biết đi đâu. Có thể đi chung đc không vậy?? :p

hieu141290
04-12-2013, 11:04
Hi All
Mình đang ở Hà Nội, dự định tìm Tour Tour Leo Fanxiphang ngày 13, 14, 15/2013 để ghép.
Bạn nào có thông tin j liên quan Share cho mình nha!
Thanks All

pktoanvp
04-12-2013, 16:44
bạn tìm face của Thuy Mabu nhé, hội bên đó đang ghép đoàn leo Fan.

hieu141290
04-12-2013, 20:21
Cho mình link facebook cả Thuy Mabu ỏ sđt luôn nhé

Anh_Huy
05-12-2013, 01:50
Cả nhà cho mình hỏi đã có ai đi Hang Luồn - Ao Dong ở Hà Nam chưa. Ai đi rồi cho xin ít thông tin với.
Mình định cuối tuần làm chuyến trong ngày. Mình đi một mình (ai muốn đi cùng không nhỉ).
Thanks các bạn nhiều!

nguyenvanquyen
21-02-2014, 17:23
Dạ em xin chao toàn thể các anh/chị/em ạ !

Em đang có dự định tháng 3 ra bắc và lang thang lên Sơn La.
Mọi người đi trước có thể cho em hỏi thông tin về tình hình đường xá từ TP. Sơn La qua - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - Mù căng Chải hiện giờ ra sao ạ ?
Tình hình an ninh trên cung đường đó thế nào ạ ? vì em sẽ đi độc hành ạ.
Với cung đường đó buổi sáng sớm em xuất phát từ TP.Sơn la thì tầm mấy giờ có thể đến được Mù Căng Chải ạ ?
Em xin chân thành cảm ơn !

Mong nhận được sự chia sẻ, góp ý của mọi người tại Topic này hoặc tại :

Mail : [email protected]
Face : Quyen Nguyen.

missyouthubuon
14-06-2014, 17:59
Chào mọi người nhé!
mình đang định đi du lịch Cát Bà mình cùng gia đình định đi mấy ngày. nhưng chưa xác định rõ vào thứ mấy. nhưng đi khoảng 3-4 hôm. có ai tư vấn giúp mình đi chơi ở cát bà ở đâu? ăn uống thế nào hợp lý giá cả vừa phải? hay các bạn chỉ mình biết 1 vài nhà hàng khách sạn nào giá cả hợp lý nhé
cảm ơn các bạn!:D

lactranthien
14-06-2014, 18:20
Không phải thư 7, cn thì phòng trong phố 250k/1 phòng, ngoài bờ biển thì tùy theo KS, ăn thì tùy từ 100k trở lên/ bữa. nói chung Cát Bà năm nay rẻ hơn năm ngoái

DaoNam
17-06-2014, 07:03
Các bác cho e xin ý kiến đóng góp với !!!
Sang tháng 7/2014 này e cùng vài người bạn muốn đi du lịch Quan Lạn (Hà Nội - Quan Lạn)
Phương tiện:bằng xe máy
Thời gian: 3-5 ngày
nhưng tất cả chưa ai đến đấy = xe máy lần nào và e cũng tìm hiểu trên web nhưng chỉ thấy nói về cách đi oto
Bác nào đã đi du lịch Quan Lạn bằng xe máy rồi thì chia sẻ cho e xin ít kinh nghiệm ạ, có thêm giá cả lộ trình chi tiết thì càng tốt :)
E xin cảm ơn!

livetolove27
21-06-2014, 22:32
Hi cả nhà!
Tình hình là đầu tháng 12 năm nay mình có chuyến đi Hà Nội 4 ngày 3 đêm cùng mấy đứa bạn. Đây là lần đầu tiên mình ra miền Bắc nên có rất rất nhiều chỗ muốn đi, mỗi tội ko có thời gian mà đi hết :((
Suy đi suy lại, tính đi tính lại cuối cùng tụi mình thống nhất chọn HN - Hạ Long - Mộc Châu. Ngày đầu đến HN (xuống sân bay lúc 8h) sau đó đi Hạ Long 1 ngày (cái này mình định mua tour 1 ngày mà sợ ko kịp giờ tour đón, hix), tối quay về lại HN ngủ. Ngày thứ 2 dậy sớm đi Mộc Châu đến ngày hôm sau nữa về lại HN. Ngày thứ 4 tung tăng ở HN đến 5h chiều ra sân bay về lại SG.
Không biết lịch trình như vậy có ổn ko?
Cho mình hỏi tí là cung đường Hà Nội - Mộc Châu có khó lắm ko? Nhóm tụi mình toàn con gái ko thôi. Nhưng mà mình thích đi băng xe máy hơn :D
Bạn nào ở miền Bắc hay có kinh nghiệm nào hay chia sẻ cho mình với! ;)
Thanks cả nhà!

WHITE TIGER
22-06-2014, 16:20
Dạ bạn đã xem bản đồ chưa.Hạ Long là Đông Bắc còn Mộc Châu là Tây Bắc.Bạn chỉ nên đi Đông hoặc Tây Bắc thôi

Đi 4 ngày 3 đêm bạn không nên đi vì đường xá xa,dễ có trục trặc tắc đường phát sinh vậy không nên chạy dài như vậy.Nếu đi từ HN đi Mộc Châu 200km bạn đã mất khoảng 5 đến 6 tiếng.Đi các điểm để chơi cũng mất thêm 150km.Vậy 2 ngày bạn đi khoảng 550km như thế rất oải với đường đèo núi mà bạn lại đi xe máy.Nếu so đèo núi thì phía nam không có mấy cái được gọi là đèo đâu.Đường xá có khá hơn xưa nhưng không phải dễ cho người mới đi

Còn Hạ Long tour 1 ngày rất ít mà thường là tour 2 ngày 1 đêm nên khó ghép nếu đón bạn tại sân bay

livetolove27
22-06-2014, 17:57
Tks bạn đã góp ý. Mình cũng biết là 2 nơi đó nằm ngược hướng nhau nhưng cũng vì sân si muốn đi cả hai, hihi. Nghe bạn nói vậy chắc phải tính toán lại, hic.

leqviet
09-07-2014, 08:55
Các bác các anh các chị cho em hỏi một chút ạ. Sắp tới em đi công tác Điện Biên rồi sang Sapa. Em muốn hỏi mọi người chút là từ Điện Biên sang Sapa bằng phương tiền gì ạ. Nếu đi ô tô thi em bắt xe thế nào ạ.( Từ Hà Nội lên Điện Biên em đi máy bay ạ).
Em là thanh viên mới không biết post bài ở đây đúng chưa ạ. Nếu sai mong admin chỉ cho em. Em xin chân thành cảm ơn ạ.:)

saokhothe
09-07-2014, 11:08
Từ Điện Biên sang Sa pa có rất nhiều xe đi từ bến xe Điện Biên, nhưng lưu ý bạn 1 điều. đường QL 12 từ Chà Cang đi Phong Thổ cực kỳ xấu lại mới dính lũ, khả năng nằm đường là hơi cao nhé.

Tinhlee86
13-08-2014, 10:47
Xin chào toàn thể các anh chỉ em của diễn đàn Phuot.vn:)
Mình là newbie mới tham gia diễn đàn nên xin mạn phép có một vài cầu hỏi mong ace giúp đỡ. Tầm cuối tháng 9 này mình lên kế hoạch cùng em gái đưa ba ( ba mình 55t , sức khỏe tốt ) đi Tây Bắc một chuyến nhưng vẫn không biết nên đi theo cung đường nào cho hợp lý để có thể thăm được nhiều điểm nhất có thể. Vậy nên mình mong nhận được ý kiến cũng nhưng những giúp đỡ của các anh chị em trên diễn đàn. Mình ở Miền Trung nên sẽ bay ra HN và từ đó xe đi bằng xe buyt xe chât lượng cao cũng như thuê xe ở một số địa điểm có thể để đi thăm qua một vài điểm như mong muốn của ba. ( vì mẹ mình mới mất nên cả nhà muốn đi du lịch để vơi nổi buồn ).
Thời gian dự trù cho chuyến đi 10-15 ngày
PHương tiện: xe bus. xe máy thuê, hai cẳng :)
Độ tuổi 24-30-55
những nơi muốn đến Mai Châu- Mộc Châu- Mù Cang Chải- Đồng Văn- Bắc Hà- lũng cú...
Vậy theo các ace thì nên đi thế nào cho hợp lý đê có thể vừa ngắm cảnh đẹp vừa đảm bảo lộ trình và an toàn....
Rât mong nhận được sự giúp đỡ của các ae phuot vn.
rất vui nếu đc làm quen với các ace

longpl
18-08-2014, 00:09
Tình hình là em cùng bạn em muốn đi Hà Nội - Ninh Bình - Sâp liền 1 mạch 5 ngày ạ! Đi đợt 2/9 từ tối thứ 6 đến thứ tư. Em biết là gấp như chuồn chuồn chấm nước nhưng tụi e sẽ chuẩn bị sức khỏe để đi ^^

Kế hoạch sơ bộ của tụi em: tối thứ 6 bay ra HN, tối đi xuống Ninh Bình ngủ, đi chơi 1 ngày ở Ninh Bình, tối lên xe đi Lào Cai-Sapa. Chơi ở Sapa 1 ngày, 2 ngày tiếp theo leo Fansipang, chiều tối ngày đó về HN, chơi ở HN 1 ngày rồi về.

Vấn đề của em là:
1. Từ 9h đêm trở đi, có xe đi Ninh Bình từ Hà Nội không? Nếu có thì đi ntn?
2. Có xe đi Sapa hay Lao Cai từ Ninh Bình sau 17:00 không? Nếu không thì có xe từ Ninh Bình đến bến xe Mỹ Đình sau 17:00 ko? Bắt xe đi ntn?

Theo kinh nghiệm gọi điện đến các bến xe để hỏi của em thì họ ko nghe điện thoại (shit! :)) ). Em xin đc nghe từ các bác có kinh nghiệm hoặc có biết trước ạ! Em thử gôgle rồi T_T
Bạn em mới muốn đổi plan nên mai em cũng sẽ gọi điện nữa.

Cảm ơn các bác nhiều!
Em hỏi 1 hi vọng được chỉ dẫn 10 ạ! He he

PAGE
18-08-2014, 17:21
Số là mấy đứa sinh viên bạn thân cấp 3 nổi hứng rủ nhau đi nên chưa có tí kinh nghiệm nào, PAGE rất mong nhận được góp ý của mọi người về: các địa danh nổi tiếng ở Ninh Bình, ẩm thực và cập nhật giá cả thuyền bè, nhà nghỉ nào hợp lí?. :D Nhóm PAGE có 5 xe.
PAGE cảm ơn và trân trọng những góp ý của các mem ạ! :)

laam
25-08-2014, 10:11
Như tít các bác ạ, mình muốn lên tam đảo nghỉ ngơi 5 ngày đến 1 tuần dịp 2/9 này. Bác nào có thông tin về nhà trọ ở trên đó cho mình xin với. Chỉ cần có nhà, có bếp, có tủ lạnh để mình mang đồ ăn lên nấu dần (trên đó mắc quá, sinh viên chán đời đi lánh thôi). Bác nào biết chỗ nào cho thuê nhà trọ trong thời gian đó mà giá càng rẻ càng tốt chỉ mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều lắm!

tapcamlo_xd
25-08-2014, 14:02
Khuyên bạn không nên đi tam đảo lâu vậy. Cộng thêm đi vào dịp lễ thì không có giá rẻ đâu.

xedapkuu
29-08-2014, 13:51
Chào các bác ạ. Em từ miền nam ra Bắc thăm thú còn nhiều bỡ ngỡ nên làm thớt chủ đích hỏi các bác một vài vấn đề liên quan đến cung Cao - Bắc - Lạng ạ. Số là em được một chị bạn rủ đi Cao Bằng dịp lễ - nhưng chị ấy chỉ đến CB thăm Bản Giốc vs hang Pacbo rồi về. Em lại muốn đi thêm, dự là từ Cao Bằng phượt 5 đèo qua Bắc Cạn. Rồi từ Bắc Cạn đi Lạng Sơn thăm cửa khẩu và chợ Kỳ Lừa (nếu căn được ngày đúng phiên họp chợ thì hay)
Em muốn nhờ các bác nhà phượt mình tư vấn giúp em về cung đường (số km, tên và lộ trình - có bản đồ nữa thì quá tốt ạ), địa chỉ khách sạn ở Bắc Cạn vs Lạng Sơn và nơi thuê xe máy ở Cao Bằng. Ngoài ra, cần vấn đề gì lưu ý thì các bác góp ý nốt giúp em ạ. Được vậy em xin đa tạ. Em là con gái, lại phượt 1 mình (khá thường xuyên), nếu có đoàn nào đang plan đi giống em thì có thể cho e biết để em tham gia cùng ạ?!

Athena0812
19-09-2014, 15:58
Cuối tháng 9, đầu tháng 10 mình có chuyến Tây Bắc nhưng chưa ra đó lần nào nên không biết thời tiết ra sao để chuẩn bị hành lý tư trang.

Các bạn phượt thủ có kinh nghiệm thì tư vấn giùm mình với nhé! :)

mrbnio
22-09-2014, 15:25
Cuối tháng này em định phượt xe độc hành từ SG đi Hà Nội,và tính ở thủ đô vài ngày.Bởi từ bé đến giờ chưa ra đấy bao giờ nên không biết có chỗ nào hay hay ,thú vị, ăn ngon và chơi được không nhỉ.Nhờ ae tư vấn giúp với ạ.
Trân trọng cảm ơn.;)

namle
24-09-2014, 23:15
Em là Newbie mới tham gia Phượt và chưa có kinh nghiệm đi Mù Cang Chải!!!!mọi người đi rồi cho e hỏi mấy vấn đề sau đc ko a???
1)e dự định xuất phát ở HN lúc 18h theo đường Hà Đông hoặc đường 32 lên Nghĩa Lộ sau đó ngày hôm sau xuất phát lên Mù,Quãng đường từ HN lên Nghĩa Lộ đi vào ban đêm cần phải lưu ý những điểm nào " đường xấu-công an bắn tốc độ" và quãng đường tiwf Nghĩa Lộ lên Mù cần phải lưu ý những chỗ nào????Mong mọi người giúp đỡ em ah

WHITE TIGER
24-09-2014, 23:19
Lời khuyên chân thành,đi ban ngày cho nó lành.Đêm chả bắn tốc độ nhưng đèo núi không dành cho những anh gà mờ mới tập tành

ducbeer
29-09-2014, 12:19
Chào các bác,

Em dự định cuối 11.2014 sẽ làm một chuyến hành trình Tây Bắc bằng xe đạp, đại ý như sau:

Chất xe đạp, hành lý và người lên xe đò đi lên Lũng Cú, Hà Giang.
Khởi hành bằng xe đạp từ Lũng Cú, Hà Giang đi về Điện Biên Phủ. Hành trình này khoảng trên 500 km.
Đích đến là Điện Biên Phủ.

Nhờ các bác hướng dẫn giúp những lưu ý dọc đường.
Hoặc, các bác thấy có bài viết hướng dẫn nào trên này thì gửi lại giúp link cho em đọc tham khảo nhé.

Đội ơn các bác

;)

khacdung
04-10-2014, 22:23
Mình đang định làm 1 chuyến phượt Tây bắc. Cung đường là : Hà Nội - Sơn La - Điện Biên (Chơi ở ĐBP và A pa chải) - Lai Châu - Sapa :Lào cai - Hà Giang (Lũng cú) - Cao bằng (Bản Giốc) - Lạng Sơn - Hà Nội. Toàn bộ hành trình khoảng 2000km. Bạn nào có kinh nghiệm đi rồi có thể tư vấn giúp xem đi như vậy thì ăn ngủ ở đâu ? Mình đi để trải nghiệm cuộc sống và ngắm cảnh. trong một ngày mình đi được khoảng 350-400km (hoặc hơn tuỳ thời tiết). cảm ơn các bạn.

WHITE TIGER
05-10-2014, 00:54
Hơn 2000 km đấy bạn ạ.Ngoài ra nên đi 2 3 xe nếu đi xe máy hỗ trợ nhau.Bạn đi cung này khủng đấy

lotus_white
06-10-2014, 16:01
Kính chào ACE Phượt
Đầu Tháng 11 này nhóm mình dự kiến phượt Tây Bắc. Các thành viên trong nhóm đều đi Tây Bắc lần đầu nên rất mong ACE tư vấn giúp cho. Nhóm mình đi từ Sài Gòn, cụ thể như sau:
Các điểm dự định đi: Sapa, Mù Cang Chải, Hà Giang, Mộc Châu
Thời gian đi: 9 ngày (chiều thứ 6 7/11/2014 đến CN ngày 16/11/2014)
A: Sapa
B: Mù Cang Chải
C: Hà Giang
D: Mộc Châu
Hiện nhóm mình mới book vé máy bay khứ hồi SG-HN, còn lại các điểm A, B, C, D thì chưa biết di chuyển thế nào cho hợp lý.
Vậy kính mong ACE tư vấn giúp cho:
1. 9 ngày đi 4 điểm trên liệu có khả thi không ?
2. Nhóm em dự định từ HN book vé tàu lên Sapa (A) sau đó từ A -> B -> C -> D liệu có hợp lý không ?
Em cũng thử tìm thông tin về tuyến xe đi từ A->B nhưng chưa thấy có. Em thấy có thông tin cao tốc Nội Bài -Lào Cai, hiện mới có Viettravel khai thác nhưng là tour trọn gói, không có tuyến xe cụ thể nào đi từ A-> B cũng như các điểm còn lại
(Vì nhóm ít nam và mọi người đều chưa có kinh nghiệm phượt bằng xe máy nên nhóm sẽ ko chọn phương án đi xe máy)
3. Các điểm nghỉ chân, khách sạn, ăn uống tại mỗi điểm ?

Kính nhờ ACE phượt thủ, phượt tử, phượt ... tư vấn và cho ý kiến giúp em.
Trân trọng cảm ơn.

namhgi
06-10-2014, 18:39
Đèo Mã Pì Lèng của Hà Giang nằm trên con đường Hạnh Phúc nối ĐỒng Văn với Mèo Vạc được những người mê "phượt" ở Việt Nam coi là huyền thoại vì độ hiểm trở và vẻ đẹp mê hồn, được mệnh danh là "Tứ đại đỉnh đèo"...

http://himmag.com/news/guides/2014/10/18534-chim-dam-ve-dep-hung-vi-va-me-hoac-ca-nhung-cung-deo-huyen-thoai-tay-bac/

luquydo
13-10-2014, 12:05
Tình hình là mình chuẩn bị đi Hà Giang lần đầu tiên trong đời với đám bạn cũng toàn lần đâu. Vì vậy em rất mong các bác có kinh nghiệm về lịch trình contact liên hệ khách sạn và nhà sản để ngủ lại tronb bản có thể chia se thông tin cho em tại đây.
Thank All!

Macallan14798
13-10-2014, 13:36
Năm ngoái lịch trình của mình như sau:
Sáng chạy từ Hà Nội theo QL2 đi Tuyên Quang - Hà Giang. Tối ngủ ở Hà Giang. Chiều đến sớm thì ra cửa khẩu chụp ảnh. Ở TP Hà Giang thì quán xá cũng ít, nhưng được cái mấy món dân tộc ăn cũng ngồ ngộ và cũng rất ngon như khâu nhục, rau bò khai, cháo ấu tẩu...
Ngày thứ 2: Sáng chạy từ TP Hà Giang - Phố Kim - Đồng Văn. Tối ngủ Đồng Văn (kinh nghiệm đau thương. ông chủ nhà nghỉ nói có 2 loại phòng, phòng điều hòa: 350k, phòng không điều hòa: 250k. mình thấy trời lạnh, quên không hỏi là điều hòa 2 chiều. múc luôn phòng điều hòa. Ai dè chỉ có 1 chiều. đêm ngủ rét run. Ở Đồng Văn hôm trời lạnh, mình đi ăn lẩu dê, ngon quá. 2 vợ chồng ăn hết 2 nồi, làm cả quán mắt tròn mắt dẹt, tưởng 2 đứa chết đói.
Ngày thứ 3: Đồng Văn - Mèo Vạc. cảnh ở cung đường này thì đẹp, có thể chụp đc nhiều ảnh làm kỉ niệm.

Lịch trình của bạn có muốn đi Cao bằng nữa ko? còn nếu ko đi nữa thì quay về đi thêm mấy huyện vùng cao của Hà Giang xong lại xuôi về Yên Bái hoặc Tuyên Quang về HN

vanvan1102
14-10-2014, 17:08
Em chào các bậc tiền bối.

Em cũng đã đọc rất nhiều bài viết về Hà Giang đẹp thơ mộng mà các phượt thủ đi về tả lại, đặc biệt lần này em cũng có dự định đi vào cuối tháng 10 này, em có một số câu hỏi muốn hỏi các bậc tiền bối, mong các bác chỉ bảo em với ạ :D Người biết chỉ người không biết, người biết nhiều chỉ người biết ít, người như em không biết rất muốn được lắng nghe ạ :LL, em đa tạ các bác trước ạ <3
Nhóm em đang có dự định đi vào tối thứ sáu ngày 31/10 đến tối chủ nhật ngày 02/10 thì lên xe về Hà Nội, tính ra là chỉ chơi được có 2 ngày trên đó, nhưng bạn em lại cho cung đường là 03 ngày, vì trong nhóm chưa có ai đi bao giờ nên không biết phải rút bớt điểm nào và để điểm nào ạ, vì điểm nào đọc cũng thấy hay và muốn chinh phục ạ. Cung đường của nhóm em như sau, em mong các bác đã đi và biết thì chia sẻ cho em út chút kinh nghiệm làm quà đi đường nha :) <3
Ngày 1: TP Hà Giang- Quảng Bạ- Yên Minh - Chợ Đồng Văn - Lũng Cú ( Tối ngủ ở Lũng Cú)
Ngày 2: Lũng Cú - Dinh Họ Vương - Đồng Văn - Mèo Vạc (Tối ngủ tại Mèo Vạc)
Ngày 3: Mã Phì Lèng - mèo Vạc - Bảo Lạc - Bảo Lâm - Bắc mê - TP Hà Giang ( Đêm lên xe về HN)
Trong các điểm trên nhóm em không muốn bỏ Đồng Văn,Lũng Cú, đèo Mã Phì Lèng ... ạ
Ngoài ra các bác cho em hỏi thêm là chỗ ngủ nghỉ, đi lại ăn uống mà lại ngon bổ rẻ nữa ạ, vì nhóm em đi toàn bọn mới ra trường vẫn còn đang thất nghiệp :(
Một lần nứa iêm xin đa tạ các bác ạ <3

Vo_thuong
14-10-2014, 18:17
Lịch trình cho 2 ngày Hà Giang, thường sẽ như thế này, bạn tham khảo thử xem :
- Ngày 1: Tp.Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh ( ăn trưa ) - Phố Cáo - Sủng Là - Dinh Họ Vuơng - Lũng Cú - tt.Đồng Văn
- Ngày 2: Chợ Đồng Văn - Mã Pí Lèng - tt.Mèo Vạc ( ăn trưa ) - Bảo Lạc - Bảo Lâm - Bắc Mê - Tp.Hà Giang.

Về ăn uống:
- Ngày 1: Sáng, bạn có thể phi một lèo từ Tp.Hà Giang lên Quản Bạ ăn sáng, có quán phở khá ngon, trong ngõ bên phải gần cổng chợ Quản Bạ. Buổi trưa có thể ăn cơm ở Yên Minh : quán Hải Yến là một lựa chọn. Ăn tối ở tt. Đồng Văn : hiện tại nhà hàng, quán ăn rất nhiều, bạn có thể lựa chọn quán ngay đối diện chợ cũ Đồng Văn hoặc gần cổng chợ mới.
- Ngày 2: Sáng : chơi chợ Đồng Văn và thưởng thức đa dạng ẩm thực : xôi, bánh, bún, thắng cố,... Trưa: ăn ở tt.Mèo Vạc, bạn cứ tấp vào quán bình dân bên đường gọi món, trước mình ăn ở 1,2 nơi khá ok, mà k nhớ tên. Ăn tối ở tp.Hà Giang nhé.

Về ngủ tối: Hiện ở tt.Đồng Văn rất nhiều nhà nghỉ khách sạn, mình thì lựa chọn ở Homestay tại một ngôi nhà cổ tt.Đồng Văn ( điện nước đầy đủ :D ), bạn có thể liên hệ bác Thân ( người gốc Đồng Văn ) - sdt : 01688120866. Giá thì đợt tháng 8 mình ở là 60k/ng.

Bạn có thể tìm hiểu thông tin đầy đủ ở đây, rồi tự lên cho mình một lịch trình chính xác nhất theo mong muốn: https://www.phuot.vn/threads/4404-Th%C3%B4ng-tin-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-H%C3%A0-Giang-(2013-t%E1%BB%AB-trang-25)/page38

Chienlom91
14-10-2014, 18:21
Góp ý của mình:
- thuê xe máy: chị Thương 0917765459
- nhà nghỉ (Đồng Văn): a Đức 0982791830
- xe khách: Cầu Mè 0946509479 (nên đặt sớm vì cuối tuần thường đông)
- Ngày 1: tp.HG - chợ Quyết Tiến (ăn sáng) - cổng trời, núi đôi Cô Tiên - Yên Minh (đổ đầy xăng, mua thêm chai xăng càng tốt vì dọc đường k có cây xăng mà đường thì toàn lên dốc, check in rừng thông, mua hồng ngâm loại nhỏ không hạt), - Sửa Pả, Phố Cáo (nhà trình tường) - Phố Bảng (hoa hồng, k có tam giác mạch) - Lũng Cẩm, Sủng Là (nơi quay chuyện của Pao, ít hoa, vào ruộng chụp mất 10k) - Dinh Vua Mèo (20k) - Lũng Cú (cũng mất vé) - Đồng Văn (tối cafe phố cổ)
- Ngày 2: chợ Đồng Văn - Mã Pì Lèng (có điểm dừng chân view đẹp) - ngã 3 Mèo Vạc vs Sơn Vĩ (tam giác mạch tương đối) - rẽ trái xuống sông Nho Quế - Sơn Vĩ (ghé đồn biên phòn Lũng Làn)
- Ngày 3: Sơn Vĩ - Mèo Vạc - Bảo Lâm - Bắc Mê - tp.HG (đoạn đường 40km về tp.HG đang sửa, hơi xấu)

vanvan1102
15-10-2014, 11:50
Vâng. OK bác, em sẽ tham khảo thông tin thiết thực của bác ạ. tặng bác ngàn lời cảm ơn ạ :D
Lịch trình cho 2 ngày Hà Giang, thường sẽ như thế này, bạn tham khảo thử xem :
- Ngày 1: Tp.Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh ( ăn trưa ) - Phố Cáo - Sủng Là - Dinh Họ Vuơng - Lũng Cú - tt.Đồng Văn
- Ngày 2: Chợ Đồng Văn - Mã Pí Lèng - tt.Mèo Vạc ( ăn trưa ) - Bảo Lạc - Bảo Lâm - Bắc Mê - Tp.Hà Giang.

Về ăn uống:
- Ngày 1: Sáng, bạn có thể phi một lèo từ Tp.Hà Giang lên Quản Bạ ăn sáng, có quán phở khá ngon, trong ngõ bên phải gần cổng chợ Quản Bạ. Buổi trưa có thể ăn cơm ở Yên Minh : quán Hải Yến là một lựa chọn. Ăn tối ở tt. Đồng Văn : hiện tại nhà hàng, quán ăn rất nhiều, bạn có thể lựa chọn quán ngay đối diện chợ cũ Đồng Văn hoặc gần cổng chợ mới.
- Ngày 2: Sáng : chơi chợ Đồng Văn và thưởng thức đa dạng ẩm thực : xôi, bánh, bún, thắng cố,... Trưa: ăn ở tt.Mèo Vạc, bạn cứ tấp vào quán bình dân bên đường gọi món, trước mình ăn ở 1,2 nơi khá ok, mà k nhớ tên. Ăn tối ở tp.Hà Giang nhé.

Về ngủ tối: Hiện ở tt.Đồng Văn rất nhiều nhà nghỉ khách sạn, mình thì lựa chọn ở Homestay tại một ngôi nhà cổ tt.Đồng Văn ( điện nước đầy đủ :D ), bạn có thể liên hệ bác Thân ( người gốc Đồng Văn ) - sdt : 01688120866. Giá thì đợt tháng 8 mình ở là 60k/ng.

Bạn có thể tìm hiểu thông tin đầy đủ ở đây, rồi tự lên cho mình một lịch trình chính xác nhất theo mong muốn: https://www.phuot.vn/threads/4404-Th%C3%B4ng-tin-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-H%C3%A0-Giang-(2013-t%E1%BB%AB-trang-25)/page38

vanvan1102
15-10-2014, 11:53
Vâng, em cảm ơn bác, chúc bác có nhiều chuyến đi vui vẻ, thành công và góp ý cho nhiều người không biết như bọn em nữa nhé :)
Góp ý của mình:
- thuê xe máy: chị Thương 0917765459
- nhà nghỉ (Đồng Văn): a Đức 0982791830
- xe khách: Cầu Mè 0946509479 (nên đặt sớm vì cuối tuần thường đông)
- Ngày 1: tp.HG - chợ Quyết Tiến (ăn sáng) - cổng trời, núi đôi Cô Tiên - Yên Minh (đổ đầy xăng, mua thêm chai xăng càng tốt vì dọc đường k có cây xăng mà đường thì toàn lên dốc, check in rừng thông, mua hồng ngâm loại nhỏ không hạt), - Sửa Pả, Phố Cáo (nhà trình tường) - Phố Bảng (hoa hồng, k có tam giác mạch) - Lũng Cẩm, Sủng Là (nơi quay chuyện của Pao, ít hoa, vào ruộng chụp mất 10k) - Dinh Vua Mèo (20k) - Lũng Cú (cũng mất vé) - Đồng Văn (tối cafe phố cổ)
- Ngày 2: chợ Đồng Văn - Mã Pì Lèng (có điểm dừng chân view đẹp) - ngã 3 Mèo Vạc vs Sơn Vĩ (tam giác mạch tương đối) - rẽ trái xuống sông Nho Quế - Sơn Vĩ (ghé đồn biên phòn Lũng Làn)
- Ngày 3: Sơn Vĩ - Mèo Vạc - Bảo Lâm - Bắc Mê - tp.HG (đoạn đường 40km về tp.HG đang sửa, hơi xấu)

vanvan1102
15-10-2014, 14:50
Em chào các anh chị em phượt thủ (BB)
Chả là nhóm em cuối tháng 10 này dự định đi lên thăm Hà Giang một chuyến và ngắm hoa 3GM, có nhóm nào hay phượt thủ, phượt tử nào trùng với lịch của nhóm em thì bắt tay làm quen trước nhé, lên đó giao lưu trao đổi kinh nghiệm và tạo nhiều niềm vui học hỏi kết bạn được không ạ :)
Em chào các bậc tiền bối.

Em cũng đã đọc rất nhiều bài viết về Hà Giang đẹp thơ mộng mà các phượt thủ đi về tả lại, đặc biệt lần này em cũng có dự định đi vào cuối tháng 10 này, em có một số câu hỏi muốn hỏi các bậc tiền bối, mong các bác chỉ bảo em với ạ :D Người biết chỉ người không biết, người biết nhiều chỉ người biết ít, người như em không biết rất muốn được lắng nghe ạ :LL, em đa tạ các bác trước ạ <3
Nhóm em đang có dự định đi vào tối thứ sáu ngày 31/10 đến tối chủ nhật ngày 02/10 thì lên xe về Hà Nội, tính ra là chỉ chơi được có 2 ngày trên đó, nhưng bạn em lại cho cung đường là 03 ngày, vì trong nhóm chưa có ai đi bao giờ nên không biết phải rút bớt điểm nào và để điểm nào ạ, vì điểm nào đọc cũng thấy hay và muốn chinh phục ạ. Cung đường của nhóm em như sau, em mong các bác đã đi và biết thì chia sẻ cho em út chút kinh nghiệm làm quà đi đường nha :) <3
Ngày 1: TP Hà Giang- Quảng Bạ- Yên Minh - Chợ Đồng Văn - Lũng Cú ( Tối ngủ ở Lũng Cú)
Ngày 2: Lũng Cú - Dinh Họ Vương - Đồng Văn - Mèo Vạc (Tối ngủ tại Mèo Vạc)
Ngày 3: Mã Phì Lèng - mèo Vạc - Bảo Lạc - Bảo Lâm - Bắc mê - TP Hà Giang ( Đêm lên xe về HN)
Trong các điểm trên nhóm em không muốn bỏ Đồng Văn,Lũng Cú, đèo Mã Phì Lèng ... ạ
Ngoài ra các bác cho em hỏi thêm là chỗ ngủ nghỉ, đi lại ăn uống mà lại ngon bổ rẻ nữa ạ, vì nhóm em đi toàn bọn mới ra trường vẫn còn đang thất nghiệp :(
Một lần nứa iêm xin đa tạ các bác ạ <3

thnhcuong
15-10-2014, 17:38
ý tưởng mới nảy ra từ hôm thứ 2, e có rủ bạn bè nhưng mọi người bận nên em đi 1 mình. lên đây tìm bạn đồng hành đi cho vui :)
dự định là tối t5(ngày mai) xuất phát, tối chủ nhật về. Sẽ đi chơi được trong 2 ngày t6 và t7. Lịch trình dự kiến e có tham khảo trên diễn đàn như sau:

Về ăn uống:

Về ngủ tối: Hiện ở tt.Đồng Văn rất nhiều nhà nghỉ khách sạn, mình thì lựa chọn ở Homestay tại một ngôi nhà cổ tt.Đồng Văn ( điện nước đầy đủ ), bạn có thể liên hệ bác Thân ( người gốc Đồng Văn ) - sdt : 01688120866
sốdt của e: 0916092068, e tên Cường (24t).
Hoặc có nhóm nào đi ngày mai mà còn thiếu xế thì cho e 1 chân, e cảm ơn

Chào mọi người (BB)

King_Evil
15-10-2014, 21:06
mình lại tính đi tối t6 tối cn về :(

thnhcuong
15-10-2014, 22:17
Đầu tiên mình cũng tính nhu vậy cơ mà nếu đi nhu thế thì ít thời gian quá :(

bichnt89
15-10-2014, 23:10
Em chào các anh chị em phượt thủ (BB)
Chả là nhóm em cuối tháng 10 này dự định đi lên thăm Hà Giang một chuyến và ngắm hoa 3GM, có nhóm nào hay phượt thủ, phượt tử nào trùng với lịch của nhóm em thì bắt tay làm quen trước nhé, lên đó giao lưu trao đổi kinh nghiệm và tạo nhiều niềm vui học hỏi kết bạn được không ạ :)

Mình cũng dự định 25-26/10 lên Hà Giang đây, nhóm mình có 2 girl thui :D. Thấy lên đây có nhiều ng có kế hoạch đi nên cứ tưởng tượng lên HG dân phượt đông như hội, đi đâu cũng gặp người :v

ek_kid
18-10-2014, 08:58
Nhóm em đang định đi Vườn Quốc Gia Ba Vì tầm 14 15 người và muốn cắm trại ở lại !! ai đã từng đi rồi thì có thể chia sẻ mình ít kinh nghiệm hoặc chỗ thuê lều ở gần đó hay là có thể cắm trại ở đây không và cắm ở đâu được không ạ !!! hoặc ai có kinh nghiệm nào quý báu có thể chia sẻ cho mình ít được không ? ( kinh nghiệm đi phượt còn ít nên mong a e diễn đàn giúp đỡ !!! cảm ơn ạ !!!!:help

phongphieu
18-10-2014, 23:35
Sắp tới e định cùng mấy người bạn đi Chùa địa ngục-Tam đảo. Các bác cho em biết thông tin đi lại thuê lều và có chỗ dựng lều nướng đồ được không ạ. Em cảm ơn :)

xedapkuu
31-10-2014, 12:53
Chào các bác ạ. Em tính đi Hà Giang xong qua Bắc Hà- Lào Cai. Chủ yếu là lên tới điểm rồi thuê xe đi lòng vòng. Hiện em chưa tìm được thông tin xe chợ (xe khách) từ Hà Giang sang Lào Cai -> để e dừng ở Bắc Hà. Bác nào có thông tin thì giúp em với ạ :) Em cám ơn nhiều ạ.

khoai an qua^^
02-11-2014, 21:11
Mình cũng có thắc mắc gần giống vầy nè. Mình cũng mày mò nhiều trang rồi mà toàn có xe từ Sâp-Hà Giang chứ không có chuyến ngược lại. Rất mong mọi người tư vấn giúp.

metavana
03-11-2014, 08:55
Xe chạy Lào Cai - Hà Giang thì cũng chạy chiều ngược lại luôn.

Xe suất phát ở 2 đầu đều tầm 6h sáng, có 2 nhà xe luân phiên chạy.

Bạn cứ ra bến xe Hà Giang mà hỏi nhé

brokenwing
03-11-2014, 10:32
Chào các bác,
Tình hình là em sẽ ra Hà Nội vào ngày 14/11.
Em tính đi các nơi này mà không biết đủ thời gian không? Các bác cao thủ vào tư vấn giúp em phát.
Thanks cả nhà.
Lịch trình dự tính:

Tối 13/11 bay từ Hồ CHí Minh đến Hà Nội.
Ngày 14/11 bắt bus đi Ninh Bình. Tham quan Tam Cốc Bích Động. Về trong ngày.
Tối ngày 14/11: lên bus đi Mộc Châu
Ngày 15/11 ở Mộc Châu.
Ngày 16/11 về Hà Nội. Tham quan phố cổ, Bát Tràng...
Sáng ngày 17/11 về Hồ Chí Minh

Đây chỉ là hành trình em dự tính, chưa lên chi tiết. Mọi người giúp em xem có khả thi không nhé.
Cám ơn mọi người nhiều ạ

Kafe756
03-11-2014, 10:39
Mình và gia đình muốn đi Hạ Long, bạn nào giới thiệu giúp mình chương trình tour hấp dẫn cùng với một số đặc sản ngoài đó nhé!

hero_bk
04-11-2014, 11:40
mình nghĩ bạn có thể đi Ninh Binh theo chương trình Tràng An ( khá đẹp ) còn lại là ok. Nếu thay Mộc Châu bằng Hà Giang thì gấp lắm

vankhanh247
26-11-2014, 16:21
Hi các bác,

Tình hình là em ra muộn so với đợt rộ của Tam Giác Mạch, nhưng cũng muốn 1 lần được hòa mình vào cánh đồng hoa để làm vài tấm kỷ niệm, nên mong các bác hỗ trợ giúp em một số thông tin sau với:

- Thời gian này ở khu vực Bắc Hà, Lào Cai còn hoa hay không?

- Địa điểm nào và đường dẫn vào cánh đồng.

Thanks các bạn rất nhiều ạ! Vì mình có ngắn thời gian và tranh thủ nên mới chọn Bắc Hà, mong các bác update giúp em để có chuyến đi hoàn hảo với ạ! Một lần nữa cám ơn mọi người trước rất nhiều!

kiemma1130
05-12-2014, 15:21
tình hình là trước mình đả hỏi về cung nay nhưng do chưa có sự chuẩn bị tốt nên mình đành đi dịp tháng 10 là cung sg- huế-sg , nay minh chuẩn bị cho chuyến đi phượt xuyên việt + cung tứ đại đèo tây bắc mà chưa có thông tin về đường sá 4 đèo như thế nào, bạn nào đã từng đi 1 trong 4 đèo hay hết 4 đèo cho minh chút thông tin về đường sá, nhà nghỉ, thời tiết tết âm lịch vùng tây bắc như thế nào nha, nhất là đường sá dễ đi không, tai minh đi sg-huế-sg mà lượt về đi đường hcm khúc pleiku-buôn mê mà xấu đến ám ảnh luôn ổ gà ổ voi lien tục chỉ đi được khoảng 15-20 km/h mà muốn nản luôn và mình đi trước tết âm lịch khi có sự chuẩn bị đày đủ, nghe nói tết âm lịch vùng tây bắc rét ghê lắm :(;)bạn nào biết thì chia sẽ giúp mình về đường sá, nhà nghỉ , thời tiết tết 4 đèo vùng tây bắc như thế nào nha để mình chuẩn bị cho chuyến đi này tốt nhất, cám ơn các bạn nhiều lắm!:D:help

arsenalc2
12-12-2014, 09:40
Em và nhóm bạn đang lên kế hoạch phượt Bắc Hà - Simacai Tết dương lịch này.
Theo kế hoạch là sẽ đi 3 ngày 2 đêm (từ ngày thứ 6 đến chủ nhật là về đến HN)
Lịch trình em tính thế này, các bác đã đi có kinh nghiệm chỉ giáo với ạ:
Ngày 1: HN - Bắc Hà. Từ HN chạy thẳng lên Bắc Hà nghỉ ngơi và đi chợ phiên cùng cao ở đây
Ngày 2: Bắc Hà - Simacai - Yên Bái. Sau khi ăn sáng xong di chuyển lên Simacai vui chơi đến tầm trưa rồi chạy ngược về Yên Bái nghỉ
Ngày 3: Túc tắc đi về HN

Các bác nào đã đi cung này cho em xin cái feedback với ạ, và cho e xin luôn thông tin khách sạn, nhà hàng ở Bắc Hà và Yên Bái. Đoàn em đi tầm 15 người ạ

thuhuongbk
19-01-2015, 12:41
Các phượt tử cho mình hỏi thông tin đường vào bản Thào Chua Chải - Xã Chế Cu Nha hiện nay với.
Thanks

https://lh3.googleusercontent.com/-ujU5A7VfxRk/VLyYQdkZXcI/AAAAAAABq0A/LtpdovIncyE/s640/Map%2520Che%2520cu%2520nha.jpg

nuocmat
20-01-2015, 16:28
không biết cung đường, cũng không biết nó ở đâu, vào viết bình luận cho bác sớm có câu trả lời

minh_2510
24-01-2015, 11:39
Chào anh chị phượt thủ,

Mình có chuyến đi Sapa, Y Tý vào giữa tháng 3. Đoàn mình muốn ngủ lại 1 đêm ở Y Tý để ngắm mây buổi sáng.
Mình muốn xin mọi người thông tin về nhà nghỉ ở Y Tý. Đặc biệt là phòng ốc, vệ sinh như thế nào. Nếu được, xin a chị cho mình xin vài tấm hình với.

Cám ơn anh chị nhiều!

Bao1296
24-02-2015, 14:30
em và đám bạn muốn tranh thủ đợt tết này để đi lượn xung quanh hà nội ạ. địa chỉ bắt đầu tại Gia Lâm. do không đứa nào có kinh nghiệm đi phượt nên e muốn mọi ng tư vấn giúp e địa chỉ để đi trong vòng 1 ngày. ko quá xa (<50km) ạ. em đang hướng đến Hàm Lợn và đền gióng thì không biết có được không ạ. vì e nghe anh e ns hàm lợn đi cắm trại vui chứ đi 1 ngày cũng không có gì lắm.
Xin mn cho e ít tư vấn ạ. tks các bác :D

Sonvc
24-02-2015, 16:25
Vào Bát Tràng đi

nguyentungbk
24-02-2015, 22:50
Các bác đợt vừa rồi đi Mộc Châu - Pha Luông cho em hỏi hiện tại cảnh vật tại đó thế nào ah, thời tiết nữa ah rồi tình hình nhà nghỉ ở đó có chặt chém sau tết kg ạ, Cuối tuần này nhóm em định đi ah, Em cảm ơn các bác

onlynick
24-02-2015, 23:00
Thời điểm này thời tiết khá thuận lợi, cứ ko mưa là ok. Khoản chặt chém thì yên tâm không có.

kienbk8008vn
25-02-2015, 00:59
Các bác đợt vừa rồi đi Mộc Châu - Pha Luông cho em hỏi hiện tại cảnh vật tại đó thế nào ah, thời tiết nữa ah rồi tình hình nhà nghỉ ở đó có chặt chém sau tết kg ạ, Cuối tuần này nhóm em định đi ah, Em cảm ơn các bác

Hello Tùng

Bạn có thể cho mình biết sơ sơ lịch trình trek Pha Luông ngày nào đc kg? Mình cũng định sáng thứ 7 này 28/2/2015 lên đỉnh cùng bà xã. Do vậy có nhu cầu tìm đoàn đi ghép, ghép với group của bạn tại MC được kg? Nếu được PM vào số đt 01669768404 của mình được không?

Thanks

lhnhuy77640
27-02-2015, 00:11
Mình ở Đồng Tháp, đang dự định du lịch bụi đến Hà Nội bằng xe khách. Bạn nào biết có thể chia sẻ với mình nhe. Lịch trình, đi xe khách nào? Từ đâu đến đâu? Chỗ ăn, nghỉ, ... giá tốt ở Hà Nội. Cảm ơn bạn nhé!

dunghunter
27-02-2015, 17:26
Chào cả nhà, cuối tuần sau em định tổ chức cho công ty đi du xuân 1 ngày quanh khu vực Hà Nội. Địa điểm dự kiến có thể là Vườn Quốc Gia Ba Vì hoặc Đảo ngọc - Thanh Thủy (Phú Thọ). Cả nhà ai có thông tin hay địa điểm nào hay ho tư vấn giúp em với ạ.
Em cám ơn nhiều nhiều !(BB)

Harry_do
12-03-2015, 22:02
Chào các bác!
cho e hỏi bác nào biết chỗ nào nhiều hoa gạo không? E đi chơi 1 lần ở Bá Thước Thanh Hóa đẹp quá mà k biết còn chỗ nào nhiều gạo nữa k?
Các bác đi nhiều chỉ e biết với!
Gần gần xung quanh HN thì càng tốt ạ! Đi về trong ngày thì quá đẹp rồi!
E search thấy mấy nơi họ bảo chùa Trầm, Hải Hậu Nam Định và đường lên Lạng Sơn! Ai đi mấy chỗ này rồi cho e chút thông tin với nhé!
Ps: lâu rồi k được bữa đi đúng nghĩa bị cuồng chân ạ!
E cảm ơn các bác!

Minon
13-03-2015, 07:33
Xin chào tất cả mọi người!
Tình hình là sắp đến kỳ nghỉ 30/4-01/5 kéo dài, e dự định làm 1 chuyến đi Tây Bắc. E là người miền Trung, chưa có dịp ra Tây Bắc lần nào nên đường đi em không rành, chưa kể là cũng chưa biết nên thăm thú điểm nào ngoài Tây Bắc là hợp lý. Lộ trình em dự kiến đi là 8 ngày, 7 đêm. Em chạy xe máy ra và về bằng đường hàng không, e dự kiến lộ trình như sau, nếu có thể e nhờ các anh, e có kinh nghiệm tư vấn cho e đường bộ nào ngắn nhất, dễ đi và có thể thăm thú hầu hết danh lam, thắng cảnh của núi rừng Tây Bắc, e xin chân thành cảm ơn.

Tổng thời gian: 08 ngày.
* Ngày 1: Đà Nẵng - Đèo Hải Vân – Huế - Ba Đồn (Quảng Trạch, Quảng Bình). Nghĩ đêm 1 tại Ba Đồn.

* Ngày 2: Ba Đồn – QL 12A – QL 15A – Đường HCM (đông) – Tân Kỳ (Nghệ An) – Lam Sơn (Thanh Hóa): 370km. Nếu có thể đi tiếp đến Cẩm Thủy (Thanh Hóa) và nghĩ đêm 2 tại đây: 410km.

* Ngày 3: Lam Sơn – Đường HCM (QL 12B) – Cẩm Thủy – TP Hòa Bình – TL 317 – TT Thanh Sơn – QL 32 – Nghĩa Lộ (Yên Bái): 270km. Nghĩ đêm 3 tại Nghĩa Lộ.

* Ngày 4: Nghĩa Lộ - Đèo Khau Phạ - Mù Cang Chải – QL 32 (Rừng Hoàng Liên) – Đèo Ô Quy Hồ - Sa Pa: 260km. Nghĩ đêm tại Sa Pa.

* Ngày 5: Sa Pa – Lào Cai – Hà Giang – Đồng Văn (Hà Giang): 340km. Nghĩ đêm tại Đồng Văn.

* Ngày 6: tham quan một vòng Hà Giang: Đồng Văn – Cột cờ Lũng Cú – đèo Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – thành phố Hà Giang: 250km. Nghĩ đêm tại thành phố Hà Giang.

* Ngày 7: Hà Giang - Tuyên Quang – Hà Nội: 283km. Nghĩ đêm và vui chơi tại Hà Nội.

* Ngày 8 (05/5): dạo phố Hà Nội – trả phòng – gởi xe máy – tiếp tục dênophố - đến 17h có mặt tại sân bay làm thủ tục bay về Đà Nẵng.

Lịch dự kiến của em là như vậy, rất mong sự góp ý, giúp đỡ của mọi người. E xin chân thành cảm ơn.

puppy_2bling
15-03-2015, 12:00
Chả là cuối tuần này em với mấy đứa bạn định đến Vườn quốc gia ở Ba Vì chơi. Bọn em ở Hà Nội và đi bằng xe máy.
Tham khảo trên nhiều topic thì thấy bảo có hai cung đường là Đại lộ Thăng Long và QL32. Nhưng hình như ĐL Thăng long thì cấm xe máy và QL 32 thì đường hơi xấu, khó đi.
Với lại bác nào đi rồi cho em hỏi nơi ăn trưa trong vườn quốc gia có không, giá cả như nào ạ?
Có địa điểm nào chụp ảnh đẹp thì các bạn nhớ share cho em :D

cakiem1112
15-03-2015, 19:28
đường nào cũng đẹp cả không có tí đường xấu nào. đi đại lộ thăng long thì rẽ phải, đi QL32 thì rẽ trái. chú ý công an bắt làn và bắn tốc độ 40km/h đoạn sơn tây. vé vào cửa 40k/người (có thẻ sv thì 20k). lên vườn quốc gia có 1 số điểm như: khu đồi tre - trúc, đối diện là vườn xương rồng. dọc đường chỗ nào đẹp thì chụp ảnh. lên cốt 400 thì có khu rì sọt, rừng thông, bể bơi...tiếp theo lên khu phế tích nhà thờ...lên đỉnh có 2 điểm để leo. bên phải là khu đền thờ thánh Tản Viên, bên trái là khu đền thờ Bác Hồ, leo toát mồ hôi đít luôn ^^ ăn uống thì chẳng có gì, tốt nhất là chuẩn bị sẵn đồ ăn ở nhà.

Lui Bee
26-03-2015, 20:05
Bác Chitto có thể chỉ giúp e dốc Quy Linh và Đỉnh Mã Yên Sơn ở đâu ko ạ. E có hỏi người dân nhưng họ ko biết. Giúp em nhé. Thks ạ.

Chitto
28-03-2015, 16:56
Hồi mới đầu tiên, bến đò Tràng An ở sâu bên trong, gần phủ Đột, thì dốc Quy Linh ở ngay cạnh bến đò. Khi lên đò xong hỏi dốc leo lên núi thấy ngay.
Hiện nay do bến đò chuyển ra ngoài nên đò không dừng lại ở chân dốc nữa. Nếu bạn muốn leo thì hỏi người chèo đò về dốc Quy Linh, hoặc hỏi bến đò cũ ngày xưa ở đâu, sẽ thấy ngay con dốc lát bằng đá trèo lên cao, nhìn xuống ngay phủ Đột.

Đỉnh Mã Yên Sơn thì bạn đến khu đền vua Đinh, vua Lê hỏi thì ai cũng biết. Chỗ này không nằm trong khu chèo đò của Tràng An.

Lui Bee
28-03-2015, 21:25
Hồi mới đầu tiên, bến đò Tràng An ở sâu bên trong, gần phủ Đột, thì dốc Quy Linh ở ngay cạnh bến đò. Khi lên đò xong hỏi dốc leo lên núi thấy ngay.
Hiện nay do bến đò chuyển ra ngoài nên đò không dừng lại ở chân dốc nữa. Nếu bạn muốn leo thì hỏi người chèo đò về dốc Quy Linh, hoặc hỏi bến đò cũ ngày xưa ở đâu, sẽ thấy ngay con dốc lát bằng đá trèo lên cao, nhìn xuống ngay phủ Đột.

Đỉnh Mã Yên Sơn thì bạn đến khu đền vua Đinh, vua Lê hỏi thì ai cũng biết. Chỗ này không nằm trong khu chèo đò của Tràng An.

Tiếc quá, sáng sớm mai mình rời Ninh Bình rồi. Dốc Quy Linh mình cũng hỏi mấy người không ai biết. Chắc phải để lần sau.
Còn Mã Yên Sơn thì may mắn hỏi được ông lão chăn trâu. Mình leo lên 1 lần lên lăng giả, leo xuống, hỏi được lại leo lên lần nữa. Điểm dễ nhận biết nhất của Mã Yên Sơn là ngọn núi có lá cờ VN ngay cố đô Hoa Lư.

minhduy89
18-04-2015, 12:34
Mong mọi người góp ý hoàn thiện lịch trình dùm mình ... ngoài ra mình muốn hỏi các bạ đã đi cung này rồi thì cho mình biết đoạn từ mù cang chải -Sapa(146km) sapa -Y tý(134km) đi mất bao lâu ...
Lịch trình dự kiến:
Ngày 1: Hải Phòng – Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Cang Chải (388km) Tầm 10 tiếng xe máy
sáng 5h:xuất phát từ hải phòng- hà nội 105 km
8h có mắt ăn sáng tại hà nội
9h hà nội- nghĩa lộ- tú lệ -mù cang chải(280km)
Dọc đường ngắm ruộng bậc thang thưởng thức sự hùng vĩ hiểm trở đèo Khau phạ 1 trong tứ đại đỉnh đèo
đêm ngủ tại mù cang chải
Ngày 2: Mù Cang Chải – Ô Quy Hồ- Mường Hoa- Thác Bạc- thị trấn SaPa (146km)
6h : sáng xuất phát đi sapa
đi qua cung đèo ô quy hồ thăm thác bạc mường hoa,…
đêm ngủ tại sapa
Ngày 3: Sapa – Y tý (134km)
6h sáng xuất phát từ sapa lên y tý nếu tối muộn
đêm cắm trại trên núi sáng ngắm bình minh rồi xuống núi xuất phát đi điện biên
- Vẫn sớm đủ thời gian xuống núi đêm nghỉ lại y tý sáng hôm sau đi điện biên

Ngày 4: Y tý –sapa –Lai Châu-Điện Biên(269km)
sáng xuất phát từ y tý -Sapa -Điện Biên

Đêm ngủ tai điện biên
Ngày 5:Điện Biên -Hà Nội -Hải Phòng
thăm các di tích điện biên
hôm sau bắt xe gửi xe máy theo xe về

SockMan
20-04-2015, 13:14
30-4 này tụi mình dự định đi A PA Chải Cực Tây , nhưng đang gặp chút khó khăn trong việc ăn nghỉ tại đồn biên phòng A Pa Chải , bác hay bạn nào có thông tin sdt để liên lạc với đồn biên phòng có thể giúp mình với , sát ngày đi rùi mà mọi thứ vẫn chưa đâu vào đâu cả. Thank các bạn nhiều

nvtien1990
20-04-2015, 23:39
nhóm mình khoảng 7 ng đi từ hải phòng lên. nhóm đang dự kiến
đu từ hp lên hn rồi từ hn bắt xe lên mai chau
vì từ hp chỉ có xe tới bến xe hòa bình
mọi người ai có biết ở bến xe hòa bình lúc nào cũng có xe vào mai châu k.nghe nói sợ ngày đó hết xe

dubstep
21-04-2015, 19:05
Đợt 30/4 1/5 sắp tới nhóm mình gồm 10 ng` định đi Bản Lác Mai Chau chơi 2 ngày 1 đêm bằng xe máy. Cũng toàn thành viên mới chưa đi baoh nên muốn lên đây hỏi thêm chút kinh nghiệm đường đi từ các bạn :D
Đã bạn nào đi rồi có thể cho mình 1 lịch trình đầy đủ chỗ ăn uống ngủ nghỉ nhà sàn trên đó ko :/. Giá cả chi tiết hoặc cả số điện thoại 1 nhà sàn nào đấy sạch sẽ an toàn càng tốt :D. Đi chơi 2 hôm như thế thì mỗi ng` cần cầm theo bao nhiêu tiền ?
Và bọn mình đi vào đợt ngày lễ thì có sợ bị chặt chém hay hết chỗ trọ ngủ ko ???
Xuất phát từ Hn thì đi cung đường nào là đẹp nhất ?
Trên đường đi có chỗ nào hay bắn tốc độ hay có công an núp lùm ko ?
Rất mong các bạn giúp đỡ :D

duythanh0611
21-04-2015, 23:26
Ngày lễ bạn nên gọi điện hỏi trước chỗ nghỉ,trong bản lác khá nhiều nhà sàn nhưng vẫn nên hỏi trước,giá cả khoảng 50k/1 ng hoặc thuê cả 1 nhà,từ Hn đi lên Hòa bình rồi lên Mai châu,cẩn thận chỗ cao phong + tân lạc hay có công an

linhlam91
22-04-2015, 16:45
Chào mọi người, chả là hôm nay ngồi nói chuyện chơi với mấy đứa bạn rủ đi du lịch nên chúng e chốt luôn là đi Cô Tô ngày 28-29/4 mà gọi điện thoại đặt phòng thì full ko còn khách sạn nào còn hết. E muốn hỏi những người đã đi và có kinh nghiệm đi Cô Tô là có thể bọn e tự túc dựng lều cắm trại ngủ qua đêm ngoài biển có được ko, còn tắm rửa thì vào nhà dân tắm rồi trả tiền. Và nếu được thì dựng trại chúng e nên chuẩn bị những gì, E cảm ơn các bác:D:D:D:D:D

clipvietbao
23-04-2015, 10:32
hơi khó khăn đó bạn ak. Nếu các bạn có 1 đội nam đủ mạnh thì mới nên cắm ở ngoài

onelove21
23-05-2015, 18:44
Sắp tới mình và mấy người bạn(6 người ) tính đi du lịch cung Đông Bắc, trong vòng 12 ngày, từ 1/6 > 12/6, xuất phát từ SG đi máy bay ra Hải Phòng, sau đó mượn xe máy đi.
Mấy anh chị em trong này tư vấn dùm mình nên đi những đâu ạ. Điểm bắt đầu là từ Hải Phòng nhé.
Mình cảm ơn :D

linhtheodore
04-07-2015, 23:14
Chào mọi người :)
Cuối tuần sau (từ ngày 10/7-12/7) nhóm em (13 người) có làm chuyến ra Cô Tô, hiện đã liên hệ được homestay ở Cô Tô và đi lại từ Hà Nội. Bọn em dự tính ngủ 1 đêm ở Cô Tô lớn và 1 đếm ở Cô Tô con, vì thế muốn xin các bác thông tin, kinh nghiệm ngủ tại Cô Tô con. Em nghe nói ngoài đó có nhà sàn, nhưng không biết liên hệ thế nào và với ai để ngủ ở đó, chi phí ăn - ngủ rơi vào khoảng bao nhiêu?
Mong được các bác chỉ giáo :)
Em cám ơn ạ :D

sinmixupu
05-07-2015, 12:26
Mình vừa đi Cô tô về :)
Bạn liên hệ anh Lộc 0943003831, anh ý là bộ đội trên đảo, chính xác là trùm đảo lun, giá thuê phòng thì 80k/ đêm/ người, bạn cũng có thể thuê lều ngủ ngoài, mình ở nhà sàn hết 80k/ người. ăn thì 60k/ người ăn vs gia đình họ còn ko thì các bạn tự gọi món.
Nhìn chung mình đi Cô tô con lần này ko ưng lắm vì ko còn sạch như trước, anh Lộc nuôi nhiều trâu bò lợn gà quá, hic, sáng ra định bơi thấy bãi shit lù lù nản!
Cá nhân mình thấy anh Lộc này hơi bài vở, mình đi 2 đứa con gái, lúc đầu bảo mời ăn, hứa hẹn các kiểu, xong sáng hsau gọi vợ ra thanh toán tiền tính lun tiền ăn :) , chẳng đáng là bao nhưng thấy buồn cười, xong mình thuê tàu ra bãi đông cũng bài vở nốt, các bạn ra cô tô con lần này nhớ mặc cả và đừng trả trc tiền đò nhé, 400k 1 đò ra bãi tây và 600k ra bãi đông thui. Bãi đông đẹp, nên ra, người dân cô tô giờ ko còn thật thà như trc, nên các bạn cũng nhớ hỏi giá nhé.
Còn nữa, trên đảo cô tô con thiếu thốn đủ thứ, đặc biệt là điện :)) đêm là tắt máy phát nên các bạn nên đem theo đèn pin để đi WC, Đặc biệt là nếu có con gái đỏng đảnh thì thôi nhé, vì trên đào ko có nước ngọt hay nhà wc tử tế mà tắm đâu :)) xác định là BẨN!
Vậy thui, dù sao cô tô đi lần t2 thấy nản r, ông Lộc chém kinh lắm các bạn chớ có tin =)) nhá!

linhtheodore
05-07-2015, 19:11
Mình vừa đi Cô tô về :)
Bạn liên hệ anh Lộc 0943003831, anh ý là bộ đội trên đảo, chính xác là trùm đảo lun, giá thuê phòng thì 80k/ đêm/ người, bạn cũng có thể thuê lều ngủ ngoài, mình ở nhà sàn hết 80k/ người. ăn thì 60k/ người ăn vs gia đình họ còn ko thì các bạn tự gọi món.
Nhìn chung mình đi Cô tô con lần này ko ưng lắm vì ko còn sạch như trước, anh Lộc nuôi nhiều trâu bò lợn gà quá, hic, sáng ra định bơi thấy bãi shit lù lù nản!
Cá nhân mình thấy anh Lộc này hơi bài vở, mình đi 2 đứa con gái, lúc đầu bảo mời ăn, hứa hẹn các kiểu, xong sáng hsau gọi vợ ra thanh toán tiền tính lun tiền ăn :) , chẳng đáng là bao nhưng thấy buồn cười, xong mình thuê tàu ra bãi đông cũng bài vở nốt, các bạn ra cô tô con lần này nhớ mặc cả và đừng trả trc tiền đò nhé, 400k 1 đò ra bãi tây và 600k ra bãi đông thui. Bãi đông đẹp, nên ra, người dân cô tô giờ ko còn thật thà như trc, nên các bạn cũng nhớ hỏi giá nhé.
Còn nữa, trên đảo cô tô con thiếu thốn đủ thứ, đặc biệt là điện :)) đêm là tắt máy phát nên các bạn nên đem theo đèn pin để đi WC, Đặc biệt là nếu có con gái đỏng đảnh thì thôi nhé, vì trên đào ko có nước ngọt hay nhà wc tử tế mà tắm đâu :)) xác định là BẨN!
Vậy thui, dù sao cô tô đi lần t2 thấy nản r, ông Lộc chém kinh lắm các bạn chớ có tin =)) nhá!
May quá, cám ơn bạn, tụi mình đã chuyển qua ngủ tại đảo Thanh Lân rồi :)

Nhatcuongmobile
06-07-2015, 14:17
tốt nhất bác nên kiếm cho nhóm một cái nhà nghỉ bình dân, homestay: để tiết kiệm chi phí, giá sẽ thấp hơn nhưng tiện nghi không đầy đủ, phòng tắm sẽ ở bên ngoài. Giá phòng khoảng 300k – 500k/phòng/đêm.

hektor
08-07-2015, 15:35
Chào các bạn, vào vấn đề luôn là từ mai đến cuối tuần mình định phượt một chỗ nào đó ở Tây Bắc. Nhờ các bạn tư vấn dịp đầu tháng 7 này đi đâu là đẹp nhất. Mình cũng lâu không đi rồi, lần đầu cũng là lần duy nhất mình phượt Tây Bắc là hồi năm 3 đaị học. Lần đó mình làm tua Mộc Châu - Mù Cang Chải, nên sẽ không đi 2 chỗ này nữa. Mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình :D

voi_beo
09-07-2015, 14:24
đội mình sáng sớm xẽ chạy từ y tý sang hà giang, mình tính thế này,
_chạy vào bắc hà rồi qua vinh quang, từ Vinh quang có 2 lựa chọn :
+ là chạy lên lao chải rồi đâm xuống quốc lộ 2 => hà giang (đường xá sao rồi ạ cung này có đẹp ko ?)
+ hay từ vinh quang =.lan quan =>hà giang (đường xá sao rồi ah, so với cung trên thì thế nào ah ?)
_hay vào bắc hà mà bắt buộc phải từ lào cai chạy xuống phố ràng rồi qua tân quang => hà giang ?

nếu chạy từ sáng sớm trên y tý (5h ) sang hà giang thì tối có thể nghỉ ở đâu ?

voi_beo
09-07-2015, 15:00
ẹc 17 view ko đc cái com mần nào tủi thân quá

voi_beo
09-07-2015, 16:06
các bác cho hỏi là đường đi hoàng su phì - thèn chu phìn- lao chải, nó thế này á
https://www.youtube.com/watch?v=VesHk3MP-Xw

Phuongtab
09-07-2015, 16:29
Đường Bắc Hà => Su Phì nhìn chung là ok
Lựa chọn tối ưu là đi đường Su Phì => Tân Quang => Hà Giang vì không phải lo lắng chuyện đường xá, chỉ lo lái xe
Còn 2 đường kia gồ gề khó bảo
Su Phì => Lao Chải đường đi tương đối căng thẳng, đến Hà Giang mất 80km nếu đi nên ngủ ở Su Phì là vừa khéo
Su Phì => Túng Sán => Thượng Sơn => Hà Giang thì dân vẫn đi đều,

Phuongtab
09-07-2015, 16:46
Đường vẫn đẹp thế thôi :shrug:

tony_liv
14-07-2015, 11:20
Mình đang định lên plan đi Tây Bắc vào ngày 23-26/10. Năm ngoái mình đã đi Hà Giang rồi.
Mình muốn đi Mù Cang chải - Ô Quy Hồ - Điện Biên Phủ - Mộc Châu - Hà Nội. Theo lịch trình này được không? Với lại nếu đi vào thơi điểm này thì có plan này có được không ạ?
Cảm ơn.

bangronsukien
15-07-2015, 15:18
Anh Chị em ai đi thung nai rồi cho mình xin thông tin về thuyền ra đảo , ngủ qua đêm trên đảo và ăn trên đảo với ạ
vừa nãy có 1 bạn cho sdt mà bị nhầm mất rồi , ai có cho mình xin với ạ
cảm ơn mọi người

tieudongta94
17-07-2015, 20:58
E chào các bác...:):):)
Tình hình là khoảng cuối tháng này e tính cho team nhà e, khoảng 4-6 suất phượt lên Mộc Châu bằng xe máy..
Tuy nhiên là e cũng chưa lên trên đó bao giờ, nên e muốn tham khảo ý kiến các tiền bối rằng cần chuẩn bị những gì cho chuyến đi 3 ngày 2 đêm, chỗ ăn ở ngủ nghỉ như nào...
E cũng đã search một vài thông tin trên gg, cũng có một số topic có nhiều thông tin nhưng toàn là từ năm 2014. Vậy e muốn tham khảo xem có bác nào vừa phượt từ trên đó về và share cho e ít kinh nghiệm cụ thể.. :D:D:D:D
E chân thành cảm ơn các bác ạ!!

HUPboy
17-07-2015, 23:46
Chào các bạn, mình dự định đi A pa chải vào tháng 9, do đội không đủ xe nên muốn đi xe khách lên tp Điện Biên rồi thuê xe chạy đến A pa chải, mình muốn hỏi địa chỉ thuê xe tại tp Điện Biên, mong được các bạn giúp đỡ

kiote
23-07-2015, 17:52
Chào các anh chị ạ. Đoàn em đang không biết đi Ba Bể hay Bản Giốc, ở Ba Bể chỉ chơi ở hồ, thuê thuyền độc mộc, ở Bản Giốc thì còn động Ngườm Ngao, nhưng xa hơn. Và có thể đi cả 2 điểm được không ạ. Mọi người bảo em với. Anh chị lên lịch trình sơ qua cho em thì tốt quá ạ

mr_keybjn
23-07-2015, 23:32
Các bác cho em xin thông tin vơi ạ. Đoàn em định 1,2/thăng đi pha luông ạ. Vậy các bác cho em xin thông tin nhà sàn ở bản áng hoặc có chỗ nào ăn nghỉ gần đồn biên phòng để sáng ngày thứ 2 bọn em check sớm pha luông cho tiện không ạ. Em cảm ơn nhiều

kiote
24-07-2015, 09:04
Anh chị lên lịch trình sơ qua cho em

denmuon
24-07-2015, 10:30
Ngày 1 hà nội - ba bể: ăn trưa, di thuyền tối lên cao bằng ngủ
Ngày 2 cao bằng - bản giốc, động ngườim ngao, côt mốc 53 chiều vè hà nội
chuyến này dành cho người lớn thôi bạn nhé. đi hơi vất vả chút nhưng đựoc cả hai và tất nhiên là tiết kiêm rồi

anhtuan105
12-08-2015, 22:25
Mình định leo Phan cuối tháng 8 này hoặc đầu tháng 9,thời điểm trước 2/9 hoặc sau 2/9 (tránh 2/9).
Kinh nghiệm Tây bắc mình gần như số 0 nên mọi người tư vấn giúp mình được ko?

1: cuối t8 hay đầu t9 thì hay hơn,vì mình cũng định coi hoa tam giác mạch luôn nếu kịp :D
2: mình định ghép tour,cái này mình lên book trước hay là cứ lê Sapa rồi tìm đoàn ghép sau,mình đi 3-4ng mà toàn k có kinh nghiệm nên chắc sẽ chọn ghép tour
3: chi phí leo phan thường là bao nhiêu nhỉ?có gì mình còn dự trù trước chi phi.

Thank mọi người (beer)

vanquyet88
13-08-2015, 10:42
mn cho mình hỏi có ai biết về suối-thác Lát Mưa ở vĩnh phúc ko ạ, nó ở gần thiền viện trúc lâm tuệ đức, hỏi gu gồ thì ko thấy tên lát mưa đâu cả mà nó chỉ hiện ra thác bay núi sáng thôi,ko biết có phải ko

Stevenguyen1102
17-08-2015, 01:53
Tình hình là nhóm bọn mình đang có ý định đi tham quan những thắng cảnh vùng miền Tây Bắc nước ta. Nhóm toàn những người ở miền Nam nên thực sự không biết về xây dựng lịch trình như thế nào cho tối ưu với đường đi và đi như thế nào cho đúng lịch trình cả. Nhóm có đúng 7 ngày để hoàn thành chuyến đi. Đây là bản phác thảo lịch trình đường đi nhưng chưa biết phân bổ thời gian vì chưa biết đoạn đường dài ngắn như thế nào, Mong các phượt thủ cho chúng mình những kinh nghiệm xương máu của mình để nhóm có chút kiến thức với ạ.

HN => Sơn La(cao nguyên mộc châu) => Yên bái(Đèo Khau Phạ,mù cang chải) => lai châu => lào cai(Sapa) => (Hà giang (Đèo Mã Pí Lèng)) - HN

Tình hình nhóm muốn ra Hà Nội thuê xe máy rồi bỏ cả người và xe lên ô tô tới nơi khởi đầu là Sơn La, vậy nên có Bro nào có chỗ uy tín để thuê xe máy nào ngon ngon thì chia sẻ giùm luôn ạ. Thanks các bác trước nhé :)

https://media.thethaovanhoa.vn/2012/09/25/09/25/Ruong-bac-thang.jpg

xekoaunhe
02-09-2015, 04:23
Ace cho mình hỏi chút.
Mình vs nhóm bạn khoảng 15 người định đi dã ngoại qua đêm ở ba vì.
Không biết là có được đốt lửa trại không ( cái thắc mắc chính)
Khu vực nào cắm trại qua đêm là hợp lý nhất và chi phí trung bình cho cuộc dã ngoại này khoảng bao nhiêu

bapquihiem
07-09-2015, 17:07
https://www.youtube.com/watch?v=eaj3UCRSfbU&index=1&list=PL47j6zBogoE0m5C6TR4Rg6iHZ5qeQV5qi

Thật sự chưa có dịp ra Hà Nội lần nào. Tình cờ xem được phóng sự này của Vân Sơn tự nhiên thấy ham quá. Muốn đi mọi nơi như trong video (hoặc hơn nữa) nhưng lại không rành mà cũng không biết tốn chi phí bao nhiêu. Bác nào có kinh nghiệm thì cho em xin ý kiến với :help

doanhnguyen86
21-09-2015, 11:38
Đúng như tiêu đề mình định làm chuyến phượt bằng xe máy từ Hà Nội đi Mù Cang Chải lên Sapa.
Lịch trình của mình như sau:
Ngày 1: xuât phát từ Hà Nội lúc 6:30 sáng theo quốc lộ 32, qua Sơn Tây, qua cầu Trung Hà, Thanh Sơn, Thu Cúc, Nghĩa Lộ, Tú Lệ, Mù Cang Chải.
Ngày 2: Mù Cang Chải lên Sapa ( đến Sapa tầm 1h trưa)
Ngày 3; Lang thang các kiểu Sapa chiều về Lào Cai lên tàu về Hà Nội.

Hiện nay mình đang băn khoăn nhất là lịch ngày 1, không biết có đến Mù Cang Chải kịp trong ngày không.
Bạn nào kinh nghiệm đầy mình cho mình xin ít tư vấn với nhé.

Thankz :L

Jaytran
05-10-2015, 15:11
Xin chào các anhc,các chị,
Hiện tại ngày thứ 7 ( 17/10 ) em-là nữ và một bạn Nam nữa có cung Hà Giang-Đồng Văn-Mèo Vạc. Vì bọn em đi riêng nên vấn đề tìm chỗ ở vào ngày cuối tuần giữa mùa hoa Tam Giác Mạch trở thành vấn đề đáng quan ngại hơn bao giờ hết...(NO)

Vậy nên em đăng bài này để hỏi các anh/các chị/các bạn cũng có cung trùng với ngày của em mà có nhu cầu Share phòng ở thì liên hệ để chia sẻ không gian giao lưu kết bạn cho vui :P

Hoặc anh/chị nào có kinh nghiệm ngủ lại các bản gần Đồng Văn thì mở mang cho em với vì kinh phí bọn em đi cũng ít nên muốn tiết kiệm nhất có thể :)

À nhân tiện cho em hỏi luôn ở Lũng Cú có cắm trại được không ạ ?

Em xin cảm ơn ạ !

TuyetKy
05-10-2015, 17:52
Nghỉ đêm tại nhà nghỉ Tâm – Diêm (0985978337) nhà sàn ngủ tập thể.

Bạn thử liên hệ, hoặc nhờ luôn bà chủ này tìm chỗ cho nếu hết chỗ.

leechung
12-10-2015, 15:08
Cuối tuần này em vs hội bạn có dự định đi du lịch Thung Nai - Mai châu trong 3 ngày 2 đêm. Ac có thể giúp em lên kế hoạch từng địa điểm đc k ạ bọn em muốn ngủ ngoài đảo 1 đêm 1 đêm ở Mai châu cũng đc ạ. Bọn em dự định di chuyển bằng xe khách vì nhiều con gái hơn con trai các bác giúp em luôn xem xe kahchs nòa uy tín vs ạ. em cám ơn :))

evilchild
12-10-2015, 22:10
Mình đang chuẩn bị phượt bắc ninh - hà giang 2 ngày 1 đêm nhờ các anh chị em phượt thủ tư vấn cho con đường đẹp nhất với . xin cám ơn :)

bachden
24-10-2015, 11:00
Chào mọi người,

Mình và 5 người bạn nữa lên kế hoạch để đi Hà Giang vào cuối tuần sau, dự định nghỉ ở Mèo Vạc tối thứ 7, ngày 31/10/2015. Nhưng ko may bọn mình gọi điện đặt phòng quá muộn nên ko thể đặt trước được.

Nhóm mình xác định sẽ ngủ lều, tuy thế vì có chị em đi cùng nên cần tắm rửa thay đồ, vệ sinh (chỉ thế thôi). Có bạn/nhóm nào cũng ở Mèo Vạc tối đó đã đặt được phòng, và ko phiền có thể share với bọn mình được ko? Mình hứa sẽ nhanh gọn mọi thứ.

Mình tên là Bách, số đt: 0973101196

Bạn/nhóm nào ok thì inbox cho mình nhé, mình sẵn sàng share cả tiền phòng.

Thanks in advance,

@Mod: sorry nếu bài này mình đăng sai mục, vì đây là lần đầu mình post bài trên forum.

nobita1412
31-10-2015, 11:20
Công việc nhiều quá! Phát loạn cả lên mình tính phượt ở 3 nơi: Hà giang - Sơn La - Ninh Bình, các bạn phượt nhiều cho mình ý kiến nhé! mình ở TP.HCM ra nên ko rành các bạn tư vấn mình với nhé! Mình nên đi ở đâu 3 địa điểm này(Mình đi ngày 14/11/2015).
- Hà giang: mình có đọc topic này mình thấy rất là đẹp

https://www.phuot.vn/threads/177931-Em-%C4%91i-H%C3%A0-Giang-%C4%90%E1%BB%93ng-V%C4%83n-v%E1%BB%9Bi-g%E1%BA%A5u-v%C3%A0-hai-F1-c%E1%BB%A7a-em

Nhưng lúc mình đến vào tháng 11 có còn hoa ko anh em tư vấn giúp mình nhé!

Yêu mọi người

hoangminhmz
10-11-2015, 11:17
Ngày 16/1/2016, em và 5 người bạn nữa sẽ có 1 chuyến du lịch ra bắc.
Tụi em không có ý đồ đi phượt, mà là đi du lịch thuần túy, kiểu low budget traveling ấy ạ, không phải backpacking. Vé máy bay đã đặt sẵn (1 triệu cho vé khứ hồi), giờ chỉ lăn tăn chuyện điểm đến thôi.
Tụi em sống khá chậm, nên trong thời gian 3 ngày 3 đêm chỉ muốn dừng tại 01 địa điểm. Ăn uống, sinh hoạt, chơi bời chỉ ở xung quanh địa điểm đó thôi. Nếu có di chuyển đi đâu đó ở vùng phụ cận thì sẽ về lại trong ngày. Tụi em sẽ cố gắng mỗi ngày đi 1 điểm du lịch, nếu đi trong phạm vi thành phố thì maximum là 3 điểm.
Ban đầu em nhắm đi Hà Giang, nhưng tham khảo 1 hồi thì thấy loạn thông tin quá nên chuyển hướng qua Sapa (địa điểm du lịch nổi tiếng nên tìm thông tin cũng đỡ phức tạp hơn). Các bác tư vấn giúp em về mấy thông tin như sau với ạ:
- Chỗ ngủ: Vào khoảng thời gian kia thì phòng có cháy không ạ? Tụi em đang ưu tiên phương án homestay. Giá homestay tại Sapa vào khoảng này là bao nhiêu ạ? Có cần đặt chỗ trước không? (Nếu có phương án ngủ từ 50-80k nào khác thì mong mọi người tư vấn giúp em ạ)
- Các dịch vụ tại Sapa có biến tướng không ạ? Chuyện ăn uống giá cao em ko ngại lắm, chỉ sợ tính cách người dân làm ăn kiểu công nghiệp thôi.
- Chợ Sapa có nhiều đồ tươi để tự nấu không ạ? Sẽ có 2-3 bữa em định cùng các bạn nấu ăn cho vui.
- Có cách nào để được dùng cơm với người dân tộc không? Tức là em gởi tiền nhờ người ta nấu giúp, mình cùng gia đình họ ăn cơm ấy ạ?

Em cảm ơn mọi người trước ạ :)
PS: Nhóm em đi chơi với tôn chỉ :"Không quan trọng là đi đâu, quan trọng là đi với ai!"... nên tụi em đi nhẹ nhàng lắm, không phải đi để đếm số lượng. Đà Lạt là điểm đến ưa thích của tụi em, nhưng thực sự là đi nhiều lần quá nó cũng nhàm. Lại muốn đi nơi nào lạnh lạnh chút để ôm nhau cho ấm :D. Giải thích thế để mọi người dễ tư vấn ạ... Hihi

ironhide0101
22-11-2015, 10:42
Xin chào mọi người!
Mọi người cho hỏi dịp này đi Tà Xùa có hợp lý không và mọi người có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho tôi một ít
Ví dụ như cần chuẩn bị gì, đi hết bao lâu, có cần thuê người dẫn đường ko....
Rất cám ơn mọi người!

maunuocmat94
26-11-2015, 11:00
Xin chào các anh chị, em đang lên kế hoạch đầu tháng 12 đi du lịch bằng xe máy lên Tây Bắc (từ Hà Nội) vào những ngày trong tuần, nhưng hiện giờ em đang chưa biết vào khoản thời gian này nên đi đâu thì đúng mùa ạ.
Em đi cùng một bạn gái, và bọn em muốn:

+Đi du lịch Tây Bắc
+Đến những điểm không đông khách du lịch
+có thể đi trong vòng 2,5 ngày - 3 ngày
+Đường đi không quá khó (vì chỉ có một minh em lái)
+Tìm hiểu phong tục tập quán và văn hóa bản địa

Trong đầu em đang nghĩ tới Mộc Châu, nhưng em cũng không dám chắc mùa này là muùa đẹp để tham quan Mộc Châu. Sa Pa thì quá đông khách du lịch và mất dân bản sắc địa phương rồi nên bọn em không muốn đến những nơi như vậy.

Xin mọi người một chút kinh nghiệm và lời khuyên. Em cám ơn mọi người.

Autocen
30-11-2015, 13:18
Chào các bạn,
Mình có một nhóm bạn muốn đi Ba Vì ngắm dã quỳ, xin hỏi bạn nào có kinh nghiệm là thời điểm này còn không và đường đi như thế nào ạ?
Cám ơn nhiều

thedat_810
30-11-2015, 14:56
Xin chào các bác!
Chả là sắp tới em và hội bạn có dự định đi phượt Hà Giang 1 chuyến. Nhóm e khoảng tầm từ 4 - 6 người ạ. Kế hoạch của bọn em là tối thứ 5 sẽ đi ô tô lên thành phố Hà Giang, sau đó thuê xe máy và sẽ lên xe về Hà Nội vào chiều CN. Hiện tại em cũng đã tham khảo 1 số lịch trình nhưng chưa được rõ ràng cho lắm. Vì thế các bác nào đã có kinh nghiệm cung phượt này có thể tư vấn cho em về lịch trình chuyến đi, các điểm thăm quan, các điểm nghỉ đêm ở đâu là hợp lý, ăn uống như nào để không bị chém, thuê xe máy...giúp em với ạ. Em xin cảm ơn trước ạ :D:D:D

dongphucphothong
27-12-2015, 20:23
Có bác nào vừa từ hà giang về ko ? cho em hỏi chút tình hình trên đấy thế nào ? nhóm em định đi 30--> 3/1 lên hà giang mà chưa biết cảnh sắc ra sao ? vậy bác nào đi rồi cho em xin địa chỉ vui chơi nhé.
+ xin phép ngoài lề 1 tẹo : team hiện tại thiếu 1 ôm ( tuyển boy thui nhé ) , lịch đi từ 30 --> 3 vậy bác nào quan tâm thì qua box " tìm bạn đồng hành trao đổi join team nhé " em xin cảm ơn !

oxfordenglish
05-01-2016, 10:16
Mình hiện đang có kế hoạch cả gia đình ăn tết xa nhà ở miền bắc ( nhà có hai vợ chồng và 1 em bé ) .Nhưng sau 1 tuần xục sạo thì cũng chưa định hướng được là nên đi như nào trong ngày 30 và mùng 1 tết (Nhât là tại Hà Nội ) . Anh em nào có kinh nghiệm ăn tết xa nhà tại miền bắc hướng dẫn cho mình với